No, one the hits anyway, kutoka studio 15 hii ni VOA Express moja kwa moja ndani ya studio. Msikilizaji nimekusha jana tele kama pishi la mchele. Ni agasti moja, tatu na nusu asubuhi Washington DC, 10 na nusu kule Afrika Mashariki, 9 na nusu Afrika ya Kati. Langu jina ni Sandei Shomari na mimi hapa naitwa Idi Ligongo. Tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express, ambapo e, mambo ni mengi kwelikweli tukiwa tunaanza e, mwezi huu mpya kabisa wa Agosti, e, na hivyo tukiwa tuna hesabu hesabu mwaka kukimbia, maana yake ni kwamba hesabu inaonyesha mm. Ukifanya ile hesabu za jumlisha toa jumlisha toa Unapata miezi minne tu kabla ya kukamilisha mwaka huu wa 2022 e, lakini kubwa zaidi ambalo watu wanaweza wakawa wanachekelea kwa muda kwenda haraka ni kwa ajili ya kombe la dunia kule nchini Qatar. hayo hatu yazungumza sana hii leo, bila shaka tazungumza sana <laughs> lakini watu wanayasubiria kwa hamu kubwa nam. E, bila shaka basi mambo mengi yanaendelea hii leo. Msikilizaji, tutaangalia katika mambo ya kama huna kazi, tutamulika eh, swala la wagonjwa wengi ambao wanakutana na maswala ya kuto kupata vitanda hospitalini, basi tutaongea kuhusu swala hilo. Vilevile tutakuwa na mgeni eh, kwa njia ya simu kutoka kule nchini Kenya. Huyu ni mwanafunzi ni, ni mfanya, ni mtu ambaye amejifunza katika Mandela Washington Fellow, anaita YALI. Uh, alikuwa hapa Washington DC, sasa yuko nchini Kenya. Yeye ni mwanzilishi wa taasisi akishughulika na masuala ya elimu kwa vijana, hali kadhalika kuwasaidia uh, kujua mengi juu ya hayo. Tutakuwa naye muda si mrefu, Abdul Karim Taraja. Nam basi, moja kwa moja, vilevile tutaangazia eh, yale ambayo yanaendelea katika uchaguzi wa Kenya, lakini kubwa, tukiangalia je, uwanja uko vipi wa kisiasa, si Kenya tu lakini kwa eneo zima la Afrika eh, ya Mashariki, lakini vilevile Eh, tutaangazia yale ambayo yanavu, yanavuma kweli kweli kwenye mitandao leo. Tutamzungumzia kuna mtu anaitwa Mandonga Mandonga, kafanya vitu gani? <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Mandonga bwana ma... uh, Mandonga, Mandonga ukienda pale nchini Tanzania Afrika Mashariki kwa ujumla, ndio habari ya mjini hivi, yeah, sasa ndio mtu ambaye <laughs> wanakuambia ndio mtu maarufu kuliko mtu yeyote. Tutapiga <laughs> stori zake hii leo. Basi moja kwa moja tuanze na tuanze katika kuangazia uh, maswala ya uwanja uh, uliopo wa kisiasa sasa. Uchaguzi wa Kenya ukiwa unagonga hodi eh, bado mjadala pia unaangazia uwanja uliopo wa kuingia katika hekaheka heka za kuomba nafasi mbalimbali za uongozi. Je, ni rafiki kwa vijana e, licha ya kilio sana, Shumari, cha muda mrefu sana bwana Sande Shomari cha vijana kwamba wanasiasa wa siku nyingi hawatoi fursa kwa vijana, kuachia ngazi ama kuwashirikisha katika siasa kama ilivyokuwa kwa waanzilishi wa mataifa ama mababa wa taifa. Maanake ukiangalia huko hmm, e, siku za nyuma, e, unaona kwamba wale ambao wameanzisha mataifa mengi Afrika waliruhusu ama walikubali vijana wengi sana kushirikiana nao na wao wenyewe vilevile walikuwa ni vijana wakati wanafanya hayo hizo harakati zao. Sasa hapa tunayo Nansi, uh, Fansi Nkuhi ambaye ni mbunge wa bunge la Afrika Mashariki, na tunataka kujua je, uwanja kwa sasa upo rafiki kwa vijana kuingia katika uongozi au vipi? Nafasi ya kijana kwenye nafasi za kisiasa, mimi naweza kusema haijawahi kubadilika, sema kinachobadilika ni nyakati, kwamba kipindi cha nyuma vijana wengi walikuwa hawafikirii kuingia kwenye nafasi za kisiasa, tukuwa tunadhania kwamba hizi nafasi ni za wakubwa, watu wazima, wazee, lakini sasa hivi viongozi wengi wamekuwa ni vijana. Kwa hiyo kuna vijana wengi ambao wanaingia ndani ya kugombea nafasi mbalimbali za kisiasa. Vile vile, ukiangalia kila nchi ya Afrika Mashariki inakuwa ina utofauti wake wa siasa. Siasa za Tanzania zina utofauti na siasa za Kenya, na siasa za Kenya zina utofauti na siasa za Uganda. Hivyo ugumu unakuwepo pale pale, wale ambao wako kwenye madaraka hawawezi kukubali kuachia daraja la vijana kuweza kuingia kwenye uongozi na vijana wanapambana kuweza kuingia. Sema tu tofauti ni kwamba sasa hivi kuna wingi na ushindani umekuwa mkubwa kwa vijana wengi kutaka hizi nafasi za kisiasa. Haya, nimemsikia fansi huyo no. Anakwambia lakini kuna swala lingine ambalo bado watu wana, li, i, wanajiuliza, hasa kwa vijana, kwamba je, kama mazingira yako hivyo, vipi swala la mlungula mam, masuala ya fedha mm. Vijana wengi wako katika nafasi kweli ya kuhudumia maake, tunaona uchaguzi wa Kenya, tunaona kuna wagombea wana wanapandisha mahelikopta eh, mambo mengi kwelikweli. Je, vijana wanaweza kuwa katika mazingira m, m, rafiki kwa kuwa na masuala ya fedha? Sasa je e, kijana anaweza akawa na nafasi gani kwenye kipengele hicho cha fedha na kuingia katika uongozi? Kila nchi ndani ya Afrika Mashariki, japo tuko kwenye jumuiya moja, wana namna yao ya kufanya siasa zao. Kwa mfano ukienda Rwanda, Burundi, swala la la kutumia fedha halipo kabisa. Wana system yao ambayo uh, viongozi wa vyama wa juu wanaangalia nani wa kumwikiza. Kuna namna ambavyo wao wanachagua viongozi wao, lakini ukiangalia kwa nchi za Uganda, Kenya na, na Tanzania pia, kuna namna ambayo sisi tunafanya siasa zetu. Sasa kwa vijana ambao tunaingia kwenye nafasi za kisiasa, kabla ya kuingia unatakiwa kupima aina ya siasa ya eneo lako, na upime je, yeah, uko tayari katika ule uwezo, na kama hauko tayari nini ufanye ili uweze kufanikiwa. Haya, umesikia mambo haya. Umesikia mambo yake <laughs> kwa hiyo kama wewe kijana unaenda kuingia kwenye siasa, basi ushaisikia hiyo e, tamu na chungu mazito hayo, msikilizaji, mambo mazito kweli, kweli hayo, mzee wa kazi fali pupa na kambia bloke kitu hicho kipya kabisa kimetoka, sio mchezo, msikilizaji. Kitu kipya kabisa cha pale, ipupa hicho. Hii ngoma bwana inanikumbusha inafanya unazunguka kweli kweli, sio mchezo eh, hii, hii inanikumbusha bwana, unapata ugali mmoja unaitwa ugali wa loe kule Burundi eh, magharibi mwa Tanzania unafahamika sana sasa, ukiupiga ule eh, alafu mika katika kijua fulani hivi pembeni ya ziwa Tanganyika. Unasikiliza ingoma, unaona milima ya Uvira kule ya eh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo moja basi, kama tulivyowaambia, tunaungana kwenye line ya simu eh, na mwanzilishi wa Elson Center eh, for Education Initiative huko Bungoma Abdul Karim Taraja, yeye huyu tutazungumza naye hivi eh, sasa alikuwa hapa Marekani ambapo eh, alikuja kwa ajili ya ule eh, kama mnafahamu Mandela Washington felo. Ye hasa ni felo ambaye alikuwepo kwenye ile Mandela Washington hapa Marekani, ambapo ni viongozi vijana kutoka barani Afrika wanakuja kila mwaka kwa ajili ya mafunzo, hali kadhalika eh, kujaribu kuona uzoefu wao katika masuala ya uongozi na yale wanayoyafanya ambayo yanawapa nafasi au ya fursa ya kuja hapa Marekani kujifunza zaidi eh, na wakirudi nyumbani wanafanya mambo mengine makubwa zaidi. Basi nimkaribishe Abdul Karim Taraja, CEO wa Elson Center for Education Initiative. Karibu sana Nashukuru sana ndugu yangu Sande Shomari kwa kunipatia nafasi hii ya kujiunga na VOA. Sauti ya America ni stesheni ambayo nimeishi kufuatilia tangu nilipozaliwa, miaka you know, acha niseme miaka ya 25.7 pale. Bila shaka. Nafurahi sana kwa hapa siku leo. Karibu karibu sana. Sasa, wewe ulikuwa hapa Marekani, eh katika ile Mandela Washington ah uh, 2022 2022 wewe ni mmoja wa hitimu. Hebu tueleze basi wewe ukiwa unaongoza hii Elgon Center for Education, yale ambayo unafanya nchini Kenya mpaka yamekupa fursa ya kuweza kuwamo miongoni mwa viongozi vijana ya kuteuliwa eh, kuja hapa Marekani. Uh, asante sana Shomari kwa swari hilo. Ni kwamba shirika ambalo nilianzisha mwaka wa elfu mbili kumi na tisa ambayo ilisajiliwa rasmi na serikali kuu ya Kenya kama shirika lisilokuwa uh, la kiserikali um, na nilianzisha mradi uh, huu ama shirika hili ili kusukuma maswala ya elimu. Kumbuka mimi mwenyewe nimesaliwa katika maeneo ya magharibu mwa Kenya, hasa maeneo ya mlima Elgon ambayo imekuwa na tashwishi makubwa sana uh, na vita baina ya wenyewe we kwa wenyewe kwa muda mrefu sana, kwa ajili ya watu kupigana juu ya mashamba na kupigana kwa mashamba, huku ni kwa sababu ya ii tunaita historical injustices ambayo imekuwa ikifanyika kwa hii jamii kwa muda mrefu sana, na watu wengi hawakupata nafasi ya kusoma ama kupata elimu. Na basi ikawa kwamba bila elimu, watu wengi sana wanategemea mashamba ambayo yenye rutuba ndio kufanya kuishi uh, maisha yao sasa ikawa kwamba watu wengi kama hawana elimu wanategemea ile shamba shamba. Ikawa sasa ni kidogo sana, na ikawa ndiyo chanzo cha watu kupigana na kuzozana, na hiyo ikafanya ika jamii kuwa maskini, na jamii kutegemea shamba na hiyo kupigana yote, ikawa kwamba kuna watoto wengi sana wanakosa nafasi ya kwenda shule, na wakati watoto wengi wanakosa nafasi ya kwenda shule, basi wanakuwa na bila elimu na bila maswala mengine ambayo wanawezafanya ukikimu katika maisha yao. So ikawa kwamba tuko na very big illiteracy within the community, na hiyo sasa inafanya sasa mambo yanakuwa magumu. So, mimi nilianzisha uh, shirika hili kwa sababu mimi binafsi nimefikia majanga kama hayo. Kuna wakati niliacha shule kwa muda. Kwanzia transition yangu uh, kuanzia darasa la nane ilinichukua miaka sita ili, mia kasita, uh, ili niweze kutransition kwenda katika shule ya upili. Na katika hiyo harakati kuna wengi sana vijana ambao no. waliacha no. shule, uh, ndugu zangu, dada zangu wote waliacha shule wakati yule, na ikawa kwamba naangalia familia yetu ni kama kwamba ni familia ambayo inazama. Kuna bila shaka bila shaka. Abdul Karim, Abdul Karim, Taraji anaomba usubiri hapo hapo, naomba usubiri hapo hapo. Abdul Karim, naomba usubiri hapo hapo, tutaendelea kuzungumza na wewe, una mengi ya kueleza eh, lakini hivi sasa basi naona ili ligongo tuelekee kwenye habari za dunia. Kenya inasema ina nia ya kufunga mtandao wa Facebook ambao unamilikiwa na kampuni ya Meta. Waziri wake wa ICT alisema hii leo baada ya shirika la kuangalia uwiano wa kitaifa kutoa siku saba kwa mtandao huo kufuata sheria za matamshi ya chuki, la sivyo kusitishwa kazi. Upande huo, tume ya kitaifa ya uwiano na utangamano, NCIC, siku ya Ijumaa ilishutumu Facebook kwa kukiuka katiba na sheria za Kenya kwa kushindwa kabiliana na matamshi ya chuki na uchochezi kabla ya uchaguzi mkuu wa Agosti 9 Hatuna mpango wa kufunga mtandao wote kati ya hii, Joe Mucheru, waziri wa habari mawasiliano na teknolojia, aliambia Reuters. Uhuru wa vyombo vya habari ni jambo tunalothamini, iwe ni vyombo vya habari vya kawaida au mitandao ya kijamii. Rais wa Algeria Abdul Majid Tibon amependekeza kuwa nchi yake ambayo ni msafirishaji mkubwa wa gesi asili ya barani Afrika inaweza kujiunga na kundi la kiuchumi la BRICS linalojumuisha Rusia na China. Maoni ya rais huyo yanakuja baada ya rais wa Rusia Vladimir Putin, ambaye nchi yake inakabiliwa na vikwazo vya magharibi kutokana na uvamizi wake wa Ukraini, mwezi Juni aliwataka viongozi wa BRICS kuelekea kuunda mfumo wa ukweli wa pande nyingi wa mahusiano baina ya serikali. Kundi la BRICS pia linajumuisha mataifa makubwa yanayoinukia kiuchumi ya Brazil, India na Afrika Kusini. Brixi inavutia kama njia mbadala ya vituo vya umeme vya jadi, alisema katika mahojiano ya televisheni Jumapili jioni. Wanaunda nguvu ya kiuchumi wa kisiasa. Kauli hiyo ya rais wa Algeria. Na waziri mkuu wa zamani wa Senegal amesema katika hotuba yake televisheni siku ya Jumatatu kwamba muungano na utawala wa rais Macky Sall umeshinda katika idara za utawala 30 kati ya 46 za nchi hiyo katika uchaguzi wa bunge uliofanyika Jumapili. Aminata Toure alisema hilo itaupa muungano na utawala wa nchi hiyo kupata wingi kidogo juu wa kura. Na meya wa Dakar Barthelemi Dias, kiongozi wa upinzani, alipinga tangazo la Ture na kutoa wito kwa watu kuingia mitaani kuandamana siku ya Jumatatu. Matokeo ya mwisho ya uchaguzi huo nchini kote hayatarajiwi kujulikana hadi siku ya Ijumaa. Basi mambo hayo Rayvanny anakwambia. E, kama kibao iko kikali kwelikweli. Rayvanny ameondoka kwenye ile lebo ya Wasafi na watu walikuwa wanajiuliza, mbona miaka miwili mitatu iliyopita alikuwa ujamaa amekaa kimya kidogo, kulikoni? <laughs> Ah, ambia Kobe aka kimya basi, ujue kuna kitu kinakuja, kuna mshindo baadaye, hapo sione mm, ameenda makinjwa kichwa Kobe. Haya, basi moja kwa moja msikizaji, tuliki kwenye maswala ya barazani, ambapo leo katika barazani tunauliza, je, unadhani wasanii wanapata haki anayostahili wanapojisajili na makampuni ya kuwafanyia promotion? Hapo ndipo tulipouliza. Tayari yuko msikilizaji kwa laini ya simu, karibu, jitambulishe jina lako, tuambie mahali lipo, tupe maoni yako sana naitwa Kalenyawad. Halo, bila shaka, karibu. Nimepata, tupe maoni yako, natuambia uko wapi? Niko sehemu za Samu Moroni nchini Kenya. Asante nsijui, tunawasiliana vizuri na kupata vizuri? Napata vizuri, kwa majina ni Kale Nyawade hutu mzaliwa wa tamo Moroni nchini Kenya, Kisumu Kaunti. Niambie, nipenda kuchangia kiasi katika mjadala uliopitishwa katika wa mtandao wa VOA eh? mm -hmm. Helo, na kusikia, nipe maoni yako kaka. Je, unaona wasanii hawa wanafanya nini kulingana na mambo na katika bara letu la Afrika? Sasa tuambie basi. Sana kulingana na hali za uchaguzi. Mada yetu hapa tunazungumzia kwamba wasanii wanapata haki wanayostahili wanapojisajili na makampuni. Yes, kwa mimi kwa upande wangu mimi ni msanii mimi ni msanii wa nyimbo hizi za kiasilia kwa kizalo tunaita Ohangla Dance hapa -hmm. nchini Kenya wasanii wengi tuko na shida nyingi sana, kulingana na matatizo ambayo wasanii wanapitia. Naam. Kwa sababu wengi wa wasanii wanaweza wakawa wamefanya registration wengi wanafanya, wanakuwa katika umoja wa wasanii lakini sana sana bara za Afrika helo na kupata Haya, naona msikilizaji huyu a, tupate vizuri basi, moja kwa moja nipate maoni yake, msiji kwa njia ya Facebook. Wako wengi hapa, Id Ligongo, kuna profesa e, Momogoro anasema inategemea na kampuni gani mtu amechagua, e, kwani anasema wengine hawapewe haki zao na wengine anasema wananyimwa haki zao. Almasi Mzambele anasema yeye hawapati haki zao, lakini kubwa zaidi ni kampuni eh, ama makampuni yamekuwa na usiri mkubwa katika uendeshaji wao wakazi, ndio maana wasanii hawapati wanachostahili. Aya, babu jawai anasema yuko kule Kenya, anasema wengi hawapati haki zao kwenye hizi kampuni za usajili. Basi mengi yanazungumza, idi vigongo. mm -hmm, mengi kweli kweli na, na babu ndo kama jinsi yalivyo. Twende moja kwa moja tukasikilize ngoma yake eh, Diamond maanake Express lazima iende na mambo ya muziki, bila shaka. Bila muziki ujasukuma gurudumu la Express wanakuambia, Melody. Zuchu naye ametoa ngoma video moja kali sana hapo jana, pengine kesho tutaipitia pitia kidogo kuona mambo yanakwendaje, lakini hapa ni Diamond Melode sana Diamond ha? Mambo hayo, msikilizaji, na kitu hicho Melody. Basi moja kwa moja anakujia kutoka hapa VOA Express ukiwa unasukuma vitu na gurudumu moja kwa moja, na kama nilivyosema hapo awali, Didi Ligongo, tunaye Abdul Karim Taraja. Huyu ni CEO wa Elson Center Education kule Bungoma, Kenya. Uh, umetueleza Abdul Karim jinsi ulivyoweza kufikia mpaka eh, kuanzisha taasisi hii. Lakini pia tueleze kwa kifupi Abdul ukiwa CEO wa hii taasisi, yale ambayo unaendelea kuyafanya ni kuwasaidia vijana wengi Kenya nao katika masuala ya elimu. Lakini vile vile eh, pamoja na shughuli zako unazofanya umekuja hapa Marekani ukafanya shughuli kwenye hii Mandela Washington Fellow. Tueleze tu kwa kifupi yale yaliyokuleta wakati umekuja hapa na yale uliyoyapata na jinsi utakavyoyatumia. Asante uh, sana Shomari. Kwanza nachukua fursa hii kushukuru sana wale waandalizi wa, wa Mandela Washington Fellowship na serikali ya um, ya Marekani kwa ujumla kwa kutupatia nafasi hii adimu. Si rahisi vile kupata nafasi hii, na hasa mtu kama mimi kutoka jamii ndogo hapa Kenya. Uh, na pili, nilikuwa mmoja uh, wa kwanza kabisa kupata nafasi hii ya Mandela Washington, na sikuwa nimesafiri nje nji uh, kusema kweli, uh, ile siku nikipata ilikuwa ni ile wanasema uh, uh, na nishukuru sana. Uh, kufika pale ni kwa sababu ya kazi nyingi ambayo nimefanya kwa muda wa miaka mitatu ya ku, kuhamasisha jamii, si wanafunzi ama wa vijana peke yake, ilikuwa jamii nzima uh, kuhusu umuhimu wa elimu na hasa kwa wazazi na walimu wote kushirikiana ili kuhakikisha kwamba watoto na wanawe wanapata elimu bora si elimu tu bali elimu bora kwa ajili ya maendeleo ya kijamii. So wakati nilifika Marekani no. nilikuja kufanya uh, nilikuwa kwa track inaitwa public management track, na nilikuwa nilipelekwa katika chuo kikuu cha Syracuse pale upstate new York, na nilikuja kuchelewa kidogo lakini nashukuru mwenyezi Mungu nilifika pale nikajiunga na wenzangu ishirini na wanne kutoka pembe za Afrika pia um, na tukaendelea kufanywa mafunzo na pia ku uh, ku ku visit institution za eh, uh, Marekani na uh, baadhi ya uh, uh, mahali ambapo tumeweza kujifunza mengi baina ya Afrika na Marekani na tulijifunza mengi hasa inapofika kwa mambo ya ethics in leadership uh, hulsa njema katika uongozi, na tulipelekwa katika State Building uh, kule New York City na tukatembezwa pale, tukaelezwa namna Marekani wanavyoshughulika na uongozi bora hasa wakati inapokuja mambo ya ubinafsi na mambo ile tunaita conflict of interest baina ya wale wako uongozini, uh, na na wale wanaongoza na kufanya biashara na serikali. Na hiyo ndio hali hasa like tunayoangalia eh, humu Afrika, humu Kenya, wanasiasa kufanya biashara na serikali na kudumisha ile harakati uh, ya ufisadi. So tukiwa pale Marekani tulijifunza mambo mengi sana pia mbali na hayo Uh, kwa culture ya Marekani, namna system zao zinaofanya kazi na nilishi kuifurahia kabisa, kwa sababu ni tofauti sana na namna sisi wengine tunavyo tumelelewa, tukiona uh, mambo yanavyofanyika hapa Afrika. Asante sana Abdul Karim Taraja. eh, muda wetu ni mdogo, lakini nikushukuru sana eh, kupata nafasi ya kuzungumza nawe kutoka nchini Kenya, ukiwa ndio CEO Elson Center of Education huko Bungoma, Eh, na kutakia mafanikio mema kwenye shughuli zako uliporejea nyumbani Kenya. Na natumaini nitaongea zaidi kwenye kipindi kingine cha Jukwaa la Vijana huko pia, unaweza kueleza zaidi na kwa pamoja vijana ambao wanasikiliza, kujua yale ambayo umefanikiwa kuyafanya. Asante sana kuungana nasi, nashukuru sana, na naombe tu amani Kenya, wakati tunavyoenda kwa uchaguzi, vijana tusihusisha vibaya nchi yetu tupige kura kwa amani na tuishi kwa amani. Nashukuru sana sana Shomali, ah, na Sauti ya Amerika kwa ujumla. Bila shaka ujumbe wako umefika vizuri kabisa. Ili ligongo basi kama ndio kamilisha express pengine tunaangalia tu yale kama walivyogusia machache ya dini hmm, hmm, na kutamba. Mwishoni mwa Juma mambo mengi yametokea na yameendelea. Eh, lakini naweza nikasema kubwa kabisa ni kuhusiana na Bondia eh, Karim Mandonga huyo e, yani jamaa <laughs> <laughs> ndo unaambiwa superstar hivi sasa, huyu hivi sasa. Jamaa bwana uh, amekuwa akionekana katika mitandao mbalimbali ya kijamii akiwa uh, anatamba kwelikweli kwamba atamtwanga E, mpinzani wake bwana Kaoneka mm-hmm. Na si pambano hili tu ambalo wamefanya mwishoni mwa juma. Pambano la kwanza vilevile alitoa mkwala huo huo kuingia kwenye pambano, akapigwa e, ndani ya raundi ya kwanza tu, akapigwa ile wanaitwa TKO, TKO. Sasa wakamsema bwana Mwandonga, labda wakati huu ngoma imekuwa ngumu, manake akaja na mkwala kwelikweli, anapiga anabeba magogo, anapiga ngumi kwenye miti, anafanya nini sasa mwishoni mwa juma bwana ameenda kudundana na bwana Kaoneka. Kaoneka kamtandika vizuri sana katika raundi ya nne, okay. Lakini sasa cha ajabu kwamba watu bado wanakwambia bwana wako bado na Mandonga, Mandonga. Naye mwenyewe bado kawajiwa, akamwambia, nakupa onyo, umeshinda lakini bado utaubia sana ukirudiane <laughs> Huyo ni Shabani Mandonga kweli, kama hujamwona mtu Mandonga, hebu ingia kwenye mitandao ya kijamii hebu mtafute mtu anaitwa Shabani Mandonga. Wengi wanataka awepewe kazi ya usemaji. Sasa sijui anapowa usemaji wa timu gani au vipi, tutasijua. Huyo ananikumbusha kama yule alikuwa ni msemaji wa jeshi la Iraq wakati wa vita, alikuwa anaitwa Muhammad Al-Sahaf kama sikosei. Kama nimekosea, utaniwia radhi. Haya, mimi naitwa Idi Ligongo, mzangu Sunday Shomari, upande wa pili Aida Isa, tunashukuru kwa kuwa nasi ndani ya matangazo ya VOA Express, tukutane kesho. Ee, na msimamizi alikuwa ni BMJ Murithi.