Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VO Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Jumatano tarehe 29 mwezi ni wa tatu mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu Nikiwa nimechangamka kweli, kweli na kufurahi, nikiwa studio 15 nalo jina langu Harrison Kamau. Bila shaka bila shaka, Harrison Kamau hayuko peke yake, yuko nami ndani ya studio, jina langu jina ni Sunday Shomari, nikiwa moja kwa moja, nimekusha ja tele kama pishi la mchele, msikilizaji, kuhakikisha kwamba unapata vitu safi kabisa kutoka hapa Washington DC. Leo hii, Kamau, tukiangalia mambo mengi hasa tukiangalia kule kwenye barazani, tunataka kujua msikilizaji, nini maoni yako kuhusu msukumo unaoendelea wa mataifa ya magharibi kupinga au kupiga marufuku ma mtandao au kutaka kupiga marufuku mtandao wa TikTok? mm -hmm. Wengi wameandika kama hao kule Kweli kabisa. Na tunapozungumza ni kwamba kuna mkutano wa jumuiya au mataifa wanachama wa Afrika Mashariki unaoendelea kule Bujumbura, Burundi, na rais wa taifa hilo ambaye pia ni mwenyekiti wa jumuiya hiyo amezungumza, na tokeleza zaizi amezungumza nini kuhusiana na matarajio na malengo ya umoja huo? Bila shaka basi tutaangalia hayo kamao, bila kusahau vilevile kule nchini Uganda tutaangalia tishio la serikali kutaka kufunga zaidi ya shule elfu ishirini za chekechea. Kamao kulikoni? Tutalieleza hilo hapo baadaye kidogo. Kuna teknolojia, kuna mziki kama ilivyo ada ndani ya VOA Express, na vile vile tutaangalia baadhi ya maswala yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii. Lakini kwanza kabisa, acha mwenzangu Sande Shomari atupeleke Uganda atueleze kuna nini kwenye sekta ya elimu. Bila shaka kama huko kwenye sekta ya elimu, kama unavyosema ni kwamba kwa mujibu wa wizara ya elimu nchini humo na michezo, imezungumza kwamba kuna shule za chekechea zipatazo elfu ishirini na nane mia mbili na nane lakini kati ya shule hizi zote kamao, ni shule elfu nne mia moja ishirini na tatu pekee ambazo zimekwisha sajiliwa. Zingine zote zaidi ya elfu ishirini bado hazijapata usajili wake. Sasa basi, nini ambacho kinaendelea hapa? Serikali inasema kwamba itafunga au inatoa tishio la kufunga shule hizi zote ambazo hazina usajili, la sivyo wote wawe na usajili. Sasa nini ambacho pengine kama unajiuliza hapa kinapelekea shule hizi zote nyingi kiasi hiki zinakosa usajili? wana changamoto gani? matatizo yao ni yapi? Tunaye mwalimu Samuel Kisito ambaye ni mwalimu wa shule na mdau wa Kiswahili nchini Uganda. Tueleze Samuel, nini kulikoni haya yanatokea? Uh, kwangu naona uh, uh, jambo hilo linaweza na, kutoa wa mchango wangu kwa mitazamo miwili. Mtazamo wa kwanza ni kwamba uh, hilo Uh, ni tishio tu la kawaida kwamba serikali nataka shule hizo zi zitekeleze yale mahitaji kuna, kwa sababu kuna mahitaji ya msingi ili shule iweze kupewa leseni kirasmi na serikali. Kwa hivyo nadhani hapo, uh, serikali inajaribu kushinikiza uh, wa, wa viongozi na wakurugenzi wa, na, wa, wa shule hizo uh, waweze kuwajibika, yani uh, kut kutekeleza Uh, yale matakwa uh, uh, uh, uh, ya msingi ili waweze kupewa leseni uh, ukweli ni kwamba waanzilishi wengi wa, wa shule yani wakurugenzi mbalimbali wa shule hizi za kibinafsi wengine hawajali kupata hivyo kutekeleza uh, hayo mahitaji ya msingi ili waweze kupewa leseni. Sasa pengine, hawa ni walimu wengi tunazungumza hapa, ajira zao zitakuwa vipi? Na watoto hawa pia ni wengi zaidi. Shule hizi kama zitaelekea kufungwa, watakwenda wapi? Na walimu hawa watakwenda wapi? Wewe ukiwa kama mwalimu, unaweza ukafahamu swala hili ndiyo? Uh, kwa kweli uh, shule hizo zikifungwa kama serikali inavyosema, jambo hilo huwa limeweka uh, kazi za watu wengi mashakani na kwangu ninachoona ni kwamba uh, serikali inajaribu inajari, inajari tu kuwatishia, ili waweko na ni kutekeleza huo mchakato wa kujisajilisha, kwa sababu ni vigumu sana kwa serikali ambayo kwa kweli ya, ya kiasi kikubwa cha shule zilizopo nchini ni shule za kibinafsi. Kwa hivyo ni vigumu sana kwa shule zaidi ya ishirini kufungwa mara moja, na ninachojua ni kwamba Uh, hakuna, hakuna shule ambayo inaweza kashindwa kutekeleza yale mahitaji ya kupewa leseni. Asante sana Mwalimu Samuel Kisitu na mdau wa Kiswahili kutoka nchini Uganda, na kamaau tu kwa mujibu wa shirika ya UNICEF inaonyesha kwamba kiasi cha watoto takriban milioni mbili wanaandikishwa shule ya Uganda lakini nusu, za nusu ya hao hawamalizi elimu ya msingi. Kwa hiyo ni swala ambalo ni la kufuatilia. Tupate muziki. Express sema sauti anasema hapo, kis kijana maarufu kabisa kutoka nchini Kenya, yuko vizuri huyu kama au jamaa kutoka kule anafanya vitu vyake, sio mchezo kweli kwelikweli, hmm. Basi anatufungulia nafasi kwenye stori ya pili, ambapo tunaelekea moja kwa moja hadi nchini Uh, Burundi kwenye mji mkuu wa Bujumbura, ambapo kikao cha tano cha bunge la Jumuiya ya Afrika Mashariki kinaendelea, kikao hicho kikiwa ni cha kwanza kabisa baada ya marekebisho kufanyika katika uh, baraza hilo la um, Jumuiya ya Afrika Mashariki hapo um, mwaka, Disemba mwaka uh, wa 2022 lakini ni cha tano kikiongozwa na mwenyekiti wake rais wa taifa hilo uh, uh, uh, Everest uh, Ndaishimiye na wakati ufunguzi ambao umefanyika leo kikao ambacho kitaendelea kuanzia au kilianza Jumatatu na kitaendelea hadi Aprili 7 amesema, na kusisitiza kwamba shinikizo liendelee kutolewa la soko moja huru na kuimarishwa likiwa la Jumuiya ya Afrika Mashariki. Na hilo ndio lengo kubwa linaloonekana kwamba Afrika Mashariki au mataifa wanachama wanalenga kuwa labda na mikakati ya kujiinua kiuchumi na tukiangalia zaidi katika manufaa ambayo yanatarajiwa, nimezungumza na kijana Emmanuel Malia japo hayuko kule Burundi sasa hivi; ni kijana yuko ndani ya Jumuiya ya Afrika Mashariki, maanake yuko Moshi, aha, kule Kilimanjaro. Na sasa Emmanuel Malia, anamuuliza hivi, je, vijana watanufaika vipi na kikao hiki na soko la Afrika au Jumuiya ya Afrika Mashariki? wanajumuika uh, kuna vikwazo kidogo, kwa mfano kama kodi, ila kama kodi zikiwa nzuri kwenye Jumuia hizo za Afrika Mashariki basi wanasonga wana mbele, lakini vijana uh, tunatamani sana kufanya biashara na biashara ndo ugongo wa, na vijana ndo mataifa wanategemea wanatutegemea, atutegemea si vijana. Kwa hiyo wakipunguza kodi, zikiwa nzuri sababu kodi ni lazima tulipe, basi wanachapa wa, wa, wa kazi vizuri. Kuna pia elimu, watu wanataka tuende tusome, elimu haina wa mwisho. Watu wakapewa elimu zaidi, vijana akapata elimu zaidi, hedha kwe kwenye majukwaa au kwa serikali na vitu kama hivyo, basi mambo yanakuwa vizuri zaidi. Lakini mali ya mtu anaweza akajiuliza, labda, wakati mwingine tunasikia mikutano ni baina ya wakubwa wakuu, wanafanya vikao tu. Sijui kama vijana ambao wanalengwa zaidi wanapewa nafasi ya kutoa michango yao kwenye mikutano hii ya jumuiya, na unafikiria vipi kuhusu hilo? Naam, hata mimi nikipewa, natamani hata mimi natamani sana kufika taifa la Kenya, jirani yetu, natamani kufika taifa la Uganda, jirani yetu na mengineo, natamani sana natamani sana ku, kuweza kufika na product zangu, ah, nika- nikafanya biashara nikarudi, nika natamani nafurahi sana naku. kwa sababu kwanza hata katika amri kuu ile ya pili una mpende jirani yako kama nafsi yako, natamani lakini nahisi mbele kama kuna vikwazo au kama kodi zitazuia vile well, kao no, nitashindwa kusonga mbele zaidi Vitu kama hivyo vivinani kwanza, sio mimi naamini, hata na wengine. Asanti sana Emmanuel Malia ukiwa kule Moshi, Kilimanjaro. Na kidogo tu ni kukueleza kwamba Wakati wa ufunguzi huo Rais Ndaishimie pia amehimiza kwamba mataifa wanachama yafanye majukumu yao katika kutoa michango au kuchangia jumuiya hiyo, ili kamati za Bunge la Jumuiya ya Afrika Mashariki ziweze kuwa na vikao vya kutosha na kufanya mapendekezo na pia kutekeleza mapendekezo yatakayotolewa. Ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa hivi tupate habari za kimataifa. Makamu rais wa Marekani Kamala Haris anatarajiwa kutangaza Jumatatu ama leo dola bilioni moja katika ufadhili wa umma na binafsi kwa ajili ya mipango inayolenga kuwawezesha wanawake kiuchumi wakati ya kamiti ya ziara yake nchini Ghana. Ufadhili huu utasaidia kupanua upatikanaji wa huduma za kidijitali mafunzo ya kazi na msaada kwa wajasiriamali, ofisi yake imesema. Haris amezungumza na wajasiriamali wanawake mapema leo katika mji mkuu wa Ghana wa Akra kabla ya kuondoka kuelekea Tanzania, hatua inayofuata katika ziara yake ya wiki nzima barani Afrika. Jana Jumanne, Haris aliahidi enzi mpya ya ushirikiano kati ya Marekani na Afrika, akisisitiza uwezeshaji wa wanawake, kuendeleza uchumi wa kidijitali na kuunga mkono demokrasia kwa vijana elfu nane wa Ghana. El Salvador leo Jumatano ilaani vikali vitendo vya wafanyakazi katika kituo cha uhamiaji nchini Meksiko baada ya moto usababisha vifo vya watu wasiopungua 40. Video ya uchunguzi inaonyesha walinzi wawili wa kituo hicho wakikimbia baada ya moto kuzuka Jumatatu jioni, wakionekana kutofanya jaribio lolote la kuwaachilia watu hao waliokuwa wao wameshikiliwa ndani ya chumba kabla ya moshi kujaa. Wizara ya mambo ya nje ya El Salvador imesema katika taarifa yake kwamba inataka uchunguzi wa kina juu ya kile kilichotokea na kuwa walihusika kufikishwa mbele ya sheria. Kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis ametumia sehemu ya hadhira yake ya kila wiki Jumatano kutoa wito wa kuwaombea wale waliokufa na kile alichokita moto wa kutisha. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky amesisitiza umuhimu wa mapambano ya mji wa mashariki wa Bakhmut akiliambia shirika la habari la Associated Press Jumanne kwamba kushindwa kwa Ukraine katika eneo hilo kutaleta shinikizo kimataifa na baadhi ya nchi Ukraine kufanya maelewano na Russia. Zelensky amesema Ukraine haitajihusisha na mazungumzo ya amani na Russia hadi pale vikosi vya Russia vitakapoondoka katika ardhi yote ya Ukraine. Tangu ilipoanzisha uvamizi wake kamili mwaka jana, Russia imedai kunyakua maeneo manne nchini Ukraine katika hatua ambayo imelaaniwa vikali kuwa ni kinyume cha sheria na Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa. Washirika wa Magharibi wamepuuza umuhimu wa Bakhmut, wakisema hasara ya Ukraine haitakuwa na athari kubwa kwa mzozo huo kwa jumla. Rais Tsai Ing-wen wa Taiwan anasema shinikizo la nje haitazuia kisiwa hicho kinachojitawala kujihusisha na ulimwengu. Taeleza hayo Jumatano muda mfupi kabla ya kuondoka uwanja wa ndege wa kimataifa wa Taiwan huko Taipei kwa ziara rasmi nchini Guatemala na Belize. Aliwaambia waandishi wa habari wa kwamba Taiwan ni tulivu na inajiamini huku pia ikikosa nguvu na haitafuti uchokozi. Aliongeza kuwa Taiwan itazingatia maadili ya uhuru na demokrasia. Ziara ya Tai ya siku kumi kwa majirani hao wa Amerika ya Kati, atasimama New York City nchini Marekani akiwa njiani kuelekea Guatemala, kisha atapitia huko Los Angeles kabla ya kuelekea nyumbani. mambo hayo, kama nimezidiwa, jamani, nimezidiwa vitu hivyo. Msikilizaji, vinakujia kutoka hapa VOA Express, akiwa ni beka flavo huyo. Msikilizaji, kama sasa tunakwenda kwenye kitu kinaitwa barazani. Ni wakati wa kusikiza yale ambayo wasikilizaji wetu wameshirikiana nasi kutuambia. Tayari namba wako wengi, wameshapiga simu kwenye Facebook wapo, na mada ni kweli kabisa. Mada ilikuwa ni nini, maoni yako kuhusu msukumo unaoendelea wa mataifa magharibi kupiga au kukataa au kutaka kupiga marufuku TikTok. Basi maoni kama ulivyosema amekuja mengi zaidi, lakini kwanza kabisa tuna msikilizaji kwenye laini ya simu. Karibu sana kwenye barazani, VOA Express, toa mchango wako kuhusiana na hatua hiyo au pendekezo la kupiga marufuku TikTok, kwako unaonaje? Sema jina, sehemu na kisha utoe mchango wako, ndio. Alo, alo, tunakusikia vizuri, endelea na mchango wako. Asante sana. Mimi kwa majina naitwa Mzungu Feki au Faraja Anton natokea Kigoma Manyovu. Mimi kwa upande wangu nilikuwa naona haisaidii chochote kupiga marufuku mtandao wa TikTok, badala yake wangefanya tu usimamizi, wangeboresha usimamizi mzuri, ili yule anayetumia vibaya, kwa mfano kama kuposti picha za uchi mara video za utupu wangekuwa wanakamatwa wanachukuliwa hatua. Mtandao ule wa TikTok ni mtandao wa wote sawa, kwa hiyo uwezo wakaufunga wakustopisha kwa ajili ya mtu ambaye hana ujuzi mzuri wa kutumia. Mimi maoni yangu ni hayo. Sasa Mzungu Feki, kabla haujaondoka, labda tumezungumza kwamba wewe kwa maoni yako sio vizuri mtamdao ule au jukwaa la TikTok likafungwa. Basi hebu tueleze, nafikiri na, naamini kwamba we pia ni mtumizi wa TikTok, manufaa ya yake pia hebu tutajie baadhi ya manufaa unayoona ya kile tuna TikTok. Ndio, mimi kwa upande wangu naona kuna manufaa kwa sababu kuna kuna video ambazo zina zina, zina mafundisho naona kuna mm -hmm. video ambazo zina, zina mafundisho naam. Kuna video ambazo unakuta zina mafundisho naam, na na, uh, mm. am, am, kuna video ambazo unakuta zina mafundisho ndani yake ambazo zinatupiwa pale pale kwenye mtandao wa TikTok. Halafu oh. mm -hmm. pia tena kuna video mbaya. Kwa hiyo kusema kwamba usimamizi uwepo ulio bora ni kusema kwamba ina maana yule anaye, anayetumia yana anayeenda nje na maadili, basi ndio angekuwa anafuatiliwa. Naam. No. Eh. Kabisa, asanti sana Mzungu Feki kwa mchango wako ndani ya barazani VOA Express. Pia kidogo tusome maoni ambayo yamemnika kutoka kwa baadhi ya wasikilizaji kuhusu mada hiyo, hiyo. namuona naye Rafael Anuel Wise uh, anasema uh, usawa unaotangazwa kila kukicha haupo kabisa, maana yapo mataifa yanayojiona kuwa yanafaa zaidi kuamua ya mataifa mengine kuhusu uchumi, elimu, uongozi na kadhalika. Wao hawataki waamuliwe chochote. Tony Ramazan anasema sababu ni ya China, sisi hapa Afrika hatuna shida, wafunge kwao. Mwendo Jus anasema mimi ni Mwanakenya, uh, hamna maana ya kufunga TikTok juu inaburudisha sana. Namwona hapa naye Plase Saimo anasema TikTok kwa kweli na watu ambao wanafahamu kuitumia na kuna watu ambao wanaitumia vibaya, na nasema hawa wengine ambao wanaitumia vibaya pia ni watu wazima. Haya, huyu naye mwingine, nani huyu? Ni Kasori Rufundi, Ruhindu Kira ambaye yuko kule DRC anasema, na inaona kwamba kuna watu ambao wanaanza kutumia pia TikTok vibaya, na ndio maana wanataka ifungwe. Bayo Vantane kutoka Dar es Salaam anasema bora ifutwe kabisa, isiwepo. Ah, namuona Kasora uh, nafikiri umemsoma, yeah. <laughs> na sasa naona tu Lamek, tunapoondoka namuona Lamek anasema Kigamboni yuko yuko, anasema wakati mwingine kuna vitu TikTok vinapostiwa vinaharibu utu wa mtu, lakini hajafafanua ni vipi. Asanteni sana pia Volonte Ezra Magurura, Simon Francis Peter Isange na Wavike Kipeshi miongoni mwa wengine kwa mchango wenu kupitia mtandao wetu wa Facebook Wow. Vitu vizito vizito, lakini napenda sana kuhusu Darasa sana kudarasa, Darasa nampenda, yani kwa mpangilio wake wa rap. uh -huh. Kwa kweli mimi naona kama kwangu, sasa maoni yangu. mm. Kwa mpangilio wake wa rap uko katika level, uko katika level level nyingine, yuko katika ya kimataifa. mm. Unakumbuka wimbo wimbo ule, ule ulioshamiri sana ule ukisema nini ah wimbo? too much uh -huh. ah wimbo wa too much nawe ule sasa ni too much kwa kweli, ule wimbo mchezo. Sena, ule wimbo nilisikia kwenye club moja DC. Sio mchezo. Tena wakati ule hata sana kupiga hizo nyimbo za African music hey, hey, na na na ukausikia ule ule kutamba. Unajua, sasa hivi ukisikiza radio za za Marekani, nyimbo za Afrika Afrika, lakini lakini lakini kwa wakati huo, a, kwa wakati zilikuwa hazijaanza kupiga kwa kiasi hiki, lakini kasikia wimbo wa wa darasa alifanya vitu na na show madrosi majonzi, ule wa Afrika Kusini yule jamaa, mpangilio wake sio mchezo. Ukiongeza BN pale naye, basi kitu kinachoka cha kimataifa kabisa, lakini hayo yanapatikana tu kupitia VOA Express hapa Anasema, yeah. Anasema kampuni kubwa ya mawasiliano ya China Huawei imezindua simu mpya za smartphone. Anasema ukiwa na mfululizo wa simu zake, muundo wa P60. Huawei inasema simu hizo zina kamera zinazotumia teknolojia iliyoimarishwa zaidi na zinaweza kushinda vilivyo zile kampuni nyingine kama tunazofahamu maarufu za Apple na Samsung. Haya basi, tumsikilize ripota wetu maarufu ya teknolojia BMJ muuridhi akishusha vitu ni video ya matangazo ikionyesha simu za hivi punde kabisa za smartphone zilizozinduliwa na kampuni kubwa ya mawasiliano ya Huawei ya China. Simu hizi zinatumia kile ambacho kampuni hiyo inakiita teknolojia ya kipekee hususan kwenye kamera zake. Mfululizo huu wa simu unajumuisha miundo ya P60, P60 Pro na P60 Art. P60 ina skrini iliyopinda ya inchi 6.67 na inavutia kwa muundo wa kipekee wa paneli ya upande wa nyuma inayoitwa Rococo White. P60 ni mfululizo wa kwanza tangu kampuni hiyo ilipoacha kutumia kamera zilizoundwa kwa ushirikiano na kampuni ya Leica. Badala yake inakuja na kamera mpya iitwayo XMAGE ambayo apacha yake inaweza kufunguka kwa viwango tofauti tofauti Richard Yu mkurugenzi mtendaji wa Huawei Consumer Business Group ndiye aliyepewa jukumu la kutoa maelezo yote kuhusu mfululizo wa simu hizi za muundo wa P60. Moja ya kasoro za simu zetu ni kushindwa kuwa na apacha inayobadilika kulingana na lenzi, lakini leo tumetatua hilo. Huawei imesema kwamba kamera zake mpya zinatoa maelezo zaidi katika mazingira ya giza totoro, zikiwa na zumu yenye nguvu ya darubini ambayo haikuwahi kutumika katika simu za smartphone hapo awali. Pia zitakuwa smartphone za kwanza za kizazi kipya kutumia mfumo wa uendeshaji au OS wa Harmony 3.1 tunaweza kutazama video huku tukiandika maelezo kwenye simu kwa urahisi sana. Tunaweza kushiriki mkutano huku tukisoma nyaraka. Tunaweza pia kutazama video wakati huo kucheza gemu ya kompyuta. Hii ni mara ya kwanza kwa Wawi kutengeneza simu zilizo na uwezo wa kuwasiliana moja kwa moja na satelaiti yao ya Beidou ya China, inaruhusu watumiaji kutuma na kupokea ujumbe bila kuwa na signo ya ardhini at three. Simu ya Wawi inayoweza kukunjwa ni nyepesi na nyembamba zaidi na ina uzito wa gramu 230 wateja wanaweza kuitumia kufanyia shughuli mbalimbali ikiwa ni pamoja na kutazama burudani kwenye skrini yake kubwa. Yu alitangaza kwamba simu hizo za muundo wa P60 na Mate X3 zitaanza kuuzwa katika soko la China kuanzia kesho Alhamisi. Baadaye zitaanza kuuzwa katika masoko ya nje, yakiwemo yale ya bara la Afrika bei ya simu za P60 ni kuanzia dola za Marekani 657 hadi 876 huku bei za Mate X3 zikianzia dola 1900 hadi dola 2340 kulingana na uwezo wa simu hizo wa kuhifadhi data. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Muridhi, sauti ya Amerika. Asante sana, BMJ Muridhi. Kwa sababu ya ya stori nzuri kabisa ya teknolojia kuhusu simu ya Huawei kule China, wanasema Huawei ama Huawei, Huawei. Haya, haya basi tuangalie na mitandao inasemaje, sio? Eh, tuone mbali na mtandao inatanda kweli kweli huko Tanzania. Ripoti ya CAG mkaguzi wa hesabu za serikali nchini humo akitoa ripoti yake imetang, imetajwa kwenye vyombo vingi vya habari, mojawapo ni taarifa ya kuhusiana na hasara iliyopata mashirika makubwa eh, uh, nchini humo ikisema kwamba eh, uh, kiasi cha zimetajwa hapa fedha eh, uh, kama ambazo zimepotea wanasema ni fedha kiasi cha shilingi bilioni hizi wanasema 11.7, hazikuwekwa benki. Sasa wanajiuliza zimewekwa wapi? Yani fedha zimeingia lakini kwenye benki hazikuwekwa, lakini vile kama umetajwa kwamba shirika la TGCL, na shirika la simu la Tanzania na shirika la ndege pia wanatamka kwamba wamepata hasara kubwa zaidi ya dola zaidi ya shilingi bilioni 35 zinatarajiwa katika hasara ambazo zimetangazwa. Sasa rais wa Tanzania amenukuliwa akisema TTCA na biashara ya simu wameshindwa waendeshe, lili linalowezekana, washike mkongo, wafuatilie wenzao. Haya, asante sana Sunday. Tunapoendelea kukamilisha VE express, swali la leo, je, ziara ya makamu wa rais wa Marekani Kamala Harris nchini Tanzania ina muhimu gani na ina maana gani kwako? Maoni ni chungu nzima. Kembua Seneu anasema kwamba uwepo wake humu Tanzania, kwa maoni yangu ziara hii kwa kawaida ni nyenzo ya kueneza amani na ushirikiano na dhamani ya nchi kwa mwonekano wake humu Kenya. Tunapendelea uchumi wa Tanzania, amani na upendo. Najivunia kuwa Mtanzania. Dickson Mbiki Boma anasema mwaka wa 2016 serikali yetu ilimkuza mwakilishi wa mfuko wa ukimwi wa rais wa Marekani, alituharibia watoto wetu sana, lakini sasa kuna mwanaume mwingine tunataka aondolewe na afukuzi wapelekwa Marekani watamweleza Kamala Harris. Ni baadhi tu ya maoni yaliyotolewa na mengine mengi, na washukuru wote mlioshiriki katika kutoa maoni hayo. Tunapokamilisha VOA Express kwa kibao hichi.