Karibu msikilizaji katika VOA Express. Hivi sasa ni saa kumi na nusu jioni kule Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri Afrika ya Kati. Hapa Washington DC ni saa mbili na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Jumatatu, ni Februari 13. Ni siku ya redio duniani. Mwaka huu 2023, kauli mbiu ni redio na amani. Bila shaka bila shaka, msikilizaji, kwenye kipindi hiki mimi tayari nimekusha jaa tele kama debe la unga. Msikilizaji atumaini ujambo kabisa katika siku nyingine maridhawa, tuko ndani na nyumba kufanya vitu vyetu moja kwa moja. Msikilizaji langu jina naitwa Sunday Shomari Mkamiti, amekisha kwambia leo ni siku gani tunaangalia, lakini vile vile usahau kwenye kipindi hiki tunaangalia wewe na kupa nafasi uzungumze nasi msikilizaji, katika mada yetu ya barazani, tukiuliza unakubaliana maoni ya jukwaa la wahariri nchini Tanzania TEF kwamba serikali haina nia ya dhati kufanyia marekebisho sheria ya huduma za habari. Tutakusikiliza utuambie msikilizaji. Hali kadhalika tutakuwa na burudani ya muziki ambayo inagusa pembe zote za dunia. Ni katika dakika hizi thelathini za VOA Express tunakupatia pia habari muhimu za dunia, bila kusahau mwezi huu wa Februari pia mm -hmm. ni mwezi mwezi wa nini? February, February, Valentine's. Wapenda nao kazi kwao pale, inakuwa mkamitiama haswa so. Lakini kabla ya kufika siku ya wapenda nao, mwezi mzima huu tuna sherekea na kuadhimisha siku ya mtu mweusi, ni Black History Month hapa nchini Marekani. Moja kwa moja, basi tuanzie kama nilivyosema hapo awali, ni siku ya redio duniani, ambapo kauli mbiu ya maadhimisho ya 12 ya siku ya redio ni redio na amani. UNESCO inaangazia redio kama nguzo ya kuzuia migogoro na ujenzi wa amani, ambapo ilitangazwa mwaka 2011 na nchi wanachama wa UNESCO na kupitishwa na baraza la Umoja wa Mataifa mwaka elfu mbili kumi na mbili kama siku ya kimataifa. Redio ni mdao muhimu sana na sehemu muhimu ya matengenezo ya mabadiliko katika amani. Inatoa mbinu mbadala ya kuzuia migogoro au mapigano ya masilahi, kutoelewana na kutambua masuala ya kutoaminiana. Hii inaweza kusaidia kukabiliana na chuki miongoni mwa mtu, jamii na makundi mbalimbali mbali. nia ya kulipiza kisasi au nia ya kuchukua silaha basi hapa katika VOA Express leo tunaye Amos Wilson Gosha. Yeye ni mwenyekiti wa umoja wa vyombo vya habari na televisheni nchini Tanzania. Anasema vipi kuhusiana na siku hii? Mchango wake ni mkubwa, kwa sababu ndio redio zinazofikia watu wengi ambao hawafikiwi na vyombo vya habari vile vya taifa, na katika uwiano wa kusema kwamba vinafanya kazi kubwa ndizo redio ambazo zina wasikilizaji wengi huko wanakoishi wao na kuzitambua kwamba hizo ni redio zao, kwa sababu wanaweza wakasalimiana, wanaweza wakajulishana taarifa za jamii yao, lakini vilevile wanaweza kusalimiana kupitia hizo redio. Kwa hiyo muda mwingi wanazifuatilia hizi redio, kwa sababu ndio redio pekee ambazo zinawapa taarifa mbalimbali, matukio yanayotokea duniani, lakini kwenye jamii yao pia inayozunguka ina hiyo redio inategemea kupata taarifa kupitia vyombo hivi vya uh, kijamii. Lakini vilevile vile changamoto nyingine kubwa katika vyombo hivi vya habari hasa hizi redio za kijamii ni mapato madogo yanayotokana na kazi wanazofanya au kulipwa, kwa sababu wakija mtu kufanya kazi, iwe kipindi, yawe matangazo ya kibiashara, anakuja na kipato kidogo ambacho kinafanya uh, ugumu wa uendeshaji wa vyombo hivi hasa kwenye zile uh, uh, zile, zile shughuli za kila siku. Asante sana, Amos Wilson Gosha. Na zaidi ya hapo ni kwamba redio inaunda jukwaa la mazungumzo ya kidemokrasia. Katika ngazi ya kimataifa, redio bado inabaki kuwa chombo cha kati kinachotumiwa zaidi. Uwezo huu wa kipekee wa kufikia hadhira pana inamaanisha redio inaweza kuunda uzoefu wa jamii kwa utofauti, kusimama kama uwanja wa sauti zote, kuzungumza, kuwakilishwa na pia kusikilizwa, kama hivi sasa ambapo wawe msikilizaji unatupata hapa katika VOA Express, tupate burudani ya muziki. Bn anasemaje? Anakuambia inauma Tazama naambia nini watu, Rejina, haya mapenzi yalinoga, na kumbuka tulipeana majina, leo bebi, kesho tomato, mitandao ikaleta vitina, ukawaua mbiliki na mikichwa changu Yeah, anakwambia hali ya binadamu duniani ni kuzoea. Inauma lakini nitazoea. <laughs> <laughs> Unajua mkamiti sabara nyingine, inabidi upambane. Wanakwambia unapambana ili mambo yaweze kwenda. Inauma lakini nitazoea. <laughs> <laughs> Bila shaka. <laughs> Shukrani sana bie, na kibao hiki kinauma, kinatupa fursa ya kusonga mbele katika VOA Express, tukiangazia sasa maswala au hali tukio ambalo lilikuwa linaangaliwa sana na mashabiki wengi, ntasema si Marekani peke yake, kimataifa. Ni Super Bowl ya 57 ambayo ilifanyika katika jimbo la Arizona, huko Glendale mkamiti. Bila shaka mambo yalikuwa ni mazito kweli kweli hapo jana, wa Marekani hapa Marekani wote walikuwa wamekaa mkao wa kule kuangalia mchezo huo, mchezo wa fainali ya hamsini na saba ya Super Bowl ambapo timu ya Kansas City Chiefs imefanikiwa kutwaa kombe hilo kwa mara ya pili mfululizo baada ya kuifunga Philadelphia Eagles watu kutoka City of Brotherly Love kwa jumla ya point 38 kwa 35. Naye mchezaji maarufu wa nafasi ya quarterback wa Kansas City, kijana mdogo tu huyo, miaka 24, Patrick Mahomes, ambaye alielekea Arizona kwa mchezo huo akiwa na jeraha la kifundo cha mguu, alifanya kazi kubwa ya kufanikiwa kupambana na alionyesha kufanya kazi kubwa, pamoja na kwamba aliumia kabla ya mapumziko, lakini kijana huyo alipambana na kuonyesha ushujaa wa kuendelea mchezo huo hadi mwisho wa mchezo huo. Kijana huyo alizungumza baada ya mchezo akiwa amechukua taji lake: nilijisikia vizuri mpaka nilipoanguka na kugaragara kidogo. Nilijisikia vyema mpaka pale nilipoumia, lakini nimecheza kwa shida na kufanya kila jambo, lakini cha msingi, tumepata ushindi katika mchezo huu, ndio muhimu kwangu. Anasema mchezo huu basi wa Super Bowl hamsini na saba ni maarufu sana na kama inayofahamika, hugubikwa na matangazo ya biashara ya kuvutia na yenye ubunifu mkubwa. Wakati wa matangazo haya ya televisheni ya moja kwa moja yakiendelea na vilevile vile, ni kama inakuwa mashindano ya matangazo, lipi bora kuliko mwenzake. Mchezo huu pia huvutia watu wengi sana, na tiketi unaambiwa ya gharama ya chini kabisa mpaka siku ya Ijumaa kabla ya mchezo huo ilikuwa ni dola za Kimarekani elfu tatu huku makampuni ya kubet au ya kofchaza ile kamari ya nani mshindi yakidai kuingiza zaidi ya dola bilioni 16 kikiwa na zaidi ya watu milioni 50 waliocheza mchezo huo wa kamari ya kujua nani ataibuka mshindi katika mechi hiyo. Timu zote zimefika Super Bowl na kujipatia fedha, ambapo wa kwa ujumla zimelipa dola laki moja hamsini na saba elfu kwa timu zote mbili. Msikilizaji, kuweza kujipatia lakini pia ushindi wa Chiefs umekuwa wa pili katika misimu minne mfululizo uliopita na kuifanya timu hiyo kutoka kule Kansas kwa moja ya vigogo sasa katika mchezo huu. Nao washabiki wa, wa timu ya Philadelphia Eagles wanafahamika mkamiti kwa hamasa kubwa na shughuli ya vurugu wakati wa mchezo huo, lakini washabiki hawa hawakosi kuingia mitaani timu yao inaposhinda. Lakini pamoja na kushindwa hapo jana, vijana hawa pia waliingia mtaani na kuwapa polisi kazi ya ziada katika jiji la Brotherly Love kule Philadelphia. Na hivi ndivyo ilivyokuwa mashabiki hao <firing> a kama unavyosikia, msikilizaji, hapo polisi wakitoa matangazo yao kuwataka washabiki hao wanaoshangilia kwa nguvu, pamoja na kwamba timu yao imepoteza mchezo wa mkamiti mm -hmm. Wakikaa mitaani, kupanda kwenye vyombo mbalimbali, taa za barabarani na kufanya vurugu za kila aina, lakini polisi ilibidi wawalazimishe mm -hmm. kuwatoa mtaani kwa sababu walikuwa hawataki kuondoka, lakini mkamiti nam kingine kikubwa ambacho tunajua kwenye mtandao huu kimezungumza mkamiti bila kusahau mm, ni show ya half time. Hii inakuwa inasubiriwa na kila mtu, na mwaka huu alikuepo bibie Rihanna au Riri, ambaye alitoa show kabambe aina ya yake ambayo imeacha gumzo kubwa kwenye mitandao haso, hasa baada ya nini ya kutoka pale hadharani akiwa amevalia jumpsuit na kuonekana katumbo kametoka, wengine wakaanza kuandika kwamba ah, ni kwamba bado ananyonyesha ame, amepata mwili wa kunyonyesha, lakini kumbe ikaja kujulikana ni mja mzito wa bebi namba 2 yupo njiani. Bila shaka, na mkamiti, Riri ni mwakilishi eh, wa Rihanna amethibitisha uvumi huo wa ujauzito kwenye Hollywood Reporter baada ya watu wengi kuamini kwamba mwanzishi huyu wa Fenty Beauty alikuwa akicheza na mtoto wake tumboni wakati wa onyesho la mapumziko <laughs> ya mapumziko na kuacha mengi akizungumza, ambayo kwenye vitana vingi tutayataja hapo baadaye haswa haya. Basi unasonga mbele na VOA Express, kaa tayari, muda mfupi ujao tunakusomea habari muhimu za dunia. Nam, katika habari za dunia, waziri wa fedha wa Zambia amepinga wito uliotolewa na China kwa Benki ya Dunia na wakopeshaji wengine wa kimataifa kushiriki katika michuano katika mchakato wa marekebisho ya deni la nchi hiyo na kuonya kuwa ucheleweshaji wa mchakato huo unaathiri uchumi wa nchi hiyo, gazeti la Financial Times limeripoti leo Jumatatu. Katika mahojiano ya gazeti hilo, situmbuk Situmbeko Musokotwane amesema kuwa kuna haja ya kuharakisha mchakato wa urekebishaji wa deni la nje la takriban dola bilioni 13, akiashiria kwamba wito huo wa China ni kizingiti. Kama mazungumzo ya kupunguza mikopo hiyo, hatua serikali ya Uganda ya kufunga ofisi ya Umoja wa Mataifa ya haki za binadamu nchini humo imezua shutuma kali kutoka kwa viongozi wa upinzani pamoja na wanaharakati ambao wanasema inaashiria kuendelea kuzorota kwa rekodi ya uhuru wa raia nchini humo. Serikali ilimwambia kamishna mkuu wa Umoja wa Mataifa wa haki za binadamu OHCHR, wiki iliyopita kwamba haitaongeza muda wa ofisi yake katika nchi hiyo ya Afrika Mashariki, hatua ambayo inamaanisha kwamba waangalizi wa haki za binadamu watafukuzwa. Idadi ya watu waliofariki kutokana na tetemeko la ardhi lilotokea wiki iliopita nchini Uturuki na Siria liliongezeka na kufikia elfu thelathini na tano siku ya Jumatatu, huku matumaini ya kupata manusura yakiendelea kufifia. Timu za uokozi zilianza juhudi za kuwasaidia mamia ya maelfu ya watu waliokosa makazi siku nane baada ya tetemeko hilo la ukubwa wa pima vya Rikta 7.8, vyombo vya habari vya Uturuki vimeripoti kuwa wachache walikuwa bado wakitolewa kutoka kwenye vifusi huku waokoaji wakiendelea kufukua baadhi ya maeneo yaliyoathiriwa. Idadi ya vifo iliyothibitishwa iliongezeka hadi 35224 huku maafisa na madaktari wakisema watu 31643 wamefariki nchini Uturuki na elfu tatu mia tano themanini na moja nchini Siria. Baada ya tetemeko hilo, Israel imeidhinisha ujenzi wa makazi tisa wayahudi kwenye ukingo magharibi wa magharibi unaokaliwa kimabavu. Ujenzi mkubwa wa nyumba za Waisrael katika makazi hayo pia utakuwa sehemu ya mpango huo. Makazi mapya yaliyoidhinishwa huenda yakawa kikwazo kwa mapatano ya amani ya Palestina na Israel kwa sababu makazi ya Kiyahudi yapo kwenye ardhi ambayo Wapalestina wanataka liwe taifa lao. Wengi katika jumuiya ya kimataifa wanayechukulia makazi hayo kuwa haramu. Uidhinishaji huo ni moja ya hatua za kwanza za serikali ya wa waziri mkuu aliyechaguliwa tena Benjamin Netanyahu. <tipa> kolabo ya mtu maarufu jakwa harufu na namikisha flow tupu kasuku wanajishuku marufuku kunipa kolabo kibwege bwege vipi wewe unalegea legea kadegedege ukikaza unashindwa kumzida tashishi bebe nikimbebe unalegeza kufata soko na kaza mina nuna nalitanifuata soko na, um, kitu hicho msikilizaji Jesus walks msikilizaji huyo si mwingine mimi nifikiri kanyawesi lakini anaongea Kiswahili mkamiti kumbe ni zeli kutoka nchini Kenya kule. Sio Kiyana machuchari. Kiyana machuchari huyo. Katika msanii katika uimbaji wa sasa ambao unashirikisha wasanii katika, katika uh, vitengo mbalimbali mbali. Unaandika unaimba mwenyewe unatunga mashairi mwenyewe, Na una produce mwenyewe ndivyo mambo yanavyokwenda katika karne ya sasa ya tasnia ya burudani ya burudani, muziki mm -hmm, na kadhalika. Mengi anaenda akibadilika mkamiti, mm -hmm. Hata kwenye redio wenyewe leo ambao tunazungumzia ya, mengi yamebadilika kwenye redio ukiangalia, so, miaka ya nyuma sio hasa mm, miaka hii miaka and... so, mm, ya kwenda ee digitali teknolojia mpya, bila shaka haya. Basi na sisi hapa katika VOX Express pia tunakwenda kidijitali, bila shaka, tuache nyuma mkamiti. Tuko na digitali, wanakwambia bampa tu bampa, tuko nao, hatuachi ukiangalia, kama mada inayokuja sasa hivi barazani, tuna <laughs> watu kwenye simu <laughs> tuna watu kwenye Facebook, tuna watu wanaingia kule kwenye mitandao wanaandika, kwa hiyo tunakwenda sambamba bila shaka, haswa ambapo basi kwenye barazani wewe msikilizaji, kupitia ukurasa wetu wa Facebook, je, unakubaliana na maoni ya Jukwaa la Wahariri Tanzania TEF kwamba serikali haina nia ya dhati kuifanyia marekebisho sheria ya huduma ya habari? Basi kama tunavyosema, tunakushirikisha wewe msikilizaji, kwa sababu tunakwenda kidijitali, na tayari kwenye no. laini ya simu kuna msikilizaji. Karibu, tuambie jina lako, napiga simu kutoka wapi, kisha toa mchango wako. Msikilizaji, karibu. Mimi naitwa ili jikasagara kutoka Shinyanga. Na unanipata? Tunakupata vyema kutoka Shinyanga. Habari za huko huku, uh, nzuri. Haya, karibu basi Kari. Utoe maoni yako, sio uh, kwamba serikali haina h-haijapanga haina kufanya marekebisho. Mimi ninachofikiri ni kwamba kila kitu kina utaratibu wake, kwa hiyo ni mambo yanaenda taratibu, lakini itabadilisha tu kulingana na mahitaji ya sasa. Sawa kabisa, nimekupata vizuri Lud Kasagala. Eh, kutoa maoni yako kwenye VOA Express bila shaka ni kushukuru sana eh, nikutakia shughuli njema kule uliko. Basi Mkamiti, tuangalie tu, asante sana tuangalie basi, kwa upande mwingine hapa kwenye mtandao wetu wa Facebook wale ambao wametoa maoni yao moja kwa moja wanasema nini, Mkamiti? Kuna huyu Eliudi, yeye anasema kwamba ni jambo muhimu kufanyiwa marekebisho, lakini pia yasiegemee upande mmoja. Bila shaka bila shaka, naona wengi wametoa maoni yao. Vedasto yuko kule Romani, anasema twende tuangalie jinsi itakavyokuwa naye Francois Xavier Butonge anasema watanzania tweni maoni, anawapa kama moyo vile waweze kutoa maoni yao mengi zaidi kwenye Facebook. Wengine wengi akutoa maoni yao moja kwa moja. Kuna huyu Miraji Mwana Kibinda anasema anapatikana Sabasaba, maeneo ya Morogoro huko, anasema inawezekana kwa kuwa wamefanya utafiti na kubaini hilo. Bandala Tabu Budole anasema akiwa kule Tabora Nzega, anasema kwa kweli E, majibu ya moja kwa moja tusubiri kuona, yaani tunasubiri kuona majibu. Anasema si ya moja kwa moja kwa wengi ambao wameingia hapa kwenye Facebook, hawakuwa wazi kuandika zaidi. Anasema tunangoja kuona moja kwa moja. Mwingine anasema huyu kwamba inawezekana kukawa na kitu, utafiti utabaini haya bila shaka basi endelea msikilizaji, kutoa maoni yako pale kwenye mtandao wetu wa Facebook VOA. Hali kadhalika endelea kupata vitu vinavyoendelea. Basi kama tunavyojua, mkamiti bila muziki, hujasukuma gurudumu la express, na moja kwa moja tuna kupata kile chake J Melody anakuja na kitu na kupenda iwe fanya nijisi special unanipa sababu ya uwepo kando yako, Sababu ya unbeno, baby, baby, baby, ya oh. Mambo hayo msikilizaji, yanakwenda namna hiyo. Basi msikilizaji, ni kitu hicho. Uh, chake j melody anakwambia nakupenda, mtu akimwambia mke mke wake anampenda, mm -hmm. Wengine pia unasema kupendana jambo la msingi mkamiti kwa ah. Ah, wapenzi kamasana, unajua tena siku zote lazima mpendane, lakini kuna siku maalum ile Valentine, lazima uonyeshe ile, lazima uonyeshe upendo kama eh, vale, wa wanavyosema mambo yanamwagika pale <laughs> ndio vitu vinaeleza kwa kirefu kabisa bila shaka watu waweze kufanya vitu vyao bila kuelewa nini ambacho kaendelea, lakini wengi wanakuwa wakisubiri kwa hamu mm, e, siku hiyo, na tutazungumza mengi tu studio hapa, hiyo siku ikifika mkapitie hasa. So basi tuangalie Black History Month, ambapo leo tunamwangazia kwa kina Henry Highland Garnet, ni mtetezi wa haki za wamarekani weusi, ambapo Aida Isa anaisoma ripoti hii. Henry Garnet alizaliwa ndani ya utumwa huko Newmark, Maryland, Disemba 23, 1825. Henry na wazazi wake walitoroka utumwa 1824, kupitia vuguvugu -vugu la Underground Railroad, ambapo baadhi ya wa wamarekani weusi watumwa kama vile Harriet Tubman walibuni njia za maficho za kuweza kuwatorosha watumwa kukimbilia maeneo salama na huru. Baada ya kutoroka utumwa, familia ya Henry Garnet waliishi mjini New York. Ujana wa Henry ulikuwa mchanganyiko wa fursa na madhila. Alisoma katika shule ya African Free School ambapo ilikuwa mojawapo ya shule kadhaa zilizoanzishwa katika mji wa kaskazini mashariki na wazungu waliojitolea. Lakini kama watumwa huru wote enzi hizo, familia ya Garnet daima walikuwa kwenye hatari ya kukamatwa tena na kurudishwa kwenye utumwa. Henry Garnet alipata umaarufu nchini pale alipotoa hutuba kwenye mkutano wa National Negro uliofanyika huko Buffalo. Aliwahimiza watumwa wa kupambana na kudai uhuru wao. Hapo mwaka 1864, Garnet alikuwa mhubiri wa kanisa la 15th Street Presbyterian Church mjini Washington DC hapo Februari 12, mwaka 1865 Gannett alihutubia baraza la wawakilishi la Marekani, hiyo ikiwa mara ya kwanza Mmarekani mweusi kuhutubia bunge. Mwaka 1868 Gannett alihamia mjini Pittsburgh, ambako kwa muda mfupi alikuwa mkuu wa chuo cha Avery, shule ya masomo ya kidini ya Wamarekani weusi. Awali Gannett alikuwa anapinga harakati za ukoloni, lakini kati ya karne ya 19 Gannett alilenga juhudi zake katika kuunga mkono harakati za kuwarejesha Wamarekani weusi huko Liberia. Disemba mwaka 1881 rais wa Marekani James Garfield alimteua Garnet kama balozi wa Marekani huko Liberia, lakini miezi miwili baada ya kufika Liberia, Garnet aliaga dunia Februari 13 mwaka 1882. Ah, asante sana Aida Issa kwa vitu hivyo katika mambo ya Black History Month. Msikilizaji, natumaini umepata vitu vizuri kweli kweli kutoka hapa Vio Express. mm -hmm. Eh, bila shaka mkamiti, unajua tena ukifika wakati kama huu eh, tunaangalia mambo yanayojiri yanayotanda na yanayotamba kwenye mm -hmm. mitandao mbalimbali ya kijamii ama kwa hakika, bila shaka sivyo haswa. Basi moja kwa moja mimi nakupa fursa, nakupa no. uwanja, lete mambo, unasema lete vituza <laughs> <laughs> mkamiti, sio mchezo, anakwambia duniani leo hii, duniani yani, mm -hmm. ukiamka asubuhi pa uh -huh. ukifungua vyombo vya habari pap, Twitter nambari moja inazotamba ni Super ball. Ball. Yani hii kitu inazungumzwa inatamba, hujawahi kusikia sasa wanakuambia, mm -hmm. Super Bowl hapa wanaangalia timu hizo tamba jana, matangazo yaliyokuwa yakitamba jana, performance <laughs> za wachezaji wa mpira, performance <laughs> za mchezo wenyewe, na bila msa shaka, msanii ambaye aliperform wakati wa half -time show, dada yako Rihanna au Riri, kama unavyopenda kumwita, na di wanavyojulikana kubwa limezungumzwa mkamiti, lakini hivi sasa ni rekodi ya masuper makotabeki wa wawili wachezaji weusi mm -hmm. wanaocheza fainali hiyo, haijatokea fainali imeleta makotabeki wa wawili katika timu hizo wachezaji mm -hmm. muhimu wa nafasi muhimu katika mchezo huo kucheza jana vilevile vile, mama mzazi wa wachezaji wawili ambao wamecheza timu mbili tofauti, mmoja Kansas City mwingine Eagles <laughs> alikuwa hapo na watoto wake wawili wakishindana, wamefika fainali. Mama huyu alikuwa na raha kwelikweli, lakini aliingia jana amevaa raba hizi mbili, moja ina Kansas, moja ina Philadelphia <laughs> yani raba moja pia moja, lakini ina picha mbili tofauti, tofauti, mama yuko kote. Kwa hiyo yeah, mama naye ametrendi ile mbaya bila okay. kusahau timu ya Eagles uh -huh. vurugu walizofanya kule Philadelphia, wanaambiwa wa jamaa wa Eagles siku zote wanapaa kama Eagle na nembo zao hizo hizo, yani wafungwe wasifungwe, ni shughuli tupu, na ndio shughuli tumeizungumza tume tayari, bila shaka mkamiti, ambapo wao Kansas uh, uh, wenyewe walikuwa wanaenda na nembo ya KC. Naam, bila shaka na, na rangi zao nyekundu zilivutia, hasa nyeupe ambazo zimevutia kweli kweli, mkamiti. Bila shaka, basi tunaona hapo hakuna mengi ya kuzungumza, ni mambo ya Super Bowl tu ndio yametanda kweli kweli, na wengine wakisema Rihanna wakati anatokea wanasema huyu mjamzito, ama sio? <laughs> wengine wanasema ndio, wengine <laughs> wanasema hapana, sio mpaka ilivyothibitishwa, wanasema ala, hasha! <laughs> kumbe kweli, na uchezaji wake, uliona alikuwa anacheza kwa, kwa staha kweli kweli na taratibu, bila wasiwasi, ametoa wasi. show yake kabambe kabisa bila wasiwasi wote mkamiti. Na na na kuacha washabiki kwenye Twitter wakijibizana tu kwamba ah, nyimbo hii imetamba, nyimbo hey. hii nzuri hey. Wachezaji hata wale ambao walifanya ile choreography wanaita wale wachezaji wake wa pembeni eh, walivaa nguo za kupendeza, aina yake hey. nzuri na walimpamba hasa maana yake na namna na, na, na, na, jinsi alivyoondoka riri ilikuwa no. kidogo inashangaza maana yake mimi nikajua labda mm. labda anataka kukaribisha tangazo kisha atarudi hey, hey. Sijakaa sawa sane <laughs> naona yule anakimbia chini viambo <laughs> viaza Haya basi, swali la leo na sisi linazungumzia nini hapa? Swali la leo ni kuhusu, leo maadhimisho ya siku ya redio duniani, kauli mbiu ni redio na amani. Andrea John AJ anasema kwamba tunapata taarifa zilizo natija. Benard Orina Ombega, yeye anatoka Naivasha, Kenya, yeye ye, anaeleza kwamba vijijini mahali kokote kule, redio inachanja mbuga. Ndio umuhimu wa redio, inatuunganisha, inatujumuisha. Na Zakayo Samueli Maizena anasema kutoka Kigoma, zimesaidia kutangaza amani kwenye jamii zetu. Basi mambo ni mazuri, msikilizaji, tunakimbia tukikamilisha kipindi cha Express, lakini usikose vipindi vingine, kipindi cha jioni, kipindi cha kwa undani. Usikose kutusikiliza kutoka hapa studio. Langu jina Sandey Shomari, upande wa pili Aida Isa nikiwa na mkamiti. Kwa heri kwa sasa.