The Hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. BMG. Na karibu. Asante sana. Heri za mwaka mpya. <laughs> Safi, nimeshakuwa kwa show Kenneth vile. Nimeambiwa ah, As... umetali, umetembea Afrika Mashariki yote, umetembea Nairobi hata ukamwona Mandonga, mtu kazi <laughs> karibu DC ambapo kuna kibaridi. Asante sana. Hiyo show msikilizaji ambayo tunaizungumzia sio nyingine, ni hii ya VOA Express. Tunakukaribisha leo Alhamisi, ikiwa ni tarehe 19 mwezi Januari mwaka 2023 kwenye show ambayo imejaa mambo chungu nzima. Ama vipi, Kenneth Bwire? E, naambiwa ile hasa la fund ya Kenya ambayo BMJ uliichukua ulipokuwa kule ni siku jaribu lakini, <laughs> <laughs> naambiwa ilikuwa tu wewe mwenyewe unaamua tu usiku mchana unaingia kwenye simu, unaitafuta hela, zinaingia ah, unaanza kuzitumia. Lakini sasa serikali inasema inataka kubadilisha hilo, inataka sasa uingie katika vikundi, pesa zimwagike pale, alafu msaidiane kama vikundi kukua kiuchumi. Kuna watu ambao walisema kwamba labda utawala wa Kenya kwanza ulikuwa haujalifikiria hili kabla hawajaanza mpango huu ama mradi huo mm. Lakini yote yao tutayapata katika VOA Express hivi leo, na pia taarifa za kuhuzunisha, za kutia wasiwasi, kutoka DRC kwamba kuna mili ya dazani za watu ambayo imepatikana katika kaburi la pamoja. Utasikia mengi zaidi katika show hii hivi leo. Kwambia hii dunia inakuwa vitu na vituko, wakati mwingine binadamu namwangalia alafu nashangaa, nie kafanya hivi ama? Lakini ndio hivyo, yanatokea kila siku ndio apate kupanda jukwaa hapa. Hiyo habari sio kabisa kabisa, na pia tutakuwa mm. na barazani nini. Tuna barazani, so, barazani tunauliza unakubaliana na ripoti kwamba tabia ya wanaume kutowajibika na majukumu yao inapelekea wanawake kutafuta wapenzi wa ziada ah. ili kujikimu kiuchumi. <laughs> Eh, swali refu hilo, lakini naona lina majibu mengi eh, hapo kuna mjadala. Eh, safi. Eh. lakini n tuanze na mm. hiyo ripoti yako kwanza. Hii na serikali ya Kenya imezindua mpango ambao unaitwa Hustler Fund, kwamba ni mabilioni ya pesa. Kijana, mtu yeyote pale, yani ambao wewe ni mjasiriamali, unataka kupiga hesabu za namna ya sabu, kuzalisha pesa unaingia kwenye simu yako alafu unaomba serikali kukopeshe kitu, unasema ka kitu sio? mm -hmm. Uh, serikali inaamua inakupa pesa pale na pale, unaanza kuzifanyia biashara zako, na pia baadi katika sehemu ya hizo pesa unazokopa wanakuwekea kama akiba ambayo watakupa baadaye, na vijana wengi wamechangamkia na wajasiriamali wamechangamkia hilo, wanakopa kwa haraka, serikali inawapa pesa, lakini kulingana na ile uh, sera ya serikali ambayo nimeiona imechapishwa kwenye wavuti wa wizara ya fedha ya Kenya, wanataka kuwasilisha hoja bungeni, na mpango ni kwamba sasa, huo mfuko wa Hustler Fund wanavyoita, si kwamba wewe bmj ukope moja kwa moja, lakini uingie katika vyama vya ushirika, vijana wajasiriamali, vyama vya ushirika, halafu baada ya hapo serikali itawapa zile pesa na hii sera serikali ya bajeti ya mwaka elfu mbili ishirini na tatu elfu mbili ishirini mm-hmm na nne, inakwenda bungeni itajadiliwa na wabunge, wakiona watengeneze ama waongeze itakuwa ni kwa hiari yao, lakini baadaye ndivyo itaenza kutumika. Nimezungumza na msomi wa uchumi Samu Kwae kumuuliza faida za hili serikali inataka kutekeleza ni zipi. Kuna unamna namna ambao unatokana na watu ambao wana ujuzi tofauti tofauti, kwa kufanyia pamoja. Kawaida ikiwa ni mtu mmoja ambaye angechukua ule mkopo labda, eh, angeweza kuwa ana uwezo ama ujuzi wa kufanya mauzo, lakini hana taaluma fulani ambayo mwenzake anaweza kuwa nayo. Kwa hivyo, kwa kuja pamoja katika kikundi, inakuwa rahisi kwao kuweza kunufaika na ujuzi tofauti tofauti, ambao vijana tofauti tofauti wanaweza kuwa nao. Wanapokuwa katika kikundi, kutakuwa na ile accountability kwamba, uh, ikiwa fedha zimeweza kuchukuliwa na watu tofauti tofauti, ikiwa mmoja angechukua zile fedha, hii tunaweza kuona siku za hivi karibuni, umechukua mkopo kwa ajili ya biashara, lakini umeenda ukanunua nayo chakula ama ukatumia kwa matumizi mengine tofauti na biashara. Uh, ni kwamba inakuwa vigumu kwako kuweza ku, kulipa mkopo ule, lakini mnapowajibika kati yenu. Eh, ni kwamba itakuwa rahisi hata kwao kuweza kusaidiana, kupeana pressure na kuhakikisha kwamba ile mikopo imeweza kulipwa. Kwa namna nyingine, serikali inasema kwamba kwa wajasiriamali ama vijana kuunda vyama vya ushirika watakuwa ni sawa, ni kama wametengeneza benki yao wenyewe, kwamba serikali inachukua pesa, inawekwa kwenye benki yao wenyewe wakopeshe alafu, kati yao wanakopeshana, wanarudisha riba benki yao yenyewe. Hii chama cha ushirika ama SACCO inaendelea kukua kwa upana zaidi, na hivyo kuwasaidia kuepuka vile vizingiti vya kwenda kwenye, kwenye, kwenye benki. Unaomba pesa, kwambia uko na logbook ya gari, wewe mwenyewe huna chochote, uko na title deed, huna chochote. Hivyo serikali nasema hii ndio itakuwa nafasi nzuri zaidi kwa, anaendelea kueleza zaidi ni rahisi sana kwa serikali kuweza kufanya na kikundi ama watu katika kikundi, tofauti na kufanya kazi na mtu mmoja mmoja, kwa sababu wanapokuwa kwenye kikundi kuna uh, njia ya kuweza kumudu kikundi ambayo itasaidia, kunapokuwa na kiongozi na wengine katika kikundi ambao watakuwa na wajibu tofauti tofauti, wakahakikisha kwamba zile fedha zinachukuliwa na kufanya miradi ambayo inanuiwa kuweza kufanywa na fedha zile. BMJ, kwa kumalizia, ni kwamba hii ni sera ya serikali tu, mm -hmm. Haijafanyiwa maamuzi, itakwenda kwenye bunge, bunge lijadili, na bunge litakuwa na siku kumi na nne la kujadili swala hili, ikubali, ikatae. Ikipitishwa linaenda kutekelezwa moja kwa moja. Safi kabisa. mwanamuziki huyo Abi Zak anakuambia Maria Bwire, naona unatikisa kichwa hapo kama unafahamu lugha hii. Ni mapenzi tu. Aha. <laughs> anaeneza tu mapenzi tu hamna lingine la ziada. Safi kabisa, msikilizaji, wimbo huo unatuingiza katika uh, story yetu ya pili, ambapo kama tulivyokuarifu hapo mwanzo ni kwamba wanajeshi wa Umoja wa Mataifa wamegundua mili 50 takriban ya raia ndani ya makaburi ambayo yalikuwa, walikuwa wamezikwa watu wengi kwa pamoja kule mashariki ya demokrasia ya Kongo, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC, na ni kwa mujibu wa maafisa, na hayo yote yanatokea baada ya msururu wa mashambulizi yanayodaiwa kufanyika ama kufanywa na makundi yenye silaha, kama ambavyo tumekuwa tukiripoti hapa hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwanza hebu tusikie akizungumzia hili huyu naibu msemaji wa Umoja uh, wa Mataifa uh, Faran Hak Anasema hapo kwa Kiingereza kwamba wenzetu kule wameripoti kwamba kaburi la pamoja lenye miili arobaini na miwili wakiwemo wanawake kumi na wawili na watoto sita limegunduliwa katika kijiji cha Nyamamba, na akaongeza kwamba kaburi nyingine likiwa na miili saba limegunduliwa katika kijiji cha Mbogi na huyu haki pia ameomba kufanyike uchunguzi ambao utabaini ikiwa kuna uhusiano kati ya makaburi hayo na mashambulizi ya wanamgambo hao Kensi, nilikuwa najaribu simu hapa na pale zikaleta matatizo kuzungumza na baadhi ya watu katika eneo la tukio, lakini pia nimempata mwenzetu Austeo Malivika akiwa huko DRC na akanithibitishia kwamba hii ni ripoti ambayo kwa hakika imepokelewa kwa hisia mseto, wengi wakisema baadhi wakisema kwamba uh, makaburi kama haya yamekuwa yakipatikana mara kwa mara na wengi wao wakieleza kwamba hawafurahishwi uh, na jinsi ambavyo serikali pamoja pia na mamlaka husika zinashughulikia uh, suala kama hili uh, kifupi, uh, MONUSCO wamesema kwamba MUNUSCO huyu msemaji amesema, MUNUSCO inaunga mkono mahakama za Kongo kuchunguza mashambulizi hayo na vilevile kuwafikisha wahusika mbele ya vyombo vya sheria, ndokumalizia Kenneth. Labda tukueleza tu wasikilizaji kwamba Ituri ni jimbo ambalo linapakana na Uganda, limeshuhudia machafuko katika wiki za hivi karibuni. Nawe Kenya chumekuwa ukiripoti sana mambo haya, na ni baada ya mauaji ya mwalimu mmoja katika jamii ya Walendu eh, kuchochea mashambulizi ya ulipizaji kisasi ambayo ilifanywa na kundi la wanamgambo liitwalo Codeco mm. eh, ambalo linadai kwamba Eh, linawakilishwa Walendu, na kundi lingine linaitwa Zaire pia limetajwa katika mauaji hayo kabla ya hapo mm -hmm. Uh, kulikuwa pia na shutuma za huku na huku. M23 pia walitajwa kwamba walishambulia wanavijiji wakawaua, lakini hakukuwa na ishara za kuonyesha waliouawa walikwenda wapi. Ndiyo. pia bado ni swala ambalo mm -hmm na, na taarifa hii kwa wasikilizaji wetu ni kwamba utaipata kwa kina zaidi katika matangazo yetu kwao, ni pamoja pia na katika Duniani Leo, kipindi chetu cha televisheni kitakachokwenda hewani saa chache kuanzia sasa. Ufaransa inahofia uhusiano mbaya na Mali usije kurudia Kurudi, kurudiwa na Burkina Faso yenye utawala wa kijeshi ambako makundi mengine katika ushirikiano wake wa kijeshi dhidi ya wanajihadi wa Afrika Magharibi yanaweza kuanguka. Wanajeshi wa Ufaransa waliondoka Mali mwaka jana baada ya mapinduzi ya mwaka 2020 katika uh, lililokuwa koloni la zamani la Ufaransa kushuhudia watawala wake wakiwa karibu na Russia. Burkina Faso pia wakati mmoja iliwahi kuwa chini ya utawala wa Ufaransa na sasa inaonekana kusonga mbele katika njia hiyo, hiyo baada ya ya maafisa kuchukua madaraka huko mwezi Septemba katika mapinduzi ya pili miezi minane iliyopita. Umoja wa Mataifa umesema Jumatano kwamba walinda amani waligundua makaburi ya halaiki mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo kufuatia mfululizo wa mashambulizi yanayolaumiwa kufanya na wanamgambo wa eneo hilo. Hilo naibu msemaji wa Umoja wa Mataifa Farhan Haq amewaambia waandishi wa habari kaburi moja katika kijiji cha Nyamamba lilikuwa na miili arobaini na mbili ikiwemo watoto sita Mili saba iligunduliwa katika kaburi moja kwenye kijiji cha Mbogi. Makaburi hayo yapo katika jimbo la Ituri, ambako hakam ilisema hali ya usalama imedorora katika maeneo ya Djugu na Mahagi. Mtu mmoja aliuawa na wengine kadhaa kujeruhiwa leo Alhamisi, wakati mkanyagano ulipozuka nje ya uwanja wa mpira wa miguu nchini Iraq, saa -sa -sa -sa chache tu kabla ya fainali ya kombe la Guba, Gulf Cup. Vyanzo vya habari na vya afya vimesema. Iraq, ambayo kwa muda mrefu imepigwa marufuku kuandaa mechi za kimataifa za, choka, za soka. Nchi hiyo iliyokumbwa na vita ilikuwa ikitegemea kuandaa kombe la Guba ili kuzima taswira yake, lakini tayari ilikuwa imelazimika kuomba msamaha kwa mapungufu ya kitaasisi na wafanyakazi. Waliogoma nchini Ufaransa kupinga mapendekezo ya marekebisho ya pensheni walivuruga huduma za usafiri, shule na usambazaji umeme Alhamisi. Serikali ya rais Emmanuel Macron ilipendekeza kuongeza umri wa kustaafu kwa ajili ya kulipwa pensheni kamili uwe kutoka miaka 62 hadi 64, ikisema hatua hiyo ni muhimu ili kuwezesha mfumo huo ujipange vyema. Vyama vya wafanyakazi nchini Ufaransa vinapinga mabadiliko hayo na vimependekeza kodi kwa matajiri wakubwa kama njia mbadala. You. Yeah. Wangele, wangele. Oh, ni sauti ya uh, Zuchu mwenyewe, huyu mwanamuziki itajika kweli kweli kule nchini Tanzania, lakini wimbo wenyewe ni sere. E, mwanamziki ambaye anaongoza hapo ni Olakira. E, ameimarika. E, bila shaka kuja haraka haraka kweli e. Bila shaka, bila shaka, kabarikiwa sauti, sio safi kabisa. Huyu ni mwanamziki ambaye e, wale hasa watu wa kizazi kipya wanasema hmm, hawajaona mtu kama huyo kwa miongo kadhaa sasa. Ndio, ndio anasonga <laughs> ndio anakuwa, ndio kipaji kinaongezeka <laughs> ndio ameanza kushikana na magwiji Shikana na kina BMJ hapa hivi. Safi kabisa, msikilizaji mm. Tunakuuliza bila shaka ki huu wimbo, so la wimbo huo mm. unatuingiza kwenye barazani moja kwa moja, na tunauliza umelipua mtandao. Bila shaka. Tulikuwa tumeuliza nini kwani, Kenneth Ibwire? We kalipua mtandao ati kwamba kuna ripoti inayosema Eh wanawake inabidi watafute njia nyingine za kujikimu kwa kutafuta wanaume wengine nje ya ndoa na kujihusisha na mapenzi nje ya ndoa, si kwamba wanataka A -a. Lakini kwa sababu yule aliyemwoa mm -hmm. hatoshelezi majukumu yake vipasavyo. Sasa yule mwanamke anasema, ah, kama hanipi pesa, basi inabidi nizitafute kule ambako naweza nikazipata, na hivyo ndio wanatafuta wapenzi wengine nje ya ndoa. Sasa tukaja tukakuuliza wewe, msikilizaji, je, unakubaliana na ripoti kwamba tabia ya wanaume kutowajibika na majukumu yao inapelekea wanawake kutafuta wapenzi wa ziada? Tunaweka, tunasisitiza, tuna wa ziada, ili kujikimu kiuchumi na wameandika maoni kweli kweli, lakini nasikia kama tuna msikilizaji kwenye laini ya simu hmm. Mchukue karibu msikilizaji, e, changia, sema jina lako pale ulipo, changia mada ya leo a, ambapo umesikia mwenzangu Kenneth Bwiri akieleza kwa kina. Ana hapa unaongea na Joji Ilagila, mkazi huku wa Kahama nchini Tanzania hapa, karibu mm. Asante sana. mimi mimi kwanza napingana na hilo. Unajua, wanawake kuwa siku hizi ni wameumbiwa, wame niseme, tamaa tamaa, yaani wamekuwa ni watu wa ha, kimsingi, hawaliziki hawa na na hali ya maisha na uchumi wa pale nyumbani, mnaweza mkawa mnakula samaki mnakula wali mnakula chakula kizuri kizuri, yani mna mavazi, unampa kama kawaida, lakini wamekuwa ni watu ambao kimsingi vichwa vyao viko juu juu hivi, hawaja, yani hawana hofu niseme, ya Mungu, maana wangekuwa na hofu ya Mungu hawa watu, nadhani mimi hata ndoa nyingi zingedumu. Eh, wamekuwa na upendo wa kimsingi na kutamkia mdomoni kwa mdomo anasema kwamba tuko pamoja mm. na tuko pamoja kwenye shida na, na, na la, lakini lakini mm -hmm. lakini akija kiuhalisia sasa, siju, sijui sijui kwa kama kwa siju, wakati ya akijibu atueleze kama yeye anakubaliana kwamba kuna jamaa ambao wameshindwa kwa majukumu mengine yao mm. na wakawafukuza hawa, hilo unalisemaje? Ah, ah, hii hi, kwanza hi, kwa hi, wanaume ni changamoto ya maisha kwanza, nigusie hio kwamba changamoto ya hali ya kiuchumi kwa, kwa mtu mmoja mmoja yenyewe inaweza ikawa sawa ikamgusa, lakini ile haiwezi ikaondoa upendo wa ndani kwenye familia. Hata mtu akaingia kwenye mchepuko, Waswahili wa siku hizi wamekuwa kitumia lugha neno kuchepuka, watu wamekuwa wakichepuka sana, lakini hiyo licha ya kwamba mahitaji yote anayapata. Mimi natoa tu mfano wa ng'ombe pale nyumbani, zizi ni wafugaji sana. Kuna ng'ombe mmoja yeye, hata ashibe vipi, ana shiba nyasi, unamtetea bumba nini, lakini bado anaruka zizi, anaenda kulisha mazao ya watu kule iakiza. Huyu ng'ombe ni ni tamaa yake tu huyu, maana ameshiba, lakini bado ni tamaa yake tu. Kwa wanaume ya wa, naweza kusema kwa namna moja ama nyingine ni George, tunasema asante, oh. Tunajua ni swala ambalo linagusa watu wengi, inabidi tuseme asante kwa sababu ya kuokoa muda. Unaweza kugusa mawili matatu anaosema, naona mwelekezo wetu anatuambia muda umekwisha kabisa, lakini hebu tuone kama tunaweza kuangalia. Eric Anthony yupo Tabora, Tanzania, anasema hiyo inasababishwa tu na baadhi ya wanawake wasioridhika na kuvumilia hali duni ya maisha ambayo sisi sote tunapitia magumu kila mahali vyuma vimekaza. mm -hmm. Safiri mgumba anasema si kweli, hata kama wakitimiziwa mahitaji yote yao bado watatafuta wapenzi wa ziada, wajifunze kuvumilia na kuridhika. Maoni yako mengi, msikilizaji, muda unatubana. Omari, namaliza na ya kwako, kwamba linapokuja swala la kumjadili mama au dada zetu, inabidi uwanja uwe mpana zaidi kuliko yale tunayoweza kuyasema. Lakini sisi tunalosisitiza kwenye ekspresi ni kwamba, mm -hmm, vumilia Aha, matatizo yapo hata ya kiuchumi. Unapokwenda nje, pia unatafuta zinaa, unaleta sasa. Unapoleta magonjwa ndani ya nyumba, mambo mm -hmm. unavuruga yote, ndoa zinavunjika, watoto wanaumia. Jameni, tafakari hayo, msikilizaji, tukimkaribisha Kizz Daniel. Wimbo huu unasema Cough, twende kazi umahiri ambao amepata kupitia kwa katika kutafuta namna ya kujikimu kimaisha ni jambo ambalo lina mafunzo mengi kwa wengine. Tusikilize. Biashara zangu sana ni biashara za mkono na biashara za mitandio. I do like handmade roses, na shona carpets, nafanya mitandio sahi nafanya for 13 years na bado najitahidi kufanya zaidi. Na natumia talanta yangu kwenda kufundisha kama orphans, like, instead of kwenda kuwapatia chakula ama pesa ama nini nawafundisha na wao ili na wao wapate kile kipaji kinawaingililia kila siku pate riski yao. Hii biashara nilianza in fact nilivokuwa miaka nilivokuwa class 5 darasa la tano ndo nilianza hii biashara and msukumu mkubwa wenye nilipata nilikuwa ikanisukuma mpaka polepole ndo nikaingilea pole pole kwenye mitandao nikaingila, kwenye kuchora nikawa nachora watu hina, nikaingila kwenye kuchona nguo, nikawa pia nachukua video kwenye maharusi, kwenye sherehe mbalimbali so, Kuka sana vile ilikuwa naendelea, manake pia sikuwahi kumaliza shule, niliacha form 3 kwa sababu ya maisha kidogo ilikuwa hainiruhusu kuendeleza masomo yango. So, nikaona kuliko nikae, wacha nifanye kazi, na hiyo kazi niliyokuwa nikifanya by time ilinifanya nikajisomesha kompyuta nikaenda kusomea sekretarial, nikapata kazi nzuri ikawa inanisaidia. Na ya kujiendeleza kibiashara. And, alhamdulillah ilikuwa ni motisha kubwa especially kwa familia yangu, walinipatia msukumo mkubwa sana na mpaka nilivyoamua sasa kufungua brand ya mitandio yangu, nilianzia na shilingi elfu tatu nikafungua mitandio nikaendelea na mpaka sasa ikawa najulikana kuuza wholesale na retail. Haya, umeasikia vile ambavyo watu wanajikaza sana wanasema mwaka elfu mbili ishiri na tatu ni mwaka kupigana na umaskini kabisa. Lakini kitu, kitu ambacho nimekiona ambacho pia ni, ni cha kutia eh, kinaleta kut, eh, kut, matumaini eh, mm, kennes ni kwamba mm, huyu eh, dada aliacha shule akiwa kidato cha tatu anasema kwamba baada ya masomo yake kukatizwa akiwa kidato cha tatu ameendelea kujihusisha na biashara mbalimbali. Kwa hiyo usikate tamaa, na amefanya hivi kwa miaka kumi na mitatu kufikia sasa. Hmm, kutafuta hela <laughs> ni akili msikilizaji... ya kuishi bila, si akili ya vitabu msikilizaji. Akili ya vitabu inakuongezea tu namna ya kuongeza ufanisi ya, lakini maisha ya kawaida mambo mengi unajifunza huku katika mm, maisha ya kawaida. Naona dakika zilizosalia tuangalie nini ambacho wanakisema katika swali la leo, na unakumbuka Kenneth Bwire hapo jana tulikuwa na ripoti zimezagaa eh, katika vyombo vyetu vyote, katika eh, platform zetu zote kuhusu maandamano ambayo yalifanyika kule DRC unakumbuka, ni kwa nini? Eh, walisema kwamba hawaoni, yani wao walitarajia kwamba jeshi la Jumuiya ya Afrika Mashariki, tusisitize hilo jeshi la Jumuiya Afrika Mashariki litakapoingia DRC, itakuwa ni mizinga, risasi, alafu wale waasi kuondolewa, lakini walivyoingia wakiongozwa na jeshi la Kenya, ni kwamba wanachukua mchakato baada ya mchakato, wale waasi wanaachilia ngome walizokuwa wanashikilia. Ah, ah, wa DRC wanasema hapana, bwana, mnatupeleka polepole, sisi tunataka kuona hawa watu wakiondoka wakiingia mitaani wakasema, tunaandamana sasa. Wao wanaandamana wakisema, jeshi la Kenya liondoke, kwa sababu ile sehemu inashikiliwa na jeshi la Kenya, lakini mm, ni jeshi la Jumuiya ya Afrika Mashariki. Sasa swali likaja, tukaulizaje? uh -huh, tukauliza kufuatia waandamanaji kukosoa operesheni za wanajeshi wa Kenya DRC, je, waondoke? Mzee mzima Olivia anasema ndio waondoke. Wakenya, tulifikiri wanakuja kupambana na waasi wa M23, ila tunashtukia kwamba ndio wanashirikiana na waasi wenyewe, wanatumia muda wote kutembea mtaani. Tunataka kuona wakipigana na hao waasi. Na kwa kweli wengi walioandika hapa wanakosoa sana uwepo wa wanajeshi wa Kenya huko DRC. Kama Dikson Mathe anasema waondoke, sisi hatujaona matokeo muhimu ya operesheni zao. Tunahitaji Amani. Edwin Agira anasema "Nawahurumia sana ndugu zetu wa DRC, si poleni na yanayoendelea nchini mwenu, lakini jameni, tunataka amani, na hilo jeshi la Jumuiya ya Afrika Mashariki lipo pale kwa ajili yeni. Likiondoka, fikirieni nini ambacho kitaendelea. Hawa waasi watawavamia kila mahali." Msikilizaji, ni suala ambalo linaendelea kushika kasi, hasa kwenye mitandao ya kijamii. Takriban zaidi ya watu E, mia tatu na wameandika maoni yao. Tuna e, tunakuomba uingie hapo pia uchangie kwa njia moja au nyingine. Naona muda umekwisha kabisa. VOA Express, matangazo yamesimamiwa na Mary Mgawe. Hapa studio nimeshirikiana na Kenneth Bwire na mwelekezi wetu amekuwa ni Saida Hamdun. Endelea kusikiliza matangazo yetu kutoka hapa Washington. Kwa heri kwa sasa.