Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani kilichopeperushwa mapema wiki hii. Skiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Karibu kwenye kipindi cha Kwa Undani ambacho kuletea habari za kina kuliko ilivyo kawaida. Leo hii kwenye sehemu ya kwanza, tunaangalia tatizo la uhaba wa umeme Afrika Kusini, na kwenye sehemu ya pili, mjadala mkubwa wa kisiasa unaoendelea ndani ya Muungano wa Kenya Kwanza unaotawala nchini Kenya kutokana na uteuzi pamoja na kujazwa kwa nafasi kwenye nyadhifa mbalimbali serikalini. Kukuletea kwa undani hivi leo, jina langu Harrison Kamau. Afrika Kusini katika miaka ya karibuni imeshuhudia kushuka kwa huduma za umeme ambazo mpaka sasa hali hiyo inaonekana kufikia viwango vya kutisha na kupelekea Rais Cyril Ramafosa siku chache zilizopita kutangaza tatizo hilo kuwa janga la kitaifa likilinganishwa na lile la ugonjwa wa korona na mafuriko yaliyotokea miaka kadhaa iliyopita. Kulingana na Ramafosa, hatua hiyo itawezesha serikali kuhakikisha huduma muhimu kama mahospitali pamoja na mabomba ya kusafishia maji na kujiendeleza kutolewa na kuhakikisha kwamba umma haukosi huduma hizo muhimu. Hatua hiyo pia itawezesha serikali kuangazia umeme kutoka kuagiza umeme kutoka mataifa jirani kwa dharura. Hatua ya rais, hata hivyo, imeendelea kukosolewa pakubwa na viongozi wa upinzani wakisema kwamba chama tawala cha ANC kimeshindwa kutawala. Kampuni ya kitaifa ya kusambaza umeme Eskom tayari imetangaza kukata megawati elfu saba na 45 kutoka kwenye mtambo wa gridi ya kitaifa ili kuzuia kukatizwa kabisa kwa umeme nchini. Hiyo ni hatua ya kiwango cha saba, kulingana na wataalam, kutoka kiwango cha sita ambapo megawati elfu sita zilikatwa kutoka kwenye gridi ya kitaifa. Waziri wa fedha Enoch Godongwana, kwenye hotuba ya bajeti, ametangaza hatua ya serikali ya kuiondolea Eskom mzigo mkubwa wa deni la randi bilioni mia nne ili kampuni hiyo iweze kujikwamua. Ili kufahamu hali halisi nchini humo, tunaye Profesa Hamza Mukiwa kutoka chuo cha Afrika Kusini mjini Pretoria. Karibu sana Profesa. Kabla ya kuingia kwenye hatua zilizochukuliwa, hali halisi ikoje kufikia sasa miongoni mwa wakazi wa Afrika Kusini? Asante sana asante sana ndugu bwana Kamau uh, kwa kweli hali ya uh, tatizo hili la umeme kwa nchi ya Afrika ya kusini sasa hivi naweza kusema limefikia hatua moja ambayo ni hatua ya juu sana, ni hatua sugu. Kwa kweli limekuwa ni tatizo la kitaifa, ni janga la kitaifa. Uh, kwa mujibu wa utaratibu wao wa shirika hili la umeme la hapa Afrika kusini Eskom, sasa hivi tupo katika stage uh, stage level namba sita eh, ambayo hiyo ni stage ya juu kabisa, kwa maana kwamba umeme huwa unakatwa mara tatu ndani ya siku moja, na katika kila awamu wanayokata wanakata kwa, at least for, ma, kwa masaa manne. Kwa hiyo ndani ya masaa ishirini na nne tunapata umeme katika masaa kumi na mbili tu. Kwa kweli hali inatisha sana. Hebu uh, profesa tuelezee kwa mtu ambaye yuko mbali na Afrika Kusini, maisha ya kila siku, hali inakuwaje? Tuseme kwa mfano wewe unahitaji kutumia kompyuta yako na vifaa vingine vya umeme, wanapokata umeme, unaposema wanakatiza ile huduma, ni mchana au inakuwa ni usiku, na hali ya maisha inakuwaje kwa mkazi wa kawaida? Eh, kwa kawaida huwa wanatoa ratiba kusema kwamba katika eneo fulani tutakata umeme labda kuanzia saa moja asubuhi mpaka saa nne tutaurejesha basi napofika saa nne mpaka saa kumi ya mchana hmm, e, eneo moja linakosa umeme, basi wa eneo lingine ndio wanapewa umeme. Kwa hiyo kunakuwa na kama aina fulani ya mzunguko, yani watu mnagawana kile kidogo kilichopo. Sasa kwa maana hiyo ni kwamba shughuli za kiuchumi zimeathirika kwa kiasi kikubwa. Wafanyabiashara wanalalamika kwa kiasi kikubwa, uh, kwa, kwa maana kwamba wanalazimika bidhaa zao eh, kuharibika ku, ku, ku, kwa sababu mafriji yale yanayotunza yana, yana vyakula majokofu inabidi yawe yamezimwa kwa muda mrefu, au kwa wanaoweza basi wana, wana, inabidi waingie gharama kutafuta uh, majenereta ili kuzalisha umeme kwa wakati ule ambapo sehemu uh, yao inakuwa katika mgao. Kwa hiyo kwa, kwa, kwa kifupi, shughuli zote zimeathirika, shughuli za kiuchumi hata kwa sisi ambao tuko kwenye vyuo kwa kweli imetuathiri kwa kiasi kikubwa sana sana sana. Na kuna swali ambalo linaibuka, wengi wanajiuliza kwamba tatizo hili linaonekana ni li tatizo la muda mrefu tu, na limekuwa likionekana likija polepole pole. Sasa tena limefika na kuzingira taifa lote, ni shida au tatizo la kimikakati kwenye kampuni ya ESCOM inayosambaza umeme? Ni tatizo la la miundombinu au nini tatizo ambalo limepelekea hali hii? E, kwa kweli ni ninachoweza kusema ni kwamba hii ni mkusanyiko wa matatizo yote hayo: moja, la kimkakati; mbili, miundombinu hiyo imechoka e, lakini kimkakati kwa maana kwamba, uh, nakumbuka wakati wa utawala wa Rais uh, Tabu Mbeki miaka ile ya tisini mwishoni mwa tisini Tabu Mbeki aliwahi ku uh, kugusia kuonya kusema kwamba jamani mahitaji ya umeme yanazidi na mitambo yetu hii inachoka, inabidi tai, kama taifa eh, tujiongeze na tuwe na vyanzo vingine vya kufua umeme eh, lile wazo kwa kweli lilipokelewa kwa uh, mitazamo tofauti. Uh, kukawa na juhudi za kuanzisha uh, utaratibu wa kufua umeme kwa kutumia nishati ya ya nyuklia. Juhudi zile ziliendelea, lakini utawala ulipobadilika, basi nao walisitisha lile zoezi la kuzalisha umeme kwa kutumia nyuklia. Uh, wakaendelea tena na uzalishaji wa umeme kwa kutumia makaa uh, ya mawe. Kwa hiyo ndio maana nikasema kwa, kwa upande mwingine ni, ni, ni suala la kimkakati na mitazamo ya viongozi, lakini la pili ndio hilo la kusema kwamba mitambo iliyokuwa inatumika kwa miaka yote hiyo ya kufua umeme kwa kutumia makaa ya mawe kwa kweli imechoka. Ah, kwa hiyo ufanisi wake pia umeshuka kwa kiasi kikubwa sana. Kwa hiyo kwa kweli ni tatizo, ni tatizo ambalo serikali ya Afrika Kusini, serikali ambayo inaongoza Afrika Kusini ya ANC kwa kweli iko matatani, iko matatani na hata juzi wakati rais Ramaphosa akihutubia taifa kuelezea hali ya kiuchumi alilazimika kutangaza kwamba tatizo hili tulifanye ni janga la kitaifa. Kwa, kwa hivyo akaunda wizara aa, ya umeme. Sasa hivi kuna wizara mpya ya umeme ambayo itakuwa ni mahususi kwa kushughulikia umeme, lakini hiyo haitoshi. Kumekuwa pia na shinikizo kutoka kwa vyama vya upinzani na wadau wengine wa maendeleo kutaka kwamba shirika hilo la umeme eh, libinafsishwe. Kwa hiyo hizo ndio jitihada ambazo zinaendelea kwa sasa hivi. Uh, leo hii kuna hotuba ya bajeti inayotarajiwa kutoka kwa waziri wa fedha Enoch Godongwana, na mojawapo ya hatua ni kuondoa deni la kampuni ya Eskom la randi bilioni mia nne. Uh, ili labda kuondoa mzigo kwa kampuni ile ili, ili iweze kujipanga hata zaidi iwapo serikali itachukua mizigo baada ya baadhi ya mizigo ya, ya kifedha ambayo inaikumba kampuni ya Eskom, unaona kama itaweza labda kubadili mambo na kutoa huduma bora zaidi na kuimarisha hali. Kwa mtazamo wangu, ndugu mtangazaji, ni kwamba hiyo sio suluhu ya tatizo tulionalo hapa Afrika Kusini. Uh, labda kwa, kwa, kwa faida ya wasikilizaji wa, wa wengine nikumbushe tu kwamba Uh, kumekuwa na hiyo tabia kwa serikali ya Afrika ya Kusini kutoa fedha kukwamua kusaidia kukwamua madeni mashirika yale ya ya ya, ya, ya serikali pale yanapokwama. e, mfano mzuri ni shirika la ndege la Afrika ya Kusini eh, South African Airways ambalo limekuwa likisaidiwa mabilioni ya pesa kila baada ya miaka miwili mitatu ili kuweza kuondokana na yale madeni, waweze kuleta ufanisi mzuri, lakini kilichofanyika hakuna. Ni uongozi unakuwa ni mbovu, na hivi tunapozungumza ni mwaka wa tano, takriban mwaka wa tano, shirika la ndege la Afrika Kusini limekufa. Ndege zote ziko grounded, zote ziko chini, na hakuna, hatuna shirika la ndege la Afrika Kusini. Kwa hiyo hicho hicho kilichokuwa kikifanyika kwa shirika la ndege la la taifa hata kikifanyika kwa hili shirika la Eskom. Uh, kwa kweli sio suluhu ya tatizo tulionalo. Uh, mimi nadhani lile wazo waliotoa chama cha upinzani chama cha DA kusema kwamba wabinafsishe uh, kampuni ya Eskom huenda ikawa suluhu, lakini sio huo msaada ambao umependekezwa au utapendekezwa na chama tawala. Afrika Kusini lilikuwa taifa ambalo liliathiriwa pakubwa na janga la korona, na lilikuwa bado halijajikwamua kiuchumi. Sasa tena tatizo la umeme limeingia, na ni taifa la viwanda. Je, wakati kukiwa na ushindani wa kimataifa kwenye maswala ya kiuchumi, unaona kama Afrika Kusini itajipata wapi kiuchumi hali ikiendelea hivi? Uh, ndugu mtangazaji, ni kwamba kwa sasa hivi tunavyozungumza, hali ya uchumi wa taifa umeshatetereka. Uh, nikisema hivyo ni kwamba tukilinganisha thamani ya pesa ya nchi rand, eh, kulinganisha na dola ya Marekani, uh, kwa miaka hii miwili kwa kweli imeporomoka kwa kiasi kikubwa. Na hivi tunapoongelea uh, randi kwa dola rate, yaani yule, eh, tuseme yale mahusiano yake kwa kweli yameshuka, yamekuwa ni ya chini, haijawahi kutokea. Kwa hiyo tunavyoendelea na hili tatizo la umeme ni kwamba hali ya kiuchumi itazidi kudorora na thamani ya pesa ya nchi itazidi kushuka. Uh, na sasa pengine tunapomalizia kuangalia hali ilivyo Afrika Kusini, wamesema kwamba wataondoa baadhi ya kodi kwa wafanyabiashara na wawekezaji ili waweze kununua ama kutafuta nishati mbadala kama vile majenereta. Hatua hii ikichukuliwa, kwamba kuwe kuna majenereta ya bei nafuu Uh, unaona kama mkakati huu utabadili hali kidogo katika viwanda na biashara, kwa kiasi fulani ndio itaweza kusaidia, lakini hiyo sio, haitakuwa uh, suluhisho ya tatizo hili tulionalo la umeme. E, ndugu mtangazaji, kwa maoni yangu na naamini na kabisa uh, Afrika ya kusini kama nchi inabidi itafute uh, vyanzo mbadala vya kufua umeme kuna vyanzo wanatumia wenzetu huko nchi nyingine, vyanzo vya upepo au eh, kutumia mawimbi ya bahari eh. Kuna hata ikiwezekana, basi waweze kununua umeme kutoka kwa nchi jirani. Nadhani hiyo itakuwa ni solution ya kudumu kuliko hiyo ya ya ya ya ya kutoa unafuu wa kodi kwa wafanyabiashara ili waweze kuingiza ma, majenereta hiyo ni ni, ni, ni sol solution ya muda mfupi tu. Basi nashukuru sana kwa muda wako Profesa. Tutaendelea kuangalia hali hiyo, na tukitumai kwamba kutakuwa na nafuu, na pengine uchumi wa Afrika Kusini uweze kujikwamua tena. Nashukuru sana kwa muda wako. Asante sana ndugu mtangazaji. Asante, karibu ya ndivyo hali ilivyo huko Afrika Kusini, matatizo yameingia. Inakuwa kwamba biashara zinafungwa labda hata kwa hadi saa kumi kila siku, ili umeme uweze kugawika kote nchini, na ni tatizo ambalo linaadhiri sio sehemu moja, bali taifa lote, na linalete swala pia la utandawazi na uwajibikaji kwa upande wa serikali ya ANC, kitu ambacho kimefanya upinzani upate nafasi ya kushamba kabisa. Nini ya, utawala wa ANC chini ya Rais Syril Ramaphosa na na jambo lingine ambalo limetokea ni kwamba serikali, kutokana na kuweza kutuliza au kudhibiti hali, imetangaza msamaha um, wa kodi wenye kimo cha dola milioni mia saba na kumi ambazo ni sawa na bilioni kumi na tatu randi za taifa hilo, kwa biashara na wafanyabiashara binafsi, ili waweze kupata mutisha wa kuwekeza zaidi, na ili fedha wanazookoa watumie katika hali ya kuweza kujikwamua na kununua majenereta ya kusukuma maisha mbele. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya undani namshukuru wa Hamza Mokiwa kutoka chuo kikuu cha Afrika Kusini mjini Pretoria ambaye tumeshiriki naye katika sehemu ya kwanza usiondoke tunapojitayarisha kuingia kwenye sehemu ya pili ya kwa undani Tunaendelea kusikiliza kwa undani kutoka hapa Washington DC. Karibu kwenye sehemu ya pili ambapo tunaangalia mjadala, manunguniko, pamoja na joto la kisiasa lililopelekewa na serikali tawala nchini Kenya chini ya muungano wa Kenya kwanza katika kujaza nafasi muhimu serikalini. Sasa hivi serikali chini ya Rais William Ruto inajiandaa kuteua manaibu mawaziri. Hali ikoje na nini hasa kinachoendelea? Ili kufahamu zaidi, tunaungana na mwenzetu, ama wenzetu kutoka Mombasa, miongoni mwao Liberti ya Dede. Dede na kundi lako, je, yapi anajiri kwenye chama hicho? Shukran sana wenzetu. Serikali ya utawala wa Kenya kwanza chini ya rais William Ruto imetangaza waziwazi kuwa ina deni la kisiasa kulipa wandani wao waliowasaidia kuingia mamlakani. Kutokana na hilo, siku mbili zilizopita, ofisi ya rais imechapisha orodha ya majina ya watu kujaza nafasi za manaibu mawaziri, ambapo wengi wao ni wale ambao Wakenya wanawataja kuwa mayatima wa kisiasa yaani baadhi yao walishindwa katika uchaguzi mkuu uliopita. Naibu Rais ameweka waziwazi wazi azma hiyo kupitia vyombo vya habari. Hapa ni sauti yake alipohudhuria mkutano mmoja wa kisiasa katika eneo la bonde la Ufa, ambapo alitekeleza matamshi haya: sisi lazima tungeangalia nyinyi, hii serikali ni kampuni na ni shares, si ndio? Ni shares, kuna wenye kampuni wale wako na shares mingi kuna wale wako na chache, kuna wale hawana. Sasa nyinyi mliinvest kwa hii kampuni ya William Ruto na Rigathi Gachagua, sasa lazima mvune. Yule ambaye alipanda atafanya nini? Si mlipanda muka mapema, mliamuka mkasema mtaki kusikia mambo ya ile system na nini, mkainvest mkapanda, mkapalilia, mkaweka mbolea, mka mwagilia maji. Wakati ya kuvuna ndio huu, na itakuwa namna hiyo. Najua wengine wananika chifu ati mimi nasema ati wale walipanda wavune kwanza. Iko makosa. Iko makosa. Hata hao watavuna, lakini wangoje. Si wale walipanda wavune kwanza. Wakishavuna, wavune wavune wavune ile tabaki kidogo, wale wakupanda waingie watafute huko nini, ile tapatikana wachukue wakwende. Si iko namna hiyo? Na itakuwa namna hiyo. Ndio watu wakipiga kura waelewe hii kura ni kusema nini. Hii yi kura iko na maana. Nyinyi hamwezi piga kelele huko, mpige kelele. Bure hawezi mnaita ye majina, alafu akipata akigawa, mnapiga laini, atimuko pale mbele. Ati mnataka mpite, wale walisema anafaa atimuke pale mbele. Inawezekana mimi kazi yangu pale kwa Ikulu ni hiyo, nikupanga hiyo laini. Mimi naangalia kwa laini, nikiona we ulipanda, natoa nyuma, napeleka we mbele ni sauti yake naibu rais Rigathi Gachagua akizungumzia kuhusiana na vile ambavyo serikali ya Ruto imekuwa kama kampuni ambapo wale wenye hisa ndiyo watakaofaidika kwanza. Matamshi yake yakionekana kukingana na kauli ya rais William Ruto wakati akitoa hotuba yake ya kwanza alipoingia mamlakani, akisema kwamba serikali yake itakuwa serikali ya kila mmoja, itakuwa na nyuso kuonyesha sehemu mbalimbali za taifa hili na pia kujumuisha makabila wote bila kujali nani na nani aliyempigia kura ama hakumpigia kura, kwani tayari serikali iko uongozini. Upande wa upinzani umetaja matamshi ya naibu rais kwamba sio ya kushangaza, na kwamba wakamtaja kwamba amekuwa akizungumza kiholela Nikimnukuu Ledama Olekina, ambaye ni seneta anasimamia upande wa upinzani kwenye bunge la Senate, kupitia gazeti la The Africa Report, amenukuliwa akisema kwamba matamshi ya Gachagua sio mazuri, na pia kuonya kuwa Kenya huenda ikapambana na maswala ya kikabila na kisiasa ambayo huenda yakatishia uongozi wa taifa hili. Mwingine aliyezungumza na gazeti hilo ni Junet Mohamed, rafiki wa karibu wa kiongozi wa upinzani Raila Odinga, akisema kwamba hili taifa linahofia kuwa linapelekwa kibinafsi matamshi ya naibu rais yakiendelea kuzua mjadala, mmepata fursa kuzungumza na wakili mchanganuzi wa masuala ya kikatiba na aliyewahi kuwa miongoni mwa wataalam wa kubuni katiba ya mwaka elfu mbili na kumi, Bobi Mkangi, na kwanza tukamuuliza maoni yake kuhusiana na matamshi hayo. Ni matamshi ambayo yanakinzana na katiba ya Kenya. Matamshi yake pengine ya yanawiana vizuri na mambo ya kisiasa na pengine mambo ya kampeni. Wakati ule, pengine waliweza kuketi pamoja na wenzao, wakabuni mirengo, vyama na mikakati ya kuweza kushinda uchaguzi, hasa uchaguzi wa wa wadhifa wa rais. Lakini baada ya hapo baada ya uchaguzi na haswa, baada ya aliyeibuka mshindi kutawazwa na kula kiapo cha wadhifa wa urais, basi yule, na kwa wakati huu ni rais William Ruto, anabadilika na kuwa rais wa kila Mkenya aliyempigia kura, ambaye hakumpigia kura, wa makabila yote, matabaka, dini zote, kuanzia siku ile alikula kiapo chake rasmi na pia na naibu wake, basi Uendeshaji wa shughuli za dola na serikali ni lazima ufanyike eh, kwa mujibu wa katiba, na katiba inasema kwamba katika ugavi wa rasilimali za kitaifa, na hili pia linahusisha uh, nyadhifa ama vyeo ambavyo mamlaka yake yanatokana na wakenya wote na sio wakenya wa Kenya Kwanza peke yake ama wa UDA, katiba inasema hakuna eh, ubaguzi na kwamba Uh, nyadhifa zinapaswa kupatiwa wale ambao mwanzo wameteuliwa wame eh, na kuapishwa rasmi kupitia mchakato ambao ni wazi, na mchakato wa mashindano, na kwamba pia hizi nyadhifa lazima ziweze ama taswira ya taifa la Kenya iweze eh, kuonekana katika uh, ugavi wa hizi hizi hizi nyadhifa eh, basi itakuwa na, na, na, na, na, na, uelewa finyu wa katiba na halafu yake ni kwamba atakuwa amekinzana na na, na na katiba. Kwa hivyo lake linaweza kuwa pengine ni sawa kisiasa, lakini kikatiba atakuwa amekiuka mipaka yake. Uteuzi kama huu ikiwa utafanyika, basi unaweza kuwa na madhara gani katika utawala na labda utenda kazi? unaweza kuwa na uh, uh, madhara mabaya, manake itamaanisha kwamba pengine wale walioteuliwa wameteuliwa kwa sababu za kimsingi za kisiasa na sio eh, kulingana na pengine tajriba yao uzoefu wao, eh, lakini tu kwa, mire, kwa, kwa, kwa, kwa mjibu wa eh, kutosheleza masilahi ya kisiasa. Kwa hivyo mwishowe inakuwa kwamba uwezo wao wa kutekeleza majukumu utakuwa ni ni, ni dhaifu na mwishowe ni, ni Mkenya ambaye anaumia, manake hapokei huduma katika kile kiwango ambacho anapaswa kupokea. La pili ni kwamba e, kwa sababu tunajua siasa za taifa hili uhamasishaji unafanywa kwa mjibu wa makabila na maeneo e, utakuta kwamba picha ama taswira ya Kenya, yani kila Mkenya awe amehusishwa itakuwa imekosekana. Ime, ime Februari 16 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu mahakama ya leba nchini Kenya iliruhusu hatua ya kubuni nafasi za manaibu waziri ikiitaja hatua hiyo kuwa iko sawa kikatiba. Jaji Monica Mbaru amesema nafasi hizo ambazo zilianza kutumiwa wakati wa utawala wa rais mstaafu Uhuru Kenyatta ni halali kikatiba. Chama cha mawakili Kenya LSK kiliwasilisha kesi mahakamani kupinga kubuniwa kwa nafasi hizo za manaibu waziri, nafasi zilizobuniwa na idara ya huduma kwa umma. Na sasa ofisi ya rais imetoa orodha ambayo inawahusisha wanasiasa walioshindwa katika uchaguzi uliopita, wanahabari na viongozi wengine mbalimbali mbali. Miongoni mwa wale waliotajwa katika orodha hiyo iliyo na zaidi ya watu mia mbili ni pamoja na waliokuwa magavana akiwemo waliokuwa gavana wa Nairobi, Evans Kideru, John Murutu, Samuel Tunai, Patrick Aemba, Hussein Dado na Moses Lenokulalu ambao wao walikuwa magavana wakati ya mwaka elfu mbili kumi na tatu hadi mwaka elfu mbili ishirini na mbili na vilevile kunao waandishi habari akiwemo a, Mwanaisha Chizuga, Boni Musambi ambaye alijaribu pia kugombania ubunge na vilevile Dennis Itumbi na mwanahabari mwingine ni Linda Ogutu ambaye amekuwa akifanya kazi katika vyombo vya habari, aliyekuwa seneta maalum Isaac Mwaura, Millicent Omanga pamoja na aliyekuwa katibu mkuu wa chama cha NAT nchini Kenya Wilson Sosioni kutoka Mombasa. Kwenu Washington. Asante sana wenzangu Liberty ya Dede na Amina Chombo kutoka Mombasa. Ni hali ambayo tutaendelea kuifuatilia na kwa hakika tutakuletea kama inavyoendelea. Nafasi za, za, za serikalini zinapojazwa, siasa zinazoendelea zote, kwa uhakika kutoka hapa tutakuwa tunaziangalia kwa kina. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa Kwa Undani hivi leo, kutoka Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, na kwa niaba ya wote waliofanikisha kipindi cha leo, msimamizi Meri Mgawe, produsa Saida Hamdun. Jina langu Harizon Kamau, nikikutakia wakati mwema popote ulipo. Kwa heri ya yeah. Kuonana. Mlikuwa mkisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kilichopeperushwa mapema wiki hii.