Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Nam ni juma nne nyingine ambapo tunakutana hewani hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. VOA Express iko hewani na tuna mengi kweli kweli, lakini kwanza nikueleze, jina langu ni BMJ Mridhi. Mimi ni Mkamiti Kibayasi, pamoja tutakuwa katika VOA Express ambapo tumekuandalia masuala mbalimbali. Tutaelekea kule nchini Tanzania muda mfupi ujao kuangalia ripoti ambayo imeangazia stadi za maisha kwa watoto wa Kitanzania, maadili ya kuishi katika stadi za maisha. Na kule nchini Uganda, gazeti moja huko linaripoti kwamba kumekuwa na ongezeko kubwa la visa vya ulaghai unaofanywa na wamiliki wa shule na vyuo vya kibinafsi nchini humo, hususan kuhusiana na matangazo yanayotolewa na taasisi hizo ili kuwavutia wateja. Wachambuzi wanasema nini? Ni, ni uroho wa, wa wenye shule wakitaka kupata faida uh, ni kutoka faida kwa, kwa, kwa wazazi na wanafunzi ni vidokezo tu ambavyo baadaye, kidogo kabla ya kukamilisha matangazo haya, tutasikia kwa kina kile ambacho kinaelezewa. Uroho tu <laughs> <laughs> bila shaka. bila shaka na kama ilivyo desturi, msikilizaji, tutakuwa na barazani ili ujiandae, tunakuuliza E, kwa sababu kuna mengi tu ambayo yanaendelea katika maisha ya kawaida lakini, kuhusiana na siasa na uongozi, je, unadhani kwamba ni wakati mwafaka sasa kwa viongozi, hasa maraisi na viongozi wengine wa kisiasa, ambao wamekuwa kwa muda mrefu, kuendelea au kuacha nafasi hizo kwa watu ambao ni wa umri wa chini, yani vijana haswa na moja kwa moja. Basi bila shaka uh, tuende huko nchini Tanzania. Kama tulivyokudokeza msikilizaji, ni kwamba utafiti ambao umefanywa na mradi wa Alive Tanzania kutoka shirika la Milele Zanzibar Foundation unaeleza kwamba umahiri wa stadi za maisha kwa watoto wa kitanzania umeshuka na utafiti huo uliangazia hasa katika suala la utatuzi wa matatizo, ushirikiano, kujitambua na heshima pamoja na maadili, ambapo imeelezwa kwamba asilimia 92 ya watoto wa kitanzania wamekutwa kwamba wana changamoto katika hilo. Sasa basi, tunaye hapa Zuberi Muhammed, kijana kutoka jiji la Dar es Salaam huko Tanzania, na hapa anaeleza maoni yake kuhusiana na hiki ambacho kina wakabili vijana huko Tanzania. Uh, kwa upande wangu mimi naweza nikalizungumzia hili katika taswira mbili. Taswira ya kwanza ni kuanzia katika ngazi ya msingi hapa, nikiwa na maana ya uh, upande wa kielimu huku mashuleni. Hapo zamani kulikuwa kuna somo ambalo lilikuwa ni linaitwa stadi za kazi, stadi za kazi. Hapa watu walipata kujifunza taaluma mbalimbali ambazo ziliwawezesha kwa namna moja ama nyingine kuwa na ufahamu au uwezo wa kutekeleza mambo ambayo yanaweza akawasaidia wao kiuchumi. Kwa mfano, kulikuwa kuna uh, utengenezaji wa vitu mbalimbali mbali, lakini pia walihusishwa hususan katika kilimo na kadhalika. Na tukiangalia kwa nchi zetu za Afrika, hususan kama Tanzania, uh, tunaona kwamba uh, uti wa mgongo wa nchi yetu sisi ni kilimo. Kwa hivyo kwa uwezo ambao walipatiwa vijana wa zamani katika suala zima la kilimo, uliwawezesha wao kuwa na uwezo mkubwa kiasi cha kwamba hata ambapo anatoka uh, katika mazingira ya shuleni, kwa maana ya kwamba labda amemaliza tayari, anakuwa ameakwaya knowledge fulani ambayo itamwezesha yeye kuto kuwa tegemezi kutegemea kuajiriwa ili ajipatie kipato, na badala yake yeye mwenyewe akiona mambo hayaendi kwa upande huu uh, ana uwezo wa kujiajiri yeye mwenyewe kutokana na kile ambacho amejifunza darasani. Sasa basi, Mohamed kwa kuwa hili tayari limeshaonekana, nini kifanyike katika changamoto hii iliyopo ya stadi za maisha kwenu vijana? Uh, hapa tuna, tuna, tunaweza kuhusisha pia namna ya ushirikiano wa vijana wenyewe baina ya mmoja na mwingine lakini pia vile vilevile uh, siku upande huo tu ni namna pia ya ya, ya kukaa na kutatua matatizo mbalimbali, kwamba hapa sasa tunahusisha ule ucha, utashi, namna ya kuweza kuyapokea mambo katika mazingira haya, kwa maana ya kwamba kuwekewa misingi ambayo itamwezesha yeye mwenyewe kuweza kujitambua: nipo wapi, nimetoka wapi, na nakoelekea ni wapi kwa maana huyu mtu akiwekewa misingi thabiti, hususan katika upande wa malezi ambayo yako rasmi na kulingana na tamaduni zetu, uh, itamwezesha yeye kuwa katika upande ambao ni chanya. Kwa hivyo hata anapoamiliana na wenzie, inakuwa ni rahisi sana kukaa, kutafakari na kufikiria mambo ambayo yatakuwa positive zaidi katika uh, kuendesha gurudumu zima la maisha kuelekea katika uh, mafanikio ambayo yatakuwa ni chanya kwa ustawi wake yeye kama kijana. Shukrani sana Zubere Muhammed, kijana kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania, ukitoa maoni yako na mtazamo wako kuhusiana na utafiti ambao umeangazia maswala ya vijana. Pata kibao tiamo Sauti yake mwanamuziki chipukizi huyu anajulikana kama Fabian Esinga Okike, eh, huyu, eh, kutoka nchini Nigeria. unasikia hapo Eh, mkamiti kibayasi mwanamziki safi kabisa huyu sana, kibao cha teamo. Ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express. Basi safi kabisa, twende mpaka kule Uganda. Gazeti la Daily Monitor la nchi hiyo linaripoti kwamba kumekuwa na ongezeko kubwa la visa vya ulaghai unaofanywa na wamiliki wa shule na vyuo vya kibinafsi nchini humo, hususan kuhusiana na matangazo yanayotolewa na taasisi hizo ya kuwavutia wateja, hapa nikimaanisha wale wazazi ambao wanawapeleka watoto wao kwenye shule na vyuo hivyo. Wazazi huangalia mambo mbalimbali wanapowapeleka watoto wao shuleni, ikiwa ni pamoja na utendaji wa kitaaluma na malezi ya wanafunzi wakati wakiwa katika taasisi hizo lakini kwa mujibu wa uchunguzi ambao umefanywa na gazeti hilo, kwa wasimamizi wengi wa shule huwekeza katika elimu, kimsingi ni biashara tu, na wamebuni mbinu kadhaa za kuwavutia wateja, huku wakipuuza kabisa, kwa kiasi kikubwa, sifa muhimu ambazo wazazi huwa wakizitafuta. Sasa, Asiraji Kariango ni mwandishi wa habari wa siku nyingi na amekuwa akifuatilia suala hili baada ya kuripotiwa na Daily Monitor. Asiraji, utafiti huu wa Daily Monitor ume fikia taswira ambayo si watu wengi huizungumzia hadharani. Sasa ni wamiliki wa shule na vyuo, unadhani basi ni kwa nini visa hivi vinaelezwa kuongezeka kote nchini? Sababu ni nyingi, lakini naona sababu kuu kwa sasa ni, sasa elimu ama kuwa na shule imekuwa ni biashara kama biashara nyingine. Kwa hivyo uh, ikiwa ku, ni, ni kitu biashara, lazima kuwe na ushindani. Uh, mashule mengi sasa yamewekwa, yamejengwa na utafikiri ni, ni, ni, ni biashara tu, na sasa wameanza kutoa matangazo kupitia vyombo vya habari, wakijaribu kushawishi kile ambacho inaweza kuita wateja uh, Sasa wateja ni, ni, ni, ni wazazi na wanafunzi. Hivyo kutokana na upinzani huo, biashara ndo inanoga ili kuweza kuhadaa wateja. Uh, pili unaweza kusema kwamba ni, ni, ni uroho wa, wa wenye shule yeah, wakitaka kupata faida uh, ni kutoka kutoka faida kwa, kwa kwa wazazi na wanafunzi. Mwisho na kwa kifupi tu uh, inavyosikika nikiangalia ripoti hii ya The Daily Monitor inavyosikika ni kama kuvunja sheria moja kwa moja. Je, unadhani kwamba watu ama wanaofanya hivyo wanaweza kuchukuliwa hatua za kisheria wakaadhibiwa ili kupunguza hali hii, au ni njia zipi zingine ambazo zinaweza kupunguza visa kama hivi? Ah, kwa hakika inawezekana, na jambo ni kwamba la ajabu ni kwamba kuna wanaharakati wengi hapa wanaojidai kwamba wanashughulikia mambo ya haki za binadamu, haki za kiutu, kisiasa, lakini hawajajitokeza kuona kupigania haki ya ya ya kuona kwamba watoto na wazazi wanadhulumiwa hivi. Kwa hivyo mtu anaweza kujitolea, ama kundi au shirika mm -hmm. huweza kuwashtaki uh, mahakamani mm -hmm. na ushahidi upo upo uh, popote pale, matangazo ya, ya redio, matangazo ya TV, matangazo ya magazeti na wengi wanalalamika. Uh, wazazi mbalimbali hivyo mbali, kuweza kushtaki mahakamani kisheria inawezekana. Bila shaka shukran sana, uh, Siraji Kariango ukiwa hapo Kampala unasikia mkamiti na uh, ni vizuri kama unavyosikia hapo, wazazi wanapaswa kuwa waangalifu zaidi, wakifanya utafiti na kuangalia mambo yanayohusu shule kabla ya kuwapeleka watoto wao wa huko haswa. so, ni jambo jema kujua kwamba nini kitafundishwa kwa, kita kwa muda gani na matokeo yatakuwa vipi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na Kati. Twende habari za dunia. Viongozi kadhaa kwenye serikali ya Ukraini leo wametangaza kujiuzulu kwa kile ambacho rais Volodimir Zelenski amesema ni kuta kutakuwa na baadhi ya mabadiliko katika serikali yake. Naibu waziri wa ulinzi Vyacheslav Shapovalov, ambaye alikuwa akisimamia masuala ya kiufundi katika vikosi vya Ukraine, amejiuzulu wadhifa wake akielezea tuhuma za sakata ya ununuzi wa chakula, kashfa ambayo ameikanusha. Shirika la afya duniani WHO limeomba msaada wa dola bilioni 2.54 za Marekani ili kuwasaidiwa mamilioni ya watu kwenye mataifa 58 yaliyokabiliwa na, na dharura za kiafya zilizosababishwa na majanga kadhaa ya kibinadamu na kiasili. Wakati akitoa ombi hilo, mkuu wa WHO Tedros Adhanom Ghebreyesus amesema kwamba Ulimwengu unashughulia dharura kubwa zinazohitaji hatua kubwa kabisa. Pia amesema kwamba shirika lake linakabiliana na, na dharura kadhaa za kiafya kama vile mafuriko ya Pakistan, ukame pamoja na njaa kwenye eneo la Sahel pamoja na upembe wa Afrika. Poland imesema Jumatatu kwamba itatuma vifaru vyake vilivyotengenezwa Ujerumani aina ya Leopard 2 nchini Ukraine licha ya pingamizi kutoka Berlin. Vikosi kadhaa vya Ulaya hutumia vifaru hivyo lakini vinahitaji idhini ya Ujerumani kabla ya kupelekwa Ukraine. Wakati akizungumza na wanahabari, Waziri Mkuu wa Poland Mateusz Morawiecki amesema kwamba wataomba idhini ya Ujerumani ingawa hiyo siyo muhimu kwa sasa. Amesema kwamba watatuma vifaru hivyo hata bila idhini ya Ujerumani. Waziri mkuu wa New Zealand anayeondoka madarakani Jacinda Ardern amesema mapema leo kwamba ikiwa ni siku yake ya mwisho ofisini kuwa yuko tayari kuchukua majukumu ya mama na dada katika jamii. Ardern ameyasema hayo kwenye ofisi ya makazi ya Maori katika mji wa Ratana nje ya mji mkuu wa Wellington, akiwa na mrithi wake na pia kiongozi wa chama tawala cha Leba, Chris Hipkins. Kiongozi huyo aliwashtua wakazi wa New Zealand pamoja na ulimwengu kwa ujumla baada ya kutangaza kujiuzulu wiki iliyopita. Sauti yake Yemi Alade akishirikiana na Angelik uh, Angelik Angelik Kidjo Kidjo. Na kila wakati mkamiti, nikimsikia huyu mwanamuziki, sijui kwa nini, najua ana nyimbo nyingi huyu. mm -hmm. Yemi Alade lakini ile inanikujia kwa akili ni, hile, ni ule wimbo wake uh, namtafuta Joni, Joni, Joni. <laughs> <My> Joni. <laughs> Lakini pia huu ni wimbo ambao umepiga umepata umaarufu mkubwa, ulitolewa miaka miwili iliyopita, mm-hmm. Wimbo wenyewe ni Shekere na tayari kwenye ukurasa wake wa YouTube naona Yemi Alade ameweka wimbo huo na umetazamwa na watu zaidi ya milioni 24 tangu ulipowekwa pale. basi tayari hapo inajieleza ni namna gani ambavyo mashabiki zake wanavutiwa na kile ambacho anakitayarisha na kukiweka kwa jamii moja kwa moja. Sasa tunapata kile kitu kinaitwa kipengele cha barazani, ambapo tumekuuliza um, swali linalosomeka: je, unadhani wanasiasa waliokaa muda mrefu ni wakati wa kuwaachia vijana? Maoni yako lukuki, nikisema lukuki na maana hiyo haswa. Pamoja na we msikilizaji, umeweka nambari zako za simu ukitaka kushiriki, hivyo basi tutakushirikisha kama ilivyo ada, Voi Express. Tuanze kwanza kusoma maoni wakati tunaendelea kuwatafuta washiriki kadha wa kadha waweze kuhudhuria katika barazani kutoa maoni yao. Musa Ngao yeye anasema ndio, ni muhimu, ila waunde mfumo huria wa wazee kama ngazi kuu ya ushauri na ustawi kwa maendeleo ya siasa safi yenye tija kwa madhumuni ya kudhibiti vijana katika mfumo wa uongozi wa kisiasa. Hii itasaidia sana kutathmini tabia pamoja na mienendo ya vijana kisiasa. Huyu anajulikana kama au anajiita Rastafari takida kopa, anasema duniani kumejaa watu wengi sana, kwa hivyo viongozi waliozeeka wawachie vijana wenye nguvu watawale, halafu inafaa kila kabila nchini iweze kupewa nafasi na kuongoza nchi anasema. Anaeleza hapo kwamba yeye anatokea kule Mombasa na anapenda kipindi cha ama matangazo ya VOA Express. Kadu, David anasema si lazima, ila kama umri au ruhusu ni lazima waache ili vijana wenye nguvu na maarifa mapya wachukue madaraka na kuweza kusonga mbele. Na mkamiti, unaona swala hili limeulizwa wakati ambapo kuna mazungumzo hayo kule nchini Kenya. Kwa mfano, eh, huyu Raila Odinga ambaye ni kiongozi wa upinzani ah, akizungumza hiyo jana, amezungumza ah, akasema kwamba E, bado hamtambui William Ruto ambaye e, kum, kwa mujibu wa IBC tume ya uchaguzi na mipaka ndiye aliyechaguliwa kama rais e, na sasa gumzo hilo linaendelea kuna wengine wanamwangalia Raila Odinga wanaona ana umri mm. kuna mwingine wanaangalia hapa hapa Marekani wanaona rais e, Joe Biden e, pia ana umri kwa hiyo e, ni gumzo linaloendelea lakini kumalizia Antonio Doto Yagomba hawa ambao wameandika kwenye Facebook anasema ni muhimu sana wawepo baadhi yao kwa sababu vijana hawana ukomavu wa siasa kama hawa wanasiasa wanaokaa muda mrefu ki, e, kinywa cha mzee kina harufu mbaya lakini maneno yake yana busara sana haya. <laughs> Msikilizaji, tunashukuru kwa ujumbe wako Ellison Dikson, Juventus, hali kadhalika, uh, Ovas Fredi Wanjoni, tunakushukuru Jisandu Daga, Vincent JJ Kaji, Mohamed Kachuru, kwa mchango wako hebu basi msikie Diamond Platinum wanakwambia yatapita sema kwamba yatapita huyu Diamond Platinum ze sijui kamitu, umesikiliza ujumbe wenyewe, ni, ni, ni yapi hayo ambayo yatapita ni <laughs> <laughs> <sighs> mwaka huu anasema uliopitia mwaka jana uh-huh, yatapita Tunaanza, tuna mwaka mpya elfu mbili ishirini na tatu. Bila shaka basi, ndio wimbo <laughs> ambao unatupeleka moja kwa moja kwenye hali ya maisha, tunaita lifestyle. Sijui tuende wapi? Mkamiti, Mombasa, pwani ya Kenya, ambapo mwenzetu kule Amina Chombo amefanikiwa kuzungumza na binti ambaye alipata uh, kuolewa, alikimbilia yeye mwenyewe masuala ya ndoa akiwa na umri wa miaka kumi na sita na baada ya kuona ndoa kumbe ndoa si lele mama, mm -hmm. <laughs> akatoka ndani ya ndoa eh? na baada ya kutoka ndani ya ndoa sasa hivi binti Omari huyo mm -hmm. amekuwa ni mshauri kwa wasichana wengine, akiwataka wazingatie elimu na masomo, wasome kwanza wajitambue ndipo wafikirie iwapo kama kweli wanataka kuingia katika ndoa, manake binti Omari alivyo hakumaliza hata shule ya upili, akakimbilia maswala ya ndoa. Hebu sasa tumsikie. Mi niliolewa nikiwa na umri wa miaka 16, na maisha ya ndoa kwenye umri mdogo si mazuri kwa kweli, kwa sababu mtu mwenye alinioa alikuwa na miaka 24 sasa anakuchukulia wewe kama mtoto, huwezi kufikiria, huwezi kukidhi mahitaji yako, anazidi kukandamiza wewe kama msichana mdogo. Na ndio hapo wasichana wanaumia sana sana kuoleka mdogo. Yani si shauri wasichana wenzangu ambao wako nyumbani waoleke, lakini hiyo experience is not a good experience. Atol atol atol niliokolewa na Sauti ya Wanawake, nikapitia hizo Trauma Healing session na shirika la Mercy Corps and Jack, na sasa naendelea vizuri, kwa sababu ni ushauri ambao wapewa kwa miezi sita, ndo uweze kurecover. Angalie hali yako kila siku. Sasa hii mimi kama mimi naendelea vizuri, kwa sababu bado nasoma. Sifikiri kama nilioleka huko nyuma, nilikuwa bibi wa mtu nikafanya 1 2 3 4 you have to move on. Kama ushaamua ile ku move on, ufaite na kurudi nyuma. Naweza sema sisi vijana tuko na peer pressure. Saa nyingine huwa tunalaumu sana wazazi, mzazi amenisukuma, lakini pia sisi vijana tuko na peer pressure. Ukiona mwenzako amefanya, na wewe asema wacha nikajaribu. Mwenzako atafanikiwa yake itaenda vizuri, lakini yako inaweza kuwa na misukosuko, kule kujaribu kunaweza kufingisha mahali pabaya. So mimi naweza sema yangu ilikuwa peer pressure. Mimi nalenga kusaidia wasichana wenzangu ambao wameoleka mapema, wamepata mimba za mapema. Si kitu kizuri, wale pia hawafanyi kwa kupenda. Mimi kama mimi nasoma, lakini pia mimi ni mwanaharakati. Huwa kuna kuna vikundi huwa twatengeneza, japo si vya kiserikali na bado sisi ni wadogo, kwa sababu ukiangalia hakuna mtu mwenye ameajiriwa. Tunawaokoa hawa wasichana, tunawapa vile ambavyo hawapati, kwa sababu ukisikiliza sana stori nyingi zenye nisha waifanya nao interview wanakwambia lack of basic needs. Mimi ningependa kuambia wasichana wenzangu, wadogo zangu na wadada zangu pia, ndoa za mapema na mimba za mapema si mwisho wa maisha. Unaweza kuokolewa na ukasonga mbele. Cha muhimu ni ndoto yako iwe pale pale, usikate tamaa katika maisha amangu. Haya basi, ni binti Omaru akitoa ushauri kwa mabinti wenzie kwamba wasikimbilie masuala ya ndoa, wasome wamalize shule yasije yakawakuta kama yeye alivyomkuta akiolewa na umri wa miaka 16 na mume akiwa na miaka 24. Maana wote bado ni watoto, nani anayemsaidia mwenzie kimawazo? <laughs> bila shaka na yote hayo yanakujia kutoka hapa VOA Express Washington DC. Naona mkamiti, tumesalia 3, 4 na dakika tatu nne namna hii, lazima tuangalie mawili matatu, nini kinachovuma kwenye mitandao ya kijamii, tukianza na wewe. Haya basi, ni huyu gwiji, niseme mega star wa muziki hapa Marekani ambaye hapa juzi kati alikwenda uh, katika tamasha la kibinafsi alilogharimu uh, dola milioni 24 huko Dubai katika hoteli ya kifahari ya Atlantis The Royal, katika performance yake ya kwanza, Beyonce ambayo ilikuwa live Epa performance hiyo ameifanya uh, baada ya kutofanya tamasha lolote live kwa kipindi cha miaka mitano. Basi kutokana na tamasha hilo alilolifanya huko UAE, Umoja wa Falme za Kiarabu, haya, amepata ukosoaji uh, mkali amekuwa katika kiti moto kutoka katika jamii na mashabiki watetezi wa LGBT wakisema kwamba uh, wamesikitishwa na Biance kwenda kufanya tamasha huko kwani anafahamu uh, vyema kwamba taifa hilo ni taifa ambalo halikubaliani na jamii ya watu wa LGBTQ na kwamba unapokutwa unahusika katika vitendo kama hivyo mm -hmm. adhabu yake ni kifo. Ni moja mambo ya mambo ambayo yanavuma kwenye mitandao, tungesoma mengi, ikiwa ni pamoja na yale yanayoendelea TikTok huko Kenya, lakini muda hauturuhusu, labda tutalizungumza siku nyingine, kwa sababu naona ni wakati mwafaka tuangalie, hata kama ni kwa kifupi tu, kuhusu swali la leo tuliloliweka kwenye mitandao yetu ya kijamii tukauliza: Ujerumani imetangaza kurejesha huko nchini Rwanda mavu, mafuvu yaliyochukuliwa wakati wa ukoloni. Je, hatua hiyo ina umuhimu gani? Wanasemaje? Ilangi Yondo Itata amesema utafutaji wa kuangusha dola kuu na kuipeleka kusikojulikana bila wao kujua, ya kurudisha mafuvu ya mababu zetu wa afrika haitoshi. Huyo ni Ezekiel Silas anaendelea kusema walipe faini kwa maana walitunyonya sana enzi hizo za ukoloni. Kombe Alfons anasema anayejua utamu wa amani hawezi changia vita. Umuhimu wa mafuvu kurudishwa yakiwa karibu nao yatawakumbusha hasara ya vita mbili. Amani ni muhimu kuliko ushahid, ushindi. David Sechenga naye pia hakubaki nyuma anasema ako e, kule Muheza Tanga, Tanzania. Hatua ya serikali ya Ujerumani kuyarejesha mafuvu ya Rwanda ni hatua muhimu kwa nchi ya Rwanda, kwani mafuvu hayo ni mabaki ya babu zao na babu zao na baba zao watu wa Rwanda, na yatakuwa na historia ya kuwa watu hao ni mashujaa wa nchi hiyo. Itakuwa kumbukumbu kumbu kwa vizazi vya sasa na vya baadaye. Haya maoni ni mengi, lakini tunabudi kukunjia jamvi la Voi Express. Shukrani mkali wa pesa Isaya Luteshi, Shadi Javya, Charles Kinava, hali kadhalika Daniel Magembe, kutoka hapa studio 15. Naitwa mkamiti kibayasi na mimi naitwa BMJ Mridhi. pata kibao hiki yatapita <muchara>