Two, two Walai... <tis> Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa ya saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi, na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ngwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji ni mimi Idi Ligongo. Wanajeshi wa Sudan Kusini wamewasili mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Jumapili. Mwandishi wa habari wa shirika la habari la AFP aliwaona wakijiunga na jeshi la kikanda katika eneo lililokumbwa na wasi wa M23. Takribani wanajeshi 45 walionekana wakiwasili mjini Goma majira ya asubuhi, huku wanajeshi wengine wakitarajiwa kuwasili katika tarehe za baadaye. Wanajeshi hao wa Sudan Kusini ni sehemu ya jeshi la nchi saba za Jumuiya ya Afrika ya Mashariki EAC ambalo liliundwa mwezi Juni mwaka jana ili kuleta utulivu mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Sehemu kubwa ya eneo hilo inakabiliwa na makundi yenye silaha, urithi wa vita vya kikanda ambavyo vilipamba moto katika miaka ya 1990 na 2000. Tangu kuibuka tena kutoka kwa katika hali ya utulivu mwishoni mwa mwaka 2021 waasi wa M23 pia wameteka maeneo mengi katika jimbo la Kivu kaskazini na kusonga mbele kilomita kadhaa kukaribia mji wa Goma. Mahakama ya Algeria Jumapili imemhukumu mwandishi wa habari maarufu Ihsane El Kadi kifungo cha miaka mitatu jela kwa ufadhili wa kigeni kwa biashara yake katika kesi ambayo imekosolewa na mashirika ya kutetea haki za binadam. El Kadi mmoja wa viongozi wa mwisho wa vyombo vya habari huru katika taifa hilo la Afrika kaskazini, akiwa mkurugenzi wa tovuti ya habari ya Maghreb imegent na Radio M, alihukumiwa kifungo cha miaka mitano, miaka miwili kati yake ikiondolewa. Mahakama ya Algiers pia iliamuru wakati wa hukumu kufutwa kwa kampuni ya Interface Medias, mchapishaji wa majarida mawili ya el kadi na kutaifisha mali yake kampuni pia ilitozwa faini ya dirani milioni kumi sawa na dola elfu sabini na tatu huku el kadi mwenyewe akitozwa faini tofauti ya dinari laki saba wakili wake abdurhani badi aliiambia afp kuwa atakata rufaa dhidi ya hukumu hiyo Gavana wa zamani wa Arkansas Asa Hutchinson ametangaza kugombea uraisi mwakani, akijitolea kuwa mbadala wa Warepublican tayari kukigeuza chama hicho kutoka kwa Donald Trump. Amesema nina uhakika kwamba watu wanataka viongozi wanaotaka mema kwa Marekani, sio wale wanaovutia hisia zao mbaya, Hutchinson alikiambia kipindi cha This Week cha ABC katika mahojiano ya Jumapili. Hutchinson mwenye umri wa miaka sabini na miwili aliondoka madarakani Januari baada ya miaka minane 8 kama gavana. Amekuwa mkosoaji wa rais wa zamani Donald Trump katika miezi ya hivi karibuni, akisema uteuzi mwingine wa Trump utakuwa mbaya zaidi kwa chama cha Republican na kunufaisha nafasi ya rais Joe Biden ya mwaka ujao wa 2024. Hutchinson anajiunga na balozi wa zamani wa Umoja wa Mataifa Nikki Haley na mjasiriamali Vikei Ramaswami, gavana wa Florida Ron DeSantis, huku senata wa Marekani Tim Scott wa South Carolina na aliyekuwa waziri wa mambo ya nje Mike Pompeo kutoka jimbo la Kansas wakiwa miongoni mwa wanaofikiria kuwania urais wa Marekani. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Urais wa Rusia katika baraza la usalama la Umoja wa Mataifa ni pigo kwa jumuiya ya kimataifa, amesema waziri wa mambo ya nje wa Ukraine, Dimitro Kuleba kupitia ujumbe wa Twitter. Rusia ilichukua uongozi wa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa Jumamosi, ambako huzunguka kila mwezi. Mara ya mwisho Mosco kushika wadhifa huo ilikuwa ni Februari 2022 wakati wanajeshi wake walipoanzisha uvamizi kamili wa Ukraine. Hayo yanatokea wakati Marekani ikitarajia kuongeza misaada mipya ya kijeshi kwa Ukraine yenye thamani ya dola za Kimarekani bilioni 2.6 ambayo inaweza kujumuisha rada za uchunguzi wa anga roketi za kukinga vifaru na malori ya mafuta kwa Ukraine, wamesema maafisa wa Marekani juma mosi. Wizara ya ulinzi ya Rusia kupitia Telegram ilitoa video ya waziri wa ulinzi wa Rusia Sergei Shoigu akiahidi kuongeza usambazaji wa silaha kwa vikosi vya Rusia vilivyoko Ukraine. Papa Francis aliongoza ibada ya Jumapili ya matawi siku moja baada ya kuruhusiwa kutoka hospitali na kutaka ulimwengu kuwatunza vyema masikini, wapweke na wasiojiweza. Maelfu ya watu walipunga matawi ya mtende na mzeituni wakati Papa Francis alipokuwa akiingia katika uwanja wa St. Peter's akiwa ameketi nyuma ya gari jeupe la wazi kabla ya kuanza kwa misa iliyochukua saa mbili. Ninawashukuru kwa ushiriki wenu na pia kwa sala zenu ambazo ziliongezeka katika siku zilizopita, asanteni, alisema mwishoni mwa ibada akigusia kuugua kwake hivi karibuni. Papa huyo mwenye umri wa miaka 86 alipelekwa katika hospitali ya Gemeli mjini Rome siku ya Jumatano baada ya kulalamika kuwa na matatizo ya kupumua, lakini afya yake ikaimarika baada ya kupata matibabu na akarejea katika makazi yake ya Vatican jana siku ya Jumamosi. na vikosi vya usalama vya Israel vimempiga risasi na kumuua mpalestina aliyeshukiwa kufanya shambulizi huko Ukingo Magharibi Jumamosi jioni baada ya kuligonga kundi la Waisrael kwa gari lake. Jeshi la Israel limethibitisha tukio hilo na kwamba wote watatu walikuwa wanajeshi na walipatiwa matibabu huku mmoja akiwa katika hali mbaya. Mapigano kati ya Waisrael na Wapalestina huko Ukingo wa Maghrib unaokaliwa kwa mabavu yameongezeka katika mwaka uliopita. Kulingana na makadirio ya shirika la habari la Associated Press, AP, takriban Wapalestina 86 wameuawa na wanajeshi wa Israel au kupambana kwa kufyatuliana risasi. Mashambulizi ya Wapalestina dhidi ya Waisrael yamesababisha vifo vya watu kumi na watano katika kipindi hicho. Karibu, karibu, karibu katika Salamu na Muziki. Msikilizaji, ukisikia kipindi hicho, basi ukisikia nyimbo hiyo, maana yake ni kwamba ni wakati wa Salamu na Muziki, na tayari nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina Sandei Shomari, tufuatane pamoja jumapili hii ya leo Si ka standby kuzisikiliza zikiri ndima ambazo ni nyingi kwelikweli, kule kwenye Facebook, na wengine kwa barua pepe, na wengine kwa njia ya simu. Basi nani mwenye bakti? Mwenye bakti si mwingine, ni wewe Rashid Festo mwana ukawa, ukiwa kule Kakuralio, Karagwe, Tanzania. Wewe ndio unafungua kipindi leo ukiwa, basi utuma salamu zako kwa njia ya Facebook, unasema, kwanza kabisa namsalimu mtangazaji wa zamu studio, nami nakwambia asante sana Alafu napenda salamu zako ziende kwake kwa Nawala Joasi Dogo Azam Kariango. Uh, nashukuru kumsahau Nsekalabandia na Kasore Ruhindu Kira, mnakumbuka Emmanuel Charles mc Mesai unamwita pia baba Silvester Felicia na kumkumbuka pia Juma Kazuri Moshi Benard Simike Patrick Kakuji na Dunga Muhael huku wasahau Simoni Shauri baba Ombeni na Doto Mahona na ujumbe unawambia unawapenda sana sana sana. Bila shaka zamani yako Priska Anaeli Sambaya ukiwa Nzega Tabula, zako salamu kwenye kipindi cha salamu na muziki, unapezani kwake baba yako mzazi Anaeli Mlasani akiwa Useri Rombo, unamkumbuka pia mama yako mzazi Monika Anaeli Mlasani akiwa Useri Rombo, na pia ujamsahau mke wako mpenzi Elizabeth Sambaya akiwa Nzega Tabora. Pia amekumbuka Vedasto Romani akiwa kule kule Nzega, Michael Paul Nonga akiwa Nzega. Pia amekumbuka Innocent Judika Kileo, amekumbuka uh, pia Isaya Sambo, unaposema huyu ni mpenda amani. Wote hawa wanasema wakiwa kule Nzega, ujumbe unawaambia VOA ndio habari ya mjini. Sawa sawa kabisa, hii ndio shughuli ya mjini, hujakosea ndugu yangu. <laughs> Haya, natoka huko basi hadi wapi? Naelekea naelekea kwa kinyozi mstaafu. Unajiita wewe Sidia Fugiru, ukiwa wapi? Kibondo, Kigoma, Tanzania. Mambo vipi pale Kigoma? Unakula maji ya ziwa Tanganyika kwa raha zako, bila shaka. Basi unapenda salamu zako za jumapili hii leo unasema ziende kwake, unapenda kwake Foj Mamloka, Mzee Joseph Sindano, namkumbuka Mark Mihayo, Elias Juma, Mashaka Juma, Devote Daniel, Drika Tadeo, memkumbuka pia Victor Mselabuye na ukumsahau mm, Majaliwa Bususu. Ujumbe unaambia jamani, eh, dumisheni upendo na tukumbukane daima. Bila shaka ujumbe maridhawa umefika na umefika mahali pake. Zamani yako mashaka Kayungilo, ukiwa Geita, Tanzania, unasemaje? Unasemaji pale Geita, mambo vipi? Natumaini jumapili iko safi kabisa kwako unapenda basi salamu zako za, za Jumapili ziperushwe hadi kwake Miraji Zakaria, Mjwanga Omar Said Masud, Vincent JJ Kaji, Furaha James Njile, Edward Mayenda Nshasi. Memkumbuka pia Baraka Rabani, Elias Juma Kegami, wote hao unawambia, jamani yetu kumbukane kupitia VOA Swahili, natumai ujumbe wameupata maridhawa. Kabla basi ya kwenda kwa upande mwingine kwenye salamu za simu, na mkuta nani Juma Kazuri Moshi wanapenda zamu zako ta kule Ugembe Tabora, ziende kwake Machenji Lupemba, Ngalama Maluta, uh, Charles Jumanne fundi simu, huku msahau pia Mbuga Peter Buche Yeki wamkumbuka, vilevile Daniel Male Kipama, Abubakari Simon Shauri, Abubakari Ngeresi, Paul Mpelele, Michael Paul, hawa wote ni wazee wa salamu, hawa sio wa mchezo. Masanja akiwa kule Ngasa Nzega na Juma Dunga, ujumbe unawambia unawapenda sana Lakini pia wako jamaa hapa wanataka kutuma salamu zao kwa njia ya simu. Hebu tuwasikilize. Asante sana kwa majina, anaitwa Vincent JJ Kaji, kijana mpole Tanzania, natokea maeneo ya Kagongo manispaa, ama nchini Tanzania. Salamu so, zangu unapenda kuzituma kwa ndugu jamaa na marafiki, nikianza kabisa hapa na Majariwa Bususu, huyu ni mzee wa Kongo masta, akipatikana maeneo ya Kahama nchini Tanzania. Namba mbili hapo kuna mwalimu Kennedy Mpemba, huyu yuko maeneo ya Kagongo manispaa ya Kahama nchini Tanzania. Namba tatu hapa kuna Kasoru Hindukila, anapatikana maeneo ya Fizi nchini Kongo. Namba nne hapo kuna Elia Penda Mwanyika, akiwa upaleni Kilimanjaro kuna Isaya Sambo mpenda amani huyo, anapatikana maeneo ya Dodoma area D. Pia hapa kuna Emmanuel Msi Matai, huyo anapatikana maeneo ya Dodoma. Naenda kumalizia na mke wangu Mrs. Vincent au mama Priska, akiwa maeneo ya Kama nchini Tanzania, pamoja na watoto wangu Patrick, Priska pamoja na feuzi katika ujumbe. Nawatakia Jumapili njema, Mungu awabariki. Na na nyinyi ndugu watangazaji hapo, nawapenda, tunawashukuru sana kwa ushirikiano wenu. Mungu awabariki sana. Asante sana. Basi baada ya kupata tupate kibao hicho chake, tupate kibao chake Mario, akisema dia x Asante sana Mario na kitu chako hicho ax msikilizaji, unapata khikiikidha ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika va kipindi salamu na muziki kutoka hapa enyekula Marekani, Washington DC. Basi moja kwa moja tarejia kwenye salamu zenu wasikilizaji, naelekea hadi kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Kwako Richard Kambale, mambo vipi Kambale kule. Haya basi, leo unapenda salamu zako za jumapili ziende kwa baba yako mzazi Kamate Songo Alfunsi, mama Nzia Vake Mbulekera, kaka yako Agustin Mahindo, shemeji yako Mbusa Kikendi huku msaa, rafiki yako Kasereka Mbakulirahi, Pepe Nzuki, Jimi Kathaka, Delphin Musa Buli, wote wakiwa Beni kule DRC. Pia umekumbuka Fikiri Dario Gakala na Jonathan Filbert Kenshambi, wote hao unaokumbuka, hii leo, unasema jamani, tukiwa Tanzania, ujumbe tusalimiane bila mipaka yoyote. Bila shaka wampata ujumbe wako, zamani yako Daudi Nkuba Shagembe, ukiwa kule Kadoto, Maswa, Tanzania. Salamu zako hii leo na balezi wake mkuu Ishilinde Samuel Shila. Unakumbuka pia Leuhende Nkuba, Sogoro Nkuba, Lusia Nkuba wa Bindo, na unasema pia Sado Nkuba na kabula ngakuba, ujumbe unawaambia unawapenda sana wana familia wenzako. Bila shaka bila shaka, zamu ni yako. Nani huyu namwona? Ni mkuli mkuyi Shilinde Gazungu, au najiita moto usiozimika. Kazi kweli kweli. Salamu zako kwa, umewekea alama ya mapenzi kusema unawapenda sana. Unawapelekea kwanza kabisa, unasema ziende kwa mtangazaji wa zamu. Nasema asante sana kwa kunikumbuka ndugu yangu na moja kwa moja basi unawakumbuka hawa wafuatao James tano Juma dunga dogo Azam Simon shauri ndoto kushanga huku msahau Charles Jumanne fundi simu Emmanuel John machungwa Revocatos Calavar mkanwa makmahundi moba gua lila na mala Joas. Pia umemkumbuka Daudi Shagembe, uh, Samuel shila huku msahau Juma kazuri Nicolas Godfrey, unamwita huyu Machenji Upemba, pia Abubakar Ngresi, Saidi John James Langa na wengi wengine, unawaambia ujumbe tukumbukane. Natumai wamepata ujumbe wako. Zabuni yake nani? Mtu pesa, mwanambuke, mambo vipi? Mtu pesa. Haya basi, ukiwa misisi mpambwe, mpimbwe, Katavi, Tanzania, unapenda salamu zako ziende kwa Pili Cosmos huku msahau Emmanuel Bihemo Emmanuel Machungwa Kulo Joseph Mawe Godoka mama Yondo sista unamwita huyu Shingu Jidayi Muhamedi Mjengi Lesia Shigo lile na ujumbe unawambia tukumbukane jamani kupitia VOA Swahili zamani yako Elisha Mazoya Elisha Mazoya zako salamu hii leo napende ziende kwake kwaket Ti kaji Eligiasi Katombo Mtupesa Mwanambuke Shukuru Bahat Dastan na wote hao unawaambia, Vioa Swahili ni chaguo sahihi. Bila shaka ni sahihi kabisa. Kutoka huko unaruka kwako mpaka Josef Jila ukiwa Kirumba kule Mwanza, Tanzania. Mambo vipi pale Kirumba? Haya basi, upendo wako unapenda salamu zako za upendo kabisa ziende kwake, Mandela Mushimushi akiwa Nairobi, Kenya. Mawazo Maleni amemkumbuka um, pia Agapiti Puka, Alisa Ola City, Josephine Emmanuel ta Graci Mrema akiwa Mandewa Singida, na ujumbe wote hao naambia, jamani, endelea kusikiliza VOA mtambo mnene kupitia Radio Free Africa kila siku saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Bila shaka huu ndio wakati mwafaka kabisa upate vitu safi, vitu vizito Naangalia upande wa pili naona watu kwenye salamu za simu wanasema, tupo na sisi, standby kabisa upande wa simu, twende kazi. Naitwa Abu Ali Kosa, nipo soko kuu Majengo hapa Dodoma. Napenda nitoe salamu zangu zikianzia pale nyumbani Kondoa, Mzee Ali Kosa na mama yangu Tatu Ali wakiwa Chemchemu Kondoa. Salamu za pili Basi, baada ya salamu za simu moja kwa moja, msikilizaji, ni wakati wa kupata kibao kingine cha muziki, tupoze poze makao hapa. Namwona mtaalam Diamond Platnumz katika wimbo wake alioshirikiana hayati Costa Titch, kijana ambaye alikuwa amejaliwa kwelikweli kuwa na utaalamu wa kufanya kazi ya muziki vyema kwelikweli. Ni kili chao superstar, vilevile wakiwa nao magen nam ni diamond platnam aliposhirikiana na costa tichi msikilizaji mambo haya yanakujia kupitia idhaa ya kiswahili ya sauti amerika jiji kuu la marekani washington dc moja kwa moja basi kipindi ni salamu na muziki na anakamata kadi yake doto mahona ukiwa igunga tabora tanzania Unapata salamu zako, unasema nizipeperushe kwao: Kulwa Mahona, Ismail Saki, Foi Mamloka, DJ Vumi Lalata, ni Timi Kibona, Gorigota Magabi, Makono Mahona Makunga, na ukupenda kuwasahau Daudi Nkuba, Leticia na James tano. Wote hawa unawatakia jumapili njema isiyo na bugdha, bila shaka moja kwa moja inaelekea kwako Kenneth Gunza, ukiwa wapi kule? Unasema huko Tunduma, Salam Club. Natumaini uko Tunduma pale mpakani mwa Tanzania na Zambia. Unapeleka salamu zako za Jumapili ziende kwake Esta Simchimba, Asamo Gunza, mama yako mpenzi, Jestina Maweni Mjenda akiwa itaka kule Mbozi, huku msahau Edward Kabamba Pote unasema alipo. Ujumbe unasema unawapenda bure bila shaka Wamepokea ujumbe wako vizuri kabisa. zamuni yako Johannes Bita Jon zako salamu, ukiwa Muleba Tanzania kule Kagera, naamini unapenda ziende kwa Mama Bita akiwa Kagogo. Uh, ligi ya si katombo ku msahau Dodika Tadeo Magembise amemkumbuka pia Oscar Silidion huku msahau Patrick Kakuji Victor Patience na Antidius au Baba Molokozi. Haya basi, nikitoka huko unaelekea wapi? Kwako Matikiti Muhammed ukiwa Power Family Group, Mtwara, Tanzania, unamkumbuka Ashura Nayopa Sijali, Shomari Jafari Kopo huko, msahau Juma Makamba, pia umemkumbuka Magi Mbise, hukupenda kumsahau Filipo Memba na Moses Onyoni na Bakari Saria B boy bila kumsahau Yaredmachea. Na moja kwa moja basi, tuelekee kwenye salamu kwa njia ya simu. Naitwa Rashid Huseni Meromo, nipo Tabata, Dar es Salaam. Napenda kusoma salamu kwa ndugu zangu watatu. Wa kwanza kabisa ni mama yangu anaitwa Leima Hashimu. Wa pili, napenda kuwatumia salamu watoto zangu mmoja anaitwa Niram Rashid Miromo, mwingine anaitwa Cleanheart Rashid Miromo na watatu, naomba kutuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki wote ambao wananifahamu. Bila shaka zimefika, basi nikutakie siku njema. Nashukuru sana, mbarikiwe, amina. Asante sana ndugu yangu, haya namalizia malizia hapa na muda nao unazidi kukimbia kweli kweli. Na moja kwa moja basi hapa studio nikisema, mambo ni mamburi mazuri, mambo ni mazuri kweli, kweli, niwaache rekodi chake la kidube kizuri kweli kweli, ikisema the hand that gives pata vitu msikilizaji, na nikutakieni wote jumapili njema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Langu jina Sandey Shomari na waga na laki Dube katika masuala yale ya rege. Wazee wa rege, kazi kwenu. Basi ni Lucky Dube kutoka kule nchini Afrika ya Kusini, ambaye ni mwanamuziki mkubwa kwelikweli wa rege katika bara la Afrika, akiwa e, aki na hadhi sambamba kabisa na watu kama vile kina Alpha Blondy. Yeye ye, aliuawa kule nchini Afrika ya Kusini kwenye tukio e, la ujambazi wa gari. Shukran sana Sande Shomari kwa kupeperusha hizo salamu na muziki kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na ufuatao ni mukhtasari wa habari. Wanajeshi wa Sudan Kusini wamewasili mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Jumapili. Mwandishi wa habari wa shirika la AFP aliwaona wakijiunga na jeshi la kikanda katika eneo lililokumbwa na waasi wa, wa M23. Mahakama ya Algeria Jumapili imemhukumu mwandishi wa habari maarufu Esanel Kadi kifungo cha miaka mitatu jela kwa ufadhili wa kigeni kwa biashara yake katika kesi ambayo imekosolewa na mashirika ya kutetea haki za binadamu. Gavana wa zamani wa Arkansas Asa Hutchinson ametangaza kugombea urais mwakani Akijitolea kuwa mbadala wa, wa Republican tayari kukigeuza chama hicho kutoka kwa rais wa zamani wa Marekani Donald Trump. Urais wa Rusia katika baraza la usalama la Umoja wa Mataifa ni pigo kwa jumuiya ya kimataifa, amesema waziri wa mambo ya nje wa Ukraine Dmytro Kuleba kupitia ujumbe wa Twitter. Russia ilichukua uongozi wa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa Jumamosi ambao huzunguka kila mwezi. Papa Francis aliongoza ibada ya Jumapili ya Matawi siku moja baada ya kuruhusiwa kutoka hospitali na kutaka ulimwengu kuwatunza vyema masikini, wapweke na wasiojiweza. Maelfu ya watu walipunga matawi ya mtende na mizaituni wakati Papa Francis alipokuwa akiingia katika uwanja wa St Peters. Na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.