kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Naam, moja kwa moja, msikilizaji, ni saa tatu nusu za asubuhi hapa Washington, kumi na nusu alasiri afrika ya mashariki, tisa nusu afrika ya kati. Hapa studio msikilizaji, nikiwa nimekucha jaa tede kama pishi la mchele, langu jina ni Sunday Shomari kwenye siku hii ya Jumanne, siku muhimu kabisa kule nchini Kenya, asilimia 30.66 ya wapiga kura waliosajiliwa nchini Kenya tayari washapiga kura zao. Hii ni kulingana na tume ya uchaguzi IEBC. Kufikia saa sita adhuhuri, watatoa tena hesabu nyingine hapo baadaye. Ni siku nyingine ambapo Wakenya sasa wana fursa ya kumfuta mtu kazi na kumwajiri mwingine, si kuajiri tu, ila kuamua namna nchi yao inastahili kuongozwa, nani anastahili kushika usukani, nani anastahili kujadili masuala bungeni, katika bunge la Seneti, kusimamia ugavi wa rasilimali katika kaunti, kutetea masilahi ya wanawake na kusimamia maendeleo katika vijiji wanavyoishi. Karibu sana msikilizaji, kwenye VOA Express. Kenneth Bwire jina la kwangu, bila shaka Kenneth Bwire. Leo tutakuwa tukimulika na kuangalia yale yanayojiri huko nchini Kenya, ambapo waandishi wetu wamekusha kita kambi katika maeneo mbalimbali eh, kule Kenya tuweze kujua yale ambayo yanajiri moja kwa moja bila eh, kuangalia. Vilevile tutaangalia katika swali la leo, wanasema nini wananchi wa Kenya katika swala zima la upigaji kura, hasa katika baadhi ya maeneo kutokana na IEBC kusimamisha upigaji huo kura. Moja kwa moja tunaanzia wapi nchini Kenya? Mwenzetu Abdul Shakur Abud yuko pale jijini Nairobi, Kenya, akifuatilia uchaguzi huu kwa karibu kabisa. Abdul Shakur Abud, karibu Vio Express na tuambie leo unayoyaona yanayojiri hapo nchini Kenya, siku hii ya upigaji kura inavyokwenda mpaka sasa. Asante sana Shomari pamoja na Bwire. Ni kwamba niko Nairobi na nilikuwepo leo asubuhi katika kituo cha Westland shule ya msingi ambapo kulitoka vurugu. Maanake kitu kilichotokea ni kwamba walichelewa kufungua kituo cha kupiga kura, badala ya kufungua mbili, na vyeti, ya kufungua saa kumi na mbili walifungua saa mbili na hiyo inatokana kwamba vyeti vya kupiga kura na vifaa vya kupiga kura viliwasili saa kumi na mbili. Wapiga kura wakasema mambo haya yote ilibidi yalazwe katika vituo hivi, ili hali hii isitokee. Lakini kwa bahati nzuri, usalama ulikuwa mkali, wananchi walikuwa watulivu, walipiga makelele kama kawaida, kutokana na hali kama hiyo, alafu wakaingia, lakini vile vile pakatokea vurugu. Namna walivyoorodhesha watu kuingia katika kila darasa la shule kwenda kupiga kura ilikuwa na mtu alikuwa na jina linaanza na A, B, C, inabidi ende chumba cha kwanza, C, D, E ende chumba cha pili na kadhalika, ikaleta vurugu jingine kabisa. Na wale wapiga watayarishaji kura wale wanaosimamia wapatu vyeti vya kura vilevile walikuwa hawako tayari, maanake vyeti vyenyewe majina marefu inabidi ukunje mara tatu mara nne. Kwa hivyo ilikuwa ya kuvutia kufika mchana hali ilitulia, na watu wanaendelea kupiga kura kwa makini. Na katika maeneo mengine pametokea hitilafu ndogo ndogo, lakini kwa ujumla wachambuzi na wafuatiliaji wanasema uchaguzi huu umeenda vizuri. Kufikia dhuhuri tulivyotangulia ni kwamba asilimia 30 tu ya wapiga kura ndio walikuwa wamejitokeza katika kushiriki zoezi hilo. Kufikia sasa, je, idadi inaonekana kuongezeka ilivyo desturi. Wengine wanasema kuna baadhi ya watu wamezoea kuja dakika za lala salama, ama vituo bado vina idadi ya watu kujikokota, na watu bado wanajikokota kwa hakika hilo ni jambo ambalo wafuatiliaji sisi waandishi wa habari tumeangalia. Inasikitisha idadi ya watu waliojitokeza asubuhi hadi hivi sasa, hiyo asilimia thelathini inaonekana ndio mwendo uliopo. Hakuna watu, hakuna ile haraka, hamasa. Sijui baadaye kidogo, maanake sasa tayari saa kumi na, eh, vituo vinafungwa saa kumi na moja nadhani haitokuwa na, haito na mabadiliko makubwa. Uh, tunasubiri tume ya uchaguzi walisema, wakifunga watatuarifu. Kwa hivyo tunasubiri, lakini namna nilivyoona vituo ilivyopita kabla ya kuzunguka kufika kituo cha VOA, nilikuta kwamba idadi ya watu haikuongezeka sana kulingana na pale asubuhi na kuna pia taarifa ambazo zimekuwa zikitolewa kwamba vile vifaa vya kidijitali ama elektroniki vya kupigia kura maarufu KIMS katika sehemu nyingine vimekuwa vikifeli kufanya kazi. Je, maafisa uchaguzi wamezungumzia hili? Mbona hivi vifaa vinafeli, ama ni kawaida kwamba huenda likatokea hapa na pale, na mbinu mbadala zinakuwa ni zipi? Kwa hakika chombo hicho uh, sio chombo cha ja kupigia kura. Kichombo hicho ni kutambulisha mtu, ukuja pale, ukiweka kidole chako, kadi yako, inakuja jina lako na kila kitu kinajitokeza. Kwa hivyo ina hitilafu ya teknolojia, ilikuwa pande mwingine ilikuwa ni swala la umeme, kulikuwa hakuna, alafu pande mwingine ni swala la mtandao. Ndio maana katika majimbo fulani wakaambiwa wafungue daftari, lakini kwa vile hawakuwa tayari, daftari zimechelewa kuja. Kwa hiyo ndo njia mbadala, na inaonekana kwamba wamesema wataongeza muda wa kupiga kura katika kila maeneo ambao walichelewa kutokana na hali hiyo. Kuna maeneo yalichelewa uh, saa mbili, wengine mpaka hadi saa tano, kwa hivyo wakati wa kupiga kura yako itaongezwa, lakini tatizo linakuja kwamba maeneo mengine hakuna umeme, kwa hivyo changamoto inajitokeza. Wameleta vitu vya wa kuchukua nishati ya jua, lakini wanajiuliza ikifika giza, je, itakuwa na nishati ya kutosha kuendesha upigaji kura ulioongezwa muda pamoja na kuhesabu kura? Kwa sababu kura zitahesabiwa wakati wa usiku, na ikiwa hakuna umeme, balaa linaweza kutokea. Asante sana, Abdu Shakur Abud. tuna bado tuna vipindi vingi, tutakuwa tunakutegemea wewe kutuharifu yanayoendelea, e, nchini Kenya katika uchaguzi huu mkuu. Sande bila shaka basi. uh -huh. Tuendelea kufuatia hayo, asante sana Shakuru, moja kwa moja basi okay. Haya, tukutakia wakati mwema mpaka baadaye. Sauti Sol wakiwa na Caligraf Jones wakifuatilia uchaguzi huu kama wengine nchini Kenya wanakuambia, in my head wanakwambia Ya. Heady, kuna nini ndani ya kichwa chako Wakenya? <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> watakwambia kilicho kilini mwangu sasa hivi ni kujua nani mshindi, basi mengine baadaye. Huyo msikilizaji anatupambia VOA Express kutoka Washington DC. Sante sana basi, kama tulivyosema, leo tunaangalia mambo yanavyoendelea kwenye uchaguzi nchini Kenya, siku muhimu sana. E, kama vile ulivyozungumza pale, naripotiwa tayari watu zaidi ya milioni sita wamekusha piga kura mpaka mchana wa leo kule nchini Kenya, na upigaji kura ukiwa unaendelea. Basi tumetoka tu Nairobi kwake Abdu Shakur Abud mwenzetu. E, sasa tuungane na mwenzetu mwingine akiwa kule Mombasa, Kenya. Amina Chombo, karibu sauti yeah, ya america VOA Express. Amina, tueleze hali inavyoendelea huko upande wa Mombasa kwenye upigaji kura, tangu walivyoshuhudia watu walivyojitokeza asubuhi ya leo mpaka kufikia hivi sasa, hali iko vipi Amina? Namshukran. Mombasa hali ilikuwa nzuri kabla ya kutokea manyunyu aa, raia wapigaji kura walijitokeza kwa wingi katika vituo aa, kituo cha kwanza ambacho nilifika ambapo mi mwenyewe nilipiga kura wananchi walifika kabla saa kumi na mbili na ilivyofika saa kumi na mbili na dakika tano hivi walitangaza kwamba kituo kimefunguliwa na tukaingia ndani kupiga japo kulikuwa na japo kuna Eh, hali ya mtafaruku majina, uh, tafuta kwa sababu wameweka daftari ile ilikuwa wamebandika kwenye ukuta, ilikuwa wengine hawaoni majina yao. Sasa wakawa kidogo na mtafaruku, tumerauka tumemeza jitali moja, hatujapiga kura. Lakini baada ya kuzungumza na maafisa uchaguzi, wakasema watalitatua, na hivyo basi wakawa wanahakikisha wanaozungukia kuangalia uh, vitambulisho vyao, alafu waweze kuelekeza, basi unafaa uingie chumba hiki uendee chumba kile, na wale ambao walikuwa hawapatikani katika kimskit ambapo, kama alivyoeleza Shakuru, ni kwamba unatambuliwa kwa ani piga kura walikuwa wanapigwa picha na baada ya kuonekana katika ile daftari, wanapigwa wa picha na wana sain katika fomu moja pale chini ya ushahidi wa wale majensi, na anaruhusiwa kupiga kura. Uh, vilevile tukija upande wa huku uh, kisiwani, sasa mjini Mombasa, katika uh, kituo kimoja cha wow. Chuda village ndo kidogo kulikuwa na purukushani, ambapo mgombea wa ubunge kwa tiketi ya UDA uh, Omar Shalo alika pale kwa madai kwamba alikuwa ameambiwa kuna makarani ambao walikuwa wanapewa wanapeana pepa mbili kwa watu ambao wanaspot uh, upande wa ODM na, na kutumbukiza katika madebe zikiwa mbilimbili mbili. Kwa hivyo walipopata taarifa hili amefika pale na akakata zile Eh, baada ya kukata ile balotpepa kuna zile zinazobaki, hizo zilizobakia pale kando, akazitoa akionyesha kwamba hizi ni zile ambazo nyinyi kwa hivyo mumepeana mbili mbili. Pana kurukushani, akaja mgombea wa ubunge upande wa ODM. Sasa kituo hicho kikafungwa kwa muda kama jitali moja masaa mawili, lakini baadaye kikafunguliwa na maafisa wa usalama wakaongeza maradufu, na hapo hapo wakapelekwa polisi, lakini hivi sasa tunavyozungumza tayari mm, wameachiliwa kwa cash bail. Kwa hivyo utaratibu wenyewe umekuwa polepole, umekuwa wataratibu, watu wanakaa sana katika line. Pia kuna vituo ambavyo vimefunguliwa kuchelewa kama ukisikia, nimezungumza na baadhi ya wapiga kura waliokuwa katika milolongo mirefu walioraua, na vilevile pia wakagusia swala la kuondolewa eh, kwa uchaguzi wa ugavana. Kuna wale ambao wamehisi kwamba ni sawa, watapewa muda kuja kupiga na kuna wale wanahisi kwamba, ah, habari hizo ziliwashtua. Kwa hivyo tuwasikize baadhi ya wananchi na raia wa Mombasa waliofika katika vituo na wale waliokuwa nayo bila shaka bila shaka, Amina, tutawasikiliza hao baadaye, lakini na wewe pia uendelee kubaki kwenye laini hii tuendelee kupeana e, taarifa mambo yanavyoendelea ya, Amina tunaarifiwa kwamba muda ndio umetubana sana, lakini tutakuweka katika matangazo yetu yajayo, tutatumia hizo sauti asante, lakini usiondoke kwenye laini ya simu. Sasa tuende kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia wapigaji kura unaoendelea siku ya Jumanne katika uchaguzi nchini Kenya, ambapo kiongozi wa muda mrefu wa upinzani ambaye anaungwa mkono na raisi anayemaliza muda wake anakabiliana na naibu raisi ambaye amejiweka kama mtu asiye kwenye utawala na mtafutaji. Uchaguzi huo unachukuliwa kuwa na ushindani mkali na kitovu hicho cha uchumi cha Afrika Mashariki, ambacho kinaweza kushuhudia duru ya pili ya upigaji kura wa urais kwa mara ya kwanza. Masuala ya kiuchumi kama vile ufisadi iliyoenea yanaweza kuwa na umuhimu mkubwa kuliko mivutano ya kikabila ambayo imevutia katika upigaji wa kura miaka ya nyuma na wakati mwingine kupelekea matokeo mabaya. Kenya ni kinara kwa mfumo wake wa kidemokrasia katika eneo ambalo baadhi ya viongozi wanajulikana kwa kuang'ania mamlaka kwa miongo kadhaa. Wanamgambo wameua wanajeshi 17 wa Mali na raia wanne katika shambulio karibu na mji wa Tesit siku ya Jumapili, jeshi la Mali limesema. Wanajeshi tisa pia wameripotiwa kupotea na magari na vifaa kuharibiwa, ilisema katika taarifa iliyotolewa Jumatatu jioni, na kuongeza kuwa inashuku kuwa ni wafuasi wa shirika wa kundi la Islamic State. Tarehe 7 Agosti mwaka huu vitengo vya jeshi vya Tesit vilijibu kwa nguvu shambulio la hali ya juu na lililoratibiwa na vikundi vya kigaidi vilivyojihami pengine kutoka kwa Islamic State in the Greater Sahara. Serikali ya kijeshi ya Chad ilitia saini makubaliano ya ahadi Jumatatu na zaidi ya makundi 40 ya ya waasi na viongozi wa upinzani kabla ya mazungumzo yaliyopangwa ya maridhiano ya kitaifa, ingawa makubaliano hayo hayakujumuisha kundi kuu la waasi nchini humo chini ya masharti ya mkataba huo huko Doha waleo waliotia saini wamekubali kusitisha mapigano kabla ya mazungumzo ya Agosti 20 yaliyopangwa katika mji mkuu wa Chad, Njamena. Serikali ya Chad pia ilikubali kutochukua operesheni yoyote ya kijeshi au polisi dhidi ya makundi yaliyotia saini katika nchi jirani. Na mashambulizi ya Rasia yanaendelea kuelekea katika mji mkuu wa Bakmut na Avidivika katika eneo la mashariki la Doneski, wakati adui yakijaribu kupeleka kupeleka hasara ya juu kwa vikosi vya Ukraine. Wafanyakazi na mkuu wa jeshi la Ukraine wamesema mapema Agosti 9 ilisema jeshi la anga la Rusia lilikuwa likishambulia vituo vya kijeshi kuelekea Doneski kuunga mkono ufyatuaji wa risasi na operesheni zingine za ardhini zenye lengo la kuondoa wanajeshi wa Ukraine kwenye mstari wa mbele. akitengeneza ah, mambo hayo kama unavyomsikia basi, na kitu chake Eminadu nimemlinganisha na cmb cmd preso mm -hmm. Mm, kuna msanii wa Kenya anagonga sauti, kijana na sauti nzuri sana, nimemsikiliza nasema, ha tiki hiyo amepokea. <laughs> Bila shaka nasikia anavyopanga, yani mziki wako auna kelele, basi um. Bila shaka bila shaka. Basi moja kwa moja eh, tunaelekea katika mada yetu ya barazani barazani hii leo eh, mzee wetu, niambie mzee wa kazi Bwire inasemaje baratani? <laughs> <Usistuke. laughs> kusema kitu lakini nimetulia <laughs> <laughs> Uh, unajua Sande kwamba kuna baadhi ya maeneo bunge ama kaunti ambapo tume ya uchaguzi imesitisha ama imeahirisha upigaji no. kura kwa sababu ya kutolea hitilafu za hapa na pale. Jina la Sande Shomari, picha ni ya Bwire, alafu picha ya Bwire jina ni la BMJ Muridhi. Wakasema hapana, hapa hatutaendelea na uchaguzi, tutasitisha. Sehemu kama hizo ambazo zimetokea ni kama Mombasa, uu upigaji kura wa ugavana. Uh, imetokea Kakamega, ugavana na maeneo mengine ya bunge, kufikia leo. Sasa barazani, tumeuliza wewe, msikilizaji, hatua ya IBC ama tume ya, tume huru ya mipaka na uchaguzi ya Kenya kusimamisha upigaji kura katika baadhi ya maeneo Je, inaashiria tume haikujiandaa vyema? Maoni yako unasemaje, msikilizaji? Haya, basi, moja kwa moja tukianza na maoni tunayo kwenye Facebook, hapa niko naye Magabe Mkono Maguri anasema kwamba hii ni tabia ya tume ya uchaguzi kusimamisha uchaguzi na maeneo mengine, haikuwa inaonyesha kwamba tume haikujipanga vizuri. Samuel Mela Pantaleo hajasema yupo wapi, anasema jamaa, jambo la uchaguzi mkuu sio jambo dogo, lina changamoto zinazojitokeza mara kwa mara kulingana na muda wa siku ya kupiga kura inavyokaribia hivyo, na tume nayo lazima ifanye marekebisho ya mara kwa mara kadri iwezekanavyo. Hata hivyo bado hakuna kilichoharibika, bado tuna muda Haya, Arasa Makori yuko nchini Kenya. Huyu anasema kwamba IBC imetoa mwanya wa kutupiliwa mbali kwa uchaguzi. Anasema mbali na makosa kwenye karatasi za kupigia kura, kumekuwa na hali ya kutoeleweka kuhusu nakala ipi itumike. Tume ya uchaguzi haijajipanga kamilifu kwa huu uchaguzi, na anasema ninahofia, kutakuwa na maelfu ya kesi baada ya uchaguzi, au pengine uchaguzi ukarudiwa. Kuna mtu alisema kwamba uchaguzi uwe sawa, usiwe sawa, lazima kesi zitafika mahakamani, hiyo ni kawaida. Abu Sora Hussein anasema baloti zimepelekwa mahali zilikotarajiwa, kwa mkono au dijitali. Tutafanya jukumu letu, lakini lazima changamoto zikuwe, ziwepo za hapa na pale. Hakuna litakalo kuwa kamilifu, bila shaka changamoto siku zote zipo. Basi moja kwa moja tuelekee katika muziki. Wanakwambiaje BMJ Amin? I mean, wanakwambiaje Bwire kwamba bila hujasukuma gurumu express, bila muziki ni nani huyu sasa natupambia mziki? Haya basi, the day ya mziki wa leo mm, ni bibia kutoka Kenya maarufu kweli kweli huyu Nadi, Nadia Mukami mm -hmm. Akishirikiana Otile, wanakuja na Otile Brown. kitu kolo twende maono ya kitu Pendi kabeji mtoto napenda karoti ulivo wa moto umeni biga shoti Pendi tukacheze bango mama it takes two to tango tuko mwenyewe na mimi niko jamo kula moja moja nota mwakaranga moja kwa uno yake akanda ya Tanga ngozi nyororo mtoto wa kidosi piga picture insta nikuposti Nadia redio chake kimoja kinaitwa Radio Love. Kimetulia, mm, sana kile kitu. Yani kile kitu kisikilizwa hapa studio. mm. Aida mwenyewe anatikisa watu anasema wah, jamani wimbo mtamu. Akimtaja Aida, tunamaanisha mwelekezi wetu upande ule ambaye amechagua wimbo huu. Na kuvulia kofia Aida, asante. Bila shaka, bila shaka. Na Nadia Mukami alikuwepo hapa Washington, akaja kwenye tour yake, uh, akawa sehemu moja hapa karibu na kwetu Wheaton pale. Akakutana na washabiki. mm? Basi moja kwa moja huyo eh, ni Nadia Mukami katika VOA Express, akisukuma vitu kama unavyosema leo msikilizaji, show yetu mm, Bwire inaangalia mambo ya Kenya kwa sababu no, leo ni siku kubwa sana ya uchaguzi. Basi kuna, kuna pia vituko, tutaangalia pia yale ambayo yanaendelea na kujiri kwenye vituko mbalimbali, sio ameeleza pale Amina kwamba Watu wali ya, ambao wameaminiwa am, wamepewa jukumu la kusimamia kitu kilicho haki. Ameelezea kumetokea tafaruku Mombasa, kwamba yee anakata karatasi mbilimbili anakupa wewe, unaenda mtiki. Mtu mmoja, we umeaminika kufanya kitu kilicho sawa, mbona unataka kuvuruga ulete matatizo sasa Uh, kule. Haan, basi kule, Amina naye kule, yupo kwenye ndani ya simu kama tulivyosema. Ba, tumuulize Amina zaidi kuhusu suala hili Amina. Amina, karibu tena. Uh, kabla ya kusikiliza zile sauti ambazo umetuchagulia, hebu eleza vizuri hapa, tulikuwa tunazungumza hapa na Sande kuhusiana na madai ya mpiga kura kupewa karatasi mbili, mm -hmm. Naam, kulikuwa na madai ambayo yalitolewa na huyu mgombea wa chama cha UDA katika eneo bunge la Mvita anayejulikana kama Omar Shalo, na yeye wadai kwamba alikuwa yuko katika mihangaiko yake huku nje, lakini kuna agent wao akamtumia ujumbe kwamba pale pana dhulma inaendelea, ambapo ma, wakati wale ambao ni wafuasi wa upande wa ODM na wale makarani, kumbuka makarani ni vijana wa mtaa fulani kwa hivyo, wanajua nani ni nani na nani anaunga mkono nani. Kwa hivyo madai yake ni kwamba wale vijana makarani wakawa wanatoa karatasi mbili, yani wakati nataka kupigia, eh, Kenes Bwire, na pewa karatasi mbili kuzitumbukiza katika debe, kinyume na kwamba kila mpiga kura anafaa kupewa karatasi moja. Kwa hiyo alitokea katika kile kituo cha Chuda Village, na alipofika pale katika ile hali ya kuuliza, akiwa pamoja amefuatana na mgombea wa MCA ama ud Kiwani katika eneo la Chuda Samirbalo, basi ikawa purukushani, kisha pale pale uh, taarifa nafikiri zikamfikia Machele, ambaye yeye anagombea ubunge wa Mvita na tiketi ya ODM. Uh, na video ambazo zimesambazwa na wale maobserva waliokuwa pale ndani ama waangalizi ilionyesha, uh, yule ambaye ni mgombea wa ODM akinusha, um, zile meza zilizokuwa na zile ballot boxes. Sasa ikabidi masanduku ya kupigia kura, maafisa wa IBC watetee vile vyombo muhimu kama madebe hmm, pamoja na zile karatasi za kupigia kura eh, security wakati sasa, maafisa usalama nao wanajaribu na kuziba. Kuna mwingine akarusha kiti kikamuumiza afisa uh, usalama ambaye katika alipata jeraha katika sehemu yake kipaji cha uso, lakini akashughulikiwa. Lakini tunavyozungumza, aliyekuwa anawania ugavana katika kaunti ya Mombasa na akabanduliwa, ikiwa moja sababu kwa nini hakuna uchaguzi wa gavana ni kuwepo kwa jina la Mike Sonko katika karatasi ya kura amefika katika kituo cha polisi cha Makupa mm, na baadaye wameweza kuwatoa wawili wale kwa cash bail. Kwa kifupi tuelezee, wale wale umezungumza nao, na koli. Mimi nasikitika sana kwa sababu niliamka saa kumi na mbili kuja mahalapa kupiga kura, na mpaka saa hii reini ni ndefu, hakuna kitu. Naendelea mpaka saa hii, hata atupikiwi laini isongi jua ndio hii inawaka tunachomeka, tunasikia njaa. Ai, hapana, hata afadhali tutuambiwe kenye tuta, tutafanya hakuna kitu. Tumeambiwa hasa mitu asimama ataa kutoka huko mpaka huko utasimama hapa, hata hakuna kitu na hakuna kitu, tunaambiwa IBC headquarters is near by here. Twashangaa imekuwaje doki, basi saa nne na nusu tutafungua kituo so shocked this is a big town Kutokea nzaliwa mimi sijaona mambo kama haya. ABC wa wameandika watu kufanya nini? Sikutusaidia sisi leo. Mimi naja kupiga kura, naambiwa naenda kasome listi, utizame laini yako ni ngapi, nimefunga laini namba 2, nikifika mwisho naambiwa wewe sio laini yako, nenda namba 6, nikaenda namba 6 naambiwa rudi tena nyuma Nimefanikiwa lakini kwa kufanya kelele na fuja, mpaka nikaletewa mapolisi, nikaambia kama mtanininio mtanifanya mtani lolote, lakini mimi hapa naitwa siondoki mpaka mpige kura, ndo nikaruhusiwa kupiga kura na imani nao. Kwanza o mechelewa, twasema kuna njama fulani. Kwa nini iwe ni kwetu peke yake? Kogowea tayari wapiga kura saa kumi na mbili, wengine changamo, tumeona kwenye TV wanapiga kura. Kwa nini kwetu Mvita ndio ambaye icheleweshwe? Kwa nini? Kuna njama gani? Kusema kweli, hiyo ya kuondolewa kwa gavana tumesitika sana. Maana tulikuwa tunaanjiria tupe kila kiongozi mwenye amekampeni apewe nafasi yake, mwenye anapita mwenyezi Mungu mwenye amemwezesha kupita apite, lakini si ati kuondolewa tu gavula. Hata fadhali wangepeana kama siku tatu kabla ya kura, ndio watu wakuwa wanajipanga lakini ilikuja kama surprise Twakuja tu breaking news haya, Kakamega na Mombasa, kuondolewa nafasi ya governor, ni kwa sababu ile ile ile ballot paper. Naona ilikuwa imewekwa mpaka mheshimiwa wa Sonko ndani, so. Na makaratasi mengine yasemekana ya mombasa ki, ya yalikwenda Kilifi kwa ya ya kungekuwa na confusion. so it is better wamefanya hivyo, ili wakirudia kupiga kura kila kitu kiwe sawa. Tunaomba usawa na uhaki tunaomba usawa na uhaki. Hayo ni baadhi ya maoni ambayo Amina Chombo ametukusanyia pale Mombasa. Wapiga kura umewasikia hawa. Asante sana Amina Chombo, hatukuweza kupata muda wa kuongea zaidi, lakini walau tumesikia hawa bwiri ambao e, wametoa maoni yao kuhusiana na hali nzima ya upigaji kura inavyoendelea, e, katika maeneo mbalimbali kule Mombasa, Kenya. si saa moja na nusu tutarejea hapa msikilizaji, na tutakupa mengi kwa upana zaidi saa nzima bila shaka, na saa tatu na nusu pia kwenye kwa undani pia tutaangalia haya zaidi na zaidi ya mno. Kuwa nasi msikilizaji, sikiliza Sauti America kwenye mtandao wetu wa voa swahili.com, ukurasa wetu wa Facebook na kwenye redio wa shirika. Tunakuacha na mkami bila shaka.