UTC, right here on VOA 1. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Safi kabisa, kama umesikia hapo ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tuko hapa studio hizi nambari ni kumi na tano kama ulivyosikia, siku ambayo tuna mengi ikiwa ni pamoja na kukueleza kuhusu yanayoendelea kule Kenya, kuna maandamano na vitu kama hivyo, na jina langu ni BMJ Mridhi, moja kwa moja yuko naye, ikiwa tayari nimekusha jiatele kama pishi la mchele. Baada ya muda kidogo, BMJ. Nimerudi kwenye express hapa moja kwa moja, niko standby kuangusha vitu, langu jina ni Sunday Shomari, msikilizaji tuwe pamoja mpaka mwisho wa matangazo haya. Vitu ni vingi, vitu vya kuangua kwelikweli, BMJ kweli, kama anavyopenda kusema. Na moja kwa moja nitakukumbusha tu kwenye barazani, usisahau tutazungumzia kuachiliwa huru kwa Paul Rusesebagina, ni ishara kuimarika kwa rekodi ya haki za binadamu kule Rwanda. Nam, mm, nasikia Sandi Shomari amekuja kwa kishindo baada ya kutokuwepo <laughs> kwa siku nyingi E, nasikia energy ile yako nayo ni nyingi kweli kweli, tutaitumia hapa katika e, VOA Express. Utasikia yote hayo, pamoja pia na habari hii kuhusu uh, kule Kenya ambako eh, utasikia tu hivi punde, lakini pia tuna swali la leo, tuna kama una kazi, tuna yale yanayovuma mitandaoni na nafikiri moja kwa moja tuende kwa stori yetu ya kwanza. Msikilizaji, inaarifiwa kwamba serikali ya Kenya imefuta leseni za mashirika 26 ya kuajiri wafanyakazi wa Kenya nje ya nchi kwa kile ambacho inasema ni nia ya, ya dhati ya kuwalinda dhidi ya unyanyasaji na ukiukaji wa haki zao. Waziri wa wafanyakazi Florence Bore, bila kufichua majina ya mashirika hayo, amesema kwamba hatua hiyo imechochewa na uchunguzi katika mashirika yapatayo 700 ya ajira ambayo ambao ugunduzi huo uh, amini kumegunduliwa kwamba kulikuwa na ukiukaji wa wazi wa haki wafanya, uh, za wafanyakazi katika nchi za nje, yaani Wakenya ambao wako nchi za nje. Hapa na mnukuu akisema mashirika hayo yamekuwa yakipuuza sera kadhaa na yamekuwa yakiendesha biashara ya binadamu na kusababisha kuteswa kwa Wakenya. E, amesema hivyo na kuongeza kwamba baadhi ya mashirika yamekuwa yakitumika kama njia ya ulanguzi wa dawa za kulevya na kwamba uchunguzi unaendelea na mashirika zaidi yatazuiliwa ikiwa yatapatikana kwamba yamekiuka sera hizo zilizowekwa. Nimlete sasa, Sofia Amimo, huyu ni mchambuzi wa maswala ya uhamiaji na vilevile vile, e, amerejea kutoka kule nchi za zaguba kurejea Kenya hivi karibuni na anashabikia au kuharakatia wale ambao wamekuwa katika nchi hizo. Sofia, hii ina umuhimu gani, hatua hii ambaye ameisema sasa anachukua waziri? Umuhimu ni ya kwamba itazuia visa ambavyo vinafanyika saa hii kwa wasichana wetu kuuawa, wasichana wetu kuenda huko wanapata matatizo, wanakaa katika environment ambayo si nzuri. Wanaume wetu, si wasichana tu, hata tuko na kesi sasa hii za wanaume ambao walipelekwa na hakuna wajalipwa kama zaidi ya miezi mitatu. Wanaume hata sasa wanawake, wanaume hawajalipwa zaidi ya miezi mitatu, nyumbani pipo wasafari huko pia anasafa. So mimi naona hiyo ni jambo nzuri sana, na wengine na nyingine nyingi ambazo hazija zifungwe pia. Sofia, huyu waziri kasema kwamba pia Kenya imetia saini mikataba na wafanyakazi, mikataba ambayo inajulikana kama ya nchi mbili kwa wafanyakazi ambao wana ujuzi na nchi kama Oman, Jordan na Poland, na pia ilikuwa katika harakati za kukamilisha mpango kama huo na Australia kuhusu hili kuna mswada wa sheria ambao uko unazungumzwa kwenye bunge na unatarajiwa kwamba utakuwa ni sheria na kuanza kutumika katika miezi mitatu ijayo. Sasa wakati hawa wana, wanasitishwa ama shughuli zao kusitishwa haya ma, mashirika, umuhimu wa mswada huu utakuwa ni upi? itakuwa na umuhimu kwa sababu we are really suffering when it comes to kazi. Tuko na vijana wengi hawana kazi. nchi ambayo watu wanaishi vizuri na wanafanya kazi vizuri, ama nchi ambayo imeweka ile bilateral agreement na, na Kenya na iko sawa, sioni haja ya watu kufungiwa kwenda katika hizo nchi. Na ukiangalia hata, nilikuwa tunauliza kama Baharini pia si pia Baharini ni among the countries, kuna wakenya ambao walibaki kule na wako mpaka saa hii na wanafanya kazi vizuri sana. Mi mwenyewe nimekuwa pale, nilikuwa najiuliza kama nchi zingine zinakos zina -zinakataa zina, zina kumeet standard zenye Kenya imeweka ama kunakuwa kuna changamoto sana. mm -hmm. Wafungulie nchi hizi kama hiyo Baharini, kama hiyo eh, Omani hiyo unasema namna, hata urop safia mimo. Shukran sana msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo. Swala ambalo hatujasikia uh mwisho wake, tumekuwa tukilifuatilia na tutaendelea kulifuatilia eh, kuhusu uhamiaji kwenda kule katika mataifa ya Guba eh, kutafuta namna, alafu mashirika yanakuwa kwamba hayawajibiki haya katika suala hilo. Tusikie vitu hivi kutoka hapa studio. oh, Oh, mambo hayo mazito, msikilizaji, ni kitu chake hicho, simi ya kushirikiana na Joe Boy so bad. Kwa kweli, naona BMJ, umekipenda sana hicho kitu, napenda kimekuvutia, napenda hiyo beat kabisa, na huyu binti sio mchezo, wanamwita jina lake Simi Sola Bola Tito Ogunlieye, mm -hmm. Kutoka kule Nigeria, Ojuelegba, Lagos. Mambo sio mchezo kabisa. Ni kijana mmoja hatari sana huyu BMJ. mm -hmm. Amekuwa kitamba sana na kama unajua mme wake pia ni mwanamuziki, wanamwita Adekunle Gold. Oh, ah. Ayo, ayo, ni familia ya wanamuziki ah, sio mchezo. Mchezo ni familia ya watu wanao wanaangusha vitu vizito vizito. Sasa huu muziki unatupeleka wapi? Sasa unatupeleka moja kwa moja kutoka kule Nigeria hadi kule Uganda mm -hmm. Kule Uganda, nchini humo vyombo vya habari na tafiti ambazo wamezifanya hivi karibuni vimezungumza kwamba wasichana na wafunzi wa vyuo na wale waliopoteza ajira zao wakati wa COVID wamejiingiza katika biashara ya ukahaba. Hii wanasema wamefanya hivyo ili kujikimu kimaisha. Sasa haya yanajiri wakati upinzani nchini huo unakosoa kwamba serikali haijatimiza ahadi zake kwa vijana, ahadi ambazo walizitoa za mikopo nafuu. Naye na mwandishi wa kujitegemea nchini Uganda, John Ojiambo amemfuatia taarifa hii, na kwanza anataka kujua kutoka kwa hawa. Je, vijana hao walijiingiza kwenye hii biashara, nini hasa ambacho nakifahamu na hali ikoje? Hebu itueleze hapo, Ojiambo, namna imewaathiri ni kwamba uh hasa wakati wa COVID baada ya COVID walikuwa wanapata kitu kidogo kidogo, naweza kufanya kazi na kuweza kupata namna wanajikimu. Ilipokuja ujio wa COVID, wengi walipoteza ha, ha, zile mbinu kidogo kidogo walikuwa wanazitumia ili kupata ajira, na hili limekuwa dhahiri uh, hasa wale ambao nimeweza kuzungumza nao, wale ambao walikuwa wanapata ajira ya siku, pengine wanapata dola moja kwa siku ama nusu ya dola, wamejikuta katika hali ambayo tena hawezi kuimudu kwa sababu wamepoteza ajira na mahitaji pia ni mengi. Kwa hivyo, hili ni swala ambalo linaweza kuzunguka na kuwa mzigo mkubwa. Wale ambao baadhi wameweza ku, nimeweza kuzungumza nao wanasema, kweli maisha yamekuwa magumu, na ingekuwa na serikali ingekuwa ya kubuni namna fulani ama nyingine ya kuweza kuangazia haya maswala yao, basi wangekuwa na namna ya kujikimu na kujitoa mahali walipo kwa sasa. Na pengine basi serikali na viongozi wa dini wanasema nini juu ya swala hili? mazungumzo ndani ya ndani na nje ya serikali. Kwanza kabisa upande wa serikali, serikali likuwa imeahidi kwamba wangeweza kupata ile mikopo ambayo ni rahisi, ili kuwawezesha ku, kujikimu kupata, uh, namna ya kuanza biashara zao, suala so, ambalo limekuja likakuwa na mvutano kidogo, na upinzani pia ukaingilia hapo. Upinzani umekuwa ukisukuma uki, serikali iweze kufanya kitu cha muhimu, kuona kwamba hawa vijana wanaweza kujiajiri wenyewe, na pia kuna yale makanisa na wakuu wa kidini pia wame kiomba serikali kuweza kutafuta namna hawa vijana wanaweza kusaidiwa ili kuweza kupunguza haya maswala ya uhalifu na di. kufikia sasa uh, jinsi vijana wenyewe wanavyozungumza ni kwamba hawajaona kutoka kwa serikali vile vile, na hata msukuma ambao viongozi walikuwa nawa kuwawezesha ku, pia kupata namna ya kusaidiwa na serikali pia uliweza kudidimia, na wengi wanabaki tukutaabika tutabk e, nakushukuru sana John Ojiambo, mwandishi wa kujitegemea kutoka Kampala, Uganda, kuzungumza na VOA Express. Basi moja kwa moja BMJ. Kabla ya kuendelea hapa nano, ni wakati wa kupata habari muhimu za dunia. Tuelekee kwenye habari za dunia. Makamu wa rais wa Marekani Kamala Harris amesema jana Jumapili kwamba Marekani itaongeza uwekezaji wake barani Afrika na kusaidia katika kuchochea ukuaji wa uchumi, wakati alipokuwa akianza ziara ya wiki, wiki moja barani humo inayolenga kukabiliana na ushawishi wa mpinzani wake China. China imewekeza fedha nyingi barani Afrika katika miongo ya hivi karibuni, ikiwa ni pamoja na maendeleo ya miundombinu na rasilimali, katika wakati ushawishi wa Russia nao pia ukiongezeka, ikiwa ni pamoja na kutumwa kwa wanajeshi kutoka kwa mkandarasi binafsi wa kijeshi wa Russia, Wagner Group, kuzisaidia serikali katika nchi kadhaa. Serikali ya kijeshi ya Burkina Faso Jumatatu ilisitisha matangazo ya France 24 nchini humo baada ya kituo hicho cha televisheni kurusha iwani mahojiano na mkuu wa tawi la Afrika kaskazini la Alqaida Akim. Uhusiano kati ya Paris na Wagadugu umezorota sana tangu jeshi la Bukina Faso kukamata madaraka katika mapinduzi ya Oktoba mwaka jana. Mwezi Januari, Bukina Faso iliipa Ufaransa mwezi mmoja kuondoa wanajeshi wake, huku ikihitimisha makubaliano ya kijeshi ambayo aliwaruhusu wanajeshi wa Ufaransa pambana na waasi ikiwamo pamoja na katika eneo lake. Kwingineko, rais wa Israeli Isaac Herzog leo Jumatatu amemtaka wa waziri mkuu Benjamin Netanyahu kuachana na mipango ya kufanya mabadiliko ya mfumo wa mahakama wa nchi hiyo huku chama kikuu cha wafanyakazi kikigoma kupinga mabadiliko yaliyopendekezwa. Herzog alitwite akisema kwamba usalama, uchumi na jamii ya Israeli vyote vinatishiwa na kwa ajili ya umoja alikuwa akitoa wito kwa serikali kusimamisha mchakato wa kisheria mara moja. Aliwataka wabunge wa, wa muungano unaotawala wa vyama vya upinzani kuwawekea raia wa Israeli kuwaweka juu ya yote mengine, akisema kwamba huu ni wakati wa uongozi wa uwajibikaji na rais wa Ukraine Volodimir Zelenski alitoa wito kwa raia wa Ukraine katika hotuba yake kila siku Jumapili jioni kuunga mkono juhudi za ulinzi wa nchi hiyo, akisema kwamba mtu hawezi kuwa mbali kiakili na vita, ingawa anawashukuru na wanajeshi kwa uhasamu wakewo inafanyika mbali na wengi kijiografia, aliongeza. Rusia ililaumu ndege isiyo na rubani ya Ukraine kwa mlipuko katika mji wa Kiravisk nchini Rusia ambayo ujeruhi watu watatu. Msemaji wa NATO aliikashifu Rasia kwa maeneo yake aliyoyaita ya hatari na yasiyo na uwajibikaji matamshi ya nyuklia baada ya rais wa Rusia Vladimir Putin kusema kuwa Rusia itaweka silaha za nyuklia huko Belarus. Ukraine imetoa wito wa kufanyika kwa mkutano usiokuwa wa kawaida katika baraza la usalama la Umoja wa Mataifa katika kujibu tangazo la rais wa Rusia Vladimir Putin kuhusu mipango ya kuweka silaha za nyuklia nchini Belarus. ili anakuambia ni hurumie, sijui kwa nini anaomba au hurumiwe hapo sani Shomani. Kunaweza kuwa kuna hadithi nzito mbele yake hapo bmj Muridhi, lakini tukimpata mwenyewe itakuwa vizuri tuzungumze naye. <laughs> <laughs> Hapo nimejua vile umefanya hapo, ni kama unaniambia mbona nakuuliza wewe, basi. <laughs> <laughs> Msikilizaji, wimbo huo ni hurumie unatuingiza katika kile kipengele ukipendacho kipengele cha barazani. Hii leo tukisema au tukikuuliza je, kuachiliwa huru kwa Paul Rusesabagina kule nchini Rwanda ni ishara ya kuimarika kwa rekodi ya haki za binadamu katika taifa hilo? Nasikia tayari tuna msikilizaji kwenye laini ya simu, kwa hiyo tuende moja kwa moja kabla hata hatujazungumza zaidi, ila tu kwa wale wanasikiliza kwa mara ya kwanza ni kwamba Paul Rusesabagina aliachiliwa siku ya Jumamosi baada ya mvutano ambao umekuwepo tangu alipofungwa gerezani kwa miaka ishirini na moja. Haya, msikilizaji karibu, uh, tupe jina lako, pahali ulipo, alafu uchangia mada ya leo. Asante sana ndugu mtangazaji, asante sana kwa kunipatia nafasi hii kwa siku hii ya leo. Kwanza hewani, unaongea na Daudi Mdachi, huyu ni mfalume wa Sakatonge Salam Klabu Tanzania, mara zote, wakati wote, huwa anapatikana maeneo fulani hivi ya Kiegea ya Mkwapwa mjini Dodoma, Tanzania. Na moja kwa moja niingie katika kipengele cha mada ya leo. A, mimi niseme kwamba kuachiliwa huru kwa Paul kunaashiria kabisa kutakuwa na kutaimarika kabisa katika ishara nzima ya haki ya kibinadamu, kwa sababu a, tumeona a, ni wakati mrefu sana akiwa katika nyakati ngumu, alafu mwisho wa siku tunaona ni kwamba hakutendewa vitu ambavyo vya kibinadamu. Kwa hiyo kwa namna moja ama nyingine, kuachiliwa kwake basi kutaimarisha kwamba na kutaonekana kumekuwa na haki, haki za kibinadamu ambazo zimetendeka juu yake na baina ya wananchi kwa ujumla. Bila shaka, bila shaka unamsikia okay, huyo msikilizi. Labda kabla hujaondoka, unaona kwamba kuna dalili kwa sababu utawala wa Rais Paul Kagame umekuwa ukikosolewa sana kwa uh, hizi haki za binadamu, kuna dalili kwamba wengine najua ni kadhaa ambao wameachiliwa huru uh, katika wiki wikendi hii ambayo imepita, lakini wengine ambao wako ndani unaona kwamba labda watakuja pia kuachiliwa huru, wale hasa wame, wako ndani kwa mazingira ambayo yamekuwa na, ya na utata. Aa, kwa aina ya mfumo uliopo na ambao umetumika katika utawala huu uh, tunaona kwamba dalili sasa kwa namna moja ama nyingine baada ya kuachiliwa huru huyu Paul kuna ashiria kwamba na dalili zinaonekana kwamba hata wao ambao tayari wako katika nyakati ngumu za wakitumikia vifungo, naona dalili zinaonyesha kwamba watakwenda kuachiliwa huru kwa sababu hii mm -hmm. Naona ni dalili tosha kabisa na ambazo zinaweza kuonekana kwamba zimekuja kutendeka kina, no. kina kwa haki za binadamu. Kwa hiyo moja kwa moja naweza nikasema katika utawala huu na. kumekuwa na utawala wa aina yake ya kama ni utawala wa kimabavu. Kwa hiyo kuachiliwa huko kwa uh, mheshimiwa Paul, kwa hiyo kuna ashiria kwamba na hawa wote walioko kwenye nyakati za vifungo basi watakwenda kuachiliwa. Maana hapo tunaona dalili za kibinadamu za haki za, za kibinadamu zitakwenda kutumika. Safi kabisa, msikilizaji, asante sana. Asante sana kwa kushiriki leo katika uh, barazani, na wengine wamezungumza kwa wingi. Sandi Shomari, wanasemaje kwenye mitandao? Wamezungumza sana pale kwenye Facebook. Basi moja kwa moja ni mpe nafasi, namwona huyu ni Patrick Taga anasema, ndio nchi ya Rwanda imeimarika katika haki za binadamu. Wakati Edwin Silali anasema ni ishara tosha kwamba a Rwanda imeanza kutambua demokrasia na uhuru wa upinzani nchini humo na hayo ndio mambo yanavyoshikiwa kuwa. Aimabo Ruhindukira anasema yuko kule Butembo, DRC, Kivu Kusini, anasema binafsi, kuachiliwa kwa Rusesabagina ni njia inayoonyesha kama kunawezekana kuwa na ishara ya haki za binadamu. Aha, unasikia bwana, unasikia kabisa. Eh, anazungumza hapo na pia huyu Pascal Lucas Chambi anasema yuko kule Mondo Kahama, Shinyanga, Tanzania, kuachiliwa huru kwa Rusesabagina ni jambo jema na la kuigwa kwa mataifa mengine. Bruno Kalanga anasema imekuwa ni mtego wa panya na nchi za magharibi. Naona sasa, anasema Rwanda wamejinasua kwa kumwachia huyo aliyekuwa anashikiliwa kwa kumtuhimu kwa mauaji ya kimbari. Huyu David Ole Lesere ana maoni tofauti kabisa kwa sababu anasema mm -hmm. Eh, sidhani kwa sababu kuna uwezekano kwamba imetokana na maelewano fulani fulani fulani na unajua. Ah. Sande eh, katika wakati tukicover hii story yeah. Tumeona kwamba Katari ime, imefanya kazi nyingi kweli kweli mchakato bila shaka na Marekani kwa swala hilo nzima. Diplomasia ya kimataifa pia imehusika pamoja pia na shinikizo ndani ya Rwanda eh, kwa Paul Kagame basi. Msikilizaji, ndivyo hivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Eh, unaendelea kusafiri nayo kutoka hapa Washington no, na DC, na nakwambia bila muziki ujasukuma gurudumu. Nimekuwa nikimisi sana hiyo kauli yako kwamba bila muziki hatujasukuma ile gurudumu, ha, uh, haijakwenda bila shaka. Ni kusa huyu msikilizaji mm-hmm. anakuja na kitu wasiwasi, tusije kumbuka wakabutu, hali sisi binadamu hatujakamilika Ipena we lisema hata nyumba sitajenga, we eti si uko kando. We lisema kiwa sina tabaki na we, ningeweza kujikaw Safi kabisa kitu hicho, sande. Shomari kinaliwaza watu kama sisi, wengine wetu, unajua, ni wabifoe kidogo. Ukisikia kitu kajisa, taratibu hivo, tunatulia sana hapa studio, wanakwambia ni kijana wa zamani saa. <laughs> <laughs> <laughs> Kabisa, tunasonga mbele msikilizaji VOA Express, vitu vimepangwa hapa vikapangika. Nafikiri tuende tuangalie eh, swala la kama huna kazi, kama huna kazi, anasemaje huyu haya. Tunakutana na msomi kutoka kule chuo kikuu cha Sokoine nchini mm -hmm. E, Tanzania, akizungumzia swala zima la kukosa ajira mm -hmm. kwa amba... kwamba ukisha kama ume-umefanya umesoma mm -hmm. na umehitimu mm -hmm. na pia ukakosa kazi, kuna njia nyingi hasa kwa vijana kutafuta namna nyingine, isiwe kwamba unategemea ajiriwa. Tusikie amezungumza na Meri Mgawe mwenzetu, tuende kazi. Kwa jina naitwa Simon Stefani, nipo Tanzania na ni mhitimu wa chuo kikuu cha kilimo cha Sokoine na nilisomea fani nyingine ambayo ni tofauti na ninachofanya, lakini kwa sasa najihusisha na na kudesign website, kufanya matangazo katika social media na kutengeneza tovuti mbalimbali ambazo ambazo zinakuwa ni kwa ajili ya wateja wangu. Tofauti na fani ambazo tumezipata ama tumezisomea katika vyuo vikuu, kijana anaweza akafanya mambo mengine tofauti na ule ujuzi ambao ameusomea. Kwa mfano, anaweza akajifunza katika majukwaa ambayo ni tofauti, majukwaa ambayo ni kama a ah, majukwaa ya kimitandao kama YouTube, kama Facebook ama Instagram. Anaweza akaingia kule, badala ya kujinufaisha tu kwa wanani zake mwenyewe, akawa anafanya anajifunza huko vitu ambavyo atavifanya, anaweza kama vile vitu ambavyo ni virahisi, ambavyo atakuwa anaweza kumfanya kama kutengeneza kesi nini, eh, uh, na kaweza kujimudu kiuchumi. Ushauri huo tunaweza kumwita ni msomi ambaye mm, eh, kwa sasa ni anonymous, lakini ni vizuri hata mm, kama tutaji jina lake yeah. Unasikia kwamba ushauri huo una cut across kama mhm wanavyosema basi msikilizaji, naona tumesalia na dakika tatu nne hivi na Sandey Shomari anaambiana mengi sana kuwaeleza. Nafikiri tuanze kwanza kabisa, kabla hatujaenda kwa swali ya leo, tuone nini ambacho kinavuma kwenye mitandao ya bila shaka, bila shaka kwenye mitandao ya kijamii, moja kwa moja ni kocha wa timu ya Tottenham Hotspur ya Uingereza. Huyu si mwingine ni Antonio Conte ameondoa kwenye timu hiyo na akiwa ameondoka kwenye timu hiyo, basi anasema ameondoka kwa makubaliano ya pande zote, yeye na uongozi wa timu. Itakumbukwa kocha huyu amekwisha kaa miezi kumi na sita BMJ Murithi, mm -hmm. kusuka kikosi cha timu hii, lakini baada ya timu hii kufu, kutoka sare na Southampton, aitoa maneno ambayo aliwashangaza wengi kusema wachezaji wa, wa, wa timu hii ni wa binafsi. Sasa hilo limetoka wapi? Limeleta eh, miz, mazungumzo mengi sana kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii BMJ lakini pia usahau BMJ, na kitu kingine ambacho kinagonga na kuzungumzwa ni mechi ya marudiano ya michuano ya kombe la mataifa ya Afrika kupata nafasi ya kushiriki AFCON, ambapo kama unakumbuka kule upande wa Tanzania na Uganda walichuana uh -huh. katika mechi yao ya kwanza, na kesho narudiana mechi yao ya kwanza. Tanzania walishinda bao wa moja kwa bila. Sasa basi timu ya Uganda imekushafika Tanzania na mchezaji captain wa timu hiyo Okwi Emmanuel Okwi ambaye alikuwa kuchezea timu ya Simba ya Tanzania ameongea na waandishi wa habari, kauli yake imesambaa akisema kwamba hivi sasa watapindua meza kule Tanzania baada ya kufungwa kwenye mchezo wa kwanza kule Misri. Marudiano nchini Tanzania, wanasema wao ushindi Waganda lazima, wa ganda lazima waupate. mm -hmm. kwa upande wao wa Tanzania nao wa mchezaji wao Msuva um, amewahidi wa Tanzania kwamba hali kadhalika watahakikisha wanaendeleza ushindi ili kupata nafasi ya kwenda kwa michuano ya AFCON ya mwaka ujao. Naona Sande, umejiandaa vilivyo. Labda nawambia wasikilizaji kwamba wanaweza kupata mengi zaidi wakiingia kwenye kile kipindi chetu cha televisheni katika Duniani Leo, bila shaka yataangusha vitu, vitu muhimu sana na hapo utaweza kumwona pia live, live <laughs> uone sura yake wakati anaeleza yote haya na, na vile vile kwenye redio pia tutakuwepo katika matangazo ya jioni saa moja na nusu utayapata hapa katika mengine yanayovuma na sitazungumza kwa kirefu kwa sababu wengi mnajua kwamba e, kuna maandamano ambayo yanaendelea huko nchini Kenya. Tunafuatilia kwa karibu kuona yanaenda namna gani, e, wakati ambapo kiongozi wa upinzani huko Raila Odinga akiongoza maandamano katika maeneo mbalimbali mbali ya nchi hiyo hasa mjini Nairobi, wakati William Ruto, rais wa nchi hiyo, yuko nje ya nchi bila shaka, bila shaka. Basi tuangalie so... na swali letu, kabla ya kukamilisha kabisa haya matangazo. BMJ, swali nasema kwamba je, mapokeaji hatua ya rais wa DRC Felix Tshisekedi kuwateua Jean Pierre Bemba na Vitali Kamere kuwa mawaziri kwenye serikali yake. David Sechenga ndio ametuanzia hapa, anasema kwamba eh, hili ni jambo, ni jambo jema, kwani eh, wote ni wakongomani na watatumika kuleta maendeleo ya Kongo Anasema kwa kuilibisa maswa akafanya jambo jema sana, naamini watamsaidia kuijenga nchi yao yao kwa mujibu wa katiba yao. Richard Kambale yuko kule DRC anasema ni hatua nzuri, ila ni wajibu wao kuchapa kazi vyema ili raia waone tofauti na watangulizi wao. Msikilizaji, ni hayo tuliyokuwa nayo, lakini tumshukuru pia Komayombi Arohi News, Isaac na Mswazi Ndomno na wengine wote ambao mmechangia katika eh, mada hi ya leo katika swali la leo, ni hayo tuakuwa nayo kutoka hapa studio nambari 15. Mi naitwa BMJ Mridhi, nimeshirikiana na Sandy Shomari, upande wa pili tulikuwa naye Aida Issa, matangazo yasimamiwa na Mary Mgawe. Tuonane siku nyingine panapo majaliwa, tunakuacha na kibao hiki moto sana <muchara>