Raila Odinga ambaye to alishindwa kwa idadi ndogo ya kura katika uchaguzi wa mwezi Agosti mwaka uliopita kwa mujibu wa tume ya uchaguzi na uamuzi wa mahakama ya juu ya Kenya ametangaza kusitishwa kwa maandamano ambayo yalikuwa yafanyike kwa siku ya nne leo Jumatatu, yakifuatiwa na yale ambayo yanatajwa kama yaliokuwa na vurugu na yaliyosababisha vifo vya angalau watu watatu, dazani za watu kujeruhiwa na mali kuharibiwa katika miji mbalimbali mbali ya taifa hilo la Afrika Mashariki. Odinga alizungumza muda mfupi baada ya Rais William Ruto kuhutubia taifa na kumtaka kusitisha maandamano ya wafuasi wake, akitoa nafasi ya mazungumzo kujadili baadhi ya matakwa ya upinzani kuhusiana na mchakato wa uteuzi wa makamishina wa tume ya uchaguzi na mipaka IBC, moja ya maswala yaliyoibua utata. Ruto alisema utata unaoibuka kuhusu jopo la kuwateua makamishina hao utapelekwa bungeni ili kutatuliwa na jopo la wabunge wasioegemea anasema kuhusu maswala yaliyoibuliwa na marafiki wetu wa upinzani, ninapendekeza ushirikiano wa pande mbili bungeni kuhusu uundaji upya wa jopo la kuwateua makamishi na wa IBC ndani ya utaratibu wa sheria na katiba. Kuhusu kupanda kwa gharama ya maisha, Ruto alisema utawala wake umeweka mikakati mahususi ya kuhakikisha kwamba uzalishaji wa chakula umeimarishwa. Tumeagiza maharagwe, tumeagiza chakula ya aina nyingi ambazo tayari tutapata chakula kutoka e, nje ya nchi. Lakini licha ya kukubali kusitisha maandamano hayo, Odinga alisema iwapo matakwa yao hayatapata uvumbuzi watakuwa na uhuru wa kuyarejelea. Odinga hata hivyo, walitaka watu waliokamatwa wakati wa maandamano waachiliwe huru, na ingawa hii ni afweni kwa mamia ya wafanyabiashara ambao wamekuwa wakipata hasara iliyokadiriwa kuwa ya mabilioni ya pesa kila maandamano yanapofanyika. Mchambuzi wa siasa Moses Wanami anasema hatua iliyochukuliwa na rais Ruto huenda ni mbinu tu ya kuutafutia muda wa utawala wake kutathmini zaidi jinsi ya kukabiliana na madai ya Odinga ambaye amekuwa akishutumiwa kwamba anatafuta njia ya mlango wa nyuma wa kuingia madarakani maarufu kama handshake. Serikali inaweza kuwa inacheza mchezo wa kuwafunga, kuwafumba macho hawa viongozi wa upinzani ili ipumue kidogo, lakini kuna mambo ambayo yashapita na ambayo yakirudia yatamtia rais aibu na hapendi. Yote haya yanajiri wakati ambapo kumekuwa na shinikizo kutoka jumuiya ya kimataifa na viongozi wa kidini kutafuta suluhisho la amani kwa mzozo huo wa kisiasa. BMJ Muridhi, Sauti ya Amerika.