langu jina ni Sunday Shomari na kukaribisha kwenye VOA Express. Na mimi naitwa BMJ Mridhi tu na tunashirikiana hapa eh, na Sunday Shomari kukuletea mambo mazito mazito ikiwa ni pamoja na kuwasili kwa Papa Francis kule, eh, uh, kule nchini Sudani, Sudani Kusini, Kusini. Na vilevile vile tutakuwa kati ya mengine tukizungumza kuhusu vijana na mikopo eh, huko nchini Uganda. Uh, bila shaka bila shaka mambo ni mengi kwelikweli, kweli BMJ Muridhi, bila kusahau kwamba Express haiendi bila muziki. Hali kadhalika tutakuwa na jicho letu na swali la leo, ambalo wewe msikilizaji unashirikiana nasi ukipitia kwenye Facebook yako kutupa majibu yako. Basi endelea ya kutupia kutupiatupia majibu pale, ingia kwenye Facebook uweze kutusikiliza, uweze kujibu, alafu tuweze kuungana na wewe kuweza kuzungumza haya yanayojiri katika VOA Express. Safi kabisa. Asante, Shomari. Nafikiri story kubwa ni kuhusu Papa Francis eh, kuondoka kule DRC na kuingia uh, uh, kule Sudani Kusini kama ulivyosema. Bila shaka bila shaka Papa Francis tayari uh, kwa mujibu wa Vatican News, amekusha ondoka uh, DRC, uh, katika uwanja wa Njili kule Kinshasa, uh, na akiwa anaelekea huko Sudani Kusini, amekusha wasili Sudani Kusini. Eh, akiwa na zaidi ya waandishi sabini anafuatana nao ametua Sudani Kusini mchana huu wa leo, na baada ya kukamilisha ziara yake Jumapili kule eh, DRC, sasa Papa Francis amewasili Sudani kwa ziara ya siku tatu na kuhimiza amani na maridhiano katika nchi hii ambayo bado ina makovu ya vita vya wenyewe kwa wenyewe. Kwa hiyo swala kubwa kabisa, BMJ Murithi, na wasikilizaji wetu wanafahamu ni swala la amani, na vilevile vile Papa ametoa ishara ya kihistoria baada ya kuwasili kwenye uwanja huo wa ndege kule Sudani Kusini, na kutana na viongozi na hatimaye kubusu miguu ya wanasiasa wa Sudani Kusini, akiwataka kufanya kazi kwa ajili ya amani. Maana ya kubusu miguu ya viongozi hawa mm -hmm. imegusa sana watu na mchambuzi nimezungumza naye katekista kutoka Tanzania, Deus Masota, atazungumzia juu ya hili. Naam, msikilizaji, basi nimezungumza naye kama ulivyosema BMJ, atuweza kupata sauti yake wakati mbaya, kuelezea kwamba swala hili Deus Masoza akakigusia, ni swala la msingi la kutoa ishara ya kwamba viongozi hao wasikilizane waweze kuzungumza kwa sababu, mtu anapofanya kitendo kama kile, hasa mtu mwenye uwezo wa juu ambaye ni kiongozi wa kanisa kufanya kitendo cha kubusu miguu yao, ni kuwaambia jamani, kweli msikilizane. Sasa basi, kwa mujibu pia wa taarifa zilizopata huko ni kwamba papa anatumia siku tatu nchini humo na vilevile amefuatana vile na skofu mkuu wa Canterbury na msimamizi wa baraza kuu la kanisa la Scotland kabla ya kurejea Vatican kwenye hiyo hija kubwa kabisa ya amani. Na kama mnaofahamu, e, ziara hii ilikuwa ifanyike huko nyuma, e, ilipangwa kufanyika Julai 2022 lakini papa alishindwa kufanya kutokana na maumivu ya goti. Lakini haya kati ya kijiri, tunaambiwa pia kuwa kulitokea vurugu hapo jana, watu 27 waliwawa kwa Sudani kusini kutokana na ghasia e, kati ya wapiganaji hawa ambao wengi wanasema ni wafugaji na swala hili tokana na kwamba wafugaji ni kutokana na mambo ya ghasia za kutuliza wizi wa ng'ombe kwao. Hii ilipelekea e, mapigano hayo kwao. Afisa wa serikali amezungumzia kuhusu hali hiyo na ni kwamba hii imetokea siku moja tu kabla ya papa, basi inaonyesha jinsi gani mm -hmm. eh, kulivyo na kazi bmj ya papa huyu kwenda kuzungumzia maswala haya ya kutafuta amani na ni vizuri sana, ni vizuri umetaja sana hapo kwamba tayari kulikuwa na taarifa nimesoma mm -hmm. kwenye magazeti ya kimataifa Eh, kuhusu oh, hali ya wasiwasi ambayo ilikuwa tayari imetanda wakati kabla papa kufika kule. Eh, kwa hiyo tutaendelea kufuatilia na bila shaka, msikilizaji, yote hayo utayapata hapa na vile vile kwenye mitandao yetu na tovuti yetu, utapata mengi zaidi kuhusu ziara ya papa kule uh, Sudani Kusini. Haya basi naona twende moja kwa moja kwa taarifa nyingine hapa. Eh, hivi naona tuna matatizo ya kiufundi lakini punde si punde E, tuta, tutaweza uh, kurekebisha hali hiyo lakini mishaka. Tukiangalia uh, ile stori ambayo nikuwa nimeigusia e, kidogo kuhusu Uganda uh, vijana wa Uganda na mikopo kutoka kwa taasisi ndogo ndogo hizi ambazo hazijafika viwango vya benki za kawaida, lakini taasisi ambazo zimekuwa zikiomba uh, zi, zishirikishwe katika eh, mpango wote mzima huo wa kifedha nchini Uganda ni kwamba taasisi za mikopo midogo midogo na makampuni ya kukopesha fedha yanashinikiza kutambuliwa kama benki ndogo za fedha, ambazo wanasema zitasaidia katika kuleta taswira ya uaminifu miongoni mwa wateja na kuongeza uwezo wa kutoa ufadhili kwa idadi kubwa ya vijana ambao wanatafuta msaada wa kifedha ili kuanzisha biashara zao. Taasisi hizo zinaelezwa kwamba zinalenga zaidi watu wenye kipato cha chini na makundi ya watu maskini na yale ambayo yako katika mazingira hatarishi yakiwa ni pamoja na vijana, wanawake, watu wenye ulemavu na vile vile eh, wakimbizi ambao baadhi yao hawapati kutambuliwa kama ambavyo wangetaka na benki za kawaida. Hivi sasa taasisi zote ndogo za kifedha naambiwa, kwamba mgeni wetu Francis Babu yuko tayari kuzungumzia swala hili eh, lakini kabla tujamleta eh, ni kwamba taasisi zote ndogo za kifedha zimeainishwa ka, kama taasisi ndogo za kuchukua eh, fedha eh, ama kutoa mikopo na kugawanywa katika eh, viwango vinne, wakiwa mbele ya kamati ya fedha ya Bunge. Timu hiyo inayoongozwa na mkurugenzi mtendaji wa jumuia taasisi ndogo za kifedha Uganda Uh, Jacqueline Mbambazi ilisema kwamba hatua hiyo itasaidia katika kupunguza viwango vya juu vya riba. Sasa Francis Babu ni mmoja wa amekuwa, hapo awali alikuwa ni waziri eh, wa elimu na alifuatilia sana mambo ya vijana na mikopo, na nimemuuliza eh, vipi ambavyo wamepokea taarifa hii. Francis Babu, zile regulation wanatumia zile sio ngumu kama za ja benki. Unajua benki na regulation ngumu zinatoka central bank microfinancing inakubaliwa kufanya vitu fulani benki haiwezi kufanya, lakini sasa wanataka wawe kama benki, wapate mm -hmm. ile nguvu ya ukandamiza wenye wamekopa, wenye, wenye wenye mm -hmm. na mi naona sio vizuri hivo kwa sababu, wewe pima sasa, benki za Amerika zote huko Amerika zile haziwezi kupa pesa ya, ya, ya kama, kama pesa ya kusaidia benki ii. Watu wanaweza kupa pesa ya kusaidia ni kama religious organization zile churches, mosques na nini, wana nini kidogo, wana wanakopesha watu pesa kwa bei ya chini. Kama sasa nini, uh, dini ya Kiislamu inakopesha bila interest. Sasa hawa jamaa wanataka awe kama benki, yani wao wapate. Sasa hao wanataka hizo vitu vyote vyenye wanatumia kwenye regulation ya benki. Sasa kama ni hivyo, kwa nini wanafanya microfinance? Wende wakaanza benki, sivyo? lakini wa, wakieleza waki wanasema kwamba wao wenyewe wakiwa microfinance institutions wanakuwa wanaomba pesa kutoka kwa hizi benki kubwa, alafu sasa wao wakienda kutoa mikopo kwa hawa vijana na wengine ambao wanahitaji ufadhili, inakuwa kwamba zile interest rates zao zinakuwa ziko juu kwa sababu ya hiyo, kwa sababu wao pia wameomba. Sasa ndo maana yake wanataka wa... naam Microfinance ni pesa za maskini, na ingekuwa hivyo, maskini anaweza kwenda benki naye akakopesha nao vile wanakopesha siku. Sasa hiyo ni ni mambo you can see the double jeopardy. Microfinance ilianzwa na serikali. Mm-hmm, okay, serikali inataka kutafuta njia ya kuwasaidia watu like weak people, watu maskini. Sasa wewe unaanza kuleta benki hata unakopesha benki. Ungekuwa unakopesha benki, kwa nini wao hawakopeshi kutoka benki hivyo hivyo? Ni Francis Babu huyo akizungumzia swala hilo la mikopo na vijana na taasisi ndogo ndogo ambazo zinataka ziongezwe hadhi zifike kiwango cha benki za kawaida nchini Uganda. Tuangalie habari za dunia. Katika habari za dunia, kiongozi wa kanisa Katoliki ulimwenguni, Papa Francis, baada ya kukamilisha ziara nchini DRC, amewasili huko Sudan Kusini. Katika ziara yake, Papa amefika huko ambako Alhamisi watu 27 waliwawa kwa jimbo la Centro Equatorio kufuatia mashambulizi ya kulipiza kisasi kati ya wafugaji na wanamgambo wa kienyeji. Anatarajiwa kwamba Papa atazungumzia tatizo la Sudani Kusini kama hatua ya kurejesha amani baada ya ghasia za miongo kadhaa, nyingi zikiwa baina ya makabila na zilizosababisha vifo vya maelfu ya wakazi. Kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 86 yupo kwenye ziara ya siku tatu barani Afrika ambako alichukua usukani 2013 akilekewa na tatu, akile maelfu ya wakazi wa DRC mapema wiki hii kwenye mji mkuu wa nchi hiyo Kinshasa. Mwanasiasa wa zamani wa Korea Kusini aliyekumbwa na fedeha Cho Kuk Mapema leo amehukumiwa kifungo cha miaka miwili gerezani na kwa kutengeneza stakabadhi za kugushi ili kufanikisha uh, nafasi ya watoto wake ya kuingia shule za sekondari na vyuo vikuu vyenye hadhi. Cho, ambaye pia ni profesa wa sheria, alikuwa mmoja wa wasaidizi wa Rais wa zamani wa taifa hilo Moon Jae-in. Wakati mmoja alihudumu kama waziri wa sheria kwenye serikali yake kabla ya kujiuzulu kufuatia tuhuma kadhaa zikiwemo ufisadi pamoja na kugushi stakabadhi hapo mwaka 2019. Uh, rais wa Ukraini Volodimir Zelenski leo anakutana na viongozi wa Umoja wa Ulaya mjini Kiev akitarajia kuharakisha mkakati wa taifa lake kujiunga kwenye umoja huo pamoja na kushinikiza vikwazo zaidi dhidi ya Rusia. Hata hivyo, wachambuzi wanasema kwamba huenda hilo lisifanyike kwa haraka licha iliopo, vamizio, ya haja kubwa iliyopo ili kukabiliana na uvamizi wa Rusia nchini kwake. Ingawa Umoja wa Ulaya umekuwa ukitoa msaada kwa Ukraine, bado haijaonyesha ishara yoyote ya kuharakisha mchakato wa uanachama. Na rais wa Peru Dina Bolate amewasilisha mswada mpya ambao utaruhusu kusitishwa au kuitishwa kwa uchaguzi mwaka huu kama hatua ya kutuliza nchi baada ya bunge kushindwa kukubaliana, huku siasa kali zikiendelea kwa wiki kadhaa sasa. Mswada huo ambao umeonyeshwa shirika la habari la Reuters unapendekeza kufanyika kwa uchaguzi wa bunge na rais Oktoba mwaka huu. Wakazi huyo BMJ wanamwita Naboy, kijana machachari kabisa kutoka kule nchini Nigeria, akiondoka taratibu na kitu chake common person. Msikilizaji unaesikiliza VOA Express, mambo ni mazuri kweli kweli kweli kupitia hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kiwaiasii kule Afrika ya kati na Afrika Mashariki. Bila shaka bila shaka, asante Shomari. Eh, huyo mwanamuziki pia nampenda sana lakini huo wimbo nilikuwa sijausikia, labda mimi nimechelewa. Sasa diyo basi tukiangalia kama wakuambia hapo jana, unakumbuka msikilizaji na yote hii tangu mwezi huu kuanza. E, tunaangalia maadhimisho ya mwezi wa mtu mweusi, wanasema kimombo Kiingereza wanasema Black History Month. Na katika mwendelezo wa maadhimisho hayo, leo tunamtupia jicho bondia mashuhuri Mmarekani mweusi jina lake Jack Johnson, na hapa nimpishe mwenzangu Aida Isa asimulie zaidi. Februari tatu mwaka elfu moja mia tisa na tatu bondia mweusi Jack Johnson alishinda taji la Negro Heavyweight Champion. Jack Arthur Johnson alizaliwa Machi thelathini na moja mwaka elfu moja mia nane sabini na nane mjini Galveston, Texas. Alijulikana kwa jina la utani la Galveston Giant. Alikuwa bingwa wa kwanza mweusi wa ndondi ulimwenguni katika miaka elfu moja mia tisa na nane hadi mwaka elfu moja mia tisa na kumi na tano Anajulikana kama mmojawapo wa wanandondi mashuhuri sana katika historia. Anakumbukwa kwa pambano lake dhidi ya James Jeffries mwaka 1910 ambalo lilielezewa kama pambano la karne. James Jeffries, ambaye alikuwa bondia mzungu, alisema kuwa madhumuni yake makuu ya kupigana na Johnson ni kutaka kuthibitisha kuwa mzungu ni mtu bora kuliko mtu mweusi. Kabla ya pambano hilo kulikuwa na mivutano mikubwa ya ubaguzi wa rangi. Vyombo vya habari vilimpigia debe sana Jeffries, vikitarajia kuwa atashinda pambano hilo. Ni katika Black History Month, kumbuka kwamba tutakupasha mengi mengi mwezi huu wote, kukujuza makubwa na madogo ambayo yamefanyika katika historia ya mtu mweusi. Bila shaka historia ya mtu mweusi hapa Marekani, ambayo kuna mengi mengi mengi ya kusikia. Kwa hiyo tafadhali, msikilizaji, usikose kusikiliza vitu tom vimotomoto na vyema kweli kweli kutoka hapa VOA Express, tukiwa tunaendelea kukupa haya mambo yanavyoendelea kujiri kila siku. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye, ikiwa ni Ijumaa, jicho letu, sio Ijumaa, mambo ya jicho yako vipi? BMJ wanakwambia BMJ nam, tuwaambie wanafunzi wafunzi, sikizeni kwa makini hapa. mm -hmm, marafiki gani wa kuchagua ni jambo muhimu, unapokuwa shuleni ni jambo muhimu mno. E, eh, sasa basi tungane na Rahabu Fredi, atatueleza kisa ambacho amekifuatilia hapa karibu kwenye jicho letu leo. Uko nami Rahabu Fredi na hapa niko na binti ambaye anatupa uzoefu wa kile kilichomsibu kwa kufuata mkumbo wa kundi baya shuleni. Mwanzoni nilipokuwa nimefika hapa, nilijaribu kutafuta marafiki, nilikuwa nadhania labda naweza nikakaa nao tukashauriana vizuri, kama hivi na hivi tunasoma pamoja, lakini kumbe nilikokuwa nimeenda nikawa nimepita ni njia ya kushoto, wakati nilikuwa natarajia niende niende kulia. Nilipokuwa nimefika hapa, nilikuwa najaribu kusoma mara ya kwanza, kiukweli kuanzia form 1 ile mpaka kuja kufika form 2 pass mark yangu ilikuwa ni nzuri, lakini ivyofika form 3 kumbe, yani wale marafiki nilokuwa nao mimi wenzangu walikuwa hawana malengo ya kuweza kusoma. Yani kwenye ile group C kama sisi, cha kwanza kabisa nikicho kuja kutuharibu kabisa akili yetu, tulijaribu kuchukua simu kutoa nyumbani kuja nayo hostel. Kwa hiyo, yani mambo yetu sio yote ikawa ikifika night hatusomi tuna chat chatting with girls chatting with guys. Yani, ndo hivyo yani, tunaongea tu yani, kupiga story kufanyaje yani, tuna yani, all the time ukakuta tuko tuna play na foni. Unaweza ukakuta hata labda kesho au kabla ya wiki moja, labda baada ya wiki moja tunatarajia kufanya mtihani yani, yani, lakini sisi tukawa hatuna ile kumbukumbu kumbu, kwamba yani, tuna one week tufikie siku ya mtihani, tukawa hatuna ile kumbukumbu yani, sie tukikaa hivi, mambo yetu yote ni foni ni foni ni foni ni foni ni foni. Matokeo yalivyokuja kutoka kweli, ni kitu cha kushangaza. Mtu unajikuta mathematics una obtain kumi English ukifaulu sana 27. Kwa hiyo yani, hapo <laughs> mimi nikajaribu kuakimbia mpaka nikafika kwenye 46. Ila roho yangu ilinipain. Sikupenda kufanya vile. Yaani, mpaka sasa hivi najaribu kuwa strong kurudisha mwenendo wangu wa zamani. Kweli ndio maana yani tunashauriwa tu escape magroup tukiwa tuko shuleni. Ila mimi nilipofika, ila hapo jambo sikuligundua. Kutokana na magroup mpaka leo hii nahisi mambo yangu mimi yanaenda mlamamlama. Nitajaribu lakini I know yani sijui nielekee wapi nifanye nini, mpaka nije nipate dreams zangu zile nilizokuwa nimezipangia Amazon yani, yani wa yani, tupo, tupo I mean, yani, jua kilichokuleta shuleni ni nini? Asante sana kwa kutupa uzoefu huo uliokukumba, lakini endeleza jitihada, bila shaka utafanikisha ndoto zako. Jicho letu halina la ziada. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Safi kabisa. Mambo haya ya makundi, Sanday Shomari, sio tu hapo Tanzania, makundi yanaleta balaa hasa kwa vijana. Inabidi vijana hoyo makini, makini wakuwa marafiki zao wakiwa mashuleni. Bila shaka sasa, Sande, hicho kitu unasikia chini kwa chini na kinajulikana kama seniorita. Ni kwamba oitnikwamba. Uh -huh. anaitwa Rayvanny akishirikiana uh -huh. na na Gims, uh -huh. na wanakwambia Express, bila muziki ujasukuma gurudumu. Sasa huu ndo muziki muziki of the day wa siku, twende Ohayo msikilizaji, yesino Rita wakimba Kifaransa. Ajua BMJ, unajua sana Kifaransa wewe, kwa hiyo acha. no, <laughs> Kifaransa changu lakini hapa, hapa Sande nimechanganyikiwa, maanake hata Kifaransa changu chote nachokijua eh, sikujua <laughs> kwamba tunaweza kurap inawezekana. <laughs> <laughs> Msikilizaji, kibao hicho kiliangushwa mwaka 2021 kimeendelea kupata umaarufu Umesikia huo ushirikiano huko vipi? Na ni kibao kizuri kweli kweli, na ndicho kinachotuelekeza eh, kwenye sports na entertainment, wanasema spoti na vilevile eh, vile burudani. Sandy, twende wapi? Moja kwa moja ni Mombasa, twende kwake Liberty Collins, tumulikia michuano ya chana, ambayo msikilizaji, unajua inakamilika wikendi hii. Mambo ni mazito kwelikweli kule Algeria, nini kinajiri, na yale yanayoendelea kwenye burudani. Liberty edede, kazi kwako. Asante sana, wenzangu. Tuanze na haya Mechi za soka kuwania kombe la CHAN kwa mataifa ya Afrika zinaingia fainali wikendi hii. Algeria wanakutana na Senegal hapo kesho katika fainali ya mechi za kombe hili linalokutanisha wachezaji wanaoshiriki ligi za nyumbani. Jioni ya leo mashabiki wa soka Afrika watashuhudia mechi ya kutafuta mshindi wa tatu inayokutanisha Niger na Madagaskar. Algeria iliikoboa Niger mabao tano kwa sufuri katika mechi ya semifainali, huku Senegal, mabingwa wa Afrika kwenye AFCON, wakithibitisha ubabe wao katika soka kwa kuwalima Madagascar bao moja sufuri. Wawakilishi wa Afrika mashariki katika mashindano hayo, Uganda, Ethiopia, DR Congo waliadhibiwa katika awamu ya makundi. Shirikisho la soka barani Afrika, CAF, huandaa michuano ya CHAN kila baada ya miaka miwili, kuimarisha kiwango cha soka za vilabu Afrika. Tukiachana na hayo tunaingia kwenye riadha. Ni kwamba kalenda ya mashindano ya riadha duniani inaanza, huku wanariadha wa Kenya na wa mataifa mengine wakitarajiwa kutoa na kijasho hapo kesho katika mashindano ya Sirikwa cross country kuandaliwa mjini Eldoret washiriki watapambana katika safu mbalimbali ikiwemo mbio za kilomita 6 8 na 10 kwa wanariadha chipukizi na waliokomaa wote wanawake na wanaume mashindano haya ya asirikwa yatawaandaa wanariadha kwa ajili ya awamu ya 44 ya mashindano ya world cross country kufanyika bathurst austria februari 18 mashindano haya ya world cross country ambayo ni miongoni mwa mashindano makubwa chini ya kalenda ya shirikisho la riadha duniani IAAF yaliwahi kuandaliwa mjini Mombasa mwaka elfu mbili na saba. Na tunapokamilisha ni kwamba msanii Aroboy kutokea jijini Nairobi anatarajiwa kufungua msururu wa burudani zilizopangwa kufanyika Mombasa mwezi Februari, mwezi unaofahamika kuwa mwezi wa mapenzi, na kwa wapenda nao Arboy anayetesa sana kwa vibao vingi vya mapenzi ikiwemo Jungle Love ambayo iliweza kumfanya akachupa kuingia kwenye, kwenye safu ya waimbaji wakuu Kenya, anatarajiwa kupiga shoo yake Moonshine Beach Hotel Jumamosi hii kuanzia saa mbili usiku. Huku hayo yakijiri DJ Jo Mfalme naye pia atakuwa anawaburudisha mashabiki wake katika mgahawa wa 04 katikati ya jiji la Mombasa. DJ Jo Mfalme kutokea Nairobi anafahamika sana miongoni mwa vijana kutokana na miksi zake kali. Sina la ziada kutoka meza ya michezo na burudani. Mimi ni Collins Liberty Adede. Asante sana mzee wa kazi Collins Liberty Adede, ukiangusha vitu vizito Uh, vinavyoendelea barani Afrika na mengine mengi. Umesikia vitu hivyo BMJ Muridi. Sasa kazi ni kwetu. Unasemaje? Ni kweli kabisa, ni kweli kabisa na endelea kufuatilia. Ya maana yake weekend inakuwa na mambo mengi, burudani. Mambo mengi sana. Eh, eh. Na nikigusia tu BMJ katika hayo mambo mengi ambayo yanazungumzwa katika weekend hii tukiangalia na ujiri na kutamba kwenye mitandao mojawapo itakuwa ni hii michuano ya chana ambayo ameitaja hapa, mm -hmm. Collins Liberty Rere ambapo ah, sasa inaingia kwenye fainali. Timu ambayo imeshangaza wengi Madagascar. Eh majina ya wachezaji hao, wanaambiwa kila mtangazaji ilibidi afanye kazi kuyataja, kama unavyoona ule mji mkuu hmm, Antananarivo, makravolmanana. hey, sasa <laughs> yale majina yalikuwa ni kazi na shughuli kwa watangazaji kuyataja. Nafikiri <laughs> wanachukua muda mrefu sana hata darasani kujifunza chochote kule, manake yale manemana. Hey, ni kama hapo wanasema Mississippi ilikuwa <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <hiyo> kazi kubwa sana lakini, vilevile timu hiyo imeshangaza, imefika mpaka kugombea sasa nafasi ya tatu hii leo, timu ambayo kwa kweli imeonyesha mchezo mzuri, wengi walishangazwa nayo mpaka kufika ilipofikia, sio matarajio ya wengi yalikuwa hapo, lakini ilifanya vizuri na unakumbuka hata kwenye Afcon mwaka 2019 vile vilevile timu yao ilifanya vizuri sana. Anajiuliza kuhusu kulikoni soka la Madagascar linaibuka kuwa kali barani Afrika. Basi tutaendelea kufuatilia mwaka wote huu wakati eh, wanapoendelea eh, na mechi hizo. Lakini tukiangalia kwingineko huko Kenya, stori ambayo naona inavuma sana eh, kwenye mitandao, Sande Shomari, ni kuhusu hatua ambayo inachukuliwa na utawala wa raisi William Ruto ya kupunguza uh, wale maafisa wa usalama ambao walikuwa wamepewa kwa aliyekuwa rais wa nchi hiyo Uhuru Kenyatta. Sasa wamepunguzwa kutoka sijui tisini na sita, uhum. Na wamepunguzwa kabisa na na pia uh, wakabaki ishirini na tano na yule naye mke wake akabaki na watano tu, sasa. Mke wake, nani? Mke wake rais wa zamani huyu uh, uh, Margaret Kenyatta eh, e, sasa kuna gumzo linaendelea. Kuna watu wanasema ukishaondoka urais, lazima uh, idadi ya wale maafisa ipunguzwe kwa sababu si wewe, si rais tena, si kiongozi Je, na, no. lakini kuna wale wanaona siasa kwa hili, unajua kuna yale yamekuwa yakiendelea nchini Kenya no. vuta ni kuvuta iliyopo, wanasema Kaki sasa ni kama vizu. Njia ya kumwadhibu eh, huyu aliyekuwa eh, aliyekuwa rais wa nchi hiyo kwa sababu ya tofauti lakini BMJ Mrithi, unafahamu, wanazungumza kwamba umri wa kucheza soka ni umri gani? Wengi wanakwambia kishafika miaka 38, 39, 40. Wengine ambao wameweka rekodi kucheza kwenye kombe la dunia miaka 42, alikuwa ni Roger Milla. Lakini kuna mwingine sasa, hii imetokea mm. Kuna, ka... <laughs> kuna jamaa na miaka mingapi? 55, mshambuliaji wa Yokohama FC Kazuyoshi Miura ameingia kwa mkopo na timu ya Olivierense akiwa li, <laughs> <laughs> <tu hapo>, <laughs> <laughs> na umri huo wa eh, miaka hamsini eh, si mzee eh, eh, lakini jamaa anaingia <laughs> kusakata kabumbu la kulipwa unajua unapocheza eh. mchezo wa kulipwa sio <laughs> kitu kidogo inabidi uwe inaweza kukimbia kutoka uwengo mmoja mpaka nyingine, lazima ako fiti sana, atakao yuko fiti sana. mm -hmm. hasa ni unajua, watu wakifanya mazoezi na wanakuwa wako vizuri. mm -hmm. kwa hiyo inakuwa sio mchezo bmj na vilevile vile igusie Ronaldo ndam kocha wake wa sasa katika mm -hmm. klabu ya Al-Nassr anazungumza kwenye mitandao akisema kwamba huyu jamaa mm -hmm. kocha Rudi Garcia anasema kwamba Ronaldo atarejea barani Ulaya hata kama yuko Al-Nassr kwa sasa mm -hmm. kwa mkataba wa miaka miwili, lakini anasema mpira wake hautaishia Saudi Arabia. Anasema huyu jamaa yuko fiti sana kucheza Ulaya anaposema yeye. Asante sana Sandi Shomari. Tupate nafasi hata kama sekunde chache, tuangalie swali la leo. Mkutano wa viongozi wa Pembe Afrika uliojadili kupambana na Alshabab, je, unadhani utaleta tofauti katika vita katika vita dhidi ya kundi hilo? Na wameandika kiasi cha haja e, Priskui Anaeli anasema uh, hapana, kazi kubwa. Viongozi wa Pembe Afrika wanapaswa kuchunguza wafadhili wa kundi hili ndio wajue namna ya kukabiliana nalo. Eh, Aya, ha huyu na e, Isaya Sambo mpenda amani ya Dodoma anasema wanaweza kama tu watajua nguvu halisi Al-Shababu na ndipo watafute njia na mbinu bora ya kudhibiti kundi hilo la kigaidi. Msikilizaji, unaweza kuchangia katika swali hilo pia kutoa majibu yako kwa kuingia kwenye mtandao e, Facebook kwenye ukurasa wetu, utapata mengi zaidi na wewe uweke maneno yako hapo. Tunafika mwisho wa VOA Express Ijumaa ya leo. Matangazo yamesimamiwa na Mary Mgayo, mwelekezi wa makuu ni Saida Hamdun, mimi naitwa BMJ Mridhi nimesh irikiana na Sandi Shomari. Tunakutakia wikend tulivu popote pale ulipo. Mungu aendelee kukulinda.