Eh, huu ambapo tunakukaribisha mwezi wa Julai, tukikaribisha katika VOA Express matangazo ya moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Hapa kama ulivyosikia kwenye eh, kidokezo hicho, mimi naitwa Bmj Mridhi na mimi naitwa Idi Ligongo, ninakukaribisha katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express ambapo tutaangalia masuala mengi tu hii leo, mojawapo ikiwa tunaangazia e, ule mjadala ama mdahalo ambao ulifanyika kwa wagombea urais wa Kenya. E, vile vile tutaangazia e, mambo ambayo yanawahusu wanawake ambao wanafanya shughuli zao katika machimbo ya Uh, madini mbalimbali nchini Tanzania. Kama ilivyo desturi yetu, kama unavyosikia vitu vimejaa jaa kwenye hii show na bila kupoteza wakati, labda eh, usikie kidogo. Ulivyotaja Idi Ligongo, nikakumbuka kwamba eh, tunayo sauti ya mmoja wa wagombea urais William Ruto, ingawa anazungumza hapa kwa Kiingereza. Tusikie alivyosema kuhusu maswala ya wanawake kuongoza eh, ama nafasi za uongozi eh, katika nchi hiyo. I have made a commitment, and I know it's doable, to make sure the two-third gender rule is realized. Unasikia hapo anasema amehakikisha ama ametoa eh, eh, amesema anataka kuhakikishia ku Wakenya kwamba iwapo ataunda serikali, iwapo atachaguliwa, swala hilo la jinsia moja na theluthi mbili za uongozi litatiliwa maanani na kwamba litapitishwa. Naam, basi, ni hayo ambayo maswala tutayaangazia hii leo katika e, matangazo yetu ya VOA Express na e, moja kwa moja tuanzie kule nchini Kenya. E, BMJ Muridhi, umeangazia kile ambacho kimejitokeza hapo jana. Sawa sawa kabisa. Kwa hivyo hili ligongo, kwa kifupi ni kwamba kama tu ambavyo umeeleza hapo, kulikuwa na mdahalo E, wa wagombea uraisi nchini humo e, uchaguzi kama wasikilizaji mnavyojua utafanyika tarehe tisa mwezi wa Agosti e, mwe, mwezi ujao, na wale waliotokea hawakutokea wote, ila ilikuwa yamepangwa kwamba e, mdahalo wa kwanza ufanyike kwa wale wagombea ambao hawajapata zaidi ya asilimia tano kwenye kura za maoni, na ule mwingine wa pili wagombea ambao wana idadi kubwa ya kura hizo za maoni a, a, ambazo zinapita asilimia thelathini, lakini kama kwamba Raila Odinga ambaye ni wa muungano wa Azimio hakutokea na uh, William Ruto alikuwa peke yake kwenye mdahalo huo, na wa kwanza yule eh, David Mwauro wa Higa alikuwa peke yake, lakini kilicho uh, shangaza baadhi ya watu ambao nimeona ma, ma, ma, mazungumzo mengi su, tu yanayoendelea hasa kwenye mitandao ni maswala ambayo yaligusiwa, yaligusiwa mengi, lakini kuna yale ambayo wengine wanasema hayakupewa kipaumbele. Na sasa tuzungumze. E, naye Jackie yaye ambaye yuko kule Klifi, ambaye alikuwa anafuatilia Jackie, e, nini ambacho umekiona kuhusu hasa suala hili ambalo tumezungumza hapo mwanzo e, kuhusu wanawake na nafasi za kazi hasa kufuatia midahalo hiyo? maoni yangu, kile ambacho naweza kusema ni kwamba na Ibrahim hata wakati huu venye anaongea bado ni naibu wa rais mpaka sasa hivi wa Kenya, na bado iko katika serikali mpaka sasa hivi. Kwa hivyo akisema kwamba ata, ata, atatekeleza swala hili kwa miezi, chini ya miezi sita, kwangu sioni kama kuna uwezekano, kwa sababu amekuwa kwa serikali kwa miaka kumi. Labda kama kwanza angeambia wananchi ni nini ametekeleza kwa ile miaka kumi ambayo amekuwa kabla afike wakati atakuwa rais, kwa sababu tayari ni naibu wa rais. Sasa kabisa, vijana wengi walikuwa wanasubiri kuona kama suala kuhusu ajira ambalo limekuwa likizungumziwa kwa muda mrefu liko pia kwenye manifesto za baadhi e, ya vyama, lakini kwa jana ilionekana kwamba hasa katika mdahalo na naibu rais William Ruto na hata ule wa kwanza wake David Mwaure wa Higa alikuonekana kama ilipewa kipaumbele. Nimeona kwenye vyombo vya habari hasa mitandao ya kijamii e, wengi wakieleza kwamba hawakuona ni kwa nini suala hilo alikuzungumziwa kama walivyofikiria. Tarehe tisa mwezi wa nane wa Kenya, ninyi ndio mtaamua serikali ambayo inakuja, na mimi nawaambia serikali ya Kenya kwanza itapunguza gharama ya maisha. Tutahakikisha kwamba watoto wetu eh, milioni tano wako na ajira. Tutahakikisha kwamba kila mmoja wetu anaweza kwenda hospitali na kuwe na bima ya afya, na tunaweza pia kwa, eh, tutahakikisha kwamba kuna maji na watoto wetu wanasoma. Tuko na mpango, tarehe tisa mwezi wa nane waamuke, wapige kura, watengeneze serikali, tuende mbele pamoja. Hisia zako? Mimi kusema kweli, hisia zangu ni kwamba kama kweli tunataka hii nchi iendelee ni lazima tuwekeze katika vijana. Nafasi za kazi lazima zipeanwe kwa vijana na ma, ma, mambo mengi, masuala mengi ya nchi, yakiwekeza kwa vijana, ina maana nchi yetu iko na sura nyingine kesho. Lakini kufikia sasa hivi unaona kwamba viongozi wetu ambao wanawania urais hakuna ambayo sasa mpaka sasahivi ameleta suala la vijana katika mwangazi ambayo mwananchi wa kawaida anaweza kuelewa kwa hivyo wamezeka katika manifesto zao lakini kuieleza katika ile uwazi bado ni ngumu sana. Kwa hivyo bado bado tunaona hatujafikia pale ambapo tunahitajika kama nchi. Safi kabisa, maoni yake. Uh, huyo Jacki akielezea uh, jinsi alivyouona mdahalo huo, akifuatilia akiwa mchambuzi wa maswala ya kina mama na vijana nchini Kenya. Idi Ligongo nam. Basi ndio mambo hayo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Haya basi, msikilizaji, ndio tunasonga mbele hivyo katika matangazo ya VOA Express na moja kwa moja. E, tunaingia kwenye swala lingine ambapo tunaangazia masuala ya wanawake ambao wako katika machimbo ya madini mbalimbali mbali. Suala la imani za kishirikina na unyanyapaa ni moja ya changamoto inayowakumba wanawake wengi nchini Tanzania wanaojishughulisha na uchimbaji mdogo mdogo wa madini kwenye maeneo mengi nchini humo, hali ambayo inawaibua na kuitaka jamii kuachana na mambo hayo ili waweze kufanya kazi hiyo bila hofu. Mwandishi wetu Amri Ramadhani kutoka e, Arusha, Tanzania amezungumza vilevile na er, uh, Salma Ernest ambaye ni katibu mkuu wa chama cha wanawake wachimbaji madini Tanzania. Ambao wanawake wanakumbana na changamoto zipi katika maeneo ya kazi? Alianza kwa kumuuliza hilo. na changamoto katika maeneo ya uchenjuaji, katika maeneo ya uongezaji wa thamani, ukosefu wa mitaji, ukosefu wa teknolojia za kisasa, unyanyasaji wa kijinsia, kudhulumiwa maeneo, kufanyiwa vitendo ambavyo havifai, wakati mwingine kudharauliwa, tukienda mbali za Saidi, ni swala tu la unyanyapaa kwa ujumla. E, sehemu zingine bado wanaona kwamba ah, mwanamke asisogee kwenye maeneo ya migodi, lakini kwa kweli bado bado jitihada zinatakiwa kufanyika kuona kwamba wanawake nao wanapata haki sawa katika maeneo ya machimbo na unyanyasaji wote unaondoka. Haya, basi ndiyo mambo hayo, lakini vilevile kumekuwa na ajali nyingi zikiripotiwa ndani ya migodi. Eh, hili nalo mnakabiliana nalo, mna nalo, nalo vipi? kizungumzia kwenye swala la ajali zinazotokea ndani ya migodi, kwa kweli tunajitahidi sana kufanya tahadhari sisi kama wachimbaji wadogo, lakini serikali au wizara kupitia tume ya madini wanao kabisa mainjinia migodi, wako katika kila ofisi za RMO. Wao kazi yao ni kuhakikisha wanasimamia, wanatoa elimu, lakini wanashauri pia. Kukuta migodi ina shida kidogo, wanatoa ushauri wa kuzuia ule mgodi kuendelea kufanya kazi kutokana na hatari ambazo zinaonekana katika mgodi huo. Naona changamoto nyingine labda ni sisi wenyewe tu, kwa sababu kama uliweza kuambiwa au kuzijua zile sheria za usalama safi kabisa, mambo hayo. Idi Ligongo inasikia uh, watu wengi hufikiria kwamba migodini ni e, wanaume tu wenye misuli, ni kina baba eh, yeah. Lakini ah kuna mengi na changamoto pia ni nyingi kweli kweli. Msikilizaji, ni yote hayo kujia kutoka hapa VOA Express ambapo tunasikika pia kupitia redio zetu shirika ikiwa ni pamoja na Mbeya Highlands FM kule Mbeya Tanzania na Nuru FM ya Iringa Tanzania, pasina kusahau HFM kule Zanzibar na Voice of Muhabara ya Kampala na UBC Radio huko huko nchini Uganda. Tuende tusikilize habari za dunia. Kundi moja la haki za binadamu nchini Burundi linasema Burundi kwa siri imepeleka mamia ya vikosi na wanachama wa kundi la vijana kwenda nchi jirani ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, operesheni yake kubwa inafahamika kama Red Tabara, limesema kundi la Burundi Human Rights Initiatives, ikigusia e kundi la uwasi ambalo bado linafanya shughuli zake na kuchukuliwa kama la kigaidi na serikali ya Burundi. Mpaka sasa Burundi imekuwa ikikana kufanya operesheni za siri ikisisitiza e kuhusika na operesheni za kijeshi za pamoja nchini, uh, chini ya jamhuri chini ya jumuiya ya Afrika Mashariki, Umoja wa Afrika na Umoja wa Mataifa. Watu wanne wamefariki hii leo baada ya kutokea tetemeko kubwa la ardhi kaskazini mwa Ufilipino. Kituo cha mambo ya jiolojia ya jiolojia cha Marekani kinasema jimbo la Abra katika kisiwa kikuu cha Luzoni kilipatwa na tetemeko la ardhi la kipimo cha saba katika vipimo vya Richter ambacho kiliathiri eneo la kilomita kumi. Serikali ya Ufilipino inasema takriban watu wa 44 wamejeruhiwa wa katika tukio hilo. Mamlaka ya Ulaya leo hii imetupilia mbali pingamizi iliyofunguliwa na chombo cha habari cha serikali RT France dhidi ya marufuku iliyowekwa na Umoja wa Ulaya. Mahakama ya Haki ya Ulaya ya Luxembourg imesema EU ilikuwa na uwezo wa kusimamisha shughuli za RT France na vikwazo vya EU havikutaja shauri hilo kama la uhuru wa maoni. Msemaji wa Kremlin Dmitri Peskov aliwaambia wanahabari kwamba Rusia itachukua uamuzi kama huo kutoa msukumo kwa vyombo vya habari vya magharibi ambavyo vinafanya kazi ndani ya Rusia. EU iliweka vikwazo na marufuku mwezi Machi, ikisimamisha e shughuli za RT English, RT UK, RT German, RT France na RT Spanish na wafuasi wa falsafa ya Thomas Sankara ya Afrika kwanza na kujitegemea bado wana masikitiko wakati nchi ikisimamisha tena kumbukumbu ya Sankara. Luk Damimba, katibu wa kamati ya kimataifa ya kumbukumbu ya Thomas Sankara, alikosoa vikali maombi ya msamaha ya rais wa zamani wa Burkina Faso Blaise Kompaure ya jana. Damimba amesema kwamba Kompaure anafanya hivyo kuchezea Haya basi, ni tanasha e, dona akiwa na tommy fleva e, kibao kitamu kabisa hiko. Tunasonga mbele hivi katika matangazo ya voa express, kutoka hapa Washington DC na moja kwa moja bmj muridhi, tunakwenda kuangalia e, masuala ya barazani. Barazani, unajua e, ile muktadha mzima wenyewe, wanakuambia wa barazani ni sehemu ambayo watu huwa wanakaa na kuangalia mambo na kujadili mambo vile vile, kweli kabisa. mm -hmm. Na yale yametokea katika siku moja mbili zimepita, sio e, tu e, Kenya na pia na Tanzania kwamba kumekuwa na ajali e, zimeripotiwa ajali mbaya tu kabisa za barabarani. Na jio tukakuuliza, unadhani ni kwa nini ajali mbaya za barabarani zinaendelea kutokea licha ya uhamasisho wa mara kwa mara na hapo hili ligongo jana, tuliripoti kuhusu ajali ilitokea kule upande wa Mtwara Tanzania, mm -hmm. ambapo zaidi ya watu kumi, takriban watu kumi wakiwemo wanafunzi nane na, wana, na walimu wawili walifariki mm -hmm. dunia. Na juzi pia kule Kenya eh, watu wasiopungua thelathini na sijuu wawili hivi mm -hmm. walifariki pia kwenye ajali eh, ya basi ilo bingirika ikaingia mtoni. Eh, sasa inakuwa kwamba uh, haya ni yale yanayoripotiwa mm -hmm. lakini kuna visa vingine ambavyo vinatokea humohumo humo vya ajali ambavyo havifiki kwenye eh, vyombo vya magazeti na vyombo vya habari. Naam, na kwa mfano ajali ya jana Mtwara, ambayo mpaka leo amesema ni watu kumi na tatu eh, zipo familia ambazo zimepoteza. Hebu fikiri unapoteza watoto wawili ah. kwa wakati mmoja, ni vitu ambavyo vinakuwa vina, ah, vinatisha kwa kweli na vinatia simanzi kubwa sasa wengi wasikilizaji wetu wameeleza yale ambayo wanaona nini ambayo yanachangia hali mm -hmm. hii kujitokeza. E, tunaanza na nani hapo? BMJ Muridhi, ambaye kuna huyu ambaye anajiita uh, pri, prisikusi anaeli sambaya, sisemi anajiita, nafikiri ni jina alipewa na wazazi wake. Anasema ajali zinatokea mara kwa mara kwa sababu ni wadau wa barabara kukosa umakini, kutokagua vyombo vyao na a, serikali kutorekebisha maeneo a, anayaita korofi yanayotokea ajali za mara kwa mara, unaona sasa. mm -hmm. Na bado tunajaribu ku wasikilizaji tunajaribu kupata wawili watatu pia wachangie kwenye barazani, lakini hili naona pia una mawili matatu ambayo unayasoma kwenye mtandao mm -hmm. huyu Peter Peter anakwambia kwamba yeye anadhani sio suala la kufumbia macho na kinachosababisha ni elimu kuhusu chombo, akimaanisha kukagua chombo kabla ya safari, pia mwendo kasi, halafu alafu, miundo mbinu mibovu. Tusiangalia upande mmoja tu, hata e, watengeneza barabara vilevile inachangia na kuna wale ambao nimeona wakizungumza kwenye maeneo mengine kwenye vyombo mbalimbali vya habari ambapo wanaeleza kwamba katika ajali hilo ya Kenya, mm -hmm, eh, yule aliyekuwa dereva alikuwa amelalamika sana kwamba, uh, breki zilikuwa na matatizo, lakini kwa njia moja au nyingine, uh, zikutengenezwa. Hmm, ni vitu ambavyo vinafikiria sana. Tuna msikilizaji ambaye yuko kwenye laini ya simu. Karibu na tueleze jina lako, unapiga simu kutoka wapi na tupe maoni yako. Anapiga uh, ya simu nikiwa Songea, anaitwa Seneta Robert Mwenda, Songea, Tanzania. Endelea, senator. Okay. Mada ni eh, tunauliza nini ambacho ni kwa nini unaona kwamba uh, ajali zinaongezeka, ajali mbaya kabisa za barabarani eh, zinaongezeka licha ya kuwepo hamasisho za mara kwa mara. Ah, okay okay okay nashukuru. Mimi nadhani changamoto kubwa hapa ipo kwa wanaohusika na usalama wa barabarani. Mara nyingi tumeona hizi ajali zinatokea lakini uchunguzi ukifanyika chanzo unakuta yale magari wanayotumia ni mabovu. Sasa haya kinachotokea haya magari ni mabovu, yanapita barabarani, yanakaguliwa, wale wanatoa ahadi kwamba tutayatengeneza, hawayatengenezi. Siku zinavyozidi kuendelea, yale magari yanaendelea kutumika, mwisho wa siku yanakuja yanasababisha ajali. Mi nadhani vyombo husika, maanake hawa askari wanaohusika na usalama barabarani wangekuwa wakali chombo chochote ambacho wanahisi kina mashaka, matairi yameisha, gari linaonekana limechoka, lipaki pembeni. Uh-huh. wawe serious, haya magari yawekwe pembeni, waruhusu magari mazima yatembee barabarani, kwa sababu hawa wanavyotoa ahadi tutatengeneza, no. halafu hawatengenezi wa yanaendelea kutembea barabarani, mwisho wa siku tuna tunaona ajali nyingi zinatokea hafu ni ajali za kujirudiarudia ambazo zinaangamiza maisha ya watu wasiokuwa na hatia. Asante sana msikilizaji, ni maoni anasikika, na maoni mengi kweli kweli, msikilizaji huyu naam. Lakini maoni yanafaa kwa sababu nimeona wengi wanazungumza yale ambayo anayasema. Naam, haya basi, ndiyo mambo yanavyokwenda hivyo ndani ya matangazo haya ya VOA Express, na moja kwa moja tunaelekea katika burudani ya muziki pele pele. Eh, Rayvan akiwa na Luana amemshirikisha hapa. Haya, sikiliza kitu hicho. yeah, yeah, o utaratibu huo kwenye hiyo ngoma nilikuwa naisikia ukielezea hapo mm -hmm. E, nasikia inaingia vizuri sana, hii ngoma imetulia sana BMJ tena wewe, kwa sababu unapenda vitu vyako vile mm -hmm. E, katika upepo mwanana umetulia sehemu, ndio unatafakari mambo yanakwendaje. Ah, mambo yanakwenda akiangalia bahari hivi uko e, Mombasa pale <laughs> ama Malindi pale, unaangalia mawimbi tu, upepo mwanana kabisa wa bahari ya Hindi na kaarufu kale kashombo ya samaki. Haya, moja kwa moja tuelekee katika teknolojia. Naona BMJ hapo umetuekea mambo. Ni kwamba hisia mseto zimeendelea kutolewa kwa na watafiti na wanasayansi kote duniani wakitafakari picha mpya za nyota na sayari za mbali zilizopigwa kwa kutumia darubini ya kipekee itwayo James Webb iliyoondoka hapa ardhini mwezi Desemba mwaka jana na kusafiri kwa takribani maili milioni moja kabla ya kufikia kituo chake. Na kama anavyoripoti mwandishi wetu wa masuala ya sayansi na teknolojia BM, BMJ Muridhi, chombo hicho kimeleta taswira mpya kabisa kwa utafiti wa anga za juu. Uzinduzi wa picha za kipekee kutoka kwa darubini ya anga ya juu ya James Webb yenye thamani ya ya dola za Marekani bilioni 10 na ambayo inamilikiwa na mamlaka ya Marekani ya anga za juu NASA ulifanyika katika ikulu ya Marekani ambapo wageni akiwemo rais Joe Biden walipata nafasi ya kutazama mkusanyiko wa nyota ambazo hazikuwa zimeonekana na binadamu kabla ya hapo. It's a new window into the history of our universe, ni ukurasa mpya katika historia ya ulimwengu, na leo tutapata nafasi ya kuona mwanga wa kwanza kupitia dirisha hilo. Picha hizo zilionyesha uwezo mkubwa wa darubini hiyo ikiwa maelfu kwa maelfu ya maili kutoka duniani. Na inayotumia teknolojia ya kisasa kabisa ikiwa ni pamoja na kamera yenye nguvu inayotumia miale ya rangi nyekundu, infrared spectrum na baadhi ya watafiti wanaoita uwezo wake kuwa sanaa ya kisayansi. Michael Messina, mhadhiri msaidizi wa elimu ya nyota katika chuo kikuu cha Wisconsin Madison, na mchangiaji wa mradi wa Webb, anasema huu ni mwanzo tu. And we weren't even trying that hard. Katika picha hiyo kwa kweli unaweza kuona nyota za mbali kabisa ambazo tumeweza kuzipiga picha licha ya kwamba hatukuwa tukijaribu sana, na tunatumai katika kipindi cha mradi huu kupiga picha za mbali zaidi hata za ndani zaidi, kupata vitu ambavyo viko mbali zaidi. So this is actually the way that a telescope can sort of act like a time machine. Kwa kutumia darubini hiyo wanasayansi wanatumai kwamba wataweza kuziona nyota zilizoumbwa miaka bilioni 13.7 iliyopita, pamoja pia na kufanya utafiti kubaini iwapo kuna dalili za maisha kwenye sayari za mbali. Kathrin Pilachowski ni mhadhiri maarufu wa chuo kikuu katika jimbo la Indiana. Really, really magnificent. What's amazing about these images is what they show. Kwa kweli ni nzuri sana. Kinachoshangaza kuhusu picha hizi ni kwamba zinaonyesha kile ambacho darubini ya Web inaweza kufanya that. Kinachofanyika ni kwamba inavuta picha za nyota zilizo mbali mno. Katika siku za usoni, kitakachofanyika ni kwamba tutaanza kuona mkusanyiko wa nyota changa ambazo baada ya muda zitabadilika na kuwa kama zile za zamani. Roketi iliyobeba darubini hiyo ilirushwa mwezi Disemba mwaka jana kutoka kituo cha French Guiana, Amerika ya Kusini na kuwasili kwenye kituo chake mwezi Januari. Wachambuzi wanasema wanatumai kwamba uwekezaji huu uliofanywa na Marekani katika teknolojia ya kisasa ya utafiti unaoangazia sayari za mbali hatimaye utakuwa na matokeo chanya hata zaidi, siyo tu kwa manufaa ya Marekani, lakini dunia nzima kwa jumla. Picha zinazoendelea kupigwa na darubini ya Webb telescope zinaleta matumaini makubwa na kufungua milango kwa utafiti zaidi. Haya, asante sana, BMJ Muridhi. Uzinduzi wa picha za kipekee kutoka kwa darubini ya anga ya juu ya James Webb yenye thamani ya dola za Marekani bilioni kumi na ambayo inamilikiwa na mamlaka Amerikani ya Marekani ya anga za juu NASA, ulifanyika katika ikulu ya Marekani, ambapo wageni akiwemo Rais Joe Biden walipata nafasi ya kutazama mkusanyiko wa nyota ambazo hazikuwa zimeondokana na binadamu kabla ya hapo. BMG Murithi, hivi unajua makao makuu ya NASA tuko ni nyuma yetu tu karibu sana, eh? Eh, karibu sana hapo. Uh -huh. Na, na, na wee Hidi, najua mm, uh, kuna historia yako na mambo na NASA na mambo ya anga, mambo ya anga, mambo yangu na nayapenda sana na ndio maana makumbusho ile ya mambo ya anga mambo ya ndege kiujumla huwa anakwenda mara kwa mara kuangalia ni kinaendelea. Safi kabisa, yote yanakujia kutoka VOA Express. Hidi, nini ambacho kinavuma sana kwenye mitandao ya kijamii sasa Mjadala e, ule ama mdahalo ambao umefanyika jana nchini Kenya e, ambapo naibu wa raisi mgombea uraisi William Ruto, watu wanakuambia alikamatwa kwelikweli na yule mwongozaji wa ule uh, mdahalo huyo mwanadada kutoka televisheni ya Citizen, walikuwa wawili. Sasa wanatu wanasema hilo, wa Citizen alikuwa amemkamata, amemkaba kooni kwelikweli. Ni jambo ambalo linatamba, picha mbalimbali zinazagaa eh, katika mitandao ya kijamii, zikimweka yule, yule mwanadada wakisema, eh? Huyu alikuwa amekuja na special operation <laughs> na yeye ana ye, sifa hiyo ya kuwapa maswali magumu wale ambao anawauliza maswali <mimu> eh, kwanza swali hili kuhusu eh, ilisemekana kwamba uh, yeye naibu rais anapenda sana mashamba. Sasa <mimu> akaulizwa je, uh, ni kama walitam, kama tamaa hivi uh, <mimu> yaani yale yanayosemwa na watu huko nje <mimu> na alijaribu kujibu, kasema yeye ananunua mashamba yake kulingana na jinsi ambavyo anauzwa na anatumia hela zake. <laughs> naibu rais akija kukuomba kununua shamba lako, wewe utasemaje? Utasema ndio, hapana? Huo mjadala wa uh, siku nyingine tutazungumza hayo siku nyingi, lakini ndivyo mambo yalivyo, msikilizaji uh -huh. <laughs> hapa VOA express tuangalie swali la leo. Swali la leo eh? tumegusia swala nini ambacho umekiona katika mdahalo huo, huo eh, ambao tumetoka kuzungumzia hapa uh, uh, bila shaka na na ndivyo hivyo. Nafikiri yale ambayo yanazungumzwa, unaweza pia msikilizaji kuchangia, kwa sababu naona muda pia umekimbia mm -hmm. Ili e, unaweza kuchangia kuingia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook na wewe ukaongeza yale uliyoyaona kwa mdahalo huo. Msikilizaji, tunafika mwisho wa matangazo yetu ya VOA Express kutoka hapa studio nambari 15. Msimamizi amekuwa ni Sande Shomari, mwelekezi upande wa pili alikuwa ni Aida Isa. Mimi naitwa BMJ Mridhi na mwenzangu hapa studio nimekuwa naye Idi Ligongo. Tuonane siku nyingine inshallah.