Hapa DC ni saa mbili na nusu za asubuhi, kule Afrika mashariki kumi na nusu, Afrika ya kati tisa na nusu. Ndani ya nyumba nimekusha jaa tele, msikilizaji langu. Jina Sandey Shomari katika juma tatu hii ya mwaka huu mpya. Heri ya mwaka mpya tena. Niko na mzee wa kazi. Hmm, lakini Sande ulipoanza kutaja masaa nikaanza kufikiria vitu. Unajua, kuna wakati unaanza kufikiria vitu ambavyo havipo, lakini inabidi ufikirie tu kama nini umetaja masaa ukaniambia, ni hapa ni saa ngapi? Saa mbili na nusu. Ukataja wapi kwingine, afrika mashariki, ukasema ni saa ngapi? Kumi na nusu. Ha, ukienda London saa hizi ni saa ngapi? Saa saba na nusu mchana. Uhum. Ukienda Kigali ni saa tisa na nusu uh, alasiri. Mm. Kinshasa ni saa nane Beijing, China ni saa tatu na nusu usiku. Sasa nikaanza kufikiria, ikiwezekana mambo hayawezekani, lakini endapo inawezekana uh -huh. kwamba niende saa hizi Beijing nirudi Kinshasa niende Kigali niende London nitasema niko siku gani ya dunia? Uta, utakuwa kwenye siku mojawapo, yenye masaa mengi tofauti. naitwa Kende Sibuire <laughs> <laughs> <laughs> jina la kwangu, msikilizaji, karibu kwenye VOA Express wakati mwingine inabidi unafikiria vitu havipo lakini utaenda navyo. Ufikirie. Uh, mbona leo hapa ni holiday baba? Eh, si unajua ni baada ya mwaka mpya. Sisi nasaidika tarehe moja mwaka mpya. Mwaka mpya ulikuwa tarehe moja Jumapili. Leo Jumatatu. Kwa hiyo leo siku moja baada ya mwaka mpya ndio hivyo. Unajua sio tu hapa. Hata hmm, maeneo mengi unakuta Afrika ya Mashariki ile siku ya mwaka mpya alafu wanaendeleza siku inayofuata wengine wanaendeleza sikukuu zaidi hasa ikiangukia Jumapili, lakini hapa kazi inaendelea. Kule kwingine watu huwa wanapumzika <laughs> <laughs> hapa hamna cha kupumzika, chapa kazi. Nama tuna yapi baba ambao tumeandaa kwenye tumengi, mengi mengi mengi leo kwenye Express, msikilizaji usikose kutusikiliza. Tunamulika kule nchini Tanzania, swala la elimu, ambapo basi wazazi na wadau wa elimu wanazungumza kuhusu swala la uhamishi wa wanafunzi, hasa kutoka shule za kutwa kwenda kwenye shule za bweni hilo swala kwa mujibu wa serikali ya nchi hiyo, sasa hivi huwezi kulifanya. Sasa wadau wanazungumza inakuwaje, nini changamoto zake, nini faida zake, au pengine kwa nini e, hii imetokea zaidi. Lakini pia tutaangalia e, swala la barazani. Kama unafahamu bwile Sudani, miaka sitini na saba ya uhuru, jana hapo wamesherekea. Sasa nini ambacho Wasudani wanasema na watu wengine eneo letu la Afrika Mashariki? Ndio wale ambao bado hawajapata serikali dhabiti, wanaendelea kuandamana mpaka sasa. Haya, tuanze yeah. Na hapa Washington DC, msikilizaji, huu ni mwaka ambao wa Republican watakuwa ndio wanaongoza bunge la, baraza la wawakilishi Senate bado ipo mikononi mwa Wademokrat na White House inadhibiti Senate. Na hapa chini ambapo miswada mingi inajadiliwa, ndio sasa Republican ndio wanadhibiti sehemu hiyo. Hmm, sante. Sasa hili linaweka matatizo utawala wa Biden kwamba zile kamati ambazo alikuwa nazo hapa chini, miswada ambayo alikuwa anaunda kila mara, kila kitu alikuwa anatayarisha na kutengeneza basi inakuwa ni matatizo sanda. Ananiambia kwamba ni story ambayo tunaiangazia sehemu ya pili. Jamani, nilikuwa nakula ugali na uko na samaki upande mwingine, karibu na kumalizia haya. Tuangazie Tanzania, tuende huko Tanzania. Hivi karibuni serikali ya nchi hiyo ilisema hakutakuwa na uhamisho wa wanafunzi waliochaguliwa kwenda kwenye shule za kutwa kwa upande wa serikali kuelekea shule za bweni, wakisema kwamba upangaji wa wanafunzi umefuata vigezo na taratibu zilizowekwa. Lakini pia Bwire, kumekuwa na changamoto zikitajwa na wazazi pamoja na walezi ambao walikuwa wakitaka kufanya uhamisho wa watoto wao kutoka hmm, shule hizo za kutwa Halafu waende shule za bweni, wasikae nyumbani. Kama wewe Bwire, mda wote umesoma kwenye shule ya bweni, sasa hapo wanakutana na uh -uh, changamoto <laughs> sasa basi, kama hukusoma utawaeleza wasikilizaji <laughs> tunaye mwalimu ambaye pia ni mdau wa elimu kutoka nchini Tanzania, Mwajuma Selemani aliyeko Tanga, Tanzania. Hebu tueleze, wewe ukiwa mwalimu na mdau, umepokeaje maamuzi haya? Mimi kama mdau wa elimu sijapokea kwa ubaya sana, kwa sababu serikali inaposema kitu inakuwa imefanya utafiti na imeona madhara ni yapi na faida ni zipi, kwa sababu watoto au wanafunzi wanapopangiwa kwenye shule fulani, kuna vigezo ambavyo wanaangalia. Kwa mfano, kuna shule ambazo wanafunzi wake wako katika mazingira magumu, kwa mfano, maeneo ya Umasaini huko unakuta watoto wanatoka mbali sana, mazingira yake ni magumu, kwa hiyo wanaweka hosteli kwa ajili ya wale wanafunzi sasa atakapohamia mtoto wa shule nyingine, ina maana yule ambaye anaishi kwenye mazingira magumu atakosa fursa ya kupata ile elimu, kwa sababu kutakuwa na changamoto, hususani uhaba wa vitanda, magodoro na vitu vingine ambavyo ni huduma muhimu. Sawa, lakini sasa je, unawaelewa wazazi ambao wanazungumza kuhusu changamoto hii ya kutoka kuhamisha watoto wao kutoka majumbani waende kwenye bweni, halafu wanashindwa Unajua, kama mwana, mwana nanii mtoto wako, kwa sababu huko Tanzania pia tunaenda kwa ufaulu, wanaofaulu vizuri wanapelekwa shule za vipaji na wanaenda kukaa boarding kabisa, sio hostel. Ah, sioskuwa na uwezo. Sasa ndio hivyo tunasema kwamba labda kama ni mbali sana shule anakoenda, labda anaweza kuwasiliana na uongozi husika wa mkoa, kwa sababu kila sheria inapowekwa, kila mapendekezo yanapowekwa, haimaanishi kwamba hakuna kuangalia, yani kuangalia njia mbadala, kwa mfano kuna mtoto utakuta hajapelekwa hosteli hajapelekwa boarding, lakini yule mtoto ni, ni ana matatizo ya macho, ni mlemavu, hawezi kutembea okay. Kwa hiyo wakifika kwenye uongozi wa wilaya wa mkoa, watamfikiria kwamba huyu mtu ana changamoto, ana matatizo, kwa hiyo tutamsaidiaje? Haya huwa yanakuwepo, zinawekwa sheria, lakini kuna muda ambao wanaangalia kwamba Anachanganisha lugha ngapi hapo? Nakwambia kweli, unajua sio mchezo. Kama ungekuwa na rafiki yako Patrick angekuelezea vizuri sana Tmk ni inafanya, tunacheka tunacheka. Nimesikia hapo Kiswahili, haya, nimepata Kiswahili tu. Tuangazie hapa siasa za Marekani, msikilizaji, mwaka huu Biden amepoteza baraza la wawakilishi limeenda <laughs> lakini ana Senate. <laughs> Lakini unajua nguvu kubwa ni kiti chenye kipo White House, huyo ndio kusema kila kitu. Sasa katika ile azima zake, ajenda zake ambazo alitaka kutekeleza Biden <laughs> ina maana kwamba hapa chini kwenye baraza la wawakilishi ambalo lina mamlaka ya kujadili mambo kama hayo, basi yamekwenda mojawapo ya hayo mambo ambayo alikuwa anataka kuangalia zaidi, nikiwemo ajenda kama haki za mwanamke kutoa mimba kama haitaki, masuala ya mabadiliko ya hali ya hewa, masuala ya kudhibiti umiliki wa bunduki na mambo mengine kama hayo, ambayo yote anataka kujadiliwa, ikiwemo masuala ya haki ya kupiga kura. Unajua, kuna majimbo ambayo yameanza kufanya mambo kuwa magumu, wee usipige kura. <laughs> Sasa wa Republican nao wamesema, tunapoingia tu, tunapoingia tu, tunapoingia tu? Tukishapata spika, tunaanza kumchunguza Biden na familia yake. Ajenda kuu hiyo, ndio moja ya ajenda zao. Mm, ajenda kuu. Najua hiyo ni kuchafuana, mm. Lakini profesa Fulbert Namwamba anasema kwamba sasa ndio serikali itafanya vizuri zaidi kwa sababu akiwa na Senate na yupo White House, hata asipokuwa na baraza la wawakilishi hamuna neno, hawa wataendelea kugwaruzana hapa chini wakijadili na kuzungumza zungumza, lakini sasa yeye ndio anaweza kufanya kazi vizuri zaidi. Maelezo yake huyo profesa Namwamba, yaliyokuwa mengi juu ya mada yake ya kisiasa. tayari ameshapitisha nayo, ilikuwa ni mswada wa miundombinu, miswada ya mageuzi ya tabianchi, hiyo alipitisha. miswada mingine ambayo angependa kupitisha sasa kuteuliwa kwa majaji wapya upande huo, atakuwa ako na Senate. Upande wa Republican wakisema kuwa wataenda kumchunguza Biden, haitawasaidia ni kuwa ukipitisha jambo kwenye jumba la wawakilishi, kwenye bunge la wawakilishi pia ni lazima lipitishwe kwenye bunge la Senate, hiyo liidhinishwe. Hiyo miswada watakayopitisha kama kumchunguza huyu na kumchunguza yule Kile watapata ni haki ya kubweka. Kwa hivyo baraza la wawakilishi litapitisha miswada yake, itafika Senate, itagoma hakuna mahala itakwenda. Itakuwa ni miaka miwili ya vyama viwili kujipima nguvu kuelekea uchaguzi wa mwaka ujao, kuhusu kiti cha urais, itakuwa kupimana nguvu. Lakini wakati huu kuna vitu fulani, kuna nguvu fulani ambazo viko na Senate, kama nilisema uchaguzi wa majaji wapya na mengineo, Senate inaweza kupitisha hayo bila uh, kupitia kwenye bunge la wawakilishi. Kwa hivyo aliye na nguvu kwenye Senate bado ana nguvu fulani fulani, lakini upande wa miswada hawa kama uh, ma Republicans wakiwa kwenye bunge la wawakilishi uh, wakipitisha miswada yao ndio kupita, itakuwa ni kupita kwa kuonekana, lakini hawataweza kuwa, wanaweza kupitisha na kufikisha popote. Nimesikia hayo. Nimesikia hayo na unajua sande tunachofahamu kwamba mtu mmoja tayari ashasema atakuwa kwa debe anataka hicho kiti ambacho Biden amekalia kwa sasa Biden alisema atatoa tangazo lake baadaye lakini mmoja ambaye ni nani Donald J. Trump. anarudi kwenye Twitter ama bado mambo yake ana mtandao wake sio tuangazie habari za dunia Katika habari za dunia waumini wa Katoliki hii leo wamepanga foleni ndefu kwenye kanisa la mtakatifu Petro Basilika ili kutoa heshima zao za mwisho kwa hayati Papa Benedikt, ambaye mwili wake umewekwa kwenye ukumbi mkubwa, baadhi wakisemekana kusubiri kwa saa nyingi kabla ya mlango wa kufunguliwa. Papa Benedict alifariki Juma mosi akiwa na umri wa miaka 95 na atakumbukwa kama kiongozi wa kwanza wa kanisa Katoliki katika historia ya miaka 600 kujiuzuru kutoka wadhifa wake. Rais wa Korea Kusini Yunsuk Yol amesema kwamba Marekani na taifa lake wapo kwenye mazungumzo ambayo huenda yakaongeza jukumu la Seol kwenye operesheni za wanajeshi wa kikosi cha nyuklia cha Marekani, wakati ikifanya mahojiano Jumatatu na gazeti moja la Korea Kusini la Chosun Ilbo. Yun amesema kwamba mazungumzo hayo yanalenga ushirikiano kwenye mipango pamoja na mazoezi ya pamoja ya wanajeshi na kikosi cha nyuklia cha Marekani, akiongezea kwamba mpango huo ni sawa na kushirikiana juu ya maswala ya nyuklia. Maafisa wa Ukrain wamesema hii leo kwamba Rusia imefanya mashambulizi usiku kucha kwa kutumia ndege zisizo na rubani au drone, baadhi zikilenga mji mkuu wa Kiev. Viongozi wa kivu wamesema kwamba wanajeshi wa jeshi la anga la Ukraine wamejitahidi kulinda mji huo dhidi ya mashambulizi, wakati baadhi ya drone zilizoangushwa zikiharibu baadhi ya maeneo. Na kundi la kutetea haki za binadamu la Syrian Observatory for Human Rights limesema kwamba uwanja wa ndege wa kimataifa wa Damascus umefunguliwa tena baada ya kufungwa kwa muda kufuatia mashambulizi ya mizinga ya Israeli kwenye mji huo mkuu wa Siria yaliyoua watu wanne, wakiwemo wanajeshi wawili. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP hii ni mara ya kwanza ndani ya kipindi cha miezi saba kushambuliwa na Israel. Mama, U kijana anachapa kila mtindo eh, ah, kabisa. Kanisibira anachapa vitu kweli kweli. mm -hmm. Kijana anatisha huyu, anamuita wa Tanzania Rayvan, msikilizaji na nafikiri... ambaye ameenda kimataifa sana. Bwire nafikiri, heko tumpe producer. Mhm, viombo anavipanga vizuri bwana, alafu sauti imenyoka, inakwendana na inaenda vizuri na vile vyombo namna vimepangwa. Nyimbo zake zote ni nzuri zinapendeza, anapanga mashairi vizuri, beti ziko vizuri safi. Alafu fani tu ametamba, sio mm, tu kule Tanzania mpaka hapa Marekani, kwenye bt aliteuliwa akapata tuzo. Kwa hiyo unaweza ukaona kwamba ameenda na Maluma kule Spain, wakapiga mziki mmoja mzito ukachanganya watu wengi kwao so, ameonyesha mafanikio makubwa kwenye swala zima la muziki wa bongo flava, na sio tu hivyo, Kenis Bwire, mziki wa mm. afrika kwa ujumla hivi sasa unapiga sana na kutamba hapa Marekani, kiasi kwamba jana mtu mmoja nimemuona ameandika kwenye tweet kwenye whatsapp yake akisikia mziki mm. unapigwa wa bongo mm. akastuka sana, akasema jamani, kwa mara ya kwanza anasikia mziki wa Marekani, lugha tamu. Marekani anapiga mziki wa bongo flava, lugha tamu, lugha tamu kwelikweli. Msikilizaji, tuna dakika kumi na tatu hivi, tugonge sangapi? Unajua ina masaa ndio, unajua kuhesabu. Saa tatu sio? Barazani kule kwingine, ni saa kule, saa ngapi kule kwetu, ah. Okay, kuku karibu wanaanza kufikiria, najua kwetu tunafuga kuku sana, wanaanza kufikiria kurudi nyumbani. Um, Sudani ilikuwa taifa kubwa sana likamega sehemu ikaundwa Sudani Kusini. Sasa hii sudani yenyewe iliyosalia chana ilele kusini akina Riek Machar na akina Salva Kiri, hii sudani yenyewe iliyosalia sijui saa hizi nani nani anahusika nayo Unajua kwamba inaongozwa na zile serikali ya mseto kwamba wanashirikiana jeshi na raia, lakini sasa yeah, mpaka hivi sasa wanataka wapate serikali yao, na kama wanavyoona maandamano yanaendelea mpaka dakika hii sasa. Saizi inaongozwa na waziri mkuu sio Abdalla Hamdok. mm -hmm, hiyo Sudan tunayozungumzia inaadhimisha miaka sitini na saba ya uhuru wake. Lakini sasa, msikilizaji, tumekuuliza wewe nini maoni yako eh, kuhusiana na uhuru wa Sudan miaka sitini na saba hii ni nchi ambayo imekumbwa na matatizo mengi sana tangu alipoondoka rais wao wa miaka mingi Omar Albashir. mm. mwamba ule wanasemaje, kumekuwa maandamano, kakuja serikali ya, ya utawala wa kijeshi, raia wakasema tunataka kiuraia, waweka waziri mkuu, waziri mkuu akaondolewa, bado wana mazungumzo. Sasa uhuru wa miaka sitini na saba wanazungumziaje? Sande Hytumewauliza waskizaji wetu na tayari wamezungumza nasi kwenye Facebook. Nianze naye Kasore Ruhindukira, Kasore Ruhindukira kutoka Fizi kule, Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Nasea binafsi sidhani kama wananchi wa Sudan wanala kujivunia kwenye hii miaka 67 ya uhuru, kwa sababu bado wanasema, wananchi wa Sudan wanapitia changamoto nyingi sana, zikiwemo za kiuchumi na za kisiasa. Andrea aje, nauna, pakuwa, pakuwa, sana. Andrea mm. naona sana aj mm -hmm. Hey j amezungumza kwa upande wake akitoka kule Sound Media Team. Uh, saa binafsi anawatakia kila la heri uh, katika maadhimisho ya siku ya uhuru wao. Anasema anasema Mungu ni mwema awaongoze vyema kwa amani pila. Tunaye Joans bite John, huyu yuko wapi? Kule Muleba Tanzania. Anasema nchini Sudan bado hali ni tete, hasa maasimu wao. Anasema baada ya rais Salva Kiir kung'ang'ania utawala sasa. Salva Kiir ni msaidie, yuko kule Sudani Kusini mm, sio Sudani tunazungumzia sisi, Bila shaka. Haya, ya Sudani Kusini pia tutayauliza leo, tulikuwa tunayaulizia uhuru wa Sudani waliadhimisha tarehe moja hiyo jana, sio bila shaka jana, mm -hmm, uhuru wao lakini wana matatizo mengi sala. Bashiri aliondolewa baada ya raia kusema pana bei ya mkate imepanda, mm -hmm, mambo mengi hapana, ondoka sasa, bado anamtafuta mtu wa kumwingiza bila shaka, basi tuende kwenye muziki, maanake express kama tunavyosema Kenes, bila muziki hujasukuma gurudumu la express. Ni Otile Brown, kijana mashichani kabisa huyu e wa Mombasa, anakuja na kitu chake do it, akishirikiana naye Hopping in My 62 Impala. Girl, make a fly away. I take you to my divo, dear, si Kongo Kinshasa. Girl, you know I get paid, bando wanafuba. Zimeshika, zimewaka, zimelepuka. Kapanisha, kanishusha, kama sukulaisa. Bandoy, show me love, please kadisha. Hey, ah, she bad. You be on my mind, hey, please. Oh girl, you fine. Can I take you out, you wine and dine? Pretend I never seen before. Tumeanza kuchanganya ndimi sana ndani ya Kiswahili, tunaweka Kiingereza, ndio utamu huo sio? Aa, ndio utamu wa lugha wanakwambia waswahili. Ni VOA Express msikilizaji, unajua sasa mwaka unapoanza, wengi wanakwambia kwanza kuwa na maono na kuwa na malengo sio, mm? Lakini malengo yako, kama huna maono, huwezi kuwa na malengo malengo yako hawezi timia kama hayazingatii yale maono ambao unayo, naeleweka. Nafkiri nafkiri tunakupata mzee wa filosofia hiyo. <laughs> <laughs> kofia nzuri nimeichukua, si achi hata ucheke. Sasa kuna wengi watakuambia kwamba kila mwaka kuwa na kitu ambacho unataka kutimiza, lakini inatokea kwamba matatizo wakati mwingine anakuwa mengi. Mwaka unaelekea kuk kukamilika, una chochote cha kuonyesha? hata kuna nchi ambazo zimeshindwa kutimiza, we mtu mmoja mm -hmm. Ukishindwa usife moyo, nchi zinashinda. E, nchi inapanga mm -hmm. kwamba mwaka utu, takuwa, mwaka huu tutakuwa tumefanya kitu fulani. Mwaka ukisha unasikia wamekopa zaidi ya <laughs> walichopata nchi zote za Afrika Mashariki. Nikisema kukopa, usiseme tu ni Tanzania kwa sababu kuna mjadala hapo. Hapana mm -hmm. Nchi zote zimekopa, zingine hata hazijui zifanye, hizi zinaendelea kukopa. Ah, unashtuka hata Ghana ilienda kukopa, uchumi ulikuwa umeharibika mm -hmm. Mm. Sasa katika maono yako kuweka wakati huu wa changamoto chungu nzima za kiuchumi za kifamilia, na nini unazingatia nini na katika mazingira haya kama ni ngumu, ufwe moyo ufanyeje? Levi Masereka, dokta huyo wa saikolojia na fasihi katika Chuo Kikuu cha Makerere, anatushauri hapa. Ndiyo, ni kweli mambo hayatabiriki, lakini kiuhalisia na kiutaratibu huwezi ukakaa tu kwamba sijatimiza ya mwaka uliopita, kwa hivyo sitakiwi tena kupanga. Ni kujitathimini mwishoni mwa mwaka. Ikiwa nilikuwa na mambo kama matano ambayo nilifikiri kwamba nitayatimiza mwishoni mwa mwaka, nimetimiza manne au matatu, ina maana kwamba nitakapokuwa napanga eh, malengo yangu nitaangalia ni lipi ninalotakiwa nipate mwanzo au ni lipi ambalo inatakiwa lifate jingine, na ni lipi ambalo sikutimiza mwaka uliopita, ni kwa nini nilishindwa? Kwa hiyo itakuwa kama mwongozo wa kukusaidia katika kujitathimini na kujisaili, kuji unajisairi, alafu najirekebisha pale ambapo unaona kwamba hujapatimiza vizuri. Unapokosa kufanikiwa ule mwaka mwingine, unakosa kupanga linalofuata Motisha gani utakuwa nayo tena kupanga unaposhindwa kutimiza mwaka huu na mwaka uliopi, na mwaka u, u, u, labda mwaka uliofata, ina maana kwamba kuna mahali ambapo umekosea katika upangaji wako, au pia ina mahali ambapo umetingwa ume au kuna changamoto. Kwa hivyo inakupa motisha wa kuona jinsi utakavyo tatua changamoto hiyo, ili huko mbele usiendelee kushindwa lakini kusema kwamba nimeshindwa mwaka huu na mwaka uliofata, kwa hakuna haja ya kupanga tena, ina maana utakuwa una kasoro wewe mwenyewe katika upangaji wako. Wakati mwingine kuna wale ambao wanapanga mambo ya juu, alafu wakiyapanga mambo ambayo hawawezi wakayatimiza. Hatari iko wapi? Ukiamua kwamba nitakuwa nikipanga siku inavo, inapoanza kupanga kwanza mwanzoni mwanzoni mwa mwaka haimaanishi kwamba hutaendelea kupanga, na haimaanishi kwamba hutapangua. Inategemea ikiwa kuna vitu ambavyo vitakuwezesha. Kwa mfano umepanga kujenga nyumba, unapojitathmini hapo katikati unakuta kwamba hela ya nyumba huna, kwa hivyo unapangua. Ila hatari inatokea pale ambapo unapanga mambo ambayo hutayatimiza, au labda unapanga mambo ambayo yanazidi uwezo wako. Hmm, kuna wengine wanapanga siku baada ya siku, yani, yeah, ilivyokuwa jana basi itaamua ita utakapopanga leo. Kwa hiyo mambo yasizidi uwezo wako naambiwa, lakini Dr. Levi Masareka anasema usifanye hivyo, kuwa na maono makubwa alafu uwe na mipango midogo midogo, mm -hmm. jinsi unavyokwenda na ukishindwa kupata kitu katika mipango yako usife moyo, si kwamba wewe wa kwanza tu, lakini weka bidii bila shaka, bidii ndio kila kitu basi, mm -hmm. moja kwa moja mambo yanaendelea msikilizaji kwenye VU Express, kabla ya kukamilisha, tunaangalia yanayojiri na kutanda kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii na vyombo vya habari. Msikilizaji, hapo hatuwezi kuacha kuzungumza yanayotamba. b niangalie kwangu au niangalie mm, kwako. Tuanze na wewe. no, no, no, no, no, no. Eh? joto jingi. ah, joto, mm, jingi leo, joto kubwa lazungumzwa ah, kwamba kwenye Instagram hapa naangalia wanasema match day, siku ya mapambano kwa timu ya Liverpool oh ikiwaelekea kule Brentford kwa mara ya kwanza katika oh Premier League, elfu mbili na ishirini na tatu. Hii mechi inasubiriwa Afrika ya mashariki eh, wanasehemu naitwa -sa, sehemu za -sa, chips kuangalia ngoma na kuangalia mpira ukiwa unaendelea, basi wanasubiri oh, kitu hichi ambacho watapambana nani? Ivan Toni. Ivan Toni ni nani huyo? Huyo mshambuliaji wa Brentford. Atatuletea shida ama? Ah, unamjua? Namfahamu vizuri. Najua wewe ni shabiki wa Liverpool. Ah, hapana, mimi si shabiki. Mimi ni kwa timu nyingi tu. Okay, sawa. Kuna mwingine anaitwa Mbweno. Wapo wawili na kuna mwingine anaitwa Noggard. Kila laheri. Utauliza Manchester United walipigwa mabao matano na dakika saba. Sawa. Na kipindi kilikuwa kimeisha. Tutasikiliza itakavyokuwa hapo baadaye. Tukiwa hapo hapo Chelsea na trend sana ndugu yangu. Kwamba the bridge has fallen bridge imeanguka. So yaani, una maana bridge imeanguka so, asikia Stamford Bridge imekuwaje? Uh, ile bridge imekataa kushikana imekuwaje? Bwile mpaka yangu, unajua, Chelsea imekuwa na matatizo. Mmiliki wake ndio huyo aliondolewa kwa sababu ya kuhusishwa na Rusia waka... mm. watu wengi tu wachezaji wakaondoka, kina Lukaku wakasema bakeni na klabu yenu, ndio hiyo mm. pota jana mambo si mazuri lakini inabidi wajenge upya. Kwa hiyo sasa hivi kilichotokea ni kwamba wanataka si ile Chelsea ambayo tunaijua sisi, akina nani walikuwa wanafura vifua vinakaa mbele. Hapana, sasa hizo wajekea kama vinyeshe watu Arsenal ndio enda week. Haya basi, mm. kocha Al-Nassr iko naye anasema, alikuwa anataka kumsajili Messi kabla ya Ronaldo huko. Instagram zao zimepanda sana baada ya kumsajili anasema, kwa utani tu anasema, lakini muda mm. umekimbia, Bwire. Basi tukamlishe kutoka studio langu, jina Sunday Shomani, kwa na Kenneth Bwire pande pili, Aida Issa. Kwaheri kwa sasa.