Karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA. Naitwa Kenneth Bwire. Sehemu ya kwanza, tunaangazia matayarisho ya tume ya uchaguzi nchini Kenya, IEBC, ambapo imeahidi kwamba itawapa Wakenya matokeo ya uchaguzi yaliyo huru na haki. Vilevile tutaangazia ujumbe ambao unaendelea kuenezwa katika mitandao ya kijamii na vyombo vya habari vya kawaida baada ya siku za kampeni kuelekea kukamilika na hivyo wagombea wanatumia mitandao ya kijamii kueneza ujumbe, wengi wakisema kwamba ni ujumbe wa chuki na wa kueneza taharuki. Tume ya uchaguzi IEBC sasa ndiyo inayoangaziwa sana nchini Kenya kuelekea uchaguzi mkuu, namna ambavyo imejitayarisha kuandaa uchaguzi ulio huru na haki. Mwenyekiti wa tume hiyo Wafula Chebukati amekuwa akizungumza na waandishi wa habari kuhakikishia taifa hilo kwamba tume yake inaendelea kuweka mikakati itakayoasilisha uchaguzi ambao Wakenya wataridhika na, uchaguzi ambao hautakuwa na dosari yoyote. Hii pia inatilia maanani amri ya mahakama kuu ya mwaka 2017 kwamba tume hiyo inastahili kuandaa uchaguzi kwa njia ambayo itakuwa rahisi kwa kila mtu kuelewa. Hivi karibuni tume hiyo imekuwa ikiandaa mikutano na wagombea mbalimbali mbali, hasa wagombea wa viti vya urais au wakilishi wao, kuwahakikishia kwamba uchaguzi ambao unaandaliwa utakuwa huru na haki. Naungana na, na mwandishi wetu Abdu Shakur Abud akiwa Nairobi, Kenya. Shakur, ni ishara zipi ambazo tume ya IEBC imeonyesha kuhakikishia Wakenya kwamba inachoandaa na itakachotangaza baada ya tarehe tisa, au tarehe tisa kitakuwa kilicho haki? Ishara ni kwamba hii leo ametangaza kwamba vifaa mwisho, yani vya mwisho vilivyokuwa vikisubiriwa kutoka nje, yani vyeti vya kupiga kura vimeshafika. Lakini jambo moja ni kwamba IEBC kwa wiki hii nzima wamekuwa wakikutana na mada, wadau wote wanaohusika na uchaguzi kuwaonyesha vyombo. Waandishi wa habari tulikutana nao siku ya Jumatatu. Leo hii wafuatiliaji wa kimataifa walipokelewa na IEBC na wakaeleza namna wamekuwa tayari kufanya Uta, uchaguzi huu muhimu wa tarehe tisa Agosti. Kwa hivyo namna wanavyofanya, namna wanavyokutana na waandishi wa habari kila siku wanapopata mambo mepya, ni ishara kwamba wako na utaarifu na hatujui inaweza kuwa na kasoro, lakini yale tunayoona ni kwamba wanaonyesha hadharani utaarifu wao, wanaita makundi mbalimbali mbali, wadau mbalimbali mbali. Kuwaonyesha na kuwaeleza vipi uchaguzi utafanyika, na wametangaza wiki hii kwamba hapata kuwa na matatizo, wameshaona upungufu zilizoko, wamerekebisha na hivyo wako tayari. Mambo gani hayo ambayo wanawaambia waandishi wa habari ama makundi mbalimbali wanapokutana nayo, wanawaeleza nini ambacho wanataka labda kusikia kitu anachoeleza anaonyesha vifaa vyao vya elektroniki ambao itachukuliwa kuchu, itatumiwa katika uchaguzi huu, vipi vinafanya kazi. Wanaonyesha vipi watu watapiga kura, vipi watu wakifika kituo cha kupiga kura wanaandikishwa, wanaangaliwa vipi jina lao na mahala wanapotoka mahala wanapo lazima wapige kura, wanaonesha vipi kura zitakavyopigwa, vipi kura zitakusanyiwa. Halafu vile vile wataonesha, wanaonesha jinsi hesabu zitakazofanyika na jinsi mashini zile zimechukuliwa kila aina ya kinga kuhakikisha kwamba hakuna wizi inaweza kutokea. Na wachambuzi wengi nimezungumza nao, baada ya hali hiyo namna alivyotueleza ni kwamba unaona kwamba nafasi au mwanya wa wizi wa kura ni mdogo sana, lakini kama tunavyojua kila uchaguzi una matokeo yake tofauti. Kwa hivyo wao wanaonyesha vifaa walionazo, namna wamejitayarisha na vipi vifaa hivyo vinafanya kazi na utaratibu toka mtu kupiga kura mpaka kura kuhesabiwa na mpaka kutangazwa, namna wamejitayarisha. Hii leo pia imetolewa amri ya mahakama ambayo inaagiza IEBC kutumia daftari la wapiga kura, yani lile la karatasi manyo. IEBC ilikuwa imesema kwamba itatumia zaidi mitambo ya kidijitali na endapo inafeli ndio irudi kutumia zile za karatasi. Kwa namna yoyote, hili linabadilisha mpango wao wamezungumzia suala hilo kwamba wako tayari, pindi mashine haitofanya kazi watatumia daftari la kawaida lililokuwa akitumika zamani. Kwa hivyo uamuzi wa mahakama hivi sasa kuambia wa, watumie daftari vilevile vile, ni kwamba wanabidi kuchukua mkakati mwingine kutoa daftari zile kuwa tayari, maanake walikuwa tayari wana daftari hizo pindi patokea kasoro. Kwa hivyo hatujui watasema nini, lakini kwa vile walikuwa tayari, pindi pakitokea matatizo au hitilafu, wangegeukia daftari na karatasi za zamani kama walivyokuwa piga kura. Kwa hivyo mtu anafikiria, atadhani kwamba labda kutakuwa na kuchelewa kidogo au kitu kama hicho, lakini wako tayari, inavyoonekana. Mtu anaweza kufikiria Abdu Shakuru, kwamba kwa sababu ni elektroniki na daftari ama zile karatasi zitatumika tu kama ile mitambo imefeli. Basi mtu anaweza tokezea na akafanya makusudi mitambo ikafeli. Hili kwa namna yoyote limetiliwa maanani, wamezungumzia makamishna kwa vikao, kwa namna yoyote wamezungumzia suala hilo, wamesema mtandao wao utakuwa thabiti. Mfumo wa umeme vilevile, wanahakikisha kwamba kila mahala ambapo umeme unahitajika kuna majenereta na kadhalika. Kwa hivyo wamezungumzia na usalama wa mtandao vilevile, wamesema wako tayari kabisa, wanashirikiana na makampuni ya kigeni kuhakikisha kwamba hakuna udukuzi unaweza kufanyika. Lakini kama tunavyoona Marekani udukuzi unatokea, hapa haiwezi kuwa kitu cha ajabu kuna hili suala kwamba labda mwaka elfu mbili kumi na saba hawa makamishna uh, wakiongozwa na Wafula Chebukati, ndipo walikuwa wameingia ofisini, hawajajua vizuri namna ya kujipanga sawasawa sawa, kutekeleza uchaguzi. Na baada ya miaka mingine mitano, miaka kumi sana, eh, sasa huenda wana uzoefu hili kwa namna yoyote, wachambuzi wanasema linaweza changia IBC kuwa na imani kabisa kwa kazi wanaoifanya, ama kwa kuchelewa pia kuongezewa makamishna, na pia kwa namna nyingine uh, kunaweza tatiza shughuli yao, kama ulivyosema, ujuzi wao wa miaka hii kumi itawapa nguvu. Nafikiri wana uwezo, wamepata maarifa zaidi namna ya kutumia mfumo huu, ndo maana wameweza kuendelea nao na kuweza kufika katika ile hatua kwamba wanahakikisha wanaweza kutumia mfumo wa elektroniki hivi sasa kuliko elfu mbili kumi na saba. Kwa hivyo nadhani hali hiyo inawezekana kutokana na uzoefu na kutokana na teknolojia imeendelea, na vijana wako wengi ambao wanasoma teknolojia mpya. Kwa hivyo hali hii inawasaidia sana Ukili inganisha teknolojia mwaka elfu mbili kumi na saba na teknolojia iliyopo hivi sasa ya mtandao, kuna tofauti kubwa kabisa. Kwa hivyo kuna maendeleo makubwa katika teknolojia ambayo itawasaidia vilevile kuhakikisha kwamba kazi zao zinafanyika, lakini ni swala ambalo inabidi kuangaliwa kwa makini zaidi, hili suala la kwamba waandishi wa habari ama vyombo vya habari navyo vitakuwa na uwezo wa kukusanya hesabu ya kura na kujumulisha pamoja Wanasiasa watakuwa na uwezo huo. Ni kueneza hali ya kuwa na uwazi ama ni swala ambalo limekuja baada ya shinikizo? Kwa upande mmoja walitaka uwazi, na upande mwingine ni suala la shinikizo zaidi. Wametokana na maujuzi uliotokea siku za nyuma. Unakumbuka siku ile, wakati wa Kibaki na Raila, watu wakasema kwamba ameibiwa kura na kadhalika. Kwa hivyo wanataka kuwa na uwazi zaidi. Kwa hivyo nafikiri, wameweza kufikiria, kulikuwa na shinikizo, ni mchanganyiko wa mambo hayo mawili na kuwasababisha kufanya kitu kama hicho. Imeongeza imani kwa mpiga kura. Ukiuliza wapiga kura wa Kenya, mpaka hivi sasa nafikiri wamegawika juu ya swala hilo. Inategemea e, unazungumza na nani. Kuna angali kuna wasiwasi kidogo ikiwa IBC na inaaminika, lakini nafikiri kwa Wakenya wengi utakuta kwamba wana imani kwa sehemu kubwa kwamba kazi zinazofanyika, lakini katika nchi za Kiafrika wanaona kwamba hali inaweza kubadilika wakati wowote, lakini ukisema kwa ujumla, Wakenya wengi wana imani kwamba IBC imepata uzoefu na utaalamu na teknolojia ya kuweza kufanya uchaguzi ufanyike wa huru na haki. Mwisho wagombea wakuu kwa namna yoyote wamesikika wakisema wako tayari kuunga mkono yatakayotangazwa na IBC. Sijaona popote wakisema kwamba wamesema kitu kama hicho. Ni Abdu Shakur Abud, mhariri wetu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, yupo Nairobi, Kenya, kusimamia matangazo ya moja kwa moja na chote kinachotokea kutoka Kenya katika uchaguzi huu mkuu. Tutakuwa naye kwa wakati huu wote hadi matangazo yatakapotangazwa ya, ya matokeo ya kura, na baada ya hayo, asante Abdu Shakur kwa kazi njema. Unasikiliza Kwa Undani. Nakamilisha sehemu ya kwanza, muda si mrefu unarejea na sehemu ya pili. Hii ni sehemu ya pili ya kwa undani kutoka sauti Amerika, VOA. Msikilizaji, zikiwa zimesalia siku chache kuelekea uchaguzi mkuu wa Kenya, kunaendelea kuongezeka ujumbe ambao unatajwa kuwa propaganda ama chuki katika mitandao ya kijamii na katika vyombo vya habari vya kawaida. Kampuni ya Facebook imetangaza kuondoa maelfu ya ujumbe ambao umetajwa kuwa ni wa kueneza chuki na wa kutaka kugawanya taifa hilo. Vilevile tetesi zimewasilishwa ama malalamishi yamewasilishwa kwa tume ya uwiano NIC ya Kenya, ikiwemo wanasiasa wa mrengo ya juu zaidi kueneza ujumbe wa chuki kwenye mitandao yao ya kijamii. Tume ya mawasiliano MCK vilevile imeripoti kwamba kuna wanasiasa ambao wanaeneza ujumbe ambao una utata kwenye E, vyombo vya habari. Vyama vya kisiasa nao vilevile vimewasilisha malalamishi na kuwataja baadhi ya wanasiasa na ujumbe unaoenezwa. Kampuni ya TikTok imetajwa zaidi kueneza video ambazo zimetengenezwa kwa njia ya kueneza ujumbe wa uchochezi. Mwandishi wetu wa Nairobi Jason Nyakundi ameandaa ripoti ifuatayo inayoangazia hilo kwa undani zaidi. mirengo inayoongoza katika kinyang'anyiro uchaguzi wa urais za makamu wa rais William Ruto wa Kenya Kwanza na Raila Odinga wa Azimio inaonekana kutumia mbinu chafu na kuongeza joto la kisiasa siku nne tu kabla uchaguzi mkuu wa Agosti 9 na kabla tarehe ya mwisho ya siku ya Jumamosi ya ya kufanyika mikutano ya kampeni. Huku kasi ya kampeni ikiongezeka katika muda wa wiki mbili zilizopita, mirengo yote miwili ya Ruto na Odinga ilionekana kuweka kando manifesto zao na kuanza kukabiliana kwa maneno makali, kashfa na kila aina ya madai ambayo hayajathibitishwa. Wachanganuzi wa siasa wanasema wanasiasa wakiongozwa na rais Uhuru Kenyatta, naibu rais William Ruto na mwaniaji wa urais wa azimio Raila Odinga wamegeukia uvumi baada ya kuishiwa na mawazo kuhusu sera ambazo wanashikilia. Mtaalamu wa masuala ya utawala na mchanganuzi wa siasa Javas Bigambo anasema kinachoshuhudiwa kwa sasa ni tofauti kubwa zilizopo kati ya Kenyatta na Ruto, majibizano, vuta ni kuvuta ambayo iliyopo katika serikali ya Jubilee haswa kati ya rais Kenyatta na naibu wake William Ruto ni masuala ambayo yametokana na hisia zao tofauti na matamanio yao kuhusu urithi wa kisiasa wa bwana Uhuru Kenyatta, kwamba nani ambaye atakuwa rais. Bwana William Ruto ambaye ni mwanachini mwana chini ama naibu wa rais Uhuru Kenyatta ametangaza kitambo sana azma yake ya kuwa rais na akaanza kampeni zake mapema. Uhuru Kenyatta naye akatangaza na kwamba amesisitiza angependelea Raila Odinga awe ni mrithi wake, Raila Odinga ambaye alikuwa mpinzani wake mkuu. Na haya yote kwa hivyo yameleta tofauti kubwa sana za kisiasa kati ya vigogo hawa wawili, Uhuru Kenyatta na naibu wake William Ruto, na hiyo ikaibua ama ikatengeneza mirengo miwili mikubwa tofauti ya kisiasa kufuatana na masuala ya urithi huu kwa uchaguzi mkuu huu ambao utafanyika wiki ijayo. Na kwa sababu ya tofauti hizo, kumekuwa sasa na chuki ambazo zimeibuka. Bwana Uhuru Kenyatta pia asipendelee kwamba naibu wake aweze kuwa na ushawishi mkubwa na kupata ufuasi kutoka eneo la Mlima Kenya ambako yeye ndiye anatoka, na bwana William Ruto naye kwa njia zake uh, za kisiasa ametengeneza, amekuwa na mikondo na akaingia na amekuwa na katika eneo la Mlima Kenya ambako bwana Kenyatta anatoka na amekuwa na ushawishi mkubwa sana na bwana Kenyatta naye amejaribu pia kuwa na ushawishi ama kujaribu kueleza wananchi kutoka mbe mbali, e, pembe mbalimbali mbali za nchi haswa eneo pia ambako anakotoka kwamba wamuunge mkono bwana Raila Odinga isitoshe uh, bwana Kenyatta rais ambaye anaondoka amezidi kutamkwa na kueleza kuwa tofauti zake na naibu wake William Ruto zimekuwa kwa sababu ya utawala, masuala ya maadili, na amezidi kugusia kwa njia fiche bila kumtaja jina, lakini akielekeza kidole kuwa naibu wake na waendani wake ni watu ambao ni wafisadi, na kwamba hawakuwa wanachangia katika masuala ya utawala kwa njia iliyo wazi, kwa mujibu wa sheria na njia ya kuwajibika. Kwa hivyo Bwana Kenyatta anazidi kumtambua ama kumnyoshea kidole naibu yake ki William Ruto kama kiongozi ambaye hapendi kuwajibika na hapendi maadili uh, na utawala mwema, na Bwana Ruto naye amezidi kumrushia maneno Bwana Kenyatta, akimsihi kwamba aachane na masuala ya siasa za urithi, wenyewe wapambane na, uh, na Bwana Odinga. Kwa hivyo haya yote yamegawanya nchi sasa katikati kisiasa, kwa sababu ya misimamo mikali ya viongozi hawa wawili baadhi ya jumbe zenye uvumi ambazo zimekuwa zikienezwa zinalenga kuzua shaka kuhusu kuwepo kwa uchaguzi wa kweli na haki jambo ambalo wadadisi wanasema lina uwezo wa kuchochea ghasia watakaoshinda wakidai kuwepo kwa udanganyifu wiki mbili zilizopita kulizuka uvumi kuwahusu raia watatu wa venezuela waliodaiwa kuingiza vifaa vya kura nchini kwa njia haramu wakati huo huo idara ya polisi ikiongozwa na inspekta jenerali hilary mutiambai na mkurugenzi wa DCI George Kinoti ilidai huenda kulikuwa na njama ya kuiba kura, lakini baadaye walikutana na mwenyekiti wa IEBC Wafula Chibukati na kutangaza kuwa walisuluhisha jambo hilo. Madai hayo ya wizi wa kura yalizidi pale iliposemekana kuwa huenda mrengo wa Kenya Kwanza ulikuwa umeunda njama ya kuiba kura kupitia Uganda. Kenya Kwanza nao wamewakemea machifu na kudai kwamba wanatumiwa na mawaziri Fred Matiangi wa usalama na Jo Msheru wa mawasiliano kuiba kura kwa niaba ya mwaniaji wa Azimio Raila Odinga. Kenya Kwanza pia umekuwa akisambaza uvumi kuwa bwana Odinga atamaliza Ukristo akishinda urais. Wiki iliyopita rais Uhuru Kenyatta alikuwa na mkutano wa faragha wa viongozi mjini Nakuru, ambapo baadaye Dr Ruto alidai kuna njama ya rais kumuua yeye na watoto wake. Rais Kenyatta, hata hivyo, alipuuza madai hayo. Bwana Bigambo anasema kwamba tofauti hizi za kisiasa pia zimechangia kudunishwa kwa ofisi kuu serikalini katika, tukiweka katika mizani ya utawala ambao unaleta uwiano katika nchi na utulivu kati ya wananchi. Matamshi na chembechembe chembe za moto ya kisiasa ambayo wanazidi kutupiana vigogo hao wa kisiasa, inadunisha juhudi zote za uwiano, kwa sababu hata katika maombi ya kitaifa ya kiamsha kinywa kitaifa ile ambayo imekuwa ni prayer, national prayer breakfast ambayo imezidi kuwepo, japokuwa viongozi hawa wamezidi kuhudhuria maombi hayo ya kiamsha kinywa, katika maombi hayo wamezidi kurushiana maneno na kuvuta katika upande uh, tofauti tofauti. Mvutano huu unadunisha pia hadhi ambayo inastahili kuwepo katika afisi ambazo viongozi hawa bado wanashikilia. Kwa mfano hadhi ya afisi ya, ya rais hadhi ya afisi wa naibu wa rais na hadhi hata katika afisi uh, za mawaziri, kwa sababu tumezidi kuona kuwa, kuwa hata mawaziri sasa hivi wamepuzulia mbali bwana uh, Ruto wanamdunisha, wakizungumza kuhusu masuala ya naibu wa rais, wanazungumza kwa njia ambayo haileti hadhi, haitambui na haiheshimu ofisi hizo. Kwa hivyo kwa sababu ya siasa za urithi, tumeona kuwa viongozi hawa, wale ambao wako katika ulingo wa kisiasa na wale ambao ni katika baraza la mawaziri, wanadunisha afisi ambazo wana wako ndani wakati huu, na kududisha afisi hizo, wanadunisha uzito ambao katiba imepeana katika afisi hizo, ule kutambua afisi hizo kwamba ni afisi ambazo zina hadhi fulani ambayo kila mwananchi na kila mtu inafaa azitambue. Kwa hivyo sasa hivi, kwa mfano, katiba inasema kuwa pale ambapo rais hana uwezo wa kutekeleza majukumu yake ama ajiuzulu, ama kwa bahati mbaya aage dunia, naibu wa rais atachukua hatamu za uongozi. Kwa hivyo, wakati huu ambapo kumekuwa na vuta ni kuvute, mawaziri wakimdunisha uh, na kumtelekeza kisiasa bwana William Ruto ambaye ni naibu wa rais, je, kama ingekuwa kuwa kwamba rais angeaga kwa bahati mbaya, na sasa naibu wa rais achukue hatamu za uongozi kama rais, je, mawaziri hawa wangeshirikiana naye vipi? Hata kama baadaye angewaondoa, je, katika hata baraza moja la mawaziri wangekuwa na uhusiano gani kabla wangatuliwa mamlakani? Kwa hivyo vuta ni kuvuta hii ya kisiasa imeleta taswira mbaya sana katika uongozi wa kitaifa ambao unanuia kuleta uwiano umoja na undugu, jinsi ambavyo maneno katika national anthem ya Kenya, wimbo wa kitaifa yanasema. Rais Kenyatta pia amekuwa akidai kuwa mrengo wa Kenya kwanza unaongozwa na wafisadi bila kutoa ushahidi wowote kuhusu madai yake. Madai hayo ya Rais Kenyatta pia yanazua maswali kuhusu alichofanya katika utawala wake wa miaka kumi kukabiliana na ufisadi, kama kweli alijua kuwa waliokuwa katika serikali yake walikuwa wafisadi. Madai ya punde zaidi ni ya Jumatatu akiwa mjini Eldoret, ambapo Ruto alidai kuzuiwa kuingia eneo la Nyanza na Bwana Odinga kwa kuwa anaogopa watu wa Nyanza watanunua sera zake. Madai haya yote, kulingana na wachanganuzi, ni mojawapo ya mbinu chafu zinazotumiwa na wanasiasa dakika za mwisho ili kuvutia wapiga kura ambao huenda hawajafanya uamuzi. Joji Msamali, mtaalamu wa masuala ya usalama, anasema hali kama hii inaiweza kuiweka nchi katika hatari. Kwa kweli haya, haya matamshi ya wanasiasa ndiyo ambayo anatupea sisi wasiwasi wasi. Manake kampeni za mwaka huu, tofauti na miaka ya awali, zimekuwa na hali ya usalama ambayo umeimarika zaidi, na hawa viongozi mwanzo mwanzo walitii amri za NCIC na wakawa kwamba hawatoi matamshi ya uchochezi, lakini hali ilivyo hivi sasa, hii, hii, katika hii, uh, dakika za mwisho mwisho, tumeona kwamba hawazungumzii sera wala hawazungumzii manifesto yao, lakini sasa wanawalenga wenzao na matamshi makali na matusi hapa na pale, na pale. Nakumbuka kwamba hawa viongozi wote wana wafuasi sugu, na jambo kama hili pindi linapotokea basi ni kwamba linawasha lile joto la kisiasa na si kwa njia nzuri, bali kwa njia mbovu ambapo sasa itakuwa ni kwamba ni wanafuasi wa mwanasiasa fulani ambao sasa itabidi wakabiliane na wa yule mwanasiasa mwingine mwingine manake, kumbuka kwamba katika vipengee ambavyo huleta tatizo la kiusalama katika mataifa moja ni kwamba malumbano baina ya wanasiasa wawili ambao hawakubaliani kwa sera na matamshi. Hili ni jambo ambalo huchangia vurugu na huchangia michafuko uh, katika mataifa mengi. Nafikiri hili ni jambo ambalo limechangiwa na hizi tunaita opinion polls. Manake inaanza kuonekana wazi ratiri inaendelea kuanguka upande gani, na kwa hivyo, kila mtu, kwa sababu anataka kujitafutia umaarufu, anaona ya kwamba sasa sera zimekataa, kwa hivyo ni kumchafulia yule mwenzake jina, ili wenzake, wananchi wa, wa, wa, waone ya kwamba ala, huyu kumbe tunamdhania tuna kwamba ni mtu ambaye anaweza kuwa kiongozi maarufu, kumbe ana dosari hii. Waelewa, na nafikiri hii ni jambo ambalo la, kama taifa, lafaa tuepukane nalo na kabisa, manake hadhari zake tumeziona, tumeziona mwaka elfu mbili kumi na saba tumeziona mwaka elfu mbili kumi na nne tumeziona pakubwa mwaka elfu mbili na saba na nane. Na hii yote ama haya yote yalichangiwa na utupianaji wa maneno baina ya wanasiasa ambao wana wafuasi wengi e, katika taifa la Kenya, na hili si jambo ambalo sisi tunafaa kulishabikia, bali ni jambo ambalo linafaa likemewe kwa sauti kali zaidi. Asante, Jason Nyakundi. Nakamilisha Kwa Undani, eh, leo mwelekezi amekuwa Aida Issa. Jina langu ni Kenneth Bwire, uwe na usiku mtulivu. Mlikuwa mkifuata kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Tunawaageni tukiwaachia kibao hiki cha muziki.