Yeah! I just... I just... Oh, we got... Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Jumanne, tarehe ni kumi mwezi wa Januari mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu. Matumaini yangu yakiwa kwamba popote ulipo na popote unapotupata mambo yanakwenda vizuri, unapojiandaa kusafiri nasi kwa takriban dakika thelathini tunapoangalia masala tofauti yakiwa mbali na karibu nasi. Jina langu Harizon Kamau, mimi ni mkamiti kibayasi. Basi tutakuwa na mengi ya kukueleza, ikiwemo yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Tutakupatia burudani ya muziki inayogusa kila pembe ya dunia, hali kadhalika habari muhimu za dunia, na pia tutabaki hapa Marekani kuangalia lile onyesho la magari ya kielektronik ambalo linaelezwa limepata umaarufu mkubwa, na mjadala ambao labda pengine uliusikia hapo jana kwenye Facebook yetu kuhusiana na maamuzi ya vijana. Je, wanataka kufata mambo ya kisasa ya kujitafutia ajira kufuatia ama kuendana na teknolojia, au baadhi bado wangetaka kujihusisha na mambo kama ukulima na labda ufugaji ili wajikimu? Tutaliangalia tu na tusikie baadhi wanavyosema. VOA Express, kama ilivyo kawaida, muziki ni kitu chake baadhi yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, swali la leo, mm -hmm. Barazani yote utayapata kutoka hapa studio 15 Washington DC, lakini kwanza tuangalie Mambo ya hapa Marekani, na siyo Marekani tu, yanaguza ulimwengu, ni ya kimataifa kwa sababu ni ya teknolojia. Haswa ni kwamba kampuni ya BMW imeonyesha gari ya kwanza ulimwenguni inayobadilika rangi katika maonyesho ya bidhaa za kielektroniki huko Las Vegas, kwenye jimbo la Nevada, ni hapa nchini Marekani. Basi teknolojia yenyewe iliyopewa jina la hisia za kidijitali ina uwezo wa kubadilisha aina 32 za rangi ya gari hilo na kuwezesha dereva kuchagua rangi anayoitaka ionekane kati katika gari kila wakati au siku anapotaka kwa raha zake tu mwenyewe, Harison. <laughs> gari hiyo imepokelewa kwa shauku kubwa, hasa si mashabiki peke yake, hata wale waliohudhuria kwenye uh, tamasha hilo ambalo uh, lilikuwa ni la takriban siku nne uh, wakijiuliza vitu gani vingine vitabuniwa katika gari hii ya kisasa BMW eh? Kama unavyofahamu BMW ni moja kati ya magari ya uh, geni yanayopendwa na watumiaji wake, okay. najua pengine unajiuliza, haya yote yanafanyikia wapi? Ni wapi yanapatikana? Ni maonyesho yanayoendelea sasa hivi tunapozungumza katika uh, mji wa Las Vegas kule Nevada, hapa hapa Marekani, na maonyesho ya teknolojia kutoka makampuni mbalimbali yanaonyeshwa, yawe ni magari, kompyuta na wayataje tu, ikiwa kwamba ni Uh, maonyesho yanayochukua siku kadhaa kuanzia Januari tano na kumaliza uh, kumalizikia hapo uh, Januari nane, ilikuwa ni juzi tu, ambapo zaidi ya watu laki moja walivutiwa na kuja pale ili kujitazamia teknolojia hizo lakini Harrison ni sahihi kusema bado yanaendelea kwa sababu baada ya hiyo Januari nane pia kuna, kuna matamasha mengine madogo madogo no. ambayo hayajapewa ukubwa sana kama lile tamasha liloanza rasmi ile Januari tano, lakini yote ni katika masuala ya magari ya kielektronik ambapo watu wanahudhuria wana kwa wingi, wanaangalia na hata mkurugenzi uh, makamu rais mwandamizi uh, wa kampuni hiyo ya BMW lori amesema kwamba theluthi moja ya wa wahudhuriaji hawa ambao umewataja laki moja, wameonyesha mwamko, wameonyesha hamasa, wameonyesha uh, kufurahishwa na kile ambacho kampuni ya BMW inakifanya hivi sasa katika teknolojia hii mpya inayoendana na wakati na wakati huu, huo meneja mkuu wa Bodi ya Utekelezaji ya BMW anajulikana kama Oliver Zipse, amesema kwamba gari hili pia lina uhusiano wa moja kwa moja na mmiliki. Ina maana kwamba pindi unapolinunua, kuna namna inayoweza kutengenezwa kielektroniki likakutambua wakati unapoingia mm -hmm. Na kitu cha kwanza gari lenyewe likakuamkua likakuambia, karibu mkamiti mm -hmm. Keti, leo tunasafiri wapi? Itategemea, yani, ukishanunua mwenyewe unaweka mambo ambayo anahitajika lizungumze nawe. Kwa hivyo ni gari lenye ukaribisho mm-hmm. Ni gari ambalo pia unaweza ukalizungumzia na likakataa kuendeshwa na mtu mwingine. Kwa hivyo ukalieleza, ni mkamiti peke yake kwa miezi sita, mwingine yoyote usikubali mm-hmm. Halitakubali na litajiloki. Aha, mwenyewe linaweza likabadilisha rangi za ndani ya gari au nje kulingana na mapenzi ya mmiliki mm-hmm. Yani unaposafiri unaweza ukaanzia kwa bluu, ukisafiri kidogo tena unaona bluu imezidi, unaenda kwa yelo, ukiwa tu ndani ya gari mm-hmm. linabadilisha kulingana na uh, mahitaji ya mili, yani ni gari ambalo wanasema linakaribiana zaidi na hisia za binadamu. Sasa hatujui mm -hmm, kama gari hili limeanza kuleta ushindani kwa lile la, la Tesla ambalo halitumii injini kamwe. Mm -hmm. Inaonekana kwamba teknolojia ya magari au teknolojia ya vitu vya matumizi ya binadamu vitakuja kuwa kwamba vinaongeleshwa tu kama binadamu mwenzako. Haswa, na linaelezwa kwamba hili ni onyesho, eh, la kihistoria. Eh, unafahamu kwamba takriban miaka mitatu iliyopita tumekuwa tukitabika na janga la COVID-19 na linaelezwa kwamba onyesho hili limetoa hamasa kwa watu wengi wahudhuriaji kwenda kuangalia kile kinachoendelea katika um, kipindi hiki cha miaka mitatu ya COVID. Naam, hili linaelezwa kwamba ndio onyesho ambalo limekusanya watu wengi na kuvuta ulimwengu kote duniani katika masuala ya maonyesho ya magari <laughs> ni kitu cha kushangaza na kuridhisha kwelikweli. We, mkamiro wasikie vitu hivyo? Mm-hmm, jichunge. Nikutoka <laughs> kwake Baraka the Prince. Basi na bado kipindi bado kibichi kabisa, tunaanza tu <laughs> ndio mambo ya vo express, nakwambia mambo safi sana ah. Sasa kibao hicho kikiashiria kwamba tumeingia kwenye tena stori uh -huh. nyingine na stori yenyewe inahusiana na vijana uh -huh. na hali ya kujitafutia riziki mkamiti, maisha amebadilika sana na tulikuwa na mjadala huu kwenye barazani wakati wa jana, ambapo ilikuwa ni je, vijana wameondokea mambo ya ukulima na ufugaji na wakatorokea kwenye teknolojia, labda makompyuta na maofisi Sini. Mm. Na ikakuwa kweli ni wengi wametorokea kule, ni kama kwamba uh, wametelekeza maswala ya ukulima. Lakini sasa ikaona kwamba ni vema tia tuzungumze kabisa kwa kina kuhusu swala hili, na kwa sababu kumekuwa na mjadala huo mkubwa. Je, mahindi, maharage, ng'ombe, mbuzi, mm. bado wanategemewa uh, katika kumpa mtu riziki, au kijana wa sasa? Na ili tufahamu zaidi ninaye Ole Lesere yuko kule Narok, nchini Kenya. Oleresere, wewe unapotazama vijana tulipo katika maisha ya sasa hivi tunapozungumza mwaka elfu mbili ishirini na tatu hali iko vipi? Wanatakaje vijana? Vile umeongea ndugu Kamao, ukiona hawa vijana wa sasa hivi ni watu ambayo hawajishughulishi sana na mambo ya kilimo, yale mambo ambayo inaweza letea mambo ya chakula, kulima mahindi io so sana wajishughulishe na mambo ya kilimo vijana wa sasa unakuta wanapendelea mambo ya teknolojia ama saa, wengine wengine wanajishughulisha na mambo ya, wanapenda sana mambo ya kuandikwa kwa maofisi, ama wengine wanaweza shughulika na mambo ya biashara, kama wanaweza kuwa na pesa ambayo wanaweza kufanyia biashara. Lakini Olelesere, mtu anaweza akauliza, labda pengine wanajaribu wanashindwa kufaulu kwenye shughuli hizi za kilimo na ufugaji, au kuna changamoto labda zinawasababisha kuondoka kwenye sekta hii kabisa? Unajua, vijana wa sasa hivi wangependa sana watu wawe karibu nao, na pia wapewe ushauri, na pia wa serikali wawe karibu na hawa wapewe usaidizi ya yale mambo, kwa maana unajua mtu awezi kufanya kazi ya kilimo na anaenda anapata hasara, kwa maana unajua hata mambo ya kilimo huwa inavunja wengine moyo kutokana na vile gharama ya vitu imepanda kama mbolea kama pia bei ya mahindi. Mambo ya kilimo imekuwa ni, ni, ni gharama ya juu, lakini ningependa tu kuambia vijana wajishughulisha hata na mambo ya kilimo, maana inawasaidia pia inaweza kusaidia ku, inaweza kufanya mtu kujiandika kazi mwenyewe. Kwa hivyo wasikimbilie tu mambo ya teknolojia na wasahau pia mambo ya kilimo haya. Basi ni vyema kukumbuka pia kilimo kando na makompyuta na teknolojia za kisasa, kwa sababu tumesikia kabisa kwamba ni sekta ambayo bado ina mapato yake hata katika dunia sasa, kwa vile watu wataendelea kula nyama na kula vyakula. Ni vyote hivi tunapata ndani ya VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC, na ni vyema kukuambia kwamba tunapatikana kupitia redio zetu shirika miongoni, zikiwa ni Redio Sunrise Arusha Tanzania, TKFM Tanga Tanzania, kuna Radio Maniema kule Kindu DRC, Redio Racom Bunagana DRC na Redio Mwananchi na Kuru Kenya, miongoni mwa nyingine nyingi. Basi ni wakati wa kupata habari za kimataifa. Vyama vya kisiasa nchini Sudan vimeanza mazungumzo Jumatatu kujaribu kufikia makubaliano ya mwisho ya kuunda serikali ya kiraia na kutatua maswala mengine ambayo bado hayajakamilika zaidi ya mwaka mmoja baada ya mapinduzi ya kijeshi. Mwezi uliopita vyama hivyo vilitia saini mkataba wa kijeshi ili kuanzisha mageuzi mapya ya kisiasa kuelekea uchaguzi, lakini waandamanaji walikosoa makubaliano hayo kuwa hayana uwakilishi na yaliacha mambo yenye utata kwa ajili ya mazungumzo zaidi. Moja ya hoja hizo ni sera ya kuvunja utawala wa Omar al Bashir baada ya kupinduliwa kufuatia uwasi wa 2019. Mahakama nchini Uganda leo Jumanne ilitupilia mbali sehemu ya sheria ya mawasiliano ambayo imekuwa ikitumika kuwashtaki wakosoaji wa serikali, wanahabari na waandishi, wakiwemo wawili waliokimbilia uhamishoni Ujerumani. Hukumu yake ilisema, kwa mujibu wa sheria ya matumizi mabaya ya kompyuta ya Uganda, moja ya vipengele vyake inakataza matumizi ya mawasiliano ki ya kielektroniki ya kuvuruga amani, utulivu au hati faragha ya ya mtu yeyote bila madhumuni ya mawasiliano halali. Adhabu kwa wakosoaji inaweza kuwa faini ya fedha nyingi hadi kifungo cha miaka kadhaa jela. Katika uamuzi wa ombi lililowasilishwa na mwanaharakati wa haki za kutaka kubatilishwa kwa kifungo hicho cha sheria, mahakama ya katiba ilikubali ikisema inakiuka katiba. Rais wa Gabon Ali Bongo Jumatatu ameteua wa waziri mkuu wa kwanza mwanamke wa taifa hilo Rose Christine Osoka Raponda kushika wadhifa wa makamu wa rais na kumteua waziri mkuu mpya kuchukua nafasi yake katibu mkuu wake sema Osouka Raponda mwenye umri wa miaka 59, aliyeteuliwa Julai 20, 2020 baada ya mtangulizi wake kujiuzulu. Kabla ya hapo alikuwa waziri wa ulinzi, ilimbidi kuangazia hali tete ya kisiasa kama waziri mkuu baada ya jaribio na mbinduzi, la mapinduzi la 2019 huku Bongo, Bongo akiwa kwenye likizo ya muda mrefu ya matibabu kufuatia kiharusi. Shirika la ndege la Kenya Airways linakumbana na changamoto za kutibua safari zake kutokana na ucheleweshwa wa kupata vipuri vya ndege vinavyohitajika kwa matengenezo, shirika hilo lilisema Jumatatu jioni. Shirika hilo ambalo ni mojawapo ya makampuni makubwa zaidi barani Afrika huenda likalazimika kupunguza baadhi ya safari za ndege iwapo changamoto za kupata vifaa hivyo zitaendelea. Afisa mtendaji mkuu Alan Kilavuka alisema kwenye taarifa yake, changamoto zimesababishwa na mzozo wa vita vya vi Ukraine ambao umelazimu kwa kiasi kikubwa mlolongo wa usambazaji wa Rusia ambaye ni msafirishaji muhimu uh, wa anga duniani. Basi hapo Chris Easy anasema inana, labda pengine una maswali, huyu jamaa katokea wapi? na muziki wake mzuri safi sana Huyu ni mwanamuziki kutoka nchini Rwanda, na naona Rwanda siku hizi sio mchezo huyu mm -hmm. ni mwanamuziki kutoka Rwanda akiwa mwanamuziki wa hip hop na uh, mwaka 2016 ali, hapo ndipo jina lake lilianza kuinuka baada ya kuhudhuria mashindano ya kutafuta talanta ya talent zone, akiwa miongoni mwa wengine 342 wakiwa marapa pamoja na watu nawatu wa hip hop na pale akaibuka miongoni mwa waliokuwa pale juu, pale nyota yake ikaanza kung'aa. Mm -hmm. Inana, naona ni kibao murwa kabisa. Basi kwa upande wangu, mimi naona kweli anastahili kutamba kung'ara kwa namna kipaji alicho nacho na muziki anaoupiga ambao unavutia vijana na mashabiki wa muziki kwa ujumla. Basi pale anatubishia hodi kwenye barazani. Mm-hmm. Na barazani tulisema je, Kiingereza kitumike Tanzania kama njia ya kufundisha kuanzia shule za awali, yani pale chini? Na maoni yametumwa, sio mchezo. Vedaso Romani, yeye mkazi wa Msega, Tabora, anasema hapana, lugha ya Kiswahili inatosha kabisa Ramadhan Fajir Junior anasema afadhali lugha ya Kiarabu ifunze kuliko hiki Kiingereza. Kwanza mimi ni adui mkubwa wa Uingereza na Marekani, mimi siwapendi kabisa. Mnataka ulimwengu mzima uwafuate nyinyi ah. <laughs> Matela Kusieli, yeye anatokea Simiyu, Tanzania, ameandika Kiswahili kiendelee kufundishwa sana tena sana, ndio lugha inayotambulisha taifa na utaifa wetu. Suala la lugha ya Kiingereza libaki kama linafundishwa tangu nchi yetu ipate uhuru, sioni tatizo liko wapi. Kwa sasa tuhitaji lugha nyingine? Fortune Charles anasema hapana, watumie Kiswahili Haya, Hussein Husa anasema Kiingereza ni muhimu sana kwa mawasiliano ya kimataifa. Ni aibu kubwa, kwa mfano rais wa nchi akitembelea ughaibuni na hajui lugha ya ugaibuni, Kiingereza. Na wasi serikali ya Tanzania waajiri walimu wetu kutoka Kenya waje wa labda na Kiingereza, labda ndio anamaanisha Hussein Husa. Folian Charles yeye yeah, anasema liwe tu somo la lugha basi, ili wanetu wasije ambukizwa Uh, maswala ya ushoga wawajui wa hata neno moja la Kiingereza, ila nina na imani kubwa uh, watafanya vizuri pale wakielekezwa. Hapa kuna Idi Yusuf. Sio Idi, sio Idi Ligongo, ni Idi sufu <laughs> anasema hata Kiingereza kikitumika sioni shida yoyote, maana Kiswahili wanajua hata kabla ya kutoka shule la, pia hata kabla ya kuingia shule pia mm -hmm. Walijwa Kiswahili kwa hivyo wakiongeza Kiingereza hamna tatizo. Aha, maoni kama ulivyosema yako mengi, na msoma hivi sasa HD Omi, yeye anasema ikiwezekana Kiswahili kifundishwe kuanzia awali hadi chuo kikuu kwa masomo yote. Mahakamani lugha ya Kiswahili itumike, pia kurahisisha wale wanaofika huko Zumbe Shemkai anasema, yuko kule wapi? Mbagala, Dar es Salaam. Anasema elimu yetu imekuwa sio shindani katika soko la ajira kutokana na kuanza kusoma kwa Kiswahili katika shule za msingi za serikali, na mtoto akifikia sekondari anakuta lugha mama ni Kiingereza, basi inakuwa kuna changamoto. Sami wa Masebu yeye, yeah, anasema Kiingereza ni lugha kimataifa, ili hali Kiswahili hutumika kwa mataifa machache barani Afrika. Kiingereza kitumike kwa masomo. Maoni mengi sana, tunashukuru. Mda labda huruhusu tukayasoma yote, lakini nashukuru Richard Nzina, nashukuru Prisk Prikusi, Mulunga Joseph Gila, Adolf Lambert, Kasimu Bakari, Jafeth Maembe, miongoni mwa wengine wengi. Na shukuru sana na muendelee kushiriki kwenye mtandao wetu wa Facebook na vilevile kusikiliza vipindi vyetu kutoka hapa VOA idhaa ya Kiswahili, sauti ya Amerika, Washington DC. Wakati tunapopata mziki wa leo ambao ni sugar coconut Sugar Coconut, mambo na miondoko ya Kiafrika, nakuambia safi sana. Pole tena kwa mwendo upole sana, mm -hmm. Hapa ndani ya VU Express mwenyewe nafurahia tu, na upande wa pili pale namwona pia <laughs> mwenzetu Saida pia anafurahia sio kidogo. Asa, Sugar Coconut kinaondoka taratibu, ambapo sasa tunapata wakati mwingine wa kuangalia kero lako huko. Mwenzetu Amina Chombo wa Mombasa, Kenya anaangazia, licha ya swala la jinsia moja kupigwa vita katika tamaduni za Kiafrika, vijana siku hizi inaelezwa anajihusisha katika hulka hiyo ambayo inakera mno. Beatrice Kahindi ni mwanahabari na balozi wa tamaduni za Kiafrika. Yeye kwa upande wake anasema anakerwa na tabia hizo, basi tumsikilize kwa hivi sasa hivi visa vya vijana kuweza kujiingiza katika mahusiano mapenzi ya jinsia moja Yani ni jambo ambalo limekuwa la aibu sana. Tunashindwa kujua haswa ni kitu gani kile ambacho wanakikosa katika jamii ili kuweza ku eh, kuweza kuwanasua katika shida kama hizi. Na kwa kweli, tukizidi kuangalia kwa undani, tunapata ya kwamba uh, wapo vijana wengi ambao wamejaribu kujihusisha na maswala kama haya kwa sababu ya ukosefu wa kazi. Kama hawa ambao wanajihusisha na mapenzi ya jinsia moja wakiwa wao ni wanaume, yani mashoga, wengine wanaahidiwa kiwango kikubwa sana cha hela, alafu vilevile vile pia kuna mambo fulani mengine Ee, vile vile, na ni jambo la aibu. Nadhani wakati umefika hivi sasa tuweze kurudia nyakati zile za kitambo ambapo tulikuwa tunawakuza watoto wetu katika misingi ya kidini na katika misingi pia ya mila na tamaduni zetu, kwa sababu ni jambo ambalo haliwezi ruhusika, si kidini, si katika maswala ya mila na tamaduni zetu, hasa sisi kama Waafrika. Tukiangalia katika jamii ya Wamijikenda, ni laana kubwa wa vijana kujihusisha na maswala kama haya. Jamani, nadhani wazazi ita itakuwa e, ni vizuri kama sote tutaweza uh, kurudia masuala yale ambayo tulikuwa tukiyafanya zamani. Mtoto atakapokuwa amekuzwa katika masuala ya kidini, kwa hakika atakuwa anajua kwamba ni vibaya kabisa kufanya jambo kama hili. Mtoto atakapokuzwa katika masuala ya kimila na tamaduni zetu, pia vile vile zitakuwa zinamkinga ama zinamwelekeza kwamba mambo haya hayafai kufanyika katika jamii. Mambo haya pia ni machafu kuyafanya katika jamii. Ulimwengu kwa kweli umeharibika kufikia sasa, na nadhani watoto wetu wanatawaliwa na masuala ya kisasa, yani hela, wanataka raha ya haraka wanataka kupata vitu kwa njia ambazo ni za mkato, jambo ambalo kwa kweli linawatumbukiza katika anasa ambazo hazina mwelekeo wote, na mwishowe wanajipata katika maswala ambayo ni machafu kama haya haya Ayo. Basi ni maneno ya Beatrice Kahindi, unaona yeye ndio kero lake hilo husiana na maswala haya ya jinsia moja. Basi msikilizaji, tunaendelea kusonga mbele na VOA Express, na kabla ya kwenda mbele zaidi, tuangalie pia kwenye swali la leo ambalo tulikuuliza wewe, msikilizaji. Je, serikali ya Kenya kuweka masharti ya uingizaji malori yaliyotumika zaidi ya miaka mitatu inasaidiaje katika kutunza mazingira? Priscus ana eli Sambaya, yeye anasema anatokea Tanzania. Amesema ndiyo, ila serikali inafaa kuwapunguzia ushuru uingizaji wa magari mapya sababu ndio changamoto kubwa hapo ilipo. Ah, Charles Zema Sikonde anasema uhifadhi wa mazingira na kuondoa gesi chafu. Vedasto Romani anasema yeye ni mkazi wa Tabora, anasema labda tumulize rais wa Kenya ndio anaweza kutupa majibu sahihi kuhusiana na swala hili. Sheldon Ngatunyi kutoka Kenya hajasema lakini sehemu gani. Anasema kwangu mimi, naona hilo jambo kama pigo kubwa kwa watu wengine, kutumia gari kwa muda kidogo, kisha linapigwa marufuku, na ni jambo gumu sana, litaleta maswala mengi kwa Kenya yetu, ila tuwape rais wetu nafasi wafanye kazi yao. Richard Kambale wa DRC maeneo ya Beni anasema pengine ndio itapunguza gharama ya maisha ya raia walio na kipato cha chini. Jambo hilo lina usaidizi wowote katika kuchunga mazingira. Chadrak Nzakizwa, yeye anasema inaongeza njaa nchini kwa sababu wanaochafua mazingira ndio wao wanaoendelea zaidi. Basi ni maoni ambayo tumeyapokea kutoka kwako wewe msikilizaji kuhusiana na swali letu tulilolibandika kwenye mtandao wetu wa Facebook. Muda nao unakimbia kweli kweli, lakini hatutaweza kumaliza hapa bila kukusomea yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii Facebook, Twitter, Instagram na vipeperushi vya WhatsApp. Kwa upande wangu, basi naona katika uh, Twitter kinachovuma ni kuhusiana na hili swala la viongo. Harrison, hawa ni viongozi katika chama cha upinzani cha Chadema nchini Tanzania ambao uh, ni Tundu Lissu, Ezekiel Wenje na Godbless Lema. Wote hawa watatu wapo nje ya nchi, wanaishi uhamishoni kwa sasa, lakini wanatarajiwa kuhudhuria kwenye uzinduzi wa mikutano ya hadhara baadaye mwezi huu yani Januari 21 huko nchini Tanzania. Na hali hii imetokea ni kufuatia agizo um, uh, la Rais Samia Suluhu Hassan wa Tanzania hapo Januari tatu, unajua, alieleza kwamba kuondoa zuio lililokuwepo hapo awali kuhusu mikutano ya hadhara. Ndipo sasa hawa viongozi wamesema wataenda kujumuika na wanachama wenzao wa Chadema kwenye hiyo mikutano ya hadhara. Swala lingine ambalo naona linaendelea kushika kasi nchini Kenya ni... linaegemea upande wa kisiasa na ni siasa za Nairobi, kati ya Naibu Rais Rigathi Gachagua na gavana wa jimbo la Nairobi Johnson mm -hmm. Sakaja. Sasa tatizo lilopo ni kwamba gavana kwa upande wake amesema magari ya kubebea umma yasiingie katikati ya mji ili mji uweze kupunguza hali ya misongamano. Lakini naye naibu rais anasema hapana, hilo linaenda kinyume na biashara na linaenda kinyume na sera uh, za chama tawala kilichopata ushindi cha UDA na kwa hivyo sasa kunakuwa mvutano, manake makamu wa rais anasema wewe, kama gavana, sisi ndio tulikupatia mikakati ya kuongoza Nairobi na kwa hivyo mimi ni mkuu wa nchi pia, huwezi ukanieleza tutakavyofanya Nairobi. Lakini yule naye anasema hapana, Nairobi ni kwangu, na Nairobi kuna uhusiano na kila mtu. Kwa hivyo mimi nalinda maslahi ya wakazi wa Nairobi na wanaohitaji magari ya umma kuingia ndani ya jiji. Sasa hali ya vuta nikuvute mm -hmm. ni kati ya wafanyabiashara, siasa, mkuu wa naibu rais na gavana wa Nairobi likiwa ni swala ambalo linaendelea. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, hivi leo nikiku a kila la heri popote ulipo. Jina langu Harizon Kamau, na tumekuwa naye mkamiti Kibayasi upande wa pili, Saida Hamdun, tukielekezwa naye Meri Mgawe. Basi kwa heri ya kuonana, na kuacha tu na kibao kinachochuna tu vizuri kwa raha zako. Basi kwa heri ya kuonana.