Much. Up with my Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Asalamu aleikum, msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, ikiwa ni siku ya Jumatatu Eh, tarehe 18 ya mwezi wa saba unaweza ukawita Julai eh, tunakukaribisha katika matangazo ya VOA Express ambapo tutaangazia mengi, mashindano ya riadha ya dunia eh, hali kadhalika tutaangalia masuala ya kijamii. Mwishoni mwa juma kulifanyika harusi eh, za masuperstar hapa Marekani na kule nchini Tanzania na Afrika Mashariki kwa ujumla, lakini vilevile vile, eh, tutaangalia masuala ya barazani Ee, mimi naitwa Idi Ligongo, siko peke yangu, niko na mwenzangu hapa. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Baada ya weekend, unajua na sisi hapa huwa tuna pekua pekua uh, kujua nini kinachoendelea pia duniani na kupatia yale ya hivi punde kabisa kutoka chumba chetu cha habari eh, bila kusahau eh, ngoma ngoma, tumekuandalia chungu nzima, miziki mitatu naarifiwa na mwelekezi wetu. Kwa hiyo ka chonjo, ka standby eh, tuende kazi pamoja Idi Nam basi, moja kwa moja katika matangazo ya VOA Express. Kama tulivyokuambia, e, mijadala mbalimbali kuhusiana na swali hali kadhalika barazani, e, unaweza ukaendelea, e, na mjadala, unaweza ukasikia ujumbe ambao umetuandikia ama maoni yako Halikadhalika tukakutongia simu na ukaongea nasi moja kwa moja. BMJ Muridi, tunaanzia wapi hii leo? Nafikiri uh, uh, tuanzie huko huko uliko kusema kule katika mashindano ya athletics championships ambayo yanaendelea hapa hapa Marekani. E, ni kwamba mashindano ya riadha ya kimataifa mwaka elfu mbili ishirini na mbili yanaendelea hii leo kwa siku ya nne katika mji wa Eugene ambao uko katika jimbo la Oregon na kufikia sasa inaelezwa kwamba wanariadha kutoka barani Afrika idi ligongo kwa ujumla wake hawajafanya vizuri sana, ila kunao ambao wanapeperusha bendera za nchi zao licha ya wenzao kutofanya vizuri katika mashindano mbalimbali mwishoni mwa wiki. Kwa mfano huyu Joshua Cheptegei wa timu Uganda e, alishangiliwa si haba baada ya kushinda dhahabu katika fainali za mbio za, za mita E, elfu kumi e, kwa wanaume hapo jana Jumapili katika uwanja wa Hayfield na kufikia sasa, kwa ujumla, wanariadha wa Marekani ndio wanaofanya bora zaidi katika mashindano hayo ambayo yanafanyika kwa mara ya kwanza hapa nchini Marekani. Tuungane sasa na mwanaspoti wa redio yetu shirika Radio Citizen anajulikana kama Jeffrey Wamburi ambaye amekuwa akifuatilia kwa karibu matukio katika mji huo wa Eugene. Wamburi, moja kwa moja, tupe taswira ya mambo kufikia sasa. Nam, asante sana Bwana Muridhi. E, nafikiri kikubwa zaidi kwangu ni jinsi ambavyo Eh, mataifa yanavyoendelea kujinyakulia nishani. Utapata kuona kwamba sasa hivi eh, taifa la Marekani ndilo ambalo kwamba linaongozwa kwa ile jedwali, likiwa na ama likiwa na jumla ya nishani ambazo kwamba ni kumi na nne. Kwa hiyo ukiangalia ni kwamba kuna michezo ambayo kwamba wanaiandaa ama wanaishiriki ambayo kwamba mataifa mengi hayana ushiriki wa ile michezo. Eh, vile vile pia nime nimependezwa pia na jinsi ambavyo mataifa ya Afrika Mashariki yalivyoweza kujidhatiti eh, maanake ukiangalia Uganda sasa hivi wako kwenye nafasi ya saba katika eh, jedwali la medali wakiwa na dhahabu kumbuka kwamba alishinda ile dhahabu bila shaka Joshua Cheptegei eh, katika mbio za mita elfu kumi na vile vile pia Jacob Kiplimo akaweza kuzoa nishani katika mbio za mita elfu kumi na eh, kivyangu naweza kusema kwamba ilikuwa ni jambo zuri zaidi katika upande wa Uganda Kenya ukiangalia sasa hivi kwenye nafasi ya kumi eh, nishani ni mbili peke yake eh, nazungumzia a uh, bila shaka yuko Stanley wa Idaka Mburu ambapo amba alishinda katika mbio za mita 10000. Mimi aliweza uh, kumaliza kwenye nafasi ya tatu Hellen Obiri vile vile vile pia alafu kuna Margaret Cheplee eh, na Chelimo. Eh, kwa hiyo eh, bado ile count ya medali katika mataifa Afrika Mashariki iko chini sana. Na pia ukiangalia kwa mfano kama Obiri finali ya mbio za mita 10000 ambapo alimaliza kwenye nafasi ya pili. Ukiangalia kati yake na Muhabeshi ama Mwethiopia alishinda eh, ile shindano ilikuwa ni Uh, kwa ile sekunde chache sana ilifurahishwa sana pia na mbio za mita uh, mia moja, maanake nafasi tatu ziliweza kuwaendea wa Marekani. Omanyala pia naye bila kumweka pembeni, maanake aliweza kuwakilisha Kenya japo akamaliza kwenye nafasi ya tano, lakini suala la kupatiwa hati ya kusafiria visa kuchelewa, nafikiri ndilo ambalo kwamba lilimfanya akaweza kuzalisha matokeo ambayo kwamba hayapo. Haya, haya, haya, kuanzia hapa nini ambacho tutarajie kuelekea wikendi? Nafikiri ah, uh, kikubwa zaidi kuelekea wikendi kuna fainali ambazo kwamba zipo, ambazo eh, zinaangaliwa zaidi. Kuna fainali ya mbio za mita mia nne, urukaji viunzi vile, eh, vile pia ni fainali ambazo kwamba zinatarajiwa kuweza kuwa na mshiko zaidi. Na ukiangalia pia kuna fainali ambayo za mita elfu tatu ambayo kwamba itakuwa inatemkwa eh, siku ya Julai tarehe ishirini. Ukiangalia mbio za mita elfu tatu haijafanya vizuri zaidi ee, na ule utawala wa kina Ezekiel Kemboi, Brimin Kipruto na Paul Kipsele. Kwa hiyo ilikuwa kitawala kwa nafasi tatu za kwanza. Kwa hiyo tutakuwa tunasubiria utamu zaidi hapo ndani mm -hmm. Na kumbuka kwamba pia kutakuwa na wasama kutoka kwa Ethiopia, kwa hiyo tunapoelekea ukingoni mwa mashindano haya no. E, nafikiri utamu zaidi utakuwa kwa zile fainali hususan ambazo mataifa ya Afrika Mashariki yamekuwa wakitamba sana kwa masafa yale marefu, na tuzungumzie pia masafa yale ya kadri. Shukrani sana Jeffrey Wamburi kwa maelezo hayo marefu kweli kweli, Idi Ligongo, mambo yanayoendelea kule Eugene, Oregon. Naam, marefu lakini ya kina ambayo yameshiba yakielezea ya hali halisi ya mashindano hayo ya riadha kwa mwaka huu wa 2022. Haya basi eh, K2GA Savara anakuambia changes eh, kitu ambacho kwa namna moja ama nyingine unaweza ukasema kinasukuma jarida hili la uh, VOA Express, na moja kwa moja tunasonga mbele sasa. BMJ Muridhi mm -hmm, issue ni kwamba mwishoni mwa Juma unajua, wasanii eh, naweza nikasema wanne mm, walifanya harusi kubwa lakini hiu, hii moja ni hapa Marekani, tutaizungumzia kwenye yanayovuma katika mitandao e, baina ya Ben Affleck na Jennifer Lopez. Lakini Afrika Mashariki, nchini Tanzania e, Billnas na Nandi walifunga ndoa ambayo ilikuwa gumzu sana na kukutanisha mastaa kibao wa tasnia mbalimbali waliokwenda kuwapongeza wasanii hao wawili wa Bongo Flevo kutoka Tanzania katika ukumbi wa Mlimani City jijini Dar es Salam, ambayo ilifanyika hafla baada ya kufunga ndoa kanisani. Lakini sasa baada ya harusi, mjadala mkubwa umekuwa E, ni mavazi e, moja ya mavazi aliyovaa bi harusi, maana yake alivaa mavazi mbalimbali katika siku hiyo. Sasa mmoja wapo, e, kwa kweli, kwa namna moja ama nyingine, e, alionekana akivaa kivazi kikionyesha tumbo lake la ujauzito nje, pamoja na upande mmoja, e, wa sketi yake ukiwa umepanda juu kabisa mapajani. Kwa hiyo unaona e, mguu wake wote ule. Sasa wapo waliona swala hili ni sawa, lakini wapo waliona kuwa nguo hii haikustahili kuvaliwa kuvaliwa mahali hapo. Sasa kutokana na hili tunaongea na Clara Savi ambaye ni mtaalamu wa masuala ya kijamii na vilevile vile msimamizi wa harusi mbalimbali mbali, na tukataka kujua je, kijana anapotaka kuoa ama kuolewa ni mavazi ya namna gani ni stahiki? Kijana anapotaka kuoa au kuolewa anatakiwa avae mavazi ya star ya stara, yani ya heshima kwa sababu kuoa kuolewa ni hatua nyingine, ni hatua inakuonyesha kwamba sasa umekuwa unaelekea kwenye utu uzima, kuelekea kwenye kwa baba kwa mama. Kwa hiyo mavazi yanayotakiwa ni ya heshima, kwa sababu kama ukichukulia ile siku special yako ya kuoa na ku, au kuolewa Mnakutanisha wazazi wa familia wote wa familia yote mbili, kwa hiyo na macho ya watu, yani unakuwa kwenye macho ya kwenye umati wa watu, kwa hiyo inatakiwa mavazi yawe ya heshima, mnonekane na nyinyi najiheshimu pia. Wewe sasa unashauri nini eh, kukifanyike ili kuepusha mavazi kuwa mjadala badala ya watu kuwapongeza maharusi wenyewe? Katika harakati za kufunga ndoa kunahusisha familia mbili, kwa hiyo katika zile kuhusisha familia mbili, wazazi wahusika, kama kuna wakubwa, wawe waangalifu sana kwa vijana wao, maanake, kama harusi ya juzi iloingia kwenye misemo kwenye mitandao, ah, ilisikitisha sana, kwa sababu unamwangalia baba, unamuona baba ni mtu wa heshima, lakini da, ukimwona binti yake mpaka unajiuliza ni ndo utandawazi au kumlea mtoto vipi? Ni kama kaingia utupu vile. Kwa hiyo inatakiwa muhusishe familia zote mbili, na wazazi waingilie kati, wasiwape uhuru sana na vijana kwa sababu kama nyinyi mnataka kuoana, kwa hiyo wewe kila kitu ufanye mwenyewe. Mzazi, wazazi inabidi waingilie kati, kuangalia mavazi na kila kitu. Haya basi, huyo ni Klara Savi. Umemsikiliza BMJ Muridhi. Sasa nashangaa, Idi Ligongo. Mm -hmm. Unajua, nafikiri suala hili ni la kimaadili na wengine wanasema mtu ana uhuru wa kufanya chochote, lakini nafikiri kiafrika ni lazima mengine yatafuatwa tu, mengine lazima yatafuatwa, ya na watu wana maoni e, na ukushakuwa maarufu. Eh, lakini vilevile vile watu wanaojiuliza inakuwaje mambo yanakwenda hivi, maanake huu mjadala unaambiwa unaendelea mpaka hivi tunavyozungumza, BMJ Mburithi, na watu wameshikana mashati kwelikweli. Kuna wale ambao wanakuambia bwana e, huyu eh, ni star anaweza akafanya vile mambo yaende ki star star, lakini kuna wengine ambao wanasema kwamba hapana, eh, kuna wajibu wa kijamii hasa unapokuwa mtu maarufu <coughs> vijana wenzako wanakuangalia kuona kwamba wewe ni mfano. Haya basi, ndio hayo na moja kwa moja, BMJ Muridi, tuelekee katika habari za dunia. Vikosi vya usalama vimetumia gesi ya kutoa machozi wakati waandamanaji nchini Sudan walipoingia mitaani katika mji mkuu Khartoum siku ya Jumapili dhidi ya uongozi wa kijeshi ambao wanahisi kwamba unahusika kwa ghasia katika jimbo la Blue Nile. Zaidi ya watu 30 waliuawa na 100 kujeruhiwa katika mapigano ya kikabila yaliyoanza wiki iliyopita kati ya makabila ya Hausa na Fong katika jimbo la kusini mashariki karibu na mpaka na Ethiopia, kulingana na maafisa wa Sudan na Umoja wa Mataifa. Mkuu wa sera za mambo ya nje wa Umoja wa Ulaya Joseph Borel alisema leo anatumai kutakuwa na makubaliano wiki hii kwa Russia kuzifungulia bandari za Ukraine huko Odessa na kwingineko, huku maisha ya maelfu ya watu yakitegemea makubaliano hayo, huku kukiwa na uhaba wa chakula katika nchi nyingi. Akizungumza na wanahabari mjini Brussels, Borrell alisema Rusia inapaswa kuruhusu mauzo ya nafaka ya Ukraine, la sivyo jumuiya ya kimataifa italazimika kusema Rusia inatumia chakula kama silaha, bila kuzingatia maisha ya binadamu. Si mchezo wa kidiplomasia, ni suala la maisha na kifo kwa mwanadamu wengi, Borela alisema. Maafisa wa Malaysia wamesema hii leo kwamba wamekamata kontena la meno ya tembo, magamba ya kakao na vilevile vile mavufu ya wanyama e, wengine a, na mifupa iliyokadiriwa kuwa na thamani ya dola milioni 18. Idara ya forodha ilisema katika taarifa yake kwamba iligundua magendo hayo yakiwa yamefichwa nyuma ya mbao kufuatia ukaguzi wa Julai 10 kwenye meli iliyokuwa ikitoka barani ya Afrika. Mkuu wa majeshi ya Israel anazuru Moroko leo katika mazungumzo ya hadhara ya ngazi ya juu kati ya nchi hizo ambayo yaliboresha uhusiano mwaka 2020 chini ya msukumo wa kidiplomasia wa Marekani. Wakati wa safari ya luteni jenerali avivu Kochavi, imeonyesha kuwa Israel kama sehemu ya ushirikiano unaoibuka wa kiulinzi wa nchi hiyo ya afrika Kaskazini. Robert pia imekuwa ikijaribu kuboresha hali ya Wapalestina. Moja ya mada ambayo itajadiliwa nchini Moroko wiki hii itakuwa ni kubadilishana maarifa, mafunzo na uwezo wa kutoa mafunzo kwa pamoja, kati ya ujuzi wa pamoja wa utengenezaji wa silaha, kubadilishana uwezo wa jeshi ni mtindo wa Afrobeat hapo, Edi Ligongo, unasikia huyo mwanamuziki, bila shaka unajua anatokea Nigeria mm -hmm. E, anakuangushia vitu hivyo, anasema last, last, anajulikana kama Burna Boy na ndiye anayetuingiza moja kwa moja katika mada yetu ya barazani hivi leo. Naam, barazani. Sasa e, tuliangazia swali hili linatokana na hali ya uchaguzi nchini Kenya, ambapo tunakuuliza wewe e, msikilizaji ama kijana ungetoa ushauri gani kwa vijana ambao wanakubali kulipwa ili kuhudhuria mikutano ya kampeni? E, hapa nikianza na huyu anayejichwa e, Charles. Lakini tunaambiwa kwamba kuna msikilizaji e, kwenye laini ya simu e, Charles e, Kayumbi Jr. E, Charles, hebu tueleze kile ambacho uh, wewe unaweza Eh, kukieleza nini ushauri wako kwa vijana ambao wanakubali kulipwa kuhudhuria mikutano ya kampeni? Kwanza kabisa majina yangu ni Charles Ayumbi Junior. Mimi ni Mkenya lakini kwa sasa nafanya kazi nji ya Angola katika wilaya ya Luanda. Naam. Kitu cha kwanza ningependa kuzungumzia kuhusu vijana ambao wanalipwa ili waweze kuhudhuria mikutano ya wanasiasa. Kitu ya kwanza, nchini Kenya kuna shida sana ya ukosefu wa ajira, na wanasiasa wanachukua fursa hii kwa sababu vijana hawana kitu wanafanya, huweza kuhudhuria kualika ili waonyeshe kwamba wako na umaarufu. Mtu anataka aonyeshe upate wake kulingana ni watu wangapi ambao walihudhuria mkutano wake, kwa sababu utaona baada ya mkutano, utaona mwanasiasa atachukua zile picha, aweke pale kwa mtandao, ili wapinzani wake wale ambao wanapinzana nao wakiona wana, e, mkutano wa fulani fulani ulikuwa na watu wengi. Lakini utapata ya kwamba uh, asilimia kubwa ya wale ambao wamehudhuria ile mkutano walihudhuria kwa sababu ya kulipwa ule ufasaa um, ambao ningependa kutoka kwa wale vijana ambao wanatumiwa kwa njia kama hiyo ni kwamba kuna msemo, kuna methali ya Kiswahili inasema ya kwamba mchimba kaburi huingia mwenyewe. Hawa vijana wa kufanya hivyo wanachimba mm kaburi lao kwa sababu wanatoa dhana ya kwamba mwanasiasa fulani ako na ubabe ilihali hana, ndio kwa sababu baada ya kura kupita. Naam, watu wataanza kushangaa, itakuwaje? Ni nani mtu fulani? Alishindwa na alikuwa na watu wengi wakihudhuria mikutano yake. hapo nafikiri ujumbe wako nafikiri na, na ujumbe wako umefika. Kwa sababu ya muda hatuwezi kuendelea sana. Nafikiri nafikiri eh, hapo hidi uligongo, unasikia ushauri kwamba huyu anayefanya anayekubali kulipwa anachimba kaburi lake mwenyewe, kulingana na huyu msikilizaji naam, anatokea kule maeneo ya Angola. Asante sana Charles. Eh, na ili tuendelee, niliona kwamba ulikuwa tayari kabisa kusoma wanaosema kwenye mitandao okay. Naam, huyu hapa ni Nur Ali Farah anasema, kinyume na fikra kwamba vijana haswa wavulana mambo yamebadilika kwa sasa, ni akina mama pamoja na kundi la watu wataalamu ambao tegemeo ni mikutano ya kisiasa na kampeni. Hali ya maisha imekuwa ngumu sana, bali na hayo vijana wahudumu wa bodaboda eh, wa boda ambao wamepoteza na kukosa wateja kwa wingi kutokana na kuongezeka kwa nauli, pia wanashiriki katika mikutano hii ya kupata riziki. Huyu Kingi Kingi anasema vyenye maisha kwa saa hii imekuwa ngumu, kile Kiswahili cha Kenya, vyenye maisha imekuwa ngumu sahi. H waheshimiwa wanatumia pesa ili wa kutupumbaza, lakini wakati huu lazima tuwapige msasa hapa Kenya. Hii ni nchi yetu. Ni Kingi Kingi huyo. Erik Manyara anasema sio vyema kulipwa ndipo uweze kuhudhuria mkutano wa kampeni. Swala la kuhudhuria mikutano ya kampeni e, libakie kuwa la uzalendo na kujitolea bila malipo. Na tukimalizia malizia na wengine, mwendelee kuchangia hapo. Nisome maoni yake huyu, Mtabasi Mshumba anasema vijana wamechoka siasa za uongo. Uh, ni mbaya sana, wanaowapigia kura sio wanaochaguliwa kutokana na udanganyifu kwenye kura. Haya, tuelekee katika kibao cha muziki King Kaka akiwa na uozu wanakuambia nobody. <laughs> Nimepata. Leta kidole ya pete, umepata mapenzi na flow flow, washa sana ukhaya. Basi ni kibao hiko kutoka kwa King Kaka akiwa na wozu na si tunasonga mbele hapa ndani ya matangazo ya VOA Express na moja kwa moja hii leo, e, tunaelekea katika e, kuangazia kile kitu ambacho tunakuwa tunasema hoja kwa hoja, ama vuta ni kuvute, e, point kwa point wanaita hiyo, au sio, BMJ Murithi? Safi kabisa. Uh, naambia mwa, uh, uh, mwandishi wetu kule Mombasa anasema nini Ma, Joseph Kioko, yeye anaangazia kwamba mashirika ya, ya kiraia pamoja na yale ya serikali nchini Kenya yameanza tena kutoa hamasa kwa vijana kuhusu upigaji kura kuelekea uchaguzi mkuu wa uh, mwezi ujao, lakini baadhi ya vijana waliohujiwa na VOA Express wanaonekana kuwa na mipango mingine kabisa. Wale jamaa wana mpango bwana, sasa unachagua mtu mazee, halafu principal alikuwa ametoa ama manifesto yake, anakusahau bwana. Lakini sasa kwenda kuchagua mtu tena, kila mtu hajitafuti sani yake. Wakati pale yauwapiga siasa anasema atasaidia, akichaguliwa atasaidia vijana, huyo mtu akichaguliwa, umuoni anapotea kabisa, huwezi mwona mtaani. Lakini mimi Mombasa spiki spikig hapa, na kura imechoka nayo, maisha maisha imekuwa magumu, unga ndio h umepana bei, kila kitu sasa u hakuna ajira kwa majina anaitwa aiza. Hatuko tayari hacatuikaa. Mi naitwa Daniel, nafahamika kama akimoda. Mi niko tayari nitapiga kura kabisa. Sasa tutajipanga vizuri, ndio tutachagua nani mwingine. Tuko tayari kabisa kupiga kura, unaangalia yule mtu anauza sera vizuri, yule atakupendeza. Kama wa mpira, kuna timu tofauti tofauti na kuna ile timu itakupendeza na hiyo ndio utashabikia. Sasa siasa ina kana namna hiyo. Eh, youth pia wamechoka na kupiga kura sababu tutapiga kura tuna promisiwa kuna kazi na hakuna kazi, hakuna youth anapewa kazi, youth bado anashinda kwa mtaani wanahangaika. Sasa unajua hivi vijana hapa Kenya sasa hivi vile maisha iko hivi, kipea mtu mshilingi mia mbili ndio anaanza kusema na kusupport. Sasa waona yani, hii Kenya maisha ni ngumu. Akishinda asiposhinda mimi niko sawa, ndio unaona hata ukachagula mtu wewe unataka kama serikali imtaki ni basi ha. Hapo ndio wanafanya makosa kabisa. Sasa wangetuachia sisi wananchi tuchague, hata kama ni huyo wanasema ni mwizi, sawa tumchague sisi, tunajua hata kama iwaiba iwaiba, anafanyia nini hizo pesa. Unaweza mua tu kura jamaa ah, e, venye wako sahii inaje, uchague ule mtu tena, nati mtu mwingine umpe tu, uone jamaa pia eaoaa chini pia sa zingine tunachagua hivo sema huyu jamaa amepata sana pe. Wacha tu change maze, tupate mtu mwingine, pia yainuke. Watu wamesubiri sana bro, kwamba saili kudanganya ah. Mi nikiingia at least chakupeleka hapo municipal, ingia ufanyifanye kazi hata kama ni kufagia barabara, hiyo umepromisiwa. Lakini akiingia hakuna akili, lakini utaenda upige kura mtu amekushika wakati wa siasa. Hawa watu wa siasa wanapenda sana kushika mayuti. hiyo haina shida hiyo, iko sawa, na sisi tumeamua, kama wana yuti mkisimama na sisi tutajitokeza, tutapiga kura. Sisi tumeamua kujitolea, lakini mna nyinyi pia mjitolee kutusaidia. Naweza changamkia kwa biashara kingine kando, kwa hiyo kanaingiza doha na wewe unasukuma pikipiki hapa, yani kuna ile nepotism sana sasa. So, vijana wamekasirika, yaani maisha imekuwa ngumu kwa ufupi. Ona na wale viongozi tunachagua ndio hawa tena wanaenda wanatusahau. Mwingine sasa labda alipata kibarua mahali, ana hiyo taimu ya kwenda kuchukua hiyo kura? Sasa inabidi angeng'ana na maisha yake haya. Basi ndio mambo hayo, bmj swa so, uh, uh, hoja kwa hoja, hali kadhalikabara, uh, barazani ilikuwa ikiangazia hali ya mambo ya uchaguzi nchini Kenya. Mm, na tutakuwa pale tu kwa muda, kwa sababu mambo hayo nafikiri yanakwenda yanajirudiarudia. Unasikia hapo sasa vijana Ee, wanavyoeleza yale yanayowasibu wakati kuelekea kwa uchaguzi huo. Tuangalie nini ambacho kinavuma kwenye mitandao ya kijamii, Idi Ligongo. Najua ni mengi hata hatuwezi kuyazungumza yote. Naam, basi mwishoni mwa juma, kama nilivyogusia hapo awali, Ben Affleck na Jennifer Lopez, kama unakumbuka, hawa walikuwa wapenzi E, katika ile miaka ya tisini mm, e, wakati mimi niko shule, nakumbuka ilikuwa mjadala mkubwa kweli, Ben Affleck na Jennifer Lopez wapo pamoja, ni wapenzi ikaja mm. e, kutokea tena wakabwagana. Mara ukasikia e, Puff Daddy P. Diddy akawa yuko na Jennifer Lopez, lakini Jennifer Lopez vilevile vile, vile, akaenda kuwa na ndoa e, tatu nne mbili hivi mm -hmm. e, katika maisha yake, akaja kuolewa vilevile vile, e, na mwanamuziki Mark Anthony ambaye wakazaa naye mpaka watoto Eh, lakini baadaye wamerudiana na Ben Affleck na wameamua kufunga ndoa ambayo ilifanyika kule, eh, katika eh, jimbo la Nevada jijini Las Vegas, eh, mwishoni mwa juma. Mambo hayo eh, mjadala umekuwa mkubwa kwelikweli, wengine wakuambia kwamba bwana eh, penzi siku zote huwa linashinda penzi la kweli mm -hmm. huwa utalikwepesha lakini baadaye litarudi lita katika mkondo wake. Sawa sawa kabisa. Na ili sijui kama umeona ile taarifa ambayo tukuwa nayo pale mwanzo kuhusu riadha hizi zinazoendelea hapa za kimataifa katika e, mji wa Eugene. Na kwanza kabisa kuna watu wanazungumza kwamba ule mji wa Eugene, kule Oregon, ni mji mdogo mno e, mpaka wana wanauliza wana wanahoji ni vipi ambavyo ulipata eh, ku kuwa kwamba ndo una, eh, ndo host eh, ama ndo unaandaa ma, hizi hizi eh, riadha za mwaka huu za kimataifa na waandaji wanakwambia, je, tunaangalia mji ni mdogo au tunaangalia vitu ambavyo vinawezesha kuandaa na je, kuna mapungufu yoyote kwa sababu ya mji kuwa mdogo ni mjadala mkubwa kweli kweli, mm -hmm. unaendelea <laughs> lakini no. mengi sana yanazungumzwa mitandaoni, umejua vile mambo yamekwenda kwa huyu. mm -hmm. Uh, wanasema the fastest man in Africa. mm -hmm. Eh, huyu Umanyala alifika amechelewa na pia hakufuzu kuingia kwenye fainali lakini no. Sasa kinachozungumzwa ni kwamba huenda ni kwa, kwa sababu alikuwa amechoka sana, lakini sa watu pia wanajiuliza mbona alifanikiwa kufuzu kuingia nusu fainali? ah. Kwa hiyo mijadala iko mingi kwelikweli eh, maanake alifuzu kuingia nusu fainali akiwa na muda mfupi sana kutoka kwenye ndege, lakini eh, kwa namna moja ama nyingine, ikiwa na michezo hilo linaweza kaa limechangia, maanake ule ulikuwa ni muda mfupi eh, labda alipofika kaanza kupumzika muda na nini na mwisho kabisa polisi wa Italia walimkamata eh, mchezaji wa timu ya AC Milan Tiomon Bakayoko alionekana kama vile amefananishwa na mtu mmoja ambaye amehusishwa katika kesi ya mauaji. Sasa mm -hmm. polisi wakawa wameelekeza bunduki katika gari lake, kwa hiyo ina yeah. maana angefanya matatizo kidogo tungeweza kusema mambo mengine baadaye, wanakuja kumwangalia la kumbe, huyu ni mwanasoka mzuri kabisa wa timu ya AC Milan, kwa hiyo ni tukio ambalo limezusha mjadala mkubwa. Mambo ya polisi na watu weusi kwa kweli ni mambo yalivyo kwenye mitandao ya kijamii, msikilizaji. Na ndio anatukamilishia sehemu hii au kipindi hiki cha VOA Express kwa leo. Kwa niaba ya watu waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi amekuwa ni Aida Isa, msimamizi upande wa pili alikuwa ni Hadija Riami, mi naitwa BMJ Mrihi, imeshirikiana na uh, uh, Idi Ligongo hapa studio nambari 15. japo mengine nafanya kwa kuigiza. Ah, mapenzi ya kweli.