Nikki Strong, and this is VOA One The Hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Mambo yakiwa ni safi sana hapa Studio 15, nalo jina langu Harrison Kamau, ikiwa ni tarehe 17 Januari mwaka wa 2023. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Tuna mengi ya kukueleza ndani ya VOA Express. Karibu ungane nasi mpaka pale tutakapokuaga takriban dakika 30 zijazo. Miongoni mwa tuliokuandalia hivi leo, kuna swala la baadhi ya makampuni ya michezo ya betting nchini Tanzania ambayo imechukua hatua ya kusaidia au kuboresha zaidi maisha ya wanawake na hasa wale walemavu na vilevile vile basi, huko nchini Kenya taasisi ya chalsi uh, imejitolea kukaa na watoto kipindi hiki ambacho shule za upili na sekondari zikiwa zimefungwa ili kuhakikisha kwamba watoto hawaingii katika masuala ya utumiaji madawa ya kulevya na mihadarati na vitu vingine vinavyoendana na hivyo. Basi hayo pamoja na yanayovuma kwenye mitandao na vilevile vile mambo ya miondoko ya maisha ambapo vijana wanakumbatia zoezi la kutembea na muziki, kama ilivyo ada, ndani ya VOA Express, yote utayapata tunapoendelea, lakini kwanza kabisa tuelekee nchini Tanzania kwa taarifa ambazo tumedokeza hapo awali, ambapo kampuni ya Meridian Bet maarufu na michezo ya kubet kutokana na wapenzi wa soka imeamua kurudisha mkono wake kwa jamii na ni kwa namna fulani ya kuisaidia au kuboresha maisha ya wanawake. Nazungumza kwamba kampuni hiyo ya Meridian Bet ah, hapo jana Jumatatu imefungua safari moja kwa moja na kuelekea kwenye pani, pwani wakiambatana na timu nzima ya masoko ikiongozwa na meneja wa masoko ya mawasiliano, Matina Nkuru, kwa ajili ya kusaidia wanawake na hasa wale walemavu. Safari hiyo imeambatana uh, na kutoa vifaa vya kielektroniki kama kompyuta ambayo inaweza kusaidia katika matumizi yao ya kila siku, kuhifadhi data zao muhimu, vyakula pia sukari na unga na pia mchele, ni miongoni mwa misaada iliyofikishwa au inayolenga wanawake, wasichana na pia walemavu katika pwani ya Tanzania. Basi ili kuzungumzia suala hilo uh, na kuliangalia lilivyochukuliwa ni naye Glad, Gladness Munuo ambaye ni mwanahabari na pia mwanaharakati wa masuala ya kijamii na wanawake, wana wana wana, na ningetaka ni tu wewe, ukiwa Tanzania, utueleze hatua hii ya kampuni ya Meridian Bet kwako umechukuliaje? Kwa mujibu wa serikali yetu ya Tanzania, makampuni mashirika, yawe ya ndani na nje ya nchi, kuna kipengele ambacho kinawataka kutoa msaada kwa jamii. Kama tunavyofahamu ulivyohitaji hiyo kampuni inashughulika na masuala ya pesa, lakini kwa kuwa kuna faida wanaipata wanapaswa kurudisha katika jamii kwa bila fulani. Labda pengine mtu anaweza akauliza kwamba mikakati au labda kuna mashauriano au ushauriano kati ya wanaopokea misaada na makampuni haya. Huenda pengine kuna changamoto katika zoezi zima hili. Linaweza likasikika likiwa rahisi tu kutoa misaada na kusaidia wasiojiweza wa walemavu wale na labda wasichana, lakini labda pengine kunaweza kukawa kidogo, kuna hali ya kutokuwa na mawasiliano au ushauriano wa kutosha. Maanake tunapotoa msaada, ni lazima uwasikilize watu wanahitaji nini. Si ajabu hao wa, wanahitaji kisima cha maji au mabomba ya maji. Hawahitaji hizo kompyuta, zinaweza zikapelekwa pale umeme hamna, hakuna mtu ambaye amepata mafunzo ya kutumia, matokeo yake zikawa tu zimekaa kama fanika na kuharibika. Chakula wanawapelekea zajabu, hawana shida na, cha, na iko chakula so, basi mm -hmm. shida ni iko hapo. Kama ndio mahitaji yao haina shida, lakini kama sio ni kosa, kwa sababu nawapelekea kitu ambacho hakitawasaidia baadaye. Basi ni vyema tu kusema kwamba kampuni hii ya Meridian Bet inasema kwamba inashukuru uongozi wa jukwaa la wanawake na wasichana kutoka mkoa wa Pwani kwa kuonyesha ushirikiano mzuri, kuanzia mwanzo hadi mwisho katika zoezi hilo la kutoa misaada. Kwa hivyo ina maana walishauriana, labda pengine kujua kwamba ni misaada ipi inahitajika moja kwa moja. Basi ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Willy Paul anasema umeme <laughs> na umeme kwa kweli <laughs> unatanda kwenye studio hapa leo mm hata -hmm. japo kuna baria hapa Washington DC, kwa kweli nimeanza kusikia joto la, limeanza kupanda, na nikimchukulia mtu aliyeda sasa hivi Dar es Salaam ama kule Nairobi uh -huh. ama labda Kampala mm -hmm. ama kule Kinshasa, wakati anatembea mida ajioni, ya jioni, mambo yanakwenda vizuri, yakitoka hapa Washington DC kwenye VOA Express Will Paul na kibao cha umeme. Sasa basi tunaelekea Nairobi mpaka katika taasisi ya Child Space ambayo taasisi hii ni maalum kwa ajili ya uh, kukaa na watoto kipindi ambacho shule zimefungwa. Na Harrison, unafahamu kwamba shule zinapofungwa kunakuwa kuna mambo mengi yanaendelea kwa mm -hmm, watoto wanaobaki nyumbani, kwani wazazi wanalazimika kwenda kufanya kazi ili kuweza kupata uh, kipato cha kuweza kuwasaidia watoto hao wanapokuwa majumbani. Sasa basi, Chris ni mmiliki katika Child Space ameamua Uh, kufungua taasisi hii na kukaa na watoto hawa wakati shule zinapofungwa ili kupunguza uh, harakati za watoto kujiingiza katika masuala ya uraibu na mihadarati. Chris, bila shaka upo katika laini ya simu unanisikia? Je, katika taasisi hii uh, una watoto wangapi? Shukran kabisa, jina langu ni Crispin Okelo, mwanzilishi wa hapa watoto hapa kwa sasa wako uh, mia moja na hamsini uh, na nane na watoto hawa wanakuwa wa, wanahitimu kila baada ya mwaka, so tuna, tuna, recruit them kutoka Januari, uh, kama sasa kuna ile open, uh, recruitment kwa, kwa, kwa jamii wanaandikisha wana, wana, wana, wana, wana, wana majina yao wazazi ma, wanakuja wanajeza wana, wana form ambayo ni ya bure kabisa. And then tunakaa na hawa watoto kwa mwaka mzima, wakienda sio bweni, lakini wanakuja kila wikendi ili kufunzwa, ama kwa njia ya uadilifu, njia ya, ya, ya nidhamu na hata masomo na na zile ama vipaji mbalimbali kama kucheza ama kudansi Eh, kuchora na mambo kama yale. Hata sasa mimi kwa umbali mtu anaweza kusikia kwamba kuna kelele kidogo, kwa sababu wako katika camp. Tumekuwa na 2 week 2 uh, week camp for mental health school holiday mental health camp yenye ilianza tarehe uh, 9 Januari na itaisha Jumamosi tarehe 21, ili sasa warudi shuleni uh, weekend weekend itakapofika na Chris, uh, huduma hizi unazozitoa katika taasisi hii ya Child Space uh, kuna msaada wote unaopata kutoka serikalini uh, au kuna mashirika ya nje ambayo yanakupa sapoti katika hili uh? Sisi kabisa, asante kwa suala hilo, kwa sababu imekuwa ni changamoto sana tunapoanza. Sisi ni kikundi cha kijamii uh, kama community based organization, hapa la Kisama wodi ya uh, la Kisama na tunafanya tunashirikiana na serikali kushirikiana n yani, together with the government but now uh, shida iliyoko kabisa ni kwamba uh, akijakuwa na ule mdhamini ama ile dona ambaye anasimama nasi ili kuweza kujua watoto wanafanya mo, moja na mbili na kile for example uh, ama kwa mfano utapata, kama kama hii wiki ni rafiki marafiki wawili walio e, e, support hii kazi uh, watoto wanakuja hapa tukiasibuiwa, wanakunywa chai. Uh, kutokea ikifikia saa saba hizo nasana mankuli yao, alafu wakiendelea na pia masomo, na wakiendelea na zile uh, zile, zile mentorship programs ambazo this week na last week tumekuwa tukiangalia zile self esteem, uh, ya mtoto anxiety na wari za mtoto so hiyo, uh, tu ndio tunaweza sema ni rafiki tu uh, marafiki wawili ambao wamejitolea baada ya kuona hata kwenda kwa, kwa tuvuti yetu ya charity organization na kuona tunafanya kazi nzuri na wakajitolea. Uh, na hiyo ni inaitwa International na au ndio wametusaidia katika wiki hizi, lakini kabisa kabisa sisi tunajitolea, hatuna naye kilipa. Kazi ngumu kweli, wazazi wanajitolea hapa. Tunawafunza pia namna ya kukana wanarika hapa, walesika ile ile umri, watoto wana watoto wanakuwa wana, wana, wana naama na tabia isiyofaa, so sisi tuliona hapana badala ya kungoja serikali ije na mikakati sisi hatutakaa tukiendelea watoto wetu wakifanya nini, wakipata mimba za mapema, wakiingia kwa mihadarati na vitu kama vile. So tunafanya hii kazi ya kuwa kujitolea, na tunatumai kwamba siku moja maybe, kama vile marafiki wawili walivyoona kazi yetu nzuri, wengine nao watafuata ule mkondo eh, eh, wakati unaofaa. Shukrani sana Chris na kwa maelezo hayo uliotupatia kutoka katika taasisi ya Child's Space iliyoko Nairobi, ambayo inawatunza watoto katika kipindi ambacho uh, wapo katika likizo, ili kuweza kuhakikisha kwamba watoto hawaingii katika masuala ya uraibu, kupata mimba za mapema na vitu vinavyoendana na hapo. Sasa. Naam, sasa basi tuangalie katika habari za dunia, ambapo mahakama kuu ya Uingereza jana ilikubalia kundi la wanaoomba hifadhi kukata rufaa dhidi ya uamuzi kwamba mpango wa serikali ya Uingereza kupeleka wahamiaji Rwanda ni halali. Wizara ya mambo ya ndani ya Uingereza ilisema itatetea sera yake ambayo ni sehemu kuu ya mpango wa waziri mkuu Rishi Sunak kukabiliana na idadi kubwa ya wahamiaji wanaowasili nchini humo kwa boti ndogo. Kesi ya kiongozi wa upinzani wa Belarus Viatlana Tsikanoskaya imeanza kusikilizwa bila yeye kuwepo mahakamani, kwa mujibu wa shirika la habari la serikali la taifa hilo Belta. Tsikanoskaya alikimbia Belarus baada ya kukabiliana na rais Aleksander Lukashenko katika uchaguzi wa rais wa 2020 ambao ulizua maandamano makubwa kufuatia madai ya udanganyifu kwenye uchaguzi huo uliompatia Lukashenko mhula mpya wa urais. Akizungumza na mashirika ya habari nchini Uswizi, Shikanoskaya aliita kesi yake kama ya kupotosha na kusema hakupewa fursa ya kupata nyaraka za mahakama. Mwanamume mmoja anayedai kuwa kamanda wa zamani katika kampuni ya kijeshi ya kibinafsi ya Russia, Wagner Group, ambaye alipigana nchini Ukraine, anatafuta hifadhi nchini Norway baada ya kukimbilia huko wiki iliyopita. Mamlaka nchini Norway zilisema walinzi wa mpaka walimzuia mtu karibu na mpaka wa Rusia na Norway mapema Ijumaa. Wakili wa Andrei Medvedev aliambia vyombo vya habari kwamba mteja wake alikuwa nchini Norway na kwamba anatafuta hifadhi huko. Ametangaza kuwa tayari kuzungumza kuhusu uzoefu wake katika kundi la Wagner kwa watu wanaochunguza uhalifu wa kivita, wakili wake alisema. Wapiganaji wa Kiislamu wa Al-Shabab mapema leo wamevamia kambi ya kijeshi katika sehemu ya kati ya Somalia walikolazimishwa kuondoka mwaka jana na kuua takriban wanajeshi saba akiwemo kamanda wa kambi hiyo, afisa mmoja amesema. Washambuliaji wa kundi hilo lenye ushirikiano na kundi la kigaidi la Al Qaida wamevamia kituo katika kijiji cha Hawald Ley kwa kutumia bomu la kujitoa muhanga kwenye gari na kisha kufyatua risasi. Kapteni Aden Nur, afisa wa kijeshi katika mji ulio karibu, ameambia shirika la habari la Reuters, tuliwatimua Al-Shabab tulipoteza wanajeshi saba akiwemo kamanda wetu, Nur ameambia Reuters. Al-Shabab walidai kuhusika na shambulio hilo katika taarifa wakisema kuwa limewaua wa askari wengi walioasi pamoja na kamanda wao <tipulikana> Mm, Wini Nwagi huyo na kibao chake kizuri <laughs> miondoko mi ya Uganda akiwa na Viper Ranking ikuwa ni ukaribisho tosha wa barazani haswa. Na barazani leo kinachotanda ni kuhusiana na kifo cha mwana wa aliyekuwa gwiji wa muziki na pia mcheza filamu Elvis Presley. Sasa tunamzungumzia mwanawe Marie Presley aliyeaga dunia mwishoni mwa wiki iliyopita. Sasa kuna maoni mengi ambayo ametolewa, maanake kwenye uh, fani ya burudani ni dada aliyekuwa na umaarufu wake pekee kando na baba yake, mm -hmm, akiwa amejitengenezea ya jina kutokana na mengi aliyoyafanya, lakini kabla kidogo tuangalie mambo yake na maswala yake kwenye laini ya simu tuna mmoja wa wasikilizaji wetu, karibu sana, sema jina, sehemu unakotokea, natoa mchango wako kuhusiana na kifo cha Lisa Marie Presley. Aa, nia, naweza nikaanza moja kwa moja kabisa. Endelea. naitwa Demikius Oyo Faskaras, Baba David, iko hapa Kiogoma Cebmleba Tanzania. Kwa kweli huyo mwanamzike, kwanza Mungu amlaze mahali pema peponi. Kuhusu kazi zake, kweli zilikuwa kidogo zinatamba, lakini kuna wimbo fulani hivi nimeusahau. Huo ni kama vile alikuwa anajaribu kuwatusi wasanii wenzake, ama tu ndio kuna kitu hapo alikuwa amemaanisha, lakini bado kumbukumbu haijaingia. Lakini kuna wimbo fulani hivi ameutoa kati, kuna miaka kama miwili hivi ameutoa. Asante uh, sana kwa mchango wako. Kwa kweli pia naona kuna wale waliochangia kwenye Facebook, wengine wakisema wanamfahamu kidogo, wengine wanasema wamemsikia, lakini ni vizuri mkabiti mm, kidogo tuangalie taswira ya maisha yake kidogo tu haswa, na kama alivyosema msikilizaji, basi baadhi ya nyimbo zake ambazo uh, Lisa Marie Presley zilitamba sana uh, kile kibao chake cha mwaka elfu mbili na tatu To Whom It May Concern, hali kadhalika Now What ambacho alikitoa mwaka elfu mbili na tano Storm and cha mwaka 2012. Pia ifahamike kwamba alitoa nyimbo zisizo za albamu ambazo alishirikiana na baba yake kwa kutumia nyimbo hizo, uh, kabla ya baba yake kufariki. Kweli kabisa. Na inaelezwa kuwa watoto wake Lisa Marie Presley ambao ni Riley Keough na wengine mapacha wa miaka kumi na nne watarithi mali ya Elvis, sasa baba yake, ikiwemo nyumba kubwa ya kifahari ya Graceland iliyopo Memphis, Tennessee, uh, hapa Marekani, nyumba ambayo baba yake alinunua kwa zaidi ya miaka sitini iliyopita haswa basi. Na wakati wa mahojiano na USA Today, kabla ya kifo cha Lisa Marie Presley, alieleza kwamba hiyo nyumba iliyoko uh, ya yeah, Graceland huko Memphis ni kwamba haitaweza kuuzwa kamwe, ni nyumba ya urithi na itaendelea kubaki hivyo hivyo, na zaidi ya yote itakuwa pia ikitumika kama kuonyesha uh, harakati ambazo wamekuwa wakizifanya katika maswala ya burudani na kadhalika. Na Lisa Marie Presley mwenyewe alizaliwa Februari mosi mwaka 1968 na, na amefariki Januari 12 mwaka huu wa 2023, akiwa amezungukwa na familia yake. Basi sisi tunaendelea kutoa pole zetu kwa familia ya Presley na kwa wana wake ambao waliwaacha, ambao watarithi mali yake. Kutoka hapa VOA Express, na kwa wasikilizaji wetu tunatoa pole zetu, pole zetu. Anaitwa Kis Daniel na maneno mazuri kabisa, anakuambia tomorrow is not a promise. Uh, ni kweli kabisa. Katika maisha ya kawaida huwezi kujua kile ambacho kitatokea kesho, ama dakika au sekunde kadhaa zijazo, lakini unafahamu kile ambacho kilichopo wakati huu. Ni kibao chake cha Rich Till I Die ndani ya VOA Express kinatusafirisha mpaka kule Mombasa, pwani ya Kenya, ambapo uh, tunaungana na mwandishi mwenzetu Amina Chombo. Amefanya mahojiano na Swabra Sidi. Yeye Swabra ni kijana ambaye ana matatizo ya moyo, maradhi ya moyo na pia aliwahi kuugua msongo wa mawazo. Katika juhudi za kukabiliana na matatizo yake, basi Swabra aliamua kushirikiana na vijana wenzake kufanya matembezi, ambayo kwa njia moja au nyingine imekuwa kama ni dawa ya kumsaidia Swabra kuwa katika afya njema na kupata ahueni zaidi kutokana na hayo yanayomsibu kimaisha. Basi sikiliza zaidi hadithi yake Swabra. Zoezi ambao nalipenda sana ni kutembea, kwa sababu mimi kwangu, nimeonelea kwamba ni kitu ambacho kinasaidia sana katika maisha ya mtu, katika hali yangu ya afya yangu ya akili especially, vile nilisema hapo awali ya kwamba nilipoteza my memory, na at the same time niko na shida ya ugonjwa wa moyo. Mimi nanisaidia sana kwa sababu kuna wakati nilikuwa hata siwezi, ukipanda stairs inakuwa ni shida, moyo inaenda mbio, naumwa na kichwa kila wakati kila wakati, yani niko mgonjwa mgonjwa mgonjwa mara nimelazwa, yani nilikuwa siko hali mzuri sana. Lakini tangu nianze kutembea najisikia, najisikia vizuri, nasikia niko mwepesi, siumwi na kichwa tena, napata usingizi. Nilikuwa siku silali vizuri siku hizi nalala vizuri, naweza kupanda stairs, naweza enda hata na peke yake na sitasikia ile uchovu nilikuwa nikisikia sana, kwa sababu ya you know, ukiwa na ugonjwa wa moyo kupanda hata inakuwa ni shida sana so imenisaidia sana. Na, na kila wakati nikiwa naendelea kufanya hizi exercise, nakuta najichallenge zaidi nifanye zaidi na zaidi na zaidi, yani niende distance ambayo ni ndefu zaidi ya ile ambayo nilikuwa nimeenda. So Mombasa walk movement imenisaidia kwa sababu pia una uko na wenzako mko wengi mnaenda mkiwa mnacheka, mnafurahika, na mnachukua pictures, mnaona mandhari mazuri ya Mombasa, na pia at least munajuana. Kutembea kunasaidia mambo mengi sana wenye magonjwa ya presha, wenye magonjwa ya moyo, shida za mifupa, you know, katika shida za mishipa inasaidia mambo mengi sana inafungua vitu vingi sana, ukiwa umekosa usingizi ukiwa uko na stres ikiwa unaenda through depression uko na magonjwa mengine ya akili you know, kama bipolar sometimes, unakuwa unajisikia uko hali yako iko chini sana. Saa ingine inaweza kuwa labda stress imekuwa nyingi sana badala ya kujifungia kwa nyumba na kufunga curtains na kusema mimi nitalala tu kwa kitanda. Jiondoe kwa kitanda, utoke ushuke kwa kitanda na utoke nje. Tembea, angalia watu, furahika, uona watoto wanacheza, furahika, angalia mandhari ya ile eneo ambao unatembea, usikie uko na furaha mm. Haya, yes, ni maelezo ya Swabra kutokana na kisa kile ambacho amnapitia katika maisha yake ya kila siku kimepelekea kumfanya awe mbunifu wa kutatua changamoto zinazomkabili. Basi na sasa, hebu tuangalie uh, swali la leo tulilokuuliza mm -hmm. Wewe msikilizaji, kuhusiana no. na kumbukumbu -kumbu za maadhimisho ya mtetezi wa haki za kiraia hapa Marekani Dr. Martin Luther King Jr. zilizofanyika jana Januari 16. Hapa Marekani na Martin Luther King namba jina lake limetanda kimataifa, wengi wakimfahamu kama mpiganiaji wa haki hapa Marekani na. Basi kutokana na swali hilo, naona majibu ni mengi. Naanza naye David Sechenga anasema kutoka kule Wagum Tanga Tanzania, anasema haki hizi zinazingatiwa kwa sehemu, lakini kwa asilimia kubwa zinakiukwa kote ulimwenguni. Eli Josef anasema duniani kote haki za kiraia hazizingatiwi, zimekuwa ni maneno pekee. Matai Santa hajasema yuko wapi, lakini anasema haki inazingatiwa tu pale ambapo kila wakati utasifia utawala ulio madarakani, ila ukiukosoa tu makazi yako kama sio hama, eh? kuhamasisha jela basi itakuwa kaburini iwapo utapinga mambo. JZ Bahati Lusambo anapatikana kule Yunga, Mbeya, Tanzania, anasema uh, Tanzania kwa kiwango fulani inajitahidi, ila serikali ukiisifia mnakuwa marafiki, ila ukikosoa pale inapofanya makosa inakiuka haki, lakini hajaeleza ni haki gani. Omari Rashidi Charles anasema hilo swala, ba swala bado lipo kisiasa, halitekelezwi kama ilivyo, maana kusimamia haki si mchezo. haki pekee ambayo hatudhulumiwi mtu ni kifo tu, haijalishi unamiliki kiasi gani au wewe ni nani, lazima ufe. Demikius Oyofasi oh, baba Dev yeye anasema, anapatikana Muleba, ameandika uh, haki za binadamu hazizingatiwi kirahisi, maana wengi wao wanaangalia haki za wanawake wanaume hawaangaliwi katika masuala ya haki. Na Morris Lukali anasema watetezi wengi wa kiraia duniani kote huwa wanauawa au kifo kibaya sana, kwa sababu ya kusema ukweli ambao sio wengi hupendelea. Haya, basi ni maoni ambayo ametuandikia kulingana na swali tulilokuuliza wewe, msikilizaji, tuki angalia huku na kule katika yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Naona kuna picha inayomwonyesha mwanaharakati wa masuala ya LGBTQ huko Kenya, Edwin kiprot tich Kiproto maarufu Chiloba, ambaye anazikwa leo Jumanne katika kaunti ya Elgeyo Marakwet huko Kenya, huku maelezo kutoka kwa kazini wake yakieleza anazikwa kwa kufuata tamaduni zote za kijamii. Ikumbukwe kwamba mwanaharakati huyu basi aliwawa na mwili wake kuingizwa kukatwa na kisha kuingizwa kwenye sanduku la chuma kabla ya kutupwa kando ya barabara katika eneo la Kipkenyo na bado tukiwa huko nchini Kenya katika serikali iliyoondoka madarakani yake, Uhuru Kenyatta, kuna waziri wa elimu aliyekuwa maarufu sana wakati wa kipindi cha korona, uh, kwa jina Profesa Magoha, na sasa waziri huyo, baada ya kuondoka na serikali hiyo utawala wake kufika mwisho, basi anazungumziwa sana kwa sababu yeye hakuonesha kiburi chochote. Mara moja amerudi darasani na amerudi kama mwalimu profesa kwenye chuo kikuu cha Maseno a, katika kitengo cha upasuaji a, akisema, a, chuo chenyewe kikisema kwamba a, mchango wake utasaidia sana katika masomo ya upasuaji, wengi wakisema kwamba ni mfano mwema kwa viongozi ambao walikuwa kwenye ngazi za juu serikalini kuendelea kuhudumu katika ngazi hata zinazoonekana ana kuwa chini zaidi ya walivyokuwa kwa sababu hilo ndio linahitajika kwa sababu uelewa wake na elimu yake ni muhimu kwa wanafunzi wanaojifunza kuelekea upasuaji na kufikia viwango vyake ni baadhi tu ya mambo yanayotanda kwenye vyombo vya habari na mitandao ya kijamii kutoka hapa Washington DC, jina langu Harizon Kamau na tumekuwa naye Mkamiti Kibayasi, tukisema kwamba tunakupenda sana popote ulipo, na kesho wakati saka na wakati kama huu tukutane tena kwenye Express. Basi tukikuacha, tuna kiburudisho na kukuambia uwe na wakati mwema popote ulipo.