Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. karibu msikilizaji, unayejiunga nasi wakati huu katika kipindi hiki cha VOA Express, ikiwa ni siku ya Alhamisi tarehe 23, mwezi wa tatu, mwaka 2023. Jina langu ni BMJ Murithi, mimi ni mkamiti kibayasi. Basi tuende pamoja katika dakika hizi 30 ili kukujuza yale ambayo tumekuandalia hivi leo, wakati ambapo maandamano yamekuwa yakifanyika katika baadhi ya mataifa huko barani Afrika. Nini hasa kinachochochea hayo kutokea ni ukosefu wa kazi, ndio maana sababu, mi ningekuwa na kazi yangu sigekubali kwenda mbali, lakini sina kazi, ndio maana wingi wanajitokeza ni vijana. Ni kati ya yale utakayoyasikia katika matangazo yetu haya, na vilevile vile, kama ilivyo desturi yetu, tutakwenda moja kwa moja mpaka ile meza yetu ya barazani, tuangalie waislamu wanaanza uh, kuadhimisha wanaanza mwezi mtukufu wa Ramadhani Umejitayarisha vipi? Tunauliza, na tunaona kwamba mmeandika kweli kweli kwenye ukurasa wetu wa Facebook hususan. Kwa hiyo tutayaangalia hayo na vilevile tutakuwa, kama ilivyo desturi, wanasema anasema mwenzetu Sande Shomari, bila mziki VOA Express haiendi. Tutakuwa na ngoma, tutakuwa na swali la leo, tutakuwa na yale yanayovuma. Kwa hivyo show imejaa au vipi mkamiti haswa? Hali kadhalika habari muhimu za dunia pia tutakujuza ndani ya kipindi hiki cha VOA Express amba ambacho kinakujia kila siku ya Ijumaa, Jumatatu mpaka Ijumaa, ni saa kumi na nusu jioni kwa sa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Safi kabisa. Kuna suala ambalo limegonga vichwa vya habari eh, kote sio tu Afrika au Afrika Mashariki lakini kote duniani, kuhusu sheria iliyopitishwa au mswada uliopitishwa na bunge la Uganda kuhusu mapenzi ya jinsia moja. Utasikia nini kinachoelezwa lakini Miti, eh, nafikiri tuanzie hapo hapo, eh, kwamba hapo, uh, siku ya Jumanne, wabunge wa Uganda walipitisha sheria ambayo inafanya kuwa ni haramu kutambuliwa kama uh, LGBTQ. Eh, hii ni, eh, ni ufupi wake eh, kama wewe ni mtu unayehusika katika mapenzi ya jinsia moja na ambayo inaagiza pia adabu ya kifo, E, katika kesi za unyanyasaji wa watoto wa jinsia moja na shambulio dhidi ya watu wengine walio hatarini, na pia inaweka maisha ya kifungo kwa biashara uh, ya watoto iwapo e, ni kwa madhumuni ya kuwahusisha watoto hao katika vitendo vya ushoga au usagaji. Umoja wa Ulaya umeeleza wasiwasi kuhusu uh, uh, kupitishwa kwa sheria hiyo. E, tumeona pia uh, makundi ya kutetea haki e, ya kiingilia pia na kusema kwamba ni hatari sana, ni sheria moja hatari sana hapa Marekani. Msemaji wa ikulu uh, Karine uh, Jean-Pierre hapo jana amesema ni moja ni sheria ambayo ni, e, ni ina adhabu kali zaidi kuwahi kutekelezwa au kupitishwa na nchi yoyote kuhusu uh, wanawake hasana uh, vijana ambao ndio sana, sana tunalenga katika VOA Express. e, nimezungumza na Julius Kitone. Huyu ni mwandishi wa habari wa uh, moja ya uh, mashirika ambayo tunashirikiana naye nchini Uganda, uh, TBS na Julius nimeanza kumuuliza wewe, uh, umeona vipi hali ya wanawake na vijana walivyopokea uh, hatua wa hii uh, na nini ambacho kinaelezwa hapo Uganda wanawake na vijana kwa wanawake na vijana wengi wanasema kwamba kupitia sheria hizo inakandamiza uh, haki zao kama watu binafsi, lakini hawawezi kutoka kwa, uh, au kutoka kama wale watu ambao wako free kuzungumza katika kitendo hicho cha bunge, kwa sababu wako na hofu kwamba uh, shirika za serikali kama vile polisi au na watu wengine wanaweza kuwashika uh, na kuwatia mbaroni kwa sababu ya uh, kufanya nini, kushabiki vitendo uh, uh, vya jinsia moja ndoa kati ya jinsi ya moja. Lakini wale wengine wanasema uh, kitendo cha bunge. Lakini wale wengine wanasema kwamba uh, serikali ilifanya vizuri kwa kuzuia vitendo uh, vya jinsi ya moja kuendelea katika nchi ya Uganda kwa sababu ni kinyume na utamaduni wa nchi au na makabila mengi katika nchi ya Uganda. Lakini uh, katika mitaa mingine kama huko Jinja, katika mji wa Mbarara na hata katika mji mkuu wa Kampala, uh, bado kila mtu anaendelea kuongea kivyake. Usujambo hilo Julius, eh, kama ulivyosikia katika utangulizi wangu, nimeeleza jinsi ambavyo uh, jumuia ya kimataifa imepokea eh, hatua hiyo ya bunge la hapo uh, Uganda eh, na kuuliza taarifa hizi mmezipokea huko eh, wanasemaje baada ya kuona hii wanaita kwa Kiingereza backlash eh, kutoka kwa jumuia ya kimataifa kuhusu suala hilo? Kama unavyosema kwamba, uh, dunia zima imeshakuwa katika uh, kuwa kijiji kimoja uh, habari hizo zimeshafika huku katika nchi ya Uganda, lakini uh, msemaji wa bunge la Uganda yani, Anita Among, uh, bado hajaonyesha hofu uh, yoyote kuhusu sauti uh, za kimataifa ambazo zinaendelea na uh, kufanya ni to, to blame, uh, kile ambacho walifanya lakini, tumeshaona katika barua pepe na, na katika uh, platfomu nyingine uh, watu binafsi wakienda kisilisili wakiita watu ambao wanafikiria wana kwamba uh, haki zao za binadamu za zimeendelea na kukandamizwa na serikali, wa, wa, waende huko kisili wajiandikishe, na baadaye watapewa fursa ya kwenda kuishi katika nchi za ng'ambo kama vile ya Amerikani US na pengine. Shukran za dhati Julius Kitone, mwandishi wa habari wa kituo cha NBS nchini Uganda. Swala hili msikilizaji, wakati tukiingia kwa huo muziki, ni kueleza tu kwamba linasubiri sasa kutiwa saini au kutotiwa saini na Rais Yoweri Kaguta Museveni, halafu tutaona itakuwa vipi. Wajane tukipigana mate hapa tu, ni mapenzi ya dhati ana hapo, wanamuziki kutoka Afrika Mashariki Willy Paul na Nandi ee. Willy Paul akitokea Kenya, Nandi akitokea Tanzania wameweka kibao pamoja hapo, kinajulikana kama Bembeleze. Ee, kibao kisafi kabisa ee, na sio kipya, kimekuwepo siku mbili tu tangu kitoke. Safi kabisa. Basi tunapata fursa ya kusonga mbele, kuangalia yale yanayojiri katika ulimwengu, hususan huko barani Afrika. Uh, hivi karibuni kumekuwa na maandamano ya hapa napale na pale yanayofanyika, uh, watu wakiingia mitaani na vijana ndio wanaonekana wakiongoza maandamano haya ambayo kwa njia moja nyingine yanaandaliwa na watu kadhaa, lakini vijana wanajitokeza kwa wingi mitaani kutekeleza. Hiyo ni maandamano ambayo yanadai kupanda kwa gharama za maisha au ni maandamano ambayo yanadai mageuzi ya kikatiba. Vijana ndio wako mstari wa mbele. Nimezungumza na mmoja wa vijana ambaye pia ni mwanaharakati katika kundi la vijana kuhakikisha kwamba vijana wanafanya kazi halali za kujipatia riziki. Huyu si mwingine ni Saidi Muhamed kutoka kule Mombasa, nchini Kenya. Na kwanza nikamuuliza nini hasa anadhani vijana wanahamasika eh, katika hiki wanachokifanya kuingia mitaani, na hivi ndivyo alivyonieleza. Sasa mtu aunapatao viongozi wetu ndo wana wanatutanzana tu, na mia mbili mia tatu ndo hiyo story ya kuandamana, lakini siasi wengine wanapenda ile maandamano. Kiangalia kijana amepata ile mia mbili mia tatu, na akiona akipata ile maandamano wengine, so pia wanaingia pale pale, wa, wa wa wa so, wana pale pale kwa kwa kwa kazi yao nyingine, zingine i wanaingia pale takakuenda kuiba labda asiona ni opportunity hiyo wakiangalia vijana si ni, ni kutumika ndo tunatumika na no, wanasiasa na ukiangalia wanasiasa ao oh, kama kiongozi wetu Raila Odinga anatutumia sisi vijana sana, sababu sisi ndo wenye nguvu. Ukiangalia sisi ndo hatuna kazi, ndio maana tunajitokeza kwa wingi, sababu ya yani ukosefu wa kazi. Ndio maana sababu mi ngekuwa na kazi yangu sigekubali kwenda mbali, lakini sina kazi. Ndio maana wingi wanajitokeza ni vijana. Saidi, kwa kuwa hilo tayari, vijana mnaona kwamba mnatumiwa eh, ikiwemo na wanasiasa, kutokana na pengine kutokuwa na ajira ama kutokuwa na kipato cha kuweza kujikimu na maisha ya kila siku, unadhani nini kifanyike ili nyinyi vijana muwe na maamuzi sahihi na sio kukurupuka au kutumiwa kama ambavyo unavyodai? Kuna vitu tunaweza yeo uguni vitu vyenyewe unaweza tafuta, yani kujifungulia makazi yetu. Pia sisi kama vijana tufanye bidii, pia sisi vijana, sisi tuangalie tu, tu kuandikwa kazi. Kuna ajira tunaweza kipatia susini, pia sisi kama vijana uko kazi. Huwezi niambia, ukiangalia idadi ya idadia mayuti ni wingi sana, na mayuti wote ukawapeleka kazini. Sasa ni sisi kama serikali tuangalie vijana ambao kuna wajua kuna vijana wingi kutafuta makazi na wana wanaweza funguliwa hata kama ni miradi hizi. Sasa kama miradi, miradi, miradi itakotoa sisi kama vijana, hii ili piki manake, hii tutasema ni piki ndo tuko nayo, maana ina inatuchangia sisi kufanya vitu ambavyo hata havifai. Sasa ni miradi tu kazi ya kuna, ni tuna tunaangalia miradi ambayo ita itatoa sisi kama vijana, manake sikufiki, ingekuwa sisi vijana kama kama wote tumechukuliwa tuko makazini historia ya maandamano ama vijana watolewe waenda wakatumie wakatumia, ingekuwa hakuna ni ajira i ajira, ama tupatiwe miradi tufunguliwe miradi, kitu kama hicho. Kama ni gharama maisha iko juu kweli, iko juu, hakuna kitu kimeweza fanya, sababu ukiangalia nchi pia ukame, almost miaka mingapi sahii kuna mvua inanyesha. Sasa lazima chakula pia hakitapatikana sasa, ukiangalia mayutu wingi wanakuja kuwa ni Saidi Mohamed akizungumza kutoka Mombasa, Kenya, BMJ. Uh, huyu ni mmoja kati ya viongozi wa makundi ya vijana. Unasikia anaeleza kwamba ni kutokana na ukosefu wa ajira, gharama za maisha kupanda <tod> ndio <momentan> inapelekea <tod momentan> vijana wanakuwa wanatumika. Na kizuri zaidi, anaeleza kwamba wanajua kabisa vijana wanatumika, lakini wanakuwa hawana chaguo jingine la kufanya isipokuwa ni kwenda kutumika na kisha kupata malipo ya kile ambacho wanakitumikia, na ndio tumeona wamefurika barabarani wiki hii imepita, ambako tulikuwa kule Kenya, Afrika Kusini, Nigeria, Tunisia. Nimesikia e, vijana ukimulika hivi ndo unakuta ndo wengi zaidi. Msikilizaji, tunaingia katika sehemu ambapo huwa tunakuletea habari za dunia. Viongozi wa Umoja wa Ulaya leo Alhamisi wanatarajiwa kuidhinisha mpango wa kuharakisha upelekaji wa zana za kijeshi kwa wanajeshi wa Ukraini wanaopambana na uvamizi wa Russia. Mpango huo wa dola bilioni mbili uliidhinishwa mapema wiki hii na mawaziri wa mambo ya nje na ulinzi wa Umoja wa Ulaya unazitaka nchi zote kutuma zana zilizopo kwenye akiba yao, na kwa nchi za Umoja wa Ulaya kufanya kazi kwa pamoja ili kuweka utaratibu Uh, mpya kwa duru nyingine zaidi ya utumiaji wa zana hizo. Viongozi wa Ukraine waliambia washirika wao wa, wa magharibi kwamba jeshi la Ukraine linahitaji haraka silaha zaidi haswa makombora ya mililita, milimita 155. Serikali ya Ethiopia leo imesema imemteua afisa wa ngazi ya juu kutoka chama cha waasi wa Tigrei cha Tigrei Peoples Liberation Front, TPLF, kama kiongozi wa mpito wa serikali ya jimbo, baada ya makubaliano ya amani yaliyomaliza vita vya kikatili vya miaka miwili. Waziri mkuu Abi Ahmed amemteua Getachew Reda kama rais wa mpito wa utawala wa jimbo la Tigrei, ofisi ya Abi Ahmed imeeleza katika taarifa yake kwenye Twitter. Taarifa hiyo inajiri ikiwa ni siku moja baada ya bunge la Ethiopia kukiondoa chama cha TPLF kwenye orodha ya makundi ya kigaidi katika hatua ambayo ilisema itasaidia kuimarisha makubaliano ya amani ya Novemba mwaka 2022 kati ya waasi na kundi la TPLF pamoja na serikali kuu tplf ambacho kiliwahi kutawala siasa za ethiopia kilitajwa rasmi kama kundi la kigaidi mwezi mei mwaka 2021 miezi sita tu baada ya vita vya tigrei kuanza na wafanyakazi wa ufaransa waliokasirishwa na kuongezwa kwa umri wa kustaafu alhamisi walifunga njia ya kufika kwenye uwanja wa ndege wa Roissy Charles de Gaulle mjini Paris, kama sehemu ya siku ya maandamano ya kitaifa na kuwalazimisha baadhi ya wasafiri kufika kwenye uwanja huo kwa miguu. Huduma za treni zilisitishwa na baada ya shule zikafungwa, huku taka zikiwa zimerudikana mitaani. Umeme ulikuwa umekatwa huku vyama vya wa wafanyakazi vikiongeza shinikizo kwa serikali kuondoa sheria inayoongeza umri wa kustaafu kwa miaka miwili hadi miaka sitini na minne. Waisrael hii leo waliingia barabarani kwa wingi kupinga mpango wa serikali wa kufanyia marekebisho mfumo wa mahakama na kufunga barabara nchini kote na kuzidisha kampeni ya miezi kadhaa kulalamikia hatua hiyo. Maelfu ya watu waliobeba bendera na mabango waliandamana kwenye barabara kuu ya mjini Tel Aviv na kuzuia usafiri katikati ya siku ya kazi. Kundi dogo la waandamanaji lilichoma matairi barabarani nje ya bandari na kuzuia kwa muda malori. Polisi hata hivyo walilazimika kuwalazimisha waandamanaji kuondoka kwenye barabara karibu na kituo cha mikutano katikati mwa Israeli. <muchos> nao bade wimbo huo uh, featuring uh, BN, uh featuring uh, Darasa ni Aero Boy huyo, Aero Boy akishirikiana na Christof wanakwambia pull up. Sawa kabisa, nikiwa nakosea huo wimbo nimeutaja ni ule ambao o, utakuja baadaye, lakini hapo mkamiti <laughs> unasikia, anasema shake. Wanasema hapa shake what your mama gave you, wanasema hapa alichokupa mama yako. Uh, tingiza ndivyo hivyo, ndivyo hivyo. Basi wanaeleza kwenye wimbo huo, unatuingiza basi katika uh, swala la uh, barazani. Tunasema Waislamu wanza mwezi mtukufu wa Ramadhani. Je, umejitayarisha vipi? Wanasemaje mkanasikia? Tuna msikilizaji kabisa, eh haswa. Hebu kwanza tumsikie msikilizaji. Maoni yako, habari za wakati huu, na tutajie jina lako na unapiga simu kutoka wapi? Habari za wakati huu, nashukuru Mungu ni nguu. Naitwa Ahmed Nasor kutoka Zanzibar. Habari za Zanzibar Ahmed Nasor, na pengine ni kutakie Ramadhani njema, ni kukaribishe kwa Ramadhani njema. Asante asante. Habari za Zanzibar ni nzuri, nashukuru Mungu. Mpaka sasa tunaenda vizuri. Haya basi, tupa maoni yako, umejitayarisha vipi kwa Ramadhani? Asante sana. Kama kawaida ya Ramadhani ni mwezi mtukufu ambao natakuwa tuwache mambo yote ambayo ni mabaya na kurudi kwa Mwenyezi Mungu kwa ajili ya kujitayarisha na malipo ya akhera. Kwa hiyo mimi kama Mwislamu nimejitayarisha kwa kufunga na kusoma Qurani na kuzidisha ibada hasa katika kipindi hiki hapa. Kwa hiyo nawasihi Waislamu wenzangu wajitahidi sana kuongeza ibada katika mwezi huu mtukufu wa Ramadhani, kwani fadhila zake ni kubwa sana, na tazikuta mbele ya Allah subhanahu wataala. Nashukuru sana Ahmed Nasr, lakini hebu tuangalie pia, baada ya saa ya swala ya kufanya ibada kwa wingi, kwa upande wa mapochopocho maakuli, nini ambacho leo unakiandaa katika futuri yako huku? Uh, kwenye ili yapo leo, hatuna vyakula vingi tokua tunaandaa ftari ya muhogo, wali na mboga, muhogo wa samaki, muhogo wa nazi, muhogo vipi? Mhogo wa nazi, mm -hmm. Na samaki na wali wa nazi na mboga ya, na mboga ya nazi. Ah, shukran sana Ahmed Nasr, basi uwe nafunga njema, najua ndio muda unakimbia huko kwenu, inaelekea kuwa saa kumi na moja. Karibuni karibuni wote, shukrani sana shukrani sana tunazidi kusonga mbele. Aa, tusome maoni ambayo pia tunayo kutoka kwa baadhi ya wasikilizaji wengine. mm-hmm. huyu ni Ngoma Ino yeye anatokea Lusaka, Zambia. Ameandika tu Allah ataniwezesha. Uh, huyu Kambanzi Jean anasema yuko kule DRC tarafani Moba. Anasema alhamdulilahi, nashukuru Mungu kwa kunifikisha mahala hapa, ala awape e, awe pamoja nasi. Amesema Kasore Ruhindukiza, yeye anapatikana maeneo ya Fizi kule Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC. Yeye ameandika ni watakie Waislamu wote mwezi mwema wa Ramadhani na yeye binafsi Kasore anasema hajajiandaa kufanya lolote kwa kuwa yeye uh, yupo katika imani ya Kiislamu, lakini yuko pamoja katika kufurahia mfungo wa Ramadhani. Naona mmeandika kwa wingi na wale pia hata wajaandika uh, sote tuna watakieni uh, muwe na uh, wakati mwema, wakati ukianza uh, mwezi mtukufu wa Ramadhani. Labda nisome huyu Buchumi Ejidio, uh, anasema uh, anasema yuko kule Kakongo, Kigoma, Tanzania. Anasema binafsi muhimu kabisa niungane ni bega kwa bega na ndugu zangu waumini wa, wa dini ya Kiislamu ndivyo anavyosema. Na tukushukuru wa Abdul Maliki, Bioma Busha Adula kule Tanzania, Mwhamud Jabir naani na nani na Ngoma na nani, Frenki Lenard Ngambeki Ngambeki, nyote mumeshiriki, asanteni sana <mulia> hani sugar ginger ginger my boo sauti akiongea tu mashallah mashallah, huyu akitembea mwendo wa billions dola kama kajiongezea shibb kajipendelea mpaka kara kara, sauti akiongea tu mashallah mashallah, akitembea mwendo wa billions dola, akikusogelea akikuchekea du basi msikilizaji, ni VOA Express, mambo yanakwenda namna hiyo. Tumulete sasa Sande Shomari mwenzetu atupatie yale yanayoendelea katika upande wa uh, burudani um, maeneo tofauti tofauti duniani. Sande Shomari nam. Katika habari za burudani, mwanamuziki anayechipukia kwenye anga ya muziki ya Nigeria ameweka rekodi mpya kwenye chati za jukwaa maarufu la kidigitali la Spotify. Kwa sasa ameshika nchi nzima na nyimbo zake na ameweka rekodi mpya kwenye chati za mmoja ya jukwaa kubwa zaidi mtandaoni ulimwenguni la Spotify. Seyi Vibe ndiye msanii alitumia muda mrefu zaidi wa wiki kadhaa kwenye chati za Spotify, Nigerian Top Artist tangu kuanzishwa kwa chati hiyo mwaka 2022. Seyi Vibes amekuwa hapo kwa zaidi wiki ya wiki hamsini kwenye chati hiyo, ambayo ni kubwa kwa msanii huyo ambaye alibuka mwaka 2022. Sayi Vibes, ambaye hivi karibuni alitoa wimbo wake wa Paraboy mwaka 2023, anaonekana ameshika vizuri tasnia hiyo. Safu ya mwaka huu ya tamasha la Lollapalooza ilitangaza wiki hii na inawakilisha baadhi ya wa wasanii wakubwa wanaotarajiwa kutumbwiza katika tamasha hilo la maarufu la muziki la Chicago. Billie Eilish, Kendrick Lamar, Red Hot Chili Peppers na Lani Del Rey wote wanatarajiwa kutumwiza katika tamasha hilo pamoja na The 1975 Odessa, Karo g na tomorrow and together. Tomorrow and together ambao pia wanajulikana kama TXT ni bendi ya kwanza ya muziki wa pop wa Korea Kusini kutumbuiza kwenye Lala Paliuza. Kutumbuiza huko kihistoria kwa TXT kutafuatia hatua iliyotangazwa hapo awali ya kihistoria ya kundi jingine la wasichana la muziki wa pop la Korea Kusini Black Pink kama kundi la kwanza la muziki huo kutumbuiza kwenye tamasha la muziki la Coachella huko Indio, California, mwezi Aprili. Zaidi ya bendi 170 zimepangwa kupamba jukwaa katika uwanja wa Grand Park huko Chicago, katika steji tisa tofauti wakati wa tamasha la Lollapalooza litakalanza Agosti 3 hadi Agosti sita. Mwigizaji Lindsay Lohan, rapa Akon na watu wengine mashuhuri kadhaa wamekubali kulipa maelfu ya dola ili kutatua madai ya kuhamasisha uwekezaji wa biashara ya kripto kwa mamilioni ya wafuasi wao kwenye mitandao wa ya kijamii bila kufichua kwamba walikuwa wakilipwa kufanya hivyo. Lohan, Akon na wasanii nio na lilyachi bundia na mtu maarufu mtandaoni Jake Paul na mwigizaji wa filamu za ngono Michel Mason wote walikubali kulipa zaidi ya dola laki nne kwa pamoja kuondoa matangazo na kulipa riba na adhabu ili kulipa madai ya tume ya Securities and Exchange. Tume hiyo ilisema siku ya Jumatano. Na mtu mmoja aliyepata ajali baada ya kuungana na mwanamuziki Gwyneth Paltrow kwenye mteremko wa mlima wa theluji miaka saba iliyopita amesema tangu wakati huo amepoteza kabisa uwezo wake wa kufanya shughuli zake katika kiwango cha juu mwaka mmoja huko Utah, ilielezwa Terry Sanderson alikuwa mtu mwenye nguvu lakini alizorota ghafla baada ya ajali hiyo mwaka 2016. Dr. Wendell Gibby alitoa ushuhuda. Ni hayo tu kutoka kwenye burudani langu, jina Sandey Shomari ni wedi kwenu, studio nambari 15. Kwa heri kwa sasa. Safi Kamiti, unasikia mambo hayo ya burudani, mambo yanaendelea ni mengi sana, ameangusha hapo Sande Shomari haswa. Tuangalie swali la leo uh, kama tulivyoliuliza kwenye mtandao wetu, tulisema nini, maoni yako kuhusu mswada wa sheria uliopitishwa na bunge la Uganda unaotoa adhabu kali kwa wanaojihusisha na mapenzi ya jinsia moja LGBTQ. Nimesikia wameongeza erufi zingine hivi karibuni. Muhamed Charo anasema ni vyema sana, sababu hakuna hata kitabu kimoja cha dini kinachosema hayo mambo uh, yanatakiwa kufanywa. Kwa hiyo yeye anaunga mkono, Muhamed Charo. Na yeye Richard Kambale huyu kutoka Beni DRC anasema anaunga mkono, kwanza wamelegeza kamba kwani ni kitu cha uh, tunalazimisha tu, tuna tuna na nchi za magharibi, tunalazimishwa eh, na nchi za magharibi kwa faida zao binafsi, nchi zote Afrika wafuate mkondo huo. Diodon Alonda anasema uzito wa kosa hilo la mapenzi jinsi ya jinsia moja unalingana kwa maoni ya Mungu na kuiba, ubakaji, washirati, ulevi, kuua, mambo ambayo Afrika yanaonwa kuwa ya kawaida na yanafanyika kwa wingi tu. Naona wengi sana wanapinga swala hili. Huyu Junior Wekes anasema kwa kweli adhabu kali itolewe kwa walio na tabia kama hizi. Ama kweli, nchi za Kiafrika zimesahau mila zao na desturi zao, si tu Uganda, hata Afrika yote waungane, ili tutetee vizazi vyao. Ali Mrangi Gigiri Mresa yeye anasema ni mdao asiyechuja wa saluni Mabibo, Dar es Salaam, Tanzania, ameandika yeye binafsi anaunga mkono Bunge la Uganda kutoa tamko zuri kama hilo haswa anasema ni udhalilishaji katika mataifa mengi ya Afrika. Mm -hmm. Shukran Salumu Nyoya, Simon Shauri, Shimi Gerard, Justini Brases, Jason Wilungula Ehota na Mohma Gadafi Kanal, na wengine wote ambao mumeshiriki ama mumechangia kwa njia moja au nyingine katika swali la leo haswa Agustin Tweve, Anderson Wilson, Caleb Kiprotich, Abubakar Ilunga na Penol Omete. Shukran. Tunawaga kutoka VOA Express. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa BMJ Mridhi. Mwenzetu upande wa pili alikuwa ni Aida Isa. Tunakuacha na kibao hiki. Kwa heri, kwa sasaj wakapendeza taakwakashi mkononi kwenye mahitaji takupenda moyoni ni kupe nafasi takwa ramborindoni vitamajimaji sitokutenda kutenga sitokuja