Nam barabara kabisa, msikilizaji, ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa mjini Washington DC, kumi na nusu Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Ndani ya nyumba, msikilizaji, ikiwa ni siku nyingine Jumatano imekwisha jaa tele kama pishi lako la mchele langu jina, naitwa Sunday Shomari, mimi naitwa Idi Ligongo na tunakusihi uwe nasi mpaka mwisho wa matangazo haya. Ni dakika 30 tu E, unaweza ukawa na chache, unaweza ukawa na nyingi, lakini mi nakwambia zimesheheni mambo mengi kwelikweli. Hii leo tukiangazia, e, muda ukiwa unazidi kutaradad, e, lazima tuongee ile lugha sanifu. Muda ukiwa unazidi kutaradad <laughs> kuelekea uchaguzi wa, wa Kenya, eh, ndo hivyo wataelewaelewa. Tunaenda tu taratibu, unajua express vile vile, tunatoa elimu ya hapa na pale. Kwa maana hiyo, tutaangazia uchaguzi unavyoenda wa Kenya, hali kadhalika. E, masuala ya michuano ya jumuiya ama mashindano ya jumuiya ya madola e, watu wanafanya vizuri kwelikweli. Afrika Mashariki huko shaka, wanafanya mambo mazito kwelikweli, msikilizaji. Naam. mm -hmm. Na, hata Naam. kwenye ndondi mm -hmm. kwenye vilevile riadha e, na michezo mingine ambayo inashirikisha wana michezo zaidi ya elfu tano ambao wanakutana katika lile jiji la Uh, Birmingham. Naam, na, na, na. Sio mchezo wa Uingereza kule msikilizaji. Mm-hmm. Vilevile basi tutaangalia katika pole siasa za hapa Marekani. Vilevile hapa Marekani, uchaguzi unarindima katika majimbo mbalimbali, wakamilisha zile kura za uchaguzi wa awali, kila chama kikitafuta mgombea wake atakayepambana na mwenzake katika uchaguzi wa Novemba wakatikati ya awamu kati ya wa Democrat na wa, wa Republican. Mambo ya uchaguzi hapa yanaendelea kurindima kweli kweli, e, watu wakitafuta wagombea wao. Sasa Bwana Sande Shumari, ni kwamba bwana Mandonga, Mandonga wanasema Karim Mandonga amekula shavu kweli kweli sasa. kweli, kweli? mm-hmm. yeah, ameshakuwa msemaji na ile wiki ya wananchi <laughs> ya timu ya Young Africa ambao wiki hii, <laughs> hii ambapo wanaenda ku, uh, kuadhimisha, <laughs> eh, kuadhimisha ile wiki ya uh, mwananchi mwana ambapo watakipiga kufungua, hmm. msimu ujao no. Unaambiwa jamaa Mandonga anasema jamani, mimi mtakuwepo, Mandonga mtu chuma <laughs> Yanga vilevile, chuma Yanga wajiangalie wasije wakamandongeshwa mwisho wa msimu anakwambia <laughs> wajiangalie kwelikweli. Unaambaje jamaa, anaongea sana, akiingia ulingoni mambo yanakuwa mengine kabisa, anapigwa vibaya sana. Sasa inakuaje hii? Haya basi, ngoja tuanze na mambo ya msingi. Ikiwa imesalia wiki moja hivi kufanyika uchaguzi wa Kenya, vijana wanaangaliwa kwa karibu kabisa, e, katika kuhakikisha uchaguzi unakuwa wa amani na utulivu, e, kwa kuwa wao mara nyingi hutumika sana na wanasiasa kuchochea vurugu mbalimbali mbali. Unajua vijana wana nguvu e, kwa hiyo wakiambiwa jamani tulianzishe E, tumeibiwa kura, mgombea wetu. Kwa hivi, wao ndo mara nyingi wanafanya hivyo. Sasa tunaye hapa Jacqueline Adhiambo aa, na kwanza nikataka kujua yeye anaona hali ikoje kiujumla mpaka hivi sasa, wakati huu uchaguzi ukiwa ni unaonyesha kuwa ni mkali kabisa. Kwa mujibu wa uchunguzi wa maoni wa taasisi mbalimbali, Ipsos jana imeonyesha ime kwamba kama kura ingepigwa wakati ambapo uchunguzi wa maoni umefanyika Hakuna mgombea urais wale vinara wawili, yaani raila Odinga uh, wala william Ruto angekuwa na kura alizopata ziwe zaidi ya hamsini na moja hamsini jumlisha, uh, jumlisha moja. Sasa hapa namuuliza Jacqueline hiyi anaonaje hali pamoja na iyi mchuano kuwa mkali, mazingira yakoje? Mpaka sasa hivi mchano kweli ni mkali, si hata vitu vya juu peke yake ya urahisi, hata huku chini vitu vya madiwani na ubunge. Watu wengi tumekulishwa ile kuhubiri amani, amani, amani. Kwa hivyo unapata ile hali ati ake haiwezi kosekana, lakini msingi ambayo cha msingi ambacho ndao, unaona watu wengi wanabia wasiwa kwa vijana sasa hivi ni amani. Sasa basi kwa namna kampeni zizofanyika na siasa za Kenya kwa ujumla zilivyo kwa sasa unaona kuna mazingira ambayo vijana wanaweza kutumika vibaya na kutisha hali ya amani na utulivu wakati na baada ya uchaguzi. Kwa muda mrefu katika nchi hii vijana wamekuwa wakitumika, lakini sasa hivi nikiangalia sera za Kenya, kuna ukomavu fulani ambao vijana wako nao, kwa sababu wako na ile kuelewa kwamba kila mtu anatakana aeze sera yake na kila mtu apee nafasi ajieleze. Kwa hivyo, angalau vijana wamejua ile umuhimu wa kujua ile sera za mtu sa msingi. Sasa hivi nchi yetu imesamali, imekomaa angalau. Amani sasa hivi ni kitu ambacho mtu yoyote ile anaweza kiubiri. Zile hizo siku za hapo nyuma tunaelewa kwamba ninini, kuna watoto wengi ambao mimi nilifanyika, kwa mfano uchaguzi na mwaka elfu mbili na saba wale watu ambao miaka kumi na watu ambao wamefikia miaka, kwa hivyo ni watu ambao angalau wameelewa kama kekaya za bunasi ni kitu ambacho wanajua na wamekiona na macho sawa. Kabisa, tumesikia mambo hayo eh, ya vijana wamefahamu. Kwa hiyo tunatakia la heri katika uchaguzi wa Kenya, mambo yaende vizuri. mimi mas Nam lala, msikilizaji, huyo si mwingine bibie Mimi Mars, wanamwita darling wa Tanzania katika masuala ya RnB na Bongo Flavor akiwa na mtaalamu nam. Sasa Sande Shomali kuhusiana na Mimi Maz, unajua mm, watu wanaleta mjadala mkubwa sana unajua, huyu ni mdogo wake Vanessa Mdee ambaye alitangaza kwamba anaacha muziki na, e, na watu wakaamini kabisa kwamba maka alisema muziki, bwana, una mambo mengi, unanichanganya, bora niache vitu. Mm, ni vigumu kuliko watu wanavyofikiria. Mm, lakini kwa wengine wakajiuliza, unaacha kweli muziki au umenogewa na penzi la Rotimi? E, na watu waendelea tena kuuliza kama muziki ni mgumu, mbona unamwacha mdogo wow, wako anaendelea na huo muziki mm. E, na hiyo sana sasa. Je, Vanessa Mdee, kulikoni? Nafikiri Idi Ligongo. Mm. Natumai Vanessa Mdee anasikiliza au atasikia matangazo haya mm, apate kutujibu swali hili naam, au tumpate moja kwa moja tuongee naye, basi tuende kule Birmingham kama si Bingirimham <laughs> kule ipo. Basi huko mambo yanaendelea, michuano ya Jumuiya ya Madola inaendelea ambapo wanariadha wa Afrika ya Mashariki wameendelea kuchuana vikali na wenzao mataifa mengine. Tunaye basi mchambuzi wa masuala ya michezo vilevile vile, vile mtangazaji wa citizen radio kule nchini Kenya, Geoffrey Wamburi. Wamburi, mpaka sasa unaonaje ushiriki wa wana michezo wa Afrika ya mashariki kwenye michuano hii? Afrika ya mashariki imewakilishwa vizuri sana katika jiji la Birmingham nchini Uingereza. E, zungumzia Kenya, zungumzia Uganda, zungumzia hali kadhalika pia Tanzania. Tunaweza kushuhudia fainali za mbio za mita elfu kumi ambapo basi Jacob Kiplimo ambaye eh, ni eh, kutoka Uganda aliweza kukwachua nishani ya dhahabu eh, na Simiu Mkenya eh, yule akaweza kutoa eh, fedha, wakati ambapo Kibiwott Kandie ambaye ni Mkenya vile vile akaweza kutoa uh, nishani ya shaba. Na pia tuliweza kushuhudia katika mbio za marathon mapema eh, kunako mwanzo mwanzo wa mashindano ni kwamba yule eh, anayejulikana kama Buriuki ambaye amba ni Mkenya aliweza kutoa nishani ambayo kwamba ni ya fedha na Gidai sasa Omanyala ameahidi kuleta dhahabu ya kwanza nchini Kenya kwenye mbio um, za mita uh, mia moja kwenye michuano hii baada ya kuingia fainali, na mara ya mwisho Kenya kupata dhahabu kwenye jumuiya ya madola eh, katika mbio hizi ilikuwa ni mwaka 1962. Ee, wakati hizi hii hi inaitwa mida, midamida ya uhuru <gazimu> <gazimu> wa mataifa mengi ya Afrika. Je, una matarajio gani hasa? Ni kweli kabisa, nafikiri tuna matarajio mengi zaidi kwa Kiomanyala eh, kama wanajumuia ya Afrika mashariki ikitumiwa mwanani jinsi ambavyo kwamba eh, Wakenya na hali kadhalika pia eh, kutoka mataifa mengine waliweza kumbeza sana eh, unakumbuka yale matamshi ambayo kwamba alikuwa ameyatoa kupitia mitandao ya kijamii kilichozingira safari yake kupata visa Marekani katika mashindano ya riadha ya dunia, na akaandika katika Twita ya mitandao mingine ya kijamii akisema kwamba tafadhali jamani, msiingilie serikali ya Kenya kusema kwamba ndio labda ilichangia mimi kuweza kunyuma visa, bali ni utaratibu wa ubalozi. Na wengi waliweza kumbeza na wakahisi ya kwamba labda kuna kitu ambacho hazungumzi ama kuna kitu ambacho kwamba kimembana na hata kitamka. Eh, labda tena kidogo, maana ya kwamba pia ni inspector e, eh, katika eh, katika kitengo cha polisi nchini Kenya. Kwa hiyo fauka hayo, Omanyala e, eh, licha kuweza kufana pale Oregon, nina imani kubwa kwa mkomba hapo na mwitaka Samuel Mito. Kwa hiyo kinachotajika katika mchemko huu kuonyesha ile teamwork Haya, bila shaka basi mengi yanatarajiwa, id ligongo michono hii inaendelea tena hapo kesho, uh, fainali zikiendelea kurindima na, na kutegemea kuona mengi mengine e, yatakayojiri kwenye michuano hii ambapo e, mpaka sasa kama tulivyoona e, wakimbiaji wa Afrika ya mashariki na wanariadha kwa jumla wamefanya vizuri. naam, mambo yanakwenda vizuri vilevile na bondia mmoja kutoka nchini Tanzania amesonga mbele kwenda katika robo fainali e, kwa hiyo amebakiza kama mapambano mangapi hivi mawili matatu akidunda mtu ndani ya robo fainali, nusu fainali. Nusu fainali maanake ni kwamba mchezo unaofuata unatafuta, aa, ikitokea kitokea kwamba umeingia tu nusu fainali, maanake una uhakika mchezo mm, wa kutafuta medali ya fedha, aa, shaba. Mm. E, maanake finali, mshindi anakuwa dhahabu na fedha. Kwa hiyo mm, nusu fainali lingine, mshindi wa tatu ne, tunasema tunatafuta, e, yule ambaye anaenda kufanya kupata medali ya shaba moja kwa moja tuelekea katika habari za dunia nam katika habari za dunia wapiga kura katika majimbo mbalimbali mbali ya marekani walikamilisha kupiga kura jumanne katika uchaguzi wa awali kuelekea uchaguzi wa katikati ya awamu mwezi novemba utakaoamua upande upi utadhibiti bunge la marekani katika jimbo la Arizona, Karin Taylor Robson na Kari Lake walikuwa sawa katika mbio za ugavana kupitia chama cha Republican, ambapo robo tatu ya kura zilihesabiwa mpaka mapema leo. Mgombea Lake yeye anaungwa mkono na rais wa zamani wa Marekani Donald Trump, ambaye anaangaliwa kwa karibu kabla ya upigaji kura wa Novemba. Shehena ya kwanza ya nafaka kutoka Ukraine toka Rusia kuanzisha uvamizi wake mwishoni mwa Februari imepita katika ukaguzi. Leo hii, wizara ya ulinzi ya Uturuki imesema wakaguzi waliotumia takribani dakika 90 ya kufanya ukaguzi katika meli iliyokuwa na bendera ya Sierra Leone ya Razon iliyotia nanga mjini Istanbul. Timu ya ukaguzi ilihitimisha kwamba maofisa kutoka Ukraine, Rusia na Uturuki pamoja na Umoja wa Mataifa ambao walishiriki wote katika mazungumzo ya kuanzisha usafirishwaji wa nafaka kutoka Ukraine ikiwa ni kati ya tatizo Eh, ila upungufu wa chakula ambalo linaendelea kuikumba dunia hivi sasa. Wadiplomasia wa juu wa kusini mashariki mwa Asia wanaokutana mji mkuu wa Kambodia wameongeza juhudi za kusimamisha kusambaa kwa ghasia nchini Myanmar na kushughulikia masuala mengine muhimu ambayo mara kwa mara yana mgawanyiko wa kikanda. Huu ni mkutano wa kwanza unaokutanisha mawaziri wa mambo ya nje kutoka nchi wanachama wa jumuiya mataifa ya kusini mwa Asia na kuhudhuriwa moja kwa moja kutoka kuzuka kwa janga la COVID-19 ambao limedhoofisha uchumi na kusumbua diplomasia. Spika wa baraza la wawakilishi Nancy Pelosi Jumatano amesema kwamba ujumbe wa wawakilishi unaotembelea Taiwan unatoa ujumbe wa wazi kwamba Taiwan haitotelekezwa. Amesema kwa sasa ushirika wa Taiwan na Marekani ni muhimu na ndio ujumbe ambao wameubeba. Aligusia mswada mpya uliopitishwa wa kuongeza uzalishaji katika viwanda na kusaidia Marekani kushindana na makampuni ya China. Pelosi aliliambia bunge la Taiwan kwamba mswada huo unatoa fursa kubwa kwa ushirikiano baina ya Taiwan na taifa la Marekani. je Mais fini, faut que tu m'oublies. Ah, aya sande Shumari kuna uh, wakati ulikuwa uh, unasafiri sana sana, wakati uh, unafanya kazi kwenye shirika la ndege la Alliance, ukaniambia bwana, ulikuwa unaenda maeneo ya pa, Paris ama Paris parisutakuwa <laughs> unaweza kurudia, unajua maneno mawili matatu, hii ngoma inasemaje hii bwana? Ah, kama anaona vile watu wenye lugha yao hivi sasa ngoma, ambavyo wanacheka wanasema, huyu jamaa vipi, jamaa jamaabaki e, na lugha yake hiyo ya Kiswahili aa ah, basi unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC na kile ambacho tunaweza kukiendelea kukifanya hivi sasa eh, kuangazia swala la barazani. Wizara ya Elimu Uganda imepiga marufuku matamasha ya muziki kutumbuiza katika shule za msingi na sekondari, ili vipi, mimi nakumbuka wakati tunakuakuwa no. wakati sekondari pale shule ya sekondari eh, Jitegemee, eh, shule ya kijeshi Mm. Kila baada ya tuko tunafanya jumamosi ya pili ya kila mwezi tunakuwa tuna, kuwa, tuna concert pale Koyo, watu, flavor, kwa hiyo watu wa bongo flavo walikuwa wanakuja na nini wakati huo enzi hizo wakina Juma Nature ndo wanaanzaanza wakina Inspekta Harun mm. eh, wakina makundi kama vile GWM ndo walikuwa wanakuja. Kwa hiyo serikali ya Uganda kuamua kusema kwamba jamani, matamasha haya yapigwe marufuku. Kuna kitu ndani yake. Sasa je, watu wanaonaje? Lazima kuna kitu ndani yake, na wengine ambao wameona jinsi wasanii wale wanavyofanya matamasha yao, mm. mbele ya wale wanafunzi, jinsi wanavyocheza, jinsi wanavyofanya baadhi ya mambo mm. kuna ambao hawakuwa wamefurahishwa mm. wakaona kama hayako sawa, ndio Kipindi kile shule ya kijeshi ile, kwa hiyo ukija, unakuja kijeshi, jeshi kweli, nidhamu kwanza. Sasa eh, sijui kama huko kwingine kuna nidhamu pili au nidhamu kwanza. Kule ilikuwa nidhamu kwanza, unapoingia tu getini eh, unapiga mchaka mchaka, ile smart area inaitwa eh, ukikutana na afande, nakwambia we, wewe kuja Haya, tuangalie <laughs> <laughs> <laughs> maoni anasema nini? Haya, huyu Sayenda Magesha anasema yuko kule Lilongwe, Malawi. Serikali ya Uganda iko sahihi, maana asilimia kubwa wanafunzi wanapenda sana miziki na matamasha uh, wakati mwingine wanashindwa kukaa makini katika masomo yao. Mm -hmm. Ameona kwenye masomo. Haya Namwona Vedasto Romani hapa anasema yeye ni mkazi wa Nzega kule Tabora Tanzania, anasema ni hatua nzuri kwa serikali ya Uganda kama imeamua kufanya kitu kama hicho. Huyu e, hapa ni Obi Gogogo. Umesikia <laughs> jina hili e, anakuambia ni jambo jema kwa serikali kufanya hivyo, kwa sababu muziki mwingine umekuwa hauna maadili ambayo yanavutia, haya hauna maadili. Namwona mm -hmm. Huyu naye Jofrey Nyalusi mm -hmm. anasema ni jambo jema kwa serikali ya Uganda kuamua kupiga marufuku ya matamasha, kwani anasema haya husababisha wanafunzi kufeli na vilevile. Vile unajua kuna miziki ya siku hizi nayo ukiangalia mashairi yake kwa kweli e, maanake kwenye somo, yeah, kwenye, kidogo, kwenye kuna kuna kuna somo la Kiswahili e, uwa kuna, kuna vipengele vile vya mashairi kuandika na utunzi sasa ukiangalia uchambuzi wa mashairi haya sasa hivi no. E, kuna changamoto kwelikweli vinavyozungumzwa mule ndani, sikawa tunavyosema, e, e, e, e, express mm -hmm. bila muziki hujasukuma gurudumu. Ni wakati ya kupata ngoma ngoma yake nani huyu, Zuchu anakuja na Kit, anakuambia fire hii yeah. video ambayo inafanya vizuri sana hivi sasa yeah. hii hii, video inaonekana imefanyika kule e, barani Ulaya. Eh, kwa mara ya kwa kwanza Zuchu ametengeneza kwa kitu, alafu amepiga kitu kimoja cha kanga moja matata sana ile iconic kanga <laughs> nena <Nila> kanga, <laughs> Nila kanga? Nila. Nila. Haya, unasikia bwana, hiyo ndo lu, la, la, uh, raha ya ocho, uh, uswahili na kiswahili chake. Ile kanga nimekwambia ni iconic you, yeah. Kama wewe hujawahi kuiona ile katika maisha yako ile kanga alopiga Zuchu, Zuchu. Inabidi tuanze ku, kuulizia juu ya <laughs> eh, ku, wanas, wazungu wanasema ku authenticate uswahili wako <laughs> eh, kufanya uhakiki eh, wa uswahili wako, kwa sababu ile kanga matata sana. Basi likitu iko eh, ndo yale ya, mambo alikuwa anakuambia Sande Shomari, mashairi hayo umesikiliza, anakuambia na kupetipeti na kubembeza na kubembeleza, sio <laughs> mchezo. Zuhura na matatizo huyu mtoto. Huyu mtoto Zuchu kama alivyokuita fire wimbo ni moto kweli kweli kama alivyo jina la wimbo wenyewe. Mtoto wa Kizanzibari huyu hatari kweli kweli. Anasukuma kweli kweli mpaka sasa hivi hii nyimbo imetoka Julai 31 lakini tayari ina views zaidi ya milioni 1.2 kaka. Na namba zinaendelea kupanda mbele. Zinaendelea kupanda kila siku. Basi tuende kwenye teknolojia moja kwa moja, eh. Basi kwenye teknolojia hii leo tunaangalia masuala ya wakati, nchi nyingi hivi sasa duniani zikiendelea kukabiliana kupanda kwa gharama ya maisha hasa bei ya mafuta petroli, msukumo wa kuondoka na matumizi hayo ya bidhaa hiyo na kuanza kutegemea nishati mbadala kama vile umeme umeendelea kushika kasi na kupata umaarufu mkubwa huko nchini Rwanda, ambako idadi kubwa ya pikipiki zinazotumia umeme zimezidi kuongezeka. Shirika la UNDP limefadhili mradi unaonuia kuharakisha mchakato wa kubadilisha mifumo ya pikipiki piki hizo ili ziweze kutumia umeme badala ya mafuta. Mridhi Mzee wa teknolojia anatuarifu na zaidi. Evode Niorurema simw ana harakati wa mazingira, lakini hatua aliyoichukua ya kubadilisha pikipiki yake anayoitumia kama teksi kutoka kwa mafuta ya petroli hadi kutumia nishati ya umeme kumemfanya bingwa wa mapambano dhidi ya mabadiliko ya hali ya hewa nchini Rwanda. Sasa hutembelea karakana hii katika mji mkuu Kigali mara kwa mara ili kuweka chaji betri zake. Nilibadilisha e, pikipiki kutoka wana petroli hadi umeme kwa sababu nilitaka kukwepa gharama ya mafuta ambayo hupanda kila wakati na gharama ya kwenda kwa karakana kila wakati. Nikiwa na pikipiki ya umeme, siyo lazima kufanya safari nyingi kwa vituo kwa vya petroli. Kampuni inayofanya ukarabati huo itwayo Rwanda Electric Motors imebadilisha takriban pikipiki themanini na imetengeneza pikipiki mia mbili mpya kabisa za umeme mjini Kigali. Kwa mkurugenzi mtendaji Donald Kabanda, gharama ya chini ya nishati ya umeme inaifanya rahisi kwa madereva kuamua kufanya mabadiliko hayo One Betri moja inaweza kwenda kwa kilomita 60 na ina gharimu franka mia tisa, na ukilinganisha na lita moja ya petroli ambayo ina gharimu takriban franka elfu moja za Rwanda, inaenda kilomita 35 tu. Kwa hivyo ukilinganisha kibiashara, kuna faida kwa abiria, so if you compare economically, there is an advantage for the riders. Wakati mradi huu unatoa motisha wazi kiuchumi, magari na pikipiki zinazotumia umeme ni bora zaidi kwa usafi wa mazingira. Pikipiki piki hizi husaidia kupunguza utoaji wa gesi chafuzi. Serikali ya Rwanda na Umoja wa Mataifa kwa pamoja wanafadhili mradi huu katika jitihada za kupunguza kusambaa kwa gesi chafuzi ya carbon monoxide kwa asilimia 16 ifikapo mwaka wa 2030. Mwaka jana serikali iliondoa ushuru wa kuagiza magari ya umeme na yale yanayotumia mchanganyiko wa umeme na petroli. Lakini kusafiria kwa magari kama hayo ni ghali sana kwa watu wengi hapa, na hiyo ndio sababu watu wengi wamegeukia teksi za pikipiki zinazotumia nishati ya umeme ambayo inaonekana kama ndo utakuwa mstakabali wa usafiri wa umma katika mji wa Kigali na kwingineko nchini Rwanda. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Murithi, Sauti ya Amerika. Haya, umesikiliza mambo hayo, teksi za pikipiki za kutoka kwa BMJ Murithi, mzee wa mm. teknolojia. Naam, haya basi, baada ya kusikia maswala hayo, Idi, hata umesikia kule Tanzania unaalamika sana kuhusu kupanda kwa bei za mafuta eh, kutokana na swala hili hili, tukiangalia basi yale yanayojiri kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii, mojawapo nafikiri hizi teksi za pikipiki piki au hizi pikipiki ambazo zinatumia umeme <laughs> zitapanda zitapata umaarufu mkubwa sana, kwa sababu hivi sasa huko Tanzania naona mimi natanda kweli kweli, watu wakilalamikia kupanda kwa gharama kubwa eh, ya mafuta ya petroli, wanakuambia wese halishikiki, halishikiki kabisa. Yani wese ndio yale mafuta, hii inawaacha mm. watu wengi na maeneo yako ujue, yani yale mafuta ya gari ya petroli, alita wese kule bongo mm halishikiki bei <laughs> yake mbaya. <laughs> Sasa nafikiri za umeme zitapata nani, zitapata umaarufu mkubwa wakizipata, na watengenezaji wa magari wametuahidi kwamba ifikapo elfu mbili na thelathini viwanda vingi eh, vitahakikisha kwamba magari yanakuwa na mfumo ya umeme. Kwa maana hiyo, uh, pengine tutarajii kuona mabadiliko yakifanyika, na mafuta yakiwa yanategemewa zaidi kwenye maswala ya viwanda na kuendesha mitambo mitambo mingine mm, lakini kwenye swala la magari kidogo huku eh, labda wanaweza wakasema jamani, mtu samehe eh, maanake magari ya umeme sasa hivi ndio yanakwenda mbele kwelikweli, yanakwenda mbele na yanahitajika sana kwa sababu yanaokoa. mm -hmm. mm -hmm. Sasa kingine ambacho Sande Shomari uh, kinaendelea kuvuma kwelikweli, unajua uh, hii ndio wiki ambayo m, ligi mbalimbali za soka, si barani ulaya tu hata kule Afrika zinaanza kule nchini Tanzania kinachotamba sana ni wiki ya wananchi. Timu ya Yanga imeanza, mabingwa wa soka Tanzania bara wameanza mchakato ule wa kuzindua rasmi kikosi chao kwa ajili ya msimu wa elfu mbili na ishirini na mbili elfu mbili na ishirini na tatu na na watu ambacho kimewachekesha zaidi ni kwamba mm -hmm. eh, Yanga wamemwalika rasmi Karim Mandonga, huyu bondia ambaye <laughs> ana mkwala kwelikweli, yani ukikutana na uh, Karim Mandonga