kumekucha afrika hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc karibu kwenye matangazo yetu ya leo ikiwa ni jumatatu aprili tarehe 10 mwaka wa 2023 nalo jina langu harrison kamau na mimi naitwa Patrick Ndwimana. Tunasikika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na Maziwa Makuu, ikiwemo KFM Songea Tanzania, Chuchu Redio Zanzibar, Redio Semuliki Beni DRC, Redio Bunia Ituri DRC, Lulu FM Malindi Kenya, pamoja na UBC Radio nchini Uganda, kati ya nyingine. Tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa VOA swahili.com. Karibuni. basi leo Wakristo kote ulimwenguni wanaendelea kusherekea sikukuu ya Pasaka, na tutakuwa na salamu maalum kwa ajili ya sherehe hizo. Hivi leo hali imekuwaje tangu Ijumaa pale sherehe hizo zilipoanza? Mkumbuka pia iliyependa Mwanyika ligi usika Tombo, bila kumsahau wa mwisho kabisa mapigano Jacobo. Asante sana. Ujumbe nawaambia kwamba tukumbukane kupitia VOA na katika taarifa nyingine, rais wa Ufaransa Emmanuel Macron asema Ulaya haipaswi kuchochea mzozo kati ya China na Taiwan. Basi kabla ya kupata salamu za Pasaka hivi leo, nikikutakia Pasaka njema, kwanza tupate habari za kimataifa zikisomwa na mwenzangu Patrick Nduimana. Katika ujumbe wa Pasaka unaoangazia matumaini, Papa Francis jana Jumapili aliwasilisha maombi kwa ajili ya watu wa Ukraine na Russia. Aliyapongeza mataifa ambayo yanawakaribisha wakimbizi na kuwataka Waisraeli na Wapalestina wanaokumbwa na ongezeko la hivi karibuni la ghasia mbaya kujenga hali ya kuaminiana. Francis pamoja na maaskofu kadhaa na maelfu ya waumini walisherekea misa ya Pasaka katika uwanja wa Mtakatifu Petro uliopambwa kwa maua wakithibitisha imani ya Kikristo kwamba Yesu alifufuka kutoka kwa wafu siku chache baada ya kusulubiwa kwake. Papa mwenye umri wa miaka 86 aliongoza sherehe kwa hotuba ya kawaida kuhusu maeneo yenye matatizo duniani, akihimiza kuaminiana kati ya watu watu na mataifa. Francis alisema furaha ya pasaka inaangazia giza. Wanadiplomasia wa Ukraine wamekuwa wakilalamika kwamba hajatoa msimamo thabiti katika taarifa zake juu ya Rusia na hasa Vladimir Putin, wakati Vatican inajaribu kuepuka kuitenga Moscow. Wasaidie wapendwa watu, wasaidie wapendwa watu wa Ukrain katika safari yao ya kuelekea kwenye amani, na uwape mwanga wa pasaka watu wa Rusia, Francis alimwomba Mungu katika hotuba yake ya Pasaka aliyoitoa akiwa amekaa kwenye kiti kwenye roshani ya kanisa la Mtakatifu Petro. Raisi wa Ufaransa Emmanuel Macron amesema katika maoni yaliyochapishwa Jumapili kwamba Ulaya haina nia ya kuchochea mzozo wa Taiwan na inapaswa kuendelea na mkakati huru mbali na Washington na Beijing. Macron alirejea hivi karibuni akitokea China baada ya ziara ya kiserikali ya, kise ya siku tatu ambako alipokelewa kwa shangwe na rais Xi Jinping. China Jumamosi ilianza mazoezi karibu na Taiwan kwa kukasirishwa na mkutano kati ya rais wa Taiwan Tsai Ing-wen na spika wa baraza la wawakilishi la Marekani Kevin McCarthy siku ya Jumatano. China inaiona Taiwan inayojitawala kidemokrasia kama himaya yake na haijawahi kuachana na msimamo wa kutumia nguvu ili kukifanya kisiwa hicho kuwa chini ya udhibiti wake. Serikali ya Taiwan inapinga vikali madai ya China. Macron amesema Ulaya haipaswi kuongeza kasi ya mzozo, lakini kuchukua muda ili kuwa na msimamo thabiti kama nguzo ya tatu kati ya China na Marekani, katika maoni yaliyotoa kwenye gazeti la Ufaransa Les Eco na Politico wakati wa ziara yake nchini China. Politico limnukuu akisema, jambo baya zaidi ni kufikiria kuwa sisi watu wa Ulaya lazima tuwe wafuasi wa suala wa hili na tukubaliane na mwenendo wa Marekani na msimamo mkali wa China. Darzenia Wakristo Jumapili wamekusanyika kwenye kanisa Katoliki la Mara Yusuf katikati mwa mji wa Bagdad huko Iraq ili kusherekea Pasaka pamoja na kushiriki misa ya kawaida kawaida. Harison Kamau anaarifu zaidi. Kwa Wakristo kote duniani, Pasaka ni siku ya furaha na matumaini wanapoadhimisha imani yao ya kwamba Yesu aliushinda umauti, wakiamini kwamba alifufuka siku ya tatu baada ya kusulubishwa msalabani. Hata hivyo nchini Iraq, kufuatia ghasia za miongo miwili mfululizo, jamii kadhaa za wakristo zilizokuwa zikishamiri wakati mmoja na kuwa sehemu ya jamii zilisambaratika. Kabla ya uvamizi wa 2003 ukiongozwa na Marekani dhidi ya utawala wa Saddam Hussein, Iraq ilikisiwa kuwa na takriban wakristo karibu milioni moja na nusu. Wakristo walikuwa miongoni mwa makundi ya kwanza kulengwa baada ya kuzuka kwa mapigano na kudorora kwa usalama katika miaka iliyofuata baada ya utawala huo kuanguka. Wakristo nchini humo wanasemekana kuwepo kuanzia karne za kwanza za dini, wakati huo kukiwa na makanisa ya wakristo wa Kikalideli, Siria, Assirian na Armenia. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika moja kwa moja kutoka studio za Sauti ya Amerika, Washington DC. Mamia ya watu waliandamana Jumapili katika mji mkuu wa Tunisia, wakiomba kuachiliwa huru kwa wapinzani ishirini wa Rais Kais Said waliokamatwa tangu mwezi Februari. Takriban waandamanaji 300 wa vyama vya upinzani walipeperusha bendera ya Tunisia na kubeba mabango yenye picha za wafungwa kwenye maandamano hayo yaliyoandaliwa na muungano wa vyama vya upinzani huitwao National Salvation Front, kulingana na waandishi wa habari wa AFP. Tangu mwanzoni mwa mwezi Februari, maafisa katika nchi hiyo ya Afrika kaskazini waliwakamata zaidi ya wapinzani wa kisiasa 20 na watu mashuhuri, wakiwemo wanasiasa, mawaziri wa zamani wafanyabiashara, wanachama wa vyama vya wafanyakazi na mmiliki wa redio yenye umaarufu mkubwa Mosaic FM. Makundi ya kutetea haki za binadamu ya ndani na ya kimataifa yalikosoa kukamatwa kwa wapinzani hao kwenye maandamano ya Jumapili. Samir Ben Amor, kada wa chama cha Aljumhuri, alitoa wito wa mazungumzo ya kitaifa ili kuweka mkakati wa kuiokoa Tunisia na kurejea kwenye njia ya kidemokrasia Said, ambaye alichukua mamlaka yote baada ya kulivunja bunge na kuifuta serikali ya Tunisia mwezi Julai mwaka 2021, amedai kuwa wale waliokamatwa walikuwa magaidi waliohusika katika njama dhidi ya usalama wa serikali. Zaidi ya wanandoa 8 walifika kanisani Jumapili ya Pasaka katika mmoja ya sherehe kubwa ya harusi nchini Afrika Kusini tangu mlipuko wa janga la COVID-19 kanisa la International Pentecost Holiness linabariki ndoa za wanaume wenye wake wengi ambazo ni za kawaida katika baadhi ya jamii za Kiafrika, na kanisa hilo linasema kuwa zimeidhinishwa na Biblia. Misa wa ndoa wengi hufanyika mara tatu kwa mwaka: siku ya Pasaka, mwezi Disemba na wakati wa maadhimisho ya mwezi Septemba ya kuanzishwa kwa kanisa hilo mwaka 1962. Lebogile Mamatela mwenye umri wa miaka 38 ambaye ni mfanyakazi wa serikali ambaye amekuwa mke wa pili kwa baba wa binti yake, jana Jumapili, aliambia shirika la habari la Reuters baada ya hafla hiyo: ni siku isiyo ya kawaida, nina furaha sana, ninathamini sana wakati huu kwa kuwa miongoni mwa familia ya Mahkulu, ni hisia nzuri. Mme wake Roto Mahluku mwenye umri wa miaka 40 alijiunga na kanisa hilo mwaka elfu moja 1993 na alimwoa mke wake wa kwanza Ditopa Mahluku miaka kumi na sita iliyopita. Wana watoto watatu. Familia ya dada wawili wa Israeli waliouawa katika shambulizi la risasi huko ukingo wa magharibi wanaokaliwa kimabavu jumapili ilitoa wasifu wenye vilio kwenye chumba kilichojaa waombolezaji wanaolia naye. Mama yao aliyejeruhiwa bado yuko katika hali mautiuti Maia mwenye, mwenye umri wa miaka ishirini na Rinadi mwenye umri wa miaka kumi na tano, ambao walikuwa pia raia wa Uingereza waliuawa wa siku ya Ijumaa wakati gari lao liliposhambuliwa kwa risasi na mtu anayeshukiwa kuwa Mpalestina. Maafisa wa usalama wa Israel bado wanajaribu kumsaka mshambuliaji huyo. Baba wa dada hao leo alitokwa, alitokwa na machozi wakati akizungumza mbele ya umati wa watu ambao walikuwa wamekusanyika katika makazi ya Wayahudi ya Kfar Ezion kushiriki mazishi. Aligusia siku kuu ya Pasaka ambayo iliadhimishwa jana na hadithi ya msafara wa kibiblia wa Wayahudi kutoka utumwani nchini Misri na kuwa huru baada ya mwaka mmoja wa kuongezeka kwa ghasia kati ya Israel na Palestina, hali ya wasiwasi inazidi kuongezeka sana haswa wakati mwezi wa Ramadhan na Pasaka vikiwa katika wakati mmoja. Saa chache baada ya dada hao kuuawa, mtalii raia wa Utaliano aliuawa katika shambulio la kiholela mjini Tel Aviv. Ujumbe wa kikundi ujumbe wa kiufundi wa Iran utaitembelea Saudi Arabia wiki hii kuandaa kufunguliwa tena kwa ubalozi wa Iran mjini Riyad, shirika la habari la serikali ya Iran Isna limeripoti Jumapili. Tangazo hilo linajiri siku chache baada ya mawaziri wa mambo ya nje wa Iran na Saudi Arabia kukutana mjini Beijing siku ya Alhamisi katika mkutano wao wa kwanza rasmi katika kipindi cha zaidi ya miaka saba baada ya China kufanikisha makubaliano ya kurejesha uhusiano kati ya mataifa hayo yenye nguvu katika kanda ya Mashariki ya Kati. Isna imeripoti ujumbe wa kiufundi wa Iran utatembelea ubalozi wa Tehran mjini Riyadh na kufanya mipango ya kufungua tena ubalozi wa Iran nchini Saudi Arabia. Ni kumekucha Afrika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Washington DC. Tanzania mwishoni mwa wiki iliungana na dunia katika kuadhimisha siku kuu ya afya huku ikieleza kuwa upungufu wa wataalam, uhaba wa dawa na vifaa tiba, mazingira duni ya kufanyia kazi ni baadhi ya changamoto za muda mrefu zinazokabili sekta ya afya nchini. Wataalam wa afya wameitaka serikali kutegeme kutengeneza mifumo bora utakaoshirikisha sekta binafsi katika huduma za afya pamoja na kutengeneza utaratibu maalum utakaowarahisishia wananchi wanaoishi mbali na miji. Mwandishi wetu wa Dar es Salaam Amri Ramadhan anatuarifu zaidi. Mfumo uliopo wa kugharamia huduma za afya bado ni changamoto kwa wananchi walio wengi, pale wanapohitaji kupatiwa huduma, hali inayowafanya kuendelea kutumia njia ambazo sio sahihi za matibabu, huku bajeti ndogo katika wizara ya afya kila mwaka ikitajwa kuchangia kwa kiasi kikubwa kuzorotesha upatikanaji wa vifaa tiba na kuongeza mzigo katika sekta hiyo. Utoaji wa huduma za afya umegubikwa na changamoto nyingi, ikiwemo upungufu wa wataalamu wa sekta ya afya, ambazo zote hizi zinaweza kutatuliwa urahisi zaidi ikiwa serikali itatengeneza mfumo mzuri wa ushirikiano na sekta binafsi za afya. Kama anavyosema Daktari Egina Makwabe, mwenyekiti wa chama cha watoa wa huduma za afya binafsi Tanzania, wangeendeleza ushirikiano huo. Badala ya serikali kwenda kujenga, inaweza ikasema, jamani, watu wa private wenye uwezo wa kujenga wajenge, na wakishajenga basi tutawasamehe kodi, labda tutalipa na, na mishahara ya wafanyakazi, lakini vifaa tiba, madawa, hiyo private sector ama pamoja na ujenzi wa vituo vya kutolea huduma za afya, bado idadi iliyopo haikidhi mahitaji ya nchi. Kwa mujibu wa sensa ya mwaka 2022 jumla ya zahanati ni 7965 mji na vijijini, ikiwa nchi ina vijiji 12319, hivyo idadi ya vijiji visivyo na zahanati ni kubwa zaidi. Kuna vituo vya afya 1466. Lengo ni kuwa na vituo vya afya kwa kila kata, lakini idadi ya kata ni 3956, hivyo zaidi ya kata 2000 hazina vituo vya afya mtafiti wa mambo ya afya daktari Elizabeth Sanga akizungumza na Sauti ya Amerika amesema idadi ya watumishi wa sekta ya afya ni ndogo kuweza kukidhi mahitaji ya wa wananchi. Kwa mujibu wa taarifa za Wizara ya Afya, idadi ya watumishi wa afya ni laki moja elfu mbili mia nne sitini na tisa sawa na asilimia 47, ya mahitaji ya nchi nzima huku maeneo ya pembezoni na vijijini yakiwa na upungufu mkubwa. Kuna watu ambao wanaondoka vijijini wanakimbilia mijini wanafuata matibabu hasa katika ngazi za hospitali za wilaya hiyo. Hali kweli inaongeza gharama za matibabu kwa wananchi wengi wanaoishi maeneo ya vijijini. Dkta Makwabe amesema ikiwa bima ya afya kwa wote itashindikana, serikali itapaswa kuja na utaratibu utakaoweza kuwatambua maskini watakapoumwa na kuwatengenezea mfuko binafsi utakaowasaidia kutibiwa katika hospitali zote za serikali na binafsi. Amri Ramadhani, Sauti ya Amerika, Dar es Salaam. Asante sana Amri Ramadhani, ukiwa huko Dar es Salaam. Kama nilivyokuelezea hapo mwanzo, najua kwamba shughuli na sherehe za Pasaka bado zinaendelea hivi leo, na popote upo, ikiwa asubuhi na kutakia na kuendelea kutakia Pasaka njema, basi tupate salamu za Pasaka zikiongozwa naye Sandey Shomari. Karibu, karibu, karibu katika salamu na muziki, ikiwa ni salamu maalum kabisa hii, salamu za jumatatu ya Pasaka, msikilizaji kutoka hapa Washington DC, makao makuu jiji kuu la Marekani. Moja kwa moja basi, mimi nami si mwingine, nikiwa nimekushajaa tele kama pishi la mchele langu, jina Sandei Shomari. Moja kwa moja basi, mwenye bahati ya kufunga kipindi hiki cha salamu za pasaka ya jumatatu hii, si mwingine, ni wewe Mako Bunyege. Uko wapi, Mako? Unasema uko kule nchini Tanzania zako wasalamu anaperezendekako a ndugu zako na marafiki wakiwa Canada. Pasto Charpin akiwa wapi? Pasto Richard, Pasto Boagiris akiwa Burundi na Wakristo wote unasema wa i... wa remik ulimwenguni kote, ukiwatakia sikukuu njema ya Pasaka bila shaka kutoka chuo kikuu cha limu Uvira, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Salamu zako za Pasako apeza ni kwako kwa rafiki zako Rubuga, mwalimu Jumapili he Kenya tuliri Nyakioyo na Kiyoyo, jama lote la bana Kioyo jamaa wote wa Banakioyo anasema bila kumsahau Rubuga Kigarama. Bila shaka zamuni yako Paul Sefa ukiwa Tabora, Tanzania, unasema unawakilisha social media team ya kule Miami zako salamu. Napenda zile kwake Joshua Ntango. Hukumsahau Idi Migeto, pia umemkumbuka Shabani Mduki, Kinda Amos. Wote hawa unawaambia ujumbe unaotakia Pasaka njema. Selemani Mihambo, zabuni yako ukiwa Ugamba, Tabora, Urambo kule Tanzania, unapeta salamu zili kwake Mbaruku Rashidi, Mshoo Daudi Majira na Umari Kamandwa. Sijali Shomari, unasemaje leo hii siku ya Pasaka ya Jumatatu? Napenda zamu zako ukiwa Sharif Shamba kule Ilala. Mambo vipi pale Sharif Shamba? Natumaini uko vizuri. Unapea salamu zako zaende kwa Hamisi Shabani churi churi, Agata Mbale, Juma Dunga, Mudi Katai na Chelsea Ali Mrangi wa gigiri gigiri, Mresa. Unamwita basi moja kwa moja tuleke kwenye salamu za simu halafu tupate muziki kwa majina. Naitwa Johannes Bita Johni wa Kagogo Mreba, Tanzania. Salamu zangu za Pasaka naomba ziwaendee mama yangu mzazi Yustina Johni akiwa Kagogo, mke wangu Theodosia Kimaro akiwa Kagogo, mchungaji Worta Kimaro akiwa Moshi, mchungaji Tyson Baruro akiwa Kagogo, Nelson Dwajula akiwa Kagogo, mchungaji Frank Silvester na yeye akiwa Kabirizi, lakini pia bila kumsahau Filbert Jonathan Kenshambi na mke wake Dorika Sadeo na mkumbuka pia iliyapenda Mwanyika ligi usikatombo bila kumsahau wa mwisho kabisa mapigano Jacobo. Asante sana ujumbe nawaambia kwamba tukumbukane kupitia VOA. Asante sana ndugu yangu, nikutakie Jumatatu ya Pasaka njema. Asante sana baada ya salamu hizo za si simba, moja simba, simba, kwa moja, namwona mwanamuziki mchari wa Kongo anataka kusindikiza salamu zenu msikilizaji, si mwingine mzee wa kazi Fali Ipupa na gari chake block chakeblo Asante sana mzee wa kazi fali tupa. Huyo msikilizaji kio chake blok moja kwa moja kipindi salamu na muziki. Salamu hizi salamu za pasaka zamani yako ndovya kasiki, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kule maeneo ya Butembo, unapea salamu zako hii leo ziende kwa waandishi wote wa Sauti Amerika kwa niaba wenzangu, wanasema asante sana peomkumbuka mpenzi wako Gentile Kahasha Kahambu akiwa Butembo, mama yako mzazi Masika Kikusa akiwa umkumbuka pia mjomba Muhindo Sakuki Kikusa akiwa Butembo, Mamleki au Marie Terese Kikusa akiwa Butembo. Pia wamkumbuka Mamaleki Sifa Kahambu akiwa Butembo, huku msahau pia Mamaleki Desange, huyu unasema akiwa kule Kiavi Nyunge, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo moja huko kwa moja. Basi nikitoka huko naelekea hadi kwako Dalali, mtoto wa Mpanda kule Ketavi zako salamu kutoka Katavi unapendeza ni kwa afiki zako wote, na unasema unaotakia wote Pasaka njema. Bila shaka Karabaga mjukuu wa Malango Buziku ukiwa wapi Bariadi, Tanzania, salamu zako kutoka kuya apendezi wake kwake lenga chapati Filiba Jonathan Kinshambi, Edward Mayenga, huku msaa fikiri Dario, namkumbuka pia Masumbuko Elias na Ndalike Sonda ila kweye Alex Mchovu Adamu Msafiri na Mbogosh Jagira ujumbe unaambia jamani ye amani idumu tusherekee siku ya pasaka kwa amani moja kwa moja msikilizaji laini ya simu inawaka moto naona iko tayari ta kwenye laini ya simu kusikia salamu za njia ya simu kwa majina anaitwa Alfons Ntinda Mzindakaya, anapatikana Nsemulo a Kwalakwacha, Mpanda, mkoa wa Katavi. Bwana, salamu zangu za Jumatatu ya Pasaka namtakia mtu pesa Mwanambuke, anapatikana Msisi Mlele Katavi, Mpanda Katavi, naambia kaka tuko pamoja. mbili ni kwa Jafeti mwana Maembe, anapatikana Ugalamtoni, kwa sasa huko Daresi, namwambia tuko pamoja. tatu kama tatu ni mtakia namwita, Sadiki Joni mwanaharakati, anapatikana Mtwala, kwa sasa namwambia tuko pamoja. Bwana nyingine zimkute Gorigota Magabe popote alipo, Ajjmunit nawambia kaka, tuko pamoja. Bana za mwisho kabisa ziende kwa Filibet Jonathan Kenshambi, Wanshamba Mureba, Kagera, Tanzania, naambia kaka, tuko pamoja. Asante sana. Basi kwa salamu za simu, msikilizaji, naona ni wakati na kupata kibao kingine cha muziki. Mnamjua Kusa bila shaka, akiwa na mwanamuziki Pachacharibanaba chao ni bebe pata vitu Na, ba, naba. Akusa, naba, na kitu ni bebe msikilizaji kipindi salamu la muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC, moja kwa moja. Basi zamu ni anike Juma Idi Isa, nasema habari za kazi, mtangazaji, nakwambia samu safi kabisa, niko salama, nimejaa tele hapa studio kama pishi la mchele. Salamu zako basi leo hii ya Pasaka ya Jumatatu, napendeza kwa beba yako, mzazi mzee Idi Isa Kimolo almaarufu unasema mzee Mkenya akiwa Masawi Kondoa, Miriam Loi akiwa Masawi Kondoa, Henry Kideule na Muhamed Saidi Khatib, bila kumsahau, unasema rich matelefoni huyu, na Omari Maguo almaarufu Ranjit wa Mnenia Kondoa, na Juma Michael mwanaharakati, na mwisho wanasema oja wasaa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, wanasema tukumbukane kupitia hapa kwenye mtambo wa uhakika ama kwa hakika, Juma ili Isa, huu kweli ni mtambo wa uhakika. Asante sana kutoka huko. Basi moja kwa moja lekea hadi wapi? zamuni yako Maige Mtemisemi, mzee wa shikamo. Haya mzee wa kazi, ukiwa wapi? Nyabichune, Nyamongo, Tarime, Tanzania. Mambo namna gani pale Tarime? Nipe habari salamu zako, ukitoka pale Tarime, unapenda wake Mabere Marale, Filbert Jonathan Kenshambi, Doto Mahona Tunza Godfrey makapenda Juma Yasini Masanja Kulwa au unasema mzee wa sola na Leticia Shilo Gile kutoka huko anapanda hadi kwake Geita kwa Suke John Ilangasika pale salamu zako na mpenzi wake Matiki Muhamed Doto Mahona uh, ukumsaw, Mwanza Lima Mkinda Malimao Ramadhani Shija wa Shija Bahati Okech Shukuru Nembo au Baba Brighton Simon Shauri rais wa ostarabu unamwita huyu Tanzania, Peter Joseph Mbala na Maria Bura huku msahau, unasema pia sefa za moyoni. Bila shaka, moja kwa moja basi tuelekee kwenye salamu kwa njia ya simu. Naona hapa wapo wasikilizaji wanasema, e, tutaka na sisi bwana simu, mbona wametusahau? Siwezi kuwasahau, karibu pale salamu kwa njia ya simu kwa majina. Naitwa Shakubuta Mwanao nikiwa katika mji wa Lubumbashi, DRC. Nahitaji salamu zangu za Pasaka ziwafikie ndugu zangu Faraja Manu akiwa uko kwa Marekani pamoja na familia yake, pamoja na Albertin mke wake, pamoja na watoto wote, pamoja na baba Kamu yangu yuko hapo Kazimia na mama yangu pamoja Kazimia riziki na wadogo zangu wote wakiwa hapo Kazimia DRC, na pamoja na, na baba yangu yuko kwa Marekani mili. Basi salamu zangu hizo za mmezanimiza Pasaka ziwafikie pote po, pale walipo na po, enjoy Aaa salamu. Salamu hizo basi moja kwa moja nifike kwake uh, Marco Embasi wa Kagongwa kama Shinyanga, unapenda salamu zako zile kwake Vincent JJ Kaji Doto Mahona Furaha Lucas, ujumbe unawambia unawapenda sana. Zamuni yako Paskali Alex wa Morogoro, zako salamu kutoka Morogoro, unapenda zile kwake Power Family Group, zimfikie Muharama Mabruji Amemkumbuka Gama Joseph, Kiuyu Elias, Kisinza Andrew John, Cosmas Shija Jr, jumbo inawambia tumshukuru Mungu kwa kila jambo. Bila shaka, nam basi, nakufikia hapo, nakamilisha kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Amerika. Salamu maalum za Pasaka ya Jumatatu tunafunga naye Christian Bela na kitu tehamu akushirikiana naye CBO langu, jina Sandey Shomari. Kwaheri kwa sasa. Na maburudani na salamu murwa kabisa kutoka hapa Washington DC. Hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya asubuhi ya leo na tukikutakia pasaka njema popote ulipo. Kutoka hapa Washington DC, kwa niaba ya wenzangu wote, jina langu Harrison Kamau.