Hii ni VOA Express, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni siku moja tu baada ya ulimwengu kusherehekea Krismasi, siku maarufu ijulikanayo kama Boxing Day. Nikiamini popote ulipo bado uko katika zile shughuli au pilikapilika za sherehe, ambapo pia imebaki siku chache tu kukaribisha mwaka mpya. Basi jina langu Harizon Kamao bila shaka, bila shaka Harrison Kamau hayuko peke yake ndani ya nyumba ya studio nambari 15. Langu jina ni Sunday Shomari, tayari nimekwisha jana tele humu ndani kama pishi la mchele. Niko tayari kupa mambo mbalimbali msikilizaji, nikiwa na mzee wa kazi Kamau. Kama anavyosema leo Boxing Day, tarehe 26, wengine wanafungua wa zawadi, wengine wanasherekea bado. Christmas imemalizika lakini kuna mengine yatoka nayo yakiwa yanaendelea hii leo, bila shaka hapa DC pia Eh, pako taratibu na kimya, wengine wakiwa wanaendelea na siku kuu zao vile vile hapa mjini, hali kadhalika, hali ya baridi kali sana ikiendelea kupiga huko nje. Kweli kabisa, hilo ndio jambo mojawapo tutaangalia hivi leo. Hali ya hewa imekuwa ni tete zaidi hapa wakati huu wa msimu wa Krismasi hapa Marekani na katika nchi jirani ya Canada, kuelekea hivyo kaskazini mwa ulimwengu, na tutazungumzia hayo zaidi. Tutaangalia pia hali ilivyo nikiwa na mwenzangu hapa Sande Shomari ambaye tu amerejea kutoka kule Kataro kwenye kombe la dunia, atanieleza mambo kando na, na soka na, na shamra shamra za mashabiki kuna mengine mengi tunahitaji kuyafahamu ya, ya kule Qatar. Vile vile tutaangalia baadhi ya wasikilizaji wetu wanasema hali ya Krismasi ilikuwaje kwao ikiwa ni ya kwanza bila watu wengi kuvaa barakoa na kukawa kuna uhuru wa aina fulani wakati wa sherehe sherehe na vilevile yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, lakini bila kupoteza wakati naona kwanza mambo yaliyo moto zaidi ni ya kule Qatar. Kwanza kabisa, karibu hapa DC. Uh, shukran sana Harrison Harrison Kamau, na shukuru kuwemo ndani ya nyumba ya Studio Express moja kwa moja, maana muda wote Express ilikuwa wote ilikuwa naifanyia nikiwa kule. kule. mbali. Sasa hali ya hewa unaihisi vipi hapa DC baada ya kutoka kule Uarabuni? Baridi kulikweli! <laughs> <laughs> <laughs> Ukizingatia e, kule ni wakati wao wa baridi, lakini baridi ya kule basi ni jangwani kule, hali ya hewa sio mbaya, upepo ni mzuri tu, unavaa kikoti kidogo sana wakati wa jioni, lakini mchana jua ni nzuri kabisa bila tatizo. Sasa Sande Shomari, wakati kombe la dunia likiendelea liliangazia mambo mengi ya Uarabuni, na kando na soka kukao kuna maswali mengi sana kutoka kwa wasikilizaji na pia uh, watu wengi wakitaka kujua kando na soka na viwanja vikubwa tulivyoona vya mpira, kuna maisha ya kawaida ya Qatar. Tuzungumzie Qatar na wewe ukatangamana pia na vijana wengi kule Qatar, hali ikoje kuhusiana na ajira na shughuli wanazoendesha wakiwa Qatar wakati hamna soka, wakati yani maisha ya kawaida yanaendelea Qatar, hali ikoje? Bila shaka, kama nimekutana na vijana wengi ambao wanatoka Afrika ya Mashariki hasa Kenya. mm -hmm. Eh, wengi sana wako pale Qatar wakifanya shughuli zao eh, na wengine wachache kutoka Uganda na Tanzania nimewaona. Eh, lakini ama kwa hakika kama wako vijana wengi sana ambao wanafanya kazi, na ukizungumza nao wanakwambia kwamba kazi zipo, zimejaa tele, ajira ni nzuri, maisha yao yanakwenda. Lakini pia nikawauliza kama wao kwamba kuna swala ambao tumekuwa tukisikia mara nyingi kwenye vyombo vya habari, ukiukaji wa haki za binadamu, ukiukaji wa haki zao kwenye kazi na mambo, swala kama hayo, vipi kuhusu swala hilo? Kwa kusema kweli kama wengi walikuwa wakizungumza, lakini kwenye swala hilo hawakupenda kulizungumza wazi wazi kama unavyofahamu <laughs> eh, ni swala kidogo ambao ni tete na wengi wanakuwa na wasiwasi kuzungumza, lakini kuna wale ambao nilizungumza nao kwa kuwa rekodi na wale ambao nilizungumza nao bila kuwarekodi, pembeni kujua hali halisi iko vipi. Sasa baadhi yao wakawa wanasema kwamba bwana, sikiliza, unapotoka kule nyumbani Afrika, lazima no. uangalie umepata kazi kupitia kituo gani, ajensi gani, shirika gani, kwa sababu wanasema kuna haya mashirika binafsi yanayotafutia watu ajira kule sasa wanasema unapochukua ile ajira unalipa na fedha kiasi fulani, ili uweze kupata e, vile vibali vya kufanyia kazi na maelezo. Anasema yale yote kuhusiana na ile ajira utayapata ukishafika pale mashariki, hautayapata ukiwa hujaondoka. Hata ukiwa umeondoka, watakueleza. Lakini anakuambia cha msingi, wewe hakikisha ulichoelezwa, na soma ule mkataba uko vipi ili unapoondoka unajua kabisa kama unakwenda kutana, lakini mara nyingi, unajua mikataba ile kusoma inakuwa ni tatizo, kusoma na kuelewa kwamba kila sentensi inasema nini inakuwa ni tatizo ah. Kuna baadhi walisema kwamba kuna tetesi kwamba baadhi huwa wanapokonywa pasi mm -hmm. na stakabadhi zao mara wanapofika hadi pale watakapomaliza kandarasi zao mm -hmm. ulipata kupekua kuhusu hilo? Bila shaka. nilipekua kuhusu hilo kamao, na wakasema kwamba hilo swala hilo lilionekana kuwepo kwa baadhi ya watu ambao wanawafanyia kazi. Kwa mfano kama wanapewa kufanya kazi kwenye nyumba ya mtu, wale waajiri wako, sasa wanapofika pale, wanaja wakachukua kila kitu, wasitaki wafanya chochote. Lakini wale ambao wanasema wameenda kwenye mashirika, kwa mfano Qatar Airways, shirika la ndege ni kubwa mm -hmm. mashirika ya mizigo no. Mm -hmm. E, shirika ya kufanya kazi za ulinzi, kwa sababu ukiangalia kazi zote za ulinzi kuanzia airport, kuna wengi sana Wakenya pale. Ukienda kwenye kazi za ulinzi kwenye mahoteli pia watawakuta wakenya wako wengi tu mm -hmm. na watu wa Afrika Mashariki wengine. Kwa hiyo wale wanasema mashirika yao hayana mambo kama hayo, utapewa kazi yako utafanya. Na wanasema hasa baada ya zile kelele kuanza, wengi walipewa nafasi sasa ya kusema kwamba uwezi kutoka kampuni moja ukaena nyingine. Nasema hilo lipo sasa hivi, linawezekana tena. Wengine wanasema walikuja tu kwa mkataba wa World Cup miezi hii mitatu, lakini mashirika yao amewaomba kwamba mkataba wenu tunauongeza tuendelee, oh, eh, kubaki, kubaki baada ya mm, hapa mm. Kwa hiyo haya mashirika ambayo yanaeleweka na mashirika mengine makubwa hawana tatizo, wanasema mikataba yao iko vizuri kazi, hata wakitaka kubadilisha wanaweza, lakini hizi za mtu mmoja mmoja ndo zinaleta changamoto. Kwa hiyo hapo ndio mtu amepiga wewe makini nam kulingana na hali ya hewa ya mataifa mengi ya uharabuni na vilevile vile kule Qatar, kutokana na kwamba ni jangwa uh, tunasikia kwamba shughuli nyingi zinafanyika nyakati za usiku, wakati uh, hali ya hewa iko sawa, kwamba kazi nyingi za nje hazifanywi mchana kutokana na joto kali. Sasa baadhi ya kazi zinazofanywa usiku, au ni kweli shughuli nyingi zinaendeshwa usiku? Kamau, ni kweli shughuli nyingi zipo usiku kwa sababu ya hali ya hewa ya joto kali mchana. mm -hmm. Lakini kipindi ambacho unakuja sasa mwezi wa kumi na moja wa kumi na mbili hali ya hewa hata ya mchana nayo inaanza kubadilika, kunakuwa sio kubaya mchana, halafu jua linazama mapema sana kama saa kumi na nusu tayari giza limeshaingia, unaona. Kwa hiyo unakuta watu wengi kwanzia saa kumi wamejaa mitaani, lakini asubuhi pengine na saa za mchana utaona wapo watu, lakini ni wachache, si wengi kiasi hicho. Kwao shughuli nyingi kweli zinaenda saa za usiku na wale ambao wa kufa walikuwa kufanya shughuli zao mchana, wanasema kwamba kipindi kile walikuwa wanateseka, lakini no, baadaye mashirika yao yalibidi yawape muda wa kupumzika mchana, wasifanye kazi za mchana. Safi sana, sande kwa kutudokeza mambo yalivyokuwa kule Katara na hali ya maisha ya kawaida, ambao kwa kweli watu wengi wamekuwa wakiuliza. Ni jambo ambalo tutaendelea kulizungumzia tu kwa kweli, kwa kina, wengi wanataka kujua sana kuhusu maisha ya Uarabuni. Ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Safi sana. Hivyo ndivyo mambo yanavyoondoka hapa ndani ya VU Express, bado tukiwa katika hali ya sherehe sherehe tu. Popote ulipo, najua kwamba umechangamka kweli kweli. Sisi pia hapa tumechangamka vilivyo, mambo yakiwa safi kabisa, na tunapoangalia hali ya hewa ilivyo hapa, uh, ilivyo hapa. Washington DC ambapo tumetaja na kusema kwamba hali ya hewa wakati huu na wikendi hii ya Krismasi ilikuwa kweli ya kutisha, na hata tunapozungumza sasa hivi hali hiyo inatisha. Naposema kutisha, nazungumzia kuhusu baridi kali isiyo ya kawaida na ambayo ijashuhudiwa kwa muda mrefu sana, kwa miaka mingi, ndivyo wanahistoria wa, wa, wa wanasema. Uh, sande, Shomari <laughs> sijui hali imekuwaje kwa krismasi wewe na jamii yako? <laughs> na hali ya hewa mimi kwangu naona siyo ya kawaida kabisa <laughs> kweli, kama hali imekuwa ni ya baridi kweli kweli hali tete kwelikweli ambayo tumekuwa tukipambana. Eh, unakuta kamao kwamba sasa inabidi hata uvae sio tu fulana moja, unaweza ukapiga fulana mbili. Alafu pia ukapiga na koti na koti nyingine juu, yaani makoti mawili, kofia ya kuziba masikio, kwa sababu hata ukitoka nje masikio yako unasikia kama yanakufa ganzi. Ni hali ya baridi kweli kweli, kama sio mchezo. Sasa basi, uh, takwimu zilizokusanywa ni kwamba kutokana na hali kali ya kuwa na theluji hasa kuanzia kule New York kuendelea hadi nchini Canada na mataifa mengine na, na, na majimbo mengine hapa Marekani ni kwamba wakati wa mkesha wa Krismasi, zaidi ya wakazi elfu mia mbili waliamka uh, bila kuwa na huduma ya umeme iku umekatizwa na theluji kali na upepo, na kukawa pia katika baadhi ya maeneo mifumo ya umeme ikawa kwamba uh, hali ya, ya baridi imezidi na ikapita kiasi kisi, cho, yani kilicho cha kawaida, na kwa hivyo kukawa kuna watu waliojipata kwenye hali hatarishi. Baada, badala ya kufanya sherehe wakawa kwamba wengi wanakimbilia usalama wao kiasi kwamba vifo mm, pia vimetokea naam, kama wanasema atli, waangalau mpaka sasa vinatajwa vifo ishirini na nane. Eh, kutokana na hali hii mbaya ya hewa kwenye maeneo mbalimbali ya Marekani, wakisema hii inaitwa arctic air, kiasi cha walau asilimia 2 labda kidogo, kwa msikilizaji wetu ili aelewe, tunazungumza you know, uh, kiasi kipi cha baridi. Ni kwamba kama jana, kwa mfano, kuna wakati baridi nilipo ibadilisha kutoka, tunaangalia kwa farenhit hapa eh, nikaangalia eh, kwenye sentigredi see, see. Ilikuwa ni chini ya sufuri mm-hmm. Sasa anataka msikilizaji wetu apime baridi kiasi kiko chini ya sufuri kumi nane. Chini ya sufuri mm. Kwa hivyo ni, ni, ni, ni sawa na kuwa ndani ya friji friza, sio friji. Na ikawa kwamba maafisa wa usalama wanasema katika maeneo kama vile New York na pia kule Canada tayari wanaendelea kugundua miili ya watu waliofia ndani ya magari mm. Labda gari ilienda ikakwama, mafuta yakaisha, kwamba hauna, hauna joto tena kwenye gari, kabla ya upate msaada au kujulikana ulipo basi wewe ukafia pale mm. Na wataalam wanasema hivi Viwango vya baridi ya kiasi hicho sade, hauchukui zaidi ya muda wa nusu saa bila kuwa na joto ukiwa uhai. Wanasema ukienda kumaliza nusu saa, basi damu inakandamana na unakuwa kwamba wewe umeaga dunia. Kwa hivyo hiyo ndio hali inayoshuhudiwa sasa hivi tunavyozungumza, na hata leo hapa DC tunapozungumza nje kuna baridi kweli kweli, tulipokuwa tukija asubuhi tunavaa majaketi mawili, lakini sio mchezo. Hivyo ndivyo mambo yalivyo katika ma, majimbo mengi hapa Marekani. Bila shaka msikilizaji, ni hali ya baridi kweli kweli, lakini tunaendelea kupambana e, na wafanyakazi wa uokoaji, wafanyakazi wa wafanya zimamoto na wengine wengi wanajituma e, kusaidia watu. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Timu ya ngazi ya juu ya Ethiopia imekuwa njiani Jumatatu kuelekea kwenye mkoa unaoshikiliwa na waasi wa Tigray kwa mazungumzo ya juu ya utekelezaji wa makubaliano ya amani ili kumaliza mzozo uliodumu kwa zaidi ya miaka miwili sasa. Addis Ababa na vikosi vya waasi wa Tigray wamekubaliana kuunda chombo cha pamoja cha ufuatiliaji ili kuhakikisha makubaliano ya amani ya mwezi Novemba ya kumaliza vita vya kikatili yanayoheshimiwa na pande zote mbili. Miongoni mwa vipengele vya makubaliano hayo ni kuweka utaratibu wa ufuatiliaji utekelezaji ili pande zote mbili ziweke kuwa imani, ziwe na imani na mkataba uliotiwa saini. Ndege kadhaa zinazoshukiwa zilizokuwa na rubani za Korea Kaskazini ziliingia katika anga ya Korea Kusini Jumatatu, kulingana na jeshi la Korea Kusini ambalo lilijibu kwa ndege za kivita na helikopta za mashambulizi. Jeshi la Korea ya Kusini limesema limefatua risasi za onyo na kujaribu kuangusha walau moja ya droni hizo, lakini ikaelezea hali hiyo kwa inaendelea kwa saa sita na nusu baada ya kwanza ndege ya kwanza isiyo na rubani livoka mstari wa kijeshi MDL katika eneo la mpaka wa jimbo la Jiunji saa nne dakika ishirini tano asubuhi kwa saa za huko, na kufuatiwa na nyingine kadhaa, kulingana na maafisa wa jeshi la korea kusini. Idadi kamili ya ndege hizo sizo na rubani haijulikani lakini ziko chini ya kumi, maafisa waliongeza. Wanajihadi wa Boko Haram wameua wafugaji 17 na kuiba mifugo yao kufuatia mapigano katika jimbo lenye matatizo kaskazini mashariki mwa Nigeria, rabono wanamgambo wanaojilinda wenyewe wameambia shirika la habari la AFP hapo Jumatatu. Wanamgambo hao siku ya Jumamosi walishambulia wafugaji waliokuwa wanalinda ng'ombe wao katika malisho karibu na kijiji cha Ariame katika wilaya ya Mafa. Wanamgambo wameongeza, wafugaji kumi na saba waliuawa katika mapigano na ng'ombe wao wote kuchukuliwa, kiongozi wa wanamgambo Babakura Kolo amesema. Mwanamgambo mwingine Ibrahim Liman alitoa idadi hiyo, hiyo. alisema wanajihadi hao walianzisha shambulizi kutoka kambi zilizo karibu na msitu wa Gajigana ambako walihamia baada ya kulazimishwa kuondoka katika ngome yao katika msitu wa Sambisa na wapiganaji wao wa jihadi Iswa na jeshi la Nigeria. Binti mdogo zaidi wa bilionia waziri mkuu wa, wa zamani wa Thailand Taksin Shinawatra anaendelea kuwa chaguo kuu la Thailand kwa kiongozi wao ajaye kulingana na maoni na kuongoza zaidi ya mara mbili ya alama kwa kiongozi aliye madarakani na pinzani wa karibu prayuth chanocha pante gran shinawatra mwenye umri wa miaka 36 baba yake taksin na shangazi yake yinglak wote waliongoza serikali maarufu zilizochaguliwa na kuangushwa katika mapinduzi alikuwa chaguo la juu kwa asilimia 34 ya waliohojiwa katika utafiti uliofanywa na taasisi ya taifa ya utawala wa maendeleo nida This light of mine I wanna let it shine. Chamana gusha vitu vizito sana ndani ya view express ikiwa ni siku maalum kama tulivyosema Boxing Day, ambapo watu wanatulia tu baada ya Krismasi. Unajua ba, Krismasi haijaisha ya kamili. Bado watu bado, kama kuna mbuzi bado hajaisha, kuku bado yupo, hmm. kuna supu pale na na mambo mengine mengi na labda leo katika sehemu ya barazani ningetaka tuzungumze na mmoja wa wow, wasikilizaji wetu sugu atueleze hali ilivyo baada ya krismasi jana na boxing day ikiendelea, uh, mambo yalivyo. Na kwenye laini ya simu tunayo Uchieng George. Uchieng George, karibu sana kwenye uh, express hapa VOA. Hebu tueleze wewe, baada ya krismasi ama krismasi ilikuwaje kuelekea sasa hivi tunavyozungumza, wakati wa boxing day? Asante sana kwa kweli, bwana harison Kamao. Krismasi imekuwa mzuri sana kwangu ikizingatiwa ya kwamba mimi nimesherekea nyumbani na familia katika kaunti ya Siaya, na hapa nilipo kwa sasa bado niko katika eneo bunge la na Ugenya, naendelea kusherekea Krismasi licha ya kwamba hali imekuwa ngumu. Lakini hata hivyo unakuta ya kwamba kila mtu anajikaza kadri yawezavyo kuakisha kwamba anasherekea Krismasi. Ujana niliweza kuwa katika eneo moja na watu wengi sana ambao walikuwa kila mtu anasherekea Krismasi kwa njia yake na e, ikanikumbusha kwamba licha ya kwamba uh, kila mtu analia uchumi, bado kuna wale watu ambao wanasherekea, wale ambao walijipanga mapema kwa ajili ya Krismasi. Kwa hivyo naweza sema tu ya kwamba mimi Krismasi imekuwa nzuri huku niliko. Watu wanaisherekea na wanaendelea kusherekea hata hii siku ya Boxing Day, kuna baadhi ya wale watu ambao bado wanaendelea na sherehe zao na tofauti umeionaje wakati huu, ikizingatiwa kwamba ni ya kwanza bila masharti au kanuni kali za kujiepusha na maambukizi ya korona? Uh, je, watu walitembeleana zaidi ama idadi ya watu waliotembea ilikuwa zaidi ikilinganishwa na nyakati za nyuma? Ukilinganisha na ile wakati wa korona, utakuta ya kwamba ile wakati watu hawakuweza kuongamana, watu hawakuweza kurudi nyumbani na pia kuna wale tu ambao walikuwa wanataka kupiga sherehe zao kwa njia zao ambao hawakuweza kufaulu kupiga sherehe kwa zile, kwa sababu ya zile masharti ambazo zilikuwa zimewekwa. Lakini ukiangalia jana, watu wamesafiri kutoka maeneo ya sehemu mbalimbali wanakongamana bila kuwepo na ile ile masharti mengi, yaani watu wanasalimiana kwa mikono, watu wanasongeana karibu sana. Inamaanisha kwamba na inamaanisha kwamba licha ya zile masharti yote u, u, u, wa Kenya, anaweza sema hivyo wamesahau ya kwamba kulikuwepo na korona, na kila mtu anasherekea kwa njia iliyokuwepo hapo awali. Asante sana Uchen George, sisi hapa Washington DC ni kukutakia wakati mwema na wote wanaotusikiliza wapate kuendelea kufurahia Boxing Day, tukiendelea pia kuamini kwamba siku chache tu zilizobaki za kukaribisha mwaka mpya tutazimaliza zikiwa salama na tukiwa salama. Asante sana kwa muda wako Uchen George, asante sana. Haya basi, kama wanakuambia Express kamao bila muziki hujasukuma gurudumu. Huu ni wakati basi wa kupata vitu vizito, msikilizaji, katika gurudumu la Express na ukizingatia basi wakati kama huu eh, wa Boxing Day umepumzika nyumbani, unafanya vyako mbali mbali, basi hebu eh, tupate vitu vya ngoma eh, wakati huu wa Boxing Day hmm. Ya mtu marufu, harufu flow tupu, kasuku, wanajishuku marufuku kunipa kolabo kibwege. Wewe vipi wewe, unalegea kadege dege, ukikaza unashindwa na na na kaza, kaza. Mimi na nuna haya mambo hayo, msikilizaji, kitu hicho, kwa maana kikianza tu kama unaweza kashtuka, fikiri huyu Kanye West ama kilivopangwa kweli, lakini ni jamaa mmoja wa Mombasa pale akifanya vitu vyake wanamwita Zaid au wanajiita Zaidi, huyo kutoka Mombasa, Kenya, na kitu chake Jesus Walks kwa Kiswahili ametumisha vitu, sio vitu vizito kama ilivyo ada ya VOA Express. Sasa ni vizuri vijana wakijituma, wakati labda ajira inakuwa ni adimu na hali ya maisha inakuwa ngumu unaweza kuwa una njia mbada, na njia mbadala za kutafuta maisha. Naam, bila shaka, kama hao. Katika suala hilo, basi vijana wengi barani Afrika wanakuwa na ndoto ya kuvuka na kwenda Ulaya kutafuta maisha mengine yaliyo bora zaidi, hii ikiwa ni kutokana na maisha magumu katika mataifa yao wanasema. Sasa basi, tunaye Rashidi Wanjao kutoka kule Mombasa, Kenya, ni mmoja wao, na baada ya kuishi Ulaya yeye kwa muda mrefu akaamua kurudi nyumbani na kuwekeza kwenye biashara ya kuuza mavazi ya kiume. Mwandishi wetu Sam Mohamed amemtembelea dukani kwake na kutuandalia makala ya kama huna kazi, tumsikilize. Naitwa Rashid Wanjao. Duka langu nilipofungua biashara 300,000 nikalipa deposit ya duka 300, nikafanya nguo zote 300. Na wateja wengi, wanasiasa wako, watu wengi wafanyi biashara wakubwa wakubwa Mombasa. Pia nawauzia nguo kulingana kuna mfumo fulani ambapo naotumia kuuza nguo dukani kwangu, yani kwamba ukiona okay, shati ni moja unajua utapata shati hiyo ile ile moja. Uwezi kuona t-shirt kama ile imeandikwa African Boy kuwe kuna black, kuna yellow, kuna green, kuna yani, apo kama ile ndio ilivyo, ndio hivyo hivyo yenyewe. Na watu wa Mombasa most of them wanapenda vitu unique. So nimejaribu kusimama, na umesimama mpaka sasa na shukuru Mungu, yani nimeuza nguo hata nikisema leo naachangua, kuna watu wengi watalalamika sana. Ni kama ninavyokwambia, mi napenda kazi yangu kwa sababu it's like my passion, yani kitu ko kwenye roho E, kwa mfano kama mtu hauna kazi, aidha umesoma, aidha hujasoma. Na kusoma sana sio kwamba ndio utafanikiwa katika maisha. Jambo la kwanza ni kwamba uwe na imani. So kwa vijana ambao hawana kazi, mi nasema la msingi zaidi ni mtu kujisumbua, na kama hauna kazi si kwamba utakaa nyumbani kazi itakuja kubishia mlango. Mi nilipoanzia, nikikwambia stori yangu au taamini, kwa sababu watu wengi wanaweza fikiri, ah, huyu aje kina story. Mimi sisemi sema siwezi kufanya kazi rubuni. So mimi sikupanga kwenda Ulaya, ilikuja tu kama bahati, nikaenda nikakaa ya miaka yangu sita, nikachoka kusema acha rudi kwetu. Hapa niko na freedom, naingia kazi na kujisikia mimi ndo boss, sisumbule na mtu, kujisikia kutoka na toka. Sijasema kwamba ni vibaya kuandikwa, kwa sababu nishaandikwa kazi mara nyingi Ulaya, mpaka hapa Kenya. Ulaya imeandikwa sana kwenye kampuni tofauti mm, lakini like, kwa Kenya sijaandikwa kwenye kampuni ya mtu no, nimefanya tu kama hizo biashara tu yeah. Basi, mambo mw, mazito na kweli. Ni vizuri inatoa motisha kwa vijana wengi, kwa kwamba mtu anaweza akajikwamua aweza ukaenda hata uji nje miaka kadhaa kidogo mm, na kurudi ukaanzisha mambo yako ukishapata ule mtaji na ukiwa na malengo yaliyo sawa, basi ma, maisha yatabadilika kama huyo kijana alivyosema. Basi naona tuendelee pia kuangalia baadhi ya maswala yanayotanda kwenye mitandao mita ya kijamii kijami, mengi mengi mazuri, mazuri. Haya. E naam kuna jambo moja ambalo limetokea leo hii kutoka jimbo la mizuri hapa, hapa Marekani, na kumekuwa na wizi tetesi ama taarifa zinasema kwamba kumekuwa na wizi wa juu sana wa magari katika jimbo hilo katika mwaka mmoja ambao umepita, na wanasema kwamba magari yanayoibiwa zaidi ni aina ya magari ya Hyundai na Kia magari mm. hayo mawili unayajua, sasa nafema. wanasema hivi mm. kupitia mtandao wa TikTok kuna jamaa wamekuwa wakionyeshana namna ya kugurumisha gari bila ufunguo magari hayo mawili ya Kia mm. <laughs> na Hyundai. Sasa kwenye TikTok wanafanya kama mzaha, lakini wanakuonyesha namna unavyoweza kuingia kwenye gari la mtu ukatumia USB cable sijui inawekwa wapi gari la yenyewe ukalichemsha na kuondoka <laughs> sasa wanasema kwamba <laughs> eh, wanasema kwamba TikTok huenda imefunza vijana raha ya kuiba magari hayo ambayo ni rahisi sana kuiba kupitia USB cable. mm. Sasa basi vijana wawili, mmoja wa miaka kumi na tisa na siwezi kusema huyu ni kijana kwa sababu mwenzake ni wa miaka 49 wame, wanadaiwa kuiba gari la mwanamke mmoja kwa jina Demesha Coleman mwenye miaka 35. ao umri wa miaka 35, gari aina ya Hyundai. Sasa yule mwanamke inasemekana kwamba aliwafuatilia kwake yeye akisema, na akakuta gari alilodai ni lake kwenye kituo cha kujazia mafuta mm. Sasa hebu ufikirie, alifanya nini yule msichana? Kwa hasira zake mara moja alifika kwenye kituo cha mafuta na kufungua mlango wa gari alilodai ni lake likiwa na wanaume wawili hawa ambao nimewataja, mm-hmm. na mara moja akatoa bunduki na kuwararua risasi vibaya mno. Sasa yani, mwa... Alu... alikuwa na bunduki. Yes, yule mwanamke mwanadada wameshakufa pale kwenye kituo cha mafuta, tena ndio habari zinafika tu sasa hivi. Anasema gari hili ni langu na nyinyi wenyewe mmeliiba, mara moja papa, bila kuwauliza maswali mengi mm. Sasa wanasema kwamba amekamatwa na atatakiwa kwa mauaji, kwa sababu haikuwa imedhibitishwa kwamba wale walikuwa ni wezi, wala haijabainika vizuri kama gari ni lake au kufanana na lake mambo hayo ni habari ya kusikitisha sana. kama hao sawa, kwingineko kama hao kinachotamba sasa hivi ni kama unavyofahamu ligi kuu ya Uingereza eh, inaendelea kulindima tena leo ikiwa ni Boxing Day baada ya muda mrefu kuto kuwepo, ambapo eh, timu mbalimbali zinapambana. Inaonekana huko Uingereza sasa kuna mechi inaendelea moto kwelikweli kati ya Brentford na Tottenham Hotspur, wakiangalia hivi sasa Brentford wanaongoza bao mbili kwa moja na kama wanakuambia kama Brentford watashinda, hii itakuwa ni rekodi kwa sababu hawajawahi wa kuweka rekodi tangu mwaka elfu tisa mia sabini na nne. Mm-hmm, hawajawahi kupata ushindi dhidi yao jamaa kwa kama wakiwashinda mambo <laughs> mengi ni ya rekodi mwaka huu, sijui 74 Aid alikuwa wapi, tutamuuliza mzalishaji wetu, lakini ndio jamaa waliwafunga hawa. Alikuwa tu alikuwa mjini, nilikuwa pia mjini na wengine walikuwa mjini. Hey, kama yeah, kuna uhakika. Alafu kama, usisahau pia, kuna habari imetamba sana jana kwenye Instagram, picha ya Diamond Panda akiwa amelazwa hospitali. Sasa leo amezungumza tena kwenye mtandao wake wa Instagram akisema anawashukuru wote kwa maombi na dua zenu, anaendelea vizuri amepata yeah, matibabu vizuri na anawakumbusha wapenzi wake wasisahau show yake ya mwaka mpya Desemba 31 kwenda. Kwa hiyo inaonekana yuko vizuri, anasema sahizi nimerudi rasmi kwenye mazoezi yangu. Kwa hiyo inaonekana hali yake ya kiafya imekusha kuwa nzuri hivi sasa. Uh, Diamond Platnumz kwenye mitandao ya kijamii huko akizungumza. Basi tunapomaliza tu, ni swali la leo. Je, tofauti gani umeiona katika sikukuu ya Krismasi mwaka huu ukilinganisha na miaka iliyopita? Wengi wametoa maoni. Baadhi wanasema ilikuwa maisha ni magumu sana, wengine wanasema ilikuwa ni tofauti kwa kweli, kwa sababu hakuna pia maambukizi ya korona. Ni baadhi tu ya maoni, na hapo ndipo tunafika mwisho wa show yetu ya ya Express kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison, kama umekuwa naye Sandy Shomari hii siku nzuri ya Boxing Day kutoka hapa DC.