Kutoka studio 15 hii ni VOA Express moja kwa moja hapa Washington DC, ni saa tatu na nusu za asubuhi, saa kumi na nusu afrika ya mashariki, tisa na nusu Afrika ya kati. Karibu sana msikilizaji wa Sauti ya Amerika. Nimekuosha jaa tele kama pishi la mchele siku hii ya Jumanne, langu jina ni Sandei Shomari, mimi jina langu ni Idi Ligongo, na tunakualika katika matangazo haya ya VOA Express ambapo tunaangalia masuala mengi tu muhimu ambayo yanakugusa kwa namna moja ama nyingine. E, wewe kijana, e, hata kama si kijana, lakini unaweza ukaupata uelewa wa mambo ya msingi na namna ya kujikwamua, si tu katika masuala ya kifedha, lakini masuala vile vile ya kijamii. Hii leo e, tuna mambo mengi kweli kweli. e, Russia kule e, waziri wake wa mambo ya nje Sergei Lavrov amefanya mkutano na wanahabari akiwa pamoja na Rais Yoweri Museveni. Tutaangazia hili lakini vilevile tutakuwa na mhitimu wa YALI eh, Sande Shomari yes, Eh, tutakuwa na mgeni hii leo ndani ya studio hapa eh, lakini vilevile tutaangazia suala la barazani barazani. Unajua nikiangalia hili barazani ya leo mm -hmm, na nikiangalia hizi ziara ambazo zimekuwa zikiendelea si hivi sasa maanake, Emmanuel Macron vilevile E, yuko Kamerun, ataenda Benin na Guinea Bissau. Naam. Na Sergey Lavrov naye ndo hivyo ameshatoka Cairo, ametia timu pale Uganda. Kulikoni sasa kwenye barazani, tutaangalia hii kitu. Bila shaka mm -hmm, watu watueleze kwa kina jinsi wao wanavyoona mambo haya ya ziara ziara zinazotinga, eh, kwa viongozi wa Ulaya barani Afrika. Vilevile msikilizaji, usisahau basi Express, bila, bila muziki hujasukuma gurudumu lake, tutakusukumizia pia mziki mmoja mzuri sana kwenye kikuo kenye Express eh, ukisindikiza matangazo haya. Mambo ni mengi kweli kweli, basi bila ya kupoteza wakati tuangalie yale yanayojiri kwenye mitandao yetu, pia tutaangalia kinachojiri kwenye mitandao ya kijamii ya kijamii halafu, tutaangalia masuala mengine. Sasa moja kwa moja tuanzie nchini Uganda ha? ambapo mkutano eh, baina ya rais Yoweri Museveni na uh, huyu eh, waziri wa mambo ya nje wa Russia Sergei Lavrov umemalizika na mambo maalikuwa mengi tu eh, maswali ambayo yalielekezwa kwa rais Yoweri Museveni, lakini kile ambacho anaweza unaweza kusema kwamba amekizungumza ni kwamba wakati huu ambapo kuna kama msukumo fulani hmm, wa dunia kuitenga uh, Russia ya, rais Yoweri Museveni ameweka bayana kwamba yeye haogopi wa msukumo, na kwamba haungi mkono vita. Anataka vita vimalizike baina ya Russia na Ukraine, lakini vilevile hawa eh, anaweza akasema kwamba hawatolei maneno au makali kwa Rusia kwamba kwa nini mnaivamia Ukraine kwa hiyo anasema wao hawajihusishi na hilo swala, hawataki kuwa kwenye upande wowote ule e, hawamshutumu Rusia wala hawamshutumu Ukraine. Wao wanachojua Rusia imekuwa ni mdau wa bara la Afrika kwa kipindi kirefu sana, tena akasema mm, kwa zaidi ya miaka mia moja ambapo Rusia imekuwa ikisaidia mataifa ya Afrika kwa ajili ya kukabiliana na ukoloni muda mrefu anazungumza, eh, rais Yoweri Museveni akionyesha kwamba kumekuwa na, na wakati wa non-aligned movement ya baadhi ya nchi za Afrika ambazo zilikuwa zifungamani na upande wowote mm, lakini katika shughuli zao za kivita wakipata msaada mm, kutoka Russia basi bila shaka ni mambo ambayo tutayaangalia na kama unavyojua eh, pia vilevile vile, eh, hivi sasa kuna huu mzozo wa ngano mm, na mzozo wa chakula duniani kwa ujumla ni swala mm, nyingine ambalo inazungumzwa sana na Uganda hivi sasa. Wanasema kwamba pia inakumbana na upungufu mkubwa wa chakula, hasa ukizingatia kwamba kuna hili swala la ukame, hasa kule nakumbuka eh, wamekuwa kizungumza sana watu kule maeneo ya Pokot na maeneo mengine kwamba chakula imekuwa kina upungufu mkubwa. Basi hivi sasa pengine kutokana na swala hili kwamba, eh, kule kwenye bahari ya Black Sea baada ya mazungumzo naonekana kwamba pengine kutakuwa na mambo yakiendelea ki, ya pengine tutaendelea kufanikiwa ku, kuona um, usafirishaji ukifanyika wa chakula. Basi bila shaka kuna mambo ambayo tutaangalia hapo bila shaka na kile ambacho kwa namna moja ama nyingine ambapo mambo yamekuwa uh, yakiendelea ni kwamba ziara hii imefanyika baada ya Sergei Lavrov kutoka uh, nchini Misri ambapo walikuwa kule eh, na Misri kama unavyojua, uh, zaidi ya asilimia 80 ya ngano yake inaagizwa kutoka katika mataifa hayo ya Ukraine na Russia. Kwa hiyo kwa kipindi hiki inaona, je, nini ambacho kinatakiwa kifanyike ili kuondoa hali hii ambayo kwa namna moja manyingine imekuwa ikisumbua sana na kutishia upungufu eh, wa chakula. Lakini hayo yote akiwa yanaendelea, bado eh, jumuia ya za kimataifa zinaona Rusia Haya basi, huyo ni Yemi Alade eh, anakuambia begging visualizer. Eh, anatamba huke... sana huyu Idi Ligongo, lakini miaka ya hivi karibuni amepotea kidogo eh, Tiwa Savage amekuwa kama anakimbiza vile. Anafunika kwa aina fulani. Eh, eh, manake hii kati ya wale eh, wasanii kutoka Nigeria ambao walikuwa wanafanya vizuri eh, kwa kina dada alikuwa uh, anakimbiza kwelikweli Jemi Alhadi. Basi mara baada ya kutoka ukaongelea ziara ya rais hmm. uh, wa mambo ya nje wa Rusia, tukae tayari na kumkaribisha mgeni ambaye tutakuwa naye hapa studio. tutakuwa na mgeni hapa studio kwa njia ya simu eh, huyu ni kama ulivyoeleza hapo awali mhitimu wa Mandela Washington 20 na 22. Simu ingine ni Zubeda Sakuru yeye yeah, yeah, tunaungana naye ni kutoka nchini Tanzania, lakini huka, yuko hapa Marekani akiwa amekusha hitimu eh, kwenye ule mpango maalum wa Rais Obama unaojulikana kama Mandela Washington Fellow. Basi Zubeda, karibu sana Sauti Amerika. Asante sana, nashukuru sande. Bila shaka ukitueleza Zubeda, ukiwa sasa hapa Marekani eh, umekuja hapa kwenye mpango wa Mandela viongozi E, vijana kutoka barani Afrika, najua wengi sana wanatafuta nafasi hizi za kuja na hatimaye wachache ambao mnakuwa mmeweza kufanikiwa kufika, mnakuja kwa kuonekana kazi ambazo mnazifanya. Na wewe Zubeda, ni mmoja wa vijana viongozi kutoka Tanzania, ukiwa umewahi kuwa mbunge e, na sasa una taasisi yako Umoja Tanzania Initiative. Hebu tueleze basi Zubeda, kwanza kwa kifupi Uh, ulipokuja hapa Marekani na kile ambacho umejifunza au kile ambacho umefanya, uh, wakati wa ziara yako au uh, wakati wa Mandela Washington Fellowship. Uh, sawa sawa, uh, kama ulivyoeleza hapo awali uh, nimeshawahi kuwa mbunge, kwa hiyo mojawapo ya sifa ambayo iliweza kunisaidia katika kupata udahili uh, katika programu hii ya Mandela, kwa upande wa, wa Tanzania ni pamoja na kuwa na rekodi ya utumishi wa umma. Kwa hiyo uh, katika kufanya uh, application nadhani uh, walionelea na, nafaa zaidi katika kuwepo katika chuo ambacho kinatoa Uh, mafunzo ya uongozi katika uh, manajmenti ya masuala ya utumishi wa umma. Kwa hiyo nilipewa nafasi ya kushiriki uh, katika pogram hii katika chuo cha Howard, ambacho ni kihistoria ni uh, chuo cha watu weusi hapa Marekani kinajulikana zaidi hivyo, uh, na nilipofika niliweza kupata mafunzo mbalimbali ya kinadharia na vitendo, ambapo katika program tuliweza kupewa mafunzo kuhusu uongozi a, mafunzo kuhusu mawasiliano na uongozi, lakini vilevile tuliweza kufundishwa jinsi ya kuwa watumishi wa watu, na ni moja kati ya vitu ambavyo nilipenda zaidi, kwa maana kwamba pamoja na kwamba kwa kumekuwa na ongezeko la viongozi vijana, lakini bado hakuna msisitizo zaidi ya kuwa kufanya sisi kuweza kutengeneza mazingira ya kuwawezesha wale ambao tunawahudumia kama viongozi na zaidi pia niliweza kushiriki katika vikao mbalimbali ambavyo vilikuwa vimetukutanisha pamoja na uh, watunga sera w wa hapa Marekani, e, na wadau mbalimbali ambao wapo katika sekta ya utumishi wa umma. Asante uh, sana uh, Zubeda. Hapa unaongea pia na Idi Ligongo. Uh, kile ambacho <laughs> ningependa kukifahamu uh, kwa uh, wewe ambaye umefanya hii programu nini, yeah, ambacho unaweza kuona kwamba umejifunza katika kuleta ama kuwezesha eh, kufika mbele zaidi katika shughuli zako wewe kama kiongozi kijana, lakini vilevile vile wewe kama vilevile vile, uh, mtu ambaye unaendesha taasisi sasa. Mimi kama kijana, kitu kimoja ambacho nimejifunza ni kwamba um, wakati tuna tuko katika kusaidia, katika kusukuma uh, gurudumu la maendeleo Uh, mwelekeo mkubwa umekuwa katika kuhakikisha kwamba tunawatengeneza vijana kwa ajili uh, ya kesho, lakini programu hii imenifungua ku, ku, na kunipa mwangaza zaidi kwamba sisi kama mataifa ya Afrika tunayo kazi ya ziada ya kuandaa viongozi hawa wa kesho, lakini vilevile sio viongozi wa kesho. Mimi ukiniambia sasa hivi kama ni kiongozi wa kesho nitakataa. Naamini kwamba ninaweza kuwa sehemu ya mabadiliko inawezekana nikawa kama see mabadiliko ni sio madarakani lakini pia ni sio madarakani. Kwa hiyo sisi kama umoja uh, initiative ya Tanzania uh, tuko katika mkakati wa kuhakikisha kwamba tunaandaa programu maalum ya kuandaa vijana viongozi kuanzia katika shule za sekondari uh, vyuo vikuu na elimu za taasisi za elimu ya juu nchini Tanzania kupitia Eh, midaalo kwa sababu, kupitia okay, hii midaalo ndio ambavyo tunaona viongozi wengi wamejijengea uwezo wa kujenga oja, utambuzi, utatuzi na pia kuweza kutoa mapendekezo ambayo baadaye yanaweza kutafsiriwa kama uh, mapendekezo ya maboresho ya, ya sera mbalimbali ikiwemo sera za uh, za afya, sera za elimu. Kwa hiyo fokasi yetu kubwa sisi imekuwa ni katika kuandaa viongozi vijana na mambo ambayo nimejifunza hapa yamenipa motisha zaidi ya kuweza kurudi nyumbani na kuweza kuweka chachu kwa vijana ambao wapo katika e, sekta za uongozi. Asante sana, e, Zubeda Sakuru. Basi naomba usiondoke kwenye laini ya simu e, tutaendelea tena nawe kuongea nawe baada ya habari za dunia. Katika habari za dunia, mwenyekiti wa kamati ya uhusiano ya nje katika baraza la senata la Marekani alisema atasimamisha msaada wa usalama wa Marekani kwa Rwanda katika bunge kutokana na wasiwasi kuhusu rekodi ya haki za binadamu ya serikali ya Rwanda na jukumu lake katika mzozo wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Katika barua kwa waziri wa mambo ya nje wa Marekani Anthony Blinken, seneta Robert Menendez alitoa wito wa tathmini ya kina ya sera ya Marekani kwa Rwanda. Menendez alisema taanza kusimamisha dola milioni kadhaa wasaidia walinda amani wa Rwanda wanaoshiriki katika shughuli za Umoja wa Mataifa kwa mujibu wa barua hiyo ambao ilivujishwa kwenye vyombo vya habari na ambayo ofisi yake ilithibitisha kwamba ni ya kweli. Wakusanyaji 13 wa vyuma chakavu katika jimbo la Bono kaskazini mashariki mwa Nigeria waliwawa wakati bomu walilolichimba lilipolipuka. Vyanzo vya usalama vimeiambia AFP siku ya Jumanne. Wakusanyaji kumi na sita wa vyuma kutoka kambi ya watu waliopoteza makazi yao huko Bama waligundua bomu hilo walipokuwa wakichimba vyuma chavyakavu chini ya siku ya Jumatatu katika msitu nje kidogo ya mji bomu hilo lililipuka walipokuwa wakilisukuma kwenye mkokoteni kuelekea mjini na kuwaua watu 13 na kujeruhi vibaya watatu, Baba Kura Kolo, kiongozi wa wanamgambo wa eneo hilo wanaopinga jihadi, alieleza. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron akiwa nchini Cameroon katika ziara yake mataifa matatu barani Afrika anatarajia kujadili mzozo wa chakula barani Afrika uliochochewa na vita vya Rusia nchini Ukraine, hitaji la Kamerun kuongeza uzalishaji wake wa kilimo na kuongezea kwa ukosefu wa usalama nchini humo. Akiwa Yaunde, mji mkuu wa Kamerun, kwa ziara ya siku tatu katika nchi hiyo, Macron kisha atatembelea Benin na Guinea Bissau. Serikali ya Kamerun iliupa mji mkuu sura mpya kwa ziara ya Macron. Tingatinga zilibomoa vibanda vya wachuuzi na vibanda katika mitaa yote mjini Yaunde ambapo ujumbe wa Macron utapita. Wameharibu chanzo cha pekee cha riziki, alisema Sola Nje Kemje, mwenye umri wa miaka 28, miongoni mwa wamia wamiliki wa vibanda walioathirika na bomoa bomoa hiyo. Kesi ya nyota wa mpira wa kikapu nchini Marekani, Brittney Griner, ilianza kusikilizwa tena Jumanne katika mahakama ya Rusia. Griner anakabiliwa na mashtaka ya kupatikana na dawa za kulevya kuhusiana na kukamatwa kwake Februari katika uwanja wa ndege wa Moscow. Alikiri katika kusikilizwa kesi hapo awali kwamba alikuwa amebeba vichupa vya kupuliza vyenye mafuta ya bangi, lakini haikuwa kwa nia ya uhalifu. Maafisa wa Marekani wanasema Griner alikamatwa kimakosa. Mawakili wa Griner walitoa hati katika kesi hiyo kwamba kituo cha matibabu cha Marekani kilimruhusu kutumia bangi kwa kutibu maumivu ya muda mrefu. Wengine anaokupa nuksi mimi wake milele. Aahaya, basi msikilizaji, ni Lava Lava anakuambia si sina maana gani? Kwa sababu mi nakumbuka enzi za utoto. Kuna unaweza ukatumia hili neno kwa mambo mengi sana eh, ee, kama vile umechelewa chakula nyumbani, unaweza kasema bwana, wamenipiga dash au <dhuyo letat> oh, kaongea kitu mtu amalizia. Na kwa hiyo inategemea inazungumzwa vipi. Moja kwa moja tunaelekea katika barazani, ambapo barazani tulikuwa tumeangazia kwamba kwa nini ma, mataifa ya Afrika bado yana hali ya utegemezi kwa mataifa ya magharibi katika kutatua e, matatizo yake. Na tuna msikilizaji kwenye laini ya simu e, tuambie jina na unapiga simu kutoka wapi, na tunakukaribisha sana kwa ajili ya maoni yako. Kwa jina anaitwa Nazaeli Madede, iko pande za hapa Ubungo, jijini Dar es Salaam. Mataifa ya Afrika yameathiriwa sana na suala la ukoloni kiasi kwamba yameshindwa kujenga uchumi wake na yameendelea kuwa tegemezi kwa mataifa ya magharibi. Sasa kama kweli mataifa ya Afrika yanataka kujikomboa katika hilo, ni lazima yaanze kujenga uchumi wake wa ndani, kwa sababu hakuna uhuru wowote huo wa kisiasa bila kuwa na ule uhuru wa kiuchumi. Kwa hiyo uhuru wa kiuchumi ndo utakuwa mwanzo mpya wa mataifa ya Afrika kwenda kujitegemea na kuacha kutegemea mataifa ya nje. Asante ah, sana ndugu yangu, na maoni yako, na wasalimie sana watu hapo Ubungo, Dar es Salaam, Tanzania. naamini Eh, manake, tumesikia kuna kibaridi baridi hapo, halijaanza lile joto kama ambalo tunalo hapa, halijaanza bado, na mambo yakibadilika badilika, tofauti ya, ya huku na kule, basi ndio hivyo. Naam, mimi naye mtu ambaye tayari amekushitua maoni hapa kwenye mm -hmm, Facebook anaitwa Ganuchi Mizengwe, kwanza anasema inabidi wanatakiwa wajue adui yao ni nani, kisha wapambana naye kumuondosha kwa njia ya mgongano wa kifikra na kisiasa, kwa sababu anasema haihitaji maumivu makubwa, kwani vita vilivyopo leo ni vita vya kifikra. Anasema hakuna mwingine isipokuwa nidhamu ya utawala wa kidemokrasia upande wa kisiasa, upande wa kiuchumi. Yote hayo yanatakiwa kwenye jamii kuwa na uhuru. Uh, Saji Abubakar anasema Afrika tunatakiwa kuwa na watu kwanza wa kujitegemea, viongozi e, waache nafasi zao na pia wawe na upendo maalum kwa nchi yao e, kama jinsi Rais Magufuli alipenda nchi yake. Anaitwa Abubakar Saji e, Diop anasema anatokea kule Bukavu Jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo. Basi moja kwa moja, Zubeda, sasa umesikia hiki ambacho tumekuwa tunakizungumza hapa. Nini mataifa ya Afrika yafanye ili kuachana na utegemezi wa mataifa ya magharibi? Wewe ni kiongozi e, nyinyi hmm, ndio tunawategemea siku moja pale mkiwa kwenye mamlaka ya juu kabisa ya nchi mtuondoe katika hii hali ya utegemezi. Kulikoni? Nini ambacho kiko nyuma yake? Nini kifanyike? Uh, mimi kama Uh, mtunga sera lakini pia kama mshauri mwelekezi katika masuala ya kisera, siku zote huwa naamini katika utatuzi wa matatizo yetu hasa Afrika ya, ya muda mrefu kutoa uh, uh, suluhisho za muda mrefu na sio za muda mfupi na kwa muda mrefu nimekuwa nikipendekeza sana mabadiliko ya kimfumo ambayo yatatutoa katika utegemezi, ni pamoja na kuwekeza zaidi katika kuboresha aina ya nguvu kazi na nguvu, eh, nguvu kazi yetu ambayo tunayo ili tuweze kutengeneza ndani yake wataalamu mbalimbali, lakini ndani yake pia tuweze kuwa eh, na eh, idadi ya watu ambao watakuwa wanachangia katika shughuli za kiuchumi. Kwa hiyo mapendekezo ambayo nimekuwa nikiyatoa mara kwa mara hasa kwa nchi yangu ya Tanzania ni kuboresha mfumo wetu wa elimu ili e uendane na kasi na ukuaji e wa mabadiliko ya kiteknolojia ya dunia na katika <laughs> mapendekezo -ma yangu haya, siku zote wanawambia watu lazima tuwe na uvumilivu. Maboresho haya ya kimkakati ya kisera, hasa katika sera ya elimu e, ni lazima yawe na uvumilivu katika kuhakikisha kwamba si tu yanaenda kubadilisha fik fikra ya utegemezi, lakini vilevile yanaweza kwenda kuwa sehemu ya utatuzi wa matatizo tuliyonayo katika sekta mbalimbali. Lakini pia e, Zubeda wewe, ukiwa kama mtu ambaye umekaa kwenye bunge e, ukisimamia waziri kivuli wa afya e, maswala ya jinsia na maendeleo ya jamii, pengine nini ambacho unaweza ukasema ni changamoto yako umekutana nayo, kwa sababu pia wewe ni mtu wa kuangaika na mambo ya sera zipi ambazo ulizifanya kuwasaidia vijana wanawake, na changamoto zenu zilikuwa zipi hasa? Sawasawa. Uh, kabla sijahudumu kama mbunge, pia nilikuwa ndo mwandishi mkuu wa hotuba za kambi ya upinzani bungeni, na mojawapo ya mabadiliko ya kisera ambayo nilishiriki kwa kiwango kikubwa ni sera ya vijana ya uanzilishi wa baraza la vijana, ambayo hiyo ilipitishwa mwaka elfu mbili na kumi na nne nafikiri, na ilikuwa na changamoto kubwa sana kwamba pamoja kwa na kwamba tuna uhitaji mkubwa wa kuwa na vyombo vya maamuzi kwa ajili ya vijana, lakini bado kumekuwa na kama sintofahamu ya muundo gani utumike kwa ajili ya kuweza kuwa na baraza ama chombo kimoja kitakachoweza kuwa kama sauti kuu ya vijana kwao. Changamoto mojawapo ambayo mimi nimeiona kama tu mwandishi wa hotuba, lakini Ah, kama mtunga sera eh, ni kuhusu utayari. Wazungu wanasema willingness. Willingness yetu sisi kama taifa bado hatujakuwa tayari kuyakabili matatizo yetu eh, na tumekuwa tunatafuta masuluhisho ya muda ambayo kwa kiwango kikubwa yanafanya kuwe na mgongano wa kimaslahi eh, katika utatuzi wa hizi changamoto. Lakini changamoto nyingine kuu pia nilikutana nayo ni kwamba um, <laughs> siasa vijana, tunaonekana kama tu ni walalamikaji, sio watu wa masuluhisho. Kwa hiyo kwahiyo yani, sehemu ya vitu ambavyo unakuwa huwezi kupewa nafasi kubwa sana ili kuweza eh, kutoa mchango wako. Asante yeah. sana Zubeda, moja kwa moja kama tulivyokuambia kwamba VOA Express vile vilevile huwa inaambatana na burudani ya muziki, na hapa tunamwangalia Diamond Platnumz Nasibu Abdul Nasibu; hivi sasa anavuma kwelikweli kwenye mitandao maanake ameonekana Paris akiwa na Zuchu. Sasa watu wanaeleza vipi? Mjamani, mbona hamtuweki wazi matendo kama vile inakuwaje? mm -hmm, matendo hayaeleweki eleweki, lakini maneno yenu mnasema hapana, ni kazi tu. Kazi kweli, haya Basi msikilizaji, Diamond anakuambia sambadi, hivi ni sambadi sambodi san... <laughs> some... <laughs> watajua. Uh, Sam, kuna mtu ananiambia Sam. Zuchu shughuli <laughs> <laughs> kwelikweli, Zubeda. Sasa basi, kwa sababu muda wetu umekwenda mbele kwelikweli, uh, tunakupa, tunakupa sekunde chache tu za kukamilisha eh, na tukushukuru kuwa nasi hii siku ya leo. Nini ujumbe wako kwa vijana? Uh, ujumbe wangu kwa vijana ni sisi vijana ni nguvu ya leo, si ya kesho. Kwa hiyo tuwe tayari kwa muda wote kushiriki katika shughuli za maendeleo uh, bila kuondoka. Mwisho kabisa, Zubeda, wakati unataka kuondoka kwenye redio hii, je, utagombea wakati Tanzania ikijiandaa kwenye uchaguzi ujao, na mpango wa kuingia hivyo tena bungeni kugombea, huo mpango uko <laughs> lakini muda muda utaongea zaidi <laughs> Sawa. <laughs> Haya, Zubeda, tukushukuru sana eh, kuwa nasi katika VOA Express leo. Tunakutakia la heri kwenye shughuli zako. Asante sana. Nashukuru, asante. Haya, basi alikuwa ni Zubeda Eh, sakuru huyo kiongozi wa vijana Tanzania mm -hmm, na mwitimu wa Mandela Washington Fellow 2022 na mbunge wa zamani wa bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania haya, no, basi tunakwenda moja kwa moja kuangazia yale ambayo yanavuma. Sunday Shumaru, unatupeleka wapi kwanza? idi yanayovuma ni mengi sana lakini tuende fasta fasta lasii, so wanasema e, nikiangalia hapa hidi ni kwamba kama unavyokumbuka katika mitandao ya kijamii ulikuwa kufuatilia, hata mi nifuatilia e, wanazungumza kuhusu bakti mbaya e, ajali mbaya ambayo imetokea e, watu wapatu mia tatu na kumi wanasema wamefariki na wengine tumesurika na kifo na mvua kubwa ambayo zinaendelea kunyesha huko Pakistan. Yani ni mvua, haya mabadiliko ya leo yamekuwa shughuli sana, idi. mm -hmm. Mvua kiasi kwamba kiasi hiki cha watu kimekosa makazi, wengine wamefariki. Unaona bwana, hali mbaya kule Pakistan. Ndio picha zinaonekana watu wakiwa kwenye manyumba yamefunikwa maji, yanakwenda magari yamefunikwa, basi ni tafurani Haji Manara vilevile naye anaendelea hivi sasa kutamba kwenye mitandao eh. Anatamba kwelikweli, maanake jana alifanya mkutano na wanahabari, akaelezea yale ambayo anaona yamemfanya afungiwe kuwa msemaji wa Yanga, lakini kujihusisha na suala la michezo e, ndani na nje ya Tanzania katika kipindi cha miaka miwili Mili. ijayo na adhabu ama faini ya shilingi za Kitanzania milioni 20 takriban kama dola elfu nane elfu tisa hivi za Marekani. E, kwa hiyo amezungumza kwamba bwana hata vilevile rais wa shirikisho la kabumbu nchini Tanzania e, bwana Karia naye alikuwa na mapungufu ama alifanya yale ambayo yanatakiwa yamfanye kwamba naye apewe adhabu fulani. Kwa hiyo hii habari inavuma kwelikweli. Basi kutoka hapa Washington, mimi naitwa Idi Ligongo, nilikuwa na mwenzangu Sandey Shomari. e, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya ya msimamizi BMJ Muridhi e, upande wa pili Aida Isa, si tunakuambia shukrani kwa kuwa nasi na usikose kujiunga nasi tena siku nyingine hapo kesho, katika matangazo ya VOA Express.