Hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu karibu karibu karibu, msikilizaji katika VOA Express. Kama ulivyosikia inavyosema hapo, basi na sisi tuko standby ndani ya nyumba nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Ni Jumatatu nyingine msikilizaji eh, hii leo Aprili tatu mwaka elfu mbili na ishirini na tatu alasiri hii nimekusha jaa tele kama pishi la mchele msikilizaji. Langu jina ni Sandei Shomari na mimi ni Idi Ligongo tukikukaribisha katika Uh, wasaa mwingine wa VOA Express tukikupasha yale ambayo tunaamini kabisa yatakufanya uelimike, e, utambue nini kinaendelea ulimwenguni, lakini vilevile kupata burudani mbalimbali ndani. Matangazo haya mengi tumeandaa leo, Sande Shomari. mm -hmm. yako mengi sana leo. Leo leo tutaangalia mambo yanavyokwenda, e, tukianzia kule Afrika ya Kusini, swala la ajira kwa vijana, hali iko namna gani? Eh, bila kusahau kwenye swali letu tunakuuliza kufungula mashtaka rais wa zamani wa Marekani Donald Trump kunatoa ujumbe gani kwa utekelezaji wa sheria katika nchi za bara la Afrika? Haijabadilika hata kidogo, mambo ni mengi ya kuzungumza. Kwa mradhi msikiaji, unasikia sauti hiyo, tukizungumzia hayo maswala ya ajira kwa baadaye utayasikia vizuri zaidi, au sivyo Hidi Ligongo? Naam, vilevile eh, Sande Shumari ni kwamba Uh, michezo ile ya klabu bingwa eh, barani mm -hmm, Afrika hali kadhalika kombe la shirikisho barani Afrika uh, imekamilika eh, mwishoni mwa juma na zimepatikana timu ambazo zimesonga mbele kwenye hatua ya robo fainali. Utaangalia hii inamaanisha nini kwa taifa kama la Tanzania na ukanda wa Afrika Mashariki ambapo hivi sasa kuna timu mbili zimesonga mbele. Haya haya ni mambo makubwa ya kufuatilia. Msikilizaji usiondoke kando ya redio ya yako, tupo hapa kukupa vitu vizito, vitu vilivyosheheni mambo ni mazito kwenye VOA Express. Basi moja moja, uh, moja kwa moja bila kupoteza wakati, tuelekee huko Afrika ya Kusini. Maanake inasemekana kwamba hali kwa e, upande wa vijana eneo hilo ambalo E, inatajwa kuwa ni tete kutokana na ukosefu mkubwa wa ajira, ambao hivi karibuni kulishuhudiwa maandamano ya chama cha Economic Freedom Fighters wanaongozwa na Malema, hali kadhalika ikiwa ni mojawapo ya nchi inayoongoza kwa vijana wengi barani Afrika. Hali inaonekana kuwa tete miongoni mwao, hasa kwa upande wa ajira, ingawa swala hili ni maeneo mengi duniani. Lakini je, kwa Afrika kusini peke yake hali iko vipi? Tunaye Peter Bigenda, mchambuzi aliyeko kule Pretoria, Afrika Kusini. Tueleze mchambuzi wa upande wa vijana kwa ujumla haijabadilika hata kidogo, sababu ajira imekuwa haba katika taifa hili, na ajira hii kuwa haba ku, kuna sababu mbalimbali mbali, ambazo kama zilivyoainishwa na chama cha Economic Freedom Fighters kinachoongozwa na ndugu Malema, ni kwamba sababu moja, ba, baadhi ya sababu zinazochangia uhaba wa ajira kwa vijana na watu kwa ujumla ni pamoja na ubadhilifu wa mali za umma au ufisadi katika mashirika yanayomilikiwa na serikali na rushwa kwa ujumla. Naweza nikasema kwamba tangu alivyokuwepo madarakani Rais wa zamani wa nchi hii na aliyekuwa rais wa chama tawala cha African National Congress ndugu Jacob Zuma eh, kiwango cha rushwa kili kisiri mno. Sasa basi, kwa mtazamo wako wewe, kama mchambuzi, siku zijazo, pengine hali unaionaje kuendelea mbele Afrika Kusini kwa vijana? Tatizo la ajira hapa kwa kweli, si tatizo ambalo mtu ana majibu yote sahihi, la hasha. Itachukua muda, lakini nahitaji uongozi thabiti kutoka upande wa serikali ili kuweza kurekebisha hali ilivyo sasa hivi na, na kutengeneza mazingira ya ya kuweza kuwawezesha hawa vijana ku eidha kujiajiri au kuajiriwa. Kwa hiyo huo ndio wajibu wa serikali ya Afrika Kusini na hicho ndicho wanachotazamiwa kukifanya. Wasipofanya hivyo, e, e, naogopa kwamba hali itaendelea kusema kwamba hali itaendelea kuwa tete na kushukuru sana Peter Bigenda. Ni mchambuzi wa siasa aliyeko Pretoria, afrika Kusini, akizungumza na VOA express kutoka kule jijini Pretoria. Basi moja kwa moja, msikilizaji, naendelea kusikiliza matangazo haya, namsikia huyo anayekuja taratibu, Jo Boy body enzo Haya basi, ndiyo mambo yanapokwenda, hivyo ndani ya VOA Express. borde sol eh, borde sol eh, si mwingine eh, ni Joe Boy, huyo Joe Boy. ni Joe Boy yeah. yeah anaendelea kusikiliza na mambo hayo yanakwenda vizuri eh, kabisa sasa. Sande Shomari, ni kwamba mm-hmm. uh, tukumbuke mwishoni mwa juma michezo ile ya klabu bingwa barani Afrika pamoja na kombe la shirikisho ilikuwa ikitandikwa eh, E, katika sehemu mbalimbali za bara la Afrika, lakini katika ukanda wa Afrika mashariki e, timu ya Yanga ya Dar es Salaam halikadhalika timu ya TP Mazembe kutoka kule Lubumbashi kahozikosha naamini leo watakuwa e, wanajiandaa kabisa kuleta hii yeah, hii taarifa ambayo itakuwa imemuuma kwelikweli <laughs> <wazikochi. laughs> walikipiga kule na Yanga ikashinda goli moja kwa bila, lakini halikadhalika Simba nayo na imefuzu kwenye hatua ya robo fainali ya klabu bingwa barani eh, Afrika. Haya ni mafanikio makubwa yanaelezwa katika soka la ukanda wa Afrika Mashariki, na kuambia vijana hmm. Msifikiri hivi vitu zamani vilikuwa vinafanyika. Hivi vitu zamani vilikuwa havifanyiki. Yeah. Eh, kwa hiyo msioni kwamba vitu ni vya kaida kawaida hivi mm. ni vitu vikubwa kweli kweli vizito sana. Unajua kuna vijana ambao wanaweza naea na mpira siku hizi wakaona mbona sasa hivi Yanga Simba wanafuzu au wapi, haya mambo yalikuwa hayawezekani. Sasa tumezungumza na Saleh Ali Jembe, huyu mwanahabari kutoka pale Global Publishers eh, mwandamizi huyo katika eh, zile medani za habari za michezo. Saleh, tueleze hii na maana gani? unaweza ukasema kwamba eh, kuna mabadiliko makubwa sasa kwenye mpira wa Tanzania, kwa sababu ilikuwa ni vigumu sana eh, kuiona Yanga au Simba iko kwenye nafasi mbili za juu za kundi unapofika kwenye swala la ligi ya mabingwa. Kwa vijana ambao waliopo sasa, huenda wako wengine kama ulivyosema Idi, hawakujua tulipopita sisi, kwamba ilikuwa ni vigumu sana kufika kwenye hatua ya robo fainali. Labda kwa sababu ndani ya hii misimu sita wameiona Simba imefika, imefika na Yanga, na yenyewe imeingia hapa. Kuna kuna kitu tunakipata, kuna kitu kinaosha mabadiliko na kuna kitu inaonyesha sasa, inawezekana, na hakuna ubishi. Yanga kutokana na mafanikio ya Simba imewapa hamu na wao kupiga hatua kufikia hapa walio natamani. Kuona hamu hii ya kufika hapa walipo Yanga na Simba wanaipata Azam, wanaipata Msingida, Big Star na timu nyingine za Tanzania, ili kuendelea kuifanya uh, ligi ya Tanzania kuwa bora zaidi na kuweza kufikia mbali kimafanikio. Sasa kingine ambacho unaweza tuka ukatueleza uh, Saleh Ali Jembe, nini ambacho kinatakiwa kifanyike ili kuhakikisha kwamba, eh, hili wimbi linaendelea kuwepo kwa siku zote eh, hasa pia kwenda pengine mpaka kwenye timu za taifa. Eh, nini ambacho kinatakiwa kizingatiwe zaidi? Kwanza, kwa wachezaji wa kizalendo lazima wajue kwamba timu zetu hizi za Tanzania bado hata average ya vikosi vinavyopangwa vinaonyesha kwamba wazalendo wako chini sana. Mfano, uh, ukiona timu ya Misri kwa maana ya Al Ahly iwe Zamalek au Pyramid uh, idadi kubwa ya wachezaji inakuwa ni wale ambao wanatokea uh, Misri. Ukiona kwa Morocco, timu za Morocco halikadhalika, kila timu iwe ni Wydad iwe Fath Rabat au iwe Raja Casablanca, wachezaji wengi wanatokea Morocco na wawili watatu tu kwenye kikosi ndio watakuwa wanatokea kwenye nchi nyingine. Hatusemi tunawakataa wageni, lakini timu zetu sisi ndo zina idadi kubwa zaidi ya wageni kuliko wazawa. Wanaleta haya mafanikio, wanaleta haya mabadiliko, lakini natakiwa iwe sehemu ya changamoto kwa wazawa na wenyewe kuona kwamba wanatakiwa kupiga hatua kuingia kwenye hivi vikosi vya timu vya Simba na Yanga. Lakini kama watakuwa wanakosa hizo nafasi kwa hapa nyumbani, bado wanatakiwa ku exile kwa wingi, watoke waende wacheze nje ya Tanzania, kwa maana ya kwamba wana uwezo wa kufanya hivyo. Haya basi, huyo ni Saleh Ali Jembe mwandamizi huyo Eh, mwanahabari wa michezo akizungumzia mafanikio ambayo amepatikana, eh, katika soka la Tanzania, lakini tunaamini kabisa wimbi hili litaendelea vilevile katika mataifa mengine ya Afrika Mashariki pale Kenya eh, Rwanda, Uganda. Uganda kulikuwa kuna timu ya Viper haikuwa inafanya vizuri kwelikweli, lakini nayo mambo yake yamekuwa magumu. Lakini kule Rwanda eh, APR hali kadhalika eh, kule Burundi, Jamhuri eh, ya kidemokrasia ya Kongo kuna AC Vita na TP Mazembe zinafanya nkl lakini mwaka huu pia zimekuwa zikilengalenga. mo, no, no. Tuelekee moja kwa moja kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, tathmini iliyofanywa na wataalamu huru wa Umoja wa Mataifa kuhusu hali ya haki za binadamu huko Jamhuri ya Afrika ya Kati inaonyesha kwamba hasia za kikabila zilizokithiri na ukiukwaji mkubwa wa kimfumo kote nchini humo huku watoto wakikabiliwa na unyanyasaji na ukatili wa kutisha mikononi mwa makundi ya wenye silaha, vikosi vya ulinzi na usalama, na makampuni binafsi ya kijeshi na usalama. Ni nadra sana kuikuta nchi yenye rekodi ya haki za binadamu inatisha sana, ambayo imesahaulika na mataifa mengine duniani. Kuporomoka kwa sarafu ya ndani, malipo ya malipikizo ya mishahara na matumizi ya vita imepandisha bei za bidhaa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuacha wenyeji wakiangaika kumudu mambo ya msingi. Tangu mwaka mpya, sarafu ya Kongo imepungua thamani kwa takriban asilimia 15 dhidi ya dola ya Marekani, kulingana na takwimu rasmi na ubadilishaji wa fedha, na kuwaathiri watu walio masikini zaidi. Watu kadhaa waliohojiwa na shirika la habari la AFP walisema kwamba katika baadhi ya bidhaa ni kwamba bei iliongezeka mara mbili au zaidi ya hapo. Jopo la Umoja wa Mataifa la wataalam wa haki za binadamu leo Jumatatu limewataja maafisa kadhaa wa ngazi ya juu wa Sudan Kusini, wanasema wanastahili kuchunguzwa na uhalifu wa kushtakiwa kwa kuhusika kwao katika ukatili mkubwa dhidi ya raia. Viongozi wa juu wa serikali na jeshi walitajwa katika ripoti mpya ya tume ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa nchini Sudan ambayo inaeleza jukumu la serikali kwa mauaji makubwa, kwa ubakaji, utumwa wa ngono katika taifa hilo la Sudani Kusini. Bunge la Malaysia limepitisha mswada leo Jumatatu wa kuondoa hukumu za lazima za vifo, huku makundi ya uteti haki za binadamu yakikaribisha kura hiyo kama hatua muhimu ambayo inaweza kufanyika kwingineko Asia Kusini Mashariki. Hukumu kwa makosa kadhaa ikiwa ni pamoja na mauaji na biashara ya dawa za kulevya hapo awali ilikuja na adhabu ya kifo moja kwa moja na kuwapa majaji fursa ya kutekeleza hilo. Mswada huo haufuti hukumu ya kifo lakini, badala yake, unawapa majaji fursa pana ya kutoa adhabu ya kifungo cha muda mrefu kati ya miaka 30 hadi 40 chini ya masharti fulani. Akizungumza mbele ya baraza dogo la bunge la Malaysia, naibu waziri wa sheria Ramkapal Singh alisema, hatuwezi kupuuza kiholela Express taratibu, huyu akitoweka. J Melody anakwambia, sawa sasa sana. J Melody anatupeleka moja kwa moja basi hadi kwenye gumzo letu la barazani hii leo, na iligongo akisema haya mambo kwamba tumeuliza kwenye barazani, ni mambo gani ambao wafanya wapenda nao kuamua kuishi pamoja bila kufunga ndoa? Wengi wameandika ndani. Said Mwaya, eh vile vile ame andika ujumbe lakini kabla tukienda kwake, tunajua kuna msikilizaji kwenye line ya simu eh. Naam, basi moja kwa moja tuende tukasikilize nini ambacho anacho. Tuambie jina lako, mahali ulipo na maoni yako, karibu kwenye barazani hapa. Saidi aka napatikana a sadguapanapatikana cherima hapa mtaa Tandale Kwerwa, nawakilisha, karibu sana. Asante. Sasa kinachowafanya wanandoa ku, ku, ku, kuamua kuishi pamoja pasipo kufunga ndoa ni ile upendo tu wa uh, kukubaliana kabla ya kufunga ndoa, kwa sababu kufunga ndoa ni kitu kimoja kati ya makubaliano yenu wawili. Ikiwa mnaaminiana, mna, mna, mnaishi kama kawaida pasipo kufunga ndoa, lakini kama unaishi labda umwamini mchumba wako hapo, uh, ndo mnaamua kufunga ndoa ile ya kwamba mnajiaminisha kwa Mungu ama zaidi ya hapo nafikiri wasikilizaji wengine wa wataweza kutoa maoni bila shaka. Bila shaka, nakushukuru sana kuchangia maoni yao kwenye VOA Express. Nikutakia shughuli njema pale ulipo, lakini kama hidi ilivyosema, wako wengi pia kwenye Facebook yetu, wametuma maoni yao mm -hmm. na namwona hapa Deo Muhumbira anasema wengi wanaoishi pamoja bila ndoa ni wale wanaoanza kama kasherehe tu kisha wakajikuta wameamua kuishi pamoja. Anasema baada ya muda kuona kwamba wako tayari pamoja, kuna haja gani tena ya ndoa? Na wengi wanapata presha kutoka kwa ndugu na marafiki, lakini jambo hilo kwa wengine ni gharama, wanaona wana isiyo na lazima Amina Kibangali anasema ni kwamba yeye kile ambacho anakiona wengi hufanya, hivyo kupunguza gharama za maisha. Na wengine wanapendana, lakini familia zinawaletea vikwazo vingi vya udini na ukabila. Na pia baadhi ya familia hupanga mahari kubwa, na vijana wengi hawawezi kumudu gharama hizo. Haya, namwona hapa Amisi Francois ha, akiwa kule DRC maeneo ya Fizi. Anasema mila ya kiafrika inaruhusu mke na mume kuishi bila ndoa ya kanisani. Mimi naona hayo yanaweza kufanyika hapa kwetu. Benjamin Langat anasema kwamba bila shaka mabadiliko ya kidesturi na pia gharama zinazohusiana na maandalizi ya uhalalishaji wa ndoa ni za kuogopa. Bora ndoa si ndoa bora, kama wasemavyo halaiki. Huyo ni Benjamin Langat. Bila shaka Haya, wengi wametoa maoni yao. Endelea y kutoa maoni yako mtandao wetu wa Facebook. Tunakushukuru sana kwa kutoa maoni yako, D Manuel Ocheki, Pascal Lucas Chambi, Lame Kichue na wengine wengi, tunawashukuru. Lakini wakati wa kwenda kwenye burudani ya muziki Idi, kama tunavyosema kwenye Express, bila muziki ujasukuma gurudumu lake, basi tusukume gurudumu hii la Express kwa kwenda kwake mwanamuziki Machochari Nviri, the story teller. Msikilizaji msikilize huyu jamaa na kitu chake party Msikilizaji, mambo hayo basi yake Mviri the Storyteller e, na kitu chake chopate akisukuma taratibu e, katika ngoma yetu ya leo e, na moja kwa moja basi, Mviri the Storyteller akiwa anatamba kwelikweli. Msikilizaji, ndiyo anatupeleka kwenye kipande au kinachofuata hivi sasa, katika mada ya ushauri. Mambo hayo kwenye ushauri leo. Basi tunaangalia nini kwenye ushauri leo? Uh, tunaelekea kwa mtu mmoja pale anasema kuhusu masuala ya uzazi na ulezi. Huyu si mwingine ni Joe Kangete ambaye ni mzazi kutoka katika jimbo la Massachusetts hapa Marekani, na anaeleza umuhimu wa wazazi kuwa na ushirikiano wa karibu na walimu pamoja na watoto wao ili kuweza kugundua mtoto na kubadili tabia au hata kumpa tu motisha eh, katika suala zima la kupenda masomo yake. Tumsikilize. Ushauri wangu kwa wazazi wenye watoto wadogo ni kuwa ni vyema wazazi kushirikiana na waalimu na kuwasiliana na waalimu kwa sababu uh, vile nimeona kwa kulingana kwa, kwa maoni yangu ni kuwa wakati mwingine unakuta uh, wazazi na waalimu hawashirikiani, unakuta pale katikati ya kukosa yala mawasiliano, mtoto anakosa kujulikana kawaida katikati, kwa mfano kuwa unakuta wakati mwingine mtoto ako na matatizo ama shida fulani nyumbani kuhusu masomo, lakini unakuta mzazi hawasiliani na mwalimu. Kwa hivyo, mzazi unakuta mzazi ambaye hawasiliani na mwalimu, ana anafikiria kwamba kumbe mtoto akienda pale shuleni, mwalimu pia ataweza kuzindua yale matatizo ambayo u mtoto ako nayo kutoka pale nyumbani. Lakini unakuta naye mwalimu kumbe, akio kule nyumbani, anaona mtoto ako na matatizo fulani, naye hawasiliani na mzazi naye anangoja anafikiria, anafikiria ana, mtoto akienda nyumbani maybe mzazi kuja kugundua ama ataona makosa yale ama matatizo yale ambayo mwanafunzi ako nayo na atasaidia kutatua pale nyumbani. Kwa hiyo unakuta kila mtu anamwekelea mwingine jukumu fulani juu ya mtoto, lakini hawawasiliani. Kwa hiyo pale unakuta mtoto anaendelea kwenda shuleni muda muda unapita miaka inapita, anatoka kidato kimoja kwenda darasa zingine ama kidato kimoja kwenda kidato kingine, na pale mtoto anashinda akiendelea kuwa na zile yale matatizo aliyokuwa nayo mwaka wa kwanza, mwaka wa pili, mwaka wa tatu, mwaka wa nne, na pale unakuta mtoto akifika pale kuwa kwenye ile um, ukifika ile time ya kuwa kitu kama candidate unakuta mtoto an, an, an, ana mambo fulani fulani ama mambo mbalimbali na changamoto mbalimbali mbali, ambazo hazijaweza kutatuliwa na mwalimu. Mtoto anaweza penda sana ama mtoto anasikia kwali ameonekana, na ana, anasaidika sana akiona mzazi na mwalimu wanawasiliana kusaidia kutatua matatizo yake, ama kusaidia ku, kueneza masomo yake. Kwa maoni yangu, unaona kwamba mtoto anaona ni vyema sana mzazi na mwalimu wakiwasiliana na wakijadiliana, uh, katika kuhusu majukumu ya mtoto. Shukrani sana sana sana Jo Kangethe, uh kutoka kule Boston, Massachusetts, hapa Marekani, kuzungumza nasi kuhusiana na swala zima hilo lamalezi salamsin kabisa, mambo muhimu kabisa ambayo kwa kweli yanapaswa kuzingatiwa bila eh, shaka. Naam, tunasonga mbele. Sawa kabisa, tunasonga mbele kama unavyosema. Tukisonga mbele hivi sasa, basi tunaangalia yale eh, yanayojiri na kutamba kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii. Mitandao imetamba, imejiri, nini ambacho kilichopo? Eh, tuwapa wasikilizaji wetu. uh-huh. bila shaka basi niangalie hapa, nianzie kule nchini Kenya nchini Kenya ambayo inazungumza kubwa ni harake kiongozi wa chama cha upinzani Raila Odinga, wanasema hatimaye kiongozi huyo sasa amesitisha maandamano ambayo alikuwa amepangwa kufanyika Jumatatu kama alikuwa akitarajiwa na kuahidi kwamba e, sasa basi ni wakati ambapo yeye amesema anasitisha, na hii imekuja baada ya rais William Ruto kuhutubia taifa na vilevile vile kumtaka Odinga kusitisha hayo maandamano na wafuasi wake. Vilevile e, kwa upande wake Adela amesema kwamba wameamua kusitisha maandamano haya ya siku ya jumatatu na alhamisi wiki hii ili kuruhusu mazungumzo kuhusu masuala mbalimbali ambayo yameibuka. Kama unavyoona, nafikiri ni swala ambalo e, la msingi kule Kenya. Haya yamekuwa yakijiri kwelikweli ili e, gongo sande Shomari. Ni swala ambalo limegonga vichwa kweli kweli mwishoni mwa juma, unajua ligi ya Uingereza kule EPL. Aha. E, kuna mfululizo vumbi limetimka e, <laughs> tena vumbi lenyewe si, si afadhali tela uwanjani vumbi la kutimua e, makocha e, ni hatari e. E, kila ukigeuka kulia kushoto, kapigwa kapigwa, yule ukafungwa shua virago e. <laughs> Se, kwa ni hatari, kwe, watu wanauliza jikulikoni kule ligi ya Uingereza. mm -hmm. Kama makocha huwa anafukuzwa hivi e, hii inaashiria nini? ashiria e, nini maanake, kila mtu anatimua kocha, kocha sande. Sasa inakuwaje? Hali ni tete sana, kwa sababu wengi pia walikuwa wakifikiria kwamba pengine Liverpool watamtimua kocha wao, lakini nafikiri yeye wimbi hili bado alijamkuta yeye yeah, alijamkuta lakini akai... <laughs> akai mkaa wakula <laughs> <laughs> sawa <kabisa. laughs> lakini pia hidi ni mwishoni mwa juma huko huko mm -hmm. mashindano ya Big Brother Titans yalifikia mwisho e, na mwana dada maarufu wa Afrika Kusini Kosi alitangaza kuwa mshindi. Unajua amechukua bei gani yule dada? mm -hmm. ameondoka na kiasi cha dongoneo cha dola laki moja za Marekani. mm -hmm. E, sio mchezo mm -hmm. baada ya kuchukua ushindi wa Big Brother ni Big Brother inainua wengi brother, hela yeah, hela nzuri hiyo ya kuanzisha ah, eh, mambo mawili matatu ya maisha yako. Bila shaka ni hela ndefu sana mm. Vilevile mwishoni mwa juma Idi, habari nyingine imetanda ni ya Anthony Joshua, wanasema AJ is back Huyu Anthony Joshua ni bondia Waingereza wengi mnamfahamu. Alikuwa kwenye Oxygen Arena akipambana na bondia kutoka Marekani, e eh, Franklin, Jermain Franklin, lakini hatimaye pambano likuwa kali kweli kweli, na Joshua akaibuka na ushindi wa pointi nyingi tu, ingawa mpinzani wake mmoja anaitwa bondia Dilian White, huyu mwenye asili ya Jamaica anasema kwamba hakuvutiwa kabisa na upiganaji wa Joshua kwenye hilo pambano, na kuibua gumzo kwenye mitandao, akisema kwamba yeye anataka arudiane na Joshua tena, ingawa alipopigana Dili mm. alipigwa kwa nokauti, mpaka alishindwa kuinuka, lakini anasema Joshua hajafanya chochote <laughs> <Joshua laughs> kisa yeye pia alimshinda huyu bondia wa Marekani, lakini alishinda kwa mbinde kwelikweli kwa pointi chache sana. analeta Mandonga <laughs> <laughs> Unapigwa halafu unaongea sana, lakini Mandonga amebadilisha sasa hivi. Mandonga anapiga watu sasa, hatuelewi kwamba Mandonga sijui imekuwaje bwana, Mandonga amebadilika bwana, na umaarufu wake unaanza kupungua kwa sababu anaanza kushinda iyo inabidi tumuulize Aida ya polisi wetu, yaani inakuwaje? Yani una, unashinda eh, halafu umaarufu ndio unapungua, maana yake? Eh, amekuja na ngumi, sio, inaitwa sugunyo <laughs> eh, ngumu inaitwa mpelesu mpelesu. <laughs> Sasa ee eh, baada ya kupata umaarufu zaidi ndio mm -hmm. unapungua kwa sababu watu walikuwa wanategemea ashindwe ndio azungumze, sio? mm -hmm. Sasa ameshinda hawana na kuzungumza. Hii kitu ya ajabu sana hii ligongo, lakini ndio hivyo mambo yanakwenda vile vile. Hii ligongo, kama unakumbuka, kuna habari pia ya mlipuko katika mgahawa wa St Petersburg uliomuua mwana blogu mashuhuri wa kijeshi wa Russia Vladlen Tatarsky. Mhm. Mm. Hiyo ni habari nyingine ambayo imetamba sana kwenye mitandao kwa sababu yeye mwenyewe alikuwa ni mwana blogu akizungumza kwenye mitandao na alikuwa na video, lakini video imechapishwa kwenye mitandao mmoja wapo, ilionyesha mlipuko na watu wakajeruhiwa, na huyu bwana akawa mmoja wa watu wanapoteza Uh, maisha huko Russia, ni habari ambayo kwa, na blogu na wengi imezungumza. Ili muda unakimbia sana so, leo leo inasema kwamba furua mashtaka kwa rais wa zamani wa Marekani Donald Trump kwa katoa ujumbe gani? Ukichuku rasto Paul Okumu anasema huo ni mfano kwa waliokuwa marais hapa barani Afrika wow, wao ikiwa watapatikana na hatia basi wajue kwamba sheria itafuatwa kikamilifu vilevile