Nam barabara msikilizaji, karibu karibu karibu katika VOA Express. Mambo ni mazuri kweli kweli, ikiwa ni Ijumaa nyingine safi kabisa. Msikilizaji, natumaini uko vizuri. Mimi kama kawaida nimekushajaa tele ndani ya studio kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sandey Shomari, niko standby kama mwenzangu aliyoko hapa anayezungumza kukuletea vitu vizito kwenye VOA Express. E, bila shaka, bila shaka na mimi naitwa BMJ Mridhi, niko hapa na Sandy Shomari tuna mambo chungu nzima leo Ijumaa eh, lakini pamoja na yale ambayo tutakueleza baadaye, tuna habari kuhusu vijana ambao wanakutana kule Brazzaville, Congo, ambako wanaangalia changamoto zinazowakumba vijana hasa barani Afrika na ni nini cha kufanya kulitatua. Wamekutana kwa wingi kweli kweli, na huyu Senator Francine Muyumba eh, kutoka DRC ana hili la kusema kuhusu vijana na pia vijana wa Afrika wanafungua akili ya kuona namna gani tutasaidia nchi yetu iende mbele. Ndio maana nawaza vijana wa leo wataweza kasaidia Afrika kwa sababu vijana ndiyo uh, future na present ya Afrika yetu. Tutakuwa na, mengi, tutakuwa na mengi zaidi na vipengele vyote ambavyo huwa tunavyo tunavyo, viko tayari na vile vile na burudani, lakini Sande, tuanzie wapi? Bila shaka kama ulivyosema BMJ, tuna mengi tukiangalia pia rais wa Marekani, rais wa zamani Donald Trump amekuwa rais wa kwanza wa zamani kukabiliwa na mashtaka ya uhalifu wakati anagombea tena urais. Sasa hii ni habari ambayo tunaiangazia kwa kina asubuhi hii um, uh, mchana huu wa leo. Nafikiri tuende moja kwa moja kwa sababu ni story kubwa kabisa hii bila shaka uh -huh. Sorry sana. Sasa moja kwa moja basi, katika hatua ambayo haina mfano, asio ya kawaida katika historia ya Marekani, baraza kuu la mahakama mjini New York lipiga kura Alhamisi kumfungulia mashtaka rais wa zamani Donald Trump kwa tuhuma zinazohusiana na kumlipa nyota wa pornografia wakati wa kampeni zake za uraisi za mwaka elfu mbili na kumi na sita. Habari hii imepokelewa kwa mitazamo tofauti katika jiji la New York na Marekani kwa jumla, na amekuwa rais wa zamani wa Marekani wa kwanza kukabiliwa na mashtaka haya ya wa uhalifu wakati anagombea tena uraisi mwaka ujao. Donald Trump amefungula mashtaka na jopo hilo eh, na ni kwamba gazeti la New York Times ripoti Alhamisi pia. Mashtaka hayo yanatokana na uchunguzi ulioongozwa na mwanasheria mdemokrat katika mahakama ya Manhattan, Alvin Bragg, na anaweza kukabiliwa na mwelekeo Uh, inaweza wanasema wachambuzi kubadili mwelekeo wa kinyanganyiro cha uraisi kwa mwaka elfu mbili na ishirini na nne kwa chama chake cha Republican. Mkazi wa New York, Carolin, amezungumza anasema, I mean, uh, hapo kwamba hatimaye alipaswa kushtakiwa kwa mambo milioni na hatimaye anashtakiwa kwa jambo fulani, ni wakati umefika. Awali Trump alisema kwamba angeendelea kufanya kampeni za uchaguzi wa kumteua mgombea wa chama chake atakuhakikisha chama cha Republican ikiwa angeshitakiwa kwa uhalifu. Japo kuu la mahakama ya New York ambao lilikaa mwezi Januari lilisema eh, kwamba lilianza kusikiliza ushahidi kuhusu jukumu la Trump katika malipo ya Stormy Daniels siku chache kabla ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na sita. Na Steve naye ni mkazi wa Chicago alikuwa na haya ya kusema. Alisema hapo, nadhani ni mashtaka ya kijinga. Marekani inaweza kutumia muda mwingi kwenye mambo muhimu zaidi kuliko kukimbiza panya jikoni, ambaye si panya, lakini ni mtu ambaye ameifanyia nchi hii mambo mengi sana. Daniels mwigizaji na mwongozaji maarufu filamu za ngono, ambaye jina lake halisi ni Stephanie Clifford, alisema alipokea pesa hizo ili asifichue kitendo alichofanya na rais mwaka elfu mbili na sita. Trump naye anakabiliwa pia na kesi nyingine mbili za uchunguzi wa uhalifu ambapo amekosoa vikali hatua hiyo ya kumfungulia mashtaka, akidai kwamba imechochewa kisiasa. Hilo jopo la le Manhattan lilioitishwa mwezi Januari lilianza kufuatilia e, swala hilo la Trump katika malipo hayo siku chache kabla ya uchaguzi wa 2016 ambao uliishia kwa Trump kupata ushindi Hivi sasa basi, madai haya ya mashtaka hayajatolewa rasmi na haijabainika ni makosa gani ya jinai na ni makosa mangapi ambayo Trump ameshtakiwa nayo. Katika taarifa, ofisi ya mwanasheria wa Manhattan ilisema kwamba imewasiliana na Trump kuratibu kujisalimisha kwake kwenye ofisi ya mwendesha mashtaka ili kufikishwa mahakamani. Wakati wa Trump Joe Chakopina alisema rais huyo wa zamani huenda akafikishwa mahakamani mapema wiki ijayo. Mambo hayo, msikilizaji, ni kibao chake Oksijen huyo anakwambia kumutima oh, oh, kutoka kule Rwanda. BMJ umesikia hicho kitu vizuri, safi kabisa, tena taratibu, kweli kweli. <laughs> Eh, basi kumutima, wimbo huu uh, wa huyo mwanamziki kama alivyosema Sandi Shomari kutoka maeneo hayo ya Afrika Mashariki, eh, unachoingiza katika uh, stori yetu ya pili, na ni kutoka huko Brazzaville, Congo, ambako mwandishi wetu Aster Malivika amekita kambi kuangalia nini kinachoendelea. Kuna kongamano kubwa la vijana ananiambia, mamia ya vijana wamekusanyika kule, na wala nisitoe maneno yake mdomoni, kwa sababu tuko naye kwenye laini ya simu na ameniambia pia, tutazungumza na seneta mmoja kutoka DRC. Tutasikia na yapi ya kusema. Lakini Malivika, Brazzaville umefika, nini ambacho kinazungumzwa huko? Vijana vipi wamekusanyika kufanya nini? Asante sana BMG pamoja naye Sande Shomari, namna mlivyokuwa mmesema kwa kwamba umeja studioni kama mchee eh. Sasa hivi wakati ambapo tunazungumza ni kwamba kuna vijana wengi zaidi ya elfu moja mia tano ambao sasa wamefika, e, wame hapa Congo Brazaville, na hii wanasema kwamba ni katika historia ya taifa hili kuona umati wa watu ambao uko hapa, na wanazungumzia swala la maendeleo na ujenzi wa Afrika kwa sababu wanasema kwamba uh, Afrika ni bara ambalo wananchi wake wengi ni vijana, na ni muhimu hawa w vijana waweze kuchangia katika ujenzi wa bara lao kuliko kuliuzwa katika sura mbaya, hasa wakisema kwamba uh, mitandao ndio inatumika vibaya, akisema Katrini Sama Panza ambaye ni rais wa mstaafu wa taifa la Afrika ya Kati, akionya vijana kwamba wanatumia simu vibaya wanatumia mtandao vibaya, akiomba aki, aki hata vile wasichana waache kuweka vipodozi na hata kuweka kwenye TikTok na mtandao mingine ambayo ina inaharibu sura ya vijana wa, wa Afrika. Alafu kwa jumla watu wanasema kwamba wameitisha huu mkutano ili waonyeshe vijana kwamba ni wao wanaweza kushiriki ujenzi wa Afrika na katika sekta mbalimbali, swala la maendeleo, swala la kiusalama, swala la kiuchumi na hata kujitegemea. Wanasema kwamba kwa kweli Afrika inapitia hali ngumu, na ajira ikiwa tatizo kwa vijana barani barani Afrika. Na sasa hivi wameweka chati ambayo e, inaomba kwamba marais wote washirikishe baadhi ya vijana katika utendaji kazi katika hatua mbalimbali katika mataifa yao. Hapa kwenye ukumbi wa mkutano nimezungumza naye Frasini Muyumba, ambaye alikuwa ni kiongozi wa vijana barani Afrika siku zilizopita na kwa sasa ni seneta wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Anasema hivi. Ndiyo, si mmeona kama kwenye Afrika west Africa vitu vinaenda vinabadilika polepole, na mimi nawaza kama Afrika ya leo sio Afrika ya jana, na pia vijana wa Afrika wana, wana, wana, wana, wanafungua akili ya kuona namna gani tutasaidia nchi yetu iende mbele. Ndio maana nawaza vijana wa leo wataweza wakasaidia Afrika kwa sababu vijana ndio uh, future na present ya Afrika yetu moja, na inabidi tutumike pamoja tuone namna gani tutaweza kuendesha Afrika mbele. Kwa mwisho, huu mkutano wa Brazzaville utasaidia nini? Huu mkutano utasaidia kwa sababu vijana wote wa Afrika wamekutana kwanza, na pia wanaongelea mambo ambayo inaenda ina change Africa. Tumeona mabadiliko mengi kwenye West Africa, uh, kwenye politics, na unaona kama vijana wa jana sio vijana wa leo. Vijana wa leo wanataka Afrika ikuwe uhuru na Afrika ikuwe pamoja kwenye solidarity kwa ajili ya kuona namna gani tutatosha ndugu zetu kwenye magumu, tutatosha ndugu zetu kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, uh, kwenye pova. Bila shaka ni sauti yake Francine Muyumba. Uh, Malivika, muda umekwisha kabisa, labda kwa sekunde kumi na tano. Uh, nini kinachoangaliwa mbele? Najua hii stori tutaifuatilia hata wiki ijayo. Uh, kinachoangaliwa mbele ni kwamba kuna kijana mmoja kutoka Nigeria anasema kwamba uh, ni lazima vijana wenyewe wa Afrika waangalie namna gani ya kukwamua uh, matatizo na kukwamua mm -hmm. bara lao la Afrika, kwa sababu hakuna watu wengine ambao watakuja kulijenga bara la Afrika. Ni lazima vijana wenyewe wahakikishe wanajenga bara lao. Naam, Malivika utaendelea kufuatilia bila shaka, tutarudi kwako katika matangazo labda ya baadaye au hata wiki ijayo. Asante sana Malivika ukiwa hapo Brazzaville, Congo na. na moja kwa moja tukielekea kwenye habari za dunia. Kufunguliwa mashtaka ya kutaka kuondolewa madarakani lakini kutokuwa na hatia kwa Donald Trump kumefanya rais wa kwanza wa zamani wa Marekani kukabiliwa na mashtaka ya uhalifu katika hatua isiyo ya kawaida kwenye historia ya Marekani. Jopo la wanasheria la New York Lamisi ilipiga kura ya kushtakiwa kwa Trump kwa makosa yanahusiana na kumlipa mcheza wa filamu za ngono wakati wa kampeni ya rais wa mwaka elfu mbili na kumi na sita wa Republikani wenzake wamemshutumu mwendesha mashtaka kwa kile alichodai kuwa shambulizi linaloemea upande mmoja wakati wa demokrati wakisema hakuna mtu ambaye yuko juu ya sheria. Hata warepublican wanawania ugombea urais mwaka 2024 dhidi ya trump wamejitokeza kumtetea baada ya jopo hilo la mahakama kumtaka ashtakiwe kutokana na tuhuma za kutoa dola laki moja thelathini elfu kwa mcheza filamu za ngono Stormy Daniels mwaka 2016 ili asifichiwe kuhusu uhusiano wao kimapenzi audai walikuwa nao mwongo mmoja uliopita. Mahakama ya juu ya Malaysia leo imesema kwamba haitaangalia upya hukumu ya mwaka jana dhidi ya waziri mkuu wa zamani Najib Razak kutokana na tuhuma za ubadhirifu wa mabilioni ya dola ya fedha za maendeleo ya serikali chini ya mpango wa Malaysia Development Berhad au 1MDB hatua hiyo ya leo ni ya mwisho wa kisheria eh, kwa Najibu kujaribu kujiondolea lawama ingawa ameomba msamaha kwa serikali, ambao kama utakubaliwa basi huenda akaachiliwa bila kukamilisha kifungo chake cha miaka kumi na miwili jela. Wizara ya ulinzi ya Uingereza kwenye ripoti yake ya upelelezi imesema kwamba Ukraine hivi karibuni ilionyesha video fupi ya mtambo wa Rusia wa kunasa taarifa na kudhibiti mashambulizi ya makombora ukiharibiwa kwenye mkoa wa Dunesk. Taarifa hiyo imeongeza kuwa mtambo huo unaweza kugundua au kuharibu kombora la adui kwa haraka, ingawa pia unaweza kuharibiwa na adui kwa haraka. Wizara hiyo imeongeza kusema kwamba Rusia na Ukraine wangependa kuongeza mfumo hiyo kwenye uwanja wa vita, huenda ikawa vigumu kwa Rusia kutokana na kuwa inategemea vifaa vingi vya ambayo vipatikani kwa urahisi. Na chombo cha habari cha kinachomilikiwa na serikali ya Siria kimesema kwamba Israeli imefanya mashambulizi ya roketi dhidi ya Damascus, yakiwa ni ya pili katika siku mbili zilizopita, bila kutoa idadi ya majeruhi. Ripoti imeongeza kwamba Israeli ilirusha silaha kadhaa ambazo Siria ilizinasa na kuziangusha. Israeli kwa kawaida huwa haitoi ripoti kuhusu mashambulizi kama hayo ambayo mara nyingi hulenga maeneo yanayohusishwa kwa Iran. <muchas> vizito vizito hivyo, msikilizaji ni bibie Marina huyo, msikilizaji na kitu chake kipya kabisa hicho, kina siku saba tu, BMJ kitu hicho kwenye YouTube, ukiangalia video mm -hmm, inatamba kweli kweli Marina na wimbo wake Vanila sio mambo ya mchezo. Haya BMJ nafikiri na mm -hmm, nawe mwenyewe umejionea humo ndani, manake wakisema vanila mi nafikiri mambo ya, ya kula ikrim e, eh, lakini hazungumzi mambo ya ikrim. Nasikia kitu kimepoa, kimetulia hicho, bila shaka tayari anaongelea zaidi ya viuzi laki moja 46 kwenye mtandao na waki wa YouTube. Yeah. Sasa naona ni wakati ufaao tuangalie katika, uh, jicho letu hivi leo. Rahab Fredi ametuandalia mambo chungu nzima kuzungumza uh -huh. eh, masuala kadhaa ambayo yanaikumba jamii. Nafikiri tuende kwake moja kwa moja tusikie na nini. Karibu Rahab Fredi, karibu tuwe pamoja hapa kwenye jicho letu. Jina langu ni Rahabu Fredi na leo nipo ni na mwanamasumbwi. Huwa tukisikia mwanamasumbwi, haraka kwa harakaharaka, unadhani kwamba ni mwanaume lakini wapo wa kike na huyu ni mmoja wao, Mis Tumai Muki anafanya vizuri kwa hapa nchini Tanzania. Sasa hivi hakuna kazi ambayo imesemwa ni ya kiume, kazi zote tunafanya kwa pamoja. Kwa hiyo mimi ninachowaambia madada ambao wako nyumbani, ambao wengine wamemaliza darasa saba, wajapata nafasi ya wa kuendelea na masomo wa form four, waje wajumuike wa na sisi, tunawakaribisha sana, kwa sababu ngumi sio kama mchezo wa kiume, au labda mchezo wa kiume tu. Sasa hivi michezo yote, na sisi pia tunashiriki. Kama mimi pia nashukuru Mungu, najivunia kwa sababu wengi wananiuliza, wewe unafanyaje ngumi na mbona sura yako bado inaendelea kuwa mrembo? Kwa hiyo nachowambia waache kukaa nyumbani kubweteka au kukaa tu vijiweni kupiga stori ambazo hazina maana, na wazazi wao pia wawaruhusu. Sasa hivi michezo ni afya Mbali tu nakuambia, michezo ni afya. Wengine wanapenda kujua, kwani w usitumai ikapata nini yeye yale mafanikio. Kila kitu kinaenda taratibu, mafanikio yatakuja baada ya kuonyesha juhudi zaidi. Kwa hiyo mafanikio mengi, naamini yatakuja nikiendelea kufanya juhudi zaidi. Kwa muda gani usitumai uko kwenye masumbwi mpaka sasa? Na miaka mitatu, wape ile hamasa kubwa, hata ya mataji ambayo ulishinda. Ah, hamasa ni, ni wao wenyewe pia. Nadhani wao wananiona sasa hivi na mataji nane niloshinda ya kimataifa ya kimataifa ma, mawili nimepoteza moja. Situmaimuki kwa sasa mpaka nilipofikia, ni bondia mkubwa sana. Kwa hiyo yaani, kwanza, kwa sasa hivi sehemu gani ambapo napopita, sio watoto, wazee, vijana, wote nasema, najulikana. Na matarajio yako zaidi? Matarajio yangu, nataka nijulikane dunia nzima, wanijue situmaimuki ni mtu wa aina gani. Nahisi nami ndo nitakuwa mfano kuonyesha wanawake kama tunaweza, kwa sababu tangu hapo kulikuwa na mabondia wenzangu, lakini sijapata bahati kama ilivyojulikana, mimi kwa sasa hivi watu wote ukipita muki, muki, muki. Nashukuru Mwenyezi Mungu kwa kweli. So, kama kwa mara ya kwanza tumepata bahati, sasa hivi rais ni mwanamke. Kwa hiyo sasa mnasemaje kama wanawake hatuwezi? Kwa ninachowaambia waache kuboteka, jamani hakuna kazi ya kiume sasa hivi, kazi zote tunafanya. Shukrani stumai muki na kila laheri, uendeleze nyota yako katika masuala ya masumbwi. Mimi sina la kuongeza hapo. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Uh, shukrani sana shukran, mm -hmm. sana nafikiri jambo hilo linajieleza kweli kweli, nasikia huko chini kwa chini, Sandy Shomari. Na leo uh, mwelekezo wetu Saida Hamduna ameamua kutuletea vibao moto moto vipya vipya kutoka jikoni. Mwanamuziki Banaba Classic anakuletea uh, kitu hicho kutoka huko Tanzania. Huyu uh, ni mwanamuziki pia na vile vile ni mtunzi mm. wa muziki. Kwanza tusikie kitu hicho alafu tuzungumze baadaye, anaitwa na nampenda, twende kazi Mambo hayo mazito kabisa, kama vosea BMJ, vitu vizito vizito vipya vinaanguka hapa. Kitu hichi kimekaa muda mfupi tu kwenye YouTube, ndio kwanza kimeingia si muda mrefu e, Banaba huyu akitamba na wimbo wake akisema anampenda na ameshafanya kolabo kadhaa na wanamuziki tajika, ikiwa ni pamoja na Zuchu no. eh, kule barani Afrika huko nchini Tanzania. Lakini naona Sunday, tuangalie masuala ambayo Josephat no. Kioko ambaye tayari mm -hmm. anajiunga nasi kutoka Mombasa anayazungumzia ni masuala ambayo we unayapenda sana hasa na, ya, sporti. ya sporti. nafikiri umkarib, umkaribisha ye, wewe mnye, we <laughs> <laughs> kazi kweli kweli naitwa hii tuambie, mzee wa kazi Josephat Kioko, mambo inaelekea ni mazito. Unaiangalia Champions League hapa, tunaangalia robo fainali. Tuambie mambo yako namna gani, yanategemewa kuwa vipi? Asante sana Shomari na BMJ, tunaangalia uwezo wa kanda yetu ya Afrika Mashariki katika kandanda ya Afrika kwa klabu hivi tukizungumza kuna timu sita saba zinaingia robo fainali ya CAF Africa Champions League, na kuna timu moja itabainika kesho Jumamosi. Timu hii ni Al Hilal ya kutoka Sudan, itakuwa katika uwanja wa kimataifa wa Kairo huko Misri, na wenyeji Al Ahly ambao ni mabingwa wa mara nyingi sana katika kombe hili la klabu barani Afrika. Al Hilal inatafuta kujiunga na Simba Sports ya Tanzania katika robo fainali kwa sababu hivi tukizungumza, Simba tayari ina tiketi ya kucheza robu fainali miongoni mwa zile timu nane bora katika ubingwa wa kandanda afrika wa klabu. Timu zingine sita tayari zimekwisha fuzu katika robo fainali, Simba ni ya saba, na sasa alihilali wakipata tiketi ya kesho watakuwa wanaingia katika robo fainali, na kuna matumaini wanasema wako tayari tayari kuangusha alihilali nyumbani kwao. Simba licha ya kwamba tayari wamefuzu, wana mechi nyingine dhidi ya Raja Kasablanka ya Moroko, nayo pia itakuwa kesho eh, huko katika uwanja kima wa kimataifa wa Mhamed wa tano huko Moroko. Lakini hii mechi ina uzito sana, tunaangazia nani atasamba na kuongoza hili kundi. Lakini vilevile wanasema Kioko kwamba mechi hii ya Al Ahli, kama unavyofahamu hawa ni mabingwa wa Afrika mara nyingi. Safari hii mambo yao yamekuwa magumu, wanahitaji ushindi tu, hawana njia nyingine yoyote, na wanasema kwamba pale uwanjani kwao washabiki wamenunua tiketi zile kwa haraka mno, ndani ya masaa mawili wamejaza uwanja. Sasa Alhilali kazi yake ikoje? pengine washabiki wanavyosema huko hii hii mechi, ndugu yangu Shomari, ina uzito mkubwa sana. Hawa mashabiki yasema ndio watakuwa mchezaji kama namba kumi na mbili katika uwanja. Lakini Alhilali ya Sudani, kumbuka wana pointi kumi. Wao wakitoka sare tu na Alhilali basi wataingia robo fainali. Alhilali wakishinda wanapata mm -hmm. mabao mengi ili wafikishe alama kumi kufikia sasa na alama saba mm -hmm, lakini ngoma inaonekana itakuwa nzito sana. Kuna timu zingine tayari zimefuzu: ni Kabile ya Algeria, Wead Casablanca tayari wako ndani, Raja Kasablanka, Simba ya Tanzania, kisha kuna Mamelodi Sandauni Afrika Kusini na Esperance ya Tunisia na Abdelaziz ya Morocco. Hao wote Morocco, ina timu tatu katika robo finali. Ngoma itakuwa nzito, nani atafanya nini kesho, kati ya Real na Ahly katika uwanja huo? Pia tusishangae, makocha wa Simba wamesema wanaenda kuadhibu eh Raja nyumbani kwao. Kioko, kwa dakika moja, tupe mambo ya burudani, nini kitarajiwe weekend hii hapo Afrika Mashariki hususan kuna dance inaitwa kizomba, sijui kama unajua hii Red. Wewe kizomba nimesikia, lakini sijaicheza e. <laughs> <laughs> <laughs> hizi ni dance ambazo hapa katika pwani ya Kenya zimeshamiri sana, watalii wameletewa mziki huu na hivi. Kuna tamasha inaitwa Mombasa inaitwa uh, kuna tamasha inakuja Mombasa inaitwa Coast Afro Latin Festival itakuwa Mombasa wiki hii, tunaanza sasa kuelekea kusherekea Pasaka na mziki ambao unaoletwa hapa na benzi ni hiyo ya kizomba pamoja na bachata, watalii kweli kweli wanaburudika na pia kuna latin and salsa dancing zote zimeleta kwa sababu ya kuvutia utalii ambao zimerejea nchini Kenya. Sawa sawa kabisa, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo katika spoti na burudani. Tukushukuru sana mwenzetu Josephat Kioko, endelea eh, kufuatilia mambo ya spoti na pia uende ucheze hiyo densi. Eh, eh, usikie na wewe pia upunguze nini eh, ufanye mazoezi eh, eh, eh. Sawa kabisa msikilizaji, ni mambo na VOA Express kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Sande Shomari, naona tumebaki na dakika tatu namna hii na tuna mengi bado ya kuwaletea wasikilizaji mengi, mengi mengi sana. bmj mridhi moja kwa moja, basi tunaangalia aliojiri kwenye hii mitandao ya kijamii alafu, mm -hmm. tutaangalia swali lile tunalo kwenye mtandao wetu wa Facebook. Nikiangalia ni, ni picha mm -hmm. na jina mm -hmm. la kijana mmoja kutoka Tanzania mm -hmm. kijana huyu anaitwa Deogracias Mosha, kwenye Instagram na mitandao mengine anavuma kwa kitu gani? BMJ mm -hmm. wanasema kwamba kijana huyu ni mvumbuzi naoibuka mshindi kwenye kinyang'anyiro cha uvumbuzi wa teknolojia kwa wavumbuzi chini ya miaka 40 barani Afrika, inaitwa Forty and Under Awards, mashindano ambayo yameendeleo na kampuni ya Communications kule Ghana, na kuwashanisha viongozi wa biashara na vumbuzi mbalimbali kutoka Afrika kule Cape Town, Afrika Kusini. Naona story ambayo tunaweza kufuatilia. Unajua sisi tunaangalia pia masuala ya teknolojia aha, na sayansi labda wiki kesho tona <laughs> Nah. Bila shaka naona stori ambayo inavuma sana kwenye mitandao na hii ni stori ya kimataifa. Na hapo mwanzo wakati na introduce yale tulionayo, Sande, unakumbuka nikisema ni stori kubwa nah. Na ukubwa wake ni kwamba inazungumzwa duniani kote kuhusu yale ambayo amemkumba eh, rais wa zamani wa Marekani, Donald Trump, kwamba kwa mara ya kwanza raisi, uh, aliyeondoka afunguliwa mashtaka ya uhalifu uh, hapa Marekani haijatokea haijatokea sasa. Mitandao imefurika, kila mtu anaotoa maoni yake, maoni ni chungu chungu nzima. Na kama ulivyosikia kwenye story yetu msikilizaji, eh, tulikuwa na maoni kutoka pande zote mbili, umuhimu wake, siasa zitakwenda vipi kwa sababu ya swala hili, na ni mambo ambayo tutaendelea kufuatilia sasa tuangalie swali la leo. Tumeuliza nini Sunday? Swali tumeuliza so, kwamba ukipata fursa ya kutana na rais wako ungependa kumuuliza nini? Na mmejibu kwa wingi kweli sana, kweli sana, kweli sana. Kweli nafikiri <laughs> watu wana maswali kwa marais wao kwa kweli mm. Nianze na John Pikipiki Piki, anasema ako Kiwanja Rushuru, DRC. Nitamuomba awe mfano bora kupiga vita dhidi ya waasi nchini DRC na kukuza uchumi kwa ajira na ajira kwa vijana. George Sakaya anasema kwa upande wake atamuuliza rais wake kwamba, kwa nini amewahimiza wezi wa mali ya umma, na taarifa zipo, na anawahurumia na taarifa ziko mezani kwake. Kwa nini miradi ya maendeleo inaenda kwa kusuasua na pesa yamekushatoa na ya, kwa nini anasema kuhamasisha wezi na wazembe wa mali ya umma wakati wanapaswa kukamatwa. Namwona huyu, Alfonzi Ramadhani anasema Aa, kusema yu wapi lakini anazungumza mambo ya DRC, amesema ni kutoka DRC ajiuzuru haraka na upesi kwa sababu ameshindwa kuongoza nchi. Kila mtona swali lake <laughs> Jasper Jonas anasema, mimi nafikiri kwamba swali ni kuuliza kwamba kwa nini tunalinda litakuwa kuhusu watu wa M23 waweze kuondolewa kule ambako wako. Safi kabisa, msikilizaji, ni muda tu tuliokuwa nao, lakini e, unaweza kuingia pale kwenye mtandao wa Facebook, ukurasa wetu wa Facebook, ukaandika pia ni nini ambacho unaweza kumuuliza rais wako iwapo mtakutana. E, na uendelee na gumzo hilo na wengine wenzako wasikilizaji. Basi hadi hapo tunafika mwisho wa VOA Express kutoka hapa Washington. Mwelekezi wetu amekuwa ni Saida Hamdun, msimamizi amekuwa ni Mary Mgawe, hapa studio meshirikiana na Sandi Shomari. Mimi naitwa BMJ Mridhi.