Ujambo, msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza, basi karibu katika takriban dakika 30 za VOA Express. Mimi ni Mkamiti Kibayasi, moja kwa moja msikilizaji, dakika 30 kama alivyosema mwenzangu, nimekusha jaa tele kama pishi la unga. Anacheka, ndio. <laughs> Nimekusha jaa tayari kwa VOA Express, msikilizaji Hey, ni siku nyingine ya Januari 18 Jumatano. Kibaridi kinapiga kweli kweli hapa Washington DC, lakini tunapambana. Hey, naona mzalishaji Paida anacheka, anasema kweli hii shughuli ya baridi sio mchezo. Lakini Mkamiti, wanakwambia kule Uganda kuna tahadhari au kuna maelezo kwamba walimu wa mafunzo ya sanaa au art wanataka kugoma kwa sababu yes, wenzao wa upande wa sayansi wameongezewa mishahara asilimia mia tatu. mm -hmm. Wao la hasha. Sasa nimezungumza na mwalimu namuuliza, mm, haya yakitokea, je, wanafunzi inakuwaje? Kwa hivyo tunayomba serikali iwajibike kwa kutekeleza ahadi hiyo ili sekta ya elimu isipate pigo tena pigo linalotokana na gomo ya walimu. Mm, hali -hmm, kadhalika basi tutaelekea kule nchini Tanzania ambapo um, kwa wiki hii kumekuwa na shutuma shutuma ambazo tunaweza tukasema ni kubwa kwa upande wake, kwamba kuna shule moja kule katika eneo uh, la Moshi mkoani Kilimanjaro inashutumiwa mm -hmm, kwamba inawafundisha wanafunzi mm -hmm, maswala ya kulawitiana. Basi nimezungumza na mmoja wa wazazi ambaye baadaye kidogo tutasikia nini anachotueleza. Hali kadhalika kama unavyojua Sure. VOA Express huwa tuna habari muhimu za dunia, vilevile vile vile tunakuchezea muziki ambao unagusa pande zote za wanamuziki wasanii ulimwenguni. Tutakuwa na barazani, huwa ni swali tunalokuuliza kupitia mtandao wetu wa Facebook, na vilevile tuna swali pia ambalo tunaliita swali la leo, tunaliuliza kupitia mtandao wetu wa Facebook. Bila shaka mengi yatakujia hayo kama anavyosema Mkamiti, lakini bila kusahau Express, bila muziki hujasukuma gurudumu lake, tutasukuma pia gurudumu la muziki. Haya basi, tuanzie mm -hmm, nchini Tanzania, kama nilivyodokeza sekunde chache, ni kwamba shutuma kali zimetolewa katika shule moja ya bweni huko Moshi mkoani Kilimanjaro kwamba watoto wanafundishwa kulawitiana shuleni. Ni taarifa iliyoandikwa na gazeti moja huko Tanzania, na wahusika, inaelezwa kwamba ni wageni jambo ambalo limetoa taharuki kwa jamii, wazazi na serikali pia. Na nimezungumza na mzazi Enos Masanja, yeye ni mkazi wa Arusha, na nikamuuliza ni namna gani ambavyo kama mzazi eh, amepokea suala hili ambalo limetangazwa na gazeti ambalo linaaminika nchini humo, na hivi ndivyo anavyotueleza. Naam, ni kweli hili ni jambo ambalo linasikitisha na linastasha linastajabisha pia, kwa sababu ni jambo ambalo si utamaduni halisi wa wa Kitanzania au Kiafrika. Ni utamaduni wa kigeni na ambao sasa unazungumzwa kila mahali uh, maeneo ya mkoa wa Kilimanjaro kwamba kuna shule ambayo inafundisha au ambazo zinafundisha watoto kufanya hizo tabia ambazo zinaambatana na ushoga, ulawiti na vitu kama hivyo, na limekuwa likizungumza pia katika ngazi za serikali kwa maana ya mkoa wa Kilimanjaro na manispaa ya Moshi na mkuu wa mkoa wa Kilimanjaro anaitwa Nurdin Babu, amekuwa akilizungumza mara kwa mara kwenye vikao vyake, vikao vya ushauri wa mkoa kwa maana ya RCC amekuwa akilizungumza hilo. Kwa hiyo lika- lika- draw attention likaanza lika kuleta hamasa kwamba kuna nini, na moja ya kikao ambacho kimetokea tu hivi karibuni kwenye kikao cha RCC ambacho huwa kinafanyika karibu mara tatu au mara nne kwa mwaka kama mkuu wa mkoa alieleza hilo kuwa ni moja ya matatizo ambayo yanahitaji kufanyiwa uchunguzi wa kina na kubaini hatimaye nini ambacho kinaendelea. Lakini Enos, kama mkuu wa mkoa alishaanza kuligusia swala kama hili, na sasa ndio hili linaendelea kutangazwa na kuandikwa kwenye vyombo vya habari. Je, kama wazazi, mgependa hatua gani za haraka zichukuliwe na serikali hivi sasa kuhakikisha hili swala linasitishwa mara moja? Nadhani kwanza, serikali, kitu kimoja ambacho inahitaji kukifanya kwanza ni kufanya uchunguzi wa kina, kubaini eh, shule halisi ambazo zinafanya vitendo kama hivyo. Lakini suala la pili ni ku, ni kuwapima ni watoto, kwa sababu watoto ndio wanaoathirika na hilo jambo, au wanafunzi ambao wanaathirika na hilo na jambo. Nadhani serikali ichukue hatua ya kukaa karibu na na watoto hao ambao wanadaiwa kuwa wanafanyiwa hivyo vitendo, wabaini uh, hatua hizo za kuchukua sasa, baada ya kuzungumza na watoto, lakini pia wanaweza wakawa wanafanya utaratibu wa kuwapima watoto kwa maana ya afya zao kubaini kama je, hawa watoto wameingiliwa kinyume cha maumbile, wamefundishwa vitu kama hivi na vitu kama hivyo. Sasa vinaweza vika, vikaamsha ari ya wazazi pamoja na serikali kushirikiana na walimu kukabiliana na, na tishio hilo ambalo ni hatari zaidi katika utamaduni wetu wa Kiafrika. Je, yeah, tukio hili lililotokea hivi sasa linawafanya nyinyi wazazi mfikirie mara mbili kuhusu shule za bweni kwa watoto wenu wadogo au hata wale ambao wakubwa kwamba shule za bweni zilikuwa zikionekana ni bora, lakini sasa kuna ulakini. Ni dhahiri kwamba wazazi tuna hofu. Kila mzazi sasa ana hofu kwa sababu apeleke uh, shule ipi ambayo ataamini kwamba hiyo shule haitakuwa na viashiria vya vya vya vya vya unyanyasaji wa kingono kama huo. Kwa hiyo imetia hofu kubwa sana kwa wazazi kwamba ni shule ipi inayostahili, ni shule gani ambayo ina vigezo vinavyoweza kufundisha maadili mema ya Kikristo au ya Kiislamu, lakini e, tupate elimu ambayo itawasaidia watoto wetu kukua. Kwa hiyo hilo linatafakarisha sana na linahitaji kwa kweli hatua za haraka zaidi zichukuliwe, ili kwamba watu turudishe tena, imani sisi wazazi turudishe imani kwamba serikali imechukua hatua hizi na sasa tunaweza tukapeleka watoto wetu katika shule za bweni. Asante sana uh, Enos Masanja ukiwa ni mzazi unaishi katika uh, eneo mkoa wa Arusha, huko Kilimanjaro. that that much ishi but just Papa Papa what I do go ni mambo hayo, msikilizaji, katika VOA Express. Vitu vikiteremka mkamiti unaulaji hapo, anaitwa chef 187 akishirikiana na Dizmo, mambo mazito kabisa na akamia brk, nalinkumbua watu wa Zambia hao msikilizaji, wale ambao wanajua Kibemba eh, au wanajua Kinyanja wanakwambia mulishani, wanakwambia bwino, baba bwow bwino. <laughs> Ndio nyimbo zao huko Zambia. Mambo mazito kwelikweli msikilizaji, kwenye tunakwenda kila mahali katika nyimbo mbalimbali. Basi moja kwa moja msikilizaji, tukiendelea taratibu na kibao hicho, tuelekee huko nchini Uganda ambapo walimu wa masomo ya yes, sanaa wametishia kufanya mgomo wakati wanafunzi watakaporejea shuleni mwezi ujao. Hii ni kwamba ikiwa serikali haitaongeza mishahara yao ya mwaka ujao wa fedha kwa asilimia mia moja sasa. Basi hii imetokana na hadi ya serikali kuongeza mishahara na tayari imekwisha ongeza wenzao walimu wa sayansi kwa asilimia mia tatu sasa. Wao wanajiuliza, je, wao vipi? Mbona hadi haitimii? Tunaye mdau wa elimu na mwalimu wa Kiswahili nchini Uganda, Samuel Kisitu, na kutaka kujua kwako, Samuel, serikali kushajua, mpaka sasa inawaambia nini na hali iko vipi? Serikali haijatoa tamko maalum linalohusiana na kuongeza mshahara wa walimu wa masomo ya art, na pia Rais alipokuwa amekutana na walimu, walimu wakuu wa shule mbalimbali waliokuwa wanafanya mazoezi ya kijeshi kule Chankwanzi, Swala hilo hakulizungumzia vizuri, pamoja na mawaziri wanaohusika hakulizungumzia vizuri. Kwa hivyo walimu <coughs> wanaona bora wapandishe sauti kidogo, ili waweze kupigania maslahi yao, ili ahadi yao iweze kutekelezwa. Lakini mwalimu mm, Kisitu pia hamuoni katika hili kama wanafunzi ndio watakaoathirika wa zaidi? Mm, kawaida, kukiwepo na maswala kama hayo, wanafunzi ndio wanaoathiriwa zaidi, kwa sababu mgomo ukitokea, uh, tuseme walimu kususia kwenda wa kuhudhuria vipindi vyao shuleni uh, ni wanafunzi wetu ambao wa hawatapata uh, kile wanachofa kupata ndani ya wakati huo, na pia tunaona kwamba uhusiano baina ya walimu na wanafunzi pia unakifia, kwa sababu kumwona yule ambaye amekunyima haki yako, na wewe pia moyo wako hu una shauku kidogo. Kwa hivyo kama wadau wa elimu, tunachoomba ni kwamba, uh, serikali ilitoa uh, ahadi hiyo kwamba mwakani walimu wa sanaa watafikiriwa. Kwa hivyo tunaiomba serikali iwajibike kwa kutekeleza ahadi hiyo ili Sekta ya elimu isipate pigo tena, pigo linalotokana na mgomo ya walimu. Asante sana mwalimu wa Kiswahili nchini Uganda, Samuel Kisitu, kuzungumza na Sauti ya Amerika. Basi msikilizaji, VOA Express moja kwa moja hivi sasa, tunaelekea katika habari za dunia. Katika habari za dunia, ajali helikopta mapema leo nje ya mji mkuu wa Ukraine wa Kiev imeua takriban watu 18 akiwamo waziri wa mambo ya ndani Denis Monasteskey pamoja na maafisa wengine wa ngazi za juu katika wizara hiyo. Ripoti zimesema kwamba ajali hiyo imetokea karibu na shule ya chekechea, ingawa taarifa kamili za kilichopelekea bado hazijatolewa. Mkuu wa baraza la Umoja wa Ulaya Charles Michel ametoa rambirambi zake kwa watu wa Ukraine, wakati akimtaja Monastiriski kuwa rafiki wa karibu. Mwanahabari mashuhuri wa Ufilipino ambaye pia ni mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel, Maria Ressa, mapema leo ameondolewa mashtaka ya kukwepa kulipa ushuru yakiwa mashtaka dhidi yake na wenzake yaliyoonekana kuwa sehemu ya utawala wa rais aliyoondolewa madarakani Rodrigo Duterte ya kuminya uhuru wa habari. Mahakama ya ushuru imesema kwamba waongoza mashtaka wameshindwa kutoa ushahidi wa kutosha dhidi kuto kuto ya Resa pamoja na kampuni yake ya habari ya Rappler inayodaiwa kutolipa ushuru kutokana na uwekezaji kupitia mtandao wa hisani wa Marekani. Waziri wa fedha wa Marekani, Janet Yelen, na naibu waziri mkuu wa China, Liu He, hii leo wamekubaliana kuendelea na mawasiliano kati ya mataifa yote mawili yenye uchumi mkubwa zaidi ulimwenguni wakati wa kikao cha mjini Zurich, Uswisi. Akizungumza na wanahabari kabla ya kwanza kwa mkutano huo, Yelen alisema ingawa kuna maswala yenye utata kati ya Washington na Beijing, mataifa yote mawili yana jukumu la kuhakikisha kuwa ushindani uliopo haupelekei migogoro. Liu wamesema kwamba China ipo tayari kushirikiana na Marekani kupitia mashauriano ili kutafuta uwiano. Mtawa kutoka Ufaransa anayeaminika kuwa mtu mwenye umri mkubwa zaidi duniani ameaga dunia wiki chache kabla ya kusherekea miaka 119 tangu kuzaliwa. Kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa na msemaji wa kituo cha afya leo Jumatano, kusini mwa Ufaransa, Lucille Randon ambaye pia anajulikana kama Sister Andre alizaliwa kwenye mji wa Alis kusini mwa Ufaransa Februari 11 mwaka 1904. Msemaji huyo kwa jina David Travella Amesema pia kwamba Andre ni manusura mkongwe zaidi wa maambukizi ya COVID-19 na, na kwamba amefariki Jumanne akiwa kwenye kituo cha afya cha St. Catherine Labor kilichoko kwenye mji wa Tolo. Fear, romantic, yala, romantic, yala. Jaja, huyo anaitwa jino Kizigenza, kijana mchachari kutoka kule Rwanda, akifanya vitu vyake, Mkamiti, kama unavyomsikia mm -hmm. Uh, na kitu hicho jaja, mambo ni mazuri kwelikweli katika VOA Express. Msikilizaji, ukiwa ndio kwanza unafungulia redio yako unaungana nasi, basi ni wakati wa kupata kile au yale, ili mada yetu ya barazani mm -hmm. Hapo tunaangalia mambo mengi Mkamiti, kwenye mada hii haswa swala la barazani ilikuwa linasema jamii ichukue hatua gani kufuatia watoto shule za bweni kuhusishwa na vitendo vya mapenzi jinsi ya jinsia moja? Haya, maoni yako kemkem kem. Kuna huyu Johnson Dan Chilongola, ye anasema shule za bweni hususan za jinsia moja zifungwe, ziwe shule mchanganyiko. Haya basi, moja kwa moja baada ya kusikia maoni hayo kwa msikilizaji, tunaye msikilizaji kwenye si, laini ya simu. Karibu sana VOA Express. Jitambulishe jina lako tuambie mahali ulipo halafu tueleze maoni yako, karibu sana, asante. Mimi kwa majina naitwa Sayenda Mabula Magesha nikiwa hapa kijiji cha Shibalanga wilaya Nyangana mkoani Geita nchini Tanzania. Mimi kwa upande wangu, hili swala sio kwamba ni kuwaachia jamii, kwa sababu jamii inawahusisha wazazi pamoja na walezi ambao wanaenda pale shuleni kuwakabidhi wanafunzi ambao nakuwa mikononi mwa waalimu au uongozi wa shule. Kwa hiyo kinachotakiwa pale, uongozi wa shule ndio unaotakiwa kuwachukulia hatua wanafunzi ambao wanaofanya vitendo kama hivyo, na huo uongozi ukizembea kufanya hivyo, basi hiyo shule inapaswa kufungiwa kabisa. Sawa kabisa, Sayenda Magesha, nakushukuru sana kutoa maoni yako kutoka kule Geita Tanzania. Nikutakie alasiri njema. Asante sana, kazi njema hapo. Shukrani sana. Haya, Mkamiti, basi mm -hmm. Baada ya kumsikia huyo, kuna wengine tena um kwenye Facebook, unaweza kumsoma mwingine hapa aliotoa maoni yake mm -hmm. huyu anaitwa Kristiani Musa akisema anataka shule hizi zifungwe kabisa, maana huo anasema ni ushetani, hizi shule zisiwepo katika kufanya maswala kama haya. Pia tunaye Shija Lukunja mm -hmm. yuko kule wapi? Anasema Inyonga, Inyonga. Anasema shule hizi zifungwe tu kwa sababu hazina maana. Ona, kila mmoja umndani Mkamiti anayesoma swala hili anasema shule hizo zifungwe. Hmm. Aa, ni swala la kusikitisha kwa kweli. Na kama ulivyomsikia mzazi tuliyozungumza naye pale mwanzo, anasema kwamba anaomba kwamba uh, wanatarajia serikali kwamba itafanya uchunguzi wa kina na wa kutosha kuweza kurejesha imani kwa wazazi ili kuweza kuziamini shule za bweni kwamba zinafuata maadili yanayotakikana katika kuwafunza watoto wao. Ni kweli kabisa, Mkamiti. Swala kama hili kwa wazazi ni swala ambayo linawapa kichwa kuuma, kwa sababu huwezi kutarajia unapompeleka mm -hmm. mtoto wako shule akutane na mambo kama haya, wakati unatarajia kwamba kule shule natajifunza yaliyo mazuri na yanayo msaidia kusonga mbele, sio tena kwenda kwenye shughuli zingine ambazo wewe huzitarajii kama mzazi, na kumjenga vyema katika maisha yake ya baadaye. Haya yote unayapata ndani ya VOA Express, na pia tunasema shukrani kwako Abdu Shakuru Azanga, ambaye pia umetoa mchango wako ukiungana sambamba na waliotangulia kwamba hizi shule za bweni ziangaliwe kwa makini. Bila shaka bila shaka, maoni mengi sana yanatolewa kwenye mtandao wetu wa Facebook mkamiti, lakini bila kusahau kwamba VIO Express huwezi kusimuka dumu lake bila kupata muziki. Naona basi, tuko tayari kabisa kupata muziki sehemu mwingine. Huyu msikilizaji ni mwanamuziki macari kule Tanzania wa Bongo Fleva, jina lake anaitwa Bilnas akishirikiana na J Melody, anakwambia <laughs> <laughs> <laughs> ushaambiwa maneno shazi ushaambiwa misina hadhi ukaambiwa mimi jambazi tapela mapenzi na badu kanihitaji. Ushaambiwa maneno shazi ushaambiwa misina hadhi ukaambiwa mimi jambazi tapela mapenzi na badu unawekeza zuzuzuzu shanizuzua shakuvisha vyeo nakunataka a kuvua na kitu sichojua hata wakisema unajiuza wambie mindo naye kununua ushaambiwa maneno shazi ushaambiwa mimi sina hadhi ukaambiwa mimi jambazi tapela mapenzi na bado kanihitaji ushaambiwa maneno shazi ushaambiwa mimi sina hadhi Msikilizaji, mambo hayo Mkamiti umesema mwenyewe, wimbo huo mm -hmm. Anakwambia moyo unadunda kwelikweli, Mkamiti unadunda pupupu, yani akiguswa namnaye anasema moyo wangu unadunda. Alafu umeambiwa mimi jambazi sifai, lakini bado ukaja kwangu, Bilnasi we unatoa ujumbe, sio mchezo kwelikweli ukikumbuka uh, kwamba Bilinasi huyu Mkamiti mm -hmm. uh, ni mume wa mwanamuziki Faustina Charles Finanga aub Nandi, Nandi Princess mm -hmm. wa Afrika huyu, uh, mambo ni mazuri kwelikweli hayo, msikilizaji, katika Voaexpress ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC, unapata vitu vizuri kama hivi msikilizaji. Basi moja kwa moja Mkamiti, tukitoka huku na msikilizaji wetu anatupata moja kwa moja mubashara tunakwenda kwenye masuala ya teknolojia kama kawaida. mm -hmm. Uh, siku ya Jumatano tunaangalia masuala ya teknolojia yako namna gani? Wakati basi vituo vya matibabu kutoka nchi mbalimbali kote duniani vikiendelea kukumbwa na changamoto nyingi tu kutokana na uhaba wa wauguzi, hospitali kadhaa hapa Marekani zinageukia teknolojia ya siku zijazo, hii ikiwa ni kwa ushirikiano na kampuni moja inaitwa Diligent Robotics ili kukidhi mahitaji Hali hii basi inatajwa na wachambuzi kama ambayo huenda ikabadilisha mustakabali wa utoaji huduma za hospitali kote duniani. Basi tufuatane na kuungana na ripota wetu masuala ya teknolojia na sayansi, BMJ Murithi, mzee wa kazi, akiwa amerejea ndani ya nyumba, atueleze zaidi. Ukiingia ndani ya hospitali ya Amherst Memorial iliyo nje kidogo ya mji wa Chicago jimbo la Illinois hapa Marekani, unaweza kuona roboti yenye urefu wa futi tano yenye macho ya samawati inayozurura ukumbini ikitoa huduma mbalimbali. Wauguzi na watoa wa huduma wengine hapa wanasema kwamba kwa miaka kadhaa kama tu kwingineko wamekuwa wakikabiliana na suala la uhaba wa wafanyakazi na hivyo kulazimika kutafakari njia mahususi za kushughulikia changamoto hiyo. Hiraru Pateo ni mkurugenzi wa uvumbuzi katika hospitali hii. hospital, the two, tuna roboti mbili hospitalini ambazo zinafanya kazi saa 24 kila siku zikiwa na muda mfupi tu wa kuwekwa chaji. Kwa hivyo unapofikiria juu ya idadi ya wafanyakazi tungehitaji angalau watu sita kufanya kazi hiyo akiwa na skrini ya kidijitali kifuani mwake na beji ya kitambulisho cha kufungua milango iliyowekwa kwenye mkono wake wa roboti moksi amekuwa akifanya shughuli nyingi usiku na mchana kusaidia timu ya matibabu katika hospitali hii ya hermann memorial tangu mwezi juni mwaka wa elfu mbili ishirini na mbili kwa mfano, vifaa na dawa ni kati ya vitu muhimu vinavyohitajika mara kwa mara kutoka kwa maeneo mengine ya hospitali na Moxi ana uwezo wa kusogeza karibu vitu hivyo kwa urahisi zaidi. Kulingana na takwimu za miezi sita iliyopita kutoka hospitali ya Elmhurst, roboti hizo mbili zilitoa takribani huduma 1100 kila mwezi zikisafiri kwa karibu maili 1000 na kuokoa wafanyakazi wa hospitali zaidi ya hatua milioni mbili wakiondoka na kurudi kutoka kituo hicho. Katika kipindi hicho hicho cha miezi sita, usaidizi uliotolewa na Moksi uliokoa zaidi ya saa elfu tatu mia moja. Tom Angelos ni muuguzi katika hospitali ya M. Mara nyingi ni mimi nilikuwa nikikimbia huku na huko hospitalini nikichukua kila kitu, na unatembea sana ukifanya kazi hospitalini ukifanya yote hayo kwa hivyo Moxi kwa kweli ilitusaidia sana, na sasa tunaweza kukaa kando ya vitanda vya wagonjwa wetu badala ya kuwa mbali nao tukitekeleza majukumu mengine. Mkuu wa kampuni hiyo anasema kwamba roboti zao zimeendelea kupata umaarufu mkubwa, na kwamba wana wateja wengi ambao wanangojea roboti zao ziwasilishwe ili kukidhi mahitaji yanayoendelea kuongezeka kila uchao. Lakini licha ya maendeleo hayo makubwa ya kiteknolojia roboti za Moxie hazitumiwi kuwasiliana moja kwa moja na wagonjwa. Majukumu hayo bado yameachiwa madaktari kwa sasa. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Muridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Asante sana BMJ Muridhi. Na sasa ni wakati wa kuangalia swali la leo ambalo tulibandika kwenye mtandao wetu wa Facebook. Linasomeka hivi: muhula wa makamishna watatu wa tume ya uchaguzi Kenya IEBC, akiwemo mwenyekiti Wafula Chebukati wafikia mwisho. Je, utawakumbukaje? moja kwa moja, Gitau babake Shiru, yeye ameandika hao watatu wameweka wa historia kwa ujasiri na uaminifu wa wao kwa katiba ya Kenya kwa vizazi na vikaka watasomwa kwenye vitabu kwa msimamo wao usiotetereka katika kuheshimu uamuzi wa, wa wengi licha ya vitisho kutoka kwa serikali iliyokuwa mamlakani. Mungu awe nao na awalinde daima. Kristiani Musa kwa upande wake anasema yule ajuaye kama matendo yao kama yalikuwa ni haki ni Mwenyezi Mungu pekee, sisi tutawakumbuka tu kwa kuwa wao waliwahi kuwepo katika hicho kitengo muhimu. Muhamedi Charo amesema mashujaa wa ukweli walioamua kuleta demokrasia pamoja na kuzuia uongozi wa kibepari Kenya. Haya, naye Moris Luka lia kwa upande wake anasema kwamba walifanya kazi yao vibaya, nusra waitumbukize Kenya kwenye moto. Lakini Chebukati ana historia hiyo tangu mwaka elfu mbili na kumi na saba. Anasema, naomba wachaguliwa wasiegemee upande wote. Muhamed Mumba yeye, yeah, yeah, anapatikana huko Mariakani Kenya. Amesema hawakuwa waadilifu, waliegemea upande mmoja, ndio maana serikali imeahidi watapewa ulinzi mkali wa Kenya. Tunajiuliza kwa nini iwe hivyo? Hali kadhalika tunakushukuru Ntinginya Junior, wewe umechangia ukisema okay, kwamba unakubaliana nikiangalia inayojiri kwenye mitandao mbalimbali na kuambia mkamiti kule nchini Tanzania ni video iliyosambaa ya mchungaji wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Usharika wa Kijitonyama Dkt. Eliana Kimaro kwa likizo hii, ni baada ya kuambiwa kwamba mipoalikizo ya miezi au ya siku sitini kuanzia hii leo na kutangaza mchungaji mwingine kwamba atachukua nafasi yake kuhubiri. Basi waumini wa kanisa hilo wengi kwenye mtandao wa kijamii wamekuwa wakitoa picha zake wakizungumza kwamba wakufurahishwa na uamuzi huo mm, na wengine wakitaka kujua kulikoni, ni nini kilichopelekea hayo, lakini hayajatajwa, ingawa askofu mkuu wa kanisa hilo amesema kwamba wasubiri taarifa kamili itafikishwa kwake naye atalielezea swala hilo kwa kirefu zaidi. Mengi amekuwa akizungumza juu ya, ya mchungaji maarufu nchini Tanzania. Haya, basi tunakamilisha VOA Express kwa sasa. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Sandey Shomari upande wa pili, alikuwa Aida Isa. Msimamizi wa matangazo alikuwa ni Khadija Riami. Shukran kwa kusikiliza VOA Swahili.