Kutoka studio 15, hii ni VOA Express matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa studio nambari 15 voa express inaingia barabarani nikiwa hapa eh, na mwenzangu eh, kenneth bwire lakini atajitaja baadaye mimi naitwa bmj mrithi <laughs> <laughs> naitwa bmj mrithi katika siku ambayo tumekuandalia mengi kuhusu hasa siasa za kenya E, tayari mwenzetu yuko standby mjini Nairobi, Abdu Shakur Abud. Lakini siko peke yangu, umeshanitaja, umeniambia nitajitaja mwenyewe, lakini tayari ushanitaja. Asante msikilizaji kwa kuchagua kusikiliza VOA Express kwenye VOA swahili.com na kwenye redio wa shirika kote Afrika Mashariki na kati duniani. Nimekueleza VOA express.com mengi tu alivyokudokezea BMJ Muridi, tukiangazia uchaguzi mkuu wa Kenya pamoja na maswala mengine kutoka sehemu tofauti duniani. Bila shaka tutakuwa na kama ilivyo ada yetu, barazani ambapo tunakuuliza kwa sababu umefika, unaona kama umefika wakati ufaao kwa serikali kuanzisha mafunzo rasmi kwa ajili ya wanandoa na wachumba ili kuepuka migogoro ambapo, uh, hmm. watu wamekuwa pia wakiuawa katika hmm. e, familia katika vuta ni kuvute zinazoendelea katika e, jamii. Na vilevile tuna swali la leo tunakuuliza maoni yako kuhusu kuteuliwa kwa aliyekuwa kiongozi wa Al Shababu kuwa waziri katika serikali ya Somalia. Tuna mengi, lakini sasa moja kwa moja tuende mpaka mjini Nairobi. Naambiwa kwamba ha hayuko tayari yule mwenzetu aliye huko Nairobi, Abdu Shakur Abud. E, lakini muda si muda tutakwenda kwake kuona ni nini kinachoendelea. Unajua Bwire, e, kule Kenya bila shaka wa, watu wamekuwa wakifuata mm -hmm. E, kwamba cheche e, joto la kisiasa limevika, limefika ile wanaita fever pitch <laughs> umeonaje? C e, yani, sasa ni manifesto zimekuwa zikizungumziwa mm -hmm. wakipiga kampeni lakini sasa ni kila mbinu za lala salama. Kila mtu anaona yeye ndiye anayefaa, hakuna anayeona mwingine anafaa anamfaa zaidi yake, hapana, yeye ndiye anayefaa na muda umefika kuwashauri wapiga kura, kuwaomba mm-hmm. sasa kama inawezekana, uombe zaidi ya kuomba upewe kura, ili wewe unayefaa ndio uwe kiongozi tusi, ndio tusiwe kwamba sisi tunazungumza mambo ya Kenya wakati mtu aliye Kenya yuko nasi kwenye laini ya simu tuungane na mwenzetu uh, sasa Abdu Shakur Abud yuko mjini Nairobi, labda atakuam, atatuambia ako katika mitaa ipi namna hii na uh, tueleze nini kinachoendelea. Karibu Abdu Shakur Abud, nini kipya na uko wapi? Uh, kwa hivi sasa niko Industrial Area, nilikuwa nafatana na magari ya kampeni. Kampeni zinavyoendelea hapa ni kwamba wagombea viti vya bunge na kadhalika Naona mtindo mpya, hawafanyi kampeni katika uwanja, lakini wanachukua magari, wanazunguka mitaani, wakitoa mashati, jeans, pesa na kadhalika. Kwa hivyo niko katika eneo hili, kulikuwa na magari mawili ya watu wa Azimio wanaozunguka, na nimepatana nao, na nimeweza kuona jinsi hali inavyoendelea katika kampeni za uchaguzi hapa Kenya, ikielekea mwendo wa lala salama. Ujumbe wa hao unawafata ni upi kwa wapiga kura? Ujumbe mmoja ni kwamba wafanye wapige kura kwa amani, pasiwe na ghasia. Wengi wanasema watu wajitokeze kwa wingi. Ujumbe huo ni mkubwa. Alafu lakini zaidi, nimeona leo katika maeneo mbalimbali, wagombea viti wanasema msisubutu kufanya ghasia, tukishindwa tumeshindwa, tupige kura kwa wingi, tutapata ushindi. Shakuru, kuna taarifa kwamba tayari serikali imeanza kutuma maafisa wake katika maeneo ambapo inaelezwa huenda, yani, wana ni kama kujitayarisha tu iwapo kutatokea vurugu. Sijui kama unajua lolote kuhusu hilo na pia eh, kuhusu kupelekwa kwa baadhi ya vyombo vifaa vinavyohitajika katika maeneo hasa ya mbali, una taarifa zozote? Yeah, tumepata taarifa kutoka IBC kwamba wanapeleka vifaa sehemu za mbali na mbali na kuna baadhi ya waandishi wameshuhudia wa maafisa wa usalama kwa wingi wakipelekwa maeneo mbalimbali. Mimi mwenyewe sijaona moja, sijashuhudia kitu kama hicho, lakini kufuatana na ripoti tunazozifata manake hapa katika uchaguzi huu imezungumza na IBC, wamesema kuna waandishi habari elfu tano walioandikishwa wa ndani na nje, wamepokea maombi ya waandishi elfu tano. Kwa hivyo waandishi ni wengi, wanaweza kuwa wengine wameona katika maeneo mengine, lakini nimeona ripoti kuhusu kupelekwa kwa maafisa wa usalama katika maeneo ya kupiga kura. Ukitukamilishia Abdu Shakur Abud, tunaelewa kwamba hii leo kumekuwepo na amri ya mahakama kuhusiana na namna IEBC inastahili kuandaa uchaguzi mkuu. Amri hii inasemaje na je, inaenda kinyume na mipangilio iliyokuwepo ama ni amri ambayo inaendana na mipangilio ambayo IEBC ilikuwa nayo tayari? IBC ilikuwa inasema inatumia mpango wa elektroniki, lakini mahakama imesema lazima vile vile watumie namna ya kujiandikisha watu wajitambulishe. Kwa hivyo, sina kwa undani zaidi, nimeona tu habari kwamba mahakama imebadilisha imebadilisha uamuzi huo wa IBC kufanya uandikishaji wakati wa mtu anakuja kupiga kura kutumia elektroniki peke yake, lakini vilevile kumtumia kwa maandishi. Mtu akija na kadi yake hana njia ya elektroniki, anaweza kuandikisha akapiga kura. Mwelekezi wetu anatuambia kwamba. Abdushakur eh, kaa hapo kwenye laini ya simu sekunde chache tu, tunarejea na uh, sehemu nyingine ambapo utakuwa unatuelezea matangazo unayoona katika vyombo vya habari, kwenye mitandao ya kijamii kuelekea siku za lala salama kwenye, eh, kwenye sanduku la kupiga kura. Wewe Kenneti Bwire wa unanambia kwamba una utaalamu wa lugha na nini, huyu anasema songi songi, lakini anavyozungumza hapo sijui anamaanisha nini. kudakuda vijineno si kupayuka, kupayuka <laughs> <laughs> ni, ku... unajua... <laughs> si ni kitu kingine yeah. unaweza kuwa unazungumza. yani unazungumza tu bila, bila kuzingatia lakini udaku, udaku. yani wewe ni kuchukua hapa kwa Aida kupeleka kwa BMJ na kupeleka kwa mwingine havina yani, maana tu. Ni mwanamuziki Maud Elka akishirikiana na Hiro katika wimbo huo Eh, songi songi ambao ulitoka kwa mara ya kwanza eh, hapo mwaka eh, jana nafikiri, mwaka, mwaka, mwaka wa elfu mbili ishirini. Wimbo unapata unaendelea kupata umaarufu kabisa, hasa kwenye Spotify na vilevile kwenye Pandora unaweza kuupata hapo. Abdul Shakur Abud, bila shaka hizi ndio nyimbo za Nairobi na. Abdul Shakur Abud amezisikiliza, lakini tuachane na wimbo kwanza, Abdul Shakur Abud um, tunapoelekea katika siku za lala salama za kupiga kampeni na sisi hapa Washington tumeanza kushuhudia mitandao ya kijamii imejaa matangazo, imejaa jumbe. TikTok, Facebook na mitandao mingine imejaa matangazo kama hayo. Wiki iliyopita kulikuwepo na matamshi kutoka kwa viongozi wa Uiano, sio BMJ, wanaitwa Uiano, tume ya Uiano bila shaka, na walikuwa wamependekeza uh, walikuwa wamesema kwamba huenda ingekuwa katika uwezo wao wangependekeza Facebook ifungwe. Facebook walisema wametoa jumbe, maelfu ya jumbe ama ujumbe kwenye ukurasa wake, ujumbe wa uchochezi. Je, nini unachokiona katika vyombo vya habari na mitandao ya kijamii kuhusiana na matangazo ya kisiasa sasa hivi, Abdu Shakur? Uh, kwa hakika vyombo vya habari, matangazo yao yote yanakuwa katika masuala ya uchaguzi na nimeona kitu kimoja, watu wanaangalia, wachambuzi wanaangalia kila chombo inapendelea upande gani, nani anatangaza muda mrefu Odinga, nani anatangaza muda mrefu Ruto. Kwa hivyo kuna hilo swala ambalo linazungumzwa sana. Je, KTN inapendelea upande gani? Citizen inapendelea upande gani? KBC? kuna mazungumzo hayo. Upande wa mtandao, kila upande unarusha ujumbe wa uzushi, ambao kuna maneno makali makali yanajitokeza. Uh, mwisho tume hiyo uiano imesema hawawezi kufunga mitandao siku ya uchaguzi, lakini wameonya kwamba lazima maneno ya matusi. Facebook wameambiwa watu, wajaribu kutoa. Facebook imesema wanatoa. Kuna maneno ambayo watu wamesema yanasababisha kuchochea hali ya wasiwasi. Watu wamekuwa nilipofika hapa, kila kitu, mtu anasema kuna hali ya wasiwasi wa ghasia, kwa sababu mashambulio yamekuwa makali mm -hmm, kwenye mitandao. Kwa hivyo vyombo mbalimbali vinajaribu kuangalia vipi wanaweza kupunguza matangazo hayo au ujumbe huo ambao ni wa ma, ujumbe mkali Wakil... jana nimezungumza mm, na mtu ambaye anawakilisha Google, anasema wanawake hasa wagombea kiti wamekuwa kinyanyaswa sana. Kwenye mitandao. Na, okay, tume, muda wetu umekwisha Abdu Shakur Abud, na najua eh, mwenzangu Kenneth Bwire alikuwa anaandaa stori hii kuhusu jinsi matangazo yanavyoendelea huko eh, vibandiko huko eh, yale maposters na nini. Labda kwa sekunde chache, hali ikoje kwa ujumla wake, hasa hapo Nairobi, kwa sababu hiki ni kipindi ambapo eh, watu wanatengeza hela sana, wakwa eh, kutayarisha matangazo haya bila shaka watu wanatengeneza pesa chungu nzima, nafikiri wanasema hao watu wa matangazo wanapata pesa chungu nzima. Utaangalia ya mabango makubwa makubwa kwelikweli, yapo ya wagombea wa kila aina, lakini vilevile utakuta watu wa matangazo muziki, hasa unacheza mchezo, unapata nafasi kubwa sana katika kampeni hizi. Maanake magari ya kampeni yanayozunguka, unasikia muziki peke yake kwa wingi mm-hmm. Kwa hivyo kila upande nafikiri wanapata pesa kwa suala hilo bila shaka, bila shaka. Na Abdu Shakur Abudi kama alivyosema hapo, amezungumza na Esther Pasaris ambaye ni mgombea Ee, wa uh, baadhi ya viti huko Nairobi na kwa sasa ni mwakilishi wa wanawake katika jimbo hilo. Unaweza kutazama katika kipindi chetu cha Duniani Leo kwenye televisheni baadaye kidogo. Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, habari za dunia. E, kundi la wataalam wa Umoja wa Mataifa limesema lina ushahidi wa kutosha kwamba vikosi vya Rwanda vimefanya operesheni za kijeshi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kati ya mwaka 2021 mwezi Novemba mpaka Julai mwaka huu wa 2022, na kwamba Rwanda imesaidia kundi la waasi la M23 kufanya mashambulizi yake. Madai hayo yalikuwepo katika ripoti ya siri ambayo shirika la habari la Reuters imeiona leo Alhamisi. Katibu mkuu wa NATO Jens Stoltenberg leo amesema ushirika huo wa kijeshi wa mataifa magharibi imeingia katika jukumu la pamoja kusaidia Ukraini katika mapambano dhidi ya uvamizi wa Rusia na kuzuia mgogoro huo kusambaa na kuwa vita dhidi ya Rusia na NATO. Akiongea katika kambi ya majira ya joto nchini mwake Norway, Stoltenberg amesema NATO ina jukumu la kides la kuisaidia Ukraine na watu wa Ukraine ambao wamekuwa wakikabiliwa na vita. China imefyatua makombora 11 katika eneo la bahari kuzunguka kisiwa cha Taiwan hii leo kwa mujibu wa serikali ya Taiwan, ikiwa ni siku moja tu baada ya spika wa baraza la wawakilishi la Marekani, Nancy Pelosi, kukamilisha ziara yake ambayo imeikasirisha Beijing. Jeshi la China lilifyatua makombora ya Donfeng katika eh, eneo la bahari karibu na mwambao wa mashariki kusini na kaskazini mwa Taiwan mchana wa leo, imesema wizara ya ulinzi ya Taiwan. Waziri mkuu wa Armenia ametoa mashaka yake kuhusu jukumu la walinda amani wa Russia waliopo katika eneo lenye mgogoro wa Nagorno Karabakh, baada ya ghasia mpya kusababisha vifo wa vya wanajeshi watatu. Ukosolowaji huo wa nadra wa mshirika wa Moscow umekuja baada ya kuongezeka wasiwasi siku ya Jumatano katika eneo la milima lenye mgogoro ambalo lina idadi kubwa ya watu wa Armenia. <tune> Maisha ni yangu, we shughulika na yako. Napenda za kwangu, we shughulika na kwako. Mimi sipangwingwi, sipangwingwi, mimi sipangwingwi. Watu wanapenda kupangwa na wengine kupangana, hili neno ambalo ghafla <laughs> lilikuja tu likaanza tu kusikika mtaani, sipangwingwi, sipangwingwi likawa ni muziki unavuma, likapigwa marufuku kutumika Kenya, likafika mahakamani, likaambiwa kwamba hapana, hilo neno liendelee kutumika na linatumikwa sipangwi ngwi mimi. <laughs> Safi kabisa hata hapa studio. <laughs> sidhani sidhani kama tuna pangwangwa, hakuna. <laughs> Yeah, mtu anastahili kukuamulia maisha yako, sio? Bila shaka shughulika na yako ni shughulike na yako ni ujumbe mwafaka sana, hasa wakati ambapo kuna watu wengi wana, wanaacha shughuli zao wanaanza kupangia wengine. <laughs> <laughs> Unakuta mtu hata anakufa njaa akipanga mambo ya ma, mwingine. Sasa unashangaa e, yako ujamaliza kujibebea mzigo si wako. <laughs> Basi msikilizaji, mziki huo e, wake Exray Taniua wakishirikiana na Trio Mio e, wanakwambia si pangwingu, unatupeleka kwenye swali letu la barazani, ambapo tunauliza umefika wakati mwafaka kwa serikali kuanzisha mafunzo rasmi ili e, ku Eh, saidia ili wanandoa na wachumba waache migogoro ambayo saa zingine inapelekea mpaka mauaji, na sasa hao wenye wako serikalini sinao vilevile, huenda wako katika matatizo kama <laughs> <laughs> eh, nakumbuka nchini Rwanda kuna wakati mmoja ambapo Rais Paul Kagame alimfuta waziri kazi uh -huh. kwa kuwa na migogoro ya nyumbani Ala. Eh, alimfuta kazi miaka mitatu iliyopita nafikiri na naona uh, Kenese unajua suala hili ila tuna, hata kama tunacheka hapa, lakini sio kwamba tunatania mm, au yeah, kulifanya kwamba ni nyepesi. Linakuwa linajirudia kila wakati unapata mm-hmm. mmoja amemuua mwingine, tukikaakaa hata baada ya kuuliza maswali haya, hasa kwa barazani, unakuta kila wakati hili linajirudia, na wala sio kwa nchi moja, inakuwa ni kila bahali. Mi huwa nashindwa ni kwamba wewe hisia za mwingine zikusumbue zaidi. Mko katika uhusiano wa kimapenzi lakini yale mwingine anafikiria yakusumbue zaidi, ufike kiasi cha kufikiria kumwondoa uhai? Shughuli, achana na ule mtu basi. Wasikilizaji wanasemaje? Naona huyu Ramadhani mm -hmm. Matala anasema anatoka kule tao ngoma Temeke, anasema hakuna sababu ya kuanzisha hayo mafunzo, kwani migogoro ni sehemu ya maisha na viumbe hai E, na sababu ya migogoro ni, ni nyingi na zinatofautiana. Ni maoni yake huyo Simoni Mashimba Malima, anasema yuko Mkwajuni, Songwe, Tanzania. Maoni yake haya, anasema kwa serikali wala haitaweza lolote hapa mm -hmm. bali wanaofungisha ndoa makanisani, misikitini mm -hmm. na sehemu zingine za ibada ama zile ndoa za kijamii wahubiri amani na upendo ili vidumishwe na kuaminiana zaidi katika ndoa. Ila kwa vizazi vya sasa, anasisitiza Simoni, vina changamoto. Wakitoka kanisani, yanaibuka maneno kwenye ndoa, wanatesana, wamesahau tena yale ambao wamefundishwa. Safi kabisa, tumalizie kwa sababu muda nao nakimbia na, na tuwaache wengine pia endelee kuchangia hapo kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Tumalizie na huyu Ngasa Hamisi anasema, nasubiria mafunzo hayo ili tujue namna ya kuishi na wenza wetu na madhara ya kuwa mbali na wenzetu, ikiwa uh, ubize na majukumu na kutoshiriki tendo la ndoa na wenzetu, ni mambo ambayo yanaleta matatizo. Ni maoni yake huyu Ngasa Hamisi. Jenga mwili na ukinywa maji alafu unywe pombe, ukishamaliza weka ugali kula. <laughs> <laughs> Usisahau. <laughs> Nakwambia, ni mwanamuziki huyu Biene anajulikana sana kwa sababu ya mm, eh, ushirikiano alionao na kundi lake lile la Sauti Sol mm. Hapo wanashirikiana na Arun Rimboy na uh, Kenneth Bwire, unajua huyu Bien kafungua mahali pa starehe kule Nairobi, wanaita mgahawa, unaitwa Manhattan. Ndio maana <laughs> naimba hivi, watu waenda kunywa kule juu, labda ndo sababu <laughs> mbwembwe. Ndio rekodi, msikilizaji, nagonga ndani ya VOA Express, dakika kama saba hivi timie. Safi kabisa, tuende kwenye story ambayo tulikuarifu hapo mwanzo kwamba kuna huyu mkurugenzi wa kampuni ya Millennium Stars Entertainment kule nchini Tanzania, anaitwa Josiah Charles ambaye ameanzisha e, au kampuni yake imeanzisha tuzo za kuwaenzi au kuwatuza wanamziki e, wana, wanasema kwamba inaitwa bongo uh, music uh, uh, uh, uh, tuzo za bongo music ambazo uh, zimeanza uh, mchakato wake umeanza mwezi huu na utaendelea mpaka mwishoni mwa mwaka, na Josaya Charles anajiunga nasi moja kwa moja. Josaya, kwanza unasikia hapo nina sita sita, kwa sababu sitaki niharibu hii story. Hebu tueleze hizi eh, tuzo ni nini hasa na madhumuni yake hasa ni nini? Tuzo za Bongo Music Award ni tuzo ambazo zinatolewa kwa wasanii wa muziki kutoka nchini Tanzania, ambazo zinalenga kuthamini ama kupongeza kazi nzuri ya sanaa ambayo imekuwa ikifanywa na wasanii wa muziki kutoka nchini Tanzania. Na hii ni kutokana na kwamba kwa kipindi kirefu kulikuwa kuna changamoto ya kutokuwepo kwa tuzo hii za muziki mpaka, uh, ambapo, uh, mwaka jana wakati ukifanya maandalizi ya tuzo hizi, uh, ndipo angalau serikali imeweza kuonyesha jitihada ya kuweza kuunga mkono kwa kuanzisha tuzo za Tanzania Music Award. Kwao sisi kama sekta binafsi tunaona tuna fursa ya kuweza kuandaa tuzo hizi kwa ajili ya kuweza kusupport ama kupongeza kazi nzuri ambayo inafanywa na wasanii wa muziki kutoka nchini. Na unatarajia kwamba wale ambao watapata tuzo hizi watafaidika vipi baada ya hapo? Uh, kitu kikubwa kwenye tuzo kwanza ni uh, tuzo ambayo imetolewa kwa kufanya research ama kufanya utafiti na kujua kwamba mtu fulani anastahili kupata tuzo. Kwanza ile legacy yake ya kuthamini kwamba huyu mtu amefanya kazi nzuri na inastahili kupongezwa ni historia ya muda mrefu. Kwa kipindi hiki ambacho tumeanzisha tuzo hizi uh, kwanza kwa sababu ni mwanzo kabisa, bado tunafanya jitihada ya kutafuta wadhamini tofauti tofauti, kuhakikisha kwamba tunaweza kupata aina tofauti tofauti za motisha kwa wasanii watakao shiriki tuzo lakini jambo la muhimu ambalo sisi tunaipa kipaumbele ni kutoa tuzo kwa wasanii wanaostahili ili iwe heshima kwa vizazi na vizazi. E, kumekuwa tuzo kama hizi sio tu hapo Tanzania, lakini pia nchi zingine za Afrika mashariki na Kati, na e, moja ya e, malalamiko ambayo tumeyasikia ni kwamba huwa mara nyingi e, wale wasanii walio kule vijijini mbali kabisa awa, awa, hawafikiwi. Sasa sijui kama hili litaangazia suala hilo kuhakikisha kwamba kuna usawa. Kwa tuzo za Bongo Music Awards tumetoa fursa sawa kwa wasanii wote nchini Tanzania kuweza kufikiwa, cha kwanza tukiwa tumetumia mfumo wa kielektroniki ambao unaweza kupokea taarifa kutoka maeneo yote nchini Tanzania, lakini pia tuki, uh, tukiweza kufikisha taarifa kupitia vyombo vya habari vya hapa hapa nchini Tanzania na mitandao ya kijamii kuhakikisha kwamba wasanii kutoka kila kona ya nchi hii wanaweza kupata taarifa na kuweza kushiriki kwenye mchakato uh, wa waku, uh, kushiriki kwenye tuzo za Bongo Music Awards. Mwisho, toa wito kwa sekunde chache kwa wasanii ambao labda walikuwa wajasikia lakini wangependa kushiriki. Nitoe wito kwa wasanii uh, kote nchini Tanzania kuweza kujitokeza kwa wingi kuweza kushiriki kwenye mchakato wa tuzo hizi za Bongo Music Award. Ni wazi kwamba tumeanza kufanya nomination kuanzia tarehe moja mwezi wa nane ama kufanya mapendekezo, lakini bado wasanii uh, wanayo fursa ya kuweza kuendelea kujisajili kupitia mfumo wetu uh, lakini pia kuweza uh, kushiriki hata wao wenyewe kupendekeza wasanii wenzao ambao wanaamini wana sifa na vigezo vya kuweza kushiriki kwenye tuzo zetu za Bongo Music Awards. Shukran sana Josai. Ias Charles, mkurugenzi wa kampuni ya Millennium Stars Entertainment nchini Tanzania, Kenneth Bwire. Ni hatua nzuri hiyo, si ndio? Sana, ni nzuri kabisa. Wasanii wakitunga mashairi, wengine analiwaza kama huyu akunywa maji, huyo. Si umeona wimbo ukuwa mzuri sana. Safi kabisa, msikilizaji, naona umefika wakati ambapo watu naangalia nini kinavuma kwenye mitandao ya kijamii mm. na ikua, naona unapekuapekua huko na muda unakimbia. Kuna kitu kimoja kimeniguza hapa, kuna mgombea mwenza anaitwa Justina Wamae, huyu ni Just, Justina Wamae ni mgombea mwenza wa profesa Wajakoya. mm -hmm. Sasa yeye jana akatoka eh, waziwazi akasema kwamba kuna minong'ono ndani ya chama kwamba, uh, mgombea wa Jakoya anapanga kutangaza kwamba anamuunga mkono Raila Odinga. mm -hmm. Na kumaliza ile fununu ambayo imekuwepo kwamba amekuwa ni mtu amewekwa kufanyia Odinga kampeni Wamaye akasema hilo likifanyika, na mimi nitaenda njia nyingine. Sasa namwona hapa kwenye trends 24 za Twitter nchini Kenya mm -hmm. Justina Wamaye anatamba zaidi, anavuma sana, lakini Wajakoya mwenyewe wa amesema kwamba hakuna e, watakwenda mpaka mwisho e, na ni kitu cha kusubiri tu kuona kama ni kweli watakwenda mpaka mwisho kama ambavyo anasema Wajakoya au kama vile anavyosema Justina Wamaye mgombea mwenza Itakuwa kuwaje? Tuangalie swali, swali la leo tunauliza nini e. Kenneth Bwire, nini maoni yako msikilizaji, juu ya kuteuliwa kwa aliyekuwa kiongozi wa Al Shabab kuwa waziri katika serikali ya Somalia? Adhumani Muhammad anasema kwamba huo ni mwendelezo wa serikali ya Somalia kuwa e, kuwanunua viongozi wa Al Shabab. Hata mwanzilishi wake e, alinunuliwa na serikali ya Kenya kisha akapewa uraisi wa Somalia. Tatizo ni kwamba hili kundi lina wafuasi wengi ndani na nje ya Somalia kwenyewe. Simon Mwaduna anasema labda serikali ya Somalia ilifikiria mara mbili kuhusiana na mgogoro uliodumu miaka nenda miaka rudi, tangia Rais Said Bara alipongatuliwa uongozini na taifa hilo kukosa mwelekeo dhabiti, na labda wanadhani kwamba kwa, kwa kumteua huyu wataweza kutuliza makali ya Alshababu na kujenga taifa hilo. Msikilizaji, endelea kuchangia hapo hapo ambapo tumeona hayo yakiandikwa. Naona muda wetu umekwisha. Matangazo ya VOA Express leo amesimamia na Mary Mgawe, hapa studio nimeshirikiana na Kennes Bwire, mimi naitwa BMJ Mridhi, upande wa pili tumekuwa naye Aida Isa. Tunakutakia jioni njema kutoka hapa Washington.