Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. <muchasana> barabara kabisa, barabara kabisa msikilizaji. Ni saa mbili na nusu za asubuhi mjini Washington DC. Kibaridi kimepungua, Mkamiti siku mbili hizi tatu, mambo yamekuwa ni mazuri, koti sio refu sana. Basi mambo mazuri tu msikilizaji. Ni tisa kumi na nusu alasiri kule Afrika ya Mashariki na tisa na nusu Mkamiti Afrika ya Kati <laughs> <laughs> ndani ya nyumba msikilizaji, tayari nimekusha jaa tele kama vile pishi la, la unga langu. Jina la Sande Shomari, au nasemaje? naitwa Mkamiti Kibayasi, ni saa mbili na nusu asubuhi hapa Washington DC. Tende pamoja katika VOA Express takriban dakika 30 zinazokujuza wewe msikilizaji, kijana, msichana, mwanamke na msikilizaji wa VOA Swahili popote pale unaposikiliza mambo kem, kem, yanayoendelea katika ulimwengu wa sasa. Hali kadhalika tutakuwa na burudani ya muziki unaogusa pembe zote za dunia. Tutakuwa na habari muhimu za dunia. Dunia. Na vilevile vile tutakuletea yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, tukianzia Facebook, Twitter, na kadhalika pamoja na vipeperushi vinavyotembea kwenye makundi ya kijamii ikiwemo WhatsApp. Basi usikose kuwa nasi katika kipindi hiki murwa kabisa kinachokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa saa na muda kama huu, bila shaka, bila shaka. Na vilevile, msikilizaji, tutaangalia mambo mengi mengine, kwa kwasia maswala ya elimu eh, kule nchini Tanzania. Eh, baraza la mitihani nchini humo tayari limetangaza matokeo darasa la nne, kidato cha pili, wanafunzi wamefanya vibaya, matokeo ameshuka tofauti na mwaka uliopita. Sasa je, wale wataalamu wa elimu na wadau wanasemaje kwamba wazazi na walimu au ni wazazi wanahusika katika hali kama hii inapotokea? Kwa hiyo unakuta mzazi hawajibiki kwa kitu chochote, bora mwanae anaenda shule bure, atamaliza darasa la saba, atamaliza form four, atamaliza chuo kikuu. Kwa hiyo hawajibiki kukagua daftari hawajibiki you kwenda shuleni kufuatilia maendeleo ya mtoto. Naam, mm, nasikia -hmm. Mkamiti hayo mambo elimu, yes inaposhuka, mzazi unatakiwa pia kuhusika, sio tu kuachia walimu. Huyo ni mdau wa elimu, msikilizaji, utamsikia baadaye kidogo kwenye matangazo haya kuhusiana na swala hili. Hali kadhalika pia tutaelekea kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, ambapo kama unafahamu mapigano bado yanaendelea. Lakini kuna baadhi ya watu ambao wanaathirika, si wakazi katika maeneo ya vita pekee, basi pia watoto na kina mama waja wazito ndio walengwa hasa. Pia tutasikia huko kinachoendelea. Bila shaka, bila shaka. Basi moja kwa moja msikilizaji, ka tayari kabisa kupata vitu vizito vizito, vitu safi kabisa kutoka hapa VOA Express. Moja kwa moja, basi tuelekee huko nchini Tanzania, mkamiti, ambako baraza la mitihani la taifa nchini humo Necta limetangaza matokeo ya kitaifa kita ya darasa la nne na kidato cha pili kwa wanafunzi waliofanya mtihani mwaka uliopita 2022 na matokeo yametangazwa kwamba kwa mujibu wa wa kaimu katibu mtendaji wa Necta ni kwamba ufaulu umeshuka ikilinganishwa na mwaka uliopita wa 2021, kwa upande wa darasa la nne ni asilimia 82.95 ikilinganishwa na asilimia 86 mwaka 2021. Sasa basi, pengine kuna sababu nyingi ambazo zinaweza kuwa zimepelekea haya kutokea. E, nimemtafuta mdau wa elimu nchini Tanzania, ambaye pia ni mwalimu uh, wa shule ya sekondari ya Old Tanga Sule, uh, Mwajuma Suleiman Muhamed, na kwanza kabisa kutaka kujua nini nafikiri chanzo cha na wanafunzi hawa Eh, ya elimu yao kushuka. Kiukweli matokeo kama ikionekana kwamba imeshuka, sababu zinakuwa ni nyingi sana, ambazo siwezi kuzielezea zote, lakini naweza kuzielezea chache, kwa sababu mwanafunzi anaposhuka au anapofeli, mwingine huenda mazingira yaliyoko labda ni mazingira magumu katika shule katika shule si kwamba madawati hakuna wala viti hakuna wala wa hakuna wala walimu hakuna. Walimu wanakuwepo na madawati yanakuwepo, ila mazingira pengine kutoka umbali wa kutoka nyumbani mpaka shuleni pengine mtoto unakuwa ni mgumu na anakumbana na vikwazo vikubwa sana. Kwa hiyo katika hili nadhani wangeliangalia sana shule ambazo ziko pembezoni au ziko mbali sana na nyumbani waweze kuweka hosteli kule lakini tukiongelea changamoto ya uwezo, watoto wote watu wanaenda shule kwa sababu elimu hii ni bure eh. Kwa hiyo changamoto kwamba hawakuwa na uwezo, hiyo si changamoto sasa kabisa, swala la uwezo si hivyo tu, lakini pengine kuna swala ambalo pia unaitaja kuhusu wazazi eh, katika swala zima la elimu, pengine kutoka kwao, nini ambacho ungependa kukiona kusaidia kutoshuka kwa elimu? Wazazi wengi sasa hivi, baada ya kutangaza nchini Tanzania kwamba elimu ni bure, elimu bila malipo, wazazi wengi wamejivua eh, wamejivua suala la ulezi lote, wamewaachia walimu. Kwa hiyo unakuta mzazi hawajibiki kwa kitu chochote, bora mwanae anaenda shule bure, atamaliza darasa la saba, atamaliza form four, atamaliza chuo kikuu. Kwa hiyo hawajibiki kukagua daftari, hawajibiki kwenda shuleni kufuatilia maendeleo ya mtoto hawajibiki kufanya kitu chochote kile, kwa kufuatilia tabia za mtoto. Kwa hiyo yule mtoto anaendelea, anakuwa na tabia mbaya. Mtoto wengine hawaendi shule, wanakwenda kipindi cha mitihani tu. Wengine wanajiingiza katika magenge, labda wavuta bangi na nini, mzazi haelewi chochote. Kwa hiyo mimi kama mwalimu huwa nakumbana na hiyo changamoto. Wazazi unakuta wamejivua kwamba anasoma bure basi, lakini ukiangalia shule za private wanafanya vizuri Sawa kabisa, kama ulivyosikia mkamiti, mwalimu anaeleza huyo mwalimu, mm, e Mwajuma Suleiman Muhamed ambaye yuko kule Old Tanga Tanzania shule ya sekondari, na kusema kwamba swala hili la kushuka tusiangalie tu walimu, lakini pia wazazi wana nafasi kubwa katika kusaidia mtoto kufanya vyema shuleni, sivyo? Bila haswa shaka wazazi wamepata ujumbe. Nothing, my my And no matter what say, I say, know we should <laughs> Kamiti, huyu nafikiri unampenda sana wewe, mara nyingi ukimzungumzia huyu bwana kwamba sauti yake, nyimbo zake, hasa ile nyimbo yake ya mwanzo ile ya African Woman, ile nafikiri uliipenda na sana wewe mm. Ni tu baba aha, wengi wanamfahamu kama Two Face Idibia Alitamba kweli kweli huyu jamaa na anaendelea kutamba eh, sio kwamba ni mwanamuziki wa kawaida. Innocent Ujah Idibia ndo jina lake kamili huyu bwana wa Nigeria, ambaye ni mtaalamu kweli kweli eh, wa kuimba kutoka kule eh, kwenye mambo ya afrobeat, akipanja vitu vyake like, sana. Kibao kilichopo hewani hapa ni smile, lazima utabasamu eh, <laughs> utabasamu vizuri utaba <laughs> kama anavyotabasamu kamitakiwa studio Wanasema, safi kabisa, mambo yanakuwa mazuri kwenye Express, mm -hmm. na wataalamu wa afya wanakwambia unapotabasamu, uh -huh. unapunguza msongo wa mawazo umeona eh? Sasa unaona mambo haya <laughs> kumbe, kutabasamu au kusmile wanasema vile vile mm -hmm. eh, msongo wa mawazo, ha, sawa, ni tiba vilevile eh, kuondoa msongo wa mawazo na kufanya jisiki vizuri. Wimbo wa African Queen jamani, mm -hmm. ipendwa kila harusi, miaka hiyo ilikuwa ukipigwa African Queen, kwa sababu anamsifia mwanamke wa Afrika mm -hmm. kwamba kweli stahili kuwa kwini au Queen. Oh, malkia jamani, eh? Uh-huh. Ndio mambo hayo unayopata dondo dondo chache tu ndani ya voa express sasa basi uh, tuelekee huko jamhuri ya kidemokrasia ya congo drc ambapo um, kama unavyofahamu msikilizaji mashariki mwa drc kumekuwa na yale mapigano yanayoendelea kati ya waasi wa m23 na vikosi vya serikali vya jeshi la congo lakini mapigano yanapotokea basi wanawake na watoto ndio huathirika zaidi kwa njia uh, moja au nyingine. Nimezungumza basi na huyu uh, Josephine Malimuko. Yeye ni uh, mwanaharakati na mtetezi katika shirika la kutetea watoto na wanawake huko DRC, na hapa anatueleza kile ambacho anashuhudia au uh, shirika lake linachoona wakati huu ambapo uh, mapigano yanaendelea kwenye eneo hilo. Sisi katika shirika letu la litu la sebete kongole tunawatetea watoto na akina mama, na wakati vita imeendelea, hali ya watoto na mama yameendelea kuwa vibaya sana hapo. Na kuzungumuza niko kwenye kambi, na watoto wengi wamepata maradhi ya ya, ya ya ya ya kwa kwashokor, hawakule dawa haiko na wanaendelea ku, kukosa vitu mbalimbali ambavyo vinahitajika. Hata wamama wa mimba wamama wa kunyonyesha, nao vile wanaendelea kukuwa na magumu, sababu hawakule kwa jisi wanaweza kula, na hiyo italeta eh, kadhaa mambo vibaya kwa watoto ambao wanakuwa tumboni na wale ambao wanaendelea kunyonyesha. Ni namna gani ambavyo shirika lako linawasaidia watoto hawa waliokosa chakula, hali kadhalika kwa wanawake wajawazito ambao wapo hapo katika kambi? Kwa shirika letu, tuna tumewaoroza watoto na kuwaendelea kuwahudumia na kufanya kutafuta e, namna ya kuweza kuwahudumia. Na wamama wa mimba tunaendelea wasikiliza na kuwaongoza watu wanaweza pata hiki na hiki chakula ama maji na kadhalika. Na tena tunawaletea mental health ili waweze kuchunga eh, mimba vizuri na waweze kunyonyesha watoto bila kunung'unika. Ni hiyo kazi ambayo tunaendelea kufanya kwa kambi na kwa wamama wote ambayo wanahitaji msaada. Bila shaka, bila basi shaka ni Josephine Malimuko, ni mtetezi wa shirika la kutetea watoto na wanawake huko DRC akizungumza na VOA Express. Basi, basi moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari. Maelfu ya watu walikusanyika kwenye bustani ya St Peter huko Vatican ili kuhudhuria mazishi ya Papa Emeritus Benedict ambaye aliaga dunia wiki iliyopita akiwa na umri wa miaka 95. Viongozi mbalimbali kutoka kote ulimwenguni wamekusanyika mjini humo huku maafisa wa usalama wakiwa na kibarua kigumu cha kuhakikisha usalama. Takriban watu laki moja wanakadiriwa kuhudhuria mazishi hayo, kinyume na watu elfu sitini kama ilivyokisiwa hapo awali kulingana na vyombo vya habari vya Italia. Zaidi ya watu laki mbili wametoa heshima zao za mwisho kwa kiongozi huyo katika siku tatu za maombolezo zilizotengwa za kutazama mwili wake kwenye kanisa la St Peter's Basilica. Wagonjwa wengi wao wazee wako kwenye vitanda vya wagonjwa nje ya wodi za hospitali, baadhi wakiwa na mitungi ya oksijeni na wengine wakiwa wamekaa kwenye viti vya magurudumu katika mji mkuu wa China, Beijing, kutokana na wimbi jipya la maambukizi ya COVID-19. Hospitali ya Chiang mashariki mwa mji huo mapema leo ilikuwa imefurika wagonjwa wapya, huku vitanda vyote vimejaa wagonjwa, wakati magari ya kubeba wagonjwa yakiendelea kuleta wagonjwa zaidi. Madaktari na wauguzi wameonekana wa wakijitahidi kuchukua tahadhari taarifa za wagonjwa wanaowasili huku wakishughulikia kesi za dharura. Baada ya siku mbili za upigaji kura bila mafanikio, wawakilishi kwenye bunge la Marekani leo Alhamisi watajaribu tena kukubaliana, kukubaliana ni nani atakuwa spika mpya wa bunge. Kiongozi wa Republican Kevin McCarthy Jumatano kwa siku ya pili alishindwa kupata kura zinazohitajika baada ya baadhi ya wa wajumbe kumnyima kura zinazohitajika hata baada ya kurudiwa kwa zoezi hilo mara kadhaa. mcarthy kutoka California na ambaye amekuwa mbunge kwa miaka 16 amekuwa akijaribu kuwa spika kwa kwa muda mrefu, lakini Jumanne alikosa kura tatu ili kufikisha 218 zinazohitajika ili kuweza kuwa spika wa bunge hilo lenye wajumbe 435. Jumatano kiongozi huyo alishindwa kupata idadi ya kura zinazohitajika hata baada ya zoezi hilo kufanyika mara tatu hatimaye akinyimwa kura 17 kutoka kwa wakonservativ wenzake. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan amemwambia mwenzake wa Russia Vladimir Putin kwamba mashauriano ya kusitisha vita vya vi Ukrain lazima yaungwe mkono na sitisho la mapigano kutoka pande zote. Ofisi ya Erdogan imesema kwamba viongozi hao wamezungumza kwa njia ya simu mapema leo na kwamba wamekubaliana kuwa mazungumzo ya amani ni lazima yahusishe suluhisho lenye haki. Kiongozi huyo wa Uturuki amesema kwamba alijaribu kushauriana kuhusu kusitishwa kwa vita hivyo wakati taifa lake likisaidia kupata mpatanishi wa Rusia na Ukraine na kuruhusu upelekaji wa nafaka kwenye mataifa ya nje. Moko, mbona mimi sijui ni nani ni sijui umenipa nini kidawa? Kila anachofanya ni sawa, akipandi chakula muda wa kula, yani mpaka unilishe. Usiku usingizi sina mpaka ulale wewe una uzuri wa sura na hiyo chura, ufundi usizidishe weni saizi yangu kinatwaenda na wewe. You'll be there for me my baby. I'll be there for you my baby. Baby. Baby, wewe ni wangu, ukicheka mashavu vishimu mtamu mpaka kisigino kwendo mamelo kijana mashari kabisa huyo Mbosso kutoka kule nchini Tanzania akiwa na mwenzake Mark Voice. Basi hiyo moja kwa moja anatupeleka kwenye mada yetu ya barazani. Mkabiti, hebu tueleze mada hii ya barazani hii leo inamulika nini hasa? Ni kitu gani ambacho huto kisahau ulichofanyiwa na mwenza wako mwaka uliopita wa elfu mbili na ishirini na mbili. Na katika laini ya simu tayari mm-hmm, kuna msikilizaji ambaye yupo tayari kutupa maoni yake. Karibu msikilizaji, na heri ya mwaka mpya. Basi, halo, asanti. Haya basi, msikilizaji unaitwa nani, jina lako? Mimi naitwa Kaisi ya hura mdawa wa Hoima. Habari za sasa, napatikana hapa Mpede, Uganda. Habari za huko Uganda, na heri ya mwaka mpya kwa mara nyingine. Najua mara kwanza huko ya kwanza huku ni siki ya vyema, tunachapa kazi na tunatenda kwa kishindo. Yeah. ujambo huko asante haya basi tupatie mtazamo wako, kitu gani ambacho hutokisahau ulichofanyiwa na mwenzo wako mwaka uliopita na ambapo ndio tuko mwanzoni tu mwa mm, leo ikiwa ni siku ya tano ya elfu uh, mbili na ishirini na tatu. Asante, ni mii, mimi Keisi. Kitu ambacho siwezi kasahau mwaka jana, uh, kutokana na kuporomoka na kutete, kuteteleka kwa kipato, yaani kitega uchumi hapa Uganda ni kigumu sana kupata lakini kile kitu ambacho mke wangu alichonifanyia ni kuzulua ama kuenda ugenini kwa wakwewe wangu ama wazazi wa, wa mke wangu. Nilifanikiwa katika hali ngumu ya uchumi na kile kidogo nilichokipata, tukaenda mimi. Namna nilivyoanza kue, kueleza ati mimi ni mzawa wa Hoima, mimi wa kabila ya Wanyoro ama Banyoro. Nalimepata mchumba wangu, ni binti mwenye Ankore kutoka mashariki, kutoka magharibi, lakini mimi natoka magharibi ya kati. Yeye ni mwenye Nkore kutoka kule Ankore m, muda mrefu ni mm, mwendo mm, mm, wa kama kilomita mia mm, nne mm, mm, mm. Sawa, msikilizaji, muda uh, nao unatukimbia hatuna muda mrefu sana, lakini ufanye tu kwa, kwa haraka haraka, kitu gani pengine tukaenda tukazulu huko kwa wazazi wake, na walikuwa hawatutegemei yani, tunapitia katika hali ngumu sana. Tukazulu huko wakatwalika, tukazungumiza, tukakaa nao, tukaishi nao, wakatupatia baraka zao kama wao wazazi wetu, na ilikuwa baraka kwangu na zilikuwa tarehe mbili mwezi wa saba. Ni kushukuru msikilizaji, muda wetu sio wa kutosha sana. <laughs> sana na kushukuru sana, nakushukuru sana kutoka Uganda. Muda nao hauturuhusu kuwa na muda mwingi, lakini vizari mwingine haraka haraka na simu. Karibu kwenye View Express, jina lako, mahali ulipo, lafu tupe maoni yako kwa kifupi. Sana, ni sauti ya JJ Kaji kijana mpoa Tanzania, natokea maeneo ya Kagongwa manisaka ama nchini Tanzania hapa Mi ndugu mtangazaji, niseme kwamba kwa kweli kitu nilichofanyiwa na mpenzi wangu katika mwaka huu, ukikumbuka mwaka huu umepita, ulikuwa ni mwaka mgumu sana. Mara nyingi watu tumeshindwa kutimiza malengo ambayo ambao tulikuwa tuna plani. Kwa hiyo mtu unaposhindwa kutimiza malengo, ina maana hii inakuwa inatia msukosuko sasa na mashaka katika plani ni zako zote zilizokuwa umefeli. Lakini sasa ninachoshukuru sana kutoka kwa mpenzi wangu mimi ni kupata ushauri mzuri wa kunisii kwamba mwaka umeisha, kama hatujafanikiwa kwa tunachotakiwa, kwamba kujipanga sasa kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tatu kuhakikisha kwamba tunafikia malengo. Asante, shukrani. Oh, kia laheri Kaji kutoka kule nchini Tanzania. Basi msikizaji, muda wetu nao ndio huyo, anakimbia vio express moja kwa moja, namwona Vedastoromani Masanja Deus Priscas anaheli na wengineo. Velasto anasema yeye binafsi anawasimulia, anasani mengi aliyomkuta, hawezi kuyasema yote. Mpelwa moja kwa moja. mm -hmm. mm -hmm. kwa upande wake Mpelwa Nyanda yeye anasema kwa upande wake kuuza, uh, ng'ombe bila kushirikisha, kisa ambacho kilimfanya auze ng'ombe hao ndicho mambo yaliyomkumba kwa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Bila shaka basi, msikilizaji, kama ujuwavyo, mziki ndio mambo yote, bila ya mziki ujasukuma gurudumu la express. Moja kwa moja, anamuwona msikilizaji, huyu mzee wa kazi Hamonaiz akija na kitu chake hicho. Msikilizaji, mambo ni mazito, pata vitu wezi mwona kwenye picha na wajane au Baresa jawahi kugombea cheo au kujisifuna maendeleo, hawezi kushika pesa kazigawa Sikia baresa na chawa akina tajiri mo, kipenzi cha wanasimba ah -ah. tunawaona isa wakicheza na kuimba ah -ah. garibu posi wa Yanga na jeseu yeana utaratibu wa kwenda kwa Mkapa kucheki gemu sio mbaya, ila uwezi kumwona baresa akijisifu na pesa Tanzania peke aliye juu ya baresani wa jamhuri, maana yeye ni taasisi oh, ingeswa mama yuko pisi na no. Ukimona ametokea akiongea, ni kwa ajili yetu sisi wa unajigamba bitch dichi na mashamba uko kijichi. Hebu achaushamba pesa ijifichi kitu uh, chake bahresa taratibu kwenye expressa anatupeleka uh, moja kwa moja katika yale yanayojiri na kutanda kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii. Maana naambiwa yana mambo yanajiri, yanatanda, yanazungumzwa Instagram, Facebook, WhatsApp, kwingineko kote. Mambo ni mengi yanajiri kweli kweli, Mkamiti basi, mm -hmm. moja kwa moja Mkamiti, nikuambie kitu kimoja. Kama unakumbuka juzi, wengi walikuwa wakiangalia sana kuhama kwa mchezaji mkongwe wa Portugal Ronaldo. Uh -huh. Ronaldo. Eh -eh. Sasa alipokuwa kitambulishwa kule fika kule Saudi Arabia, uh -huh. Mambo yakajiri, uh -huh. wakati akizungumza na waandishi, uh -huh. akasema huku niliko Afrika Kusini <laughs> <laughs> <laughs> wakati yuko Saudi Arabia. Sasa hiyo ndugu yangu, kwenye huko Twitter, Instagram imesambaa kweli, uh -huh. kweli, kwamba bana we wengi wakisema ah, unajua binadamu ulimi unaweza kuteleza. Uh -huh. Mm, lakini wengine wanakuja na Mambo yao akisema, la hasha, hapana, huyu bwana alikuwa na maada maalum mm, ya kutaja Afrika Kusini badala ya kutaja Saudi Arabia kama nchi, lakini tayari yuko pale mm -hmm. Eh, akitangaza timu yake mpya Alnasr. Mambo yamekuwa masitu <laughs> kwelikweli <laughs> kwa mzee wa kazi Ronaldo. Kwa hiyo basi, ni pongezi kwa wapenzi wa timu hiyo ya Saudi Arabia, bila shaka hao wapenzi wa Alnasr, eh, watasubiri kufurahi kwelikweli. Uh, <laughs> la ha, so, na kingine kinachotanda kwenye uh, mitandao ya kijamii ni kuhusiana na hapa Marekani, ambapo tunafahamu mchana wa leo kwa saa za hapa Washington DC uh, bunge la 118 litarejea tena kwenye kikao chake cha upigaji kura wa kufanikisha kumpata spika wa bunge ambapo po kwa takriban siku mbili wamekuwa wakipiga kura na spika amekuwa hajapatikana. Basi maoni yamekuwa mengi, kwamba mengine akiandika kwamba haya miswada sasa imekwama, bado spika hajapatikana. Wengine wanaandika kwama spika bado hapatikani, kwa nini asichaguliwe mwingine ambaye anaweza kuokoa jahazi? Basi kuna maoni mseto um, uh, kufuatana na uh, tukio hili linaloendelea la kumpata spika uh, hapa nchini Marekani, spika wa bunge bila shaka bila shaka, huo mtanange utaendelea tutaufuatilia. Leo tena kura zitaendelea kupigwa bila shaka hapo bungeni, mm -hmm, a ambapo zinatakiwa angalau kura 218 ili no. kupata uthibitisho wa kiti cha spika, na kati ya wale wote waliojitokeza, mm. uh, hakuna aliyeweza kufikia kura hizo 218 2 knnn ambapo uh, yupo ambaye uh, kiongozi anaye uh, ushawishi mkubwa Kevin McCarthy ambaye yuko upande wa Republican, japokuwa pia na upinzani mwingine yeye, yeah, yeah amekuwa akiongoza miongoni mwa wao wapinzani waliojitokeza ndani ya chama chake, lakini bado hajafikisha kura 218. Hali kadhalika kwa upande wa Demokrat wanaye uh, Jeffries naye pia hajafanikiwa kupata hizo 218. Bila shaka tutaendelea kufuatilia habari hiyo, msikilizaji. Vilevile wale wapenda magari kama produsa wetu Aida, wapenda magari mazuri Soni wakishirikiana mkamiti na Honda wanakuja na kitu kinaitwa Afila. Ushasikia Afila? mm -hmm. Ah, hiyo ndio gari ambayo wanakwambia inakuja ya generation mpya, yani mm, hatari kweli kwelikweli. Hii wanakwambia gari ambayo itakuwa ina vitu vingi sana vya AI au artificial intelligence, yaani mambo ya kikompyuta kuweza kuzungumza na wewe. Usalama wake utakuwa ni mkubwa sana wanasema, na wanasema imewekwa zile sensa za Sony vilevile vile kwenye hii gari ambayo inatarajiwa kutoka, unasema itaanza pengine kwenye nusu ya kwanza mwaka elfu mbili na ishirini na tano ndio hili gari litakuwa tayari. Na ushirikiano ni wa pamoja, kati ya Sony na Honda kwa pamoja, kila mtu asilimia hamsini kwa hamsini. Kwa hiyo hii gari hivi sasa, Mkamiti, imekuwa ndio gumzo kubwa kwenye mitandao ya teknolojia, wakiangalia hili gari, jinsi gari litakavyokuwa utaalamu wake, utengenezaji wake, na mengi mengine ambayo yanatarajiwa kutoka kwenye hili gari. Mm -hmm. Basi Mkamiti, e, tuangalie kwenye swala leo, halafu tumalize hii kipindi naanakimbiahasa so. Je, ni sahihi jeshi la Jumuia ya Afrika Mashariki kuwazuia waandishi wa habari kufuatilia, kufuatilia mchakato wa amani DRC? Matongo Mandeba anasema sio sahihi. Kwanza htuhatake hapa DRC bila shaka. Basi na muda ndio huo tena unakimbia, nawashukuru Andre John na Vincent Kaji wote kutoa maoni yenu, hali kadhalika upande wa pili Aida Bin Isa