Karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekua pekua, tunachimbua na tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Msikilizaji, Kwenye sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia siasa za Angola, ambapo inaarifiwa kwamba kura za uchaguzi wa bunge katika e, nchi hiyo pamoja na uraisi zimehesabiwa kwa kiasi kikubwa na kwamba tume ya uchaguzi e, kulingana na takwimu zilizopo e, inaonekana kwamba MPLA chama kinachotawala kiko mbele hii ina maana gani? Na katika sehemu ya pili tutaangalia athari ambazo zimeendelea kuwepo katika kujaribu kuimarisha utawala wa Somalia, hususan kutokana na kundi la Al-Shabab, hatua ambazo zinachukuliwa na kundi hilo ambazo kwa kiasi kikubwa zinadumaza juhudi zinazofanywa za kuimarisha serikali ya Somalia ni kwa undani. Mimi ni BMJ Muridhi. Nama, kura nyingi katika uchaguzi wa wabunge wa Angola uh, zimehisabiwa na matokeo ya muda yaliyoonyesha kwamba chama tawala cha MPLA kilikuwa mbele kwa asilimia hamsini na mbili, wakati wapinzani wao wakuu wakiwa na asilimia arobaini na mbili wakati tukitayarisha uh, kipindi hiki e, bila shaka wakati kinakwenda hewani, lakini tume ya uchaguzi imesema. Uh, Alhamisi kwamba uh, MPLA ilikuwa uh, chama kilikuwa kinaongoza. Tume hiyo imesema asilimia 86 ya kura uh, zilikuwa zimeshahesabiwa, jambo ambalo liliashiria kwamba vuguvugu la zamani la Marxist People's Movement for Liberation of Angola, MPLA huenda uh, likaongeza muda wake wa takriban miongo mitano madarakani na kumpatia Rais Joao Lorenzo awamu ya pili ya miaka mitano na baada ya maelezo hayo, tuungane sasa na mchambuzi wa siasa za kieneo Sami Ruhuza. Ameniambia kwamba amekuwa akiangalia mambo yanavyoendelea huko Angola ingawa yeye yuko kule Dar es Salaam. E, lakini labda swali ninaloweza kukuuliza moja kwa moja Sami ni unadhani, kwa nini kama ambavyo tumeeleza kwenye utangulizi wetu, ni kwa nini upinzani unaonekana una nguvu kweli kule Angola? ya upinzani pale sasa hivi unaonekana na nguvu kwa sababu, moja ya kwanza ni kama vile wananchi wamechoka, wanataka mabadiliko. Hilo ndio suala kubwa sana, kwamba wanahitaji tu mabadiliko. Lakini apiri, mba, ya pili ni kwamba rais aliyeondoka kwanza kabla ya huyu, inasemekana na inavyojulikana ni kwamba alitumia nafasi yake, sasa hivi ni marehemu, alitumia nafasi yake kubwa kutajirisha familia yake na pesa nyingi ambazo zilipatikana, zinaonekana zilipatikana kupitia njia ambazo sio halali. Huyu rais alivyoingia, alionekana kwenda kutaka kudhibiti hayo, ambayo ilimpa umaarufu kwa kiwango kikubwa, kwa sababu rais aliyetoka alitegemea kwamba huyu aliyemweka ni kwamba ataenda kumlinda kumlindia mali zake. Sasa alivyoingia kiasi fulani, alianza kuonekana kwamba anaenda kugusa wale watu ambao wamenufaika na utawala uliopita. Sasa hiyo ilimpa umaarufu kwamba angalau sasa hivi tunaanza kuona uh, wale ambao tulikuwa wanashindwa kuingiliwa sasa wanaanza kuingiliwa, lakini baadaye kiasi fulani kama hali ikaanza kulala, ni kama vile alikuwa anataka kuwafurahisha wananchi, alafu hali ikalala na bado ufisadi uka, ukaendelea katika serikali. Yani, serikali ile bado imeendelea na ufisadi ule ule. Kwa hiyo, aka- nafikiri, na naye akaanza kukosa ile haki ya kuweza kumkamata mtu kufanya kuonyesha kuku, kwamba kuna hali fulani ya, ya mabadiliko. Kwa hiyo sasa hivi wananchi nayo kiwango fulani wameona kwamba tumechoka sasa. Wapinzani kwa sasa hivi kiasi fulani wanaonekana wana nguvu tofauti na ilivyokuwa awali sasa hivi wamekuja na nguvu kubwa zaidi. Na ukiangalia ile nchi ina madini mengi sana, madini yako mengi, na kwamba ni nchi tajiri, lakini hai, ha, ha, kiuchumi nchi kama nchi bado haiko vizuri, ni kwamba inazidi kushuka chini badala ya kwenda juu. Kwa hiyo kwa kiwango fulani wale watu wa kada ya chini wana njaa kali, na ndio wengi, na ndio wapiga kura. Sasa hawa watu wenye njaa ni kama vile wameamua kwamba sasa tunataka mabadiliko. Kwa hiyo kama uchaguzi utaenda vizuri, ukawa huru na haki, kuna kuna kuna wasiwasi kwamba mabadiliko yanaweza yakafanyika katika nchi hiyo na kuweza kupata eh, rais kutoka katika katika kambi ya upinzani na, na, na matokeo yake Siasa za, za Angola zikabadilika kwa, kwa, kwa ujumla katika, katika... na hata kabla ya uchaguzi huu kufanyika tayari kulikuwa e, na matarajio kwamba uh, kama ulivyosema upinzani wenyewe ambao unasema una nguvu nyingi e, kwamba ulikuwa tayari ku, kusema kwamba unapinga matokeo e, yani hapa vio wetu kuwa na ripoti ambayo inaikuwa inaeleza kwamba u, u, u, upinzani uko tayari kupinga matokeo. Unadhani ni kwa nini? Ni kukosa eh, kule kuaminiana eh, kwamba hata kabla ya zoezi lenyewe kufanyika tayari kuna kuwa na malalamishi eh, tofauti tuseme, na ilivyo Kenya, kwamba eh, malalamishi tumeanza kuyashuhudia zaidi baada ya eh, matokeo kutangazwa ya, unajua katika ya hizi nchi zetu za Afrika kuna shida sana kwenye uchaguzi, hasa kwenye tume huru ya uchaguzi, ndio shida kubwa inapokuwa kwa mfano Angola. Unapata paka asiju ilikuwa ni kama joke au kama ni kitu serious, lakini ilitoka kwenye vivo vya habari na, na ilileta mzozo uh, mjadala mkubwa sana mitandaoni na mm, baadhi ya watu ambao tuliwasikia ni kwamba eh, ku, kura zili- kura zilikamatwa kabla hata uchaguzi wenyewe ujafanyika. Yaani kura zimekamatwa kama mwezi mzima zimekamatwa zime, zime sasa, unajua unaanza kujiuliza haa watu hawajapiga kura wako katika maandalizi ya kupiga kura alafu tayari kura zinaanza kukamatwa na upinzani. Kwa maana hiyo ni kwamba kuna maandalizi tayari yanakuwa yameshafanyika ili kumpa mtu ushindi, na katika Afrika hiyo kitu sisi tunaona ni vitu ambavyo vinatokea hata hapa kote Tanzania. Ni hayo hayo tu ni kwamba ile tume ya uchaguzi isipokuwa na uhuru kuna haki ni sana na ndio maana nikasema kwamba kama kutokuwa kuna fair kuna uhuru na haki ikafanyika upinzani una nafasi kubwa sana ya kushinda, kwa sababu unajua, mpaka e, e, mtawala anaanza kupanga jitihada za kuiba. Maanake ni kwamba umembana, kwa hiyo anaangalia namna gani sasa ya urahisi wa kuiba. Hasa Kenya, tofauti yake ni kwamba wao hata kama wakipanga wizi, unaweza kuta mpinzani anapanga wizi, lakini namna ya kuiba ni lazima ushirikiane na tume, na tume yenyewe sasa ukiangalia, iko huru, na ndio maana unakuta mpaka makamishina wanaamua kujiuzuu. Sasa sisi hizi nchi zetu za za Afrika bado ule uhuru hatujaweza kuingia, kiasi ambacho inakupa wewe uhakika mgombea kwamba hizi kura nilizozipata ni za kwangu. Lakini hizo tunazishuhudia katika chaguzi nyingi za Afrika ni kwamba tatizo kubwa lililopo li ni ule uaminifu mm -hmm. wa unao hapa dhamana ya kusimamia zile kura zetu. Sasa mimi nakupa nafasi hii. E, tukimalizia kama e, mchambuzi aliyebobea katika masuala ya siasa za kieneo, nakupa nafasi hii unipe utabiri e, baada ya ku e, kujua kwamba tayari tuna hii ripoti inayoeleza kwamba kura nyingi kwenye uchaguzi huo zimeshahesabiwa na kwamba chama tawala cha MPLA kiko mbele kwa asilimia e, ingawa sio kubwa sana, lakini imepita hamsini E, na kwamba e, sasa kuna yale matarajio. Wewe kama mchambuzi niambie, unaona nini kitakachotokea e, katika siku e, zijazo chache zijazo? Ninachokiona ni, ni, ni, ni kwamba kuna fujo inaweza ikatokea, yani sioni kama uchaguzi utaisha kwa amani. Ninaona kama kuna fujo mbele, kwamba wananchi wataamua sasa labda kufanya fujo, kitu ambacho nisingependa kitokee lakini sioni sioni uhalali wa, wa, wa, wa serikali iliyopo ku, kuendelea ku, kuongoza katika hali kama hiyo na katika utulivu. Naomba Mungu waweke na amani na utulivu, lakini kwa kiwango fulani, hali ilivyo pale ya ya ule msuguano, tume, tumeziona kampeni zilivyokuwa zinakwenda na na jinsi watu walivyokuwa wanaongea. Unajua, hii kada ya chini inapotaka kufanya maamuzi ni tofauti na kada ya juu. Kada ya juu, unaweza ukawa win, unaweza ukawakamata wale kada ya juu, kama wewe umesh, umeshinda kwa kuchakachua kura au vipi? Hii, hii kada ya kati na ya juu unaweza ukawakamata kwa kuwapa miradi na nini, alafu jiu, baadaye wanabadilika wanatulia, lakini hii kada ya chini yenye njaa huwa ikiamua imeamua, kwa hiyo mabadiliko na, ma, na mabadiliko mengi ya ya, ya kijamii ya ki, ya huwa yanatokana na kada ya chini ambayo yenyewe eh, haijali chochote kile cha kupoteza. Kwa hiyo sioni amani ku sioni amani sana mbele, lakini tuombe Mungu yote na yote ili aweze kuepusha aweze kuwa salama salimini na utabiri wako ni kama ulivyosema, ni kutokana na hali ambayo e, imeshuhudiwa nyakati za kampeni kwamba kulikuwa na hali ya taharuki e, na vurugu za hapa na pale, sio? Mimi ni kushukuru sana e, Sami Ruhuza kwa kuzungumza na Sauti ya Amerika kwa leo. Nashukuru sana, karibu sana msikilizaji. Sami Ruhuza, mchambuzi wa siasa za eneo, akizungumza nasi moja kwa moja kutoka huko Dar es Salaam. Hivi karibu karibu atatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi hiki. Lakini kwa wale labda uh, wamesikiliza mahojiano hayo na wakaanza kujiuliza, je, hii Angola nimeisikia lakini iko wapi hasa katika eh, ramani ya Afrika? Angola ni nchi kubwa, nchi pana iliyopo upande wa kusini magharibi mwa bara la Afrika, ambayo inapakana na Namibia, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Zambia na kwa upande wa magharibi inapakana na bahari ya Atlantic. Rais wa sasa ni Joao Lorenzo na mji mkuu wa nchi hiyo ni Luanda, na ni nchi inayofahamika kama ambavyo umesikia akieleza mchambuzi huyo eh, kwa sababu ya utajiri wake wa madini, lakini pia iko katika historia ya mabijibizano mabishano, rabsha na vilevile vile vurugu zinazotokana na siasa e, wengi wakigombea ama wakiwania madaraka wakitaka madaraka e, hususan kwa sababu ya kutaka udhibiti wa utajiri huu ambao e, tumeueleza, na sababu zingine mbalimbali. Ina sifa mbaya pia ya umwekaji wa damu ambapo maelfu kwa maelfu ya watu kwa kipindi fulani, wakati mmoja au mwingine, waliuawa eh, wali katika nchi hiyo kutokana na machafuko eh, ya hapa na pale. Eh, itakumbukwa pia kwamba ni nchi ambayo awali ilikuwa inatawaliwa na Waureno yani Portugise mwaka 1975 baada ya kupigania ukombozi huo kwa miaka mingi. Msikilizaji, bila shaka macho yote yatakuwa yanaangaziwa Angola, kuona ni nini kitakachoendelea baada ya uchaguzi huo. Kama tulivyosema, ulikuonekana kwamba ulikuwa na ushindani mkubwa, na ambao sasa unaonekana umekamilika. Na hakufika hapo basi, tunatamatisha sehemu ya kwanza ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington, lakini usiondoke, kwa sababu nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. Karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Uko nami BMJ Mridhi. Serikali mpya ya Somalia imemjumuisha mwanamgambo wa zamani wa Al Shababu ambaye wakati fulani alipigana dhidi ya mamlaka katika baraza la mawaziri, lakini shambulio baya la hoteli lililotokea wiki iliyopita ni ukumbusho wa kazi ngumu iliyo mbele ya wale walio madarakani katika sehemu hii ya pili, Jason Nyakundi mwandishi wetu akiwa Nairobi, anaangazia athari ambazo zimesababishwa na kundi hilo la Al-Shababu kwa kipindi kirefu sasa katika ukuaji wa demokrasia, uchumi na vilevile vile sekta zingine za kuinua maisha ya watu nchini Somalia, na suluhu lake linaweza kuwa ni lipi? Karibu Jason Nyakundi. Wakati rais mpya wa Somalia Hassan Sheikh Muhamud alipoingia madarakani mwezi Mei mwaka huu, alitangaza kipaumbele cha kwanza kuwa ni kukomesha uasi wa miaka 15 nchini humo. Miezi mitatu baadaye, Al-Shababu walifanya moja ya mashambulizi yake ya kustajabisha na kuvamia hoteli iliyokuwa umbali mfupi kutoka ikulu ya rais katika mji mkuu Mogadishu. Walishikilia mateka hotelini kwa saa thelathini. Maafisa walisema zaidi ya watu ishirini waliuawa katika shambulio hilo dhidi ya hoteli ya Hayat huku 117 wakijeruhiwa. Mwezi mmoja awali, kundi hilo pia lilianzisha uvamizi ambao haujawahi kushuhudiwa katika nchi jirani ya Ethiopia. Ethiopia ni mojawapo ya nchi katika eneo hilo ambayo imetuma wanajeshi wake nchini Somalia kuisaidia serikali. Hii ni mara ya pili kwa Rais Mahamud kuwa madarakani, na mara ya kwanza alipoongoza nchi mwaka 2012 alisema angewashinda wanamgambo ndani ya miaka miwili. Miaka kumi baadaye, bado al-shababu wanaendelea kuwa na nguvu. George Msamali ni mtaalamu wa masuala ya usalama, na kwanza nimemuuliza harakati za Al-Shabab zimeathiri kwa njia ipi ukuaji wa Somalia? Kwa kweli umeathiri pakubwa, manake ni kwamba serikali yote ambayo inachukua hatamu wa uongozi katika taifa hilo haiangazii masuala mengine ndani ya taifa. Serikali haziangazii uchumi, serikali haziangazii masuala mengine ya kijamii, bali Uh, mafikira yote ya serikali yanaelekezwa kuweza kukabiliana na hiki kikundi cha ja Al Shabab ambacho ndicho kikwazo kikubwa kwa usalama ndani ya uh, taifa la, la, la, la Somali kwa ujumla, na hasa mji wa Mogadishu ambapo ndipo kiti cha serikali kilipo, na kwamba rasilimali nyingi sana za serikali ya Somali hivi sasa zinaelekezwa katika jeshi la Somali na katika huduma ya polisi ya Somali ili kuweza kukabiliana na hiki kikundi. Kumbuka, palipo pasipo kuwepo na usalama, basi uh, masuala mengine yote ya kitaifa, hasa kiuchumi, kiuchumi, kiuchumi na masuala mengine ya jamii huwa yanapatwa na mpigo mkubwa, maanake hivi sasa wawekezaji hawawezi kujaribu kuweka rasilimali zao katika jiji la Mogadishu na hali kadhalika katika taifa la Somali. Na pasipokuwepo uigizaji kutoka, uh, uh, kutoka nje, basi inakuwa ni vigumu serikali kuweza kunawiri na kutekeleza majukumu yake ya kikatiba. Maanake hivi karibuni Alshababu wamezidisha makali yao na wametekeleza mashambulizi makali sana katika mji wa Mogadishu, na hii inakujia tu baada ya rais mpya kuchukua hatamu. Na hali kadhalika kadhali, lazima tukumbuke kwamba hapo apo mwaka uliopita kabla ya serikali mpya ya kuchukua hatamu pia Alshababu wametekeleza mashambulizi kadha uh, wa kadha katika mji wa Mogadishu. Hii kwangu ni kumaanisha kwamba wao bado wapo na wanazidi uh, kujipa makali na wanazidi kuwa na mipango ambayo inapiga moja kwa moja serikali ya Mogadishu, na hili ni jambo ambalo tunafaa kujiuliza ni vipi kwamba hawa Alshababu hivi sasa, ambapo hapo awali walikuwa wanatekeleza mashambulizi yao nje ya mji wa Mogadishu, hivi sasa wamesonga na kuingia ndani ya jiji na kuweza kutekeleza mashambulizi karibu na ikulu ya rais. Hili ni jambo ambalo linatupa sisi shauku kwamba kuna uwezekano mkubwa kwamba hawa Al-Shababu wamepata wafadhili wapya na hali kadhalika, wameweza kuipenya ile serikali ya Mogadishu na kuelewa jinsi vitengo vya usalama vinavyotekeleza wajibu wao wa kulinda mji wa Mogadishu. Manake, kumbuka mpaka hivi sasa wamejaribu mbinu zote kuweza kupindua serikali na imekuwa ni vigumu, kwamba ikakuwa sasa wao ni vita vya kuvizia, kutekeleza shambulizi na kujiondoa, kutekeleza shambulizi na kujiondoa. Kwa ujumla, kile wanachokifanya ni ile tunaita destabilization, kwamba kusikweko na usalama ndani ya taifa hilo, kusikweko na serikali ambaye inaweza keti chini na iwe na mipangilio na fulani ya kuweza kuendeleza taifa, na hili ni jambo ambalo linawaadhiri sana wananchi wa taifa hilo la Somalia. Al-Shabab imeunda serikali sambamba na kudhibiti maeneo makubwa ya ardhi. Kundi hili linatoza ushuru kutoka kwa watu wa ndani na nje ya maeneo linalodhibiti, linaendelea kushambulia litakavyo kwenye hata uwanja wa ndege wa kimataifa wenye ngome nyingi ambao una makao ya balozi, Umoja wa Mataifa na wanajeshi wa kigeni. Si ajabu kwamba Al-Shabab limeelezwa kuwa mshirika wa kundi la Alqaida mwenye mafanikio zaidi. Rais Mahmudi anakubali kwamba Al-Shabab haliwezi kushindwa kwa nguvu za kijeshi pekee. Mnamo Agosti 2 mwezi huu, serikali ilichukua hatua inayoweza kuchukuliwa kama ya ujasiri na kuleta mmoja wa maadui wake wa zamani kama sehemu ya mkakati mpya wa kumaliza mzozo. Aliyekuwa naibu naibu kiongozi na msemaji wa Al-Shabab, Muktar Robo ameteuliwa kuwa waziri wa masuala ya kidini, huku wengine wakichukizwa na hatua hiyo, Wasomali wengi wamepokea kwa shauku kuingia serikalini kwa mwanamume ambaye aliwahi kuwa kwenye orodha ya Marekani ya magaidi wanaosakwa zaidi na zawadi ya dola milioni tano. Bwana Robo alitofautiana na Al-Shababu mwaka 2013, alikashifu kundi hilo hadharani, hata akachangia damu kwa ajili ya waasiriwa wa shambulio kubwa la bomu la lori mjini Mogadishu Oktoba mwaka 2017 ambalo liliua takriban watu mia sita. Kwa kweli, vita vya Somali ni vita ambavyo suluhisho liko ndani ya Somali. Baroness Linda Choka alipotembelea taifa la Somali alitoka na kutoa taarifa na kusema ya kwamba huwezi msaidia mtu ambaye hataki kujisaidia mwenyewe. Hili ni wazo ambalo lazima tulitathmini, maanake kwamba yeye alitizama na akasema ya kwamba suluhisho la tatizo la Somali liko ndani ya Somali, na nimeona serikali mbili ambazo zimepita zimejaribu kutumia mbinu, maanake tumekuwa tukitumia mbinu ya kijeshi tu kuweza kukabiliana na hawa wanamgambo, lakini hivi karibuni tumeona ni kana kwamba serikali zinajaribu kufanya mazungumzo na hawa wanamgambo, ingawa ni chini ya maji pake. Tumeona serikali ya hapo awali ilimchagua komanda wa zamani wa Alshabab kama kamishna wa polisi katika mji wa Mogadishu, na hali kadhalika tumeona katika serikali hii kuna viongozi kadha wa kadha wa Alshabab ambao wamejumuishwa katika serikali hii. Ni picha ambayo watu waiangazii, ni kwamba serikali zinajaribu kufanya mazungumzo na hawa wana mgambo wa al-shabab wamewashirikisha viongozi wao katika serikali, ingawa wale ni wale ambao inasemekana waliasi kiku, kikundi, lakini la hasha bado wana ushawishi katika kikundi hicho, na nafikiri hii ni mbinu ambayo inajaribu kutumiwa. Ni kwamba tufanye mazungumzo, tuwaingize hawa serikalini, tuone kama wanaweza kuwa na ushawishi wa kuweza kuzungumza na wale ambao wako katika kikundi, waweze kuweka silaha chini, ili tukae chini faragani, na tutafute suluhisho la kudumu la tatizo la usalama tatizo la ugawaji wa rasilimali katika taifa la, la, la, la, la Somali. Nafikiri hiyo ndio mbinu ambayo inatumika hivi sasa, ingawa matokeo ni kwamba uh, baada ya kujiunga na serikali tumeona Alshababu wakijitokeza kwa ukali zaidi na kutekeleza mashambulizi ambapo tumepata maafa na mali kuharibiwa, na mojawapo ni hili shambulizi ambayo tumeshuhudia hivi juzi katika ile hoteli katika mji wa Mogadishu ambayo ilichukua siku tatu kabla uh, shambulizi kuweza uh, uh, kukabiliana nalo. kwa hivyo Hili ni jambo ambalo lazima tujiangazie, tusio ni kwamba tunazungumzia tu mbinu za kijeshi, bali pia kuna mbinu mwafaka ama mbadala ambayo inaweza tumika kuweza kukabiliana na hiki kikundi cha Alshababu, na suluhisho liko ndani ya Somali, kukweli, mba, wa, wa Islamu, Somali. Kwa kweli wao wamekuwa na kizingizio ni kwamba wao kama waislamu wanadhulumiwa katika taifa la Somalia. Nakumbuka kwamba asilimia tisini ya wananchi wa Somali ni Waislamu kwa hivyo hicho ni kizingizio tu ambacho wao wanakitumia, lakini kwangu nikitizama na nimefuata historia ya Somali kuanzia mwaka elfu moja tisa mia tisaini na mbili wakati Rais Bare alipopenduliwa, vita ambavyo vimekuwa vikipiganiwa kule ni vita vya koo oh, mbalimbali ambazo vinapigania kuweza kumiliki rasilimali eh, za taifa la Somali na hivi vita sasa ndivyo vinaendelea mpaka hivi sasa, kimekuwa kikipigania kikitoza ushuru ambao ni kinyume cha sheria na kuchukua rasilimali nyingi sana kutoka katika ki, uh, ule mji wa wa Kisimayo, na hivi sasa kinajaribu kuchukua usukani katika jiji la, la, la Mogadishu. Vita ambavyo tunashuhudia huko si vita ambavyo tunasema ya kwamba ni vya kiislamu ama ni vya kidini, bali ni vita vya kirasilimali. Hata hivyo Al Shabab inaamini kwamba kukubali kwa naibu kiongozi wake wa zamani kazi ya serikali ni uhalifu mbaya unaostahili adhabu kali. katika taarifa iliyorekodiwa ya dakika kumi, msemaji wa kundi hilo Alidere alisema Robo ni mwasidini, kumwaga damu yake kunaruhusiwa. Rais Muhamudi anaamini kuteuliwa kwake pamoja na mashambulizi mapya ya kijeshi kutaidhoofisha Al-Shababu vya kutosha na kuilazimisha kufanya mazungumzo. Bwana Robo sasa anazungumza kuhusu amani na msamaha. Anasema atashirikiana na wanazuoni wa Kiislamu kuwashawishi watu kuachana na Al-Shababu kwa kuwaeleza kwamba wanachofanya si Uislamu lakini haijulikani iwapo hatua hii itazaa matunda au itachochea juhudi za al-shabab kupigana zaidi kuliko hapo msikilizaji jason nyakundi anatukamilishia sehemu ya pili ya kipindi kwa undani na hivyo basi kipindi kizima hiki e, kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi kimesimamiwa na mery mgawe mwelekezi amekuwa ni saida hamdun mimi naitwa bmj mridhi tuonane hapo kesho Inshallah tutakuletea kipindi cha jukwaa la waandishi. Kwaheri kwa sasa kutoka Washington. likuwa mkifuata kipindi cha marudio cha kwa undani. Tuna wageni, tukiwaachia kibao hiki cha muziki. Unauzwa wapi na mimi kanunu aawaia we. Nasema wema unauzwa wapi na mimi kanunu inadau, hata ule wema wako watataka kukumalizaga. Wema unauzwa wapi na mimi kanunue, eh. Unasema wema unauzwa wapi na mimi kanunue. Jamani wema unauzwa wapi na mimi kanunue, eh. Na BFF, uzangu, best friend forever.