nyamba barabara kabisa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington DC, kumi na nusu Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Ndani ya studio nimekusha jaa tele msikilizaji kama pishi la mchele langu, jina ni Sandei Shomari na mimi naitwa BMJ Mridhi, nikiwa na andamano mwenzangu hapa tukiwa e, kama ilivyo ada tayari kabisa kukupeleka katika safari hii ya VOA Express takriban dakika 29 na nukta kadhaa e, kuanzia sasa kuona ni yapi yamejiri maeneo tofauti tofauti duniani na bila kusahau vipengele vingine ambavyo tunavyo. Sande Shomari, bila kusahau tutaangalia leo hii hotuba iliyotolewa na mgombea Uh, Raila Odinga uh, baada ya matokeo ya rais kutangazwa hapo jana kule IEBC Bomas of Kenya hakuonekana, lakini leo kwa mara ya kwanza ametokea mbele ya hadhara na kuzungumza na umma. Yale aliyozungumza ni yapi na nini ambacho kinafuata baada ya sasa? Uh, tutachambua kwa kina kujua nini hatua zinazofuata. Vile, vile BMJ Muridhi mm -hmm. Bado tunamulika uchaguzi wa Kenya. Vijana walijitokeza kupiga kura, ingawa si kama ilivyokuwa wakati mwingine, lakini kwa upande wao wanasema nini kuhusu matokeo ya uchaguzi kwa sasa? Vijana hawa huko nchini Kenya, tuwasikilize, wanasema nini. Watu wameenda kwa polling station kwa njia ya, ya amani bila kuleta mambo ya ukabila na bila chuki zozote. Tulingojea sana matokeo ya urais na kusema kweli, mimi binafsi tulikuwa tunangojea yeyote atakayetangazwa kati ya wagombea wakuu wawili ilikuwa tuko tayari atafurahia. Safi kabisa. Unasikia mambo Jam, hayo Sande Shomora, utasikia mengi zaidi kuhusu mm-hmm, hilo nafikiri uchaguzi wa Kenya eh, Sande. Mimi nilifikiri kwamba baada ya uchaguzi kufanyika na kura kuhesabiwa tutakuwa, tunapumzika kuachana na Kenya tuangazie kwingine. kunaonekana stori wanaita wanasema kwa Kiingereza developing story, fast developing, yaani inakwenda kwa kasi, kwa kasi kwelikweli kweli, mambo ya kwamba yanazidi kuongezeka kutoka huko nchini Kenya. Bila shaka basi express msikilizaji pia inakwenda na burudani ya muziki na usao yale ambayo inakutanda katika maeneo mbalimbali mbali ya mitandao ya kijamii. Safi kabisa basi kama ulivyosikia hapo habari tunayoipa kipao, cha, uh, kipao mbele ni huko Kenya ambako aliyekuwa mgombea uraisi katika taifa hilo Raila Odinga ametangaza muda mfupi uliopita kwamba hakubaliani kabisa na matokeo ya uchaguzi wa uraisi ambaye alitangazwa jana Jumatatu uh, na tume ya uchaguzi na mipaka nchini humo IEBC, na kwamba atachukua hatua za kisheria kuyapinga matokeo hayo. Hebu tumsikilize alivyozungumza Raila Odinga kwa kifupi hapa for foavoidanc of doubt i want to repeat that we totally and without reservations reject the, pre the presidential results announced yesterday by mr curukati. Kwa kifupi hapo, akizungumza lugha ya Kiingereza, anasema ili kuwapa hakikisho na pasipa, bila shaka, ningependa niwaeleze kwamba tunakataa kata katakata matokeo ambayo yalitangazwa na Wafula Chebukati, mwenyekiti wa tume ya uchaguzi na mipaka. Kuna mengi ambayo tutayaangalia, lakini muda ndo mfupi, kwa hiyo tuende moja kwa moja kwa mchambuzi wa siasa ambaye yuko nasi live kwenye laini ya simu kutoka mjini Nairobi, Moses Wanami. E, tueleze nini maoni yako kuhusu hayo ambayo ameyatangaza Raila Odinga, na ni nini ambacho kitafuata sasa kwa dakika moja? Nashukuru sana kuwasiliana na nyinyi. Jinsi ulivyosema, um, mkombea mwenza mkombea mkuu uh, wa uh, urais hapa Kenya ametangaza ya kwamba hajaridhika na matokeo ya leo, na hivyo imetokana pia ya kwamba kuna makamishona kama wanne hivi wamejitokeza na kusema ya kwamba uh, uh, ile shughuli yote ya kujumulisha na kuhesabu katika Bomas of Kenya ambapo kuna national tally, eh, hawakuuzishwa hawakuuzishwa hata. Ah, wanasema mwenyekiti alikuwa anafanya kazi zake za kujumulisha kwa kisiri na kisha wanaambiwa tu mwishowe kwamba, eh, washajumulisha na wako ako tayari ah, kutoa matokeo ambayo hawajui namna gani yalivyofanywa hawajui kama kulikuwa na kasoro lolote, mm -hmm. Kama, kama kamishina hii inaonyesha kwamba kulikuwa na mpurugano ama kuwa na uwiano baina yao kushirikiana kufanya kazi na utendawaji haupo hata kidogo. Safi, mbo, Safi mose, na, kabla mesema, na, kabla hujaendelea kwa sababu hatuna muda mwingi na umewataja hawa makamishina ambao wamezungumza pia wamefanya kikao na waandishi wa habari mapema leo hebu tusikie kauli yake Juliana Cherera, huyu naibu ama makamu mwenyekiti wa tume ya IBC, mmoja wa makamishina wanne kama anavyoeleza huyo eh, Moses Wanami, ambao wametengana na wenzao kuhusu eh, suala hilo la kutangazwa kwa, eh, kwa matokeo ya uchaguzi wa rais katika ile tarakimu ambazo zimetolewa. Uh, yale mahesabu hayaingiani ni vipi unaweza kusema umepata asilimia 100.01? Sote tulienda shule, na tukiangalia nukta sufuri moja, ukiangalia katika valid votes. Hiyo ni kura 140,000. Hizo kura, tukiangalia jinsi mchakato umeendelea, ni kura nyingi sana ambazo zinaweza kuleta tofauti. Sasa sisi tumesema yale makosa kama hayo hatukuhusishwa. Kwa hivyo bila shaka ni tashwishi ambayo wanaieleza hapo, na ambayo ndio hiyo hiyo imetajwa na e, Raila mgombea huyo aliyekuwa mgombea uraisi Raila Odinga. Tukimalizia e, wanami e, nini sasa mustakabali? anakwenda mahakamani? Kama anakwenda, ni kipindi kipi E, tumesalia na dakika moja. Tafadhali, bila shaka itabidi adhibitishe kinagaubaga kulingana na sheria na mtungo uliowekwa, ili wa kusaidia kujumulisha uh, kura katika uh, katika eneo la, la kitaifa. Kwa hivyo ana jukumu, na iwapo wale makamishona watamsaidia pia na mustakabali um, ambao utamsaidia itabidi sasa mahakama iangalie kiundani na uzito wa yale ambayo wametaja, kisha iamue iwapo kura zitahesabiwa, uh, kujumulishwa upya, ama iwapo kasoro itaonyesha ya kwamba itabidi warudi tena kwa uchaguzi mpya. Kwa hivyo sasa ni wao tu kuthibitisha mbele ya mahakama na mahakama itatoa uamuzi. Shukran sana wanami. E, ni muda wangu umekwisha. Nataka nikuulize kama kuna hali yoyote ambayo imebadilika baada ya Raila Odinga kuzungumza hapo Nairobi, lakini tutafuatilia baadaye. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza idha ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA Express <mimitra> taratibu kabisa asante. Uh, shomari tamu eh, mm -hmm, anakuambia huyo Kusa, si maneno yangu hayo. BMJ Muridhi, ni maneno yake Kusa, akishirikiana na bibi Sarafida <laughs> Sasa sa, kabisa msikilizaji sa, ndivyo vitu hivyo unaweza kuvipata hapa vitu vitamu e, eh, wimbo huo tamu eh, safi kabisa. Sande twendo wapi moja kwa moja, bado tuko nchini Kenya. BMJ Muridhi, kama ulivyozungumza hapo awali, uchaguzi sasa ndio unaingia kwenye hatua zingine baada ya kumsikiliza E, mgombea Odinga akizungumza kuhusu kutokubali matokeo ya uchaguzi, lakini vilevile basi, upande wa vijana hao ni wenye mustakabali mkubwa katika uchaguzi nchini Kenya na uchaguzi pengine duniani pote. Sasa vijana, mustakabali wao mwaka huu ulikuwaje? Inasemekana sio kama uchaguzi uliopita, kulikuwa na tofauti. Lakini je, hawa waliojitokeza kupiga kura wamepiga vipi kura zao? Nini kiliwavuta, walifanyaje? Nimepata nafasi kuzungumza na Alfred Ogono Otieno, yeye ni rais wa Mombasa Youth Parliament. Mm, na amegusia amegosiahshuu <laughs> <laughs> <laughs> eh, ni rais wa Mombasa kabisa basi. <laughs> <Youth Parliament. Sana, laughs> tumsikilize akizungumzia swala upigaji kura lilivyokwenda kwa upande wao. Ukweli ni kwamba tunashukuru sana wakenya wote waliojitokeza kupiga kura, wali wengi asubuhi hata saa tisa walikuwa wanaona watu wamejimobilize, watu wameenda kwa polling stations, kwa njia ya amani bila kuleta mambo ya ukabila na bila chuki zozote. Tulingojea sana matokeo ya urais, na kusema kweli, mimi binafsi kama Alfred na hata vijana wenzangu wengi, tukiwasikiza, tulikuwa tunangojea yeyote atakayetangazwa kati ya wagombea wakuu wawili aa, His Excellency William Ruto na former Prime Minister Raila Odinga, yeyote yule atakayetangazwa ilikuwa tuko tayari atafurahia. Lakini Sunday ilielezwa kwamba vijana wenyewe wa hawakushiriki sana. Sijui kama umemuuliza hilo swali. Naam, vijana hawakushiriki sana. Hilo swali linafahamika uh -huh. Na amelizungumza uh -huh. Lakini pia nikataka kujua sasa kwa wale walioshiriki, maana hawa ndio wapiga kura. Sasa tunataka kujua wao waliopiga kura walipiga vipi kura zao maana kwa upande fulani tunajua kila mmoja mpiga kura, lakini walivutiwa hasa na mgombea gani? Wao walivyopiga kura kwa upande wao, wao waliojitokeza wachache, lakini bado walifanya kazi, sio ya kupiga kura. Sasa tumsikize akizungumzia upande huo. Sasa pande ya Ruto, Ruto anatuelewa sana lugha yetu kama vijana, timu yake inachapa kazi bila ya kudanganya. Ukijaribu kusukuma kitu wanaichukua seriously and they take action on it So sisi, kando na siasa ya chama ama nini, ukweli ni kwamba vijana hata Mombasa, hata ukiangalia many of the Azimio agents katika different polling stations hawakukua. Sisi tulikuwa tunafanya our uh, own uh, tallies our own monitoring. Haya, ukiangalia wakati ile wa registration ya vijana, vijana walikuwa wamejitolea hata kuregister kura in numbers, but areas ambazo zinasemekana ni ngome za Azimio zilikuwa demobilized, yani hakuna support inakuja kusaidia kusaidia vijana waweze kuregister, na unajua kabisa uchumi ilivyoko Kenya, vijana wengi hata fea ya kutoka tu huende ufuate ID labda kwa ofisi ya serikali ni ngumu. Nam, hali ndivyo ilivyokuwa. Hivyo basi, wale waliokwepo kwa upande wake anavyoona, walivutiwa zaidi na uh, movement ya Hasla. Safi kabisa safi kabisa. Kabisa na, na sande, tukiondoka ni kwamba eh, vijana wengi waliopiga kura kulingana sasa na takwimu ambazo zimetolewa na IBC kaonekana wengi walipiga kura upande wa Kenya Kwanza, hiyo ya uh, Rais Mteule William Ruto, basi bila shaka moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Aliyekuwa mgombea uraisi nchini Kenya Raila Odinga ametangaza kwamba hatokubaliana na matokeo ya uchaguzi wa uraisi yaliyotangazwa jana Jumatatu na Tume ya Uchaguzi na Mipaka nchini humo, IEBC, na kwamba hatachukua hatua za kisheria kuyapinga. Odinga alikuwa akizungumza katika ukumbi wa jengo la KICC mjini Nairobi leo Jumanne, akiandamana na viongozi wenzake wa muungano wa Azimio, akiwemo aliyekuwa mgombea mwenza wake Martha Karua. Wakenya Jumanne walikuwa wakijiandaa kwa uwezekano wa kipindi cha sintofahamu baada ya naibu rais William Ruto kutangazwa mshindi wa uchaguzi wa urais ambao ulikuwa na ushindani mkali. Umoja wa Ulaya unapanga kuongeza mara tano msaada wa kifedha kwa ujumbe wa kijeshi wa Afrika nchini Msumbiji, waraka wa umoja huo unaonyesha, huku mashambulizi yanayotekelezwa na kundi la Kiislamu yakitishia miradi ya gesi iliyokusudiwa kupunguza utegemezi wa nchi wanachama wa umoja wa Ulaya kwa nishati ya Rusia. Kupungua kwa nishati kutokana na vita vya Ukraine umeongeza msukumo wa umoja wa Ulaya wa kutafuta gesi katika pwani ya kaskazini wa Msumbiji, ambapo makampuni ya mafuta ya magharibi yanapanga kujenga kituo kikubwa cha gesi asilia LNG. Hatua hiyo pia inakuja kati nchi za Magharibi zikijaribu kukabiliana na ushawishi wa Rusia na China katika taifa hilo la kusini mwa Afrika. Kundi mshirika wa Al Qaida nchini Mali limedai kuwaua mamluki wane wa kundi la Rusia la Wagner katika shambulio la kuvizia karibu na eneo la Budiagara katikati mwa Mali. Kitengo cha habari cha kundi la Jamal At Nusrat Al Islam Wal Muslimin nim kimesema katika taarifa kwamba wapiganaji wa kundi hilo walipambana na mamluki hao Jumamosi katika jimbo la Mopti, kulingana na tafsiri ya tovuti ya kundi la ujasusi ambalo linafuatilia taarifa za kundi hilo la wanamgambo wa Kiislamu. Na China imewekea vikwazo kadhaa wanasiasa wa Taiwan, vikiwa ni pamoja na vya viza ya kusafiria, huku ikiongeza shinikizo kwa kisiwa hicho kinachojitawala na kawa majibu kwa mfululizo wa ziara zilizofanywa kwenye kisio hicho na wabunge wa Marekani. Vikwazo hivyo vinakuja siku moja baada ya China kufanya mazoezi ya kijeshi katika bahari na anga zinazoizunguka Taiwan. mm -hmm. Mm -hmm. Kama na msikilizaji, mambo hayo kwenye VOA Express. Chidi, yakionaje, Angela? Mm -hmm. Sandi Shomari anaomba hapa tushirikiane kidogo, manake nafikiri na, unakifahamu unakimanya Kiswahili, lugha ya Kiswahili, labda kuniliko mimi kwa sababu wewe e, umetokea karibu sana na Uswahilini. Kunikatiri manake ni, umenikatiri manake ni. Sasa DMG, hata wewe pia atakiwa ukijua, lakini mm -hmm. Kitu ambacho kinazungumzwa hapa kwenye ukatiri ni kumfanyia mtu kitu kibaya. Oh, umenifanyia ukatiri. mm -hmm. ah. mm -hmm. Ah, safi kabisa. Na mimi nasikia kama sikufikiria, si kwamba anana, anasema amekosewa hapo, kwa sababu nasikia vile amepanga hiyo sauti, maanaake uimbaji wenyewe uko safi kabisa. Uimbaji <laughs> eh, uko vizuri <laughs> <laughs> Safi Aya. Basi kibao ki hicho chake mwanamuziki huyu e, Chida featuring Angela kinatuingiza moja kwa moja katika mada yetu leo ya Barazani ambapo huwa tunazungumzia maswala mbalimbali. Leo tunauliza nini, Sandi Shomari, leo moja kwa moja tunaangalia nini ulichojifunza kutokana na utendakazi ya tume ya uchaguzi na mipaka ya Kenya, IEBC na wamejimwaga pale kwa wingi. Labda nianze na huyu katambi katambi. Anasema nilichojifunza mie, kwanza tume huru ya uchaguzi nchini Kenya ipo huru na jukumu lake, na pia kwenye e, Kenya wapo vizuri sana kwa kuwa uchaguzi wameweza e, kuwa watulivu na wameilinda e, amani kwa hali ya juu katika kipindi hiki kingine e, cha uchaguzi, na umekuwa wa kweli na uwazi japo changamoto zilitokea. Sawa kabisa. ni naye Jeff Lele anasema Chebukati si mtu wa kuaminika kabisa, na hii inaonyesha kweli alilipwa ili kumpendelea mtu mmoja. yake hayo. Na pia huyu Emanuel ukiponda, nafikiri wanamponda kabisa huyu Chebukati, wanasema hmm. eh, oh, um, nafikiri ndio, sio hilo, umelisoma Sunday Huyu anaitwa Jeff Leo, yule anafanana na huyo, maoni yake, lakini si, anasema Chebukati pia, e, e, anasema Chebukati e, sio wa kuaminika. Hajawahi kufanya uchaguzi ambao ni wa haki na kweli nchini Kenya, na kwamba hajakuwa E, wa, wa kutoegemea upande wowote katika kwa pande zote zinazohusika katika uchaguzi huo. Haya, naye naye Mandela Mushi yuko Nairobi, Kenya anasema Tanzania ichukue mfano ya tume ya uchaguzi ya IBC watajifunza mengi kutoka kwao. Haya ah, James Kidhinji, nafikiri huyu ni mkenya huyu, na maanake jina lenyewe ni kama la watu wa kwetu kule kijijini. mm -hmm. anasema ikiwa unataka kazi ya tume ya IBC unaweza kupoteza wakati na hakuna haki. Ni maoni yake James Kidhinji. Sawa kabisa basi, moja kwa moja burudani ya muziki, bila express ujasukuma gurudumu bila muziki. Msikilizaji, tunaenda kwa mtaalam Anaitwa nani yule, Kize Daniel akishirikiana naye Tekno, kitu kilichotamba kweli kweli. Msikilizaji, unakijua kitu hichi bmj Buga Buga? Bila shaka, bila shaka shaka. Hebu tusikie Ngoma safi, hiyo, ngoma safi hiyo, msikilizaji. Tekno Miles, huyu kijana kutoka kule e, nimwite kijana kwa sababu ni kijana kwangu, ingawa alizaliwa mwaka wa 90 kutoka kule na Nigeria hapo, wakisema Buga featuring Kizz uh, Daniel na Sandy Shomari, kwa, kama hukujua kijana, mm -hmm, mwenyewe anafahamika huko huko e, Nigeria kama Golden Boy of Africa. Na sio Nigeria tu, ukisikia kitu hicho kinatamba kinavuka mitamba dunia nzima. The Golden Boy huyo. <laughs> <laughs> Anatupeleka wapi? Basi moja kwa moja kuangalia na ujiri katika masuala ya kazi kama ukiwa una kazi, tuangalie basi swala moja hapa la <laughs> vijana wakizungumzia masuala ya jinsi waliofanikiwa kule Mombasa, tunao vijana Michael Ndane na mwenzake hawa wamepata umaarufu mkubwa bmj kwenye mitandao, hasa kipindi cha uchaguzi nchini Kenya wanawake, mm -hmm. wakiwa wakitumia ubunifu wao wakatengeneza mavazi mfano wa vibonzo yakiwa mm -hmm. na maandishi ya ujumbe kwa amani, lakini kwa namna nzuri tu ya ucheshi. Kwa vijana hawa, wametumia muda wao kuzunguka maeneo tofauti ya Mombasa mm -hmm. na wamefikia idadi kubwa sana ya watu. Sasa wanasema licha ya kuwa ni kutumia ubunifu kueneza amani, pia wanatumia fursa hiyo kunadi nguo zao za kibiashara. Kwa hiyo wametumia ujanja wa hali ya juu sana mm, kufanya biashara na vile kupeleka ujumbe mzuri wa amani mm -hmm. na ukisa, uh, uh, vile unavyoeleza mtu anatamani kwamba angeiona kwa video, lakini tusikilizwe wanavyosema <laughs> ah, yeah. kwa majina naitwa Michael Bayandale na pia najulikana kama Machampali. Okay, mimi ni photographer na ni online journalist. One tulianza na mascots wawili zikiwa moja iko branded Azimio, nyingine ilikuwa iko branded UDA Walikuwa wakitembea kwa njia hiyo. Ni message tulikuwa tuna pas cha kwamba hata kama Azimio na UDA katika competition, ni kwamba hao ni kitu kimoja because they are Kenyans, kwa sababu mwisho wa siku bado kuna maisha after kura. Na leo tumetembea nao wakiwa wako branded, uh, peace na amani, kumaanisha kwamba kura maybe sishaisha competition, sishaisha chenye kimetokea kimetokea, mwenye ameshinda ameshinda na mwenye ameshindwa ameshindwa, lakini mwisho wa siku tunataka tukuwe na amani so nilifikiria, but nikawa nafikiria nitaifanya kwa utofauti vipi? Then nikakumbuka kwamba niko na rafiki yangu ambaye ako na mascots na nilimwona tayari akizitumia kufanya marketing mahali fulani, ndo nikamwapproach nikampatia hiyo idea ya kwamba hizi vitu zako, niko na idea ya kuzitumia kufanya abcd. Unaona tutafanyaje? wale wenye wamevaa zile mascots pia seti ni rahisi vile venye unaona, wako na challenge zao pale, ndani kuna joto mafanikio ambayo yako ni kwamba tu message imetembea, message imetembea na imetembea vizuri. Uh, I think uh, kila kitu huwa kinaanza na wewe mwenyewe. So kama hauna hauna nia ama hauna push ili ya kupush idea yako, trust me, hata mtu mwingine hawezi kuja akakufanya uachive kile chenye nataka kuachive. Yeah, lazima wewe mwenyewe kwanza ukuwe na push na ukuwe na nia kujitolea. Mi kwa majina naitwa Trevor Otieno Odera. Mi ni mwanabiashara uh, alini approach. Idea ilikuwa sawa, so kwa project yake sikuangalia faida, niliangalia kusupport, so kwa ile yenye niko nayo ile kidogo, akikuja kwangu ananiambia, Trevor nataka uni support, nitamwambia, hii ndio niko nayo, itakusaidia ama itakufaa. Akanambia, hii itanifaa. Nikasema sawa. So, creativity yetu nae kukaa chini tukaona hii inaweza as much as tunafanya project ya peace, sisi kibiashara pia inatusukuma tunaweza kujulikana. Unajua Mombasa ni kubwa, Nairobi, the whole country, at least watu wanaweza pata kujua tuko na hizi vifaa. alafu pia unaona, katika maisha unaona hizi vifaa sahii tumezitumia mambo na peace, kuna vitu zingine pia mlete, mtu anataka kufanya kitu kama music video, unataka something creative, kitu kama you kupush, maybe product yako pia zinaweza tumika sasa Asante sana vijana wa Mombasa hawa, msikilizaji, wakifanya vitu vyao. Michael Ndale na Tevoti yenu, asante sana. Natumaini vijana wengia wanapata ujumbe. mm -hmm. Kama una kazi unaweza kuchangamka kufanya vitu vyako na ulisikia Sandi Shomari kwamba walifaidika sana, hasa vijana wakati kipindi hicho e, kwa sababu walipata nafasi na awa wagombea urais na, na, na, nini, na wanasiasa wengine wametumia pesa nyingi kweli kweli katika kile kitu wanaita branding. E, kwa hiyo ilikuwa ni wakati wa kuokota, lakini kipindi hicho kimeisha, isipokuwa kama anavyosema eh, mgombea Raila Odinga aliyekuwa mgombea kama anakenda mahakamani, kama, kama, kama uchaguzi utarudiwa, kutakuwa na vitu kama hivi tena, vijana wata e, inakuwa kwamba wanapata biashara licha ya kwamba kuna watu hawajafurahi. Ni ni ni fursa, nafasi safi kabisa. ni nini kinavuma kwenye mitandao ya kijamii sasa hivi? Mengi sana yanavuma. BMJ Mridhi, basi moja kwa moja nikiangalia, unamkumbuka ule mwanamuziki anayetamba wa Uingereza, Adele, sauti yake ile, mm -hmm. Ikitoka BMJ watu wanasema nyoka pia anaweza kachomoka kwenye pango mwenyewe akafuata njia, na nyimbo nyingi akiimba mwana huyo, uh, uh, uh, msanii, huwa zinaigwa mm -hmm. eh, watu wanaimba, wanaweka maneno yao, wengine wanaimba kama yeye. Sasa amefanya nini? Sasa basi anazungumzia kuhusu mapenzi mapya aliyoyapata. Mpenzi wake mpya ambaye yuko naye ni kutoka hapa Marekani, anaitwa Rich Paul. Adele mwenyewe ni kutoka Uingereza. Sasa amezungumza alipojua oya ba na taarifa hiyo nasambaa, akisema kwamba atatamani sana sasa hivi kupata mtoto mwingine aongeze tena mtoto kwa sababu gani? Mapenzi aliyoingia nayo sasa hivi na huyu bwana hajawahi kuyapata <laughs> <laughs> na kama unakumbuka BMG nyimbo zake nyingi ambazo zimetamba ni za kuumizwa kimapenzi ya kimia. Oh, naam. Lakini sasa, sasa hivi anazungumza yupo kwenye furaha ya kipekee kabisa na huyu bwana Rich Paul wa hapa Marekani, ambaye shughuli zake ni za usimamizi wa muziki na mambo mengine, na kwa kweli Adela na Sami amevutwa sana sana sana. Mm -hmm. ujua, likuwa, wakwanza, Na unajua alikuwa amepata mtoto wake wa kwanza na mpenzi wake wa zamani ambao alitengana tangu 2019. Alafu taraka yake ilitoka elfu mbili na ishirini na moja. Safi sana kabisa, Sandi Shomari. Eh, msikilizaji, katika yanayovuma bila shaka. E, yale yanayoendelea Kenya yameendelea kugonga vichwa vya habari kwenye mitandao ya kijamii kule, naona Kenyans on Twitter uh -huh. Kwa mfano wakisema, wanashangaa sana kuona jinsi ambavyo mambo yamembadilikia. e, rais mteule William Ruto anasema kule kwake Sugoi uh -huh. e, kule kijijini kabisa katika e, jimbo la Uasin Gishu e, wale maafisa waliokuwepo wamekuja wengine wanaitwa GSU, wanasema fanya fujo uone, yaani wamemwagika huko e, kiasi ambacho hawajawahi kuona kwa sababu sasa wana, wa wanam, wanamlinda mm-hmm. Rais mteule E, mwani sa, mwani sasa, mwani e, mwani. Ni, ni masala mengi tu na hili lake huyu e, Raila Odinga aliyozungumza, naona limeendelea kutoa cheche za maneno zinatoka kwenye mitandao ya kijamii, wengi, wengi wakisema amefanya kitu cha maana kupinga matokeo hayo hmm. Na wengine pia a, bila shaka kama tu ilivyotarajiwa wakisema anapoteza wakati. Sasa hayo yote yako kwenye mitandao na vilevile vile mengi yanayozungumzwa kwenye magazeti. Msikilizaji, naona ndo muda tuliko nao uh, Sande Shomari, bila shaka muda nao unakimbia kweli kweli. Kutoka hapa studio tunakamilisha VOA Express, msikilizaji. Upande wa pili Aida Isa, msimamizi wa matangazo haya, Idi Ligongo. Hapa studio nimeshirikiana na mzee wa kazi VMJ Muridhi, langu jina ni Sande Shomari. Tunawaaga na buga hiyo, msikilizaji pate