you love here on VOA1, The Hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa, ni juma nyingine ikiwa ni tarehe 20 mwezi wa kwanza mwaka 2023 ambapo tumejaja hapa studio nambari 15 kukuletea kipindi hiki cha VOA Express. Mengi tumeandaa. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Mimi naitwa Kenneth Bwire. Mridhi, kuna nchi ya Afrika ambayo imeingia pia katika historia kwa kutunga sheria hii nchi inaitwa Sierra Leone. Imetunga sheria kwamba taasisi yoyote iwe ya serikali iwe ya kibinafsi, ofisi yoyote ili mradi unaweza kumwajiri mtu mm -hmm. lazima asilimia thelathini ya wafanyakazi wako wawe ni wanawake na lazima uwalipe vizuri na ni lazima uhakikishe kwamba haki zao za kimsingi zinafuatwa, ikiwemo kwamba anapopata ujauzito hmm. Anaruhusiwa kupata ile maternity leave, ni ile baada ya kujifungua makabla, inalingana baada makabla, pia wakati anajiandaa hmm. so. na si kwamba maternity leave tu, lakini wiki kumi na ngapi hizo? hmm. na Mm -hmm. Inakuwa ni nchi ya kwanza barani Afrika kufanya hivyo, ni si ya kwanza mm -hmm. lakini hii imeingia katika historia kwa sababu ya yale masharti ambayo imewekwa, asilimia thelathini, hizo wiki kumi na nne. Endapo kwamba e, ofisi yako haitatekeleza hilo utalipizwa li, faini ya euro 2600, na masharti kama Rwanda ilifanya kitu kama hicho, lakini kipo zaidi katika bunge. Je, ni ni moja ya story ambazo tuko nazo au ni vile ambavyo nimesoma kwa wanafanya mitandao pia mabaya. Mm, hiyo si mojawapo, lakini ndio ile muhimu ambayo wanazungumzia kwamba haki za kimsingi katika jamii, katika usawa. Bila shaka ni hatua kubwa, msikilizaji. Ni baadhi ya mambo ambayo len, labda utayasikia kwenye matangazo haya. Tuna mengine mengi, pamoja na mtihani au uh, matokeo ya mtihani wa kidato cha nne ambayo yametolewa hii leo nchini Kenya. Kenes Bwire, mm, wanafanya vizuri ama wamefanya vizuri uh, lakini inaelezwa kwamba wasichana uh, hawakufanya vyema kama ilivyotarajiwa na kwamba wavulana ndio uh, wamechukua uh, nafasi ya kwanza katika hasa uh, ya zile, uh, zile subject ambazo uh, mbeleni zilikuwa zinachukuliwa ama zinashindwa na wasichana. Tutasikia kwa nini vilevile, tutasikia habari kuhusiana na kijana wa pili sasa ambaye amethibitishwa rasmi kuaga dunia akipigania mamluki wa Wagner E, wa Russia, nchini Ukraine, kutoka Afrika, kijana kutoka Tanzania. Safi kabisa msikilizaji, mengine mengi utayasikia katika show ya leo, lakini tuanzie huko Kenya ambako waziri wa elimu Ezekiel Machogu leo amewasilisha ah, rasmi ama ametoa rasmi matokeo ya mtihani wa ah, kidato cha nne cha ah, shule za sekondari KCSE mwaka wa 2022 yani mwaka uliopita, na ah, kitu ambacho kimejitokeza kabisa E, wakati wa uzinduzi huo ni kuonekana kwamba vijana wanaume wa pulana wamefanya vizuri zaidi kuliko wasichana, e, wakati e, akieleza kwamba elimu e, waziri huyo akieleza kwamba mwaka huo wa elfu mbili ishirini na mbili jumla ya watahiniwa elfu moja mia moja na arobaini na sita walipata ile wanaita grade A ikilinganishwa na 1138 na na mwaka uliotangulia 2021, lakini kitu ambacho pia kimeonekana wazi ni kwamba wavulana wamefanya vizuri sana kupata hizo A, manake eh, zaidi ya 500 wamekuwa ni wavulana, lakini 300 na kitu ndio wasichana. Mm, umesikia hayo, Kenneth Bwire? mm -hmm. Eh, na niliona pia ukipekuapekua kuangalia nini ambacho kinaelezwa kuhusu eh, kutolewa kwa kwa uh, uh, matokeo haya, lakini nimezungumza na Jacqueline Adhiambo, huyu ni msomi na pia ni mwanaharakati wa kutetea haki za wanawake na, na wasichana hususan, eh, akiwa kule Mombasa. Jacqueline nimemuuliza hii inaashiria nini na ni kwa nini kiwango hiki cha wasichana kimeshuka kuliko ilivyokuwa kama miaka miwili iliyopita, wakati ikielezwa kwamba wasichana walikuwa wanafanya vizuri sana e, miaka miwili mitatu mtawalia. Jacqueline, jambo ambalo labda tunaweza kufanya kuboresha zaidi ni kwamba kama wazazi, itabidi tu tuwajibike, kwa sababu wazazi sasa hivi kweli tumekuwa na wakati mgumu kwa sababu ya hali ya maisha, kutafuta au morali maisha ya nafikiri ile jambo linaweza kusaidia, na pia serikali kwa sasa hivi, hii kalenda ambayo tunafikiri mwaka huu tunaanza kalenda vizuri, kwa hivyo walimu tu wajizatiti na watu wajizatiti, wazingatie masomo vizuri, na pia huu mtaala wa CBC naona hapo mbele pia utaenda kututatiza, kwa sababu unapata saizi kuna watu sala, wa darasa la, ambao wamefanya darasa la sita grade 6 hakuna mahali penye wanaenda, ambao pia itawatatiza ita, ita, ita kia kisaikolojia, kis, unasikia sasa mambo namna hiyo. Um, na vile vile imeelezwa kwamba kaunti 14 kati ya zote ambazo, uh, zilikuwa zina wanafunzi hawa Eh, kumi na nne vijana wa kiume walikuwa ni wengi kuliko wanawake, yaani wale waliokaa kufanya mtihani huu. Kwa hiyo ni suala linaendelea kuvuma hata kwenye mitandao ya kijamii, na tutafuatilia kuona hizi eh, takwimu hasa zinamaanisha nini kwa mambo mengine Hii oh, ni sauti mpya sana katika maswala ya rekodi, maswala ya mziki. Sauti mpya kabisa. Anajulikana kama Yami Yami Yami nilikuwa mm. na nataka kumuuliza Saida mm. na Hamduni, mwelekezi wetu mm. ametoa wapi sauti mm. nyororo namna hii imekupendeza na, eh? Imenipendeza na mimi, kusema kweli sikuwa nimesikia wimbo huu mm. inabidi sasa utachukua muda wako usikilize zaidi wote kwa urefu. Kwa sababu ya muda hapa tunakata vipande tu bila Usio. shaka bila shaka. Sasa BMJ, mwishoni um, wa mwaka uliopita ulisikia zile habari ra, raia wa Zambia la mehani Nyirenda mwenye umri wa miaka 23 ambaye ali, mwili wake ulirudishwa Zambia mm -hmm. baada ya kutokea ripoti kwamba aliaga dunia akiwa katika mapigano akipigania kundi la rusha akipigania nchi ya rusia ndani ya Ukraine mm -hmm. na kwamba alikuwa amezuiliwa gerezani kabla ya kukamatwa kwake. Taarifa hizo, Zambia bado inataka taarifa zaidi kujua nini kilipelekea raia wake ambaye alikuwa gerezani kujipata Ukraine akiwa ameaga dunia no. Sasa zipo zingine tena Nemes Tarimo mwenye umri wa miaka 33 ni raia wa Tanzania, na familia imekuwa ikisubiri jamaa wao kujua mambo yake iko vipi nchini Russia. Ikaarifiwa kwamba ujamaa jamaa aliaga dunia akipigana akiwa nchini Ukraine, taarifa zinazotoka kwamba alijiunga na kundi la Wagner na alikuwa akipigania Russia ndani ya Ukraine katika eneo la Donbas, na familia ilipata taarifa kutoka ubalozi wa Tanzania Mosco kwamba kweli jamaa aliaga dunia na zipo video kuonyesha mwili wake ukiagwa rasmi na jeshi la Rasia. Baada ya hayo kutokea, sasa linalozuka zaidi ni ni kwamba hakuna anayejua, je, ni raia wangapi, vijana wangapi Afrika Mashariki ama Afrika kwa jumla huenda wamo mikononi mwa hili kundi la Wagna ama huenda wanazuiliwa nchini Rasia na wanaweza kushawishiwa kuijiunga katika kupigana na walijiunga kwa njia gani? Lakini wasomi wa sheria wanasema hapana, lipo kosa hapa. Mmoja wa hao ni comrade ambaye ni wakili na mtetezi wa haki za kiraia Tanzania. Kwa mujibu wa sheria za kimataifa, si halali kum kumchukua mfungwa ambaye anatumikia kifungo cha nchi hiyo kwa mujibu wa sheria e, na kumbadilishia kifungo chake kwa, kwa kumpeleka vitani kwa ajili ya kuipigania nchi yako ni kosa ya kisheria, inakiuka e, sheria ya kijeshi ya kimataifa International Martial Law, ambayo hairuhusu e, kumtumia raia, sababu mtu akiwa gerezani bado ni raia ambaye hana ile ile status hana, hana ile status, ya kuweza, ya kuweza kwenda mstari mbele kupigana anapoteza ile haki yaani, mtu ambao ni raia ambaye hana mafunzo ya kijeshi e, kwa upande wa wa wa, wa upande wa hizi itifaki za kijeshi, maanake hana ile locus standi ya kuwa askari kamili wa kwenda kupambana. Hana sifa ya kwenda kupambana ya Rasia kwa sababu sio raia wa Rasia, na kwa mujibu wa sheria ya Rasia inaeleza e, kwamba ili uwe askari ni e, lazima uwe na uraia e, uwe, uwe na uraia wa Rasia. mm -hmm. Sasa tunafahamu kwamba kundi la Wagna ni kundi linalomilikiwa na Yevgeni Prigozinzi ambaye ni rafiki sana wa karibu na rais wa Rusia Vladimir Putin, na kundi la Wagna kwa, kwa ukubwa wake ni kwamba linahusisha wafungwa wa kikamilifu, lakini pia linahusika katika vita vingine zaidi ya Ukrain, lipo katika Sahel, sio ndio? Sasa uh, Comrad Almiantu Mbwana anasema kwamba serikali ya Russia inaweza ikashtakiwa kimsingi kabisa ni yani kwamba ile nchi inakuwa imekiuka hilo na inaweza pia ikashtakiwa e, katika mahakama za kimataifa na pia kue, kudai fidia na, na mambo mengine ya kisheria ambayo pia kama mahakama inaweza ikayatoa kwa namna itakavyoona inafaa. mm -hmm. Ndo yalivyo mazito hayo. Sikia huyo jamaa julikana kama com mm, uh-huh, comrade bwana Ali. Unajua, kwingine comrade inaweza kuwa ni rafiki tu, unasema rafiki yangu <laughs> lakini hilo ni jina la kwake yani jamaa, na saa kabisa na ni swala ambalo lina uzito wa kipekee. Nafikiri tutaendelea kuliangalia katika siku zijazo kuona hasa usiri ambao upo kwa serikali ya Rusia. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express. Tusikilize habari za dunia. Wanamgambo wa Kiislamu wa Al-Shabab Ijumaa waliwaua wanajeshi watano katika kambi ya jeshi ya Somalia katika mji uliochukuliwa tena hivi karibuni na serikali. Wanajeshi na wakazi walisema shambulio hilo hatimaye lilizimwa, li afisa mmoja katika kambi ya katikati mwa Somalia, mji wa Galkad, aliambia shirika la habari la Reuters, alisema waliofariki ni pamoja na naibu kamanda wa kambi hiyo ambaye alikuwa sehemu ya kitengo kilichopatiwa mafunzo na Marekani kilichokuwa hapo. Rais wa Ukraini Volodimir Zelenski alikuwa na ujumbe wa kawaida kwa washirika wake wa magharibi katika mkutano wa fadhili Jumaa nchini Ujerumani, akisema kwamba ilipo haja ya kuharakisha utum, utumaji wa silaha kwa Ukraine. Akizungumza kwa njia ya video kwenye mkutano huo katika kambi ya jeshi la anga la Marekani ambapo washirika wa Ukraine wamekusanyika ili kujadili njia bora za kuisaidia Ukraine wakati ikipambana na uvamizi wa karibu mwaka mzima wa Russia. Zelensky amesema washirika hao hawana budi kutojadiliana kuhusu idadi tofauti ya mizinga, lakini kufungua usambazaji mkuu wa silaha kwa Ukraine. Uganda ilisema leo Ijumaa inapanga kutangaza awamu ya tatu ya utoaji leseni ya mafuta mwezi Mei katika juhudi za kuendeleza zaidi sekta ya uzalishaji mafuta yake ya kwanza ya mwaka 2025. Waziri wa nishati Ruth Nankabirwa Sentamu alisema katika taarifa yake akifafanua ya maendeleo katika sekta hiyo kwamba duru ijayo ya utoaji leseni itatangazwa katika mkutano kanda, wa kikanda wa mafuta ya petroli utakaofanyika katika mji mkuu wa Uganda, Kampala, mwezi Mei. Maafisa wa Korea Kusini wanasema takriban watu mia tano wamehamishwa baada ya moto kuzuka katika kitongoji duni cha mji mkuu kilicho karibu na baadhi ya maeneo ya nyumba za gharama ya juu sana ya Seol. Mamlaka inasema hakuna vifo au majeruhi imeripotiwa. Mamia ya wafanyakazi wa wazima moto na wafanyakazi wa dharura walikwenda kupambana na moto huo katika wilaya ya kijiji cha Guriong. Yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. Eti ukiamka mm -hmm. Ni kufikiria tu jinsi ambavyo wanapendana wao, sio ndio? Sijui kwa nini mba huo unaitwa medicine. Medicine sini dawa basi, ndio maanake hiyo dawa. Sijui kaa ni dawa ya e, <laughs> sijui, kani, dawa kuingia ndani ya mwili na kufukuza bakteria na virusi, sijui sasa. Lakini kwa nini watu wanasema ni dawa yangu? Kwani watu wako wagonjwa? Swali <laughs> inaweza pata majibu majibu tofauti sana. kwa sasa hayo majibu sina. <laughs> safi kabisa, msikilizaji, katika VOA Express huwa tuna mambo chungu nzima ikiwa ni pamoja na jicho letu ambalo hukujia kila siku ya Jumaa. Eh, huyu msichana um, ajulikana kama Happiness. Anaeleza yale ambayo amepitia pamoja pia na mafanikio, lakini sana sana, sana changamoto ambazo amepata katika maisha baada ya kuolewa akiwa na umri mdogo kabisa. Rahabu Fredi ametu makala. Hebu tumsikilize msichana huyu Happiness. Karibu kwenye jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi, leo nikiwa na binti aliolewa akiwa na miaka kumi na miwili na sasa hivi ana mtoto na ana changamoto pia ya kuendesha maisha yake. Anaitwa Happiness, mwenyewe anatupitisha kwenye mkasa huo wa maisha kaenda kule kule kunaona ka eni anakunywa pombe analewa. Kuna haki ya kuzungumza tu, maana pia ni yani haona haki kama mwanangu yeye. Yeah, alikuwa na miaka mingapi uh huyo mwanaume? Eh, alikuwa tu mkubwa. hiyo siku sasa unaolewa, ulikuwa unaisije wewe? Ni subali tu, maana hata hiyo mambo ni kwa bisi ya juu, ila tu olewa mwanangu, hata mimi nateseka, ndio maana nimekaa hapo hapa kwa babaangu. huyo ni mama anakwambia, yeah baadaye nikakutana na watu hao ambao washirika la kafe wakanisaidia. Wakakusaidiaje? wakaja nyumbani wakasema kwamba wakaeleza wazazi wangu yani, wako uelewa basi kule mwanaume ni yani, ndo nikaondoka kule, wakachukua waka mali zao. Lakini wakati naondoka tayari sana umepata mii eniaa miaka mitatu katika ndoo ulivyoolewa, na miaka kumi na miwili ulikuwa tayari umevunja ungo niaa bado nivunja ungo Kwa hiyo mtoto huyo yuko upande wako tu? Mtoto yuko kwangu, hata ndugu zake wengine. Watu wengine ambao ni wazazi wanakubali watoto wao waolewe katika umri mdogo, unawambiaje? vitendo vya ukatili. Nashauri wazazi waache hizo tabia na waache pia ni sio kitoko wakubwa unajitafutia huko mchumba wako na una uwelo wako ndo una uwelo pole kwa changamoto unazopitia happiness na asante kwa ushauri ambao umetupatia hapa jicho letu halina la ziada mimi ni rahabu fredi voa express shukran sana rahabu fredi unasikia hayo kennes bwire umri mdogo sana lakini uh, hiyo miaka mwanaume kweli? <goda> unamuaje mtu ambaye atajafikisha miaka kumi na tano, na kumi na tano kumi na nane kisheria. Sheria nyingi za Afrika Mashariki kumi na saba kumi na nane sio, uh -huh. Ukienda katika sheria nyingi ni kumi na saba lakini tunalojua ni kumi na nane Wewe kumi na mbili unaona huyu ni mke ananifaa. Tabia. Nafikiri, nafikiri sio tabia ambayo tunatakiwa kuwatuna isifia kwa sababu mm, mm, na wala sio Tanzania peke yake, anafanyika kwingineko lakini, hata hapa musikiri... kuna watu ambao hawajafikisha uh -huh. umri miaka kumi na saba wana watoto bila shaka. Ni wikendi ni wakati wa kuinua mikono juu na kujipa raha wewe mwenyewe, anavyosema Eddie Msuza Kenzo. dyuomite mimi nafikiri e, <laughs> si, sijui kwa nini lakini unanikumbusha unanikumbusha kuhusu uh, adede tena anazungumza uh, kuhusu nini uh, anazungumzia spoti uh -huh. Na zaidi la mno adede anazungumzia kuhusu wakilishi arobaini, kutoka mataifa arobaini na saba ambao wamekamilisha masuala yanayohusiana na mafunzo ya kispoti ikiwemo soka, voliboli, netboli. Kuna mchezo mwingine unaitwa pool mm -hmm, hapale Mombasa wanaita kikosa tournament mm -hmm. Basi tusi, tusi nini, tunaandikia nini wanasema mate, wakati wino upo. Tumpe nafasi Adele atueleze. Asante. Leo ni siku nyingine kwa timu za Afrika kuandikisha ushindi ili kuingia katika kundi la 16 bora kwenye michuano ya kombe la dunia inayoendelea huko Qatar, huku wana Afrika Mashariki wakiendelea kufuatilia michuano hiyo kwa karibu. Ghana ina kibarua cha kuishinda Uruguay kufuzu katika awamu ya mwondoano, huku Cameron ikikabiliwa na mlima dhidi ya Brazil ambayo imefuzu tayari. Hii itakuwa mara ya pili kwa Ghana kukutana na Uruguay katika mechi muhimu na wana jukumu kubwa la kufutilia mbali masaibu ya mwaka elfu mbili na kumi walipobanduliwa katika mechi za World Cup huko Afrika Kusini walipocheza na Uruguay. Wana Afrika Mashariki wana matumaini makubwa timu za Afrika zitafuzu kwa raundi ya pili hapo. Ah, Collins, um, tumekosea. sauti inayokuja hiyo Ee, bila so shaka na, na kombe la dunia bwana. Ni mchanganyiko, ni mambo yamechanganyika, hmm, katika mitambo msikilizaji, lakini usiwo na wasiwasi kwa sababu yale ambayo yalikuwa yakiendelea wakati wa kombe la dunia tunasikia e, yanajirudia hapo, lakini vizuri saa zingine kusikiliza yaliyofanyika e, Eh, lakini kwa sasa eh, Collins Liberty Adede na mwenzake na wenzake kule Mombasa watatuandalia mengine mengi zaidi katika wiki eh, wiki ijayo, ambapo tutasikia mengi tu kuhusu burudani na spoti eh, lakini ukweli ni kwamba kama alivyoeleza mwenzangu Kenneth Bwire eh, taarifa hiyo ni ukweli kabisa kwamba eh, kuna wawakilishi kutoka uh, nchi 47 ar, ambao wamefanya hizi uh, spoti e, zipatazo ishirini na moja ikiwa ni pamoja na soka, voleybol, netboli na ule mchezo wa puu, na ni katika tournament moja inajulikana kama kikosa e, kule Mombasa. Kwa hiyo unaweza kufuatilia, unaweza pia kwenda kule Mombasa ukaona nini kinachoendelea huko, lakini kwa sasa tu kwamba leo uh -huh. kuna timu inaitwa Kagera Sugar na Coastal Union Mhm. Mm -hmm. Najuweza wapi hizo? Huko nafikiri ni kule Western Kenya. Ah, wewe masala na. Exekude <laughs> <laughs> anapenda sana ile. Uh, uh, uh, uh. Hizo ni timu za Tanzania ndugu yangu bwana. Oh, ah, hey, wamefanya nini lakini? Eh, Kagera Sugar na Coastal Union zitakuwa zinalimana leo. Alafu uh, hiyo ni mechi ya ishirini na moja kati ya thelathini. Pia zitakuwepo Geita Gold zinalimana na Polisi Tanzania Tanzania Prisons inacheza na Ihefu. Alafu hiyo ni kesho Jumamosi. Jumapili ni Mbeya City inacheza na Mtibwa Sugar, alafu pia Dodoma Jiji itakuwa inacheza na Simba kabla ya Azam kulimana na Singida Big Stars. Uh, Jumatatu kuna mechi nzuri sana ambayo pia itachezwa Jumatatu ya Young Africans ikicheza na Ruvu, lakini katika mabingwa wa soka ambao klabu ambazo zinasikika sana zinatazamwa na kufuatiliwa Afrika Mashariki hiyo jana Manchester City ili iliipeleka mbio Tottenham kama wanasema baiskeli ya kuibu ambayo haina pumzi mabao mm -hmm. <laughs> manne kwa mawili. Kesho itakuwa ni zamu ya jamaa wawili ambao wanang'ang'ana, siku moja walikuwa juu ya jedwali, saa hii wanapambana kule chini. Liverpool inakutana na Chelsea, Leicester City na Brighton, Southampton itakuwa na Aston Villa, West Ham na Everton, alafu Bournemouth na Tottenham, Crystal Palace Newcastle Jumapili ndiyo mechi kubwa sasa baba Manchester United na Arsenal Safi kabisa, ndivyo hivyo mambo yalivyo. Kennes Bwira anatueleza mambo yatakayoendelea viwanjani. Naona tuna muda kidogo tu, lakini mm. tutajaribu kukusia kidogo yanayovuma na, na vilevile tuangalie swali la leo. Yanavuma yako hapi, nafikiri kwanza, kule nchini Kenya nimeona mitandao ya kijamii imefurika e, mambo chungu nzima, watu wakieleza wakitoa hisia zao. Kuna story moja Kennes kuhusu mm. jamaa moja ambaye Eh, amepatikana kwamba yeye na mwanamke aliyekuwa naye wamepatikana, mm. kwamba wametumbukia ndani ya eh, bwawa moja kule katika eneo karibu eh, huko Dhika katika kaunti uh, ya Kiambu eh, eneo la Juja eh, kwamba walikuwa wanafanya burudani yao mm. eh, wanajiburudisha, alafu haijulikani ilitokea tokea vipi kwamba wakaingia kwa gari na wakaingia mm. kwa eh, nilikuwa wa. nasoma mahala kwamba ile gari ilikwenda na mwendo wa reverse, mwendo wa nyuma Ha, hayo yamesemwa na wengine. Wengine wanasema mm -hmm. Ilionekana imeenda mbele. Sasa nafikiri uchunguzi bado unaendelea, lakini kile ambacho kinafanya hii stori ivume zaidi ni kwamba mkewe bwana bwana huyu aliyehusika katika tukio hili amesema yeye hakudhani kwamba mmewe alikuwa na mipango mingine e, walipendana mm -hmm. sana. Gazeti hilo... la Nation limeandika kwamba polisi wamesema, polisi wamesema na nukuu, polisi na nukuu mm -hmm. Nation mm -hmm. mwili wa mwanaume ulipatikana uchi, mwili wa mwanamke ulikuwa na nguo. Haya ni mambo ambayo hatuwezi kusema tunathibitisha hapa, lakini ni swala linavuma sana kwenye mitandao hasa mm -hmm. nchini Kenya. Tuangalie hiyo dakika imebaki. Eh, swali ambalo tumeliuliza hapo jana tukauliza ni kwa nini ama tukauliza peacekeepers wale walinda amani nchini DRC wamepata makaburi ama kaburi la pamoja eh, la watu wengi huko DRC, ni nani ambaye anawajibishwa hili swala tata sana mm -hmm. Christoph Kabala analeta maoni yake, anasema yupo Bukavu, mashariki mwa Congo ye yeah, anasema sitamlaumu mtu yote wala kumwajibisha mtu yote, lakini walinda amani jameni, haya mauaji yanastahili kuchunguzwa zaidi kwa sababu hawa ni ndugu zetu. Tumepitia shida muda mrefu na kama kuna watu hawajali maisha ya wengine, e, kuna huyu anaitwa fundi John Ngonya, anasema walaini polisi Uvinza Eh, anasema ni jukumu la umoja hata hakueleza zaidi, lakini sijui anamaanisha kama ni jukumu la Umoja wa Mataifa. Benado Bega anatoa uh, nani Naivasha, Kenya. Aha. vifo na vitendo vya unyama nchini DRC vimesababishwa na walinda usalama na vikosi vya wasi, madai hayo anayasema lakini, sababu ni kwamba na DRC inastahili kujiimarisha yenyewe kuji kujilinda na kulinda raia wake. Msikilizaji, unaweza kuingia hapo kwenye mtandao wetu ama ukurasa wetu wa Facebook, pia ukachangia. Ni mengi yaliyo yanaendelea humo. Ndio muda tuliokuwa nao katika VOA Express. Matangazo ambayo yamesimamiwa na Mery Mgawe, mwelekezi amekuwa ni Saida Hamdun, nimeshirikiana na Kennesi Bwire. Mimi naitwa BMJ Mridhi, kwa pamoja tunawatakieni weekend safi.