Here on VOA 1. Kutoka Studio Kumi na Tano, hii ni VOA VOA Express. Huja kosea msikilizaji wetu hewani ni matangazo ya VOA Express saa mbili na nusu asubuhi hapa Washington DC tisa na nusu mchana Afrika ya Kati na kumi na nusu alasiri kule Afrika Mashariki. Studio kama kawaida, karibu wiki yote hii. Patrick Nduimana na mwenzangu hapa naitwa Idi Ligongo ha, mwana wa Ligongo. Ukisikia Ligongo Ligongo wa Ligongo, ndiyo mimi, na tunakukaribisha sana. Mambo ni mengi kama kawaida ambavyo tunakuwa hapa ndani ya VOA Express, tutakwenda kuli kuangalia maswala ya wanaharakati kule nchini Tanzania ambao wanaona namna gani wanaweza kusaidia vijana e, katika masuala mbalimbali. Kuna huu mradi wa baisikeli kwa wanafunzi, mradi mzuri kabisa e, habari yenyewe nafikiri hata vijana wakisikia mm -hmm. inabidi wawapongeze hawa wanaharakati kama hawa hasa mm. kuwasaidia wanafunzi hawa mabinti ambao wanashawishiwa zaidi Uh, wanapokwenda shuleni uh, wakitembea uh, mwendo mrefu sana kuelekea shuleni mm -hmm. Wanakutana na hawa jamaa ambao wana magari mm. Amju, nikupe lift mara moja, alafu baadaye kinachotokea sasa. Kwa hiyo hizi bicycle zinawasaidia kwenda shuleni moja kwa moja na, ni mazoezi vile vile, ni mazoezi vile vile. Mara mwisho umeendesha bicycle lini? Ah, kitambo, nafikiri mwaka wa elfu mbili na kumi nikiwa Uholanzi. Tutaangalia vile vile, unajua sasa hivi kuna wasanii mbalimbali, si Afrika Mashariki tu, pengine Afrika kiujumla, wanapokuwa kwenye mapenzi, mambo yao yote yanakuwa yako hadharani, na baadaye unakushangaa hawakae muda mrefu tena, wanaachana. kwao ni swala masta ni, ni swala ambayo linawasababishia msongo mkubwa sana wa mawazo vijana wengine, wakidhani kwamba yale hayo hay, ni, ni hali halisi. Tutaangalia eh, kiundani kwenye swala hili hapa baadaye lakini kuna masuala ya barazani vilevile vile, tutakuwa na ushauri hii leo yanayovuma katika mitandao sasa. Nadhani tuanze kukimbiza hii express na tunaanzia kule nchini Tanzania nam. Ni kweli uh, kule Arusha Tanzania kuna mwanaharakati ambaye amejikita zaidi katika masuala ya maendeleo ya, ya vijana anaitwa Ayana Albert. Huyu anaongoza mradi uitwao ABC maanayake ni Arusha bicycle, uh, bicycle impact Uh, na hasa ni kusaidia vijana na mabinti watoto wa shule. Uh, na fikra hii ni kwa sababu amesema wa hawa wanafanya mwendo mrefu sana kuelekea shule na hapo wanakutana na athari nyingi uh, zaidi. Uh, ametoa zaidi ya beskeli um, elfu moja ni hasa kwa mabinti uh, katika wanaoishi uh, vijijini katika mkoa wa Arusha, uh, Moshi Kilimanjaro, na huko Shinyanga lakini zaidi nimemuuliza kwa nini mmefikiria uh, mradi huo na hasa kutoa bisikeli hizi mm, uh, kwa vijana lakini zaidi kwa mabinti, na kwa nini sana sana mabinti wa kike? Um, katika utafiti ambao tulifanya, tuligundua kwamba mabinti wa kike ndio wenyewe wanaopata athari zaidi wakiwa wanaelekea shuleni. Um, wengi wanaamka mapema sana, kwa wakati mwingine ni giza wanatembea gizani na wanakutana na wanyama wakali kama fisi, lakini zaidi ya hapo, huwa wanakutana na vishawishi vingi barabarani, wakidanganywa kupewa lift ili kusaidiwa kufika uh, shuleni mapema. Na katika hali hiyo sasa ya kuwa tempted ili kuhakikisha kwamba uh, wanawahi shuleni, wengine wanapata mimba za utotoni, wanapata magonjwa ya zinaa, na wengine kabisa wanaolewa, na hii ina hii inaeleweka Ligongo, sababu vijijini, uh, mara nyingi unakuta wanafunzi watoto wa shule hasa vijana au mabinti wenyewe kama anavyosema Ayana Albert hutembea uh-huh. uh, hata kilomita zaidi ya kumi hadi kumi na tano kuelekea shuleni. Kwa hiyo wanakutana na mambo mengi pale njiani mm-hmm. Lakini sana, nilimuuliza je, kutoa baiskeli ni, eh, ni swala moja uh, Je, yeah, hii itachangia zaidi ku, uh, kuweza kupunguza athari hizi ambazo zinawakuta mabinti, au kuna mambo mengine ambao wanafanya kuweza kuwasaidia uh, wa, wa, wasitumbukie katika uh, athari hizi? Tusikie anavyosema njia ambayo tunafanya sisi kwa sasa, mbali na kutoa baiskeli, tunahakikisha kwamba tunawaelimisha Um, tunatoa elimu kwa wazazi, tunatoa elimu kwa waalimu wali, uh, na pia kwa wanafunzi ambao ni beneficiary wa hii programu yetu, na tunawaelimisha namna gani sasa. Mbali maana, kuna wengine wakati wanyuma walikuwa wakipata baiskeli lakini bado tunaona kunakuwa bado kuna hizi dropouts kwao, tukawa tunawaelimisha namna gani sasa wao pekee wanaweza kujilinda kwao. tuna Uh, tunawaelimisha namna gani sasa wao wenyewe wanaweza kuendelea kuwa na msimamo na kujilinda, lakini pia tunawaelimisha njia gani wanaweza kuripoti ikitokea kwamba kuna udanganyifu ambao umezidi na watu ambao wanataka kukatisha ndoto zao hizi za elimu. Aya, na Albert kutoka huko Arusha, Tanzania. Basi nafikiri mmesikia mabinti wa huko Arusha, sio Arusha tu, mm-hmm. Tanzania zima Jamani, hata kwamba unakwenda shule unatembea mwendo mrefu, lakini usitumbukie katika hawa watu ambao wanakushawishi sika kukupa lift. Basi mapumziko kidogo, alafu tunaingia kwenye mada nyingine ya pili. Kama vile kama mwizi kakupiga ngeta, twende nikupige nyembe. Aya, basi mimi na ita huu ulikuwa ni muda wa dhahabu kwa Wasafi, hizi ngoma za namna hii naona kama vile zimepotea potea ma uh, naona wameingia kwenye amampiano <laughs> Lakini tetema wanataka ta tetema ta, utafikiri ni kama vile wanafanya mazoezi tetema, kama jenereta tetema, kama jenereta, mazoezi ya kwenye, kwenye jim. Kama unajua, hapa Washington sio Washington tu, maeneo ya Marekani tunapigwa na kibaridi kweli, sawasawa hii ngoma inaweza ikatusaidia. Hili ni baridi, baridi shupavu <laughs> <laughs> A, tunazidi kusonga mbele tukiwa bado tunazungumzia hapo hapo e, katika masuala ya muziki. Unajua wasanii wengi eneo zima la Afrika Mashariki na Afrika kiujumla wamekuwa wana tabia ya kuweka mambo yao hadharani, hasa mambo yao ya kimapenzi. Mapenzi mapenzi, e, e, mapenzi yanapokuwa yale yamekolea kweli kweli, e, wanaita baby e, mapenzi yanapokuwa shata shata e, penzi limekolea vibaya mno, yaani mtu haambiwi, hasikii kila kitu kinakuwa hadharani. Mara wamenunuliana magari eh, mara sijui wamepelekana kwenye hoteli zile za kifahari, mara wamefanya hivyo, wamesafiri nje ya nchi eh, ile hali mba, mara baada ya muda mfupi unaambiwa kwamba wameachana sasa wataalamu wengi wanasema kwamba hii hali ina, ina, inasumbua sana. Hapa kuna swali, je, ni mapenzi ya halisia ya kabisa yale ambayo ni ya kuaminiana au ni ya, yale ya vitu vitu ya vitu? Sasa uh, hapo ndio msongo wa mawazo unapowaendea vijana wengine, kwa sababu wanashindwa kuelewa kwamba hawa watu wako katika filamu, katika kiki, wanapenda na kweli. Na kuna vijana wengine wanapoingia kwenye mahusiano unakuta mahusiano yao hayadumu, kwa sababu wanaangalia yale ambayo wanayaona kwa hiyo watu wanaona kwamba kipimo cha mapenzi bora ni kufanya kama wale jinsi wanavyofanya. Hilo ni swala limekuwa kubwa sana. Sasa nimeongea hapa na Sylvia savi, nikataka kujua Sylvia, labda hiye analiona hili linasababishwa na nini, nini kinachosababisha watu kuona hii hali haitoi picha nzuri yani, tuseme sijui ndo utandawazi au kizazi kipya kwa ujumla, haitoi picha nzuri kwa kweli. Kuna baadhi ya wanashawishika haswa, lakini hawajui wale ni mitandao tu, lakini kwenye maisha halisi inakuwa sio. Nataka kusema labda ni afya ya akili, maanake afya ya akili sio uh, sio uenda wazimu au kuiga. Kwingi tunaiga na sisi kama wanamuziki wa nje wanavyofanya, lakini sisi naona kwa vijana hawa wetu ni wanaiga ambao mpaka, yani wanapitiliza, haifai kwa jamii. Haya, umesikia jinsi anavyozungumza hivyo, haifai kwa jamii. Lakini sasa wale ambao wanashawishika, kikubwa ni kwamba wanatakiwa wafanye nini ili kuepukana na hii hali, kuona kwamba haya mambo si ya kweli wala si hali halisi eh, kwa sababu Patrick, Hebu niambie, unaangalia unamwona jamaa anamzawadia mke wake pale Range Rover, wakati huye, we huna uwezo wa kuzawadia Range Rover kwa mke wako hmm, na mke wako ameona mtu amezawadiwa Range Rover afte, na tunaelekea katika sikukuu hizi za Krismas. Sasa zaidi, Silvia Savi, tatizo ni nini? cha kujifunza ni kwa kuona mienendo ile e, si ya kujifunza kwa kweli, ila mimi na washauri wakiona, wapuuzie zie, waone tu kama movie fulani basi, ambayo haina uhalisia. Ay, tazama mami. Uwezo wako wewe mm. Usijiingize katika mambo ambayo huwezi, utaumia hii. <laughs> <laughs> Umezungumzia aseme inakaribia sikukuu za Christmas <laughs> na mwisho wa mwaka <laughs> Kuna video moja nimeona hawa <laughs> watu wanafanya mambo ya comedy mm. Nafikiri Nigeria huko basi mm. Siku zote hizi mpenzi wake alikuwa hamwombi pesa yote mm. lakini kajitokeza, tunataka pesa elfu thamanini mm, pesa ya huko Nigeria, naira elfu thamanini mm, aseme aende saloni du, aseme elfu thamanini kwenda saloni. Kwa nini? Eti Krismas. Kaambia haya, basi tuachane hivi, tutaonana tuta tena baada ya Krismas. <laughs> <laughs> Basi tuende moja wamoja kwenye habari za dunia. Rusia imesema leo hakuna dalili za utayari kwa amani kutoka katika ziara rais wa Ukraine volodimir Zelenski mjini Washington, hapa Marekani. Rais wa Marekani Jo Biden alimkaribisha Zelenski kwa mazungumzo white House, na baadaye kiongozi huyo wa Ukraine alihutubia kikao cha pamoja cha bunge la Marekani, ambapo alisema Ukraine kamwe haitasalimu amri katika vita vyake dhidi ya uvamizi ambao Rusia iliuanzisha miezi kumi iliyopita. Wizara ya Ulinzi ya Ufilipino siku ya Alhamisi iliamuru jeshi kuimarisha uwepo wake katika South China Sea baada ya kufuatilia harakati za Wachina katika maji yanayozaniwa karibu na eneo la kimkakati kwenye kisiwa kinachoshikiliwa na Ufilipino. Wizara haikufafanua ni harakati zipi zilizokuwepo, na taarifa yake inafuatia ripoti ya wiki hii ya ujenzi wa China kwenye viunga vinne visivyokaliwa na watu katika visiwa vya Spratly vinavyozaniwa za, vinavyo uh, kuwa ni vya China, taarifa ambazo Beijing imepuuza kuwa hazina msingi. Wanajeshi wa Israel walimuua kwa kumpiga risasi mwanamume mmoja wa Kipalestina leo huko Ukingo wa Magharibi, eneo wanaolikalia kimabavu kwa kile jeshi la Israeli limesema ni mapambano na wanamgambo. Shambulizi hilo lilitokea katika mji wa Nablus, ambako wanajeshi wa Israeli walikuwa wakiwasindikiza raia wa Israeli kwenye kaburi linalogombaniwa. Jeshi la Israeli limesema wanamgambo wa kipalestina walirusha vilipuzi na kuwafyatulia risasi wanajeshi wake ambao walijibu kwa risasi. Mtu anayedaiwa kuwa mkuu wa mtandao mkubwa wa uhalifu barani Asia na mmoja wa watu ambaye anatafutwa sana duniani amesafirishwa kwenda Australia na kukamatwa kwa tuhuma za ulanguzi wa dawa za kulevya, polisi imesema Alhamisi. Rais wa Kanada na mzaliwa wa China Tse Chi Lop mwenye umri wa miaka 59 anashikiliwa kuwa kiongozi wa kampuni ya dawa haramu huko Asia inayojulikana kama Sangor, mzalishaji mkubwa kima wa kimataifa na msambazaji wa dawa za kulevya aina ya uh, methamphetamine anatarajiwa kufikishwa mahakamani huko Melbourne Alhamisi kujibu shtaka la kula njama ya kusafirisha kwa biashara ya dawa za kulevya zinazodhibitiwa baada ya kusafirishwa kutoka Uholanzi tacho ezamai Malembe. Hapa studio ilikuwa ni Megogramu hatari kweli, unaweza kufanya wimbo ameuchagua producer wetu Aida Isa, kwa kweli unaweza kumfanya Patrick Yakalia hapa hapa studio kabisa. Maana yake kumbukumbu nyingi hapa, kumbukumbu nyingi tena nzuri kweli. Mhm. Eh, ndio wakati Kofi Olomide na bendi yake ya Latin. Unajua wimbo unatakiwa usikilize wakati gani? Mashauri majira kama ya saa kumi jioni kumi na moja hivi huko sehemu fulani hivi kaupepo kanapiga, alafu kuna nyama choma ile inakuja e, na uh, kama ni ya kuchoma hivi, usinikumbushe haya. <laughs> <laughs> Barazani tuliuliza mkakati gani ufanyike ili kukabiliana na vitendo vya watu kuwarubuni watoto kuingia katika matendo mabaya. Kuna wale waliandika kwenye Facebook, lakini kuna wale wanataka kuchangia kwenye njia ya simu. Tayari tunaye msikilizaji kwenye njia ya simu, tumkaribishe na tumwombe tumu, uh, ajitambulishe aseme jina lake na yuko wapi, na tueleze vilevile vile, mkakati gani ufanyike ili kukubaliana, kukabiliana na vitendo vya watu kuwarubuni watoto kuingia kwenye matendo mabaya. Karibu. Naona simu yake imepotea, labda eh, eh, karibu mitambo. Karibu, yupo. Eh, njema kabisa. Hebu tutambulisha tu, jina lako na vile vilevile, eh, tueleze nini ambacho unakiona, mkakati gani ufanyike ili kukab... kukabiliana na vitendo vya watoto, beto, na <laughs> <Do>. Ala, <laughs> hey. Eh, haya basi moja kwa moja tuende kwenye zile ama ujumbe ambao umetuandikia wewe, msikilizaji. Priscus Yanaeli Sambaya kutoka Nzega, Tabora, Tanzania, anasema ni serikali zetu kuhakikisha watu wake wanakuwa na uchumi mzuri, sababu matukio mengi yanawakumba watoto maskini. Evangelist Mandela Isaya Chacha anasema hawa watu wakipatikana, kitu cha kwanza wa kuchukuliwa hatua za kinidhamu ili iwe funzo kwa wengine wanaofikiria kufanya hivyo. Pili, wazazi wawe makini sana kwa watoto wao na kuwalinda dhidi ya watu wasiowajua katika jamii na hata watu wa karibu, pia wazazi wawe makini nao. Tatu, vyombo vya habari pia viwe na vipindi vingi vya mafunzo kwa watoto. Mpelwa wa Sekela Nyanda wa Lulembela Tanzania, kinachotakiwa ni kusimamia haki za watoto kupitia kwa viongozi hata madhehebu tuyashirikishe, ili hali ya kurubuni watoto iishe kabisa, kwa kushirikiana na waumini na viongozi na wazazi pia. E, Uyapa amejiita Jisandu Daga anasema kwa namna e, kwa namna hali inavyokwenda, lazima juhudi za haraka zichukuliwe. E, tumalizia na huyu Efro Nengozi anasema hilo ni jukumu la mlezi pekee, akishindwa mlezi kuonyesha uadilifu mtoto atakuwa si yule tena. Huyu hapa si mwingine, ni paluku e, Benezeti anakuambia kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Watoto wapate maadibisho mazuri, wasome, wapate mafundisho ya dini na vilevile waelimishwe. Haya, tuende huko Kenya. Tunaungana na vijana hawa sauti sol na kitu chao sura. So, yako mzuri mama Asaaa so, eh, uh, Otieno eh, na huyu mwingine ambaye kwa kweli ame siku za karibuni ameleta gumzo kubwa kweli kwelikweli, eh, Chimano mmoja kati sauti ya sauti hatari kabisa matata ndani ya kundi hili la Sauti Sol kutoka nchini Kenya. mnikalia chapati eh, nitakulinda kama polisi. Nasema klipu yao ya, uh, mm-hmm. ya wimbo huo wanaonekana bien akienda kutafuta mchumba au koa kule mm. Alafu wazee wamekaa pale, wanasubiri amepeleka ng'ombe wengi kweli mm -hmm. Kuwa ng'ombe mbuzi, kila mm -hmm. kitu. Alafu wanamletea wachumba wengi tu, anasema mm, sasa nani kati ya hawa, nani kati ya hawa? Wamewafunika uso <laughs> shughuli inaanzia hapo. Sura yako mzuri mama. <laughs> Aya, bila shaka nafikiri wasikilizaji wetu mmefurahishwa na ngoma mm hii -hmm. Ngongo. Naam. Tunaelekea wapi sasa? Sasa hivi tunaelekea katika masuala ya ushauri ambapo mabadiliko ya tabia nchi yamechangia ukame na umaskini hivyo kuhatarisha maisha ya wasichana wanaoishi katika maeneo kame ya Kenya na huku shule nchini humo zikiwa kwa likizo ndefu ya mwisho wa mwaka, Bi Khadija Ngala diwani nchini Kenya na anayetokea maeneo kame ashauri wasichana kuhusu umuhimu wa kufikiria elimu badala ya kujihusisha na mahusiano ambayo sio suluhu ya maisha magumu wanayopitia. Hali ya mazingira hivi sasa, mabadiliko ya hali ya anga imezidisha hali ngumu ya kimaisha, ambako ukulima hivi sasa hautoi matunda yoyote. Hali hii inachangia fikra za mtoto wa kike kuwa kana kwamba anaona ni maonevu, anaona ni hali ambayo hawezi kustahimili kuenda darasani akiwa na njaa kwanza, na hata akiwa pale nyumbani pia, hawezi kupata yale mahitaji yake muhimu, ikizingatiwa kwamba hali ya umaskini imeongezeka maradufu. Lakini mimi kama mwanamke kiongozi, nataka tu niwashauri dada zangu wale wadogo ambao bado wanaendelea kukua. Kulemewa na hisia na kuona kwamba kuchagua kuolewa mapema ama kuchagua kujitoa zile stress za changamoto za maisha kupitia labda kukaa na vijana wenzi wao na kuanza kudanganyana kimaisha si suluhisho. Ombi langu kama mzazi, ombi langu kama kiongozi na washauri wasichana wetu wastahamili. Hii hali haitaendelea. Hii hali haitadumu. Elimu ni nguzo muhimu na ni nguzo imara ya kumtoa mwanadamu katika hali ya umaskini. Elimu ni nguzo imara ya kuweza kukutoa taka za masikio na akili na kuweza kuona kwamba unaweza kufocus na ukapata maisha ambayo ni ya kisawasawa, lakini inahitaji we mwenyewe ujizungumzie. Tumejitahidi kama viongozi, Amina, tumetembea hili jimbo kutoka wakati wa COVID-19 tukijaribu kuzungumza na wasichana wetu tukiwagawanya sodo ambazo pia zinaleta changamoto wakati mwingine kwa sababu mzazi ataangalia chakula, ataangalia sodo. Tumeng'ang'ana kuzungumza na wasichana, lakini bado hali haijakuwa nzuri kwa sababu kama nilivyozungumza mazingira, hali ya anga inazidisha ile hali ya umaskini, ukosefu wa chakula, ukosefu wa maji, mpaka hujui utibu lipi. Kina mama wenzangu, nataka niseme hivi, tunacheza vikundi sisi ambavyo tunavunja mwisho wa mwaka tunapata pesa, lakini ni percentage mdogo, hata nasema ni zero ambayo itaangalia mtoto kwa hivyo wazazi pia tuna jukumu, tunachangia kabisa watoto wetu kupoteza mwelekeo na zile hali ambazo tunaishi majumbani. Tuna jukumu kama wazazi, tusimame imara kama wanawake. Mimi nazungumzia mwanamke kwa sababu mwanamke ndio nyumba, mwanamke ndio mtoto. Mtoto akifanywa ng'we, asema mamangu, hasemi babangu. Kwa hivyo, wanawake tuchukue jukumu. Shukrani sana, Diwani Hadija Ngala ambaye amezungumza na mwenzetu Amina Chombo kutoka huko Mombasa ah, Ligongo. mm huwezi -hmm. kufikiria Nilikuwa siamini maanake baada ya kusikia uh, haya mahojiano, athari za mabadiliko ya hewa mm, sio tu ukame, sio tu upungufu wa chakula mm, sio tu mafuriko, lakini hata maisha ya kila siku kwa binadamu. Ndio hasa wanasikia hapa, wasichana sababu ya ukame na nini wanajikuta katika umaskini, kwa hiyo wanaingia kwenye mambo, kwenye mambo mengine. Hili ni kwa kweli Uh, ni, ni shauri gumu sana ambalo kwa namna moja ama nyingine unaweza ukasema kwamba uh, linatisha linatisha. Haya, basi haraka haraka kwenye swali la leo, kabla ya kuangazia mawili matatu kwenye mitandao yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, tuliuliza: Umoja wa Mataifa umeiondolea DRC marufuku ya ununuzi wa silaha, je, hatua hii itaisaidia nchi hiyo kumaliza uasi? Haya, huyu hapa ni Julian uh, Babunga anasema Kongo imekuwa iki lalamika miaka nyingi. Pia umoja wa mataifa ulisema M23 na silaha za kisasa kupita serikali ya DRC. Pia umoja wa mataifa sasa hivi DRC imekubaliwa a, kununua silaha za kisasa pale itasaidia kabisa, kwani Rwanda alikuwa ananunua na kuwapa M23. E, Efron Nengozi anasema itakuwa mitazamo yao watakavyopenda kuchukua tahadhari ama kuendelea vilevile vile walivyo. Huyo e, hapa ni Nicolas Kamau anasema anafikiria tatizo lake ni fiche sana, na ningependelea siku moja VOA ifanye dokumentari ya DRC tumalizia hmm. na huyu karangu watoto anasema nadhani Kongo ina silaha nyingi, ila kuna kuja ufisadi ndani ya jeshi. Haya, ndiyo mambo hayo, maoni ambayo yanatolewa na hawa wasikilizaji e, wetu kuhusiana na swala letu leo sasa. Tuende kwenye mitandao ya kijamii, nini kile ambacho kinavuma Unajua, toka jana bado wingu la kombe la dunia halijamalizika. Toka jana kumekuwa kuna taarifa zinatembezwa uh, lakini hazijawa zimethibitishwa kwa kina sana kwamba pengine serikali ya Argentina inafikiria kutengeneza noti okay, weka sura ya sura ya ya Lionel Messi mm, baada ya kutoa kombe la dunia mm -hmm. lakini pia vile katika jini la Buenos Aires tayari kuna mtaa wameuzindua nafikiri jana majuzi ambao wameupa jina la Lionel Messi Avenue. Na taarifa hii ambayo ni ya gazeti la El Financiero inasema mm, sio tu wanafikiria kuweka sura ya Lionel Messi kwenye noti zao huko mm, lakini pia huyu kocha naye vilevile anaitwa Lionel Scaloni. What you know ni, ni Lionel ao? jina lake la utani anaitwa La Scaloneta <laughs> huyu ni kocha ambaye akaweza kuisaidia uh, au kuiwezesha Argentina kutoa kombe la dunia kwa mara ya tatu, akiwa na umri mdogo, miaka 44. Hmm. haya sisi tunakamilisha matangazo ya VOA Express. Mimi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu hapa ni Patrick Nduwimana, eh, kutoka Washington DC. Shukran kwa kuwa nasi na tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya matangazo ya VOA Express.