oo kamid ah mudanayaasha baarlamaanka koonfur galbeed soomaaliya hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, Radio Free Africa nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali Rwanda. Ninayokaribisha leo. Jina langu ni Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi maalum cha salamu na muziki wa Christmas, lakini kwanza tunakusomea habari muhimu za dunia na msomaji wako hapa studio ni mimi Abdu Shakur Abud, kutakia Krismasi njema. Katika ujumbe wake wa kawaida wa siku kuu ya Krismasi inayotangazwa duniani kote moja kwa moja, Papa Francis, mkuu wa kanisa Katoliki, alitoa wito wa amani kote duniani alipokuwa anawahutubia maelfu ya waumini waliokusanyika kwenye uwanja wa St Peters kusherekea siku kuu ya kuzaliwa Yesu Kristo. Alisema dunia ina njaa ya kuweza kupatikana amani. Akizungumza kutoka baraza la kanisa kuu la St Peters Basilica, Papa Francis mwenye umri wa miaka 86 alianza kwanza kwa kuwakumbuka wananchi wa Ukraine akisema dada na kaka zetu wanasherehekea Krismasi wakiwa katika kiza na baridi mkuu. Huyo alitaja mataifa mengine yanayokabiliwa matatizo wakati huu wa Krismasi, ikiwa ni kutokana na vita au mzozo wa kibinadamu, kuanzia Afghanistan hadi Yemen, Siria, Myanmar, ugomvi kati ya Palestina na Israel, Lebanon hadi Haiti. Kwa mara ya kwanza pia Papa Francis alitoa wito wa upatanishi nchini Iraq, nchi inayokumbwa na malalamiko na maandamano yanayoongozwa na wanawake kwa miezi mitatu sasa. Maafisa wa Vatican wanasema kuna karibu watu elfu sabini waliohudhuria sherehe za Jumapili na waumini elfu saba walihudhuria misa ya usiku wa manane Jumamosi, na mamilioni wakifuatilia kupitia televisheni. Kundi la kutetea haki za binadam nchini Tunisia, FTDES, kimelaani vikali hii leo uamuzi wa serikali wa kuwarudisha nyumbani kundi la wahamiaji walioondolewa kutoka kambi ya wakimbizi iliyofungwa, kikieleza kwamba ni kitendo cha unyanyasaji na unyama. Mjumbe wa FTDES Rudhan Ben Amor amesema kundi hilo la watu 25 kutoka Misri, Niger, Nigeria na Sudan waliomba hati za uhamiaji Tunisia baada ya kukimbia ghasia katika nchi jirani ya Libya mwaka 2011 lakini maombi yao yalikataliwa. Anasema kuwarudisha nyumbani kutawaweka maisha yao katika hatari. Taarifa ya serikali inasema kwamba baraza la mawaziri la Tunisia liliidhinisha siku ya Ijumaa hatua ya kuwafukuza kwa haraka iwezekanavyo kundi la hao wahamiaji wanaoishi kinyume cha sheria nchini Tunisia. Tangu mwaka elfu mbili kumi na saba wahamiaji hawa wamekuwa wakiishi katika kituo cha vijana mjini Marsa, kitongoji cha mji mkuu wa Tunis, wakizuia kituo hicho kufanya kazi na kukataa katu kuondoka. Taarifa ya kundi la kutetea haki za binadamu inaonya dhidi ya majaribio yote ya kutekeleza kwa nguvu amri yoyote kwa kundi la watu walio katika hali hatari ambao wamekuwa wakitabika kwa miaka kumi sasa. Mashirika matatu ya kigeni yasiyo ya kiserikali yametangaza hii leo kwamba yatasitisha kazi zake nchini Afghanistan baada ya viongozi wa Taliban wanaotawala nchini humo kuamrisha mashirika hayo yasiyo ya kiserikali kusitisha kazi zinazofanywa na wanawake. Tangazo lao limesababisha maafisa wa cheo cha juu wa Umoja wa Mataifa nchini Afghanistan na mashirika mengine yasiyo ya kiserikali kuonya kwamba msaada wa huduma dharura utaathirika sana kutokana na hatua hiyo. Mashirika ya Save the Children, baraza la wakimbizi la Norway na Care yametoa taarifa ya pamoja inayosema kwamba watashindwa kuwafikia watoto, wanawake na wanaume wenye mahitaji muhimu ya dharura huko Afghanistan bila wafanyakazi wanawake. Siku ya Jumamosi, wizara ya uchumi ililaaniwa vikali na jumuiya ya kimataifa kwa kutangaza amri ya kuwapiga marufuku wanawake kufanya kazi na mashirika ya misaada, kutokana na malalamiko kuhusu mavazi yao, hasa kutovaa hijabu vizuri. Mashirika hayo matatu yanasema wa, wanaposubiri kupata maelezo kamili kuhusiana na amri hiyo, wanasitisha kazi zao, wakitaka wanaume na wanawake wafanye kazi kwa usawa katika kutoa msaada wa kuokoa maisha ya wananchi nchini humo. Habari za dunia zinaojia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Shirika la wakimbizi la Umoja mataifa wa Mataifa linahofia kwamba karibu warohingya 180 waliokwama baharini kwa wiki kadhaa wakitokea Bangladesh mwezi Novemba wamefariki wakati boti yao lililotengenezwa kienyeji kuzama mwezi huu. Ikinukuu ripoti zilizothibitishwa UNHCR inasema boti hiyo ambayo haikufaa kutumiwa katika safari baharini huenda imezama na haijaonekana tena. Shirika hilo linasema jamaa za watu hawa hawana tena mawasiliano nao na hivyo wanadhani wamefariki. Zaidi ya wa wakimbizi milioni mmoja Waislamu wa kabila la Rohingya wanaishi kwenye makambi yaliyojazana watu nchini Bangladesh, waliokimbia tangu kufukuzwa na wanajeshi mwaka 2017 huko Myanmar. Myanmar imekataa kuwatambua waislamu hao na kuwa nyima uraia wakichukuliwa ni wahamiaji haramu licha ya kwamba wamekuwa wakiishi katika nchi hiyo kwa miongo mingi. Rais Bidya Devi Bhandari wa Nepal amemteua kiongozi wa zamani wa waasi Pushpa Kamal Dahal kuwa waziri mkuu kwa mara ya tatu leo Jumapili, baada ya chama chake chenye kufuata itikadi za Kimao kuunda muungano na vyama vya upinzani kufuatia uchaguzi mkuu wa mwezi uliopita ambao hakuna aliyepata ushindi wa moja kwa moja. Dahal anayefahamika zaidi kwa jina la vita la Prashanda, mtu wa kutisha, alikuwa mafichoni ndani ya msitu ya Nepal kwa miaka mingi wakati wa vita vyenyewe kwa wenyewe kati ya miaka ya 1996 hadi 2006, lilosababisha vifo vya watu 17,000, na kufikisha kikomo utawala wa kifalme nchini humo. Chama cha Dahal cha CPN kimeunda muungano na chama cha upinzani cha komunisti chenye viti vingi zaidi bungeni UML. Vyama ambavyo vilikuwa pamoja hapo awali kabla ya kutawanyika vimeungana, muungano na vyama vingine sita vidogo na hali ya baridi imezidi kuwa kali huko New York ambapo maelfu ya watu hawana umeme na gavana amepiga marufuku usafiri katika baadhi ya maeneo ya kaskazini kutokana na theluji nyingi na hatari barabarani. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msomaji Abdu Shakur Abud. Karibu karibu, karibu msikilizaji wa kipindi kingine cha salamu za Krismas. Kipindi hiki maalum kabisa ni kwa ajili yako wewe msikilizaji, ambaye leo unatuma salamu zako za Krismas kwa ndugu, jamaa na marafiki. Na kuendesha kipindi hiki msikilizaji hii leo langu jina Sandey Shomari. Karibu tuungane pamoja kushusha vitu safi kabisa kwa ajili yako. Ni Krismas safi njema, natumaini unaburudika jioni hii katika siku ya Krismas. basi moja kwa moja mwenye bahati ya kufunga kipindi hiki, kuna wale ambao wametuma salamu zao kwa njia ya Facebook, lakini pia kuna wale walituma kwa barua pepe na kwa njia ya simu. Moja kwa moja basi nianze nayo kwenye Facebook, Sawaya Nkuba Shagembe ndio mwenye bahati ya kutufungulia hii leo. Zako salamu napenda leo ziende kwake mkuu ishirini Ndega Zungu, Daudi Nkuba Shagembe, Ngaluma Malata, Eva Mroso, Shimbi Koyo Jirasa, kuna uja msahau pia Dunga Muhamedi uh, Mashaka Neirobi Madeka na ujumbe unaoambia unawatokea wote, sikukuu njema pamoja na watangazaji wa VOA. Kwa niaba wenzangu, nasema asante sana. Moja kwa moja na kamata zamu yako Marco Nyanda, au unajiita Shiganga Ntambi huko kule Tunguya, Msalala, Kahama. Salamu zako leo hili za Krismas nataazia kwake, Simoni Mashimba Malimi, Margaret Joseph Profesa Fred Shiloba Ngalama, Mashie Mashaka wamemkumbuka vilevile, Masanji ya Ngosha, Vincent Kaji, Yusuf Hamisi Hasahani, Deo cpm cpm huyu nani? Mana yake unaijua wewe. Elisha Mazoya Mbako Embasi wa Kagongwa na Deograsius Julius, wote wanawambia ujumbe wa Krismas na mwaka mpya. Bila shaka Kimutai Ngatisha Junior, unasema nimefurahi sana kuona sande. Nami nasema sande sana ndugu yangu. zako salamu unapenda zane kwa wazazi wako Augustin Ngetich, Magret Ngetich na dada yako Karen Chepchumba Chepto, ndugu zako Ian na Allen na wote wanasema washerekee Krismas kwa furaha. Bila shaka wanasherekea kwa furaha. Kasim alizicha zamuni yako kwanza unapenda unasema, urudisha kwa shukrani kwa watangazaji wote wa Sauti Amerika kwa sikukuu njema na mwaka mpya wenye ufanisi. Mimi nawakwambia kwa niaba ya wenzangu wote, shukrani sana hiyo. Unasema ungependa kuwashukuru na kuwatumia salamu ndugu zako Mnene Ngai, Paska, Amina Adongo na bila kusahau wazazi wako Siata Kisika na Zaina Bowalo wakiwa Kakamega kule Kenya. Ujumbe unasema Mungu hutenda basi pasipo kuwapo, bila shaka ujumbe umewafikia wote hao madgawa kabisa, zamuni yake liongele e, Job Mutiki ukiwa Canada kule, bila shaka baridi napiga kwelikweli pale. Unapenda salamu zako ziende kwa familia yoko ya wote wazazi wako pamoja na dogo zako nasea, bila kumsaaka yako mkubwa Heretiya Mutiki umemkumbuka pia. Unasema faida e, mwenzako wa faida unasema anaitwa Stanley Alonda e, balobalo akiwa Nyarugusu umewakumbuka wana d1 umoja pote pale walipo, bashi buma bila ya kuchagua, nasema majirani zako wote walioko hapo Canada, na mwisho wa wanafunzi wenzako wote wanasema ambao umesoma nao mwaka wa kwanza hadi ya mwisho kwenye masomo yako, ujumbe unawatokea wote. Siku njema, na heri ya mwaka mpya elfu mbili na ishirini na tatu, iliwa amani na baraka. Bila shaka nakutana naye Grifini Wanyonyi, anapata salamu zako kutoka akiwa Kenya pale unasema unapenda kazi nzuri ya VOA kahaba wenzangu, unasema asante. Nataka salam zimfikia baba yako mzazi Maurice Nyongesa, mama yako Methrin Nekesa na mke wako mpenzi Lilian Barasa na watoto wako Jelson Nyongesa na Gerald Shimiyu, wote unawatakia afya njema unasema katika msimu huu wa sikukuu, na bila shaka wamezipata. Basi moja kwa moja, baada ya kupata salamu hizi, nielekee wapi? Nielekee kwenye muziki, tupate muziki moja maridhawa kabisa, msikilizaji. Ni kibao cha Christmas kwa sababu huu ni wakati wa Christmas, ndiyo tunaanza nacho, tupata kibao chake Lady Antebellum, anakuambia this is Christmas Lady Antabella cditua this is Christmas ieriae kipende ni salamu na muziki a sd a Sauti ya Amerika. Sasa basi, kuna wale ambao wamepiga simu kwa njia ya simu, wana maoni yao, wana salamu za Krismasi. Hebu tuwasikilize. <laughs> Kwa majina naitwa bwana Mbaraka, ni kochi wa masala Princess. Salamu zangu za kwanza ziende kwa wazazi wangu ambao wa wamenilea mpaka amba sasa, pia wameweza kusababisha na kufika hapa nilipo, kuambia kwamba nawapenda sana wazazi wangu. Salamu zangu za pili, napenda ziende kwa mashabiki wote wa mpira wa miguu duniani. Salamu zangu za tatu ziende kwa wapambanaji wote wanaopambania maisha yao pamoja na maisha ya wenzao. Nawatakia Christmas njema Wakristo wote dunia nzima, na pia mimi mwenyewe nimekuja kusherehekea Christmas huku Spain na Krismas njema mashabiki wote wa mpira wa miguu pamoja na michezo yote. Krismas njema, krismas murwa. Kwa majina anaita Florida Kiharuzi kutokea Dodoma. Ningependa kutuma salamu zangu za sikukuu za krismas kwa wapenda wangu mama zangu kwa jina Kizoston Jovita pamoja na Hilda, lakini pia na dada yangu mpendo Filomena na marafiki zangu wengine wote. Ningependa kuwatakia heri ya sikukuu za krismas, Mwenyezimungu awajali. kwa majina, kwa majina, ni mkazi wa Dar es Salaam nakuapa Kigamboni, napenda mbayo toa salamu za Christmas na mwaka mpya kwa mamaangu mzazi aliyeko Kagera Kalagwe. Pia napenda kutuma salamu kwa babangu kipenzi aliyeko Kalagwe Kagera, na bila kusahau, napenda kutuma salamu kwa kocha wangu Mbwana Mbaraka aliyeko Hispania. Ujumbe, nawatakia sikukuu ya Christmas na mafanikio, mapambano yanaendelea. I love you all. Kwa majina naitwa Jina na Julius Mdeme, napenda kutuma salamu kwa mama kipindi za Krismas aliyoko maeneo ya Tabata Segerea zipate kumfikia. Uh, napenda kutuma salamu za Krismas kwa timu yangu ya Jenki Quins iliyoko maeneo ya Kidongo Chekundu mnazi na mmoja. Napenda kutuma salamu za Krismas ziwafikie marafiki zangu wote waliopo mikoani na waliokopo Dar es Salamu, pia yote yayote napenda kutuma salamu za Christmas kwa wale wote ambao wananisapoti katika kipaji changu, katika kazi yangu ya mpira wa miguu. Naweza nikasema nawapenda na nawaombea, na maisha marefu, na Mungu apate kuwapa uzima na washerekee vyema Christmas Krismasi. Asante sana wasikilizaji, kwa njia ya simu pale na ujumbe huo wa Christmas. Moja kwa moja basi tuelekee kwenye salamu za wasikilizaji wetu na moja kwa moja tunasonga mbele e, kwenye salamu zile ambazo e, zimekuja kwenye mtandao wa Facebook. Hali kadhalika nikiangalia upande wa pili, kuna zile ambazo zimekuja kwenye barua pepe Zamani yako lenga chapati, nasema huko Bariadi. Salamu zako za Krismas unapenda ziwafikie Kedi Pemba Sainda Mabula Magesha eh, Kalabaga Mabula Philbert Jonathan Doto, hujamsahau vilevile Miraji mwana wa Kibinda Mwanza Lima Nkinda mtu pesa Mambuke Chiku Kidangi Christopher Mule Kela amkumbuka pia King Majuto bila kumsahau Joseph Sindano Doto Kushanga Anastazia Makalanga. Na pia unamkumbuka sita ndemi la bahati Nkumbulwa, na ujumbe unasema nawatikia wote krismasi njema. Zamuni yako Chiku Kidangi ikiwa Arusha Tanzania, mambo vipi pale Arusha? Kibaridi kipo, mvua inanyesha, safi kabisa. Basi salamu zako za, za krismas unaprazei kwake Abubakar Ngresi, mlaji Kibinda, unakumbuka pia Manuel Charles, Kumisawa, baba Ali Mbondei, Kaisi Musa Kaisi, Fredi Moshi, Muhamedi Mjenga, Haruna David Kiwelu, Jafari kopo na wengine wote wa Tamtam Salamu Klabu wote pale walipo, wajumbe unaotokea siku kuu njema. Bila shaka Masunzu Jikulu, ikiwa ncho ukiwapo, anasema nkasi Tanzania kule mkoani Rukwa, salamu zako za Krismas waperezeni kwa mama yako mpenzi, mama mzazi Fumbo Moshi. Pia umemkumbuka baba yako na brothers wako wote, wanasema Juma Gazuri Moshi, Machenji Lupemba, Mkui Shirinde, Evan Sekomba, Florian Malambo, Jofre Mwami huku wasahau mke um, wako mpenzi, unasema na ujumbe unasema unawapenda wote bila shaka. Yusuf Hamisi sahani zamuni yako ukiwa Kahama, salamu zako za Krismas bila kumsahau <laughs> sauti na katika hapa vipi, umesema bila kumsahau mtangazaji wa kipindi. Nakuambia, nashukuru sana. Unawakumbuka mashaka sahani, Hamisi Ngaure, Marco Nyanda, Eva Mroso umemkumbuka pia Dat Dehusi De Mbuga Pite Buche Yeki huku msahau, unasema Namajos Kasamilo Makolimbu uh, Niklaus Godfred Kayago, kijana mchapakazi huyu namwita Kwangulija na Daniel Mawe au Baba Teresia, ujumbe unaambia wote, sherekeeni kwa utulivu na amani. Ujumbe maridhawa kabisa huo, utulivu na amani cho ni kitu muhimu sana Elisha Mlima au mtoto wa Mashiku, ukiwa kule Geita Chato, salamu zako nasema unapenda zande kwa familia yako na mzee Mashiku Mlima, mama yako Pendo Kachwele, wakiwa Mwamatome. Zingine unasema kwa marafiki zako Bahamaboche, Daniel Mali Mkuyu, Shelinde na Msumbuka, pia tano pita huku msahau Mashaka Esta Naota, na wote hao unawambia jamani, ye sukuu njema nageukiwa upande wa pili kwako, Mwalimu Patience Kahangwa, ukiwa uwanja wa ndege Karagwe Tanzania, zako salamu unasema, kwanza kabisa studio kwako sande Shumari, nasema asante sana. Salamu zingine za Krismas kwa mke wako mpenzi Pendo Silidion au Mama Prais, inasafi kabisa hilo umemkumbuka. Pia Joat Sijoventa Sintariba Magembise, Mwalimu Fadhili Hamdani Ruta iwa Busisi Doris Jageo, Filbert Kenshambi, Habiba binti Swedi Majota, nawambia ujumbe, jamani, tuandaye mioyo yetu, Bwana Yesu azaliuaa. Ujumbe maligao kabisa, watu wajiandaye. Basi moja kwa moja, baada ya salamu hizo, msikilizaji, ni salamu muhimu maalumu za Christmas. Sasa basi, tupate kitu kingine safi kabisa, ni wakati wa kupata vitu vizito vizito vya Christmas. Msikilizaji, namuona hapa mwanamuziki au kundi ambalo wengi mnalikumbuka miaka ya tisini, vijana wa zamani, mnakumbuka walivyokuwa kitamba. Escape wanakuja na wana kitu Christmas Without You. Asante sana salesala, Christmas Without You kwa kundi la Escape. Moja kwa moja basi tuangalie <inaudible> upande wa simu, salamu za upande wa simu, wako vizuri, twende kazi. Naitwa Anita Alikanga, napenda kutuma salamu zangu za Christmas kwa baba yangu aliyekuwa Dar es Salaam na kwa mamangu aliyekuwa Dar es Salaam na kwa wapite wenzangu wote, tunapenda kusherehekea hele ya Christmas anten. Kwa majina, naitwa Diana Jovin nikitokea Dar es Salaam. Napenda kutoa salamu zangu za Christmas kwa mama yangu kipenzi akiwa Dar es Salaam na baba yangu akiwa Moshi pamoja na wasichana wenzangu wote, tuyatunze maisha yetu na tuyapende. Mungu anatupenda. Jina langu ni Maria Joseph katika msimu huu wa sikukuu za Krismas salamu zangu napenda na kuzituma kwa mama yangu kipenzi linasikohema da yangu wema Kaluse, nimtakie Krismas njema. Shangazi yangu Petrida Gaspa, yeye na familia yake, Ebeneza kwaya kwa ujumla, ndugu jamaa na marafiki popote walipo, ni kipindi kizuri sana cha Krismas na hivyo ujumbe kwenu, nawapenda, tuzidi kupendana na kuendeleza ama kudumisha ama. Kwa jina naitwa Lajani Muhamedi Makunda, napenda kutoa salamu za Krismas kwa familia yangu ya Mr. and Mrs. Pia napenda kutoa salamu za Christmas kwa wafanyakazi wote wa Tumaini, vilevile kwa familia ya Mr. and Mrs. Saidi na Mr. and Mrs. Emmanuel. Mwisho kabisa kwa wanafunzi na walimu wote wa chuo kikuu cha Kiislamu cha Morogoro, ujumbe, tupendane na tuwalee watoto wetu katika misingi ya kiimani. Naitwa Christopher Kaloli ni mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha Islamu Morogoro. Napenda kuwatakia salamu za Christmas wazazi wangu waliokuwepo Dar es Salaam, Mr. and Mrs. Isaiah Kaloli pamoja na familia ya Mr. and Mrs. Joseph Msisi na familia ya Francis Chimulika ya Dar es Salaam. Ujue kumcha Mungu maana kumtumikia Mungu kunalipa. Kwa majina naitwa Besa Damas kutoka Tanga. Kwa msimu huo wa sikukuu napenda kutuma salamu zangu za upendo kwa mme wangu mpenzi Danieli Due aliyeko Dar es Salaam, mdogo wangu mpenzi Melania Damas aliyeko Marekani, kwa mdogo wangu mpendwa Adriano Damas aliyeko Dodoma na kwa mdogo wangu mpendwa Magreti Damas aliyeko Singida, mwisho kabisa nawatakia sikukuu njema na Mungu awabariki. Tuwa Semeni Rukaga ni mtaalamu wa afya ya akili na saikolojia kutoka Meto. He, Wakristu wote duniani ninawatakia siku ya Krismas na sherehe za Krismas ambazo tunapaswa kuzisherekea katika misingi ambayo Mwenyezi Mungu katika sherehe hizi, mimi kama mtaalamu wa afya ya akili na saikolojia, kwamba watu tutafurahi kwa sababu fulani, sehemu ya saikolojia na ni sehemu ya uumbaji, kwa hiyo tutafurahi Kusherekea huku tukimtukuza Mungu wetu. Asante sana wasikilizaji wetu upande wa simu, basi moja kwa moja nikirudi kwenye barua pepe, na kutana na nani kwenye barua pepe hapa? E, ni zamu yake si mwingine huyu e, Richie, e, Richard Mdachi, yuko wakala Sound Media kule mkoa wa Dodoma, Tanzania. Habari za uzima, habari zangu supa safi kabisa wakati huo wa Krismasi, namshukuru Mungu kwa kila kitu. Moja kwa moja unapenda ziende kwake salamu zako, Amosi Madirisha, Juma Dunga, Elias Juma Gikami, Filibert Jonathan na kwako mtangazaji wa zamu unasema. Asante sana ndugu yangu, nimepokea salamu zako. Nakamilisha kipindi chetu cha salamu na muziki maalum kabisa cha siku hii ya Krismas. Moja kwa moja msikilizaji, ni kwake kutoka hapa studio kusema asante sana kwa kushirikiana nami, asante sana kwa kunisikiliza. Naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwanaba wenzangu wote, tunatakieni wote Krismas njema kabisa na ni mwaga na kitu safi kabisa joy to the world ikiwa hii ni Krismas safi kabisa eh, pata mambo haya ya msikilizaji na kutoka studio inakuambia bye bye, kwa heri, tukutane wakati mwingine. Asante sana Krismas Nam, asante sana Sande Shomari kwa muziki na salamu hizo motomoto moto za Krismasi, tukiwatakia wote wasikilizaji wetu siku kuu njema na mwisho wa mwaka wa heri. Na sasa, muktasar wa habari. Mimi hapa studio Abdu Shakur Abud. Katika ujumbe wake wa kawaida wa kuu ya Krismasi iliyotangazwa kote duniani, mkuu wa kanisa Katoliki Papa Francis alitoa wito wa amani kote duniani alipokuwa na hotubia. Maelfu ya waumini walikusanyika kwenye uwanja wa St Petersburg hii leo basilika kusherekea siku ya kuzaliwa kwa Kristo. Akizungumza kutokea baraza la St peters Basilica. Silika, Papa Francis amesema dada na kaka zetu wanasherehekea Krismasi wakiwa katika kiza na baridi huko Ukraine. Kundi la kutetea haki za binadamu nchini Tunisia limedai vikali na kulaani vikali hii leo uamuzi wa serikali wa kutaka kuwarudisha nyumbani kundi la wahamiaji walioondolewa kutoka kambi ya wa wakimbizi iliofungwa ikieleza kwamba ni kitendo cha unyanyasaji na unyama. Wajumbe, mjumbe wa FTDES amesema kundi la watu 25 kutoka Misri, Niger, Nigeria na Sudan waliomba wahamiaji lakini wamekataliwa na wanataka kuondolewa kwa nguvu. Mashirika matatu kigeni ya kigeni yasiyo ya kiserikali yametangaza hilo kwamba yanasitisha kwa muda kazi zake nchini Afghanistan baada Taliban ya viongozi wa Taliban wanaotawala nchini humo kuamrisha mashirika yasiyo ya kiserikali kusitisha kazi zinazofanywa na wanawake. Na shirika la wakimbizi la Umoja Mataifa linahofia kwamba karibu Warohingya 180 waliokwama baharini kwa wiki kadhaa kutokea Bangladesh wamefariki na mwisho wa muktasar wa habari kutoka sauti Amerika. Abdushakur Abud msomaji. Na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.