Iyo hal cod oomileysan o boliski ya dadka siyaasada. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni, saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki, tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda ninayowakaribisha hi leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia na msomaji wako hapa studio ni mimi Abdu Shakur Abud. Kanisa la Katoliki nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeandaa maandamano katika pembe zote za nchi kulalamika dhidi ya ghasia zinazoendelea mashariki ya nchi, hasa katika maeneo ambayo wapiganaji wa kundi la M23 wanashikilia. Wakibeba tasbihi, mabango na misala, misalaba, waandamanaji wa rika zote walishuka njiani katika miji mbalimbali, hasa maandamano yaliyofanyika katika maeneo 15 ya mji mkuu wa kinshasa Kinshasa pamoja na miji mingine ya Kongo wakiimba nyimbo za kidini, wakisema hawataki kukaliwa na nchi nyingine, hawataki unafiki wa jumuiya ya kimataifa na kulaani yoyote anayeshambulia nchi yao. Maandamano ya mjini Goma yaliahirishwa kwa hofu ya kuingiliwa kati na waasi. Hali ya utulivu imeripotiwa hata hivyo, hii leo, ingawa kuna baadhi ya vyanzo vinaripoti kwamba wapiganaji wa M23 wamekuwa wakijiimarisha, wakionekana wanaelekea katika kijiji cha Kisheshi. Kamanda mkuu wa jeshi la ukombozi la Tigrey, TPLF nchini Ethiopia, Jenerali Tadese Worede amesema kwamba asilimia 65 wa wapiganaji wake wameondoka kutoka mstari wa mbele wa mapigano mwezi mmoja baada ya makubaliano ya kusitisha mapigano katika jimbo hilo la kaskazini mwa Ethiopia. Akizungumza na waandishi wa habari Jumamosi, Tadese amesema wameanza kuondoka na kuwaweka wapiganaji wao katika maeneo mengine kama ilivyotakiwa na makubaliano ya kusitisha mapigano. Serikali ya Ethiopia na wapiganaji wa TPLF walitia saini makubaliano ya amani nchini Afrika Kusini Novemba pili na kukubali kuruhusu kupelekwa msaada wa dharura bila kipingamizi chochote hadi Tigrey de anasema kungali na wanajeshi katika maeneo ambao hawataki amani na kwamba wa hawataondosha wapiganaji wake wote hadi kitisho hicho kimeondolewa. Hakuna wafuatiliaji wa kimataifa au wasimamizi walioko katika jimbo hilo kuweza kuthibitisha kuanza kuondolewa kwa wapiganaji hao wa TPLF na silaha zao nzito nzito. Waliberia wanakosoa na kueleza wasiwasi wao kutokana na rais wao George Weah kutokuwa nchini tangu mwisho wa mwezi wa Oktoba, hata kusababisha mwanasiasa mmoja mashuhuri wa upinzani kuuliza ikiwa nchi inaendeshwa yenyewe. Wiya alisafiri kwenda nchi za nje mwishoni mwa Oktoba kwa mikutano kadhaa katika mataifa mbalimbali mbali na hadi baadaye Qatar, ambako amekuwa akitizama kijana wake akicheza timu ya Marekani kwenye kombe la dunia. Tangu wakati huo, kiongozi huyo ambaye mwenyewe alikuwa mchezaji mashuhuri wa kandanda hajaonekana nyumbani, ambako wananchi wanakabiliwa na hali ngumu ya maisha kutokana na kupanda kwa bei za vyakula na upungufu wa bidhaa. Mwezi uliopita Rais Wya aliongeza muda wake wa kubaki nje ya nchi kwa siku 25 ikiwa muda mrefu tangu kuwa rais na anatazamiwa kurudi Liberia Disemba 18. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Mwanasiasa mashuhuri wa Sudan Wagdi Salih ameachiliwa huru hii leo siku moja kabla ya muungano wa asasi za kiraia FFC ambayo yeye ni mwanachama kutarajiwa kutia saini makubaliano ya awali na wakuu wa kijeshi ili kumaliza mvutano wa kisiasa huko Sudan ulioanzishwa na mapinduzi ya Oktoba Sali 2021. Salih mwanasiasa wa mrengo wa kushoto alikuwa mstari wa mbele katika kamati ya kupambana na rushwa iliyoundwa baada ya kupinduliwa kwa kiongozi wa muda mrefu Omar al-Bashir mwaka 2019. Salih aliachiliwa huru leo mjini Khartum pamoja na afisa mmoja wa polisi aliyekuwa katika kamati hiyo. Mazungumzo ya kutanzua mzozo wa kisiasa wa hivi sasa wa Sudan umekuwa ukisimamiwa na Umoja Mataifa, Marekani, Saudi Arabia, Umoja wa Mataifa, Umoja Umoja wa Falme za Kiarabu na mashirika mengine. Waandamanaji nchini Iran wametoa wito hii leo Jumapili kuwepo mgomo wa kitaifa wa siku tatu wiki hii, wakitaka kushinikiza serikali zaidi baada ya wakati mwanasheria mkuu kusema kwamba kikosi cha maadili kinacho kilichomshikilia Mahsa Amin, msichana ambaye alifariki akiwa kizuizini na kusababisha maandamano ya miezi kadhaa kimevunjwa. Hakuna uthibitisho uliotolewa na wizara ya mambo ya ndani ambayo ili Fungulia, ilimfungulia mashtaka polisi wa kikosi hicho, na vyombo vya habari vya Iran vinaripoti kwamba mwanasheria mkuu Muhammad Jafar Montazari hana mamlaka ya kusimamia kikosi hicho. Maafisa wa vyoo vya juu wamekuwa mara kwa mara wakidai kwamba hawatobadili sera za jamhuri ya Kiislamu, kuhusiana na kuvaa hijab licha ya maandamano ya karibu miezi minne sasa. Hata hivyo, hapo jana bunge lilisema huenda likatafakari juu ya sera hiyo. Majengo mengi katika mji mkuu wa Qatar, Doha, yaliwasha taa usiku wa jana kuonyesha picha za bingwa wa kandanda wa Brazil, Pele, ikimtakia afueni ya haraka. Bwingwa huyo wa dunia anapokea hivi sasa matibabu ya kupunguza maumivu baada ya matibabu ya chemotherapy kwa ajili ya saratani ya tumbo kusitishwa. Pele kupitia ujumbe wake wa Instagram siku ya Alhamisi aliandika kwamba amelazwa katika hospitali ya Albert Einstein mjini Sao Paulo kwa ajili ya kupimwa na kupatiwa huduma ya kila mwezi na kuwashukuru mashabiki kwa ujumbe wao kutoka pembe zote za dunia, lakini hali yake ilitangazwa kuwa imeanza kuwa mbaya. Hata hivyo madaktari wamesema Pele hii leo Jumapili anaendelea vyema na hali haijabadilika kwa saa 24 zilizopita. Naibu kocha wa timu ya Brazil Cesar Sampio amewataka iliyo mashabiki wote wa kandanda duniani kumwombea dua Pele. Na Olivier Giroud mchezaji wa Ufaransa ameipatia timu yake goli la kwanza kabla ya halftime katika mchuano unaoendelea na Poland hivi sasa huko Qatar ambako mwenzangu Sandey Shomari anasubiri mchuano kati ya Senegal na Uingereza katika raundi ya pili na nahodha wa Simba wa Teranga anasema wanamatumaini kusonga mbele, naye nahodha wa Uingereza akisema wako tayari kwa pambano hilo. Nam, katika michuano ya kombe la dunia elfu mbili na ishirini na mbili hapa Doha kata michuano hii inaendelea ambapo Poland wanapepetana na Ufaransa wakati huu na vilevile vile, hapo baadaye usiku huu timu ya taifa ya Senegal, Simba wa Teranga, wawakilishi wa Afrika wataingia uwanjani kupambana na Uingereza. Pambano hili msikilizaji, inatarajiwa kuwa zito na la kuvutia, ambapo wengi wanategemea kuona e, mchezo wa hali ya juu ukizingatiwa kwamba hivi sasa Senegal ndio mabingwa wa Afrika ambao wameonyesha uwezo mkubwa wa kusakata kabumbu. Vilevile upande wa Uingereza, timu hii imesheheni wachezaji wengi mashuhuri. Upande wa timu wa Simba wa Teranga Senegal wanamtarajia zaidi mshambuliaji Ismail Sa kuchukua nafasi kama ambavyo amefanya ya Sadio Mane, vilevile bila kusahau Boulaye Dia na Iliman Ndiaye ambao wote hawa watakuwa wakisaidiana kusakikisha kwamba wanakwenda kwenye mashambulizi. Mchezaji wa zamani wa Liverpool na nyota wa timu ya taifa ya Senegal alicheza mwaka 2022 El Hadji Diouf, akizungumza na waandishi wa habari amesema kwamba timu hiyo hivi sasa imeonyesha uwezo mkubwa, wanaonyota kama vile Eduardo Mendi, Kalidu Kulibali ambaye ni kapten wa timu hiyo. Anasema wanachezaji wengi wazuri ambao wanacheza ligi kubwa ulimwenguni, hasa pale kwenye ligi ya Uingereza. Kwa hiyo anachozungumzia ni kwamba hawa wachezaji wanafahamiana na hawatakuwa na wasiwasi wowote. Naye kapten wa timu ya Senegal, Kalidu Kulibali, alipozungumza na waandishi amesema, sisi ni Senegal, sisi ni simba wa Tiranga, hatuogopi timu ya aina yoyote. Kwa hiyo Senegal wanakuja hapa wakiwa wanauhakika na kusema kwamba wanaweza kupambana kweli kweli, na kuonyesha sakata ya uhakika baada ya pambano hili. Ama kwa hakika eh, Waafrika wengi walioko hapa hasa washabiki wa Senegal na Afrika kwa ujumla wanaona kana kwamba timu ya Senegal ndio pekee ambayo inaweza kawasaidia kufika mbali na kuwakilisha vyema bara la Afrika, ingawa pia wanaamini Moroko ina uwezo mkubwa wachezaji wengine kama vile Idris Ganagwye kwa bahati mbaya atakosa mpambano wa leo. Upande wa timu ya Uingereza, captain wa timu hiyo ambaye amekuwa akisemwa sana siku za karibuni Magwaya, amezungumza na waandishi wa habari akisema kwamba anashukuru sana kwamba hivi sasa waingereza wanamwamini, waingereza wanamsifia jinsi alivyocheza mechi zake zote za kundi mpaka kufikia wakati huu, na anasema kwamba amesikia waingereza wanaona timu hii ya Senegal ni rahisi, lakini anawaonya kwamba Senegal si kikosi rahisi, ni timu yenye uwezo mkubwa, na kwamba itabidi wapambane kweli kweli. Na michuano hii itaendelea hapo kesho, ambapo wawakilishi wa Asia, Japan, wanaitwa blue samurai, hawa watapambana na Croatia. E, na vilevile vile, timu ya taifa ya Brazil ambayo wengi wanaizungumza sana hapa, wataingia uwanjani kupepetana na Korea ya kusini. Kutoka Doha, Qatar, jina langu ni Sunday Shomari asante sana shomari kutoka huko qatar unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc Right, msikilizaji, nimekamata position hapa studio, ikiwa tayari kabisa kukuletea mpango wa salamu na muziki. Tuandamane pamoja, ikiwa ni Jumapili nyingine. Mimi naitwa BMJ Mridhi, twende kazi. bahati kutufungulia mpango huu anajulikana kama Filipo Memba, anasema yuko kule Dar es Salaam, Tanzania. Anasema kwanza kabisa, salamu zangu ziende kwa Isa mzee wa urembo, Abbas Sancho, Jangala Bugumba, Bedasto Yoana wa Kigoma na babu Alhaji Makumba, pamoja pia na Solomon Njiku wa Nzega, Matikiti Mohammedi na David Kiweli na vile vile e, bila kusahau kwamba mimi nimewasalimia. Jina langu ni Filipo Memba kutoka Dar es Salaam, ameandika hivyo huyu msikilizaji. Richard Mena akiwa kule Arusha anasema unga limited, e, kwa wajanja, anasema hivyo e, anasema hizo ngoma ziwaburudishe watangazaji wote, wasikilizaji wote, wadau wote, nawatakia siku njema timu nzima. Hakutuma salamu kwa watu binafsi lakini ametutumia salamu zote kwa ujumla, na amesema mziki ambao tutacheza waburudishe wote ambao watakuwa wakishiriki katika e kipindi hiki cha leo. Franco Robati Ibinga anasema yuko kule Kagasha, Muleba, Tanzania. Anasema zangu salamu ziende kwa Pascal Lucas Chambi, Philip Constantino Filbert, Jonathan Shenzambi na Bama pamoja na Porojesti Elias Ibinga. E, anasema wote nimewasalimia popote pale mlipo, na vilevile vile, Wanayanga wote pokeeni zangu salamu, sio zangu hizo, ni zake Frango Robert Ibinga. Kasimu Bakari anasema yuko Manyara, Tanzania, salamu zangu ziende kwa Musa Mtinangi, Mkalule wa Mkalule, Munyiramba halisi e, Jangala Bugumba, Josefu Turi, Haruna ji nyomvi na, uh, nyonyi na Abdubakari Sedeu pamoja pia, bila kumsahau Kaisi Musa Kaisi na Usta uh, Saba Saba. Uh, hizo zimetoka kwa Kasimu Bakari, msikilizaji. Uh, tukiendelea mbele, msikilizaji na kipindi hiki, namuona huyu Jafedh Maembe wa Ugala Katavi anatuma uh, salamu moja kwa moja kwake Ali Mrangi , Gigiri Mresa, Philbert Jonathan Shenshambi, Profesa Momogoro Vincent JJ Kaji Masanja Ngosha Mtanzania Machenji Lupemba pamoja na Kasore Ruindikira anasema ujumbe, ukisikia salamu jibu kwa salamu. Simoni Mashimba Malimi anasema yuko kule Mkwajuni, Songwe, Tanzania. Salamu kwa watangazaji wote na wanasalamu wote, wapigie mziki wa enjoy na ndugu wote. Haya basi, bila shaka tumepokea hizo salamu na muziki nao unakuja pasina shaka yoyote. E, kabla hatujasikia muziki kama anavyoomba Simon Mashimba Malimi, e, nisome zake Ros Malima. Anasema iko kule Kibaha, Tanzania. Anasema zake salamu ziende kwa Jafari Kopo, Letisia Shilo Gile, Kaisi Musa, Kaisi Miraji, Kibinda, E, Elisha Mazoya Kitu Munishi, Padri Mushi, Fikiri Dario, Gakala Salimu, Nasor Sayungu, Mashaka Sahani, King Majuto na uh, wamesalimiwa wote hao na Rose Malima. E, kabla basi hatujapata ngoma hii, manake namwona huyu bana boy naye hanipi nafasi, anataka kuingia. Tuko hapa kuangusha vitu. Ni e, some zake hizi za zake ngusa heke anasema wakavungwa e, kule Tabora, salamu zangu ziende kwa Yusuf Hamisi Mashaka Esther Kasore Luhindukira mpelowa Sekeleyanda. E, ujumbe mimi mdau mpya Nipeni msaada. Sijui anaomba msaada gani, lakini eh, mumemsikia huyo ngusa heke. Basi kama nilivyokuahidi, bana boy anakwambia last last, twende kazi. Hana Boy mwanamuziki huyu kutoka kule na Nigeria, mmoja wa wanamuziki maarufu kweli kweli, anaangusha vitu vizito sana, hasa e, hapa kwenye kipindi cha salamu na muziki. Unasafiri na salamu na muziki kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kipindi kinachokuja kila siku ya Jumapili, wakati kama wa leo. Masanja Kuyanja msanii wa nyimbo za asiliti anasema Jumapili ya leo, napenda kutuma salamu kwa Mashaka, Ester Sahani, Vincent JJ, Kaji Makasi, Embas Kashinje, Mjomba Mpelwa Sekela. Ujumbe, napenda kutuma salamu kwa njia ya simu eh, lakini bahati mbaya ama bahati nzuri, kwa sababu tuwape nafasi wengine, hatutaweza kukupigia hivi leo, lakini wakati mwingine tutafanya hivyo. Masanja Salamu zangu za zimfikie Faithi Msenya akiwa Nairobi. Huyo si mwingine mbali ni Mtuku Kithuku wa Nzeeni. Ametuma salamu kwa mtu mmoja tu, Faith Masenya, umesalimika hapo ulipo, uh, ukiwa mjini Nairobi, jiji kuu la Kenya. Machenji Lupemba anasema yuko kule Inyonga, Mlele, Katavi, Tanzania. Anasema Jumapili ya leo ningependa kutuma salamu kwa Mawazo Malemi, Mayala Mashili, Eviki James E Bundala Tabu Budore Ngusa Mreba Mwikanwa Mahudi Jafeth Maembe Abubakari Ngeresi na Filbert Jonathan Shenshambi. Mwingine anayetaka kutuma salamu hii leo si mwingine mbali ni mzee wa kazi, huyu shabiki wa miaka na miaka na miaka, miaka mingi kweli kweli hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika anajulikana kama Sayenda Mabula Magesha anasema E yuko kule Malawi huyu bwana, huwa kwa safari kila wakati, lakini haina haina neno. Salamu zake anasema ziwafikie wafuatao: mke wangu Grace Simon, Seni Nazareth Mwakipembe, Leticia Shilo Shilogile, Eunice Buyugu, Lucenda Mila, Timothy Jamaica, Kasore Ruhindukira na Diusi Masunga. E, wote wamesalimiwa hii leo na Sayenda Mabula Magesha. Namuona huyu Yohana Nakatende Valerie anasema yuko kule DRC Congo, Uvira huko. Anasema zangu salamu ziwafikie hawa wafuatao: Ndigoza Nakatende, Samuel Nakatende, Imoto au Congo, Mutula Damas, Huruma Jonas Nakatende na familia. Familie Ndigoza Nakatende, nafikiri amesalimia familia nzima huko mzima huo wa Nakatende anajulikana kama Yohana Nakatende Valerien akiwa kule Uvira DRC. Hamisi nyumba unasema dereva makini nyumba hamisi nyumba wa bwana la umeme hai hata. Uh, sijui anamaanisha nini lakini bila shaka, mimi nasoma kama alivyoandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook hapa uh, VOA, lakini yeye anaelewa anasema nini, na wale wanaosalimiwa pia nafikiri wanaelewa anasema nini. Anasema zangu salamu ziende kwa mama Maige Rukia Kufi, Fredi Moshi, Mayala Mashili, Mazeka Musa, Mjengi Kaisi, Musa Kaisi na Rajabu Magomba, mmesalimiwa nyote na Hamisi Nyumba ambaye amesema kwamba yuko kwa bawa bwawa la umeme kule Rufiji. Moses Edward Mdela unasema uko kule Balanga Dalalu Manyara Tanzania, unasema salamu zako ziende kwa Bakari Hamisi Mnalaga Matikiti Muhammad Mako Sule Mpenda Amani babu Alhaji Makumba Dickson Waitu Waitu Goligota Magabe Mkono Maria Bura Josefu Asenga Filipo Memba Jonas Saidi Mwaya Onesmo, na unasema kwamba eh, pokeeni salamu zangu hizi eh, Jumapili hii na wapenda sana e, haya basi, na chini kwa chini, msikilizaji unajua, tunapenda mziki sana hapa, na kipindi chenyewe kinajulikana kama salamu na mziki. Na muona Elani anasema oh, oh, e, lakini kabla sijamleta kabisa, kabisa usikilize ngoma yake, hebu e, nitume hizi ama nizisome salamu zake huyu e, Jafedhi Maembe wa Ugala Katavi, salamu zangu nazituma kwa Ali Mrangi Gigiri Mresa Fubert Jonathan Shenshambi, eh, Profesa Momogoro Vincent JJ Kanji, na vilevile vile Masanja Ngosha Mtanzania, pamoja na Machenji Lubemba. Basi kazi kwako. Elani unasema ku ku twende kazi. Kuna watu hatari kwenye mapenzi zenye serikali letu nalo linajua kali penzi letu serikali Msikilizaji, ni kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC. Uko nani BMJ Mridhi, nashukuru sana kwamba tunaendelea kwenda pamoja. Naona muda sasa umeanza kukimbia kweli kweli eh, lakini auni zui nisome mbili tatu uh, salamu za wasikilizaji ambao ni mashabiki sugu wa kipindi hiki. Masanja Jusa anasema ako kule Igate TZ katika e, maeneo ya Geita nasema, zangu salamu ziwafikie Fikiri Masigo, Redemtas Nicolas, Emmanuel Mganga, watoto wangu wapendwa Elias Masanja, Marieta Masanja, Bus Masanja, mke wangu mpendwa Agnes Mashiku, mama yangu mzazi Marieta Gugu, Yusufu Simoni akiwa Nyamboge na vilevile vile Ngalama Maluta na Mariamu Lutemagula amesalimia wengi na pia akasema kwako mtangazaji wa zamu hapo studio, ujumbe Mungu awabariki sana. Shukrani sana Masanja Jusu kwa asalamu hizo. King Majuto wa Geita anasema sal, kwamba salamu zake zimwendee Boligota Magabe Mkono, Mariamu Lute Magula, Solomon Njiku, uh, Victor B Msalabuye na Amosi Magige na vile vile yuko hapa Yusufu Hamisi Sahani anasema ni mkazi wa kijiji cha Kabondo, Kahama, Tanzania. Anasema hujambo mtangazaji, salamu zangu ziende kwa mke wangu nyumbani, mama Happiness na mimi nasalimika. Mimi mtangazaji, eh, lakini hizi za mama Happiness, ana atazipata ye mwenyewe, na labda atajibu katika kipindi kifuatacho eh, cha salamu na muziki Baba mkwe Makenzi Misobi na mama mkwe Mwana Omari Misinu Misobi, Lubazu Misobi, Ndaki Misobi, Jemus Di e, Jidaleka na Salu Ngondogwe Ngondogwe, nyote mme salimua na Yusufu Amisi Saani akiwa kule e, kijiji e, cha Kabondo Kahama, Tanzania. Msikilizaji ni some moja mbili hapa kutoka kwa Laban Lba eh, ah, anasema ah, hatumi salamu. Huyu anasema yuko Eldoret Kenya, lakini anamalizia kwa kusema tupo site. Haya, sawa, kuwa endeleni hapo Eldoret Kenya. Shukran sana kwa kutujulia hali hapa Ida ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Nimalizie na Angusa Mleba kutoka Igunga, Tabora, Tanzania. Anasema zangu salamu ziende kuatia Shilogile na vilevile Abdu Bakari Ngeresi Kasore Ruhindukira Fitina, uh, po Wakatoro Geita. E, Fitina msikilizaji hilo mtu, e, Fitina. E, na wala sidhani, ni jina la mtu anajulikana kama tu Mbuga Pita Bucheyeki Mkalule wa Mkalule Mnyiramba halisi na Mwikanwa Mahudi. Majina mazito kweli kweli, magumu pia kuyatamka, lakini ndivyo hivyo ambavyo yameandikwa hapa na bila shaka najua wale ambao ndio wenye majina hayo wanaendelea kupokea hizi salamu. Nimalizie na hawa wengine wawili watatu wametumiwa salamu na Ngusa Mleba, ni Mwikanwa Mahudi, Ndoto Kushanga na Bundala Tabu Budole. Mwisho kabisa, kabla hatujatamatisha salamu hizi, basi ni malizie na nchini Kenya ambako Bernard Ombega anasema yuko kule na ivasha anasema salamu zangu ziwaendee mke wangu Rael Nyabonyi, eh, Ocheng George Ruzi Lyala, Obedi Omwagwa, eh, John Mwandawiro Mwazuna, Nebat Ayenda Mgorgor na Violet Karani, pamoja na Mateni Job na Ezekiel Elkana. Msikilizaji anasema pia, ah, kabla hatujaondoka, ah, kwamba anamalizia hapo bila kusahau watangazaji wote wa VOA Swahili na mimi bila shaka, kwa niaba yangu na wenzangu wote, shukran sana, Benard Ombega. Unatukamilishia kipindi cha salamu na muziki, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Umekuwa nami BMJ Mrithi, tunakutakia wikendi njema, siku ambayo ama saa ambazo zimesalia, wikendi imalizike Eh, tunakutakia kila la heri basi, nakuacha na kibao chake. Eh, huyu Maria featuring Avrio wanakuambia chokoza. Tuonane wakati mwingine, panapo majaliwa, nikikuacha na ujumbe kwamba endelea kutenda mema popote pale utakapokuwa. Asante. Asante sana BMJ Mrithi, lakini muda wetu umemalizika, na mi nasema hapa Ufaransa imepata ushindi na songa mbele imeilaza Poland mabao matatu kwa moja. Kwa hivyo tunasubiri mchuano kati ya Senegal na Uingereza. Na huko Kinshasa na miji mingine ya DRC kumekuwepo na maandamano kupinga kundi la M23. Na hapa tunamaliza matangazo yetu ya hii leo. Kabla hapo, ninasema kamanda mkuu wa jeshi la ukombozi wa TPLF, nchini Ethiopia anasema kwamba asilimia 65 ya wapiganaji wake wameondoka kutoka mstari wa mbele wa mapigano mwezi mmoja baada ya makubaliano ya Afrika Kusini. Na Waliberia wanakosoa na kueleza wasiwasi kutokana na rais wao George Weah kutokuwa nchini tangu mwisho wa mwezi wa Oktoba. Na hapa tunasema kwamba watu wanamwombea dua Pele bingwa kandanda duniani, kocha naibu kocha, ametaka wana kandanda wote kumwombea dua akiwa anaendelea kupata matibabu. Mwisho wa muktasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Abdushakur Abud. Na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida Ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.