Kumekucha Afrika. Hujambo, mpenzi msikilizaji, popote unapotusikiliza, hii ni Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC karibu katika matangazo ya Jumatatu hii tarehe 2 Januari mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Jina langu ni Patrick Ndwimana na mimi ni Idi Ligongo. Tunasikika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na Maziwa Makuu, ikiwemo Redio Maniema Kindu namba, Redio Jambo Isiro DRC, RFA Mwanza, na Voice of Africa Korogwe Tanzania, UBC Radio Uganda na sasa Radio Bungoma Kenya, kati ya nyingine. Tunapatikana vilevile katika mtandao wetu wa www voa swahili.com. Karibu. Katika ripoti zetu leo, polisi wa Uganda wanachunguza mkanyagano uliotokea katika mkesha wa mwaka mpya na kusababisha vifo vya watu tisa. Na katika taarifa nyingine, watu wenye silaha Jumapili walishambulia gereza katika mji wa kaskazini wa Meksiko na kuua watu 14 na kuruhusu wafungwa 24 kutoroka. Hizo ni baadhi ya ripoti utakazosikia katika matangazo haya yanayodumu nusu saa, lakini kwanza namkaribisha mwenzangu Idi Ligongo akusomea habari za dunia. Zifuatazo ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Idi Ligongo. Takribani watu ishirini wameuawa katika mkoa uliojitenga nchini Somalia wa Somaliland, katika mapigano kati ya waandamanaji wanaoipinga serikali na vikosi vya usalama kwa siku kadhaa, kulingana na madaktari wa hospitali ya serikali. Kwa zaidi ya wiki moja, polisi na wanajeshi wamekuwa wakipambana na waandamanaji huko Lasanud, mji ulioko mashariki mwa Somaliland wenye mgogoro baina ya Somaliland na eneo la Somalia la Puntland lenye mamlaka yake kiasi. Muhamed Farah, daktari katika hospitali ya Las Canud, ameiambia Reuters kwamba takriban watu ishirini wameuawa na kadhaa kujeruhiwa. Waandamanaji wanaitaka Somaliland kukabidhi udhibiti wa mji huo kwa Puntland, na pia wanavishutumu vikosi vya usalama kwa kushindwa kumaliza ukosefu wa usalama mjini humo. Polisi hawakujibu mara moja simu kutoka kwa shirika la habari la Reuters kutoa maoni yao. Serikali ya Libya Jumapili imesema wamegundua miili kumi na minane ya watu waliozikwa kwenye kaburi la pamoja katika mji wakati wa pwani wa Sirte, ngome ya zamani ya kundi la Islamic State katika taifa hilo la Afrika ya Kaskazini lililokumbwa na migogoro. Mamlaka ya watu waliopotea ilisema katika taarifa yake, mili hiyo ilifukuliwa katika eneo la saba kabla ya kuchukuliwa na kupelekwa hospitali ya Ibn Sina mjini Sitre, ambako ni sehemu alikozaliwa dikteta wa muda mrefu wa Libya, Muammar Gaddafi, na iliangukia chini ya udhibiti wa wanamgambo wa Islamic State kati ya 2015 na 2016. Wanamgambo hao pamoja na Alqaida walipata nafasi ndani ya Libya yenye utajiri wa mafuta katikati ya machafuko yaliyoikumba nchi hiyo baada ya uasi wa elfu mbili kumi na moja na uingiliaji wa NATO katika mzozo huo. Watu wenye silaha Jumapili walishambulia gereza katika mji wa kaskazini mwa Meksiko wa Ciudad Juarez na kuuwa watu kumi na wanne na kuruhusu wafungwa ishirini na wanne kutoroka. Ofisi ya waendesha mashtaka ya jimbo la chiwawa imesema Patrick Ndwimana anatuarifu zaidi. Idadi isiyojulikana ya watu wenye silaha waliokuwa ndani ya magari ya kivita waliohusika katika shambulio hilo. Miongoni mwa waliouawa ni walinzi wa gereza na maafisa wa usalama kumi, imesema taarifa ya ofisi ya waendesha mashtaka. Shambulio hilo lilitokea majira ya saa moja asubuhi kwa saa za huko na kuzua mapigano kati ya wafungwa ndani ya gereza hilo, waendesha mashtaka wamesema. Muda mfupi kabla ya shambulio, watu wenye silaha waliwafyatulia risasi polisi wa manispa kwenye barabara kuu iliyo karibu na gereza hilo, na kulifanyika msako wa gari ambao ulimalizika kwa kulikamata gari moja na wanaume wanne, taarifa iliongeza. Ofisi hiyo imesema baadaye washambuliaji waliokuwa ndani ya gari aina ya hama walifyatulia risasi kundi jingine la maafisa nje ya gereza. Waendesha mashtaka wamesema mapigano ndani ya gereza ambapo wafungwa kutoka vikundi tofauti vya uhalifu na magenge yanayofanya biashara ya dawa za kulevya wamewekwa katika vyumba tofauti vya gereza. Pia watu kumi na watatu walijeruhiwa katika mapigano hayo. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Kwa sehemu kubwa ya uchumi wa dunia, 2023 utakuwa mwaka mgumu kwa kuwa vichocheo vikuu vya ukuaji wa uchumi wa kimataifa, Marekani, Ulaya na China zinakabiliwa na kudhoofu, amesema mkuu wa shirika la kimataifa la fedha IMF Jumapili. Mwaka mpya utakuwa mgumu zaidi kuliko uliopita, amesema mkurugenzi mkuu wa IMF Kristalina Georgieva kwenye kituo cha televisheni cha CBS katika kipindi cha Face the Nation. Amesema sababu kubwa ni mataifa matatu yenye uchumi mkubwa wa Marekani, China na yale ya umoja wa Ulaya, kwa pamoja yanakabiliwa na kasi ndogo ya ukuaji uchumi. Hapo Oktoba, IMF ilisimamisha ubashiri wake wa ukuaji wa uchumi wa dunia kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tatu ambao ulionyesha kuendelea kudorora kutokana na vita vya Ukraine pamoja na shinikizo la mfumuko wa bei na viwango vya juu vya riba vilivyowekwa na benki kuu kama vile benki kuu ya Marekani inayolenga kuondoa msukumo wa mfumuko wa bei. Na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken alizungumza na waziri wa mambo ya nje wa China ajaye Qin Gang kwa njia ya simu Jumapili. Blinken alichukua hatua hiyo baada ya China wiki iliyopita kumteua balozi wake wa Marekani kuwa waziri mpya wa mambo ya nje Waziri Blinken amesema alijadiliana naye kuhusu uhusiano wa Marekani na China na kudumisha mawasiliano. China siku ya Ijumaa ilimteua Quin, balozi wake nchini Marekani na msaidizi wa kutumainiwa wa rais Xi Jinping, kuwa waziri wake mpya wa mambo ya nje, huku Beijing na Washington zikijaribu kuleta utulivu wa mahusiano. Quin mwenye umri wa miaka 56 anachukua nafasi ya Wang Yi ambaye alikuwa waziri wa mambo ya nje kwa muongo mmoja uliopita. Wang mwenye umri wa miaka 69 alipandishwa cheo katika chama cha kikomunisti cha China mwezi Oktoba na anatarajiwa kuchukua nafasi kubwa zaidi katika sera ya mambo ya nje ya China. Polisi nchini Uganda wanachunguza mkanyagano uliotokea katika mkesha wa mwaka mpya mjini Kampala, ambao umesababisha vifo vya watu tisa, wakiwemo watoto kadhaa. Patrick Nduwimana anaisoma ripoti ya Halima Athumani kutoka Kampala. Mkanyagano huo ambao ulitokea nje ya jengo kubwa la maduka liitwalo Freedom City Mall, ambalo lilikuwa limeandaa hafla ya kuadhimisha mwaka mpya, kulingana na polisi, usiku wa manane, msimamizi wa hafla hiyo aliwahimiza waliohudhuria kwenda nje na kutazama maonyesho ya fataki. Lukas O Yeyi Sijire ni naibu msemaji wa idara ya polisi mjini Kampala. Hapa anaeleza. After the display ended, the stampede in, in the... baada ya maonyesho kumalizika, mkanyagano ulitokea na kusababisha vifo vya watu watano na wengine kadhaa kujeruhiwa. Wafanyakazi wa dharura walifika eneo la tukio na kuwapeleka majeruhi hadi hospitali ambapo watu tisa walithibitishwa kufariki. Haji Kimera, ambaye wajukuu zake wawili walifariki katika mkanyagano huo, alizungumza na Sauti ya Amerika kwa njia ya simu. <coughs> watoto hao wawili, mmoja alikuwa amefaulu kuingia darasa la saba na mwingine darasa la sita. Baba yao walikwenda nao Freedom City. Mamilioni ya Waganda walijiunga na ulimwengu mzima kuukaribisha mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tatu ikiwa ni mara ya kwanza mwaka mpya kukaribishwa kwa sherehe kubwa baada ya miaka miwili kutokana na janga la COVID-19. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka Washington DC, na mkaribisha Idi Ligongo aendelee kusomea habari zaidi za dunia. Unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ninaendelea kukusomea zaidi habari za dunia. Afisa wa vikosi vya usalama wa Iran ameuawa kwa risasi wakati wa maandamano ya mji wa Semirom, chombo cha habari cha serikali kimesema Jumapili, baada ya zaidi ya siku mia moja ya kifo cha Mahsa Amini kilichozusha machafuko. Iran imekumbwa na maandamano ambayo serikali imeyataja ni ghasia toka kufa kwa Amini, mwenye umri wa miaka ishirini na miwili akiwa chini ya ulinzi hapo Septemba 16 baada ya kukamatwa kwa madai ya kukiuka kanuni kali za mavazi kwa wanawake. Afisa wa basi jaliwawa katika mji wa Semirom na wahalifu waliokuwa na silaha, shirika la habari la serikali IRNA liliripoti likigusia kikosi cha kijeshi chenye uhusiano na idara ya walinzi wa mapinduzi ya Kiislamu yenye nguvu. Shirika la habari la IRNA limesema waandamanaji walikusanyika mwishoni mwa Jumamosi katika mji huo uliopo kilomita 470 kusini mwa mji mkuu Tehran. Na Colombia na Venezuela zilifungua daraja muhimu Jumapili lililounganisha nchi hizo ambalo lilikuwa limefungwa kwa takribani miaka saba huku kukiwa na mivutano ya kisiasa na kuzindua enzi ya kuboresha uhusiano chini ya rais mpya wa Colombia wa mrengo wa kushoto. Wajumbe wakiongozwa na waziri wa biashara wa Colombia German Umana na gavana wa jimbo la Tachira la Venezuela Fredi Bernal walikutana katikati ya daraja Tienditas linalounganisha Tachira na jimbo la Norte de Santander la Colombia kwa hafla ya ufunguzi. Ujenzi wa daraja hilo ulikamilika mwaka 2016 lakini halikuwahi kuzinduliwa kwa sababu ya mzozo wa kisiasa kati ya nchi hizo. Daraja hilo ambalo liligharimu zaidi ya dola milioni 32, lengo lake ilikuwa ni kupunguza msongamano kwenye madaraja mengine mawili katika eneo hilo na kuwezesha biashara. Rais Luis Inacio Lula da Silva ameapishwa kama rais wa Brazil Jumapili. Katika hotuba yake alimkosoa vikali kiongozi wa zamani mwenye msimamo mkali wa mrengo wa kulia Jair Bolsonaro na kuapa kuleta mabadiliko makubwa katika taifa lililokumbwa na njaa, umaskini na ubaguzi wa rangi. Ripoti kamili na Patrick Nduwimana. Katika hotuba yake kwa bunge baada ya kuchukua rasmi hatamu za uongozi wa nchi hiyo kubwa zaidi ya Amerika Kusini, kiongozi huyo wa mrengo wa kushoto amesema demokrasia ndiyo mshindi wa kweli wa uchaguzi wa rais wa Oktoba, wakati alipomshinda Bolsonaro katika uchaguzi ambao ulikuwa na ushindani mkali. Leo ujumbe wetu kwa Brazil ni matumaini na ujenzi mpya, kuweka utaratibu wa sheria, uhuru na maendeleo ambayo taifa hili lilijenga tangu mwaka 1988 lakini vilibomolewa kabisa katika miaka hivi karibuni. Ni kujenga upya jengo hili la haki na maadili ya kitaifa ambayo yataongoza juhudi zetu zote. Bolsonaro, ambaye aliondoka Brazil na kuelekea Marekani siku ya Ijumaa baada ya kukataa kukubali kushindwa, alivunja nguzo za demokrasia changa ya Brazil kwa madai yasiyo na msingi ya udhaifu wa uchaguzi ambayo ilisababisha kuanzishwa kwa vuguvugu vugu baya la wapinga matokeo ya uchaguzi. Lula, ambaye alikuwa gerezani wakati wa kuapishwa kwa Bolsonaro mwaka 2019 kwa kupatikana na hatia ya ufisadi ambayo ilibatilishwa baadaye, alitoa hotuba ya tishio lisilokuwa la moja kwa moja kwa mtangulizi wake. Bolsonaro anakabiliwa na changamoto kubwa za kisheria kwa matamshi yake ya kupinga demokrasia na jinsi alivyoshughulikia janga la COVID-19 kwa kuwa hana tena kinga ya urais. Ziara ya rais huyo wa zamani huko Florida inamlinda dhidi ya hatua yoyote ya kisheria nchini Brazil. Hatuna roho ya kulipiza kisasi kwa wale waliojaribu kulipitisha taifa kwa itikadi zao binafsi bali tutahakikisha kuna utawala wa sheria. Aliushutumu pia utawala wa Bolsonaro kwa kutekeleza mauaji ya kimbari kwa kushindwa kukabiliana vilivyo na virusi vya Covid 19 ambavyo viliua zaidi ya raia laki sita na elfu themanini wa Brazil. Amesema wahusika wa mauaji haya ya kimbari lazima wachunguzwe na wasiachwe bila kuadhibiwa. Mipango ya Lula kwa serikali iliyoonyesha tofauti kubwa na miaka minne ya uongozi wa Bolsonaro, ambao ulikuwa na sifa ya kurudi nyuma katika ulinzi wa mazingira katika msitu wa Amazon, sheria mbovu za matumizi ya bunduki na ulinzi dhaifu kwa raia wa kiasili na walio wachache. Lula amesema anataka kuigeuza Brazil, mojawapo ya wazalishaji wakuu wa chakula duniani, kuwa nchi yenye uchumi mkubwa unaohifadhi mazingira. Amesisitiza ahadi yake ya kukomesha ukataji miti kiholela katika msitu wa Amazon ambao uliongezeka kwa miaka 15 chini ya uongozi wa Bolsonaro. Mwaka mpya, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA, mahala popote pale unapotusikiliza. Jina langu ni Mkamiti Kipayasi, ninakukaribisha katika kipindi cha Salamu kutoka hapa studio namba 15 za VOA Swahili. Ni salamu maalum kwa ajili ya mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tatu. Pia nitashirikiana na Amri Ramadhan ambaye yupo katika maeneo kadhaa kule jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Basi moja kwa moja anayetufungulia salamu siku ya leo ni Miraji mwana Kibinda, anatokea Morogoro, Tanzania. Anasema yeye anapatikana maeneo ya Sabasaba na salamu zake anataka ziende kwa Kais Musa, Kais Ibrahim Bundala, Filbert Jonathan, Ken Shambi, Sali Bunzali, Sali Matikiti, Muhamed Abel Mwambungu, Profesa Momogoro Feruz, Anaclate Anatoli, Juma Dunga, Edward Kabamba, mchana ji mchana hawa wa Omari Hamis. Anapatikana huko maeneo ya Morogoro. Salamu ziende kwa Vincent J. J. Kaji, Solehe Mustafa, Maua Kingazi na Soro Nyumba, fundi Jumanne Mudi, Majembe, Elisha Mazoya, Chiko Kidangi, Kaka Ongicho Walter, nyote nyinyi mmesalimiwa na Miraji mwana wa Kibinda. Hivi sasa, basi nakamata kamata kadi yako wewe, unajiita Dan Wanyama. Heri ya mwaka mpya, Dan. Unapatikana jiji kuu la Kenya, Nairobi. Salamu zako za mwaka elfu mbili na ishirini na tatu unataka kwanza kabisa ziwafikia wasikilizaji wote wa VOA Swahili. Kwa niaba ya hao wasikilizaji, nasema shukran sana Dan kwa kuwafikiria wasikilizaji. Vilevile unasema salamu ziende kwa pili na jamaa zako wote. Salamu unasema ziende kwa familia yako yote ya wanyama, ikiwa Afrika Mashariki. Na ujumbe unasema unawatakia, Mwenyezi Mungu awabariki na mwendeleze matendo mema ya kujuliana hali kupitia VOA Swahili. Vedasto Romani wao unapatikana Nzega, Tabora, Tanzania. Habari za Nzega, heri ya mwaka mpya Vedasto Romani. Na hivi sasa basi, nasoma salamu zako, unasema ziende kwa Jenifa Kimaro mama yako mzazi, Grasina Romani, Profesa akiwa Kingachi, na Asteria Romani, Aneth Kimario, Bea Kimario wakiwa Mombasa, Kenya. Salamu ziende kwa Rosalind Achon Goligote, Magabe Mokono, Idi Migeto, Junia, pokeeni salamu. Hamis Mangati, Nyonyo Mnyeusi, Priscus Ana, Anaeli Sambaya, Amina Mlacha, Agapiti Puka, Inosenti Judika Kileo, Husein Machui, pokeni salamu. Ujumbe unasema heri na baraka tele mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Msikilizaji, kama nilivyosema, sipo peke yangu, ninaye Amri Ramadhan ambaye yupo katika eneo fulani huko Dar es Salaam, kwako Amri. Shukran sana ni mkamiti, nami niko hapa maeneo ya Mbagala anaitwa kone anairuka nipo na moja ya msikilizaji wa VOA Swahili na kuweza kutuma salamu kwa ndugu zake kuwatakia heri ya mwaka mpya. Unaitwa nani? Ni kwa majina naitwa Atanas Joji, nipo maeneo hapa njia ya pandane Ruka. Atanas Joji, wasalimie watu wa nne na kisha uwatakie heri ya mwaka mpya. Kwanza napenda kumsalimia mama wangu, namtakia heri ya Krismas iwe bora mama anaitwa nani? Anaitwa Joyce T Sebastian. Wa pili napenda kumtumia salamu shangazi yangu mpendwa Christine Atnas, akiwa hapa hapa kijiji, pamoja na mjomba wangu Fortunatus Sandalia, akiwa hapa hapa kijiji. Na wa mwisho napenda kumtumia salamu shikaji wangu anaitwa Adam, mzee wa matunda, akiwa hapa nje njia panda Neruka. Sasa ujumbe unawaambiaje watu wote hawa? sasa ujumbe tusherekee mwaka mpya na heri iliyo na furaha tele, na tukumbuke yote yaliyo tuachia Mwenyezi Mungu, tupende kusherekea yote. Nimemalizana na Atnas na kutana na kijana mwingine hapa. Kona hii ya Nairuka almaarufu kama Kijiji. Unaitwa nani? Naitwa Martin Ramadhani Salm. Ah, khairi ya mwaka mpya. Uh, nawe pia. Kwa salimia watu wanne ukiwatakia khairi ya mwaka mpya. Wa kwanza napenda kumsalimia mama yangu mzazi anaitwa Agatha Nicholas akiwa oyoyo. Wa pili napenda kumsalimia bibi yangu anaitwa Cecilia Simon akiwa oyoyo. Watatu, napenda kumsalimia mjomba wangu kipendwa kabisa Yohana John akiwa oyoyo. Wanne na wa mwisho kabisa, napenda kumsalimia mjomba wangu pia anaitwa Thomas Joni akiwa oyoyo. Ujumbe unawambiaje? Ujumbe napenda kuwatumia kwa, kwa kwamba tusherekee mwaka mpya, mwaka, mwaka unaingia tuanze mambo mapya na zamani yote tuyasahau. Mkamiti mimi ni rudi kwako hapo studio, alafu kisha mara baada ya kupitia salamu nitaweza kurejesha tena huku na watu wengine. Shukran. Haya, basi kabla ya kusonga mbele, tupate burudani ya muziki, ni Rayvanny akishirikiana na Mario, anakuambia anisamehe VOA katika kipindi cha salamu za mwaka mwaka wa elfu mbili na ishirini na tatu. Na sasa basi nasoma salamu zako wewe Ngalama Maluta, unapatikana Isolo Magu, Mwanza Tanzania. Salamu zako za mwaka mpya wanasema ziende kwa mama yako mzazi Sofia Bugalama akiwa Mwanza Tanzania, mke wako mpendwa Sara John akiwa Mwanza Tanzania, marafiki zako wakiwa DRC, Tanzania na Kenya wapokee salamu, familia ya Maluta ikiwa Mwanza Tanzania, familia ya Sous Maluta ikiwa Maligisu Kwimba ujumbe unasema unaotakia sherehe za mwaka mpya ziambatane na amani. Machenji Lupembe wa unapatikana Inyonga, Mlele, Katavi. Salamu zako za mwaka mpya unasema ziende kwa Bundala Tabu Budole, Mwikanu wa Mahudi, Ngusa Mleba, Emmanuel Charles, Mak Masai, James Mzalendo, Mtu Pesa, Mwanambuke, Abubakar Ngeresi, Masunzu Jikulu, Jofrey Mwami, Sadik John Mwanaharakati, Mboje Samuel Jafet Maembe wa Ugala Kadavi. Vilevile unasema salamu ziende kwa Mayala Mashili, na ujumbe wako unasema ni neema ya Mungu kuona mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Na na nakubaliana kabisa na wewe Machenji Lupembe, kwani baadhi yetu hawakufanikiwa kuona mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Basi moja kwa moja naona ni rudi kwake amri Ramadhani akiwa huko Mbagala aendelee kupeperusha salamu za wasikilizaji. Waswahili wanasema mambo yametaradadi huko studio Mkamiti, nami kwa upande wangu huku naweza kusema ya kwamba mambo yameendelea kunoga na pembeni, namuona dereva wa bajaji. Ngoja ni mpe akiuza sauti ili naye pia aweze kusalimia ndugu jamaa na marafiki. Kaka, mambo vipi bwana? Poa tu, bradha, vipi na hali? Mi namshukuru Mwenyezi Mungu. Nakupa nafasi ya kuweza kuwasalimia watu wanne, na huenda wakawa ni abiria wako ndugu jamaa marafiki. Tuanze na wa kwanza Majina mimi naitwa mkuna King, kwanza kabisa namtumia salamu mama wangu Mwanaisha Jale akiwa Tanga, Tanzania. Ya pili namtumia brada wangu Musa akiwa Tanga. Ya tatu namtumia brada wangu anaitwa Omari yupo Lushoto. Na ya nne kabisa namtumia salamu mke wangu kipenzi anaitwa Adija almaarufu Mama Fatina. Ujumbe unawambiaje wote hawa ujumbe? Mimi nawatakia tu mwaka mpya wenye baraka tele na fanaka. Huyo ni mmoja ya dereva maarufu sana hapa. Mbagala kijiji mkuu na King akifanya safari zake kutoka Mbagala na kwenda zakiem. Lakini pia nina mwingine hapa hivi e, katika moja ya duka naye pia e, wacha nimpe nafasi aweze kusalimia ndugu jamaa na marafiki, akiwatakia heri ya mwaka mpya. Unaitwa nani? Mimi naitwa Matias Runemia. Na Matias, wasalimie watu wanne, watakie heri ya mwaka mpya. Salamu ya kwanza kabisa, napenda kumsalimia mama wangu akiwa Geita, kijiji cha Nyawirimwa. Anaitwa nani? anaitwa Agnesi Malongo. Na wa pili, napenda kumsalimia dadangu ambaye yupo Mwanza pale mjini Isamiloloji, namtakia salamu za mwisho wa mwaka. Na ujumbe kwa dada yangu, kwa mama yangu, hakika tumche Mungu kama jinsi Mungu alivyotupa kumaliza mwaka, bila shaka amefanya kitu cha ziada kwetu, na si kwamba tuna kitu cha ziada kuliko wengine waliokufa. Mimi nikushukuru sana bwana e, nashukuru sana ndugu mkamiti huyu ni Matiasi. Yeye hana maneno mengi, e, moja kwa moja ameshaweza kumaliza. Na nikushukuru sana, niwatakie wasikilizaji wote wa VOA Swahili heri ya mwaka mpya, lakini pia niwatakieni hapo studio Washington DC heri ya mwaka mpya. Asante sana. Jina langu ni Amri Ramadhani Nam Amri, kwa niaba ya watangazaji wenzangu hapa Vo Swahili inasema heri ya mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tatu. Nakamilisha na na kipindi cha salamu na muziki, naitwa Mkamiti Kibayasi, ambapo nimeshirikiana na Amri Ramadhan. Uwe na siku <mucho> njema. Kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata muhtasari wa habari za dunia na Idi Ligongo. Takriban watu ishirini wameuawa katika mkoa uliojitenga nchini Somalia wa Somaliland, katika mapigano kati ya waandamanaji wanaoipinga serikali na vikosi vya usalama kwa siku kadhaa, kulingana na daktari wa hospitali ya serikali. Kwa zaidi ya wiki moja, polisi na wanajeshi wamekuwa wakipambana na waandamanaji huko Laskanud, mji ulioko mashariki mwa Somaliland serikali ya libya jumapili imesema wamegundua miili kumi na minane ya watu waliozikwa kwenye kaburi la pamoja katika mji wa katikati wa pwani wa sirte ngome ya zamani ya kundi la islamic state katika taifa hilo la afrika kaskazini lililokumbwa na mgogoro matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika yanakabilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi khadija riyami mwelekezi wetu jumbe hamza Naitwa Patrick Ndwimana, hewani nimeshirikiana na Idi Ligongo. Kwa pamoja tuna wageni, tukiwatakia asubuhi njema na heri ya mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na tatu.