Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express, hii ni VOA express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani ikiwa ni siku ya Ijumaa tarehe 13 mwezi wa Januari mwaka 2023 jina langu Harrison Kamau napokaribisha popote ulipo kwenye takriban dakika 30 za mambo yaliyo karibu nasi na yaliyo mbali yote ndani ya VOA Express kule kwetu ni jua jua linawaka sana lakini naambiwa Morogoro na sehemu za Dodoma, mvua imenyesha kabisa, mafuriko, hata barabara haipitiki kutoka Dodoma kwenda Morogoro. Hmm? Kwamba Mungu kawakumbuka, maneno ya vumbi ya Januari haipo tena na kile kilio tulichoshuhudia mwaka elfu mbili ishirini na mbili kwamba kuna maji, kuna kiangazi, kuna nini, lakini inaonekana pia ni kama hali ya hewa inabadilika, kwa sababu kwa kawaida sio msimu wa mvua kubwa vile. Lakini mm, tunashukuru pia, mvua unakuja na baraka yake yake, tutabadilika tunayo vilevile. Naitwa Kennes Bwire, jina la kwangu. Nashirikiana na, na ujamaa wangu huyu rafiki yangu mkubwa huyu anaitwa Ngamau Kweli kabisa na katika baadhi ya mambo tuliyonayo kando na yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii hivi leo, tutaangalia mbio ambazo zinakimbiwa na wananchi au wakazi wa mji wa Rwanda. Sasa hivi tunapozungumza, maandalizi yanaendelea huko Kigali, ikiwa tu kama sehemu ya mazoezi tu na kutangamana. Oh, haya nitasubiri kusikia vilevile. Tutakuwa nchi jirani ya Uganda, ukitoka Kigali, na hapa tutakuwa tunaangazia sababu zinazopelekea viwango vya wanafunzi wanaomaliza darasa la saba yaani shule ya msingi kushuka kiasi cha asilimia thelathini na mbili. Basi tukielekea kwenye wikendi, tutaangalia baadhi ya mambo ambayo ya kutarajia kwenye fani ya burudani na spoti na vilevile tutaangalia muziki, kwa kuwa mm, Express haikamiliki bila muziki kutoka hapa Washington DC. Basi popote ulipo na kukaribisha tuwe pamoja bila shaka amekwambia maswala ambayo utasikia kanika burudani kama au kuna jamaa wa ndondi, pia ametua Kenya, ndondi zitashuka eh. <laughs> usikose na burudani. Tuingie pale Uganda, msikilizaji, ambapo rais Yoweri Museveni ameelezea kukasirishwa na yanayosema ni uhalisia kwamba wanafunzi wanaomaliza elimu ya msingi, shule ya msingi kiwango kimeshuka kufikia 34 asilimia, karibu 32, kati ya 32 na 34 asilimia, licha ya kwamba serikali ilitangaza kwamba elimu katika shule ya msingi ni bure. Lazima wanafunzi wasome na ni lazima kila mtoto aende shuleni na hakikishe kwamba anakamilisha masomo hayo. Mseveni anasema kwamba hili linatokana na shule zimeanza kuwatoza wazazi karo, na hasa katika sehemu za mashambani ambapo wazazi hawana hiyo karo, na hivyo kulazimu hawa watoto kutomaliza masomo. Lakini walimu wana mtazamo tofauti kwamba sio swala la karo, swala ni lingine. Samuel Chisitu ni mwalimu. Sababu mojawapo ni kuhangaika kwa walimu. Walimu nchini wana hangaiko kubwa sana sana sana sana ikifika kwenye swala la malipo. Mshahara wa walimu haujabadilika, hau kwa kiwango ukiangalia miaka ya nyuma na uhitaji wa maisha bora wa kisasa. Wengi wao hawajatosheka na ile mishahara isiyobadilika na kwa hivyo wanajitahidi sana ku, kwenda hapa na hap, na pale kuingia hili na lile ili waweze kupata pesa za ziada za kuwaendeshea maisha. Na kutokana na kwamba walimu hao huwa hawajatulia uh, kufanya kazi yao ya kufundisha vizuri, ndio maana hata uh, wakifika madarasani hawawezi wakatoa uh, ule uh, ile kazi ambayo inatakikana na majaribio ya kutosha ili wanafunzi wetu waweze kuyaweka vizuri uh, kichwani. Yani mwalimu yupo darasani, lakini fikira zake zinatafuta kwingine, namna atakavyotimiza mahitaji yake ya kibinafsi, kwamba mshahara hautoshi, mazingira ya kufanya kazi hayatoshi. Kwa hivyo hana ule uhusiano wa moja kwa moja kumfuatilia mtoto kuhakikisha kwamba anakuja shuleni, anapenda anachofanya, anapenda masomo, anapenda mazingira yake. Lakini zaidi la muno ni kwamba si mwalimu tu, lakini sababu pia zinamfikia mwanafunzi huyo na mzazi wanafunzi wana uhuru mwingi, ambapo hata wazazi hawajali, kwa sababu pale hajaweka hela yake ambayo inaweza ikamletea kufanya juu chini, kuona kwamba mtoto huyu anahudhuria vipindi shuleni. Hilo linaleta lina, linaacha lina, ule mwanya wa mwanafunzi kama huyo kuzembea pale shuleni, na hata mzazi hajali, na hata serikali yenyewe haijasimamia vilivyo uh, elimu. Hawa wasimamizi wanaofaa kuzunguka kwenye shule hizi za za, za, za serikali nao vilevile hawafanyi kazi hiyo kikamilifu, na hata wakifanya wengine wanaenda pale, uh, shuleni kupata bahasha bahasha, <laughs> bahasha nyeupe huwa inamsubiri pale, na namwambia mwalimu mkuu siku atakapoenda ili aweze kuandaa walimu badala ya kuwashitukiza. Samuel Jisitu, mwalimu nchini Uganda. Uganda ni mojawapo ya nchi ni, niseme ni nchi ambayo ilianza hii elimu ya bure ya lazima kwa watoto wote wa shule za msingi. Na wakati ilikuwa inaanza, ni kwamba mzazi ukipatikana hujamtuma mtoto shuleni ama mtoto yupo nyumbani anafukuza ndege shambani, katika mashamba ya mpunga, unaumia, unawekwa ndani, unafungwa. Express tunasikiliza mziki, tunarejea na stori kutoka Rwanda <mulia> Uh-huh. Ni Zuchu anateremsha vitu vizuri ndani ya VOA Express, kwa kweli. Ikiwa Ijumaa, mambo yanachangamka na kweli, kibao hicho basi kinatukaribisha hadi nchini Rwanda, ambapo kwenye mji mkuu wa Kigali tunapozungumza sasa hivi ni kwamba kuna maandalizi ya mbio ambazo zitafanyika mida ya jioni tu pale giza linapofika, na zoezi lenyewe mara ya kwanza likijulikana kama Kigali Night Run lilifanyika Mei 16 mwaka 2016, wakati huo likiwa maandalizi ya ufunguzi wa mbio za marathon za kimataifa na zamani Uh, na wakati huo zaidi ya wahusika au uh, washiriki elfu moja walishiriki wa zoezi hilo, lakini kuanzia hapo shirika la riadha la Rwanda limeanza kufanya mikakati na mipangilio ya kufanyika kwa zoezi hilo kila mwezi, ikiwa kama njia ya kufanyisha watu mazoezi na pia kuweza kupigia debe uh, utamaduni na pia utalii nchini Rwanda, ili kuelewa hali ilivyo na taswira sasa hivi watu wanapojiandaa, wakazi wa Rwanda. Hebu tuungane naye Silvanas Karemera ambayo yuko kwenye mji huo Karemera, hali ikoje? Nini kinachoendelea? Nani yapi unayofahamu kuhusu mbio hizi za Kigali? Kigalin sante uh, hizi Kigali mba, wakawa, ni mbio ambazo zimetoa jina la Kigali kwa maana kwamba mbio ambazo kwa kawaida zinaeza jioni. Sasa watu waliovalia za michezo wanakimbia kwenye barabara kuu kwaeli ambayo safi na hewa hewa nzuri pia jioni ambayo zinawahusisha watu wote kuanzia watoto mpaka watu, watu wazima. Nimeshuhudia sana sana watu kutoka nje, wamasia wa nchi za kigeni, uh, wananchi kutoka tumea ya Afrika Mashariki ambao wanaishi Rwanda. Kwa kweli niseme tu kwamba ni mbio za kujifurahisha. Karamera, ni kwa nini unaona kwamba serikali imependelea sana na kusisitiza na kuhimiza na kuendeleza au kupendekeza kwamba zifanyike na ziendelee kufanyikia Kigali? Huu mpangilio umekuwepo, kwa kweli umekuwepo, na si mara ya kwanza zikifanyika kama hizi. Sana sana zimekuwa zikifanyika mwezi wa kumi na mbili wakati, lakini huu, pengine watakuwa wamefanya marekebisho kidogo na kuweza kuanza kufanyika mwanzoni mwa mwaka, lakini ni ndio ambazo zimekuwepo na zimekuwa zikiwepo zikifanyika pia wakati wa mikutano mikubwa sana. Kwa mfano, nakumbuka mkutano wa Chogam ama mkutano wa Jumuiya ya Madola zilifanyika mbio za hivi hivi kuwavutia wageni kutoka kutoka nchi mbalimbali. Hata mikutano mingine kama ya Umoja wa Afrika, mikutano mikubwa sana inapofanyika hapa, basi mbio za hivi zinafanyika. Lakini pia kwa, kwa ujumla ni kama kuitangaza Rwanda, lakini pia mandhari ma, nzuri ya mji mkuu wa Rwanda, Kigali, ambayo inapendeza kutokana na, na, na miti, miti mingi iliyodharika. Asante sana Karemera. Ni kukueleza tu msikilizaji kwamba mbio hizo zitaanza saa kumi na mbili jioni kwa saa za Kigali, zikiwa na urefu wa kilomita nne nukta tano na kukueleza kidogo ni kwamba zitaanzia pale kwenye mzunguko wa Kigali Heights roundabout, katika mkutano chumba cha mkutano uh, cha roundabout hiyo, kisha kuelekea kwenye barabara ya Netherlands. E, na baadaye kisha kurejea pale Kigali Heights kwa wale ambao wanafahamu mji huo wa Kigali. Nikisema kwamba sio mbio za mashindano, mbali ni za utangamano tu na mazoezi, na pia kukuza utalii na tamaduni za Rwanda. Umesema kwamba ni usiku? Usiku wa leo itaitwa, sio usiku sana, ni jioni tu night runner, sio usiku wa manane. Aha, basi ni Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Wakati umefika wa habari za kimataifa. Waziri mkuu wa Sweden amelaani kundi la kikurdi mjini Stockholm kwa kuning'iniza sanamu ya rais wa uturuki Recep Tayyip Erdogan, ikimwonyesha akining'inia kwa miguu yake kwa kamba Utekelezaji wa aina ya mauaji ya kejeli ya kiongozi wa kigeni aliyechaguliwa kidemokrasia ulikuwa mbaya sana, amesema. Uturuki ilimuita balozi wa sweden mjini Ankara siku ya Alhamisi baada ya kamati ya kikurdi ya Rojava ya Sweden kumlinganisha Erdogan na dikteta wa Italia marehemu Benito Mussolini. Wizara ya ulinzi ya Uingereza imesema sekta ya viwanda vya ulinzi ya Rasia huenda ikaamua kutumia mpango wa ajira kwa wale waliokutwa na hatia ili kukidhi mahitaji ya uzalishaji ya wakati wa vita. Katika taarifa ya kijasusi ya Ijumaa kuhusu uvamizi wa Rasia nchini Ukraine mwezi Novemba mwaka uliopita, ripoti iliyochapishwa kwenye Twitter ilisema UVZ, kiwanda kikubwa kinachotengeneza vifaru cha Rasia, vilivyoambia vyombo vya habari vya ndani kwamba kitaajiri wafungwa 250 baada Federal Penal Services. Russia, ya kukutana na la Russia ina historia ndefu ya kuajiri wafungwa na mwaka wa 2017 ajira za kulazimishwa kama adhabu maalum kwa uhalifu zilirejeshwa tena, wizara hiyo imesema. Kampuni ya Tesla TSLA imepunguza bei kwenye magari yake yanayotumia umeme nchini Marekani na Ulaya kwa kiasi cha asilimia 20, na kuongeza mkakati wa punguzo kubwa baada ya kukosa makadirio ya Wall Street ya utoaji wa huduma kwa mwaka 2022. Hata hivyo hatua hiyo ambayo ilisababisha kushuka kwa asilimia 4.5 ya hisa za Tesla katika biashara kabla ya soko la Marekani ilikuja baada ya mkurugenzi mtendaji Elon Musk kuonya kuwa matarajio ya kudorora kwa uchumi na viwango vya juu vya riba inamaanisha kuwa inaweza kupunguza bei ili kuendeleza ukuaji wa kiasi kwa gharama ya faida. Shirika la Afya Duniani, WHO, limetoa tahadhari dhidi ya matumizi ya dawa mbili za ugonjwa wa kukohoa za India zinazolalamikiwa kusababisha vifo vya watoto wasiopungua 20 nchini Uzbekistan. WHO imesema bidhaa hizo zilizotengenezwa na kampuni ya Marion Biotek ya India zilikuwa chini ya viwango na kwamba kampuni hiyo imeshindwa kutoa uhakikisho kuhusu usalama na ubora wake. Tahadhari hiyo ilitolewa Jumatano inakuja baada ya mamlaka ya Uzbekistan kusema mwezi uliopita takriban watoto 20 wamefariki baada ya kutumia dawa hiyo ya kunywa na siyo kidonge iliyotengenezwa na kampuni kwa jina Dox One Max. Wizara ya afya ya India baadaye ilisitisha uzalishaji katika kampuni hiyo ya Uzbekistan na ilipiga marufuku uagizaji na uuzaji wa Dox One Max. Unasikia ngaringari ngari. Mm. <laughs> Mambo ni Daki Drei anasema happy day ndani ya VOA Express naa nasikia miondoko ya Kiafrika ambavyo imeshika siku za karibuni. Mm. Na ni kweli nakubalika, maanake wewe uko hapa Marekani, unasikia hata redio za Marekani za FM zinavyochapa nyimbo za Kiafrika na hasa kutoka kule Afrika Kusini na vilevile vile kule Afrika Magharibi vibao vinaendelea, na pia Rwanda sio mchezo, imeanguka kweli kweli, na tunatumai kwamba Afrika huenda ikachukua nafasi yake ya kutawala kwenye midundo, maanake ngoma zilianzia Afrika waka, wasikuje wakapoteza dira watabaki pale pale wako kwa sababu ngoma ya Kiafrika ni ya kipekee na ina miondoko yake, ni vigumu hata ukichanganya mm. na nini, ni vigumu kuiondokea. Basi ndivyo mambo yanavyoteremka ndani ya View Express, ikiashiria kwamba kama ilivyo kawaida Ijumaa, wakati wa jicho letu linamulika nini, Lucy Patrick ameangazia, wewe kijana, unajua baada ya kuweka malengo yako ya mwaka elfu mbili ishirini na tatu, kuangazia yale ambao unataka kutimiza, kuangazia namna utakavyoingiza pesa mfukoni. Sasa anaangazia namna unaweza ukafanya hivyo na ukafanikiwa, zile biashara ambazo kijana unaweza ukagonga gonga gonga gonga na hela zinaingia tu, pesa zinaingia tu. Amezungumza na wataalamu wa maswala haya ya kuingiza pesa na kuchambua namna unastahili kuzitumia. Naitwa Shamsi Ramadhani almaarufu duka Huru. Nafanya uh, social media coach, brand strategies na pia nashauri maswala ya biashara. Sasa kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tatu kwa wewe unanisikiliza, ni mwaka ambao umetangazwa uh na, na, na wataalamu wa fedha duniani kwamba utakuwa ni mwaka mgumu kidogo kiuchumi. Uh, kulinganisha na mwa mwaka ishirini ishirini na mbili, nataka nikwambie, kipindi chochote cha uchumi kushuka kunakuwaga, uh, kuna fursa nyingi sana, lakini inataka mtu aweze kuthubutu na kupa fursa kadhaa ambazo unaweza ukatumia kidogo ulicho nacho na ukajipatia uh, faida au ukapata ushindi mkubwa 2023. Ukiangalia makampuni yote duniani, share zao zimeshuka sana kwa sababu ya uchumi kushuka. Sasa ni kipindi ambacho kama ulikuwa unataka kumiliki share za makampuni Baadhi utaangalia makampuni ambayo unapenda, hichi ni kipindi kizuri sana cha kununua, na huna haja ya kununua shea za milioni mia milioni themanini Hapana, unaweza ukanunua shea ndogo tu za laki moja, laki mbili, laki tatu, lakini unazinunua shea za laki tatu, ukisubiri mwaka huu ubadilike au uchumi ubadilike. The moment uchumi unapanda, wewe tayari zile shea zimeshanyanyuka thamani mara kumi au mara ishirini ya fedha ulizonunua. Ingine pia biashara ambazo haziwezi kufeli katika mwaka ishirini ishirini na tatu ni biashara ya vyakula. Biashara ya vyakula all season, unaweza ukafanya biashara, watu watakula. Biashara ingine unaweza ukafanya katika kipindi hichi kigumu cha uchumi ni biashara ya mavazi. Either way, tunataka tuvae, tuhifadhi umaridadi wetu tufiche, uh, ile hali mbaya ya uchumi kwao, kila mtu anataka kuvaa, na pia masuala pia ya, ya, ya, kujitunza, eh, masuala ya, ya, ya, personal care lotion sijui masuala ya, ya perfumes. Watu watanunua kwa sababu ya kutunza, kuhifadhi ule maridadi wao. Lakini biashara zingine ambazo zitafanikiwa vizuri sana ni biashara ambazo ndogo ndogo, mfano delivery Uh, uh, laundering, cleaning, fumigations ndani yake na kadhalika. Lakini cha kumalizia kabisa, boresha mifumo yako, jitahidi kuextend soko lako. E, eh, usiangalie labda mkoa uliopo nchi uliopo, angalia pia na jirani e, eh, kama huko nchi moja, angalia nchi nyingine pia na eh, uhitaji kiasi gani. Tumia mitandao ya kijamii tumia teknolojia kufikia watu ambao wako mbali na wewe. ishirini ishiri na tatu, unaweza ukaibuka ukawa ndo tajiri mtarajiwa uh, kwa sababu kipindi ambacho kunakuwa kuna, kuna ekonomi, Recession, matajiri wapya wanazaliwa. Kwa hiyo you never know, unaweza ukaibuka ukawa ni tajiri mwingine. Kwa hayo tu naweza nikawa nimekupa mwanga wapi pa kuanzia ndani eh, ya mwaka elfu mbili na ishirini hmm, na tatu. Nasikia mwanga unapewa namna ya kuingiza hela. Kijana, usikae tu alafu ukasema hey, vyuma vimekaza. Kweli vyuma vimekaza hii mm? Serikali imekaza vyuma, itabidi tu jitafutie. itabidi tu utafute mbinu zingine. Kweli kabisa nakubaliana na, mm. nayo na, kabisa lakini mm. nasikia kwa umbali lavalava lava. Anaingia na ngaring'ari ndani ya VU Express kama ilivyo na nilivyokuahidi kwamba mambo hayawezi kuenda bila mziki. Pata mambo pata mwatani, bila fati, bila tozo. Wambea kunani? mna kipiki na mama nyonzo na nimeamua, sitaki sitaki kurudia nasikia yeah, lava lavalava tu anaondoka polepole hapo na ng'ari ng'ari, labda sijui, niambie maana ya ng'ari ng'ari. Ametunga mashairi humo ndani ni, ni mashairi ya upendo. Na ng'ari ng'ari hiyo yani inatokana na jina na ng'ara, yani hakika, yani ya ama tuma. Ni vile tu mesikia imekaribia kung'ara nah, na ng'ara ndivyo wanavyosema humo ndani nah. kwamba maneno yote yako safi, maneno ya yako vizuri. Ah, katika lugha zingine huwa wanasema kutongoza katika lugha za mtaa, yaani kubembeleza, kutumia maneno matamu ya kweli kabisa ya kuvutia, basi kiashiria kamili kwamba tumefika wakati wa burudani na maswala ya sporti. Atujue, atujue <laughs> <Cousin, cousin>. Hey. <laughs> Yeah. Tumeandaliwa nini na uh, Jospat Kioko, wacha tusikie Kioko ana nini labda ndani ya stori ambayo anatupa um, kuhusiana na burudani katika wikendi hii cha kutarajia labda mm. Kuna cousin, kazi hebu kazi kwako uh, uh, Jospat Kioko. Shukran wenzangu. Hafla kubwa ya michezo inayofanyika nchini Kenya na ambayo inasubiriwa kwa hamu ni mashindano ya ndondi za kulipwa zinazopangwa kufanyika katika mji mkuu Nairobi jumamosi hii januari 14. Ukumbi wa kimataifa wa KCC utashuhudia mapigano yaliyopangwa mabondia kutoka nchi tofauti za kanda ya Afrika Mashariki. Pigano ambalo limetajwa na kutajwa kila siku katika vyombo vya habari ni pigano kati ya Mkenya Daniel Wanyonyi na bondia wa Tanzania Karimu Mandonga, baada ya wao kujitoza katika ndondi za kulipwa miaka michache iliyopita. Karim Mandonga anatajwa wow, kama mtumbuizaji ambaye amefuatiliwa sana mitandaoni akisema anakuja Kenya kufanya vitu vyake kupiga mtu na kutoa taji. Naye Daniel Wanyonyi, ambaye ni mfanyi biashara wa kuuza nguo katika mji wa Nairobi, amesema iko tayari kutetea ubingwa huu wa ndondi akizichapa nyumbani. Pigano hili limezungumziwa sana. Kwa mfano, kocha wa timu ya taifa ya ndondi Hit Squad hapa Kenya, Benjamin Musa, anasema Karimu Mandonga amefanya kazi yake nzuri kujitangaza, na bila shaka watakaofurika KCC Jumamosi hii lina uhakika si kuona pigano la Mkenya Rayton Opiri bali wengi wanataka kuona huyo Mandonga anayezungumza sana akisema anatumia ngumi itwayo sugunyo. Toka nianze mchezo wangu wa boxing, sijawahi kuahidi kwamba bondia nitampiga raundi ngapi, ila lazima apigike tu. Yaani pilikapilika zangu na mishindo mishindo yangu lazima apigike. Huu mchezo umekuwa zaidi ya vita kwa Mandonga. Mtu kazi ni mtu wa kazi. Wanyoni, lazima tukupige tu. Unataka tunakupiga, utaki tunakupiga. Hapa hapa Kenya lazima ujue Mandonga kaja kikazi na hajakuja kurelax ndani ya Kenya. Baada ya hapo sasa ndo nitarelax Kenya na nitafresh mind ya kili nadhani na mimi habari zangu wanazipata, na nimepata kumjua kwa habari zake, ila akaya kijua kipigo kinamhusu. Anataka anapigwa, hataki atapigwa tu <laughs> Ndivyo Karim Mandonga hapo alivyozungumza na waandishi wa habari mara tu baada ya kuwasili mji Nairobi, tayari kwa pigano hilo. Pigano lingine pia ambalo linasubiriwa kwa hamu ni lake Rayton Okwiri wa Kenya na mpinzani wake kutoka Tanzania, Alindaro na kwa haraka haraka nikamilishe na burudani, ambapo utalii unaonekana kuanza vyema mwaka elfu mbili ishirini na tatu katika pwani ya Kenya, ukumbi wa Diani Expected Meetup. hii ni hoteli ambayo imeshapata sifa za kimataifa na hata kutuzwa. Sasa wameandaa hafla ya Diani Expected Meetup, ambapo familia, watoto, mashindano ya mashua na burudani ya muziki itakuwa inaandaliwa wikendi hii kuanzia kesho Jumamosi hadi Jumapili. Naona basi kwa sasa ni hayo niliyoandaa katika spoti na burudani. Josephat Kioko, VOA Mombasa. Ngumi inaitwa sugunyo. Ukitaka tunakupiga na usipotaka tunakupiga tu. Anasema kipigo kinamhusu kinahusu wanyonyi. Akihusu mtu mwingine anasema anasema, anasema sugunyo sugunya sugunya sasa kinacho sugunya sugunyo. Kina, sasa subira kubwa. Ni sababu anasema ngumi yenyewe sio ya kutoka Tanzania, ya, ya, ya kutoka toka Ukraine. Amesema inatoka kwenye mabomu ya Ukraine. <laughs> Na Rasia sasa pale. <laughs> Eh, tunasubiri tuone ngumu yenyewe itakuwaje, amesema eh. Habari za wanyonyi amezipata nazo. Ali, ha si. Na na amesema kipigo ni ni chake apende asipende tu tu atachapwa tu. Sasa sasa kwa kweli kweli ni kitu cha kutarajia tutafurahia kuona mechi hiyo, na na na ile confidence yake ngumi, alichapwa vibaya mno, lakini nafikiri sasa hii, na <laughs> Mambo ndivyo ya yalivyo katika yanayovuma kwenye mitandao aa, kama au ni kuhusiana na ugonjwa wa kisodono ambao uliripotiwa Kenya, eh, kwamba unasambaa na hauna tiba vilevile. Yana mengine yanayosambaa zaidi ni kuhusiana na klabu ya Uingereza ya Chelsea kwamba mambo yameenda pabaya baada ya mmiliki wake aliyekuwa anatoka Russia kuondolewa ile na... haki ya kumiliki sasa. Kilabu iko pabaya, kila kinachoendelea kiendi, wachezaji injari zimejaa, majeruhi yamejaa, wanaleta huyo anapata kardi nyekundu kwa mechi ya kwanza, kichapo, wanalimwa jamani! <laughs> Chelsea, kuna nini? ni ngumi za sugunyo ama ni nini Chelsea? Eh, ngumi za sugunyo yaani, wakitaka wanapigwa, wasipotaka wanapigwa. Naitwa, naita jina langu Harizon Kamau, nikikutakia wikendi nyema popote ulipo, tunaposubiri ngumi hiyo ya sungunyo kutoka kule Ukraine kati ya Rusia. Mambo mazuri kabisa, kwaheri ya kuonana bila <tosimu> bila