The hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Ujambo, msikilizaji mahala popote pale unapotusikiliza, hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Takriban dakika 30 tunakupatia matukio mbalimbali yanayokulenga wewe kijana, pamoja na jamii inayokuzunguka ndani ya studio. Naitwa Mkamiti Kibayasi, moja kwa moja msikilizaji, vilevile hapa studio, ikiwa leo ni siku ya Jumanne saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington. 1nus Afrika Mashariki uu Afrika ya Kati, ndani ya nyumba tayari, msikilizaji limekusha jaa tele kama pishi la mchele langu jina naitwa Sandey Shomari, nakukaribisha tuwe pamoja kwenye safari ya VOA Express, tukiangalia mambo mbalimbali kule nchini Tanzania. Wanasema tozo, tozo, tozo zilikuwa zinapigiwa kelele kwelikweli, mkamiti, lakini hatimaye leo kimeongelewa kitu mm -hmm, kuna marekebisho fulani fulani yamefanywa na waziri wa fedha Mwigulu Nchemba. Tutakuwa naye kijana kutuelezea maoni yake kuhusiana na hilo. Hali kadhalika, tutaangalia maswala Lifestyle, mtindo wa maisha. Tutakuwa naye Amina Chombo kutoka Mombasa, ameongea na mwana mitindo, ni dada huyu wa maswala ya kujipodoa sura, mambo ya makeup, sio sante? Hayo mambo ni muhimu sana, unaambiwa mkamiti, kwa watu mbalimbali katika shughuli mbalimbali za kila siku lazima upendeze, sio eh? Kabla hujatoka hmm. unaenda kwenye kioo, unachukua brush, unachukua kitu kinaitwa lipstick <laughs> afu pale kwenye ngozi unapiga vitu vingine tena unapaka vitu viwili vitatu mnavita mambo see, ya foundation mm -hmm. ah, mengi sana nikikwambia <laughs> tunaweza <laughs> tuna tukamaliza muda wote wa VOE Express kuelezea <laughs> mambo ya makeup vile vile, tutakusomea habari muhimu za dunia, hali kadhalika tutaangalia yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii tukiangazia Facebook, Twitter na kadhalika. Vile vile kuna burudani ya muziki, maana VOA Express bila ya muziki bado gurudumu halijakamilika. Bila shaka, bila shaka. Vile vile kuna mkutano unaendelea huko New York, mkutano wa 77 wa Umoja wa Mataifa, Baraza Kuu inaendelea hivi sasa, lakini vile vile mkamiti, vijana wanasema nini kuhusu masuala ya mazingira? Rais wa Kenya William Ruto ataongoza mkutano wa viongozi wa Afrika kupambana na mzozo wa hali ya hewa lakini vile vile vijana nao wamekuwa na mkutano wao maalum kule New York, mm -hmm, kuzungumzia haya ya mambo ya mustakabali wa hali ya hewa, mabadiliko ya hewa, na kwa ujumla wametoa madukuduku yao haswa suala la climate change limekuwa likizungumziwa duniani kote, na ni vizuri hasa kuona viongozi kutoka Afrika wanalisimamia kidete suala hili. Lakini kwanza, hebu tuelekee jijini Dar es Salaam kule Tanzania, ambapo tunaangalia hatimaye, serikali imesikia kilio cha Watanzania cha kupunguza kiwango cha tozo za miamala ya kielektroniki. Uamuzi huo basi umetangazwa leo na waziri wa fedha na mipango, Mwigulu Nchemba, akiwa bungeni baada ya kipindi cha maswali na majibu huko Dodoma. Basi kwenye laini ya simu tunaye Imani Hendrik, yeye ni kijana, yeye ni msichana ambaye muda mwingi anashughulika na maswala ya mitandao. Unajua, swala hili la tozo lilikuwa lina, li, linaathiri sana mambo fulani mm -hmm. ya kwenye mitandao sando, unafahamu kule mambo ya Instagram, mambo ya Facebook eh. Mambo yalikuwa ameslo kidogo kutokana mm -hmm. na kwamba mm, kila unayoongea naye bando na miamala ikawa inapigiwa kelele, miamala ya pesa. Basi mambo yamekuwa, yalikuwa ni mazito haya, Henrik. Basi uh, Imani, bila shaka umetusikia vyema jinsi ambavyo tunaelezea suala hili lilivyozungumziwa leo na waziri Nchemba. Kwa upande wako, kama kijana, umepokea vipi matamshi haya ya serikali kusema inapunguza kiwango cha tozo za miamala ya kielektroniki? Nashukuru sana Mkamiti, um, mimi kwa upande wangu kama kijana naweza kusema uh, tumepata ahueni, lakini sio ile ahueni ambayo bado tulikuwa uh, tunaitamani. Ni kweli, uh, tozo zimepunguzwa na zimefanyiwa marekebisho, lakini sio kwamba zimeondolewa. Kwa hiyo bado ule mzigo sio kwamba haupo, bado upo, kwa sababu ukiangalia kwa mfano kwenye uh, kutoa miamala kwenye kupitia ATM bado unaambiwa kwamba kama unatoa uh, zaidi ya shilingi elfu thelathini ina maana makato tozo ziko pale pale, lakini kuanzia elfu thelathini kushuka chini ndio tozo imepunguzwa. Kwa hiyo uh, bado tuna mzigo japo, uh, kutokana na punguzo hili ni kwamba tutapata uh, ahueni hasa sisi ambao mara nyingi uh, tuko mtandaoni, tunatumia mitandao kwa ajili ya shughuli zetu mbalimbali mbali. Kwa hiyo naweza nikasema uh, kwa namna moja ama nyingine tumepata unafuu, lakini bado tunahitaji, kwa sababu uh, kuna watanzania wengine vijana wengine ambao uh, mazi, mazingira yao bado yani ni kama hizi uh, tozo zitaendelea kuwa athiri. Kwa hiyo kuna namna tumepata ahueni, lakini nadhani bado tutaendelea kukampeni ili zipungue zaidi ama ziishe kabisa. Imani, uh, kama unavyozungumza kwamba auheni imepatikana lakini si vile ambavyo mlikuwa mkitarajia. Wewe ni kijana na pengine hapo ulipo, baada ya masaa kadhaa, unapokea simu unaambiwa kwamba katika uh, watu kadhaa vijana waliochaguliwa na Mwigulu Nchemba kukutana uso kwa uso kuzungumzia swala la tozo, wewe ni mmojawapo. Nini ambacho unaweza uka zidi kumshauri zaidi uh, Waziri Nchemba kama kijana, kuhusiana na swala hili la tozo za miamala ya kielektroni. Mimi nitamshauri uh, na nitaomba hizi tozo ziishe kabisa zisiwepo kwa sababu zinakwamisha mambo mengi. Ukiangalia watu wengine wamejiajiri kwenye nanii kwenye biashara mbalimbali za mtandaoni e, na watu wengi hasa vijana e, biashara zao ziliyumba hapa katikati, kwa sababu anajua kwamba nikimwambia mtu lipa kwa simu, akishawaza hayo makato, mtu anatamani hata hiyo pesa iagize kwenye basi ili aepukane na haya makato, lakini uh, walau sahizi tunaona kwamba kwenye hii ishu ya simu wameondoa kabisa, lakini tumeambiwa pia inaanza kutumika tarehe moja Oktoba, lakini bado huko kwenye uh, upande wa benki unaambiwa ukiwa unatoa chini ya elfu thelathini uh, ndo hakuna tozo. Kwa hiyo ina maana bado kwa wale ambao tutakuwa tunatumia miamala uh, ya, ya kibenki bado mzigo wa tozo upo. Kwa hiyo kubwa zaidi, ningeomba huko kwenye benki nako tozo ziondolewe, kama kama sio kupunguzwa, basi ziondolewe kabisa, ili tuendelee kupata ahueni. Shukrani sana Imani Henrik kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania, akitoa maoni yake kuhusiana na suala hili la serikali ya Tanzania kupunguza kiwango cha tozo za miamala ya kielektronik. Haya yote unayapata kutoka VOA Express, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Tunapata burudani ya muziki Kitu hicho mkamiti, um, anaitwa Karo Nantongo, huyo anakuambia oliwa. Mm, mambo ah, mazito haya, haswa, sauti nzuri, muziki mzuri, nyoka namtoa nyoka pangoni bila <laughs> <laughs> shaka. Kijana wa Uganda huyo msikilizaji, akifanya vitu vyake vizuri kabisa katika VOA Express. Basi, moja kwa moja mkamiti, tuelekee wapi hivi sasa? Tunaangalia swala zima la mkutano unaoendelea huko New York wa 77 mm-hmm. wa Baraza Kuu la Umoja Mataifa, ambapo hivi sasa tunaona wakuu wengi wakizungumza, lakini kwa ujumla wakuu wa nchi za Kiafrika wameelekea New York. Rais Ruto ameingia kule hii leo na kesho atazungumza kwenye mkutano huo wa Umoja Mataifa kuhusiana na maswala ya hali ya hewa, mabadiliko ya hali ya hewa. Hili swala kama walivyosema mkamiti, ndiyo imekuwa swala kubwa la kuangaliwa viongozi wa Afrika wakitaka kuhakikisha kwamba mapambano yanafanyika kusaidia mabadiliko mm -hmm. Lakini swala hili mkamiti, si tu viongozi hawa watu wazima, lakini vijana nao wana nafasi yao, wana mustakabali wao, wana uwezo wao, na wamepewa nafasi kwenye mikutano hiyo ambayo imekuwa ikifanyika kwanzia hapo jana, ambapo wanaharakati vijana wa hali ya hewa kutoka eneo zima la Afrika pamoja na wengine maeneo ya kimataifa wametoa wito kuchukua hatua wa juu ya mabadiliko ya hali hewa kupitia matukio mbalimbali ambayo yanafuatana na maazimio ya Umoja wa Mataifa. Sasa kutoka nchini in Tanzania tunaye Nyakarima Rioba ambaye ni kijana anayefuatilia masuala mazingira, mwanaharakati vile vile. Nyakarima, karibu View Express na tueleze kwa upande wako yale ambayo wewe kama kijana kwa upande wako ungeona kutaka kuyaona nafanyika ee, wakati mkutano wa baraza kuu ukielekea kuzungumzia masuala haya ya mabadiliko ya hali hewa. Ah, asante sana, asante sana kwa nafasi hii. Actually, mi naamini kwamba kwenye mambo yote yanayofanyika kwenye hii mikutano mikubwa inaitwa Global Platform wana kuna wakati wanasahau kwamba vijana hasa watoto ndio ambao wataathirika zaidi na vijana mara nyingi sana. Sasa wamekuja na kusema wangependa wahusishwe, wahusishwe kabisa, waweze kuelewa nini kinaendelea, na wawe sehemu kubwa sana ya kutoa ya kubadilika wao wenyewe, lakini na kutoa elimu kwa wengine, lakini na kuwafanya kuwa hold accountable, kuwafanya wale hasa mataifa ambayo yameendelea ya ambayo yanachukua zaidi. Um, kwa sababu haya mambo yote yanatokana kwa sababu ya ya wakati wa viwanda ambako mataifa yaliyoendelea yalileta madhara mengi zaidi, na sasa nchi masikini kama Afrika, nchi ambazo zinatoka Afrika zinapata madhara sawasawa au zaidi, kwa sababu hazina uwezo wa kuhimili. Kwa hiyo vijana wengi wanataka kuona kwamba uh, hawa watu wazima hawa watu wenye pesa wanafanya nini kuweza kusidia yale ambayo waliyafanya, lakini namna gani hawa vijana wanakuwa sehemu ya wana mijadala kabisa na pengine Nyakarima, kwa sababu nafasi imetolewa kwa mijadala ya vijana kuendelea pale New York na baadhi ya vijana kushiriki, pengine ujumuishwaji umekuwa ukionekana kwa namna fulani. Wewe binafsi ushiriki wako na kwa ujumla nafasi ambao unaona wanapewa pale vijana kufanya hivi sasa, ungependa kuona zaidi kinafanyika kwa upande wa vijana, na pengine nini ambacho eh, unafikiri ni changamoto labda au kufanikisha kwa upande wenu? Uh, vijana wa, kuna jana nilikuwa nasikia mmoja wa vijana akisema kwamba hatuaminiwi hata kupewa pesa. Kwa mfano, unajua kuna kwenye kwenye kwenye makubaliano ya Paris ambayo yalikubalika kwenye Paris Agreement, kuna article inaitwa article namba sita ambayo inatakiwa iendelee kuboreshwa ili pesa kadhaa ziwe zinakuja kwa nchi ambazo zina changamoto kubwa zaidi. Na sasa hizi pesa zinavyokuja, zinawezaje kuwafikia vijana ambao wana miradi mbalimbali mbali? Kwa mfano mimi Yakorema na mradi wangu ambao unasaidia sana kukabiliana na changamoto za mabadiliko ya tabia ya nchi, labda hata ninawasaidia wakulima kule Kantalamba waweze kuhimili matatizo ya tabia kukabiliana na matatizo Um, ya, ya, hali ya hewa, hali ya hewa pamoja na uh, matatizo haya ya climate change, ili waweze kulima mazao ya, yaendelee, watoto wao waende shule. Kama na mradi huo nawezaje na mimi kupata pesa kiasi cha kuweza kunisaidia? Kwa hiyo kuna changamoto nyingi amba, amba, ambazo zinawapata no. vijana hela haziji lakini hata haziwezi kuwasikia huku chini. Kwa hiyo nafikiri ni muhimu sana kuona namna oh, gani yeah, tunaweza tukawa sehemu ya, ku, ya kuongelea haya maswala. Asante ah, sana Nyakarimarioba kuzungumza na Sauti ya Amerika kutoka nchini Tanzania. eh, swala so zima la mustakbali mkamiti wa mabadiliko ya hewa linaendelea na, na kujadiliwa. Tutasikiliza hotuba ya Rais Ruto kufuatia haya yanayoendelea na kuona nini ambacho vijana wanaweza kufanya zaidi. Basi tutaendelea kusikiliza Vio Express kutoka hapa Washington DC. Mlipuko wa ugonjwa wa Ebola umetangazwa nchini Uganda baada ya maafisa wa afya ya kuthibitisha kwamba mtu mmoja ameambukizwa na aina ya nadra ya virusi hivyo kutoka Sudan. Wizara ya afya na shirika la afya duniani WHO zilisema hii leo Jumanne mtu mmoja mwenye umri wa miaka 24 katika wilaya ya kati ya Mubende nchini Uganda alionyesha dalili za ugonjwa huo na baadaye kufariki dunia. Alisema mgonjwa aliyethibitishwa alikuwa na homa kali, kuharisha, maumivu ya tumbo na alikuwa akitapika damu. awali alikuwa ametibiwa malaria. Maafisa wa usalama wa Nigeria wanasema wamekamata tani 1.8 za kokaini kutoka ghala moja mjini Lagos, ikiwa ni idadi kubwa kabisa kuwahi kupatikana nchini humo. Msemaji wa idara ya kitaifa ya kupambana na dawa za kulevya huko Nigeria alisema Jumatatu kwamba dawa hizo zinaweza kufikia thamani ya milioni 2785 za Kimarekani. Idara hiyo ilisema dawa hizo zilizopatikana katika ghala la makazi siku ya Jumapili zilikusudiwa kwa wanunuzi wa Ulaya na Asia. Afrika Magharibi ni kitovu kikuu cha kupitisha kokeini inayotengenezwa Amerika Kusini na kuuzwa Ulaya. Mwezi Aprili polisi nchini Ivory Coast walikamata zaidi ya tani mbili za kokeini huko. Maafisa katika 2019. Wapiganaji wa jimbo la Tigray kaskazini mwa Ethiopia walisema wanajeshi kutoka nchi jirani ya Eritrea walianzisha mashambulizi makubwa ya siku ya Jumanne na kwamba mapigano makali yanaendelea katika maeneo kadhaa ya mpakani. Shirika la habari la Reuters alikuweza kuthibitisha mara moja maelezo hayo kwenye Twitter kutoka kwa Getachew Reda msemaji wa kikosi cha ukombozi cha watu wa Tigrey TPLF ambacho kimekuwa kipambana na wanajeshi wa serikali ya Ethiopia na washirika wao kwa karibu miaka miwili. Waziri wa habari Eritrea Yemane Gemreskel hakujibu mara moja maombi ya maoni yake na rais wa Ukraine Volodimir Zelenski alisema nchi yake inaimarisha hali katika eneo lake la kaskazini mashariki la Kharkiv baada ya kuwafukuza wanajeshi wa Russia katika mashambulizi ya kukabiliana nayo, na akatoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kuharakisha misaada kwa Ukraine. Zelenski alisema katika hotuba yake ya Jumatatu usiku kwamba katika hatua hii kasi ambayo mambo yanafanyika ni muhimu sana. Amesema kasi ya utulivu katika maeneo yaliyo kum kombolewa kasi ya harakati za wanajeshi, kasi ya kurejesha maisha ya kawaida katika eneo lililokombolewa na kasi ya ungaji mkono wa washirika. Nam msikilizaji, endelea kusikiliza VOA Express toka Washington DC. Si mwingine huyo, Wizkid, mtoto wa kazi kutoka kule Nigeria, bad to me msikilizaji, akitupeleka taratibu vyema kabisa, hivyo kuingia kwenye yale mambo yetu msikilizaji, ya barazani, au siyo mkamiti haswa ha, ambapo swali tulilokuandikia kwenye barazani linasomeka je, unatambuaje dawa ambazo hazijakidhi viwango. Taka kuwaeleza zaidi kwamba tuma maoni yako, au unaweza pia kutupatia nambari yako yes, simu nasi tunakupigia bila shaka, na kule kwenye Facebook mkamiti wamejibu kweli kweli juu ya swala hili, wengi wakiandika. Tutasoma maoni yao bila kupoteza wakati. Tunaye msikilizaji kwenye laini ya simu. Karibu sana VOA Express, jitambulishe jina lako, mahali ulipo, halafu utupe maoni yako. Naitwa Mati ya Kinyapi, niko wilaya ya Kibondo, mkoa Kigoma, nchini Tanzania. Dawa ambazo hazijachizi kiwango hazijachizi kiwango, nitazitambuaje? Mimi, mimi binafsi, dawa ambazo hazina kiwango nazitambua kwa, ukizitumia hazileti matokeo unayotarajia. Kwa mfano, unakuta dawa labda imekaa muda mrefu imeisha mda wa matumizi alafu inaendelea kuuzwa tu, alafu unakuta dawa zingine zinatunzwa mazingira ambayo sio rafiki katika usafirishaji tangu ilipotoka sehemu ambapo imeandaliwa, na pia kuna dawa zingine unakuta dawa, dawa ina, mfano labda ni aru ya malaria, unakuta mtu ametengeneza aru ile ile, lakini unakuta konte zilizomo ni tofauti kabisa eh. Sawa kabisa msikilizaji, nikushukuru sana e, eh, kuweza kutoa maoni yako. Basi kama kawaida mkamiti wako wengi sana ambao wametoa maoni yao kwenye mtandao wetu wa Facebook, labda nao pia tuwape nafasi na, na kusoma maoni yao yanasema nini. Moja kwa moja, mimi nianze naye, huyu ni Ngasha Hamisi e, eh, anasema yeye kwa upande wake, dawa ambazo hazijakiri viwango anasema ni zile za mseto za malaria ambazo unakuta kwamba mara nyingi hazisaidii hata kama e, umekunywa na hazikusaidii wewe kupata uponyaji wa haraka. Stephen Chepkangor yeye, yeah, anasema dawa haijakidhi viwango, ina madhara mengi kama vile kusababisha malaria, vile vile kusababisha vifo, na kama sio vifo inadhuru akili na kusababisha upungufu wa mawazo. Huyu ni Stephen Chepkangor. Haya, huyu mwingine ni anasema yeye ni fisi mstaafu anajiita. Anasema dawa hizi gushini zinafaa zisiuzwe popote pale. Anasema ukiangalia kwa maeneo mengine watu wako imara kutokuuziwa, hasa nje ya nchi kama kule London. Sayende Mabula Magesha anapatikana kule uh, Lilongwe, Malawi. Yupo safarini kule, anasema ni vigumu sana kutambua dawa kama hizo, labda kusoma maandishi kwenye kasha kutambua mwisho wa matumizi yake, na hali kadhalika. Tunaye Priscus Anaeli sambaye anapatikana Nzega, amesema nitaitambua ni iwapo haitakuwa na nembo ya shirika la viwango nchini Tanzania, TBS. Sawa kabisa. basi msikilizaji, kama tunavyosema express, bila muziki hujasukuma gurudumu lake moja kwa moja. Basi msikilizaji, ni wakati wa kupata muziki. Ni mwanamuziki huyu Patrick Nemeke Okori, kutoka kule nchini Nigeria. Wengi kama Pato Ranking wanafahamu, akija na kitu gani? Mkamiti hicho kolokolo, anashirikiana na Diamond Platnumz. Mambo ni mazuri kweli kweli, pata vitu msikilizaji. Kolo kolo we hey, hey, hey. Mambo hayo, msikilizaji, si mengine hayo, ni mtoto wa kazi huyo kutoka kule nchini Nigeria bat ranking, ambaye anatamba kweli kweli akipiga miondoko wa densol, akiimba mkamiti, akiandika nyimbo, yani jamaa yuko kila mahala, yani akiwa na mtoto wa kazi kutoka kule Tanzania, mtoto wa Mbagala Diamond Platnumz. <laughs> vitu vizito kwelikweli vimekutanisha vijana wawili machachari kwelikweli katika muziki kule Afrika Mashariki na hali kadhalika kule Nigeria, wanakuambia mambo ya East Coast, West Coast, yani huku mashariki na magharibi wamekutana pamoja, sio mchezo hasa so. Basi, baada ya kuzungumza hayo tuangalie maswala ya lifestyle. <laughs> Ah, mtindo wa maisha basi, leo tunaangalia swala zima wenyewe kule mtaani wanaita mambo ya reception ni mambo gani? ati ni muonekano wako wa uso. <laughs> naitwanamba <reception. laughs> <Hala. laughs> mwanamkeunapotokea mahali watu wanaangalia uleusooneanavio ndiomengia una zile kope za bandia je? <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> yeah. umepaka kitu kinaitwa foundation umepaka mm -hmm. lipstick. mm -hmm. pengine mengi lakini nisieleze mengi hivi sasa. Basi tunajiunga uh, na mwenzetu Amina Chombo ambaye amezungumza na Mariam Isa. Yeye ni uh, ni mpambaji eh? mm -hmm. anayebadilisha mwonekano wa mwanamke huko kutoka kule Mombasa, Kenya. Kwa hiyo kama umeamka sura yako iko aina fulani hivi anakupakapaka urembo, urembo vitu fulani hivi unaonekana. Asante haya basi Mariam Isa ukumbini wako, tueleze kuhusiana na masuala ya vipodozi. ah, napenda sana kupamba kupendezesha wanawake hususan. ah, naona ki upande wangu wanawake kujitokeza ni, ni njia sisi wanawake, yani tumeumbiwa ni maumbile kujipamba kupendeza, kuna mwonekano mzuri hivi. Kwani mtu akiwa hajajipamba ama hajafanywa makeup ha, hawi mzuri? Ni mzuri pia, lakini naona ni kama maumbile yetu kama sisi wanawake kupendeza. Mwanamke reception sana, mwanamke reception hata wale walioko kama vile wewe vile mtangazaji, lazima ukitoka uonekane umependeza, uwezitoka hivi hivi rafurafu. Umependeza, umependezeshwa, labda nikupendezeshe mimi ama mwengizi mwenzi wangu eh, kama vile vile harusi, ona mm, ujipendezeshe, uonekane umependeza. Vitu kama hivi muhimu, tutumie, yani tuoge, yani tutumie sabuni zile scrubs, vitu eh, kama hivyo tu, tusilale na kabla tuja scrub uso, tujipake tujivakepake vitu kama hivyo eh. Kuna maliwa siku hizi, kama watu huku kwetu Mombasa maliwaliwa zinatumika sana. Tuj wanawake tujipendezeshe, natural yani uwe na ngozi yako tu sawa, ya kawaida. Mungu amekubariki ile, naona ni sawa. Ukipambwa unapendeza kuliko kujitumia tumia madawa kujibleach ngozi, siweni kama ni jambo sahihi. Na mimi nafanya makeup na sasa ni mwaka wangu wa nne, nilianza makeup Customer zangu na na zaidi, na zaidi, na zaidi. Wingi nafanya na watu wa sana sana, nachukuliwa kama hivi vipindi vifupi vya YouTube yep. Mambo na effect ku, kutengeza vidonda vile kama mguu umevunjika vitu kama vile kwenye, kwenye movie, watu wanafanya hiyo, ndo kazi zangu nafanya. Asante sana, asante kabisa. Amesikia mambo hayo mkamiti mm-hmm, Mariam Isa amefanya vitu vyake. Sasa so, basi bila shaka, msikilizaji hasa wewe dada unayesikiliza swala so, la lifestyle kwenye maswala ya upambaji wa kujipenda uso wako umefaidika na Mariam Isa kutoka Mombasa nchini Kenya. Tuangalie basi yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Kwa upande no. wangu, Sunday, nilichokiona, unajua siku ya Septemba 16 hapa nchini Marekani kuna ile movie inaitwa women King. King. Uh -huh. Movie ambayo imeshirikisha wanawake pekee. Uh -huh. ikiongozwa na Viola Davis ndiyo inayotamba kwenye mitandao ya kijamii. Basi, Louis yeye ameandika, hakika nilitumia muda wangu kuangalia movie ya Woman King na nikaona haswa kina dada hawa wamefanya mambo yao ya Dahomey mambo mazuri kabisa na inanikumbusha kuangalia hata ile movie ambayo inaitwa Wakanda Forever. Ni maswala ya kihistoria kuhusiana na bara la Afrika kabisa. Mambo mengi yamezungumzwa ya na mkamiti pia ukiongezea hapo katika maswala ya hii filamu mm, wakizungumzia imetop box office, imeingiza dola 19 milioni mm -hmm. ilipotoka tu mm -hmm. imetamba kule juu mm -hmm. na hapo hapo mkamiti wakasema kwamba pia imeleta sintofahamu na baadhi ya watu wakilaumu kwamba ikizungumzia ile biashara ya utumwa kwamba iliwasaidia sana ule ufalme wa wakati ule kutengeneza fedha. Sasa baadhi ya wakosoaji wanasema ah, hii si kweli bwana, biashara ya utumwa haikuwaingizia wajamaa fedha. Ni kitu ambacho wao wamesema wamefanya vibaya kuonyesha kama biashara ya utumwa ilikuwa na faida kwa kuhunye ule ufalme ule mwanamke, ingawa baadaye kwenye filamu waliyoonyesha kuukana mm. lakini sasa wanasema kwamba hilo, baadhi ya wale wakosoaji hawakulipenda lakini ndo hivyo Mkamiti, kila filamu ya jana yake na watu wanazungumza na nao. Kila filamu au kila jambo halikosi kuwa na ukosoaji. Ndivyo mambo yanavyokuwa, ndio maisha yanavyokwenda. Ili kufanya kitu kizuri, lazima pia uwe na upande wa pili ambao unakukosoa. Haiwezekani pande zote tu ziwe zinaridhika au zinakupa, zinakupa sifa kutokana na kile ulichokifanya hapo, bila shaka kutakuwa kuna mapungufu fulani, lakini naam. Mambo mazuri ni pale unakosolewa na pia unasifiwa kwa kile ulichokifanya. Tusonge mbele, bila shaka, Mkamiti. Sawa kabisa. Vilevile Mkamiti, habari nyingine ambayo unaitazama hapa ambayo ikitamba ni ya ule mhandisi wa Marekani ambaye aliyechwa huru na kundi la Taliban, Mark Frerix, ambaye ubwana wanasema kwamba alikuwa ameshikiliwa mateka tangu mwaka elfu mbili na ishirini na kuchua kwake ilikuwa ni kubadilishana kiongozi wa kabila wa Afghanistan alikuwa kizuizini Marekani tangu mwaka elfu mbili na tano. Hii nayo inavuma kwelikweli, familia yake ikiwa imefurahishwa kwamba huyu bwana hatimaye ameweza kuachiliwa. Haya basi, hayo ni baadhi yanayojiri, lakini vyema kamili, tuangalie swali la leo kabla ya kukamilisha haya matangazo yetu mm -hmm. na swali hili linasema kwamba umeonaje juhudi za polisi wa Tanzania kupambana na makundi ya uhalifu nchini humo panya road Malibao Ramadhani Shija Shija, yeye ameandika, anapatikana kule Tanganyika, Katavi, amesema kuhusu kupambana polisi na panya rodi, polisi wamejitahidi sana, maana wanakamatwa na wanasakwa wengine. Haya, huyu Lameke Chule anasema jeshi la polisi ni mkono mwingine mrefu, wasicheze nao panya rodi, tafuteni kazi nyingine. ametaka kujua rangi ya IGP. Basi ndio hiyo, mmeiona msikilizaji Mkamiti, muda nayo unakimbia. Tuwashukuru wa, wa simamizi mtangaza wasimamizi wetu Idi Ligongo, upande wa pili Saida Hamduni, hapa studio, langu jina Sandey Shomari, nikiwa na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Tunawambiaje mkamiti, alamsik au mapema mno mapema mno bana, jioni njema. Njema. njema njema <laughs> <Aaya>. <laughs> na siku njema na siku hapa Marekani baajioni njemae