hii ni voa Express, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi, saa za Afrika, saa za Marekani au Washington DC zikiwa kumi na nusu jioni, saa za Afrika Mashariki. Jina langu Harizon kama mimi, naitwa Idi Ligongo, tukikukaribisha katika VOA Express ambayo imesheheni E, mambo mengi kwelikweli. Tutaangalia e, hatua ya timu ya taifa ya soka la wanawake walio chini ya umri wa miaka 17 ya Tanzania e, kukinukisha wanakwambia kuingia katika hatua ya robo fainali, e, katika kombe la dunia linaloendelea kule nchini India. Hali kadhalika kuna mengine ambayo tunazungumzia e, mitandao ile ambayo imekuwa ikikutanisha watu ambao wanaona kwamba wanastahili kuwa wapenzi Kamao, kweli kabisa, ikiwa ni tarehe 19 mwezi naoni wa kumi mwaka wa elfu mbili na ishirini na mbili. Pia vilevile tutaangalia kuhusiana na app au mitandao ya kijamii ambapo watu wanatafuta matafuta mapenzi Labda pengine, mapenzi yanapatikana au hayapatikani, na iwapo yanapatikana, mambo yanakwendaje? Yote tutaangalia ndani ya V Express, na kama ilivyo kawaida, haikwendi bila muziki barazani, swali la leo, yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, habari za dunia, miongoni mwa mengine mengi. Basi popote ulipo, karibu tutembee pamoja. Idi naam, Harison Kamao ni kwamba uh, hivi sasa michuano ya kombe la dunia kwa wanawake E, walio chini ya umri wa miaka 17 linaendelea kule nchini India. E, kombe hili ni linaandaliwa na FIFA, ni kama kombe la dunia hili ambalo tunalisubiri kwa hamu kabisa e, la wanaume e, ambalo linafanyika kule nchini Qatar kuanzia mwezi ujao, maanake dunia inasubiri kwa hamu michuano hiyo. Sasa michuano hii ni ya miaka 17 walio chini ya miaka 17 na, na kutoka Afrika kuna mataifa matatu yalifanikiwa kufuzu mataifa hayo ni Moroko e, Nigeria pamoja na Tanzania. Na katika mzunguko wa kwanza mahatua ya makundi a, timu ambazo za Afrika zimefanikiwa kusonga mbele ni timu ya Nigeria pamoja na timu ya Tanzania a, ambayo nayo na ilikuwa katika kundi pamoja na timu za Ufaransa, Canada pamoja na Japan na kundi hilo Japan na Tanzania zimefuzu. Sasa Tanzania anatarajia kukipiga na timu ya Colombia siku ya Jumamosi katika mchezo wa nusu fainali. Hatua hii, wadau wengi wa soka watakuambia kwamba ni hatua kubwa sana eh, maanake si mchezo kufuzu kwanza kwenyewe Kombe la Dunia lakini vilevile vile kuingia katika hatua hiyo ya robo fainali. Je, hili linakuwa vipi katika kuleta chachu ya maendeleo ya soka la wanawake, lakini mshawasha kwa vijana wa kike kutaka kushiriki michezo? Dkt. Neema Mturu, mapokezi yako kwanza yako vipi juu ya hili? Uh, hii imewafanya ime, ime, ime, ime wasichana wa wetu hawa wa Kitanzania kuonekana kwamba watu ambao ni wa viwango vya juu, maana miaka ya nyuma tumekuwa tukizoea mpira um, wa wanawake unacheza sana na mataifa yaliyoendelea, na hata hao walipoanza walianza kidogo kwa shida walishkhk, lakini kadri siku zinavyozidi kwenda tunaona wameonyesha matumaini makubwa sana, na wamefanya kitu cha ajabu, mpaka Rais mwenyewe amefurahia, mpaka amerusha na kwenye vyombo vya habari fulani, unayo moyoni kwa kile ambacho wamekifanya. Kwa hiyo hii inaonyesha ni hatua mojawapo, na tunazidi kusonga mbele na inaonyesha kwamba huko tunako kwenda, hususani nchi za Afrika, hususani Tanzania. Aa, timu ya wanawake hawa Serengeti chini ya miaka kumi na saba watakuja kufanya vizuri zaidi ya hapo walivyofanya na vile vile nini ambacho unaweza kutuambia sasa, hii hali ama ushindi huu umetoa, e, ujumbe gani kwa wanawake, wasichana wengine, lakini e, kwa watu ambao pengine wamekata tamaa katika kufanya yale ambayo wanapaswa kuyafanya? Wametoa ujumbe kwamba wanawake pia wanaweza, pamoja na kwamba wana, wana changamoto nyingi, lakini pamoja na hayo yote imeonyesha wazi kwamba wanawake wanaweza na wanaweza kufanya mambo makubwa zaidi. Mimi nipende tu kuwahamasisha wanawake, kunajua kuna, kuna wanawake ambao wanatazama mtizamo tofauti, wakiona mwanamke anacheza mpira wanaona kama ni kitu cha ajabu sana. Nipende kuwaambia kwamba ni mazoezi kama mazoezi mengine. Kwa hiyo wale ambao wanatamani kufanya hichi kitu, wanaogopa labda kwa sababu mimi ni mwanamke na huo mpira ni unachezwa kwa system ya wanayeki wanaume, niwahamasishe kwamba kitu kama hicho hakipo. Wewe ili mradi unakipenda kitu, unaweza ukatumia talenti yako ndio, kama hao wameitumia talenti yao. Kwa hiyo niwahamasishe kwamba zile jamii ambazo zinashangaa hichi kitu na zinaona kwamba au ni kama wanakosea, waone kwamba hapana, hichi ni kitu kipo na ni talenti, na kila mtu anaweza kufanya tu. Haya, huyo basi ni daktari Neema Mturo kutoka chuo kikuu cha Makumila e, kilichopo Arusha kule nchini Tanzania. Hapa ni mambo ya Express na ndio hivyo e, Serengeti Girls wanaendelea kukitandika e, kwelikweli. Tuombe Mungu wafuzu mpaka nusu fainali, ikiwezekana fainali, na kutoa ubingwa wa dunia. Sikiliza ngoma hiyo e, Rayvanny Rara. Haya, majina siku hizi mengi kweli. <laughs> Ili jamana, anasema nini? Unapenda sana ukinichambulia nyimbo hizi rara rara, bwana, jina la mtu au jina la mapenzi au nini? Hapa inabidi turejee tena e, maktaba na masijala. Alafu unajua pia Kiswahili kinabadilika unaweza ukashtukia mm -hmm. kidogo labda ni lala, mm -hmm. kisasa. Unaona ni lala linasemwa kisasa rara, rara. amba sinabadilika. Unaona r na l zinachanganywa tena Watanzania ndio wameongoza kabisa, ndio wenyewe siku hizi. Kiswahili chao nakijua, nakifahamu kabisa, lakini tunapomalizia na hapo Reivani. Uh, sasa hivi nataka tuzungumzie swala ambalo limeliona kwenye baadhi ya vyombo vya habari au magazeti nchini Kenya la mitandao ya kijamii ambao watu wanatafuta mapenzi, zile app ambazo unasema ni dating sites ili, mm -hmm. unatafuta mzungu pale, unatafuta muafrika pale, unatafuta msouth africa, unatafuta misri mm -hmm. unatafuta yeyote unamtaka, lakini kuna tatizo ambalo limetokea, uh, na kuna mtandao umetajwa mmoja, ambapo umeweza kuwakamata sana zaidi wana, wa, wanafunzi wa kike nchini Kenya, wengi wao mambo hayaishii vizuri. Wanatapeliwa, simu zinaibiwa, wanapoteza hela na labda pia kutumiwa vibaya na watu ambao wanadaiwa kuwa matapeli. Basi, kuangalia zaidi ni naye Beti Sharon ambaye ni mwanaharakati wa Um, kwangu mimi na kulingana na wale wanawake na wasichana wale nimekutana nao wametapeliwa, um, naona ni kitu ya ajabu, tena ni kitu uh, inafanya wasichana wanapoteza hadhi yao kwa sababu wakati mwingine wanakutana na watu, unajua hapo <laughs> ni kwa mtandao na sijui kwa nini vitu kama hivi vinakuja kwa sababu watu wengine wanaweka hata hizo sio picha zao. Mtu mwingine anadanganya mimi naishi nchi fulani, kumbe hata hai, hai, ha, haishi huko. Na tumeona wasichana wengi sana wametapeliwa. Mtu anamdanganya anamwambia sasa mimi inakuja kutoka nchi fulani, inakuja nchi yako. Akifika anamwambia sijui ameshikwa atoe pesa atarekeshewa, akishatoa basi na unajua ni mtu jawahi kutana nayo, mtu jawahi kumwona, wakati mwingine unamtumia pesa, ukishamtumia pesa alafu ana, an, anapotea, hata kama pengine ni jirani yako na ujui kama ndio no. Kuna, kuna, kuna stori ingine ya kwamba mama uh, mwingine ma alikuwa ako kwa deti kwa hizo, kumbe anadeti bwanake na hajii, mambo yakaishiaje? Haji, wanaanza kupigana Oh, walikuwa na chumbia <laughs> walikuwa na tongozana wenyewe mke na mme. Sasa wote wanaonekana walikuwa eh, na kila mtu ameweka picha sio yake. Ala, kila mtu anadanganya. Lakini sasa, pia Beti, nakuuliza kwa mazingira ya sasa na maisha ya sasa yalivyo ya haraka haraka ya haraka. Uh, je, unaona kama pia kuna baadhi ambao pia wapenzi wa kweli wanakutana kupitia mitandao ama app hizo za mapenzi um, mimi uh, so, sabu mimi huwa amechongea na wasichana, anawaambia afadhali ukutane tu na mutu na umjue hizi uh, zitu zilipoanza. Kuna wengine pia wamekutana wakaoana, lakini ni wachache sana, unaona yeah. watu wachache sana wako uh, jini, lakini wengi ni watapeli, sio wasichana, sio wanaume, watu wanatapeliwa sana kwa mtandao. Watapeli wako wengi, wamekuwa wengi sana na sio watapeli peke yao. Kuna watu wengine pia wanatumia wasichana kutumia drugs. na hapo hapo ndio watu pia wanakuwa recruited, alafu unapata wengine pia wanawawa Nam. Wengine wanafanyiwa vibaya, wengine wanalawitiwa mm -hmm. watu wanafanyiwa majabu sana online. Asanti uh, sana Betti sana vi uh, asanti sana... uh, uliona ile video, uliona ile video ilikuwa lakini ile ilikuwa nje ya Australia, ya kwamba uh, mtu anatongoza mtoto wa kike natakani ni mambo asanti sana Sharon. Naonekana kwamba hili ni swala linalohitaji muda zaidi wa mazungumzo, labda pengine tutapanga na kuwa na muda mrefu kabisa, tutawaita wataalam na labda wengine ambao wamehusika kwenye uh, mitandao hii, ili uh, tuangalie kwa kina hali ilivyo. Asanti sana kwa kushiriki. Hebu tuelekee sasa kwenye habari za kimataifa. Marekani, Uingereza na Ufaransa zimeliomba baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kujadili hatua ya Rusia kutumia ndege zisizo na rubani za Iran katika vita yake na Ukraine. Wanadiplomasia Jumanne wamesema kwamba pendekezo hilo linajumuisha mwito wa maafisa wa Umoja wa Mataifa kulieleza baraza katika kikao cha faragha cha Jumatano kuhusu hali ya mambo. Maafisa wa Ukraine wamesema ndege zisizo na rubani zilitumiwa katika wimbi la mashambulizi la wiki iliyopita ikijumuisha katika mji mkuu wa Ukraine Kyiv, ambapo ndege hizo zilizotengenezwa Iran za Shahed 136 zilishambulia kwa kubeba milipuko na kuidondosha katika malengo yake. Kiongozi wa Hong Kong mapema leo ametangaza mpango mpya wa kupata nguvu kazi yenye utaalamu wa juu, wakati eneo hilo lenye mamlaka yake kidogo limesuasua katika kuwavutia watu wenye ueledi mkubwa na kutishia hadhi yake kama kituo cha kimataifa cha maswala ya fedha. John Lee ambaye ni kiongozi mkuu wa Hong Kong amesema mpango huo wa kuwapata watu wenye utaalamu wa juu utawawezesha wale watakaoajiriwa kuwa na mshahara wa mwaka mzima wa dola za Kimarekani 38472 ama juu ya hapo, na wahitimu kutoka vyuo vikuu bora watapata fursa ya kupata kazi kwa kipindi cha miaka miwili. Korea Kaskazini ilirusha makombora yake Jumanne jioni kwenda baharini kutokea katika mwambao Mnadhimu wa jeshi la Korea Kusini amesema kwamba Korea Kaskazini ilifyatua takriban makombora 100 katika mwambao wa magharibi na mengine 150 katika mwambao wa mashariki. Korea Kusini imeita majaribio hayo kuwa ni ukiukaji wa wazi kabisa wa makubaliano ya mwaka 2018 yaliyolenga kuondoa wasiwasi uliopo baina ya mataifa hayo mawili. Shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International limesema lina ushahidi kutokana na wasiwasi unaoongezeka kwamba serikali ya Iran imejaribu kuhalalisha usakaji wa wafungwa kutoka gereza la Teheran la Evin kwa kusema ilikuwa ikikabiliana na moto katika gereza hilo na kuzuia wafungwa wasitoroke. Serikali ya Iran imesema pia kwamba watu wanane walifariki dunia na wafungwa 61 wamejeruhiwa katika moto uliozuka katika gereza hilo. Shirika hilo limetoa mwito kwa Baraza la Haki za Binadamu la Umoja wa Mataifa kufanya uchunguzi na mchakato wa uwajibikaji ili kueleza ukweli wa tukio hilo baya kwa mujibu wa sheria za kimataifa na ukiukwaji mwingine wa haki za binadamu zilizofanywa na serikali ya Iran. ashiria kamili wakati wa barazani umeshaingia kwa kibao chake Mario. Sina baya nakuambia, miziki ya kisasa inapigwa kweli kweli, nasikia pale ngoma zinamvurumishwa vilivyo tu, yaani tunapokaribisha barazani. mm -hmm, na tuliuliza jambo gani linakupa amani katika maisha yako, na maoni yamemiminika mengi sana ndani ya Facebook ya VOA Swahili. Labda hidi kabla ya kusoma maoni yalivyo tupate msikilizaji aliye kwenye laini ya simu. Karibu sana, sema jina, eneo unakotokea na mchango wapo kwenye barazani. Asante. Naitwa Emanuel Malia, uko Korogo Tanga, mtaa Mbeza Stret. Jambo la kwanza linalolipa amani katika maisha ni kumcha Mungu na kuwapenda wanadamu wenzangu, ndo jambo kuu. Naam, na ifikapo ni suala la kitaifa hala sasa hilo ni lako binafsi. Wakati unapoangalia nchi kwa ujumla na sasa ukiunganisha na maisha yako, ni lipi linakupa amani? Nalipa um, amani ni vile tu taifa langu linavyo uh, ongozwa vyema na rais tena mwanamke, vyema kabisa. Naam, nashukuru sana naam, naam, nashukuru sana kwamba pia upande wa amani ya taifa uh, imo pia. Na kwa hivyo ukiwa na amani yako binafsi na pia taifa liwe na amani, basi linakuwa ni jambo zuri, na ndio maana nafikiri, kwa sababu ya hiyo hiyo amani ndio tunapata na fursa ya kuongea au kuzungumza na wewe tukiwa mbali kutoka sehemu mbalimbali za ulimwengu. Lakini pia maoni ni mengi sana kwenye mitandao ya kijamii. Naam, basi nikianza naye huyu Zakaria Nyerere yeye anasema amani ya moyo inanipa furaha sana, pia nikiwa mzima wa afya na mshukuru Mungu kwa furaha na shangwe nyingi. Naipenda nchi yangu na furahi nikiwa ni na maendeleo yanafanyika, anawapenda pia viongozi wake, anakuambia tupige kazi. Amuzu, ambao anasema yuko kule Simiyu, Tanzania, anasema yeye anapenda kusema kitu anachokipenda zaidi au kudhamini maishani, kinachompa amani ni kuwa na afya njema. Uyapani Richard Mzima, fundi stima, anakuambia yeye akiwa na uhakika wa kupata chakula na hadaiwi na mtu yoyote, kwa kweli amani yake inakuwa imetulia kabisa. Sayeda Mabula Makesha anasema sasa hivi uko Lilongwe, Malawi, anasema amani yake pekee ni kuwa na afya nzuri, pia kutegemea Mungu, maana Mungu ndiye kila kitu na ndipo mahali ambapo pamepita sehemu zote. Uh, Mandela Mushimushi anasema anapatikana pale Nairobi, Kenya soko la Isli, e, jamuu tatu mimi anasema iye na familia yake wakiwa na afya ni hali ya njema na inawaletea amani kabisa. Richard Kambale akiwa kule DRC anasema amani ndio huleta furaha, ila ni vigumu sana au kabisa kupata furaha hapa duniani kwani amani hakuna. Bora bora wewe, hakuna kuipata kabisa, bora wewe mwenyewe ujipe raha. Haya basi, tunasonga mbele e, na matangazo ya VOA Express kutoka Washington DC, na moja kwa moja twende tukapate ngoma eh. Hii ngoma tunamsikiliza hapa Jovial akiwa na Willy Paul. Aya, sikiliza nyingine hii, la la la, ile nyingine iko ni rara, rara. haya <laughs> <laughs> basi twende kazi <laughs> nik Haya basi, ni Will Paul akiwa uh, anabembeleza kabisa, eh, mambo matamu kweli kwelikweli. Haya ndani ya VOA Express kuambia ahadi zinamwagika pale, ahadi za kimapenzi. Anasema nimeamua kabisa, nimeamua na anamtuliza yule mwanadada kabisa. Wimbo wa kimapenzi kwelikweli, sio mchezo, na ni ngoma ambayo kweli inaridhisha na ambayo imepangiliwa vilivyo yote yakifanyikia hapa VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni vizuri kukueleza kwamba kuna baadhi ya redio shirika ambazo zinapeperusha matangazo yetu, miongoni zikiwa ni kama vile Redio Racombu na Ghana kule, DRC, Redio Malaika Lubumbashi DRC, kuna vile Dodoma FM kule Dodoma, Nuru FM ikiwa Iringa, Voice of Africa Korogwe Tanzania, na vilevile Redio Mwananchi Nakuru nchini Kenya, miongoni mwa nyingine nyingi. Naam, sasa tunasonga mbele na twende tukaangalia masuala ya teke linalokujia ama teknolojia. Ushaelewa hiyo e? Na teknolojia, tunaangazia maonyesho ya kimataifa ya magari ambayo yamekuwa na umaarufu mkubwa kwa zaidi ya karne moja. Yamerejea wiki hii mjini Paris, Ufaransa baada ya kusitishwa kwa miaka minne, na kama anavyo ripoti e, BMJ Muridhi kutoka meza ya sayansi na teknolojia. Asilimia kubwa ya magari yanaonyeshwa mwaka huu yana mifumo iliyoimarishwa zaidi inayotumia nishati ya umeme wadau mbalimbali wa magari wamekusanyika wiki hii mjini Paris kwa maonyesho yaliyokuwa na umaarufu mkubwa zaidi kabla ya janga la korona, na ambayo kabla ya wiki hii yalifanyika mara ya mwisho mnamo mwaka 2018 mjini Paris na kuvutia zaidi ya watu milioni moja. Kuna magari ya kila aina na wataalamu wa kiuhandisi wanaonyesha maarifa yao kwa njia tofauti tofauti. Baadhi ya magari kwenye maonyesho haya hata hayajaingia kwenye soko bado na yataanza kuuzwa baadaye hapo mwaka wa elfu mbili na ishirini na tano lakini pamoja na kuonyesha magari yanayotumia teknolojia ya kisasa zaidi kimfumo, tofauti na mwaka wa 2018 maonyesho ya mwaka huu yanalipatia kipaumbele zaidi suala la nishati ya umeme, hususan kwa sababu yanafanyika wakati ambapo ya masuala mbalimbali yamesababisha kasi ya mjadala wa kimataifa kuongezeka kuhusu umuhimu wa kutafuta njia mbadala za nishati, hususan kutokana na gharama kubwa ya mafuta ya petroli na dizeli. Kauli mbiu ya mwaka huu ni mageuzi yako hapa. Ingawa kuna makampuni makubwa ya kutengeneza magari ambayo hayahudhurii maonyesho haya ya mwaka huu, nchi kama Vietnam, ambayo inazalisha aina moja tu ya gari, imejizatiti vilivyo kuonyesha umahiri wake na nafasi yake katika kuondokana na kuchangia gesi chafuzi katika mazingira kupitia magari. Jean Christophe Marsie ni mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya VinFast katika bara Ulaya. Since this summer, And... tangu majira ya joto tumezingatia kabisa utengenezaji wa magari yanayotumia umeme, na kwa kuwa ya kwanza ulimwenguni kuacha kutengeneza magari yanayotumia mafuta, tulisema tutazindua magari yetu katika masoko ya kimataifa. Na mwaka huu tumezindua Marekani, Kanada, Ujerumani, Uholanzi na hapo Ufaransa. The Jeep Avenger 4x concept. Kampuni ya Jeep inaonyesha gari lake la kwanza linalotumia umeme peke yake katika maonyesho haya. Avenger Compact SUV mpya ni moja kati ya magari mane ya muundo wa Jeep yote ya umeme yatakayozinduliwa barani Ulaya ufikapo mwaka wa 2025. Christian Munia ni afisa mkuu mtendaji wa kampuni ya Jeep. It offers our customers Inawapa wateja wetu uwezo zaidi na nguvu zaidi ya injini inapohitajika, inawapa furaha zaidi, Ina Ina zaidi wanapoongeza kasi yake na uhuru zaidi ikiwa imetulia kabisa. Magari ya kifahari pia hayakuachwa nyuma. Hili ni gari muundo wa Rolls Royce, ambalo kwa mara ya kwanza kabisa halitumii mafuta hata kidogo. Unyo kwa unyo, inaonekana mustakabali wa usafiri takua ni nishati ya umeme na kwamba katika miaka michache ijayo asilimia kubwa ya magari barabarani yatakuwa hayana uhusiano wowote na nishati ya mafuta kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti Amerika. Haya, umemsikia ume BMJ Mridhi huyo anakuambia, unajua, uh, lengo ni inapofika 2030 magari, watengenezaji wa magari wawe hawatengeneze kabisa magari yanayotumia mafuta yawe mambo ya umeme tu. mm. clean energy lakini mm -hmm. tunaelekea huko sasa tuangalie baadhi ya yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii naam katika mitandao ya kijamii tunaanza na hili swala la timu ya taifa ya wanawake ya Tanzania eh, kufuzu uh, kwenye kombe la dunia kwa wanawake walio chini ya umri wa miaka 17 ni habari ambayo imezagaa sana kwenye mitandao mbalimbali na si tu kule Afrika Mashariki lakini kwa dunia nzima ya wapenda soka kubwa. Watu wanajiuliza kulikoni, Ufaransa, Kanada, e, ambazo zimekuwa zikiliwa na timu bora kabisa kwa miaka mingi za wanawake zimetolewa katika hatua ya makundi na kuacha mwanya kwa timu ya Tanzania ambayo ilikuwa inaonekana kama vile ndio kibonde katika kundi ambalo ilikuwa inakutanisha timu za Japan, Ufaransa pamoja na Canada. Mambo yamekuwa tofauti kabisa. Ni habari ambayo imeshika hatamu kwelikweli katika mitandao mbalimbali ya kijamii. Kweli kabisa, napoangalia tena kwenye gazeti la Nation nchini Kenya, kuna mazungumzo yaliyokuwa yakiendelea yakiongozwa na mwandishi mmoja wa habari anayejulikana kama Caroline uh, Njunge, na anauliza ilikuwa ni mazungumzo kuhusu mitandao. Basi anasema kwa wale ambao wakuzaliwa wakati huu wa mawasiliano ya kimitandao, je, mngekuwa bora zaidi kuliko wanaoanikwa sasa kutokana na wanayofanya ambao wanaishi sasa wakati wa mitandao. Sasa mazungumzo ene, anasema kwamba wengi wetu tulipitia mabaya kuliko tunayoyaona kwenye mitandao, lakini bahati nzuri tu ikawa hatukuwa tunaishi kwenye wakati wa mitandao, na kwa hivyo historia ya wengi walioishi wa, wa wakati ule haipo tena kwenye mitandao. Lakini anasema ole wao ambao wanaishi kwa nyakati hizi za mitandao, maanake historia yao yote, iwe mbaya iwe nzuri, yote itabaki kwenye mitandao ya na, na, ni jambo ambalo la kweli kabisa la kufikiria moja kwa moja tuelekee katika swali letu la leo ambayo tuliuliza. Kundi la M 23 linasema liko tayari kwa mazungumzo lakini serikali ya DRC inakataa. Je, mzozo wa DRC umeshindikana? Maana matabishi James Dola anasema yuko kule Fizi, DRC, anasema serikali ya Congo haiwezi kuzungumza na M 23 ambao wanaomba kuingizwa ndani ya jeshi la DRC wakati kundi hilo linaundwa na wanajeshi wa Rwanda. Edwini masilingi anasema wa Kanya bionga muleba Tanzania anasema M23 walisha ishinda serikali, kwa hiyo inapaswa kukubali kufanya mazungumzo. Mudi Mvumba anahoji anasema, M23 na serikali, nani mwenye nguvu? Maana serikali ya Kongo ina kila kitu, mbona inashindwa kudhibiti? Mi namalizana naye Muhamedi Charo, anasema anatokea pwani ya Kenya anasema uh, sioni umuhimu wa serikali kukaa meza moja na kundi la kihalifu, kwa sababu wao si waasi eh, waliokiuka mikataba ya serikali. Na kwa nini wanataka mazungumzo na no. Hapa basi tunakamilisha matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Mi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu Harrison Kamau Aida uh, Isa alikuwa katika eh, kile kiti cha uelekezaji, msimamizi wa matangazo ni mzee mzima Patrick Nduwima na shukran kwa kuwa nasi.