barabara kabisa kutoka nambari 15 kama ulivyosikia hapo kwenye kidokezo hicho ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika eh, tukikusanyika hapa tukijajaa hapa kukuletea yale yaliyojiri leo katika matangazo yetu ya voa express kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc mimi naitwa bmj mridhi mimi naitwa idi ligongo na tunakualika ku kuku kwenda sambamba kabisa na matangazo haya ya VO Express, ambapo hii leo tutaangazia ile kesi ambayo inanguruma hivi sasa eh, katika mahakama kule nchini Kenya ambayo kwa kweli mjadala naosema ina nguruma kwa sababu mjadala wake ni mkubwa kwelikweli kweli. E, mpaka hivi sasa na tunavyozungumza, naamini kama huko jijini Nairobi au pande nyingine Mombasa kule au sehemu zozote za Kenya kwenye vile vijiwe e, kwenye migahawa, vilabu mbalimbali mbali, najua mjadala ni huo sasa hivi bila shaka Hidi Ligongo, na sio tu pale Kenya, nafikiri eh, ni swala ambalo linafuatiliwa na wadau mbalimbali mbali. mbali. hasa katika nchi jirani. Jana nimekuwa nikizungumza na baadhi ya marafiki zangu kule Tanzania, wananiambia pia wandoki karibu na redio na televisheni mm -hmm. yote macho yameangaziwa pale, kwa sababu wale ni ndugu zao, ni kati ya yale ambayo utayasikia kwenye Naam. matangazo haya mm -hmm. eh, na vilevile vile, kama ilivyo ada tutakuwa pia tunakwenda kuangalia ni nini kimejiri kutoka viwanjani na vilevile katika vile safu za burudani Idi Ligongo. Naam, vilevile BMJ Muridhi, kuna suala ambalo limejitokeza na linaonekana kwamba kwa namna moja ama nyingine lina uh, tishia hivi mambo ya mauaji ya wivu wa kimapenzi inaelezwa yameongezeka sana. Sasa tunataka kujua tatizo ni nini, kulikoni? Mbona hali hii inazidi kusonga mbele? Safi kabisa, safi kabisa. Na vile vile, msikilizaji, kama ilivyo ada, tutakuwa tukiangalia swali la leo, tutapata muziki na vile vile yote yayo, tutafunga kwa kuangalia yanayovuma mitandaoni, wakati tukielekea eh, kwa weekend eh, kutoka hapa Washington eh, DC. Basi moja kwa moja eh, naambiwa na mwelekezi wetu kwamba eh, tulikuwa mwandishi wa habari ambaye alikuwa amethibitisha kwamba atashiriki. Bado tunamtafuta kwenye laini ya simu atujuze yaliyojiri hivi punde eh, kutoka huko mjini Nairobi. Lakini Idi, eh, tuanze tu kulizungumzia suala hili, ili ni siku ya tatu sasa hivi ya kusikilizwa rasmi kwa kesi hiyo ambayo iliwasilishwa na aliyekuwa mgombea uraisi e, Raila Odinga kupinga matokeo yaliyotangazwa na tume ya uchaguzi na mipaka IEBC katika e, mahakama ya juu siku ya tatu leo e, kusikilizwa kwa hoja hizo na itakuwa ndo siku ya mwisho, Idi Ligongo. Mm -hmm. e, kwa wale majaji saba kusikiliza hoja na vilevile vile, e, tuseme majibu kutoka kwa mawakili wa pande zote mbili e, ili nao waende sasa wakaangalie nini, wakusanye habari pamoja na yote yale ambayo atakuwa yameelezwa wiki hii, ndio tupate kujua siku ya Jumapili, e, siku ya Jumatatu e, itakuwaje. Eh, ambapo ndipo oh, tunatarajia kwamba uh, utakuwa uh, uamuzi unatolewa namna na kama BMJ alivyogusia ni kwamba swala hili kwa kweli, uh, ukifuatilia uh, hii kesi inavyokwenda, mm -hmm. kuna wakati unaweza ukasema kwamba uh, kwa mujibu wa wale wanasheria wanavyojieleza wanavyotolea ufafanuzi maswala, unaweza ukasema huu huu hili swala linakwenda lina, lina kwa Bwana Raila Odinga, na kuna wakati ukisikiliza vizuri, unaona hili swala linaenda kwa rais mteule. Kwa hiyo ni hali ambayo inaleta uh, kwa kweli kiroho kufanya kiwe kina dunda dunda ndio, na kutojua kwamba mwishowe nini ambacho kitatokea lakini tunaamini kabisa kitakachotokea kitakuwa ni bora kwa maslahi ya Wakenya na ya wana Wanaafrika Mashariki kwa ujumla. Na kama leo mfano, Idi Ligongo, wakili wa IBC George Murugu, ameambia mahakama hiyo kwamba uamuzi wa kutotangaza matokeo ya kura katika maeneo bunge ishirini na saba ulikuwa ni kwa sababu makamishna wa IBC walikuwa wanakabiliwa na, na vitisho vya ukosefu wa usalama na hivyo basi hesabu hiyo ya kura Eh, ilijumuishwa bila kutangazwa, lakini yalikuwa yamefanyiwa uhakiki, kwa sababu hili ni baadhi ya masuala ambayo yamekuwa yakiulizwa. Maswali mengi yameulizwa kuhusu ni kwa nini E, hao makamishna uh, wange subiri mpaka e, maeneo bunge ishirini na saba matokeo yake yawasilishwe ikiwa imeshawekwa pahali ilifaa kuwekwa, kutoka kituo cha kupiga kura, kabla haijafika kwenye ile poto, wanaita ule mfumo ambao unatumika, ambapo unaweza kupata zile fomu za 34A kwamba ilifanyiwa ukarabati, na wanahakika kwamba wale watu kutoka kule Venezuela wamekuwa wamehusika wame, wame, wame kwa njia moja au nyingine. Basi nasikia tuna mmoja ambaye tutamkaribisha. Naam, Kennedy Wandera, labda uh, ungetupa dondoo za kile uh, ambacho uh, hii leo uh, kimejiri katika uh, kesi hii mpaka hivi sasa, maanake uh, hali bado inaendelea kuwa ni tete. Wafuasi wa Raila Odinga, wafuasi wa William Ruto hawaelewi mwishowe nini kitakuja kujitokeza. Ni kama vile bahati nasibu ambayo kwa kweli ya mabilioni ya pesa, lakini hawajui ama wanaona yoyote yule anaweza kaibuka uh, na donge nono hilo. Hebu tueleze nini ambayo yamejiri hapo nami. leo ni siku ya mwisho ya mawasilisho ya pande zote ambazo zinahusika katika kesi hii, na hasa mawasilisho haya yanatokana na ripoti ya ukaguzi wa seva ya IBC na vile vile uh, kuchunguzwa kwa fomu kadhaa kutoka ma, katika, kutoka vituo vya kupigia kura kumi na tano kote nchini. Na sasa ripoti hiyo ya ukaguzi ndio ambayo imewasilishwa mahakamani na tunavyozungumza ndio inaendelea kutolewa ripoti, na kuna mambo kadhaa ambayo yamejitokeza. Hasa upande wa Odinga unaeleza kwamba raia wa Venezuela uh, ambaye anaitwa Kamago alidukua uh, mfumo wa upeperushaji wa matokeo ya kura ya urais na akiwa huko Venezuela, na kuingiza stakabadhi au fomu za matokeo bandia. Lakini upande wa uh, IPC na naibu rais William Ruto, ambaye ni sasa rais mteule, kwa mujibu wa ripoti ya IPC, unaeleza kwamba si kweli kwamba uh, fomu hizo zilifanyiwa uh, uh, ujanja na kwamba ripoti ambayo inatumika na upande wa Odinga ni fomu ambayo ilikuwa imewekelewa juu kunasa picha ya fomu hiyo ambayo imetajwa katika mahakama. Lakini vilevile, uh, kingine ambacho kimetajwa ni kuhusu uh, ripoti uh, au barua kutoka kwa kampuni ya no. Smartmatic ambayo ndio ilipatia IBC seva na vilevile mfumo wa kiteknolojia ambayo inaieleza mahakama kwamba haiwezi kuruhusu uh, Odinga na wengine walalamishi wengine katika mahakama kuingia kwenye seva yake, kwa sababu seva hiyo ina mifumo ya kisheria na iwapo itatoa uwezo wa Odinga na wengine kuingia katika seva hiyo, basi huenda uh, seva hiyo itapoteza zile intellectual property rights na vile vile pia haiwezi itachukua imechafuliwa na haiwezi kutumika kwingine uh, kote ulimwenguni kufanya uchaguzi. Na Wandera, kuna maswali ambayo nimeona kwenye mitandao, baadhi ya watu wakisema ni maswali magumu yaliulizwa na majaji kwa pande zote mbili. Mengine yaliulizwa siku ya Jumatano na mengine yameulizwa jana na leo. Ilikuwa ni siku ambapo pande zote mbili zilipatiwa muda wa kujibu. Je, kuna lolote ambalo limejitokeza linalokaa kama linaweza kuashiria chochote e, katika tathmini yako kama mwandishi? Bila shaka hilo suala la, la raia wa Venezuela kuwa kwenye feva ya IBC ndilo limeonekana kuleta uh, uh, uchangamoto kwenye mahakama kwa sababu ukiangalia, jaji Smokin Wanjala uh, jana alikuwa ameuliza IBC ni kwa nini raia huyu awe ndani ya feva wakati huo wote akiwa nje ya nchi, nini alikuwa anafanya? Maanake IBC ilikuwa imeeleza kwamba raia huyo wa Venezuela Uh, alikuwa anafanya an, an, anafanya majaribio kwenye seva hiyo, lakini mahakama ilitaka kujua nini hasa alichokuwa uh, anakifanya kwenye seva hiyo wakati huo wote. Na vilevile vile kuna suala jingine ambalo vile lilijitokeza vile hasa, uh, kuhusu upeperushaji uh, uh, kuhusu idadi ya wapiga kura ambayo ilijitokeza kwa mujibu wa IBC. Uh, uh, tume hiyo inaeleza kwamba e, waliku, walipata asilimia sitini na tano nukta saba ya watu waliojitokeza kupiga kura kutokana na kura zilizo, kutokana na kura zilizopitia mtambao wa ki, lakini upande wa Odinga unaeleza kwamba IBC inaonekana uh, kutoa uh, maelezo hayo bila kuzingatia stakabadhi ambazo wamewasilisha katika mahakama ambazo zinastahili kuwa kwamba idadi ya wapiga kura inatokana na asilimia ya idadi ya wapiga kura inastahili kutokana na idadi ya Wakenya ambao wamejisajili kupiga kura, wala si wale ambao wamejitokeza kupitia mitambo ya, mm. ya. Kwa hivyo haya ndio masuala ambayo yanajitokeza mahakama kueleza iwapo ukweli IEBC inasema ukweli kutokana na idadi asili ya watu waliojitokeza kupiga kura. Asante sana Kennedy Wandera, sekunde tano nikupatia kwa sababu muda umekwisha kabisa. Tutarajie matokeo au tutarajie uamuzi wa mahakama siku gani? Uamuzi wa mahakama utatolewa Jumatatu, uh, wiki ijayo. Asante sana Kennedy Wandera. Idi Ligongo, unasikia hayo mm -hmm, yote? Eh, shukran sana mwenzetu Kennedy Wandera, tunaendelea kufuatilia. Msikilizaji, ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Naona sasa twende moja kwa moja kwa habari za Basi ndiyo mambo yanavyokwenda, hivyo ndani ya matangazo ya VOA Express eh. Baada ya kupata nondo zile za kesi ile inayoendelea kule nchini Kenya ya uchaguzi eh, tunapata burudani na hivi sasa. Moja kwa moja basi tuelekee kupata, uh, kupata habari za dunia. Chama kikuu cha upinzani nchini Angola kimewasilisha kesi katika mahakama ya katiba ya taifa hilo kupinga matokeo ya uchaguzi wa mwezi uliopita ambapo chama tawala cha People's Movement for Liberation of Angola mpla ilitangazwa mshindi. Uchaguzi wa Agosti 24 ulikuwa wenye ushindani mkali zaidi katika nchi hiyo yenye utajiri wa mafuta tangu kura yake ya kwanza ya vyama vingi mwaka 1992, ikichukua zaidi ya asilimia 51 tu ya kura. Tume ya uchaguzi ilitangaza MPLA kuwa mshindi na kumpa Rais Joao Lorenco kuwa muhula kushinda muhula wake wa pili. Makamu wa rais wa Argentina Cristina Fernandez de Kirchner amenusurika jaribio la mauaji jana Alhamisi. Mshambuliaji alinyoosha bunduki, lakini haikuweza kufyatua risasi. Rais wa nchi hiyo Alberto Fernandez amesema katika hotuba kwa taifa iliyopeperushwa kupitia runinga kwamba mtu mmoja alimnyooshea makamu rais bunduki kichwani na kujaribu kufyatua risasi. Video ya tukio hiyo hilo inaonyesha bunduki ikiwa karibu kugusa uso wa Cristina Fernandez. Tukio hilo lilitokea wakati makamu wa rais huyo akiwa amezungukwa na wafuasi wake, alipokuwa akirejea nyumbani baada ya siku moja kwenye mahakama ambapo anakabiliwa na tuhuma za rushwa watu saba waliuwawa wali, wali, wali na 23 kujeruhiwa wakati ghasia za kikabila zikiongezeka katika jimbo la kusini mwa Sudan la Blue Nile. Kamati ya usalama ya jimbo hilo imesema, wiki chache baada ya mapigano makubwa kutokea katikati ya Julai, watu wasiopungua mia moja na watano waliuwawa na maelfu kuyahama makazi yao katika mapigano kati ya makabila ya Hausa na Funji, na mchafuko machafuko yanaonekana katika majimbo mengine vilevile, kamati hiyo imesema chanzo, chanzo cha ghasia hizo za hivi kar, karibuni bado kinachunguzwa na haikuwekwa wazi ni makabila gani yaliyohusika katika mapigano hayo katika sehemu mbili za jimbo hilo. Na wizara ya ulinzi ya Uingereza imesema leo Ijumaa kwamba mapigano makali yanaendelea kusini mwa Ukraini, yakiwemo yale ya makombora katika wilaya ya Enhoda karibu na kiwanda cha nyuklia cha Zazaribozia kinachokaliwa na Rasia ambacho sasa kinakaguliwa na wataalamu wa nyuklia wa Umoja wa Mataifa. Wizara hiyo pia imesema katika taarifa kwamba mazoezi ya kimkakati kama yale yaliyopewa jina la Vostok 22 ya pamoja ya Rasia yaliyoanza jana Alhamisi yameshindwa kudumisha uwezo wa kijeshi. Basi ihegeme unaambiwa hivyo e, miondoko ya amapiano e, miondoko hii, unaambiwa ukiacha ile ya afrobeat ambayo inavuma sana kule nchini Nigeria. Sasa huu mtindo ama eh, mahadhi haya ya ama piano mm-hmm. chimbuko lake kule Afrika ya Kusini unaambiwa ni aina nyingine ya muziki ambayo itakuja kubamba BMJ ushakuwa klabu ukasikiliza mapiano. Kwa kweli mimi sija, si, siwezi kusema sana lakini, mm -hmm. nimekuwepo kuwepo nime nime nime nime <laughs> ukisikiliza mapiano wakati eh, mambo yako yote yamekaa shwari, hasa ukiwa umelipwa mshahara eh -eh. Ah, dunia yote unaiona iko safi kabisa, iko inakwenda mbele kabisa, na unaona hui ndio bonge la mjanja safi kabisa. Idi Ligongo, kuna mengi yanaendelea duniani kote msikilizaji yote haya yanakujia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ni voa express idi twende wapi naam na, na hivi sasa bmj muridhi tunaangalia hili swala ambalo limejitokeza na kushtua watu wengi eh, kwa kuongezeka vifo vinavyosababishwa na wivu wa mapenzi mwenza ama mpenzi anamuua mpenzi mwenzake E, kama tukio la hivi karibuni ambapo mkazi wa Lukirini, kata ya Kalangalala, wilayani Geita, Amina Hassan mwenye umri wa miaka 34 amefariki dunia wakati akipata matibabu katika hospitali ya mkoa wa Geita baada ya kudaiwa kuchomwa na visu mara 17 maeneo mbalimbali na mume wake, lakini Idi, hata kabla ujaendelea, kuna najiuliza manake tunakuwa na stori kama hizi mara kwa mara, mm-hmm. Hivi hawa watu kwa kweli ni jambo ambalo na kush, kush kushangaza ni, na la kutia wasiwasi kabisa kabisa. Na hata ukimsikiliza kamanda wa polisi mkoa wa Geita Ali e, Kitundu ambaye amethibitisha kutokea tukio hili mm, ameweka bayana kwamba moja ya kitu ambacho kimezungumzwa ki ni wivu wa mapenzi. Sasa, kutokana na hili nimeongea na Clara Salvi ambaye ni mshauri wa masuala ya kijamii, na kwanza nikataka kujua tatizo ni nini kwenye swala hili Mauaji yanajitokeza kwa wingi wakati huu tulionao kutokana na changamoto za maisha, afya ya akili, usaliti na mfumo wa maisha. Alafu kuhusu usaliti, kwa vile maisha magumu, kwa hiyo watu wanafata sana kipato, ke labda mume wake maisha yake magumu, anampata mtu mwenye maisha mazuri, kwa hiyo anakuja, ndomaana anakuwa msaliti. Wivu wanaume nao wanakuwa sio wavumilivu sana, nafikiri kutokana na maumbile, tuseme tuchukulie, labda kama dini ya Kiislamu, mwanamme si anaruhusiwa kuoa hata wake wanne watano, lakini mwanamke huwezi kuolewa na wanaume watano na nini. Pia nanii ya ki, kimaumbile ni jinsi tulivyoumbwa na Mungu. Sasa vilevile vile, uh, haya ndiyo umeyazungumza. Nini kifanyike kuondoa hili tatizo ambalo linaonekana linazidi kuongezeka eh, kwa hivi sasa? Ah, suluhisho kama katika familia hakuna maelewano, yani mkishaona mmerekebishwa mara moja mara mbili, hamwezi kufikia mwafaka, bora mwachane, pia kuepusha vifo hivi visivyo vya manake, vifo vya kujitakia au tuseme visivyo vya lazima. Hilo tu linabidi lifanyike. Afya ya akili wataalamu wawe wengi waende kwa wanasaikolojia au kama kuna kwenye familia kuna mtu mkubwa, bora kwenda yani, ni kufunguka, kutoa. Kama una changamoto zako, ni kuzitoa changamoto zako. Unajua, ukifunguka ndo unapona, kwa sababu hakuna faragha ambayo ni ngeni. Ni kuelimishwa tu, mtu afunguke, aeleze changamoto zake, kwa sababu kutokana na hali hizi, bora mtu aeleze tu changamoto zake. Akieleza ya changamoto yake ndo anapona bmj, umesikiliza, unaambiwa jamani, tufunguke tuzungumze, kama kuna vitu vinakusumbua mm -hmm. Weka wazi. Kwenye jamii zetu kuna wazee, kuna wanasaikolojia, ongea, watu wajadili. Lakini ukiwa umeweka mambo ndani, mm -hmm. unaona aibu kuzungumza, ndio matokeo yake, unaweza ukajikuta unafanya kitu kibaya. Na ndio hapo nilikuwa nakwambia hili Ligongo, kwamba nikiangalia, kwa sababu tunaguzia sana swala hili wakati mambo yanatokea. Nafikiri pia idaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika inacheza nafasi sawa eh, katika kueleza yale yanayoendelea. Labda kama tungekuwa tunalizungumzia tungekuwa tunapata visa vingi zaidi kuliko ilivyo sasa. Naam, kula ngoma hapo. Naam, tumsikie mwanamziki huyo Diamond eh, Platinum, wimbo wake moja nyimbo ambazo ametoa mwaka huu inaitwa Somebody. Twende. Haya, anaitwa Nasib Abdul, mkurugenzi wa makampuni ya Wasafi, kuanzia redio, televisheni, eh, ile kampuni ya kubet, eh, Diamond Platnumz anafanya biashara nyingi nyingi hapa, anakuambia Sambari ndicho ambacho tunamfahamu zaidi, eh, kama umahiri wake ambao uko sasa. BMJ, moja kwa moja tuelekee katika kuangalia mambo ya burudani eh, na leo hii tunaye Josephat Kioko anatuambia kwamba anaangazia maswala ya madj wa muziki kutoka barani Afrika, e, vilevile ambao wanajiandaa katika mashindano ya kila mwaka itafanyika pale jijini Dar es Salaam, jiji la karaha na maraha, e, Dar es Salaam. Vilevile vile kuhusu mbio za Diamond League ambapo mwanariadha kutoka Burundi anatarajiwa kutoa upinzani mkali kwa wanariadha wa Kenya na Uganda usiku huu a, pale jijini Brussels, Ubelgiji. Josepha Kioko, uwanjani wako. Nam, asante sana. Nimesha karibia tayari, naona kijiti mkononi kuendeleza mbio za relai. Zimesalia tu siku tano wanariadha kote duniani kukamilisha msururu wa mbio za malipo Diamond League zinazoandaliwa na shirikisho la riadha duniani World Athletics. Mkondo wa mwisho ni Zurich, Switzerland, Septemba 8. Lakini usiku huu katika mji wa Brussels huko Ubelgiji, wanariadha hodari kutoka sehemu mbalimbali wanapambana kujizoelea kitita cha fedha pamoja na zawadi nyingine kutoka World Athletics. Miongoni mwao ni mwanariadha kutoka Burundi, Thiori Dikumwe Nayo, ambaye ameibukia katika siku za karibuni akiwapiku wa Kenya, wa Ethiopia na hata Waganda. Dikume nayo pamoja na Dominic Lobalu kutoka Sudani Kusini wanashiriki usiku huu katika mbio za mita elfu tano na wapinzani wao wakali ni pamoja na Stanley Mburu kutoka Kenya, Oscar Chelimu wa Uganda na Mwethiopia Yomif Kajelcha. Hizo zitakuwa ni mbio za mita elfu tano yaani mizunguko kumi na miwili katika mashindano hayo ya Diamond League usiku huu Brussels. Mwingine kutoka ukanda huu wa Afrika mashariki ni Mkenya Emmanuel Korir ambaye atashiriki mbio za mita mia nane aliibuka mshindi hivi majuzi huko Oregoni Marekani, na pia anashikilia taji la Olimpiki katika mbio hizo za mita mia nane. Msisimko mwingine utakuwa katika mbio za mita mia moja kwa wanawake pale ambapo Shelly-Ann Fraser kutoka Jamaika atapambana unyo kwa unyo na Mjamaika mwenzake Shericka Jackson. Mashabiki wa Ulaya usiku huu pia wanataraji kumwona kijana kutoka Sweden, Armand Mondo, ambaye shindano lake ni kuruka kwa juu kwa upondo. Rekodi yake ya dunia ni mita 6.21 huenda akaivunja na kupata taji lingine la kimataifa la polvot. Pia kuna kijana mwingine usiku huu kutoka Brazil, Dos Santos atakimbia mbio za mita 400 kuruka viunzi, akiwa pia anashikilia taji la dunia mwaka huu, na kipaji chake kilianza kuonekana miaka mitano iliyopita akikimbia Nairobi katika mbio za vijan jana duniani. Diamond League ni mashindano ya riadha yanayolipa hela nyingi zaidi. Nikamilishe na burudani. Madiji kutoka nchi mbalimbali za Kiafrika wameanza mazoezi baada ya kupata tangazo kwamba wanahitajika kuelekea Dar es Salaam, Tanzania, kushiriki mashindano makubwa ya muziki baina ya madiji. Shindano hilo maarufu Access litaandaliwa Novemba kuanzia tarehe 24 katika mji huu wa Dar es Salaam, lakini tayari wameambiwa kutuma maombi vifikapo Septemba tarehe 25. DJ Lenium kutoka Kenya ni miongoni mwa wale walioeleza viwee kwamba wameanza harakati za kutuma maombi ili kupata fursa hiyo ya madijei a hodari barani Afrika. Waandaaji wanasema wanawapa fursa madijei na wanamuziki kugundua utamu wa muziki wa Kiafrika waliotia fora miaka ya nyuma ni pamoja na Eric Wainaina wa Kenya, Samini kutoka Ghana na Sampa the Great kutoka Zambia, miongoni mwa wengine. Mashindano ya mwaka jana ya Access miongoni mwa madijei na wanamziki yaliyoandaliwa Johannesburg, Afrika Kusini, mwaka uliopita. Nikome hapo katika sport na burudani. Josephat Kioko, VOA, Mombasa. Aya, shukran sana mwenzetu Josephat Kioko hapo Mombasa, ili ligongo. Wakati Josephat anazungumza hapa, mm -hmm, nimekuwa nafikiria unajua, we, nimekuambia mara kwa mara kwamba unajua zaidi kuhusu muziki kuniliko lakini <laughs> sasa hili shindano la ma DJ <laughs> linafanyika fanyikaje? Anachaguliwa vipi? Yaani ni kule kumix tu ama zaidi hapo? Ah, vitu ambavyo wanaangalia kwanza ni kwa sababu unapewa muda fulani, labda dakika tano. Ndani ya dakika tano BMJ muridhi unaweza wa kumixi nyimbo ngapi? Ah, unanielewa hapo? Kwa hiyo kuna wanaangalia ule uh, namna gani unaweza ukawa katika zile haraka hara zako za kuweza kubadilisha wimbo, lakini vile vile wanaangalia namna gani unaweza ukaifanya ukafanya hadhira yako ambao watu wako pale, ukawayanyanyua. Maana yake unaweza ukapiga mziki ambao unaupenda wewe na, na mwenza na mwenza wako, lakini kumbe wenzako hawaupendi. nana manjonjo mengine ambayo wanaangalia kama ku scratch ile, chaka chaka chaka. Angalia vitu kama hivyo e, kuna, nani anakuwa ni ningependelea kuwepo wakati wanafanya <laughs> hili, labda nitazungumza na Kiyoko anielekeze wa ni wapi hasa niende. Mm-hmm, basi tuangalie yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Na swali la, swala la kwanza ni hilo tulilizungumzia katika kesi hii ambayo inaendelea kwa mahakama ya juu Kenya kuhusu ile fomu ambayo imeonyeshwa mahakamani ambayo ilionekana kama Uh, imefanywa ukarabati ama imeelezwa imefanywa ukarabati na upande wa Azimio, ikazua mvutano kwenye mahakama, na sio tu kwa mahakama, kwenye mitandao ya kijamii limekuwa ni gumzo kubwa, wengine wakisema niliwaambia kwamba kulikuwa na wadukuzi, wengine wakisema hakuna udukuzi uliotokea. Sasa umekuwa ni mjadala unaendelea mitandaoni. BMJ Muridhi, kama unafahamu, wiki nzima hii kumekuwa na E, habari hii kivuma kwelikweli inamhusu mchezaji wa Ufaransa Paul Pogba ambaye ni mchezaji wa Juventus hivi sasa. Mm -hmm. Ndugu yake ama kaka yake ametoa maelezo kwamba amekuwa akifanya uchawi akimroga E, mchezaji mwenzake wa timu ya taifa ya Ufaransa Kylian Mbappe, kumroga kabisa e, he, kumroga kabisa sasa. Unajiuliza, Ulaya <laughs> kule vipi? Lakini kumbuka kwamba hawa jamaa wana asili ya kule Gine. Sasa hili swala limeendelea kushika vichwa vya watu, hasa kuelekea kombe la dunia, na watu bado wanajiuliza, jamani, kumbe mambo ya Ulaya kuna ulozi. Unajua ulozi maana yake ndio ya ushirikina <laughs> eh, ukiwa kule kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ukisema ulozi wanamaanisha uchawi <laughs> naam. Kwa kijiji chetu ukisema uchawi tunasema urogi, urogi, urogi. Unasikia, ni anawia yale na yale kibantu, sawa kabisa na hayo mambo ya ulozi. Msikilizaji, naona ndio anatukamilishia eh, kipindi hiki cha VOA Express kutoka hapa Washington. Tunawashukuru nyote ambao mmeshirikiana nasi takriban dakika 30 pamoja, pia na msimamizi wa matangazo haya alikuwa ni Sandy Shumari. Upande wa pili tumekuwa naye Saida Hamdun. Mimi naitwa BMJ Mridhi, na mwenzangu hapa amekuwa ni Idi Ligongo. Tunakutakieni wikend njema, tunakuacha na kibao hiki, twende kazi.