Kutoka studio 15 hii ni VOA Express na moja kwa moja msikilizaji, hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC, ni saa tatu na nusu za asubuhi. Afrika Mashariki 10.5, Afrika Kati 9.5, kama pishi la mchele. Na mimi hapa naitwa Idi Ligongo na kukaribisha katika matangazo ya VOA Express ikiwa ni adhuhuri tulivu kabisa e, unajua maana adhuhuri. Adhuhuri tulivu maana yake ni kwamba basi ndio jua linakaribia kuzama mm -hmm. Eh, mchana umekusha pita, tuelekea jioni lakini jioni haijafika kasi rasmi. Inabidi siku uh, moja tu, tuangazie namna gani vijana wanajua yeah. E, matamshi ama majina ya mida mbalimbali mbali ya siku e, kuanzia alfajiri, asubuhi uh -huh. E, adhuhuri, alasiri, magharibi uh -huh. <laughs> Kwa vizuri sana umutia, umutu, utawafaa, e, vijana wetu, inabidi wafahamu haya mambo bwana ya Kiswahili kiusije ukasema oh, sio Kiarabu, ni Kiswahili kizuri kabisa ambacho kinakubalika. Sasa uh, leo Sande Shomari, tunayo mambo mengi tukiangazia ule mjadala ama mdahalo wa wagombea e, uraisi, lakini katika nafasi ya wagombea wenza au umakamu wa rais wa Kenya ulifanyika namna gani? Masuala ya vijana yaliguswa bila shaka tutaangalia huko vile vile, tutaangalia katika masuala mengine ambapo, eh, vijana siku hizi wanajiingiza katika biashara, lakini pia mfumuko wa bei nao umepamba kweli kweli idi dunia nzima, dunia nzima. No, hapa Marekani imefikia asilimia tisa, eh, na kwenda juu, na wanasema ni kiwango ambacho hakijawahi kutokea toka miaka 40 iliyopita Fumukuhalilivyo hapo. Yeah, kwa hiyo mambo ni magumu kweli kweli kote duniani. Rumba ngumu wanasema wengi yeah, wanakuambia yeah, rumba kali, rumba kali. Basi msikilizaji, pia usahau kuchangia mdahalo wetu wa kwenye barazani wagombea wenza umefanyika Kenya. Ukizungumzia mdahalo wagombea wenza, unahisi wagombea hao walizungumza vilivyo? Maswala linagusa moja kwa moja wanawake na vijana. Basi hapo Tutaangalia hayo unayozungumza, na unaweza kuendelea kuyachangia hayo pia na vilevile, tutaangazia masuala ya teknolojia sasa. Moja kwa moja, Sande Shomari, tuanze basi kuangazia ule no. mdahalo e, wa wagombea wenza e, wa nne bila shaka urais no. kule nchini Kenya bila shaka eh, mdahalo huo umerindima pale jana jioni nchini Kenya, katika uchaguzi mkuu ambao unatarajiwa kufanyika Agosti 29 ambao wagombea wenza wa Kenya kwanza yupo Rigathi Gachagua, vilevile mgombea wa Azimio Martha Karua, hali kadhalika kuna wagombea Justina Wamae wa Roots Party na Ruth Mujuwa muungano wa Agano. Sasa basi wagombea hao wamezungumza mengi katika mapambano yao ya kutafuta nafasi, na mengi aliozungumza mojawapo akiwa ni utajiri wao, pia uligusiwa kila mmoja eh, hasa hao wagombea wa mwanzo Martha Karua na mwenzake Rigathi Gachagua wa Azimio, kila mmoja akijielezea kuhusu namna alivyokiutajiri, kwa sababu kumekuwa na mengi ya kuzungumza juu ya utajiri wao. Vilevile vile basi, nimemtafuta mchambuzi hapa Joy Mdivo na kutaka kujua kwanza kabisa, kwa jumla, aliona vipi? e, wagombe hawa wawili wa kwanza walivyozungumza e, Matha Karua na Rigadhi Gachagua. Wale ambao walikuwa wanadhania pengine uh, Rigadhi Gachagua walikuwa hawezi kuwa na matamshi mazuri, jana waliweza kumsikiza mwenyewe wa akijizungumzia bila pasi uh, pakuwa na mtu mwingine wa kumsaidia tuseme, kama seme kwa rali ama nini wa, mali wako wengi. Na pia mama masa, watu wengi walikuwa wakizungumza kusema vile pengine alikuwa mtu ambaye um, ana msemo mkali ama ni mtu ambaye anakasirika haraka. Jana tulimwona alikuwa mtulivu na alikuwa mwenye ametulia an, vizuri sana. Kwa hivyo ilikuwa nafasi nzuri kwa hawa wawili kuonyesha Wakenya iwapo kama hakuna rais ambaye amechaguliwa kama watakuwa wana, naibu rais ambaye anastahili kwa rais mbadala wa Kenya. Na wagombea wengine wa wawili sasa, Justina Wamae na root, wa Roots Party na Ruth eh, mujtua wa muungano wa Agano, kwao hili ilikuwaje? um, kwa Justina na Madam Purity, wao na nawashukuru kwa wale ambao wa waliorganize uh, hizi debate kwa maana kwa kwa kuwatenga hawa hizi vikundi viwili unawasaidia Wakenya kuelewa kwamba hata hawa wale ambao hawana umaarufu sana ni muhimu kuwasikiza, ni nini wanasema, na unaona kwamba madam Justine alitokea kama mtu ambaye an anaelewa ni nini wanazungumzia katika chama chao, alikuwa na ujasiri, lakini kuna mtu alikuwa akisema vile nazungumza about thinking outside the box. Alikuwa nazungumza watu wanaongea, Justine alikuwa anazungumza ni kama hakuna box mahali popote, au alikuwa anazungumzia maneno yao yako kule mbali, lakini hayo maneno ya huko mbali alikuwa ana, anaamini sana na, ka, katika mtazamo wangu na wa wengi nam bila shaka join divu mtazamo wako ndio huo, lakini pia e, idli ligongo walizungumzia sana hapa kuhusu masuala ya fedha kama nilivyosema, ambapo Gashagu alisema yeye ana milioni mia nane akipinga madai kwamba ana bilioni tano kwenye akaunti yake huku Madha Karua akisema kwamba yeye ana milioni mia moja hamsini e, lakini walipambana kweli kweli. Haya! <laughs> Nandi na Bill nasi wanakuambia bai sasa bai, sijuu ya nini manake ni mke na mume hawa. So, mekusha funga ndoa hivi karibuni tena, ya kukata na shoka mm -hmm. Ala, mm wamechanganya yale mawili eh, wanaitwa Bill Nandi. Sasa moja kwa moja tusonge mbele manake, uh, vile vile Nandi ni mfanya biashara mjasiri ya mali vile vile na mm, tu, uh, tunaelekea kwenye habari ambayo inahusu masuala ya ujasiri ya mali kwa vijana, na kutokana na hali ya mfumuko wa bei duniani ikielezwa kusababishwa na vita vya Ukraine na Rusia ambavyo vimefanya gharama za mafuta kupanda na pia kupandisha gharama za usafirishaji wa bidhaa mbalimbali. Hali hii pia imefanya mabenki kuongeza viwango vya riba za mikopo midogo na mikubwa. Hali hii inawakumba pia wafanyabiashara wadogo wadogo vijana, ambao licha ya biashara kusuasua kutokana na vipato vya watu kushuka, lakini pia imekuwa ngumu kukidhi masharti ya mikopo waliochukua ama wanayopanga kuchukua. Nimeongea na mmoja wa vijana anayejishughulisha na biashara ndogondogo, Baraka Masha wa Geita, Tanzania. E, Baraka, kile ambacho unaweza kutuambia hivi kijana mfanyabiashara kwa sasa anakumbana na, na hali gani katika kipindi hiki cha mfumuko wa bei? Changamoto ya upandaji wa bei, kwa sababu kila anapoenda kutafuta anayo, anayo- anayouza kila siku anapoenda kuifuata hiyo anakuta bei imepanda. Akija kwa wananchi katika ufanyaji wake wa anakuta, biashara nzuri japo vitu viko bei yake iko na penyewe anakuta biashara sio nzuri japo vitu viko bei yake iko juu. Kwa hiyo anajikuta yani, anakoona ni hali ni bei ni vitu vimepanda, lakini hata anapokuja kuleta kwa mtumiaji wa mwisho yani, na penyewe anakuta hali ni ile ile, ni ngumu, upatikanaji wa fedha ni ngumu ngumu, japo vitu vinapanda bei kila siku, kilichopo ni kuendana tu na soko tulio kwa sababu tatizo kama na upandaji wa bei wa vitu mbalimbali imekuwa tatizo la kidunia sasa, kwa sababu tuwezi tukasema kwamba labda ni la nchi moja au la sehemu moja sehemu fulani. Hapana, imechukua eneo kubwa tu sasa. Kwa hiyo imekuwa kama ni kilio fulani sasa. Je, nini unamwelezea kijana ambaye anakabiliwa na hali hii ya ya na kukata tamaa ya kuendelea na biashara ama kuhamia katika biashara nyingine? Kilichopo ni kumshauri kijana, kwa sababu tani sio kwamba abadili biashara. Kila biashara kile kile, unaweza kusema kwamba labda ubadili biashara, utoke biashara iende biashara nyingine, labda kuna wafadhali. Hapana, hali iko hivyo hivyo, iko vile vile, kwa sababu unakuta mfanya biashara wan... analia ndio topo, ni, ni kile ni kile kile kilichopo, kuendana tu na biashara jinsi inavyoenda, kwa sababu changamoto inayo tukumba ni moja. Unakuta biashara fulani sina, sina hobi na hiyo biashara, ila kwa kulingana na ugumu wa maisha, aidha ufumu msingi wa mtaji unajikuta naingia hata kwenye biashara ambayo sina uzoefu nayo sijaisomea darasani ila naifanye tu kwanifanyeje? Sasa unakuta huna hata sehemu ya kwenda sehemu nyingine, ambayo yawezekana huko professional na hiyo kazi au hiyo fani, lakini kulingana kwamba hali ni ngumu, pesa hamna, kila unakogonga hali ni mbayo, unaamua tu ujishikiza tu kwenye biashara japo haina manufaa, inakufanya i mradi siku ziende. Naam, kujishikiza kwenye biashara mradi siku ziende, anakwambia Yeah. Kwa hiyo mambo ndo jinsi yanavyokwenda. Unajua mambo yamekuwa magumu kweli kweli, na naamini basi anaweza siku moja yakapungua, maanake mpaka unafikia muda unashindwa kuwa na lile la kuzungumza. Moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia, na katika habari za dunia rais wa Russia Vladimir Putin Jumanne amesema Rusia ipo tayari kuratibu shehena ya nafaka ya Ukraine kutoka bandari za Black Sea, lakini anataka mataifa ya magharibi kuondoa vikwazo vyao dhidi ya usafirishaji wa nafaka za Rusia. Rais Putin aliongea hayo baada ya mkutano na rais wa Uturuki, Recep Tayyip Erdogan, kuhusu mpango huo uliopendekezwa ili kuanza kwa usafirishaji wa shehena za Ukraine. Uvamizi wa Rusia umeleta matatizo katika biashara za Ukraine na kutokana na msukumo wa matatizo ya usambazaji chakula duniani Umoja wa Mataifa umeshirikishwa katika mazungumzo ili kutoa zuio la usafirishaji wa chakula. Bunge la Sri Lanka leo limemchagua waziri mkuu Ranil Wickremesinghe kuwa rais wa taifa hilo linalopitia misukosuko. Akiwa na umri wa miaka 73, alipata kura 134 katika bunge lenye wabunge 225 katika kura zilizopigwa leo, ambapo kura 82 zilikwenda kwa Dulas Alahaperuma, mwanahabari wa zamani ambaye alishikilia wizara mbalimbali za serikali katika chama tawala cha SLPP. Anura Dissanayake, kiongozi wa chama cha mrengo wa kushoto JVP, alipata kura tatu tu. Uh. Haya, na ripoti mpya ya Umoja Mataifa leo imeelezea kwamba kuporomoka wa haki za wanawake nchini Afghanistan imekuwa ni jambo la dhahiri kuonekana zaidi baada ya Taliban kuchukua utawala wa nchi mwezi Agosti mwaka jana. Tume ya usaidizi Afghanistani ya Umoja wa Mataifa ama YUNAMA imetoa ripoti katika mkutano wa wanahabari mjini Kabul ikisema imepata wasiwasi mkubwa kuhusu hali hiyo ya ukandamizwaji, ambapo ukiukwaji wa, wa haki za binadamu umekuwa ukifanyika mpaka leo mara tu ya nchi kupata mabadiliko ya Taliban kuchukua udhibiti. Ripoti imeeleza kwamba toka Agosti 15 wanawake na wasichana haki zao zimekuwa zikikiukwa hasa katika ushiriki wa elimu. Takribani zimamoto 500 na vifaa 100 vya kuzimia moto vimepelekwa kukabiliana na moto wa misituni unaotishia milima kadhaa katika vitongoji vya jiji la Athens. Moto umekuwa ukiwaka toka Jumanne mwanzoni mwa mlima Penteli, unaopatikana takriban kilomita 26 kaskazini mwa mji mkuu Giriki. Moto umechochewa na upepo mkali ambao umefanya juhudi za kuuzima kuwa ngumu kwa kutumia ndege za kuzimia moto. Serikali inasema imewaondoa watu takriban mia sita kutoka maeneo kadhaa, ikiwa ni juhudi za tahadhari pamoja na hospitali na taasisi za uangalizi. Pamoja na taifa hilo la Athens pia imesimamisha shughuli za usafiri kuelekea katika kitongoji cha Penteli. kitu hicho ah. Uh, chake Ade Kunle Kosoko almuruf, wengi wanamjua kama Ade Kunle Gold au AG Baby, hapa akiwa <laughs> eh, na simu hapa mm -hmm. <laughs> <laughs> <in> <laughs> eh, <balanceu. laughs> mchezo balance balance hapo mwingi Nigeria zaidi ah. Basi tunaelekea moja kwa moja katika barazani Sande Shomari. Bila shaka basi tuelekee katika barazani na mada yetu ya barazani inasemaje? Kama tulivyosema hapo awali, tunamulika mdahalo wa wagombea wenza kule nchini Kenya. Je, unahisi kwamba wagombea haya walizungumzia vilivyo maswala yanayogusa moja kwa moja wanawake na vijana? Tuna wengi waliotoa maoni yao kwenye mtandao wetu wa Facebook, lakini pia tunaye mchezaji kwa laini ya simu hapa. Basi moja kwa moja tumkaribishe. Jitambulishe jina lako, mahali ulipo, halafu tupe maoni yako. Karibu. Bwana ah, shukrani sana. Wakuitwa Mr. Dawson Johnny, nipo mkoa wa Kagera, Kagera, Kagera. Hapa kwa siku ya leo, napenda nilipande baradharani kuzungumzia hiyo mada iliyopo mezani hapo, kuhusu wagombea waliopo hapo Kenya, alichokisema kwa ajili ya wa... haya, baktimaya msikizaji, laini yake imekatika basi, moja kwa moja mojaed ligongo tuelekee kwenye wale wasiojoto kwenye Facebook ambao wameshuma maoni yao, naye hapa. Nianze naye Nuru Ali Fara anasema wanasiasa wamezoea kwa hadaa vijana kila wakati wa kampeni, kwa sababu hawana mpango yoyote kwa vijana na kinamama ambao wanalengwa kwenye kura. Hivi tunataka kuuliza ni kwa nini kuna mazoea ya kuwapa watu hongo? Nur Ali Fara anasema wanasiasa E, naona ndio ujumbe, ujumbe huu e, ambao Sande Shomari ameisha usoma tayari. Basi mimi ngoja nielekee kwake. Huyu si mwingine, ni Mama Maige ama Mama Daniel Superstar wa Chanika, Tanzania. Anasema wanasiasa wana tabia za kuwadanganya vijana na wanamama kwa kupiga kampeni kwa sababu wanajua udhaifu wao. Nini imekuwa mazoea yao ya kampeni haya. Naye muko ya aiwa, yuko kule Kibra, Kenya anasema hawajazungumzia mambo haya kwa umuhimu sana, hasa ukiukaji wa katiba hatujasikia wa mwaka elfu mbili na kumi. Huyu hapa ni Jafari Kulaga anasema kwamba kwa kweli mdahalo umejaribu kugusagusa mambo yanayogusa wananchi, ila wasemaji wa mdahalo wanajidai ili wapewe ridhaa, mwisho wa siku wajinufaishe, huku wananchi wanaishi kuahidiwa tu. Hayo hata huku e, katika sehemu mbalimbali E, yanajitokeza naye. Nazaeli Madede kutoka Dar es Salaam, Tanzania anasema binafsi nadhani wagombea hawa wenza uraisi wamejitahidi japo wa kiasi kuzungumzia masuala hayo, hawakuyazungumzia moja kwa moja masuala ya hawa wanawake na vijana. Joseph Thuku anasema hawakushughulikia masuala yoyote ya wamama ama vijana. Haya basi, ni baadhi tu ya maoni yako wewe msikilizaji kwa mtandao wetu wa Facebook. Endelea kutuma maoni hayo Eh, kwenye mtandao wetu, lakini moja kwa moja basi express, kama asemavyo Idi Ligongo, bila muziki hujasukuma gurudumu la express. Na moja kwa moja basi tunapata kibao, macho chale kabisa, ni wakati wa kupata hicho kibao kwako. B, ni kitu chake Rayvanny anakuambia. mm -hmm. eh, kam juzijuzi Jiz, tu mm -hmm. amefungua ule mlango wa ile lebo ya Wasafi akasema jamani eh. mm -hmm. eh, basi mimi naelekea kwenye huo mlango ambao umeandikwa OUT kwamba nachomoka nachomoka. Haya, Rayvanny vitu hivyo msikilizaji, Rayvani huyo taratibu akiteweka na mambo hayo. Basi kutoka hapa VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, mambo mazuri kama haya unayapata, au unasemaje Ligongo, maswala ya Rayvani yalivyo? E, Rayvani unaona anazidi kuchomoka kufanya muziki kivyakivyake. Kuna watu wanamekuwa na mjadala siku hizi kwamba mbona kama tunaona mambo yamedorora dorura fulani hivi, mbona mambo yako doro? Hatuoni ngoma kali zikitoka. Naamini kabisa watakuwa wako jikoni sahizi, watu wanapika, mambo nareva yanazidi kupaa tu kimataifa, kama mm-hmm, unavyosema maeneo mengi yanazidi kutamba. Basi msikilizaji, moja kwa moja tuelekee kwenye maswala ya teknolojia. Ikiwa leo ni siku ya Jumatano, tunaangalia maswala haya na moja kwa moja alekea huko nchini Kenya, ambapo wakati unakaribia kwenye uchaguzi Agosti 9 mwaka huu, kampuni itwayo Siku Games imezindua mchezo wa kompyuta wa elimu ya uraia ili kuwasaidia wapiga kura nchini humo kufanya maamuzi sahihi kuhusu viongozi watakaowachagua katika uchaguzi ujao. Mchezo huo mpya uliopewa jina la wewe unalenga kuwafundisha vijana kuwa na fikra makini na kupiga kura kwa kuzingatia sifa na sio ukabila. Mwandishi wetu Huba Abdi anatuarifu zaidi. Ni mchezo wa kumwinda mwanasiasa wa Kenya kwa maswali zaidi kuhusu uchaguzi na unapomshika mwanasiasa swali lako linajibiwa, lakini baadhi ya wanasiasa wa Kenya mara nyingi hutoa jibu ambazo hukinzana. Mchezo unakupa nafasi nyingine ya kujua kama mwanasiasa huyo alidanganya au alitoa jibu bora na sahihi. Mchezo huu mpya uliopewa jina la wewe unalenga kuwafundisha vijana kuwa na fikra makini na kupiga kura kwa kuzingatia sifa na wala sio ukabila. Kulikuwa na maswali 125 ambayo yalijibiwa, na maswali haya yanazingatia mambo ya uchaguzi na ni nini vijana wanafaa kuangalia kutokana na you know, the, kutokana na mambo ambayo wanaambiwa na wanasiasa wanafaa kutofautisha habari za uongo na za ukweli kwa sababu mambo ambayo wanasiasa wanasema wanaweza kuwa ya kupotoza na yaweze kufanya wasikubali matokeo ya uchaguzi kwa kutumia uwezo wa mchezo wa kuigiza katuni, jumuiya za mtandaoni na hip hop, Wewe umetayarishwa pamoja na vijana wa Kiafrika kwa ajili ya vijana wa Kiafrika. Alex Owiti, afisa wa mawasiliano wa shirika la Usiku Games, anasema mchezo huu utasaidia kupunguza ghasia, chuki na ufisadi ambao umekuwa msingi wa chaguzi za Afrika kwa muda mrefu. Sanasana wao wale ambao wanapatisipeti wana kwa hizi fujo ni vijana waume ukiwalenga vijana wenye umri wa kati ya miaka kumi na saba na thelathini na tano katika maeneo ya mjini ya Kenya, ikiwa ni pamoja na Nairobi, Nakuru, Kisumu na hata Mombasa. Wewe ni programu usiyoegemea upande wowote na inayojitolea kuongeza ushiriki wa amani wa vijana katika demokrasia ya nchi. Kwa hii kampeni tulifanya kwa muda wa siku 30 mwezi uliopita, na kwa muda huo tuliweza kupata wa... u tuliweza ku, kuwavuta vijana mia mbili, uh, 266 young people kuja kucheza huu mchezo na kutoka kwa hao vijana walioweza ku, ku, ku, kutazama huu mchezo katika website ya, yake tulipata themanini na watatu ambao waliweza kucheza mchezo wenyewe, na kutoka kwa hao themanini na tatu walioanza mchezo kumi na sita pekee ndio waliweza kumaliza mwezi uliopita shirika la NCIC lizindua ripoti kuhusu maeneo hatari zaidi ambayo yanaweza kukumbwa na ghasia za uchaguzi. Kaunti sita zina uwezekano mkubwa wa kukumbwa na ghasia zinazohusiana na uchaguzi ni pamoja na Nairobi kwa asilimia 79.85. Hoba Abdi, VOA, Nairobi. Asante sana Huba Abdi, mambo hayo ya uchaguzi na teknolojia huko nchini Kenya. Asante kwa ripoti hiyo, safi kabisa. Basi moja kwa moja tuzaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Ni wakati basi wa kuangalia yanayojiri, yanayotamba kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii. Na moja kwa moja basi, Idi Ligongo hapa, nimekuwa nikichambua chambua tangu alfajiri na kuangalia mambo yanavyokwenda. Umeona hii picha uh, kwenye mitandao inaonyesha jinsi mabegi yalivyojazana kwenye uwanja wa ndege. Nafikiri umeiona hii kitambatamba kwenye mitandao i mm -hmm. Nimeona, na ni uhaba wa marubani hapa Marekani mm. E, hali ambayo kwa kweli inasababisha mashirika mbalimbali mbali kuwa na safari chache na kusubirisha watu kwenye mlolongo mkubwa. Na mjadala mkubwa sasa hivi ni kuhusiana na mafunzo ya urubani eh, hapa Marekani, kwamba jamani, mbona hawa marubani wameondoka? Lakini wataalamu wanasema kuna mlolongo wa mambo mengi kwelikweli, ambao umesababisha hiki kitu kutokea. Kwa hiyo tujue, tusubiri, tuone mamlaka ya anga ya Marekani FAA itakavyosema itafanya nini, itafanya uamuzi gani. Na hasa wakisema kwamba hivi sasa wanajaribu kabisa kubadilisha baadhi ya vitu, wanatafuta hata watu waliomaliza eh, kidato cha nne pengine waweze kuingia kwenye programu maalum, walau kujaribu kuziba uhaba huu kwenye haya mashirika madogo, mashirika mbalimbali ya hapa Marekani, lakini wanasema ni mpango wa muda mrefu kwa mm, sababu uh, uh, mpango wa muda mfupi Unaweza kuwa ni kuruhusu kushusha chini idadi yani, ya zile masaa saa a, za marubani kwa sababu wapo Marekani, huwezi kurusha ndege za abiria kama huna masaa elfu moja na mia tano. Kwa hiyo wapo watu ambao wanamaliza mafunzo ya urubani lakini hawana yale masaa. Sasa wengi wamejikita katika kutoa mafunzo mpaka kufikisha a, muda huo, na hili pia linahitaji muda. Kwa hiyo bado hii changamoto inaweza ikatokea kwa siku mbili tatu, au labda waende kuwaazima marubani wa jeshini na vilevile vile, Wakiondoma jeshini vipi? Uko jeshini nako kunakuwaje? Hiyo itakuwa ni hali nyingine tete, mm. Haya, sasa basi, wanasema shirika moja la ndege hapa la American Airline limemwambia msafiri wake aende akachukue begi uwanjani, baada ya kuona mabegi yamejaa, namna anavyoenda kafati uwanjani. Sasa jamaa anasema yuko North Carolina, vipi ya safiri mpaka begi lake ameona liko London Heathrow. <laughs> <laughs> Story nyingine eh, ni, ni juu ya mwanaume mmoja ambaye amejitokeza akisema kwamba yeye ni baba yake na Nandi. Na huyu Nandi aliolewa juzi. Eh, aliolewa juzi na hili limejitokeza tu mara baada ya ubibie kuolewa. Eh, kwa hiyo shughuli imekuwa ni proof kweli kweli. Na huyu bwana na huyu alijitokeza ni mzee anaitwa Mfinanga najina na Nandi la mwisho uh -huh. Mfinanga, si ndio? <laughs> sasa bwana akijua, na sasa bwana mimi ndio mzee wake naitwa Charles Godfrey Mfinanga akidai kwamba alikutana na mama yake Nandi mwaka tisini na mbili lakini sasa uh -huh. siku hizi hey, siku ya DNA lakini bwana yeah, wakapiga tu, lakini sasa mzee naye alikuwa wapi siku zote? hilo ndilo swali jingine la kumuuliza mm. Wakati mwingine kuna watu wanakwambia bwana, baba si lazima yule ambaye amesababisha eh, uja uzito kutungwa. Baba ni yule ambaye amehudumia kuanzia utoto mpaka mtu amekuwa mtu mzima. yeah. yeah. yeah. Yeah. Basi mi naona tukamilishe matangazo ya VOA Express kutoka hapa muda ee... uh -huh, umekwisha kabisa. Basi moja kwa moja tuwashukuru wale ambao wameungana nasi katika matangazo hayo. Upande wa pili namwona Aida Isa bila kusahau simamizi. So, matangazo haya BMJ wa Muridhi ndani ya studio kama kawaida, mzee wa kazi Idi Waligongo akishirikiana nami Sunday Shomari. Tunasema asanteni sana kuwa nasi kwa heri ni iko sasa