Toka studio 15 hii ni VOA. VOA Express, siku nyingine tena, msikilizaji, tunakukaribisha kwenye VOA Express moja kwa moja voaswahili.com, redio wa shirika pamoja na kwenye mitandao yetu ya kijamii. Kenneth Bwire jina la kwangu na hi, leo baada ya muda mrefu na kutana tena <laughs> Jamaa kuchapa na kuchapwa. Bila shaka nimekwisha jaa tele msikilizaji, ndani ya studio kama vile pishi la mchele langu jina ni Sunday Shomari. Msikilizaji, kama alivyosema Bwire, nikuwa namsubiria kweli kweli ndani ya studio hapa, tuweze kufanya vitu, tuangushe vitu vizito kwa ajili yako wewe msikilizaji ambaye unaungana nasi na bila kusahau, kwenye VW express kuna mengi ya kukujulisha huko. Tutaangalia maeneo mbalimbali huko DRC. Wanawake wa DRC wanakumbana na madhila wakati wa mfungo, mwezi badani, wa mwezi kwa mtukufu wa Ramadhani. Halikadhalika kwa rezma mm. yale ambayo wanapambana nayo wakati huu ni mengi kwa rezma ni mfungo kabla ya Pasaka, siku arobaini za Wakristo kufunga wanaita kwarezma kabla ya Pasaka. Eh, nilikuwa nafikiri umeanza kuzungumza ndimi. Bwana ni mambo mengi. mm -hmm. Aya, ndani ya dakika thelathini hivi tutakuwa tunakupakulia hayo, na unajua leo uh, tunaingia historia mm -hmm. nadhani hata tujatokea duniani kote, sio historia ipi? ukigusia kwenye hapa Marekani Uh, wanasema kuna ambacho alie... kijatokea katika mm. historia ya uongozi Marekani, mm. haijakutokea macho lakini unalikuwa wanakuambia hakuna aliye juu ya sheria hapa, hakuna na unalofanya leo ndugu, mm -hmm. unalofanya na kwa mzaha zaha tu mm. mm. <laughs> <laughs> <laughs> Linaweza kuwa ndio matatizo yako mengi miaka ijayo, inabidi uwe makini. Sasa eh, mwaka elfu mbili na sita mm -hmm. ndugu Donald Trump mm -hmm rais mstaafu wa Marekani anashutumiwa kwamba alitumia dola elfu mia moja thelathini na, laki moja na thelathini mm. Mm. akampa mcheza filamu za watu wazima filamu za ngono. E, neno ambalo halina heshima inaitwa malaya, sio hilo? mm. halina heshima, tunalitumia safari moja tu kwa, kwa kufafanua. Nam tendo linadaiwa lilitendeka mwaka elfu mbili kumi na sita lakini akielekea uchaguzi mkuu akielekea kumenyana na uh, Hillary Clinton, hili ikatolewa kumpa ule mwanadada ili asiseme hmm, na inaripotiwa kwamba wake wa kampeni zile zimechangwa zime na watu najua, ni, ni makosa makubwa kutumia hizo hela kwa mambo yako binafsi naam. Sasa ametawala amemaliza muhula wake baadaye namwambia njoo kidogo, tuna maneno tunazungumza, kuna makosa hapa sasa. Kwa hiyo Bwire, labda nirekebishe tu kidogo, ulisema elfu mbili na sita utaja kumi na sita. kumi na sita ndio yakaja kuibia kwenye kampeni, lakini tokea miaka elfu mbili na sita huko ndio alikuwa na shughuli na yule mwanadada. Okay, elfu mbili kumi na sita ndio inaripotiwa, hundi likatolewa, nyamaza usiseme haya mambo kabisa, kwamba yalikuwepo, utaniharibia nafasi zangu za kugombea urais no. wakati Hillary Clinton alikuwa na mmenya kidogo Kamaliza muhula mhula wake madarakani, ndio kuna mawakili akina cohen wamekamatwa, kesi zimekuwa zikiendelea. Baadaye anaambiwa njoo kidogo tuzungumze, una kesi ya kujibu hapa. Sasa hi leo anaingia katika mahakama, na hicho ni kitendo ambacho akijatokea katika historia ya Marekani, ingawa kwa upande wake Trump kama tunavyofahamu Bwire anakanusha yote haya kwamba hajawahi kuwa na mahusiano yoyote na huyu mwanamke anaitwa Stormy Daniels. Utakubali, sasa itajulikana na mahakama, sisi hatuwezi kujua. <laughs> mimi ni wawe tunasikiliza, sio mahakama, ndo po... itafanya mambo yote na maamuzi, sisi ndo tutajua. Kwas... kwa sasa hivi yupo huru, lakini mahakama yote, pale unapopita geti tu la mahakama hapa Marekani ni chuma zinawekwa, sio mm, unapoingia mle ndani, Mwingereza anayezungumza Kiingereza anakuambia you are under arrest bila shaka nasema Na po... maana mm. itakuwa ni changamoto kubwa, kwa sababu hajawahi kutokea. Unamweka huyo rais, mtu ambaye wahi kuwa rais wa nchi, kwa chini ya ulinzi. Kwa baadhi ya vitu kama vile kumpiga picha, wanasema wanaweza kufanya hivyo. Kumfunga pingu, pia wanasema hatafungwa pingu kuna baadhi ya vitu vitafanyika. Pia waliomba mm. kamera ziingie mahakamani, wamesema kamera hazitaingizwa mahakamani, watapiga tu picha e, za kawaida kabla ya kuingia mahakamani. Lakini amefanya vizuri kwamba amejisalimisha, kama hangejisalimisha mfumo wote wa sheria angewekwa pingu, ndio hivyo. Lakini kama umejisalimisha ndani ya mahakama, mbona uweke pingu pale? Ile si gereza bana, kabisa mm, lakini unakuwa chini ya ulinzi, we umekamatwa. Lakini bila tusahau pia kusema kwamba haya yote anapotokea Trump anasema huu ni nini ni shutuma zimechochewa kisiasa na mpaka sasa anasema washabiki wake wamesha changa dola milioni saba mm, kumsaidia ili apambane na hii kesi. Kwa hiyo mm, kwa upande mwingine, anasema yeye kwa wafuasi wake, inampa umaarufu zaidi, maana huyu ni mgombea urais anayeongoza kwa upande wa chama cha Republican. Kwa hiyo hapa nayo ina, ina upande mwingine wa hii kesi ambao wengine wanasema unampa e, zaidi umaarufu badala ya kumrudisha chini. Inalingana na kuba. vile mawakili wake watakavyojitetea ama, mm. kumtetea na ripoti zinasema ametafuta mawakili wengine wa hali ya juu zaidi, uh, kuliko wale aliyoko na jana akina kohe na akina no. nani na sasa, inalingana vilevile vile pia mm. upande wa mashtaka utawasilisha kesi inatosha ya kiasi gani. Vyombo vya habari vyombo vya habari vinasema mashitaka thelathini na nne. Si hilo tu, mm -hmm. E, tu moja la kumlipa huyu mama, lakini anasema la pia za biashara alizofanya huko nyuma na masuala ya kodi. Kwa hiyo kuna mengi ambayo yatajitokeza, tutasikiliza yatakapotolea hayo mashitaka. Okay. Saa za mchana hapa Washington. Vyombo vya habari vimeripoti na madaktari wameripoti kwamba watu wengi tu wanaugua wana wanaugua nini? Na kulikoni mwenzangu? Magonjwa ya zinaa. Kisa na maana? Kwani dawa zimeisha? Ah, sasa dawa ndio zinasababisha zinaa? A, maana yangu ni kwamba kuugua huko mm. Dawa hakuna mpaka watu wanaugua. Ah, yeah. Tunauliza mimi. Okay. Mwanzo watu wanaambukizana mm -hmm. hayo magonjwa akina magoneri ya masifilis, ukipenda sema kaswende, kisonono na nini mm. Lakini wanapogundua wanaumwa, hawaendi kutafuta matibabu ipasavyo, wanaenda kutafuta matibabu kisirisiri na wengine kununua madawa kujitibu wao wenyewe. Sasa, aa, sasa, wamegeuka wenyewe madaktari. aa, sasa kinachofanyika ni kwamba yale magonjwa zinaa, ya zinaa hayasikii dawa tena, zile dawa zilizopo hazitibu hmm. Nimezungumza na Profesa Matilu Mwau, huyu ni msimamizi wa taasisi ya utafiti kuhusiana na magonjwa ya virusi na bakteria nchini Kenya, KEMRI. Profesa, watu sana sana katika e, desturi zetu e, wakiona ugonjwa usio mkali sana wanakawia kwenda kwa hospitali, na hiyo ni kitu mbaya, hicho ni kitu kibaya. Alafu watu wengine wanakunywa dawa kidogo tu, wakiona sasa ile signs na symptoms kama usaha, wanaona usaha umepunguka kidogo, wanasema ah, sasa nimeanza kupona, kwa hiyo wanawacha kunywa dawa. Wengine hawana pesa ya ku eh, eh, kununua dawa. Wengine hawana ujuzi wa kuenda kwa daktari, na pia labda wanaogopa ama desturi zao za kuona kama ukienda hospitali ni stress kubwa, ni pesa nyingi. Sasa sande Profesa Matilu Mwao anasema kwamba jumuia ya Afrika Mashariki, watu wapo huru, wanatembea na watu wanapendana, hutazuia mwingine kumpenda mwingine. Sasa no. anasema kwamba kuna hatari kubwa kwamba si Kenya tu ila ni jumuia nzima ya Afrika Mashariki na hili tatizo, kwa sababu mimi nikiondoka Kenya niingie Uganda ama niingie Tanzania Utanizuia kumpenda mtu kule wezi, akama ninayo, mgini, na kama ninayo nitampa mwingine na yeye ampe na huyu ampe na na huyu ampe na huyu ampe hivo. Kwa hivyo anasema hii ni sampuli tu iliyofanyia utafiti wakagundua pale Kenya, lakini yote jumuiya hmm, ya Afrika Mashariki. Tabani athari zake ni zipi? Ni ngumu kuuliwa na kizonono ama klamidia, lakini unaweza kufa. Kwa mfano, ukiwa umepata infection kali hapa kwa pelvis, uwezo wako wa kupata watoto unapunguka kama kupata uwe mja mzito unapunguka, yani unaweza pata infertility. Kama ni wanaume, ule mfereji wa kupitishia mkojo, hata ukienda upone alafu ukae miaka mingi, wakati mwingine, huo mfereji huwa unakuja unafungika, tunaita stricture. Unaweza pata stricture. Sasa ukiwa wewe ni mama mwana mama, upate tuseme gonoria alafu uingie huku kwa fallopian tube ama kwa pelvis. Sasa kunaweza pata usaha huko. Sasa unaweza kuwa mtu mgonjwa sana, inabidi ulale hospitali, ufanyia upasuaji labda upewe dawa zingine, labda mushoe. Hata ukipona huwe na mashida mengine ya ha? tumbo. Haya, nimemaliza, hakuna la kuongeza, mtaalamu ameeleza kila kitu. Sio mkuwa anazungumza na mwenzangu pale, anasema hey, hii gharama ya maisha imepanda, sasa watu wanatafuta faraja kupitia hii masuala ya ngono isiyokuwa na kinga <coughs> hiyo itakuwa ni shida kubwa ukifanya hivyo, ndugu yangu. Lakini la, basi nasikia kaa kuna mziki, ngoma inafuata hapo. Taratibu ni jaiva huyo msikilizaji akishirikiana naye Mario, na kitu hicho sup. Mm. ilikuwa na wanangu kina jino tumetoka batani eh. ikawa na wanangu kina papilo tunakula majani Ujana, kazana, mama. Na mambo mazito hayo, msikilizaji, ni mambo ya amapiano hayo, msikilizaji, ngoma ambazo zinatamba kwelikweli bwile kuanzia kule Afrika Kusini, sasa hivi zimeteka Afrika nzima eh, tunasikiza vitu vizito hivyo, msikilizaji, kwa Jaiva akiwa na Mario. Basi moja kwa moja ngoma hiyo inatupeleka mpaka huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na msikilizaji, utafahamu kwamba kipindi hiki e, wengi duniani humu wanaadhimisha mwezi mtukufu, mwezi mtukufu wa Ramadhan kwa Waislam, hali kadhalika e, kipindi cha Kwaresma kwa Wakristu wote wakiwa wanafunga kipindi kama hichi. Basi kuna changamoto mbalimbali mbali ambazo watu wanakutana nazo katika maeneo mengi duniani, lakini kwa upande wa mashariki mwa Kongo ni changamoto ya kipekee kabisa, ambapo wanawake wanazungumza kwa jumla mashariki mwa nchi hiyo hasa wakati huu ambapo kuna madhila ya vita mashariki mwa nchi hiyo. E, tunaye Maitre Paulette, yeye ameeleza jinsi gani hali ilivyo kipindi hiki cha mfungo. Ndiyo, kwa hii wakati kuna kuonekana shida sana kwa kuona kama Wakristo wana, wanafunga kwa kuona kwa kukumbuka Pasaka na Waislamu wanafunga kwa zaidi yabo, lakini inaonekana shida kutokana na, na wenye kukimbia vita, wenye kukimbia vita wanaketi kati ya makambi, awana chakula awana lolote, wanateseka sana, mafungo inalombaka unafunga magharibi, usungule na chakula yenye inastahili, lakini hawa wenye kukimbia hawa, wamama wakina Waislamu, hakuna chakula, hakuna barabara ya kuleta machakula kutoka vijijini kukia, uh, uh, katika tauni ya Goma na hii inaleta shida sana kwa kuona kama ile manjia njuo inaletaka chakula inaleta, inaleta ma, ma, mayai majani inaleta potatoes lakini haziko nafika, vifaa kufika ni kazi ngumu. Lakini vilevile vile, pengine nini ambacho ungependa ukiona kinafanyika eh, kusaidia kupunguza hali hii kwa upande wa mashariki mwa DRC? Ya, ya kwanza, wakaaji wanalomba, wanahitaji mbele ya amani. Bila amani, hakuna hali hakuna hali yoyote, hakuna kazi yoyote enezoendeshwa na. Lakini tunalomba pia wakuu viongozi, na wale waasi wa M23 yenye kusaidiwa na maicha ya Kigenya, akina Rwanda na, na Burundi, tunawalomba wasikilizane. Kuna mahusiano yenye walienda ongea Angola kule. Uh, tunalomba kama wa, wa, wafuatilie ile mambo wenyewe walisaini, wali, wali na tuna waomba sana. Ikiwa wakimiliki silaha, wasikamate mwanamke iko naye akwa silaha. Mwanamke haja kwa silaha ya, ya vita. Mwanamke ni akina mama, akina dada, akina akina mtoto, akina shangazi. Tunalomba waheshimishe haki ya mwanadamu, haki ya, ya mwanamke, haki ya binadamu. Jambo la msingi kabisa, na kushukuru sana maitre Polete. Ni changamoto hiyo ambayo wanakumbana na nayo wakazi wa, wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hasa wanawake kule mashariki, kipindi hiki cha mfungo. Basi umeendelea kusikiliza VOA Express kutoka Washington DC. Moja kwa moja, tuende katika habari za dunia. utawala wa kijeshi nchini Burkina Faso umewafukuza waandishi wa habari wawili waliofanya kazi na vyombo vya habari vya Ufaransa bila sababu, vyombo hivyo vimesema. Sophie Edos, mwandishi wa Kifaransa wa Lemonde na Agnes uh, Fihe, mwandishi wa Liberation, walipewa saa 24 kuondoka katika taifa hilo la Afrika Magharibi bila maelezo yote, zilieleza mamlaka katika magazeti yote mawili siku ya Jumaapili. Marekani inajaribu kuvuruga kongamano la pangwa la Rusia na nchi za Afrika kama sehemu ya juhudi za kuitenga Moscow, anasema waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov katika mahojiano yake yaliyochapishwa Jumanne. Lavrov aliambia tovuti ya habari Argumenti Ifakti kwamba Moscow ilikuwa tofauti na nchi za magharibi katika uhusiano wake na Afrika kwa kuwa, hatuwaambii washirika wetu wa nje jinsi wanavyopaswa kuishi, hatuna ajenda ya siri, aliyoongeza. Moscow inayojiandaa kwa ajili ya mkutano wake wa pili na nchi za Afrika uliopangwa kufanyika mwishoni mwa Julai huko St Petersburg, ikiwa ni pamoja na kazi ya miundombinu, teknolojia na miradi ya nishati. Kenya itarusha satelaiti yake ya kwanza inayofanya kazi wiki ijayo, katika mafanikio makubwa ya mpango wa anga za juu nchini humo, serikali imesema. Taifa imeratibiwa kurushwa Aprili 10 kupitia roketi ya SpaceX Falcon 9 kutoka Vandenberg Space Force Base huko California. Operesheni hiyo ni hatua muhimu, wizara ya ulinzi na shirika la anga za juu la Kenya zilisema katika taarifa ya pamoja, na kuongezea kuwa itachangia pakubwa katika uchumi wa anga za juu unaochipuka. Mahakama ya Sweden Jumanne ilibatilisha hatua ya polisi ya kupiga marufuku maandamano mawili ya kupinga uchomaji wa Quran huku washukiwa watano wa Kiislamu wakikamatwa kwa kupanga kitendo cha kigaidi kwa maandamano sawa na hayo. Kuchomwa kwa kitabu kitakatifu cha Kiislamu nje ya ubalozi wa Uturuki mjini Stockholm mwezi Januari kulikasirisha ulimwengu wa Kiislamu na kusababisha maandamano ya wiki kadhaa na kutoa wito wa kususia bidhaa za Sweden na kusitishwa kwa ombi la Sweden la wanachama wa NATO. Mahakama ya juu ya utawala ya Sweden ilibatilisha uamuzi wa polisi wa kupiga marufuku maandamano mawili yaliyofuatana ya uchomaji Quran mwezi Februari, ikisema wasiwasi wa wasi, hatari za kiusalama hautoshi kuzuia haki ya kuandamana. <muchasana> VOA Express, msikilizaji kupitia redio wa shirika ikiwemo mwenedu FM Voi, pwani ya Kenya na VOA Swahili.com. Nasikia tuna dunda tu, tunadunda pu, pu, pu, mm. kama anavyosema Bill Nass dunda mkielekea wapi katika ngoma maze, ngoma ndio zinadunda sasa. Tupo barazani pale tunalongalonga wanasema, ndio tunazungumza zungumza, tuko kwenye baraza la Jumanne e. Na baraza la Jumanne linauliza nini? Nasema, je, nini wazazi wanatakiwa kufanya kwa maendeleo ya mafunzo ya watoto wao shuleni? Aya, changamoto iko wazazi, wasikilizaji wetu, sasa ni muda wako uchangie. Emmanuel unasemaje, Emmanuel? na kupata bosi umenipa ume, umeni ngazi <laughs> nzuri hiyo ha, hata naona Aida ameanza kucheka. Sema ukapata bosi huyu anaitwa bosi. Sasa Emmanuel, je, nini wazazi wanatakiwa kufanya kwa maendeleo ya mafunzo ya watoto wao shuleni? Uh, ni kuanzia nyumbani tu, waanze kuwapa matunzo mazuri nyumbani na malezi yakiwa kuanzia nyumbani. Mm. Ikiwemo swala la tabia nzuri, usafi na nidhamu, mm, inapendeza zaidi. Kwa hiyo wakienda tena wakijumuika tena kule shule na wale waalimu, lazima mm. watakuwa watoto ativu. Asante Emanuel. Asante sana, asante uniite boss kuanzia leo. Nimesikia ndugu yangu, wasikilizaji wengine wanasemaje? Basi kwenye mtandao wetu wa Facebook VOA Swahili, wasikilizaji ni wengi, wameshusha vitu vizito vizito pale. Namwona huyu mwingine anaitwa Dixon Donkoa, hakusema yuko wapi. Anasema kwa kweli hali ni ngumu sana, maana walimu wanasema sio wote wenye mapenzi mema, hiyo ndio anaona upande wake. Theophile Bashonga anasema mawasiliano kati ya shule na wazazi ni muhimu kwa maendeleo ya mafunzo ya watoto wazazi wanapaswa kutembelea watoto na walimu shuleni kila mara. Nadhani Bashonga anatoka plus 243 huku ni wapi, DRC? Asante eh. mm -hmm. Alafu yuko huyu Dikson Mathey anasema mzazi anatakiwa kufuatilia maendeleo ya mtoto wake shuleni, awe anawasiliana na walimu kujua mtoto anafanya nini, na pia maadili na elimu ni muhimu yaendane pamoja. Jafet Isdori anasema Wakatapulo, Kalambo, Rukwa, Tanzania. Unakujua huko, nakujua huko Rukwa, huko ndio karibu kabisa na mtu mmoja namfahamu vizuri hapa ndani, anatoka ni... nadhani kunatoka korosho huko vile vile, sijui uh, sio korosho ah, <laughs> lakini <laughs> Jafet anasema nadhani ni vyema wazazi wakawapa mahitaji yote ya shule watoto wao, pia wakague kazi na daftari za watoto ili kuangalia maendeleo ya watoto wao, sio kumwachia mwalimu tu ndiye anasema kila kitu mle ndani. Mzazi na wewe pia durusudurusu ujue mtoto wako amechora yai ama amechora tiki vitu vizito hivyo. Basi mm. nakushukuru msikilizaji Juma Dunga, Sudi Masudi, Zakayo Samwe na wengine wengi ambao wametuma maoni yao, tunawashukuru sana, endelea kutuma maoni yako. Lakini ni mm. wakati wa kupata ngoma, yani, nasema kupata muziki, kwa sababu kama anavyosema uwezi kusukuma godumu express bila muziki. Sasa huyu nani? mm. mauzo mm. Huyo e, tuulize. Nafikiri itakuwa vizuri Bwile, ukipata nafasi ukae na Brown wauzo, mpige ile interview ya moja kwa moja, wewe na yeye, alafu upige ilo swali sasa. Sasa umehepa, umehepa, umehepa vizuri sana hivyo, sema tu umehepa, utaki kunijibu sio? <laughs> nitakujibu kitu ambacho kinamuhusu mwingine. Sina, naambiwa ana uhusiano paka, ana mtoto. Anaitwaje mtoto? Hujui? Nafikiri Asia. Na sasa unaona, ulikuwa unanihepa kumbe unajua. Haya maneno umo, ipo vipi? Simo, uko peke yako. Nimekunasa, ni VOA Express. Msikilizaji anajiita mjanja sana huyu. Simba huyu, sawa. Nitambaya tu huyu kijana Bwire, timu ya Simba iligongwa na Liverpool pia kagongwa. Ndio maana alikuwa amenyeshewa, hajawakupigwa alipigwa weekend. Lakini nini kinaendelea Chelsea? Naona ina trend sana. Ina trend sana Chelsea. Hata mi najiuliza kulikoni ibuire? Kila kona ukageuka Chelsea. Na na leo na mechi na <laughs> Liverpool. Sasa inakuwaje hii kitu? <laughs> Walinunua kila gwiji wa mpira hii dunia. Eh, kwa sababu wana kila mtu. Mm. Yaani ile timu kama walikuwa nasema kama watu wanasema walisema dream team. Mm. Timu ile ya, mabao yamekosekana hapo. Lakini vipi? kwa ina maana bwire ukiwa na wachezaji wengi wazuri sio sababu ya ushindi kwa maneno mengine mi sijui sasa hebu tuambie kwenye mitandao nini wanazungumza kuhusu chelsea ah, ina, ina trend tu kwamba ina trend all over dunia mzima inazungumzia chelsea kwamba msimu mmoja wametimua wame, wame makocha wawili wamenunua wachezaji wa kutajika wamepata mmiliki mpya hela zimemwagwa lakini mabao hakuna tofauti ya chelsea na yule aliye chini kabisa ni ndogo sana wakati wote anaweza jipata bottom kwa mwamba amegonga na wakati ametumia hela nyingi sana mm. Sasa hiyo inaumiza kichwa, lakini abomi yangu wako huko. Na kwa maana hiyo, sasa nafikiri pia washambiki wanaangalia sana mechi yao leo na Liverpool, ambayo ina umuhimu, na mwe makini, ina umuhimu mkubwa pia kwa Liverpool, na Liverpool iwe makini. Mtu ambaye hana mwelekeo, hana kocha, hajui formation mpira, anagonga tu, wende unakokwenda, lakini wanasemekana ameshapata kocha wa muda. Kwa hiyo labda huyu kocha wa muda atawasaidia. Vitu vya muda havidumu, kweli eh mm. Dakika hapo, imepatikana paspoti ya Salva Kiir, imepatikana <laughs> hey, Salva Kiir, rais wa Sudan Kusini mm -hmm. Imepatikana Kenya na imepatikana na katika kijiji kinaitwa Somil aina bukoi kaunti inaitwa Wasinigishu mm. paspoti ya Rais Salvakir, lakini si kwamba imepatikana huko mtu alikuwa kaiba, hapana. Kwenye hmm. story ambazo zina trend ni kwamba mnamo mwaka 1993 Desemba 19 hmm. kulitokea ajali ya ndege ya helikopta alimokuwemo Salvakir, wakati huo akiwa ni mkuu wa lile kundi naitwa Sudan Peoples Liberation Army. Ile ajali waliokolewa wengine, waliaga dunia na baadaye hasa waliporudi pale ndio pasipoti imepatikana, kwamba wakati wa ajali mtu aliokota kaeka. Salva Kiir mwenyewe pasipoti ipo Kenya. Kwa hiyo labda ataifuatilia kule kaipata, ameshaipata. Oh, safi mm, safi kabisa. Una swali lingine ama una lingine? Naweza nikakuuliza lingine lakini nafikiri wewe ndio atakuwa na majibu, sio? Na wasiwasi mm. Ha, mambo yanakuwa ni. Unamsikia mwelekezi huko? Namsikia vizuri sana. Anasema mzungumza, mambo yake ni mazito kabisa. Nataka kujua nini kuswala leo, kuchaguliwa tena kwa Rais Paul Kagame kwa mwenyekiti wa chama tawala kunamaanisha nini siasa za Rwanda? Wengi sana wamejibu eh, Bwire hapa. Wanasemaje? Haya, wengi, mojawapo Arabi Meister anasema yeye ndiye anatengeneza Rwanda, inabidi achaguliwe tena, hakuna <laughs> njia nyingine. Stanley Wekesa anasema Kagame ameweza kuleta Rwanda pamoja naunga mkono kuchaguliwa kwake tena mm -hmm. Janvier Maombi Kenyengele anasema Wanyarwanda kwa kweli ni kama vile hawana la kusema, wanasukumwa tu, manake hawana cha kuchagua. Wanasema wanateswa na Kagami lakini hakuna pa kusemea, kwa hiyo hawana njia. Anasema, anasema, anasema anawapa pole sana. Haya, mda nao unakimbia Bwire. Tumshukuru, tumshukuru, tumshukuru nani kwa pili, msimamizi mm. Alafu kuna mwingine anatuangalia kezi... pale anatufukuza tu, anaitwa Aida Issa. Hataki, hataki maneno. Wewe, wewe, wewe, mambo mazito. Unaitwa, unaitwa nani? Sunday Shomari. Naitwa Kenneth Bwire. Asante msikilizaji kwa muda wako, yeah, kusikiliza VOA Express kesho, siku no nyingine place. tena