Kutoka studio 15, hii ni VOA Express na msikilizaji, ni saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Mashariki, ni saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Hapa mjini Washington DC ni saa mbili na nusu asubuhi. Mimi ni Mkamiti Kibayasi na moja kwa moja msikilizaji, nimekwisha ja tele kama vile debe la unga ukipenda, eh, hapa ndani ya studio <laughs> msikilizaji, Mkamiti anacheka, lakini ndio mambo yalivyo. Eh, naitwa Sunday Shomari. Natumai uko vizuri kabisa, eh, siku nyingine nzuri kabisa hii msikilizaji, ya Jumatano. Mambo ni mazuri kweli kweli ya <laughs> mkabiti, tuambie vitu ni vingi. Tunaangalia hii leo haswa ni Februari nane ambapo huu ni mwezi wa pili. Kama nilivyosema, Februari ni mwezi wa kutoa heshima na kuthamini thamani ya mtu mweusi hapa nchini Marekani. Katika Vo Express tutamwangalia Rebecca Davis Lee ambaye yeye alikuwa ni physician mm, daktari, daktari alikuwa ni nesi au muuguzi mm, na pia mwandishi wa vitabu akiwa ni Marekani mweusi wa kwanza mwanamke kufanya hicho kitu hapa Marekani. Msikilizaji, kwa hiyo kaa chonjo kusikiliza taarifa zake, sio haswa. Hali kadhalika, tutakuwa na burudani ya muziki. Swali la ha, leo ambalo tumekuuliza hatua ya Marekani kutungua puto la China itakuwa na athari gani kwa mahusiano ya kidiplomasia kati ya nchi hizi mbili? Watu wametiririka ah, wametiririka kweli kweli na kumwaga <laughs> vitu kwenye Facebook kule. Tutasoma maoni yenu msikilizaji. Lakini vilevile vile kule Uganda bunge natarajiwa kuanza mchakato wa kufanya marekebisho sheria ya elimu ya mwaka elfu mbili na nane, lakini wabunge hawa wanataka kuweka muswada wa serikali kudhibiti ada za elimu mkamiti. Sasa je, wadau wa elimu kule Uganda wanasemaje? Ni ukweli kwamba wabunge wengi wanamiliki shule. Kwa hivyo wakisema kwamba serikali ama hata wabunge watazungumzia juu ya swala hilo, naona kama kuna udanganyifu fulani. Haya basi, mda mwalimu huyo tutamsikia hapo baadaye kidogo, kwa mambo zaidi ya Vo Express yakiendelea, msikilizaji. mm -hmm. Bila kusahau ile swala la leo, nasema vitendo vya unyenyesaji na uzalishaji wa wanafunzi katika shule. Je, una imani na mwalimu wa mtoto wako enyew Facebook. Mada yetu ya Facebook ya barazani, lakini sasa tunakaa hapa hapa katika ardhi ya Marekani, mm -hmm. Kwenye jiji kuu la Marekani, Washington DC. Haya basi, jana usiku ni ilikuwa ni siku muhimu sana kwa Wamarekani, ambapo rais Joe Biden alizungumzia uh, hotuba muhimu inayotoka mara moja kwa mwaka kuhusiana na hali ya kitaifa, akizungumza basi mbele ya bunge lililogawanyika kwa mara ya kwanza tangu um, ingie madarakani. Joe Biden alitoa hotuba yake hiyo ya pili ya hali ya taifa akigusa idadi ndogo ya ukosefu wa ajira na kumalizika kwa dharura ya janga la virusi vya korona huku akiomba ubaguzi wa pande mbili ambao unasuasua zaidi chini ya baraza la wawakilishi linalodhibitiwa na chama cha Republican. Hivi ndivyo alivyosema. <laughs> Spika, sitaki kuharibu sifa yako, lakini anatarajia kufanya kazi na wewe. Rais Biden alisisitiza kuongezeka kwa, kwa viwanda vya Marekani na sheria inayowekeza katika uzalishaji wa nishati mbadala na miundombinu ya kushindana dhidi ya China. Tulikuwa nambari moja katika ulimwengu wa miundo mbinu, tumezama hadi nafasi ya kumi na tatu duniani Marekani ya 13 duniani kwenye miundombinu, miundombinu ya kisasa. Lakini sasa tunarudi, kwa sababu tulikuja pamoja na kupitisha sheria ya miundombinu ya pande mbili. Hata hivyo basi, rais Joe Biden akizungumzia mfumuko mkubwa wa bei alisema tatizo hilo ni la kimataifa linalosababishwa na, na janga la virusi vya korona na vita dhidi ya Ukraine, na badala yake kuangazia ukosefu wa ajira mdogo tumetengeneza rekodi ya ajira mpya milioni 12. Ajira nyingi zotengenezwa katika kipindi cha miaka miwili kuliko rais yoyote aliyewahi kutengeneza katika kipindi cha miaka minne. Si hivyo tu Sande Shomari. Rais Joe Biden aliangazia hatua ambazo utawala wake ulichukua kufuatia deni la, mko, la kufuta deni la mkopo wa wanafunzi katika serikali kuu, na vilevile vile kuongeza idadi ya Wamarekani wenye bima, kutekeleza mipango ya misaada ya COVID na kuweka bei ya dawa kuwa chini licha ya ukosefu mdogo wa ajira na bei ya gesi kushuka kasi kutoka rekodi ya juu katikati ya mwaka 2022 kiwango cha kuidhinishwa kwa Biden kinasalia kuwa asilimia 40: asilimia 80 ya wademokrat, asilimia 37 ya piganye uhuru, na asilimia tatu pekee ya warepublican wanaidhinisha kazi anayoifanya kwa mujibu wa Ipsos. Ingawa basi, Sande, hotuba ya rais Joe Biden hapo jana haiwezi kubadilisha hali hiyo lakini inaashiria kwamba huenda akagombea tena mwaka elfu mbili na ishirini na nne yaani mwaka ujao, kitu ambacho macho na masikio bado yanaendelea kuchokonoa kudadisi, lini hasa atasema. Na kumbuka, kabla ya kukamilisha hiyo hotuba yake hiyo jana, aliwataka wa Republican kuja pamoja, na mageuzi ya uhamiaji, mapendekezo ya kupunguza madeni na kuahidi kulinda haki za uzazi wa mpango. penzi anakuambia Nadia Mkami sio <laughs> <ziyo>? akishirikiana <laughs> ah, <laughs> na JSO. Bila shaka sauti nzuri sana hii ya Nadia Mkami na JSO nakuakika Mkamiti uh, kwa ukiangalia sauti za waimbaji mm, kwa kweli Nadia yupo katika sauti moja za hali ya juu sana, yupo katika top list kabisa kabisa Mkamiti. Basi moja kwa moja tuelekee kule Uganda. Kama alivyosema hapo awali, bunge la nchi hiyo anatarajiwa kuanza mchakato wa kuifanyia marekebisho sheria ya elimu ya mwaka elfu mbili na nane, ili miongoni mwa mambo mengine ni kuipa wizara ya elimu mamlaka makubwa ya kudhibiti ada katika taasisi zinazosaidiwa na serikali na hata taasisi binafsi. Sasa swala hili linakuwa vipi? Tunaye mdau wa elimu ambaye nimezungumza naye muda mfupi uliopita, mdau wa Kiswahili nchini Uganda, Kisitu Samuel, kwamba je, hii ina maana gani? Naona kama swala hili ambalo haliwezekani, labda kuna msingi, kuna ajenda pale ndani ambayo, uh, wanataka kupitisha. Najua uh, wakati mwingine hapa Uganda kunakuwa na maswala ibuka ambayo yanaletwa wakati kuna jambo kubwa ndani yake linalopitishwa. Kwanza kabisa ni uh, ukweli kwamba wabunge wengi wanamiliki shule za kibinafsi. Kwa hivyo wakisema kwamba serikali ama hata wabunge watazungumzia juu ya swala hilo la kwamba serikali isimamie uh, karo, naona kama uh, kuna udanganyifu fulani, kwa sababu wao wenyewe ndio wanaomiliki shule, wao ndio wanaopaza ama wanaopandisha wana uh, hizo karo kuwa katika viwango hivyo. Na pia je, nimetaka kujua ruzuku ya serikali itaweza kusaidia udhibiti wa ada hizo. Ukweli ni kwamba uh, kuna shule za serikali ambazo zinapata ruzuku kutoka serikalini na kuna zile ambazo ni za serikali, lakini kutokana na gharama ya matumizi pale shuleni wanalazimika kuomba hiyo uh, hizo pesa za ziada ili ziweze kufidhia. Uh, haya mapenga ambayo serikali ada kutoka serikalini haiwezi hay ikafidhia. Na hoja ambayo nilitaka niongezee hapo ni kwamba uh, ukweli ni kwamba kuna shule za seko, za serikali ambazo gharama yake ya kusomea pale ni kubwa mno, hata kuliko shule za kibinafsi. Nam, asante sana. Ni mdaa wa elimu nchini Uganda na pia mwalimu wa Kiswahili Kisitu Samuel akizungumza na VOA Express kwamba hali ilivyo ndo hivyo Uganda. Wanaendelea kufuatilia itakuwaje wabunge hawa ambao wengi wanamiliki shule leo chini wakae na kupanga udhibiti wa ada za elimu. Hilo ndio swala kubwa linaloendelea, kama vile swala la kizungumkuti, lakini tutaendelea kufuatia swala hilo kujua nini ambacho kinaendelea. Basi msikilizaji, matangazo haya naendelea kujia kupitia VOA Express hapa Washington DC. Usahau pia kutusikiliza na kutupata kwenye mtandao wetu wa voa swahili.com, na redio washirika. Timu ya uokozi nchini Uturuki na Siria leo Jumatano zinazidi kupambana na, mada katika, na muda katika kuwatafuta manusura waliokwama kwenye vifusi vya majengo yaliyoporomoka kufuatia tetemeko kubwa la ardhi la Jumatatu lililoua zaidi ya watu 11. Kufikia sasa, juhudi za uokozi nchini Uturuki zinawahusisha watu 96 kulingana na ripoti ya idara ya dharura ya taifa hilo, na kumekuwepo nyakati za furaha pale Manusura wanapopatikana wakiwa hai, ingawa idadi ya waliokufa pia inaendelea kuongezeka baada ya kufukua kwenye vifusi vya majengo. Uganda imesema kwamba haitaongeza muda wa ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa nchini humo ikisema kwamba imeimarisha uwezo wake kuhakikisha haki hizo zinalindwa kupitia barua kutoka kwa wizara ya mambo ya nje ya shirika la Umoja wa Mataifa la haki za binadamu mapema mwezi huu. Uganda imesema kwamba hatua hiyo imepelekewa na maendeleo makubwa yaliyopatikana katika uwezo wake wa kuhakikisha haki za binadamu nchini humo. Mkuu wa shirika hilo la OHCHR tawi la Uganda, Bernard Amwine, amewaambia shirika la habari la Reuters kwamba hana tamko lolote kufuatia hatua la tangazo hilo. Serikali ya rais Yoweri Museveni kwa miaka mingi imetuhumiwa na upinzani na mashirika ya kutetea haki za binadamu pamoja na baadhi ya mataifa ya magharibi kwa ukiukaji wa haki za binadamu. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky leo anakwenda Uingereza kukutana na maafisa wa huko, ikiwa ziara yake ya pili ya kimataifa tangu Rusia ilipoivamia taifa lake karibu mwaka mmoja iliyopita. Ofisi ya waziri mkuu wa Uingereza Rishi Sunak kupitia taarifa imetangaza ujio huo, ikiongeza kwamba atalihutubia bunge la Uingereza pamoja na kukutana na wanajeshi wa Ukraine wanaopatiwa mafunzo na vikosi vya Uingereza. Sunak amesema kwamba Uingereza itatoa mafunzo kwa marubani ya Ukraine ili kufikia viwango vya kutumia ndege za kijeshi za NATO na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong-un, mke wake pamoja na binti yake, Jumanne usiku wamehudhuria maadhimisho ya 75 tangu kuanzishwa kwa jeshi la taifa la watu wa Korea Kaskazini. Televisheni ya taifa mapema leo imeonyesha picha kutoka kwenye sherehe hizo zikimwonyesha Kim akitoa hotuba ya kupongeza jeshi lake. Binti yake alionekana akiwa karibu naye wakati wote wa hafla hiyo. na, le, na siku Jumatano hii leo, ya Jumatano hii leo ndiyo siku rasmi ya kuadhimisha kuanzishwa kwa jeshi la kawaida la taifa tarehe ambayo ilianza kuadhimishwa hapo mwaka elfu mbili na kumi na tano. Aslei anakuambia anaikaza mm. Lakini ukweli unauma. Bila shaka, watu wengi wanasema ukweli huwa unauma. Sasa Aslei, hebu tukae siku moja naye Mkamili tuzungumze naye, atuelezi vizuri katika ngoma hii alikuwa anagusia nini hasa. Kuna kitu anakumbukia? Kuna historia imempitia au namna gani? Lakini kwa hakika, kijana huyu sauti yake, mambo yake ni mazuri. Hmm. Hasa sauti hmm. Lakini naonekana hapa kwenye wimbo huu kaumizwa na mtu sijui, au mpenzi na nini, na wameachana sasa kama ameachana naye alafu kachukua mtu mwingine, hiyo ndo imeuma. Je, hichi ni kisa cha kweli ama maswala ya mapenzi hayo mazito? Takua vyema tumtafute kabisa. Haya yote unayepata ndani ya VOA Express. Tuelekee katika kipengele cha barazani kutokana Misha. Na vitendo vya unyenyesaji na udhalilishaji wa wanafunzi katika shule, je, una imani na mwalimu wa mtoto wako? Kamiti, watu hapa wameaangia, kama ulivyosema, wametiririka kweli kweli kwenye Facebook kuhusiana na swala hili ambalo limegusa wengi kweli kweli, eh, wafuasi wa vioi swahili ambao wameandika hapa. Basi nianze naye mkamiti huyu anaitwa Andrea John au AJ, yuko sound media team kule Chato, Tanzania. Asa binafsi na imani na wale walimu wa watoto wangu, na anasema sina shaka nao kabisa. Gisando daga yeye anasema yuko Tanzania, katika ardhi ya mama Samia suluhu Hassan amesema kwa kweli walimu wapo kwenye vitendo vya unyanyasaji wa wanafunzi. Haya, mimi naye hapa, Muhamed Charo akuwa akusema yuko wapi? Anasema kwamba mimi sina imani kabisa, kwani binadamu ni wale wale wasemao ni wazuri, kumbe ndio waovu. Prince K anasema kando na kwamba mwalimu ni mzazi lakini kumbukeni, jinsi ambavyo ulimwengu umepotoka kimaadili hadi mzazi anatembea na mwanaye. Vivyo hivyo na hawa walimu wa siku hizi, wao ndio wapo mstari wa mbele kuwaharibu watoto kwa kufanya ngono nao, na hiyo siyo siri, ni kitu ambacho kipo katika mashule mengi. Utapata walimu wengine wanawachukua baadhi ya wavulana shuleni kwa sababu wana wana wote wanajikuta wapo wana, wana mahusiano na msichana mmoja. Hilo jambo lipo, kwa kweli. Jamii yetu inapaswa kabisa kufuata maadili mazuri. Haya, huyu Pascal Lukas Chambi yuko kule Kahama, Shinyanga, Tanzania, anasema binafsi mna imani na walimu kwa sababu muda wote yuko na mwanangu, tuache imani potofu, anasema. Josef Kangoro yeye anapatikana Kenya, anasema mwalimu pia ni mzazi, kwa sababu muda ambao anakuwa nao pamoja na mtoto unatosha kabisa kumwamini. Solomon Lulkera yeye yeah, hakusema yuko wapi huyu bwana, lakini anasema nna imani, bila shaka Walimu wanasema hushughulika kwa upande wake kulingana na wajibu wake, nami huchukua majukumu yangu, sina wasiwasi. Anasema kila mtu acheze upande wake. Saabu Ben yeye anasema ana imani kabisa na walimu. Mzazi ndio msingi muhimu wa mtoto, ukimlea kwa mazingira ya tabia nzuri, basi mtoto atafata tabia nzuri. Huo utukutu cha na chanzo cha kuhitilafiana na wanafunzi ni masuala ya kurekebishana. Haya basi, moja kwa moja, tunashukuru sana wasikilizaji wetu kwa kutuma maoni. Endelee kutuma maoni yenu kwenye Facebook, ni mengi tu, namuona pia Agostina Bundala naye ameshusha maoni yake, lakini ni mengi mno, mkamiti. Basi moja kwa moja, ni wakati wa kupata kibao cha muziki. Kama tunavyosema express bila muziki kujia sukuma, eh? haswa tunaelekea wapi? Ni feels akishirikiana na David au kitu hicho electricity, eh, yani huo ni umeme, sio? <laughs> Haya msikilizaji, pata umeme mkamiti. Wakiachana na kibao cha electricity kutoka kwa David akishirikiana na Fils sio mchezo kitu kizito kwelikweli mkamiti hicho electricity mesikia vitu hivyo haswa naona nawe mwenyewe kikakufanya kwamba ujisikia kwamba kama nimepigwa na umeme muda kizingatia ni asubuhi hapa Washington haswa inabidi ujiburudishe sasa basi kwa kuwa tuko katika maadhimisho haya ya Black History, hapa nchini. Marekani leo Februari 8, tunamwangalia huyu mwanamke anaitwa, si mwingine ni Rebeca Davis Lee. Kama tulivyosema hapo awali, yeye alikuwa ni daktari, ni muuguzi na pia ni mwandishi wa vitabu mengi zaidi. Anatuhadithia hapa Aida Isa. Dr. Rebeca Davis Lee Crumpler alikuwa daktari wa kwanza marekani mweusi hapa Marekani. Alihitimu masomo yake kwenye chuo cha New England Medical College na kupata shahada ya juu ya udaktari mwaka 1864. Dr. Rebecca Davis Crumpler alizaliwa tarehe kama ya leo Februari 8 mwaka 1831 katika jimbo la Delaware. Alilelewa na shangazi yake huko Pennsylvania, ambako alijulikana kwa kutoa huduma za afya kwa majirani zao. Rebecca Crumpler aliingia kwenye chuo cha New England Female Medical College mwaka 1860. Kuingia kwake kwenye chuo hicho kilikuwa jambo la kushangaza kwani shule nyingi za masomo ya udaktari hazikuwa zikisajili Wamarekani weusi na kulikuwa hakuna madaktari weusi miongoni mwa madaktari takriban elfu hamsini na nne waliokuwepo Marekani. Wakati huo kulikuwa na madaktari mia tatu tu wa kike ambao wote walikuwa wazungu. Rebeka alifanikiwa kupata ufadhili kutoka kwa Wed Scholarship Fund. Enzi hizo wanaume wengi waliwaona wanawake kuwa walikuwa dhaifu sana na hawakuwa werevu wa kutosha kuwa madaktari, na licha ya hayo shule nyingi za kufundisha masomo ya daktari zilikuwa hazisajili wanafunzi weusi wa Dr Rebecca Crumpler aliwahi kufunga ndoa mara mbili, na mara ya mwisho alifunga ndoa na Arthur Crumpler ambaye aliwahi kuwa mtumwa. Dr Crumpler awali alifanya shughuli zake za udaktari mjini Boston na alijikita zaidi katika kuwahudumia wanawake na watoto na watu masikini. Hapo mwaka 1883 Rebecca alichapisha kitabu cha mwongozo wa matibabu kiitwacho Book of Medical Discourses ambacho hususan kilitoa ushauri kwa wanawake jinsi ya kutoa huduma za afya kwa familia zao. Dr Rebecca Crumpler alifariki March 9 mwaka 1895 huko Hyde Park, Boston. Alikuwa na umri wa miaka 64. Hapo mwaka 1989 Dr Rebecca alitunukiwa tuzo kwa juhudi zake katika nyanja za huduma za afya pale madaktari wawili Dr Robinson na Dr Whitley walipobuni taasisi iliyolenga kusaidia na kuendeleza madaktari wa weusi wanawake. Taasisi hiyo ilipewa jina la Rebecca Lee Society. Asante sana, mkamiti, umesikia hiyo habari ya Dr. Rebecca Lee, huyo ni daktari wa kwanza kabisa mweusi, msikilizaji Eh, na wa kike elfu moja mia nane hiyo 60 ngapi? 64. Mambo sio mchezo, Mkamiti. Haya hasa so, mambo ya Delaware ya jimbo la Delaware ambapo ndipo mm -hmm, anapotokea Rais Joe Biden. Bila shaka, haya, tunazidi kusonga mbele, tuangalie swali la leo mm hatua -hmm ya Marekani kutungua puto la China itakuwa na athari gani kwa mahusiano ya kidiplomasia kati ya nchi hizi mbili? Clement Uroki amesema, unategemea China waifanye nini Marekani? China hawana lolote zaidi ya kuidanganya Africa. David Sechenga akiwa kule wa mgumu Muheza, Tanga, Tanzania wajalewaluleo we anasema athari za kidiplomasia kati ya nchi hizi mbili kwani ushirikiano wa nchi hizi utapungua, na huenda mahusiano yakawa hafifu. Pasco Lucas Chambi yeye anapatikana Shinyanga, anasema yeye binafsi mambo kwenda sawa, lazima taifa la China litumie busara ya kutolipiza kisa, kuto kisasi haya namwona tito tito. Na vilevile Jonas bita John kwa upande wake akiwa Muleba, Tanzania, anasema kiukweli diplomasia ya nchi hizo mbili si nzuri, na huenda China nao wakalipiza kwa kufanya shambulio jingine kwenye kampuni ya wawe. Anasema kuwa matatani haya, haya. Saabo Ben yeye amesema ilibidi kutunguliwa ngani kwa sababu hali haikuwa nzuri. Dokta Yahaya Mwalamba akiwa Njombe anasema athari hakutakuwa na athari zozote. Anasema China walikosea kurusha puto hilo pasipo taarifa zozote, anasema kwa Marekani. Kabla ya kuelekea katika yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, shukran sana Matoke Kevin, wao wanasema athari za kidiplomasia lazima ziwepo. Hali kadhalika shukran kwako Tito, Tito k na Johannes bete John, tunawashukuru kwa mchango wenu sande. Najua mengi yanazungumzwa kwenye mitandao ya kijamii bila haya shaka moja bila shaka Peter, Facebook, instagram mitandao ya kijamii na makundi ya WhatsApp, kinachoendelea kipi? Bila shaka, Mkamiti, nikiangalia hapa juu, naona moja kwa moja taarifa za LeBron. Jina LeBron linaendelea kila kona. LeBron James kama unavyomjua wengine akimuita King LeBron James, mchezaji wa NBA ametamba uh, kwenye mitandao mkamiti, kwa sababu jina lake hivi sasa linatamba kutokana mm -hmm na kuvunja rekodi mm -hmm ya Kareem Abdul Jabbar, unamkumbuka Abdul Jabbar wewe? Alikuwa akipiga basketball miaka 70 So, sasa amevunja rekodi yake ya kuwa mfungaji bora wakati wote kwa sababu mpaka wakati huo uh, James sasa amefikisha pointi eh, ambazo zimemshinda Abdul Jabbar. Kama unafahamu eh, mpaka sasa Jabbar alikuwa amekisha piga 38387 sasa baada ya kucheza mechi na Oklahoma City Thunder mm -hmm. eh, LeBron James akapachika pointi 38 Aa, katika hiyo mechi ambayo alishinda kwa pointi 133 kwa 130 na kuvuka hiyo rekodi ya Abdul Jabbar ambayo imekaa kwa miaka karibu 40, mkamiti. Kwenye NBA, James hivi sasa basi ndiye anaongoza kwa rekodi ya kupachika pointi nyingi kwa wakati huu. Hayo ni mafanikio makubwa, na James alitoa hotuba fupi ya kushukuru kwa huo uzito aliofikisha kwa sasa. Hiyo ni moja ya mambo ambayo yanazungumzwa sana mkamiti kwenye mtandao wa kijamii hii leo. Aha, kingine ambacho kinazungumzwa ni kuhusiana na hotuba ya kitaifa ya rais Joe Biden hapo Jumanne usiku nchini Marekani. Picha inatanda ya rais Joe Biden akipeana mkono na spika Kevin McCarthy, huku basi wengine wakiandika kwamba ah, ni lini atatangaza nia ya yake ya 2024 jambo ambalo inaonekana sande hilo, mm -hmm. Wengi bado limewaacha njia panda, hawajui kile ambacho kinaendelea. Alikiwa na mgawanyiko ndani ya chama chake, na wengine wakisema asiendelee, wengine wakisema aendelee, lakini wengi wamemwona jana, wanasema mzee bado ana nguvu, wameongea vizuri kwa spidi kali, vizuri tu, akionyesha kwamba bado ana uwezo wa kufanya vitu. Kwa hiyo wanaendelea kuzungumza swali ile, mkamiti, bila shaka mm -hmm. Unamkumbuka Davido au David Silva? Huyu ni mkiungo mwingine machachari kweli kweli duniani, Mkamiti, na wanasema hivi sasa kwenye mitandao jina lake linatamba. Kwa sababu gani? Wanasema David Silva amekataa kujiunga na timu ya Saudi Arabia ili kuungana na nani? Na Ronaldo, ambaye anatamba kwenye ile timu ya Saudi Arabia. Ah. Timu hii basi, eh Mkamiti, iliamua kumfuata kingo huyu wa Hispania mm -hmm, wakitaka afuate nyayo za Christian Ronaldo wote kwenye ile kwenye kile kikosi chao eh, pale Saudi Arabia. Kwa sababu mchezaji huyo amegomba kabisa kama unakumbuka alichezaga Manchester City huyu jamaa mm -hmm. eh, lakini akasema kwamba yeye hayuko tayari kwenda kujiunga na timu hiyo anataka kubaki kule kule aliko naona muda nao pia unakimbia Sunday basi hatuna budi kufunga gurudumu la VOA Express kwa siku ya leo shukran kwa msimamizi wa matangazo Abdushakur Abod mwongozi wa matangazo ni Said Hamdun hapa studio namba 15 unaitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Sunday Shomari Nakutakia siku njema, sikiliza vipindi vingine vya VOA usikose, tafadhali.