Strong, and this is VOA 1, the hits. Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Ni siku nyingine tena ya Ijumaa e, siku murua kabisa tukikukaribisha katika matangazo ya VOA Express ambapo tunakamilisha juma hili expressway inakujia kuanzia Jumatatu mpaka leo Ijumaa. Mambo ni mengi ambayo tutakuletea ndani ya matangazo haya, kubwa zaidi ni mabadiliko ya baraza la mawaziri kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Patrick, majina ambayo yamewekwa pale, dunia bado inashangaa kweli kweli, kulikoni, imekuwaje Rais Felix Tshisekedi ameamua kwenda kwenye njia hii Maswali yameanza kuibua hapo, wanajiuliza e, vipi wamekuja hawa vigogo, kina Bemba kina Kamere, na tutasikia vijana wa huko Goma wanasema nini kuhusu baraza lenyewe la mawaziri. Naam, vilevile tutaangazia siku ya kifua kikuu duniani tukijikita e, zaidi nchini e, Kenya ambapo KEMRI imetangaza e, ahadi ya chanjo mpya ya mfumo wa tiba ya TB katika taifa la Kenya. Basi hayo ni baadhi tu ambayo tutakuandalia hii leo. Lakini mimi kama mwanamichezo kama wewe Patrick, na mwanamichezo mwingine, hata usiwe mwanamichezo, kwa sababu inapokuwa swala la taifa inakuwa tena sio swala la mwanamichezo, inakuwa ni swala la kitaifa. Timu nyingi sana za taifa hivi leo, e, hasa za Afrika Mashariki zinaingia uwanjani, zinaingia uwanjani, zina kutafuta tiketi ya AFCON kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Kwa hiyo hakuna mambo ya Simba, hakuna mambo ya Yanga. mm, mm, sote mm, mm. ni hakuna mambo ya FC Leopard wala vilevile hakuna mambo mambo ya Gormahia. ya Gormahia nima sote, tunashangilia tuna timu yetu ya taifa, ndiyo eh. Hayo basi tutakuwa nayo michezo katika uh, hii michezo ambayo inafanyika mwishoni mwa juma Afrika Mashariki na maziwa makuu eh, ligongo mm -hmm. Ulivyodokeza moja kwa moja tunakwenda huko DRC, ni kwamba Rais Felix Tshisekedi amefanya mabadiliko kwenye baraza lake la mawaziri. Kuna mawaziri wapya kumi na wawili, jumla ni mawaziri hamsini na saba. Lakini katika hawa walioteuliwa kuna yale majina ambayo yanajulikana. Kuna huyu Jean Pierre Bemba ambaye ameteuliwa kuwa naibu waziru, naibu waziri wa ulinzi wa taifa, lakini vile vile Vital Kamerhe ambaye ameteuliwa kuwa naibu waziri wa uchumi wote hawa wanajulikana katika siasa za DRC. Sasa kwa hiyo ilibidi tutafute mm, kijana mmoja huko Goma anawakilisha vijana wengi huko Goma. Huyu anaitwa Athman Awazi na hapa anaanza kwa kueleza alivyopokea kwanza baraza lenyewe la mawaziri. Kwa kweli tunashukuru kwa uteuzi wa mawaziri wapya walioteuliwa na kiongozi wetu Felix Tshisekedi Chilombo, tunashukuru sana watu wa Goma wanafadhaika kidogo kuona wanateua tena watu ambao wanaorudisha nini nchi yetu nyuma kama Vital Kamere na Bwana Mbemba. Kwa kweli, ile ni unyanyasaji ambao rais wetu anapenda kuleta katika nchi yetu. Kwa kweli, hatujafurahikia kabisa uteuzi huo wa Bwana Jean Pierre Bemba na Vital Kamere. Ukiacha Bemba na Kamere, lakini upande wa mawaziri wengine, kama kijana unasema amefanya vizuri Upande wa mazuri wengine kama Bazaiba ambaye naye alirudishwa, alikuwa ministre wa zamani, akarudishwa hapo hapo pale, tunafurahikia. Kama Julien Paluk pia naye tunamfurahikia kwa sababu yule anatumika kwa ajili ya Wakongomani. Kama Muindo Zangi naye pia vyoo tunafurahikia uteuzi wake. Bwana Patrick Muyaya pia naye tunafurahikia uteuzi wake igongowamesikia thumani ya uh, wazi wa kule Goma ujumla anasema Felix Chisekedi amefanya vizuri , lakini hajafurahia Kamere na Bemba mm. kushirikishwa kwenye, kwenye serikali mpya <laughs> maoni yake hayo mm -hmm. Uh, lakini anasema mawaziri wengine uh, amefanya vizuri. sasa nimemuuliza pia uh, nini vijana wanatarajia uh, kwenye serikali hiyo mpya ambayo imeteuliwa na Rais Chisekedi. Sisi tunaomba kwa serikali mupya ni kuboresha maisha ya Wakongomani. Kwa sasa maisha ya wa wakongomani sio nzuri, tuko naishi kama wageni katika nchi yetu. Inabidi watutengenezee mazingira eh, mazingira ya wa wakongomani ni mbovu, hatuna mabarabara, mabarabara hakuna, eh, chakula pia namna kula kugumu. Kwa hiyo tunamwomba tuna bwana presidenti wetu, rais Tshisekedi atuboreshee tu, maisha yetu na waziri watumike kwa faida ya wananchi wasikini, kwa faida yao wenyewe. Atumani Awazi kutoka kule mji wa Goma, Kivu Kaskazini. Haya basi, ni Joe Boy anakuambia body and soul. E, mambo ndani ya VOA Express vile vilevile, tunakwenda na burudani ya muziki e, taratibu kabisa, unakula ngoma, unakula siasa, unakula michezo e, unakula mambo ya kijamii, unakula kila kitu, mchanganyiko wa kila kitu, hata e, chakula vilevile na hasa hmm, leo ni Ijumaa mm -hmm inaitwa Ijumaa Mubarak, mm -hmm. Nasema ni furahadei mm -hmm. Lakini kwa Waislamu ni Ijumaa Mubarak, namna ni siku ya pili leo ya mfungo, ya mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani mm -hmm. E, tunazidi kusonga mbele basi. Haya hivi e, sasa tunaelekea katika kuangalia, wakati dunia ikiadhimisha siku ya kifua kikuu ulimwenguni, Kenya iko mbioni kupunguza muda wa utumiaji wa dawa za kutibu kifua kikuu yaani TB kutoka miezi sita hadi minne. Katika ripoti yao kwa vyombo vya habari, taasisi ya utafiti wa matibabu Kenya Kemri, matokeo ya utafiti wao wa awali ulisaidia kupunguza utumiaji wa vidonge vya TB kutoka miezi kumi na nane hadi sita na sasa wanapania kupunguza hadi miezi minne. Daktari eh, Jen Ongano ambaye ni kaimu mkurugenzi wa kituo cha utafiti wa magonjwa ya mapafu CRDR eh, cha KEMRI eh, kupitia utafiti huo amesema lengo ni kuhakikisha kwamba wanapata dawa ambazo zitakuwa na muda mfupi zaidi ili kusaidia mgonjwa kuweza kutumia dawa na kumaliza dozi. E, ili kumaliza kabisa ugonjwa wa kifua kikuu unaomsumbua mgonjwa. Aidha, kituo hicho cha utafiti cha magonjwa ya mapafu kimeimarisha juhudi za majaribio ya chanjo e, mbili za watoto wachanga na watu wazima. Watafiti hao wakiongozwa na mtafiti mkuu Daktari Videli Sinduba wa KEMRI kwa sasa wanashughulikia chanjo ya watoto wachanga dhidi ya kifua kikuu tayari zaidi ya watoto wachanga 1500 wameshapewa chanjo hizo BCG e, recombinant kutoka majimbo ya Nairobi na Siaya huko nchini Kenya. E, TB ni ugonjwa wa pili unaosababisha vifo miongoni mwa magonjwa yanayoambukiza baada ya COVID-19 ambapo watu milioni 1.6 waliripotiwa kufariki kutokana na, na TB mwaka wa 2021 ikiwemo watu laki moja na elfu 87 wanaoishi na virusi vya HIV. Takwimu za shirika la afya duniani zinaonyesha kuwa Kenya iliripoti maambukizo laki moja na elfu thelathini na tisa ya, ya TB na vifo elfu ishirini, mwaka 2020 TB ikiwa ugonjwa wa nne unaosababisha vifo katika taifa hilo la Afrika ya Mashariki ili kukabiliana na chanjo ya kutambua viini vya TB kwa watoto, moja ya chanjo kote duniani. Watafiti wa KEMRI kwa ushirikiano na madaktari wengine wanafanya kazi e, teknolojia mpya kusaidia kutambua maambukizi ya TB kwa watoto. Basi ndio hayo mambo yanayoendelea katika siku ya kifua kikuu. E, Patrick Ndwimana unasikiliza mambo hayo. Unajua wagonjwa wengi wamekuwa wanaishia katikati kutokana na muda ni mrefu muda wa kutumia dawa mtu anapewa, mm -hmm. Uh, dawa, dawa, miezi sita hadi, hadi mwaka mzima nafikiri sasa. mm -hmm. kama hujamaliza nini hii zile dawa, mm -hmm. uh, kuna athari uh, u, u, ugonjwa ugonjwa kurudi, kurudi lakini au vile, mbaya zaidi, kwa sababu tayari vile vijidudu vimeshapata ile hali ya kuzoea zile dawa, mm -hmm. na havijaondoka, kwa hiyo wakati dawa zinaporudi wanakuwa wamejitengenezea kinga yao wenyewe, kwamba hii dawa haitusumbui kidogo. Lakini ukitekeleza uh, ushauri wa madaktari bila shaka, ukitumia zile dawa na ukila chakula vizuri, usifanye mambo ya kuchokesha, usirudi kunywa pombe, kuvuta sigara, utapona tu bila shaka mm -hmm. Basi moja kwa moja sasa hivi tuelekee katika habari za dunia. Raisi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Felix Chisekedi, amemteua aliyekuwa makamu rais wa nchi hiyo Jean Pierre Bemba, ambaye alizuiliwa kwenye gereza ya Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu kwa zaidi ya miaka kumi kwa uhalifu wa kivita, kuwa waziri wa ulinzi, kuwa naibu waziri wa ulinzi wa nchi hiyo katika mabadiliko makubwa kwenye serikali. Uteuzi wake ulikuwa sehemu ya mabadiliko makubwa ya maafisa 57 wa serikali ambayo msemaji wa rais alisema ni ya haraka na lazima katika tangazo kupitia kituo cha televisheni cha taifa ya Congo, rais huyo pia amemteua Vital Kamerhe, mkuu wake wa zamani wa utawala, ambaye aliachiliwa kutoka gerezani mwezi Disemba mwaka elfu mbili ishirini na moja baada ya kupatikana na hatia ya ubadhirifu wakati alipokuwa waziri wa fedha. Paul Rusesabagina, ambaye alionyeshwa kama shujaa katika filamu ya Hollywood Hotel Rwanda, ambaye anatumikia kifungo cha miaka 25 nchini Rwanda kwa tuhuma za ugaidi ataachiliwa Jumamosi, chanzo cha serikali ya Rwanda kilisema Ijumaa. Rusesa bagina alihukumiwa Septemba 2021 kutokana na uhusiano wake na kundi linalopinga utawala wa rais Paul Kagame. Alikanusha mashtaka yote na kukataa kushiriki katika kesi hiyo ambayo yeye na wafuasi wake walidai imechochewa kisiasa. Alisema kwamba yeye alikuwa kiongozi wa chama cha Rwanda Movement for Democratic Change lakini hakuwa na jukumu lolote katika mrengo wa kijeshi wa kundi hilo la National Liberation Front ambalo lilifanya mashambulizi. Na makamu rais wa Marekani Kamala haris Harris, Kamala Harris, anaanza ziara ya wiki moja barani Afrika mwishoni mwa wiki, wakati Marekani ikijaribu kujionyesha kama mshirika bora kuliko China ambayo imewekeza fedha nyingi katika bara hilo kwa miongo kadhaa. Harris atajadili ushiriki wa China katika masuala ya teknolojia na uchumi barani Afrika ambayo yanaitia wasiwasi Marekani pamoja na nafasi ya China katika urekebishaji wa madeni. Maafisa waandamizi wa, wa Marekani walisema wapiganaji 11 wanaoiunga mkono Iran waliwawa katika mashambulizi ya anga yaliyofanywa na Marekani dhidi ya Siria ambayo ni ya kulipiza kisasi kufuatia shambulio la ndege isiyo na rubani lililosababisha kifo cha Marekani mmoja na kuwajeruhi wengine sita. Shirika moja linalofuatilia masuala ya kivita limesema leo Ijumaa mkandarasi wa Marekani aliuwawa na mkandarasi mwingine na wafanyakazi watano wa Marekani kujeruhiwa wakati ndege isiyo na rubani ya kamikaze ambayo inaelezwa kuwa yenye asili ya Iran ilipogonga kituo cha matengenezo kwenye kambi ya muungano wa kijeshi unaoongozwa na Marekani karibu na Hasakeh kaskazini mashariki mwa Siria, Pentagon ilisema. Haya oh. Huyo ni Aira Star, sauti yake kali kwelikweli kweli, akiwa na Bien hapa ni Nigeria eh, na Kenya zikifanya kolabo. Afrika moja, my baby. Ngoma tulivu kabisa hii. Unajua hutakiwa kusikiliza huu wimbo ukiwa huna pesa mfukoni Sababu itakuletea <laughs> msongo wa mawazo, itakuletea msongo wa mawazo. Unajua, kuna nyimbo unazisikiliza unatamani uwe kwenye eh, fukwe hivi eh, uko kwenye boti eh, kajua ka taratibu eh, lakini eh, mfukoni kumejaa hata. Eh, kama eh, kipindi hiki umefunga mwezi mtukufu eh, wa Ramadhani eh, uwe una uhakika umetulia, unasubiri muda wa kufuturu, unaendesha gari. Haya, tunaelekea kwenye jicho letu na Lucy. Patrick Lucy, Patrick, bwana ele, inakuwaje leo? Mbona ongea ki Dar es Salaam, ki Dar es Salaam ma ki Dar es Salaam pale, unaweza kama unaweza kumwekea mtu hata dola elfu tano pale, kumwambia bwana, hem, niambie ni mlima Kilimanjaro au mlima Kilimanjaro? Em, ndio Kilimanjaro, mlima Kilimanjaro Haya, <laughs> Lucy Patrick anakuambia umuhimu wa elimu ya jinsia kwa watoto na jinsi wazazi wanaweza kuwafundisha watoto wao ili kuwasaidia watoto kupambana na vitendo vya ukatili wa kingono katika jamii. Kwa majina anaitwa Lilian Lema, ame digital content creator ambaye ni mbesa sana kwenye SRI Chara na leo naomba tuongelee ku sex education to kids. Sex education to kids ni elimu ambayo hutolewa kulingana na umri wa mtoto na anatakiwa kama mzazi uanze kuintroduce hii education mapema sana pale mtoto tu anapoanza kujielewa. Mtoto mwenye miaka miwili anaanza azifahamu kwa majina ili tu wakati mtu mwingine anataka kupagusa aweze kuwa na uwezo wa kusema no. Mfano akiwa nyumbani, uh, kama si wakati wa kuoga, wakati wa kuvaa, kama ni mtu tu anakuja anamwambia anataka kumgusa au kufanya kitu fulani aweze kusema no mapema. Kuna baadhi ya wazazi ambao wanaona aibu kutaja sehemu hizi za siri mbele ya watoto wao. Hawa wanawezaji kuwafundisha watoto wao ili watoto wakapate kuelewa elimu hii? Kama mzazi unaona haya kuyasema hadharani, majina ya sehemu za siri, unaweza ukamwambia ukatumia majina ya wanyama au ukatumia majina ya matunda. Mfano, mtoto wa kiume sehemu zake za siri, unaweza ukasema hiyo ni ndizi yako. Ndizi yako hamna mtu anatakiwa kugusa. Na kumbuka kwamba mtoto wa miaka miwili ana uwezo wa kuelewa hata kwa vitendo watakuwa tayari wana uwezo wa kujijengea maneno fulani ya kuyatamka. Tukitazama kwa watoto wakubwa ambao wanauelewa sasa, watoto kama hawa tunazungumza nao vipi kuhusiana na elimu kama hii, ukizingatia kuna baadhi labda tayari wanakuwa wanajua, wanasoma kwenye mitandao Kuanzia labda miaka minne mpaka kumi na moja hawa watoto tayari wana uelewa mkubwa wa vitu na wanakuwa pia so many things, kwa sababu wanakutana na wenzao wa mashuleni. Unaweza ukasema mimi sitoe hii elimu kwa mtoto wangu, lakini anaenda kukutana na wenzake ambao tayari wanavijua hivi vitu kwa kupitia labda mitandao, kwa sababu tunajua kuna wazazi ambao wanawapa watoto simu mapema na watoto hawa pia wanajua ku hizi simu zetu, wanapata taarifa tofauti tofauti ambazo nyingine si salama. Sasa kama mzazi unatakiwa uwe karibu sana na mtoto wako, ili ujue kitu gani anafahamu katika hii yengo na kitu gani ambacho hakifahamu na kile ambacho anakifahamu, kama ni kizuri au kama ni kibaya, umweleweshe. Akuambia, mama, labda imeamka asubuhi with erection, labda mzazi unaanza kugomba, kwa nini? kwa nini? No, hivyo vitu vingine vinatokea, uh, biologically, yani naturally, vinatokea tu vyenyewe. So uwezi kusema kwamba utamwambia mtoto eti, when it's come to erection, utakiwa kuongelea no. Bana boy uh, kijana machachari sana huyu kutoka kule Nigeria, uh, na kitu chake it's plenty. Basi kwenye burudani na michezo uh, ni kwamba licha ya funga ya mwezi mtukufu wa Ramadhani, michezo na burudani katika mataifa mbalimbali ya mbali Afrika Mashariki na maziwa makuu inaendelea wikendi hii, na mwanahabari wetu wa Mombasa Collins Liberty Adede anasema kuna mechi za soka, ndondi na burudani na michezo ya kuigiza ambayo inaendelea. Tumpe nafasi atuletee mengi zaidi. Asante sana wenzangu. Timu mbalimbali za soka barani Afrika zinaingia uwanjani wikendi hii katika mechi za kutafuta tiketi ya kucheza katika AFCON mwaka 2024 kuandaliwa nchini ivory Coast. Jioni ya leo, majirani Uganda Cranes watamenyana na Taifa Stars ya Tanzania, mechi itakayoandaliwa nchini Misri. DR Congo inapambana na Mauritania nchini Cameroon. Ivory Coast iwe mwenyeji wa Comoros, Misri ivaane na Malawi, Mali kucheza dhidi ya Gambia, bingwa wa Afrika Senegal wakutane na Mozambique. Kisha Tunisia ichuane na Libya. Nigeria itacheza dhidi ya Guinea Bissau, nayo na Afrika Kusini iwe mwenyeji wa Liberia huku soka ikiendelea kurindima duniani kote, mwanamasumbwi kutoka Tanzania Karim Mtukazi Mandonga amerudi Kenya ambako anatarajiwa kuzichapa ndondi Jumamosi hii dhidi ya Nick Kanyankole Otieno wa Uganda. Kanyankole bingwa wa zamani wa WBA Pan African katika uzani wa flyweight, na Mandonga watagombania taji la Pugilistic Syndicate of Tanzania PST, pigano la uzani wa bantam, katika mchuano huo wa raundi kumi kuandaliwa jijini Nairobi. Mandonga ambaye amepata kupendwa sana na mashabiki wa ndondi anarejea Kenya baada ya kumtandika Mkenya Daniel Wanyonyi, na awamu hii anasema amekuja na ngumi nyingine, sio sugunyo wala ndoige, lazima ajakutana na ngumi ya Mandonga. Mtukazi imekuja na slogani mpya, ambayo ngumi hiyo inaitwa mlungambunga. Mlungambunga ngumi hiyo imejaa na jangwa la Sahara, ikimkuta hiyo ngumi lazima afe, na akifa, maiti yake inapotelea ngani, familia nazika jina au kivuli. Maafisa wa polisi kutoka mataifa ya Afrika mashariki kiwako nchini Rwanda kwa ajili ya michuano baina ya polisi chini ya kauli mbiu "Kuimarisha uhusiano wa kupambana na uhalifu unaovuka mipaka kupitia michezo". Mataifa ya Kenya, Uganda, Tanzania, Burundi, Sudan, Sudan Kusini, Ethiopia na wenyeji Rwanda wametuma vikosi kushiriki katika aina 13 ya michezo Ikiwemo voliboli, basketboli, soka, riadha, handiboli, netiboli, karate, taikwondo, ndondi na kadhalika. Michezo hii inahusisha maafisa wa polisi wa kike na wale wa kiume. Na tukamilishe na burudani, ambapo shule na taasisi mbalimbali za elimu nchini Kenya zinaendelea na mashindano ya michezo ya kuigiza kote nchini kabla ya mashindano ya kitaifa kuandaliwa mjini Mombasa mwezi Aprili wanafunzi wanatumia fursa hii kuonyesha talanta zao katika mashindano hayo, chini ya kauli mbiu kukuza utumizi wa dijitali katika kuboresha sanaa ya filamu na uigizaji. Hapa wanasanaa wanashiriki katika nyimbo na densi asilia, mashairi, hadithi na uchekeshaji, kukuza tamaduni. Hapa watatokea waigizaji wa kesho. Sina la ziada kwenu, Washington. Shukrani Liberty Adede kwa ripoti yako hiyo kuhusu michezo na burudani, Ligongo. mm -hmm. Umemsikia Mandonga Mtukazi, Mandonga Mtukazi basi Mtukazi. Huyu bondia wa Uganda yeah, yeah. Taarifa ameipata mapema au hii ngumi mpya imetoka jangwa la Sahara, inaitwa kikupata, Unakufa, yeah. hata maiti yako inapotea yeah, haionekani, wanazika jina au kivuli <laughs> <laughs> lakini nashangaa, sijaona mwembwezwe wake kwenye mitandao ya kijamii, si hatujaona video au tutaziona labda akiingia uwanjani. Uh, ni, ni ni, tumeona mimi nimeona baadhi ya video huko yeah, nchini Kenya, Nairobi akiwa ana, ana, ana, ana anasumbua kwelikweli eh. Wakati wa upimaji uzito ule anafanya mbwembwe nyingi sana, Karimu Mandonga ndio mambo yake eh. na lile, ile kampuni ya uonyeshaji uh, TV mbalimbali mbali ya DSTV wenyewe wametangaza wataonyesha hilo pambano moja kwa moja eh, kutokea kule jijini Nairobi eh, kwa hiyo da Mandonga bwana kama unasema kama nyota kutakata, Mandonga ni nyota yake imetakata kwelikweli, bila shaka. mm -hmm. Basi kabla ya kwenda kwenye swali la leo uh, tupilie macho kidogo kwenye yavumayo mitandaoni uh, Ligongo. mm -hmm. habari hii uh, mjane aolewa na wanaume watatu kwa pamoja akiwemo shemeji yake. Du eh, hii sasa inakuwaje? Imeandikwa e, na Mwananchi hii mjani um, um, huyu anaitwa Neli ni kutoka Nigeria. Ameitoa ile dhana ya mwanamme kuoa wake wengi, bali mwanamke pia anaweza kuolewa na, na wanaume wengi. Baada ya kuolewa na wanaume watatu Jimi, Hasan na Dani ndio waume wapya wa Neli na wameamua kuwa marafiki baada ya kumwoa na kuishi naye kwa pamoja katia mm -hmm. wanaume hao, Hasan ni ndugu wa marehem wake ambaye alibahatika kuzaa naye watoto wawili <laughs> Na mme wanel alifariki dunia kwa ajili ya gari. Hata hivyo, mdogo wake huyo alikuwa akiishi nyumbani hapo kama mwanafamilia, na umeweka picha zao <laughs> mitandaoni, hawana wasiwasi. Watu wana inakuaje, wanapiga kile. Hey, hey, hii ngoma hii inaweza kawa eh, <sighs> uh, inaweza kawa ni balaa kwelikweli eh. Hey. Uh, inaweza kawa ni balaa kwelikweli manake, do ilikuwa <laughs> najua uh, inaweza kutokea, mfano uh, pacha wawili mm -hmm, wanaweza kumpenda mwanamke mmoja pacha wawili wanaweza kumpenda eh, mwanamke mmoja. Eh, akikubali akiridhia, mm, wanakwenda na mambo haya oh. Haya, swali la leo mm -hmm, je, uhuru wa vyombo vya habari uko hatarini kufuatia onyo kutoka mamlaka ya mawasiliano Kenya. Majibu ni mengi kweli kwelikweli, nako nako wanasema hawa watu wasipodhibitiwa, wa, wanapita mipaka maana vitu wanatangaza ama kuonyesha kwenye televisheni huwa vinachochea vita nchini Kenya. hakuna uhuru uliopo kwa vyombo vya habari huku, ukiwalipa e, e, kutangaza vile ambavyo wanataka wao, kwa ajili ya fedha. Nyangoa Samson anasema Kenya udikteta umeingia kukazia vyombo vya habari, ndio wafanya mauaji ya kiholela kwa maandamano Huyu hapa ni Mandela Mushi. Mushi anasema Nairobi, Kenya, soko la isili Kenya wanataka wawe kama enzi ya Magufuli. Musa, musa shi, shiliteili anasema shida ilianza wakati wa kampeni. Kuna baadhi ya vyombo vya habari vinaegemea upande mmoja, hasa wanapofanya mahojiano na kutoa maoni. Pendekezo bora ni wafuate sheria. Uyapani Kariuki Kinyanjui anasema sijui kwa uhakika, lakini inahitaji kuonyesha moja kwa moja vile walifanya, ama hakuna sheria. Mimi mwenyewe sifahamu ukweli wowote. Maoni ni mengi kwelikweli. E, tuwashukuru wale ambao wametuandikia na tuwaombe radhi wale ambao hawajasikia majina yao, manake ujumbe ni mwingi kwelikweli, lakini kama unavyojua ndani ya VOA Express, hasa kwenye mtandao wetu, mambo yanaendelea kule, mjadala kutoka hapa Washington DC. E, tunakamilisha matangazo haya ya VOA Express kwa Ijumaa hii na juma hili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya VOA Express toka siku ya Jumatatu mpaka leo Ijumaa, tunasema asante. Na kwa wewe msikilizaji, kuwa nasi usikose kujiunga nasi tena e, juma linalokujia e, siku ya Jumatatu. Mimi naitwa Idi Ligongo, nilikuwa na mwenzangu Patrick Nduwimana. Hapa ni Bieng na Irasa wanakuambia mabebi