Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Tuna kukaribisha katika VOA Express ikiwa ni siku ya kumi e, toka mwezi huu wa Aprili uanze katika mwaka huu wa 2023. Mimi naitwa Idi Ligongo, mimi ni mkamiti kibayasi. Karibu katika dakika 30 za VOA Express ambapo tunakujuza mambo mbalimbali mbali, bila kusahau burudani ya muziki. Tuna kipengele kile ambacho tunasema ni swali la leo. Tumekuuliza nini kifanyike kwa viongozi wa Afrika wanaobadilisha katiba ili waendelee kubaki madarakani. Mambo ni mengi lakini tutagusia E, swala la namna gani wewe kama mwana jamii unaweza kushiriki e, katika ulinzi wa eneo lako, lakini na nchi yako kiujumla, hasa kwa wale wageni wanaofika. Lakini tutaangazia matendo ambayo yameongezeka ya ukatili na udhalilishaji e, pamoja na unyanyasaji kwa watoto. Vijana wana jukumu gani, au jamii zinaandaa vipi vijana kuwalinda watoto? haya yote utayasikiliza ndani ya dakika hizi 30 ndani ya matangazo ya VOA Express. Sasa tukianza kusonga mbele, ni kwamba mkamiti mm -hmm. E, kuna hili swala la vitendo vya ukatili na unyenyasaji e, wa watoto vimezidi katika eneo zima la Afrika Mashariki na maziwa makuu, licha ya kutofautiana kwa kiwango kwa sehemu moja na sehemu nyingine, na kama utakumbuka juma lililopita Rais wa Tanzania Dkta eh, Samia Suluhu Hassan alitoa mwito kwa jamii hasa watu wazima kuwalinda watoto, lakini sasa swali limebaki kuwa je, jamii zetu zinamwandaa vipi kijana kuwalinda watoto? Na hapa leo tunaye uh, Daktari Neema Mturo wa Chuo Kikuu cha Makumira Arusha nchini Tanzania, anaeleza hali ikoje. Daktari Mturo, tueleze hali ikoje? Adili sasa, sasa hivi katika suala so zima la unyanyasaji kwa watoto kwa kweli limepamba moto, na wanaoongoza vijana wapo, lakini sio vijana peke yao, pia na watu wazima. Sasa kwa kumwandaa ni huyu mtu mzima amwandae huyu kijana, lakini sasa huyu mtu mzima naye ndio anayenyanyasa sasa hao watoto. Kwa hiyo kama hawa vijana wako dilema, hawapati hawa maadili kutokana na kwamba tuna kesi nyingi za watu wazima, baba mtu ana ishi mtoto mdogo sana au uh, anamtesa anamchapa mtoto mdogo sana. Kwa hiyo unakuta vitu kama hivi, hata vijana ndio hao hao vijana. Sasa tunasema tuwaandae waje kuwa vijana wakuja kuwasaidia hawa watoto, tunaona hali inakuwa ambayo kutokana na watu wenyewe wazima hawana kitu cha kuwafundisha hawa vijana. Na kile ambacho tungependa kukifahamu daktari ni kwamba je, nini kinapaswa kufanyika ili kukabiliana na hali hii? tunatakia tuanze pia kuwaelimisha hao wazee na ili waweze kuwafundisha hawa vijana kuanzia miaka kumi na tano kwenda juu, wawe ni watu wazuri, wawapende watoto, waepukane na suala zima la unyanyasaji kwa watoto. La sivyo hata tufanyieje, ndugu mtangazaji, kazi ipo bado. Na hawa ambao wako vyuoni, tujitahidi pia nao kupambana nao, tuhakikishe wanapoondoka hapo, wanakwenda kuwa vijana bora huko mtaani. Labda hicho ndicho kitu cha kujitahidi zaidi, lakini kwa wale ambao wako mtaani, sijui wafanya biashara nini, kwa wale kusema wapate wape elimu ya kutosha, ni kazi sana. Afadhali kidogo hawa ambao wapo tayari katika maorganization, ni rahisi sana kukutana nao, na tumekuwa tukizungumza nao na mara nyingi, kila wikendi baadhi ya uh, watu wa haki za watoto wanakuja, wanazungumza nao, tunawakusanya ao wanafunzi, wanazungumza nao kwao. Tunaimani ya kwamba kwa hawa ambao wako mavioni, ni rahisi sana, wakitoka huko watajitambua, na huenda at least hii hali ikapungua, tofauti na wale ambao sasa hawajapata elimu kabisa, ndio shida ipo huko tena. Haya, Mkamiti, umemsikiliza dkt Neema Mturo akiweka bayana kile ambacho kinajitokeza kwamba wale ambao wanatarajia watoe elimu kwa vijana wengine ndio hao hao ambao wanafanya haya matendo mabaya kwa watoto haswa. Basi sasa tupate burudani, muziki Nanisitiri Vanila. Unaambiwa unanipenda nami nakupenda, maneno matamu kabisa. Mapenzi ni matamu yanapokuwa matamu kweli kweli, ila ni machungu yanapoanza kuleta uchungu. <laughs> <laughs> usiombe <laughs> yakukute haya. Twende twende mbele eh, tuwaachie wenyewe watu wanaopendana bwana. Haya basi, sasa unajua Idi, uh, kuna vitu vingi vinavyoendelea katika Uh, bara la Afrika hivi sasa, eneo la Afrika Mashariki kwa ujumla. Na hapa juzi kati kule Afrika Kusini ilitokea tukio ambapo kulikuwa kuna raia wa Afrika Kusini, alikuwa anaitwa Thabo Bester. Yeye ni kijana wa umri wa miaka 35 ambaye alipatikana na swala la mauaji huko Afrika Kusini, akahukumiwa kifo maisha lakini, katika jitihada za hapa na pale, akafanya mbinu anazozijua yeye, akishirikiana na watu wengine, hatimaye gereza lilokuwa amefungwa likashika moto, na katika kushika moto huko, aa, kuna baadhi ya watu ambao walifariki. Basi ikasemekana jina lake likawekwa katika orodha ya mtu ambaye amefariki, lakini akatumia ujanja, akatoka mm -hmm. Alivyotoka basi akawa bado anazurula mjini pale, kisha akaenda nchi jirani ya Tanzania. hmm. nchi ya Tanzania, akufika hapo akatulia, akawa anaingia katika mitandao ya kijamii hapa na pale, akitumia jina la Facebook Rapist. hmm. anawasiliana na watu mbalimbali mbali. Sasa basi, teknolojia ilivyojanja imeweza kumkamata, lakini sasa tunajiuliza hawa wageni wanaokuja kutoka Eh, sehemu mbalimbali tunakuwa nao mitaani mm. Tunaishi nao kama ndugu, marafiki mm. Eh, tuna tunatambua vipi kwamba mtu huyu ni mzuri ama sio mzuri katika jamii? Hilo ni swali ambalo mimi na wewe hatuwezi kulijibu, lakini katika laini ya simu tunaye, eh, mchambuzi wa masuala ya usalama. Si mwingine anaitwa Richard Tuta kutoka kule Nairobi, Kenya. Karibu Richard, habari za wakati huu? Nzuri, nzuri nzuri nzuri, asante shukran. Basi hebu tufahamishe katika masuala ya kitaaluma hapa. Je, pale tunapompata mgeni eh, katika jamii tunazoishi, tunaweza kumtambua mgeni huyu aa, ni mkorofi ama sio mkorofi kwa vigezo vipi hasa? Kwanza kabisa kwamba ni jambo la kushangaza kwa sababu haya yote yamekuja ya ka, yakatokea kule kule Tanzania, na kadri ya vile tuelewavyo ni kwamba Tanzania ndio kati ya nchi katika Afrika Mashariki na ya kati ambayo tunaweza kasema kwamba ime, imebebea katika ile kutumia wananchi kuweza kutoa taarifa, kwa sababu utakuta kwamba Tanzania wana ule mfumo wa wa nyumba kumi mabalozi na mambo kama hayo, kwa hivyo ni jambo la kushangaza kwamba aliweza kutorokea Tanzania. Lakini eh, utakuta kwamba kwanza huyu ni jamaa ambaye kila mtu ashajua kwamba amefariki kwa hivyo wakati ambapo wakati mwingine utakuta kwamba wakati watu wanakutana naye wanashuku kwamba huyu ni yeye, wengine tu wanasema hapana, inaenda ikawa kwamba ni mashetani mashetani yake unakutana naye. Kwa hivyo inaweza kuwa kwamba hapo ndio palikuwa na changamoto, kwa sababu ni serikali na vyombo vya dola ndio kwanza zilithibitisha kwamba yeye ni kati ya wale ambao waliaga katika mkasa wa moto lakini eh, kulingana na lilo swali ambalo umeuliza, mimi huwa nasema kwamba cha, cha umuhimu katika kile kijiji chochote ambacho mtu anaishi, katika yale maeneo ambayo mtu anaishi, kwanza ni kuweza kumshuku kitu chochote, kushuku kitu chochote kile na mtu yoyote ile, hapo ndio chanzo kwamba hata mtu akija aishi katika maeneo yako akasema kwamba yeye ni mhubiri ama yeye ni imamu, usimwamini tu, umkuje tu kumwamini baada ya kudhibitisha yale yote anayoyasema na yale yote anayoyatenda. Hilo ndio chanzo kwanza, lakini uh, uwezo wa uh, kuchambua mambo na tofautiana kati ya mtu na mtu pengine ungetueleza. Uh, vigezo hasa muhimu ambavyo hata yule ambaye hana upeo wa kutafakari zaidi akimwona mtu kama huyu, pengine anaweza akatoa taarifa kwa kama unavyosema, uh, katika nyumba kumi kuna mwenyekiti wa nyumba kumi au uh, kiongozi yoyote anayehusika katika jamii kwamba nimeona hii sura na hii sura, anaona si ya hapa, pengine labda ni mtu ambaye anastahili kufuatiliwa. Uh, unajua kwamba lazima hata kule yule ambaye tunamwita kwa njia ya Kizungu, yule ambaye anaishi yale maisha ambayo tunaishi, double life, kwamba yeye ni mhubiri ye, ye mchana na usiku, wakati ambapo ngiza inaingia, yeye anabadilika, anakuwa mwizi. Lazima kutakuwa na kwamba kuna mahesabu yake ambayo sio kawaida, kwamba huweza kuingia, utakuta kwamba Kenya amekuambia mchana Aa, ukianza kuyachunguza kwa undani zaidi, kwa sababu ile shida ambayo tunayo ni kwamba tunaamini lolote ambalo tuambialo, tunaamini chochote ambacho tuonacho bila kuweza kuyachunguza kwa undani. Wakati ambapo mtu amekuja katika zile sehemu ambazo unaishi akasema kwamba yeye, uh, yeye anafanya kazi na shirika fulani, je, kuna udhibitisho kwamba umeweza ukaondoka ukaenda katika hilo shinika, na lakini pia unaona kwamba mtu anaishi zaidi ya yale, zaidi ya mapato yake, kwa sababu unakuta kwamba mtu amekuja amekuwa jirani yako, huyu mtu haondoki chumbani kwenda kazini, lakini unakuta kwamba anajistahimili kimaisha. Kwa hivyo hiyo ni kitu ambayo kuweza unaanza kujiuliza Mbona huyu mtu anaishi maisha haya, na mimi sijai kupata kwamba anaenda kazi mahali fulani, amerudi jioni kutoka mahali fulani kazini? Familia yake sijahai iona mimi wakati wowote. Watu wanaingia katika hii nyumba wanaingia katika hali ya mafiche mm -hmm. Wakiondoka pia wanaondoka katika hali ya mafiche. Lazima kutakuwa na kitu ambacho, ukiweza kuangalia kwa undani, itakudhihirishia kwamba huyu ni zaidi ya yale ambayo anayoyaeleza. Shukran sana Richard Tuta kwa maelezo uliotupatia katika VOA Express. Uwe na jioni njema hapo Kenya. Tukianza katika habari za dunia ni kwamba China imetangaza kwamba imekamilisha kwa mafanikio siku tatu za mazoezi ya kijeshi karibu na Taiwan leo Jumatatu, yaliyojumuisha maonyesho ya, ya umahiri wa kijeshi ambayo yaliigiza mashambulizi na kufanya mazoezi ya kukizingira kisiwa hicho kinachojitawala. Mazoezi hayo ya Beijing yalikuwa jibu la mkutano wa rais wa Taiwan Tsai Ing-wen na spika wa baraza la wawakilishi la Marekani Kevin McCarthy wiki iliyopita, mkutano ambao ilikuwa imeonyesha ungesababisha kuchukuliwa hatua kali. Rais wa Belarus Alexander Lukashenko amesema leo Jumatatu kwamba nchi yake inahitaji hakikisho la kiusalama kutoka kwa Rasia. Kulingana na shirika la utangazaji la Belta, Lukashenko ametoa kauli hiyo wakati akimkaribisha waziri wa ulinzi wa Rasia Sergei Shoigu. Kulingana na Belta, raia huyo alitaja mazungumzo yake na rais wa Rasia Vladimir Putin wiki iliyopita, akisema kwamba viongozi hao wawili walijadili haja ya Rasia kulinda, kulinda Belarus kama eneo lake endapo kungekuwa na uchokozi dhidi ya nchi hiyo. Ireland kaskazini leo inaadhimisha miaka 25 ya mafanikio ya kihistoria ya mwaka 1998 huku jimbo hilo la Uingereza likiwa katika hali mbaya ya kisiasa na likikabiliwa na wasiwasi wa kiusalama ambao unatishia kuathiri umuhimu unaopewa maadhimisho hayo. Hakuna hafla kubwa za umma zilizopangwa kwa siku yenyewe, lakini waziri mkuu wa Uingereza Rishi Sunak na rais wa Marekani Joe Biden wanatarajiwa kuwasili kesho Jumanne kuzindua siku kadhaa za kumbukumbu za hali ya juu. Haya, mambo matamu kabisa hayo eh, ni madini akiwa ameshirikiana na Angela. Tunapendana moja eh, kwa moja, tunaelekea katika barazani ambapo eh, tuliangazia nani. E, nini ambacho vijana na wanawake wanatakiwa kufanya ili kuboresha afya yao na familia zao? E, ndiyo ambalo tumeuliza, na tuna msikilizaji kwenye laini ya simu. Karibu tueleze jina lako, unapiga simu kutoka wapi, na nini ambacho unakieleza juu ya maoni ya kwamba vijana na wanawake wanatakiwa kufanya nini ili kuboresha afya zao na familia zao. Asante, naitwa Edward Kabamba, niko Dumila mkoani Morogoro nchini Tanzania vijana hasa kwa vijana wa kiume na vijana wa kike kuweza kuimarisha kuku, afya za familia. Kwanza kabisa mimi ninachoona, kwanza kama ni baba au mama, kwanza wawe na maelewano mazuri, na pia wawe na wawe wanamjua wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, Mungu. Alafu cha pili kama wana watoto, kuweza kuweka afya ya familia ni kuweza kuwalea watoto katika misingi iliyo bora, ndio ya familia kuweza kuambia watoto hiki hakifai, hiki kinafaa. Alafu cha pili, tuwe na uwazi kwa watoto ndani ya familia, tuwe na muda, baba, mama, watoto tunaitana. Tunakuwa na muda hata dakika kumi, unajaribu kuongea na familia, bwana, hiki ni kizuri, hiki ni kibaya, twende hivi huku, hakufai. Nadhani hapo tutakuwa tunatengeneza afya ya watoto na afya ya familia, lakini kama tutakuwa tunakutana mezani tu, baba kala, mama kala, mama watoto wamekula, wameenda kulala, wajukumbuka hata kufanya sala, kwa kweli hapa hata maadili Nadhani ambako kutakuwa kunaelekea itakuwa haijengi ile afya ya familia. Kuna afya ya familia, kuna afya ya mwili, lakini afya ya familia ni kuweka familia iwe katika mazingira ambayo kwa kweli ni mazuri. Kusiwa na ukimya Tatizo mi naweza nikasema kwa nchi zetu za Kiafrika hatuko wazi kuweza kukaa na familia, baba mama akakaa na mtoto, wakajaribu kuongea, wanangu hiki na hiki hakifai. Mama akajaribu kuongea na watoto wa kike, baba no. Akajaribu kuongea na watoto wa kike hii no. Desturi hatuna, lakini tuna desturi mm -hmm. Ukiangalia kama mimi nilieko pwani, tuna desturi ya kushirikishana kwenye vitu ambavyo havifai kama ngoma no. Ambako ndo, ngoma huko zinaenda kuharibu yeah. Ile afya ya familia. Ndugu mtangazaji, asante ah, sana. Naona da, leo umechangamka. Naamini hapo e, umeniambia uko Dumila eh? Morogoro. Eh, najua hapo mahindi basi na ile mishikaki ile itakuwa imechangamka kwelikweli, naamini pengine umeuza mahindi mengi sana. Asante sana ndugu yangu, na watakia kila la heri hapo Morogoro, Dumila, hapo njiani kuelekea Dodoma. Haya, tunazidi kusonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express. mkamiti kibayasi mm -hmm. na hivi sasa tunaelekea katika eh, mambo ya muziki ha, eh, masauti maupendo. <laughs> sikiliza kitu hiki maupendo Nilikuwa fasta Unikubali no yo mai I'm gonna give you anything you want You're the reason why me not smile Baby Your beauty blow me my mind Fine lady from Abu Dhabi my Baby face like a cool in the night Loving you give me energy yeah. Hey. Always need you One plus one two I won't leave you Call a love you Now I like you I feel for you I'll die for you Oh Bebebe, haya basi, ndiyo masauti huyo, maupendo maupendo mengi kulikweli Haya basi, inatupa fursa ya kuelekea katika mpango ule wa ushauri. Vijana wanatakiwa kutumia mitandao ya kijamii kupanua wigo wao wa kutafuta ajira katika mataifa ya nje. Huo ndio ushauri ambao ameutoa kijana Eric Mugendi, ambaye yeye alikuwa daktari wa mifugo nchini Kenya na wakati huu anafanya kazi nchini Australia. Anaelezea jinsi alivyopata kazi hiyo. Kutoka Kenya kwenda Australia. Nafasi ya kazi iliingia kupitia uh, mojawapo ya mitandao ya kijamii na um, tuseme kwamba nilipata pia kupata ujumbe kupitia rafiki yangu mmoja ambaye anaishi nchini humu na, na tukazungumza kwa kirefu kuhusu jinsi ya kufanya kazi hapa na vile ambavyo uh, nitahitajika kufanya kazi ile na vitu ambavyo vinahitaji katika kutuma ili kuapply ile kazi na baadaye tukaweza kuzungumza na mwajiri wangu. Uh, nilipotuma uh, makaratasi yangu ambayo anahitajika, tukazungumza kwa jia kimata, ya kimitandao pia na pia kutumiana emails. Tukaelezana kwa kirefu, wakanieleza kile ambacho anahitaji katika ile kazi na mtu wa aina yake ambaye anahitaji katika ile kazi, na ndiposa baada ya muda mdogo tukaanza mambo ya processing za uh, uh, makatasi ya visas and what have you. Ina, ina fit kwenye ile kazi ambayo ni ya kwa daktari wa mifugo uh, na mambo mengine na uh, kuangalia jinsi wa ng'ombe wake watakuwa wanaendelea vizuri, na baada ya hapo tukazungumza na tukaelewanwa tuka na tangia Januari ya mwaka huu uh, sasa mimi nimekuwa nikifanya kazi uh, hapa nchini Australia. Una ushauri upi kwa vijana uh, sio tu wa Kenya, sema wa Afrika Mashariki kuhusu matumizi ya mitandao ya kijamii, kupata fursa kupitia mitandao ya kijamii? Una ushauri upi kupata um, nafasi ya ajira kupitia mitandao ya kijamii? Hii ni jambo ambalo linawezekana. Uh, mitandao ya kijamii iko kwa manufaa mara mbili. Kuna wale ambao wanataka kutumia vibaya kufanya vitu visivyo vya kihalali, lakini kuna wengine pia ambao wanatafuta nafasi za ajira pale. Kuna waajiri ambao ndio ni wakweli, mwajiri ambaye ataweza kuangalia experience yako, namweze kuzungumza moja kwa moja na yeye bila kupitia kwa mtu uh, mwingine pengine watatu. Na pia mitandao ya kijamii pia inaweza tumika vizuri kwa kutengeneza ajira kwa vijana uh, sio tu uh, Afrika Mashariki uh, bali dunia mzima, kwani pia mimi unaona Uh, nilitoka Kenya na sasa niko nchi nyingine uh, huku uh, Australia. So uh, mitandao ya kijamii inaweza tumika vizuri uh, na nafasi za ajira zipo, iwapo vijana wetu wataitikia uh, kuangalia upande mwingine mzuri, uh, ama wa manufaa ya mitandao ya kijamii. Haya, umesikia mambo hayo mkamiti, haswa ni kutoka kwa Eric Mugendi, ukitumia mm -hmm, mitandao vizuri fursa zinajitokeza. Mm -hmm. Kwa hiyo mitandao ya kijamii ina faida zake, na faida ni nyingi ambazo zinazaa matunda kama alivyozaa kwa Eric Mugendi, lakini pia ukitumia vibaya zina madhara yake. Sasa, kabla ya kuangazia yale ambayo yanavumavuma kwenye mitandao, mi nadhani pia tuliangalie hili swali la leo, ambapo mm -hmm. mm -hmm. tuliuliza nini kifanyike kwa viongozi wa Afrika wanaobadilisha katiba ili waendelee kubaki madarakani. Nikianza na huyu James Bwali anasema kubadili katiba sio eh, kitu ambacho kinakubalika na wala vilevile eh, hamna hali ya kuheshimu utamaduni na mwendelezo wa maendeleo ya kiuchumi kwa manufaa ya kitaifa bila kusahau eh, kupinga vitendo eh, vya mapenzi ya jinsia moja. Eric Joseph anasema kama haita dhuru utamaduni, mila na desturi za Kiafrika, na kama uongozi wake unatija kwa taifa ni sawa. Kama ni mnyanyasaji na asiye jali niliyotaja hapo awali, basi aondoke madarakani. Huyu hapa ni Butu Deus anasema kama hafati matakwa ya eh, Marekani na washirika wake akiwa anaongoza nchi bila shida na kujali wananchi wake, ruksa kubadilisha na kuendelea kukaa madarakani tena. Eh, yeye ndipo anapounga mkono viongozi wa namna hiyo. KC Ahura anasema yeye ni mwanablog, anasema viongozi wabadi, wabadilishao katiba za nchi ili kubaki madarakani wawekeze vikwazo, wawekewe vikwazo vikali na kupigwa marufuku kusafiri nje ya nchi zao. Mwisho, huyu hapa ni David Sechenga, anasema anapatikana kule maeneo ya Moheza, Tanga, Tanzania. Kwanza itambulike kuwa hao ni waroho wa madaraka na ving'ang'anizi wa viongozi hali inayowasababisha wang'ang'anie uongozi. Evariste Evangelisti Mandela Isaya anasema kama anabadilisha kwa manufaa ya wananchi na kuzilinda rasilimali za Afrika bila ushawishi wa marekani ni sawa, lakini kama ni kwa manufaa ya Marekani basi hatua za kisheria zichukuliwe. Na pia inategemea katiba inampa nani nguvu, mwananchi ama kiongozi? Naona maoni ni mengi kwelikweli na mambo yako mengi kwelikweli vilevile, lakini tunashukuru kwa wote ambao umetuandikia kama vile Stephen Wafula, Samson Samson, Simfroin Kahambwe na wengineo. Na tunaomba radhi kama hujasikia jina lako, unajua ujumbe ni mwingi kwelikweli. Sasa mkamiti, tukiwa tunakamilisha kamilisha e, kipindi hiki cha VOA Express, ni kwamba Uh, yale yanayovuma kwenye mitandao ni hili suala la huyu e, mshukiwa kutoka Afrika ya Kusini kukamatwa nchini Tanzania e, mjadala bado unaendelea kuwa mkubwa kwelikweli kwenye e, mitandao mbalimbali wengine mbali, wakisema hongera Tanzania kwa kufanikiwa kumkamata huyu, inadhihirisha kwamba mko vyema maswala ya kiusalama. Haya, lakini lingine ni juu ya mambo ya kimichezo. Ikumbukwe e, kwamba ligi ya uh, Ulaya ama ligi ya klabu bingwa barani Ulaya e, bado inaendelea. Kwa hiyo watu wanakuwa na ule mshawasha kutaka kujua vigogo barani Ulaya watafanya vipi, ili e, kuona kwamba wanatua huo ubingwa ni hayo tu ambayo machache tumeyaona katika mitandao mbalimbali yanayovuma hivi sasa. Uh, basi sisi hapa inabidi tukuage na tuondoke katika meza hii ya VOA Express. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya upande wa pili Aida eh, Isa, msimamizi Meri Mgawe hapa studio. Mimi naitwa Di Ligongo nilikuwa na mwenzangu Mkamiti Kibayasi, lakini usimwite Mkam, Mkamiti Kibayase maka kule Kongo. Bwana vipi, Mkamiti Kibayase huyu <laughs> ni Mkamiti Kibayasi. Shukran kwa kuwa nasi VOA Express, tukutana tena <mikubali> kesho.