Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inatangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza. Mimi ni Mkamiti Kibayasi na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Karibu katika matangazo yetu ya jioni leo, ikiwa ni Jumatatu Aprili kumi mwaka 2023 matangazo yetu haya yanasikika kupitia redio zetu shirika ikiwemo redio Free Africa ambayo inasikika kote nchini Tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi, na vilevile redio Citizen ambayo inasikika kote nchini Kenya. Pia tunapatikana kupitia mtandao wetu wa VOA swahili.com <tune> Ripoti tulizo nazo hivi sasa ni kwamba China imetangaza kukamilisha kwa mafanikio siku tatu za mazoezi ya kijeshi karibu na Taiwan yaliyojumuisha maonyesho ya umahiri wa kijeshi. Na wakati huo huo Wakristo wanaendelea kusherehekea sikukuu ya Pasaka, ambapo hii leo tunakuletea salamu za Jumatatu ya Pasaka hapa VOA Swahili ni baadhi ya vidokezo utakavyosikia katika matangazo haya yanayochukua dakika 30. Lakini kwanza BMJ Muridhi anakusomea habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari. Tunaarifiwa kwamba meli ya biashara imetoa maji na mafuta kwenye boti iliyobeba wahamiaji wapatao mia nne ambayo imekumbwa na matatizo kwenye bahari ya Mediterranean kati ya Ugiriki na Malta, lakini maafisa wa Malta wameamuru kusitishwa juhudi za uokozi. Uh, shirika lisilo la kiserikali la ujerumani Sea Watch International limesema hii leo meli hiyo iliyoondoka Tobruk nchini Libya, huku boti za wahamiaji zikivuka bahari ya Mediterranean kutoka Afrika ya kaskazini kupitia ujumbe ambao ulikuwa wa tahadhari ulionyesha kwamba meli hiyo ilikuwa katika eneo la utafutaji na uokozi huko, huko nchini Matra. Sea Watch International imepata meli hiyo ama imesema kwamba meli hiyo ilipatikana kwa kutumia ndege zake mbili Jumatatu, na imeshutumu Malta kwa kukataa kuwaokoa wa watu waliokuwepo ndani yake, licha ya kwamba walikuwa katika hatari kubwa, na meli ilihangaika katikati ya mawimbi ya bahari yaliyokuwa na kina cha mita moja na nusu. Ireland Kaskazini leo inaadhimisha miaka ishirini na mitano ya mafanikio ya kihistoria ya mwaka 1998, huku jimbo hilo la Uingereza likiwa katika hali mbaya ya kisiasa na likikabiliwa na wasiwasi wa kiusalama ambao unatishia kuathiri umuhimu uliopewa maadhimisho hayo. Hakuna hafla kubwa za umma zilizopangwa kwenye siku hii yenyewe, lakini waziri mkuu wa Uingereza Rishi Sunak na rais wa Marekani Joe Biden wanatarajiwa kufika huko hapo kesho Jumanne kuzindua siku kadhaa za kumbukumbu za hali ya juu. Eneo hilo limekarabatiwa tangu viongozi wanaunga mkono muungano wa Uingereza na viongozi wanaunga mkono taifa la Ireland kufikia makubaliano ya amani ambayo hayakutarajiwa mnamo Aprili 10 mwaka wa 1998 ambayo ilikuwa ni Ijumaa kuu ya Pasaka, kufuatia mazungumzo ya muda mrefu ya kutafuta amani. Kwingineko, maelfu ya waumini wa Kiyahudi walisindikizwa na polisi wa Israeli leo Jumaa tatu walipotembelea eneo takatifu la Jerusalem linaloheshimiwa na Wayahudi na Waislamu kwa pamoja. Wageni walizunguka katika eneo wakipiga picha, huku wengine wakisali nje ya mlango wa kuingia kuelekea kwenye uwanja huo ziara hiyo Ziara kama hizo za kidini na za wazalendo wa Kiyahudi zimeongezeka kwa kiasi kikubwa na kufanyika mara kwa mara kwa miaka mingi, na zinatazamwa kwa jicho la shaka pale Wapalestina wengi ambao wanahofia kwamba Israeli inapanga siku moja kuchukua eneo hilo au kuligawa. Maafisa wa Israeli nao wamesema kwamba hawana nia ya kubadilisha mipango ya muda mrefu ambayo inaruhusu Wayahudi kutembelea lakini sio kusali katika eneo linaloongozwa na Waislamu. Na baraza dogo la bunge la Algeria limejadili hii leo mswada wa sheria unaoimarisha usimamizi wa kazi wa, za waandishi wa habari na kupendekeza kanuni mpya za adabu pindi kutakapokuwa na ukiukaji wa sheria. Abdu Shakur Abud anayo ripoti kamili. Miongoni mwa vifungu vya sheria hiyo mpya ni pamoja na kupigwa marufuku kwa vyombo vya habari vya Algeria kupokea au kunufaika na msaada wa kifedha wa moja kwa moja au kwa njia isiyo ya moja kwa moja kutoka chanzo chochote cha kigeni. Pendekezo hilo linasema kwamba adhabu ya kukiuka jambo hilo inaweza kuwa ni faini inayofika hadi euro elfu kumi na nne. Mswada unaeleza kwamba ikiwa siri ya kikazi ni haki ya waandishi wa habari kulingana na sheria na kanuni zilizopo, lakini inasisitiza kwamba waandishi wa habari watalazimika kutoa chanzo cha habari zao kwa mahakama ikiwa itahitajika. Zaidi ya hayo sheria mpya itawazuia Algeria wenye raia pacha kuwa na haki ya kumiliki au kuwa na hisa kwenye vyombo vya habari vya Algeria. Kifungu hicho kimezusha mabishano makali miongoni mwa maseneta, baadhi wakisitiza kwamba vipi wananchi wenye uraia pacha wanahimizwa kupiga kura au hata kuwekeza nchini Algeria, lakini wanazuiliwa kuwekeza kwenye vyombo vya habari Mswada huo unarudia tena sharti la kuwataka waandishi wa habari wowote kupata kibali au kujiandikisha ili kuwawezesha kufanya kazi Algeria kwa niaba ya vyombo vya habari vya kigeni. Usipofanya hivyo, adhabu inaweza kufika faini za hadi dola elfu saba. Kulingana na orodha ya shirika la waandishi wa habari bila ya mipaka RSF, hapo mwaka 2022 Algeria iko nafasi ya 134 kati ya mataifa 180 kuhusiana na uhuru wa vyombo vya habari. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ki ya Kiswahili ya sauti Amerika yakikujia kutoka hapa Washington DC. Rais wa Belarusi Alexander Lukashenko amesema leo Jumatatu kwamba nchi yake inahitaji hakikisho la kiusalama kutoka kwa Rusia. Kulingana na shirika la utangazaji la BELTA, Lukashenko ametoa kauli hiyo wakati akimkaribisha waziri wa ulinzi wa Rusia Sergei Shoigu. Mtu watano wamepatikana wa wamefariki na mmoja bado hajulikani alipo baada ya lipo maporomoko ya theluji karibu na eneo la Mont Blanc kusini mashariki mwa Ufaransa. Afisi ya mwendesha mashtaka katika eneo hilo amesema leo Jumatatu. China imetangaza kwamba imemkamilisha kwa mafanikio siku tatu za mazoezi ya kijeshi karibu na Taiwan leo Jumatatu, yaliyojumuisha maonyesho ya umahiri wa kijeshi ambayo yaliigiza mashambulizi na kufanya mazoezi ya kuzingira kisiwa hicho kinachojitawala. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa Washington DC. Na sasa basi tuelekee huko nchini Kenya, ambapo kuna ripoti kuhusiana na serikali ya Kenya kutoa onyo kwa wafanyakazi wa serikali kuhusiana na suala la ucheleweshaji wa mishahara yao. Njuguna amesema kwamba serikali inakabiliwa na, na hali ngumu ya kifedha na haina pa kutoa pesa kutosheleza mahitaji ya nchi huku mapato ya nchi yakiwa yamepungua. Isitoshe, nafasi ya kukopa ni finyu sana kutokana na ukweli kwamba serikali ya Kenya ilikopa sana katika muda wa miaka kumi iliyopita wakati wa utawala wa Rais uhuru Kenyatta, na ni lazima ilipe madeni hayo ili kuepuka matatizo makubwa ya kifedha katika siku za usoni. Ripoti ya wizara ya fedha na mipango ya uchumi ya Kenya iliyotolewa mwezi Februari inaonyesha kwamba Kenya inadaiwa shilingi trilioni tisa pesa za Kenya. Baadhi ya miradi ya serikali imekwama na haiwezi kutekelezwa ikiwemo kutoa pesa kwa serikali za kaunti na miradi mingine ya uwekezaji. Kuna jukumu kubwa la kulipa madeni yaliyokopwa na utawala uliopita. Kando na hayo, ukame na mfumuko wa bei vimeathiri uchumi wa Kenya huku sekta ya utalii inayoingizia Kenya kiwango kikubwa cha pesa ikiwa imeathirika. Samu Ikwae ni msomi wa uchumi wa Kenya. Serikali iko katika <laughs> mali tata sana mali pagumu, kwa sababu lile deni lisipolipwa inaelekea kwamba itakuwa vigumu kwao kuweza kupata madeni mengine ama kuweza kufikia mikopo katika siku zijazo. Kwa kiwango cha wastani, serikali ya Kenya inahitaji shilingi bilioni hamsini na nane kulipa mishahara na pensheni kila mwezi. Mamlaka ya kukusanya ushuru nchini Kenya, KRA, imeshindwa kufikia malengo yake katika kukusanya ushuru kwa kiwango cha shilingi bilioni 67 mwezi Februari, kulingana na hesabu za wizara ya fedha. Asilimia 65 ya mapato ya serikali ya Kenya kwa sasa inatumika kulipa madeni, shilingi bilioni 150 zikiwa zimetumika kulipa madeni mwezi huu wa Machi. Naibu Rais wa Kenya Rigathi Gachagua amekuwa akisema kwamba utawala wa rais William Ruto ulipata akaunti za serikali zikiwa hazina pesa, akidai kwamba zilikuwa zimeibwa na uchumi ulikuwa karibu kuanguka. Javas Bigambo ni mchambuzi wa siasa za Kenya. Kulikuwa na ugumu wa swala la uwajibikaji, haswa katika uh, matumizi ya fedha kama ile ya COVID-19, kashfa za ufisadi ile ambayo ilikuwa inaitwa KEMSA. Mkuu wa bajeti alishurutishwa ama alishinikizwa katika kipindi cha salama kutoa fedha kadha takriban bilioni kumi na tano kwa kipindi kimoja cha dakika karibu ishirini na nne. Chanzo cha upungufu wa fedha hizi ni gani? Kenya ni mojawapo ya nchi zilizo katika matatizo makubwa ya madeni Afrika. Kiwango chake cha madeni kimefikia shilingi trilioni tisa. Inaripotiwa kwamba huenda kiwango cha madeni kikafikia kiasi cha juu kabisa inavyokubalika, shilingi trilioni kumi mwaka elfu mbili ishirini na nne Endapo serikali itaendelea kukopa. Kennes Bwire, Sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu, karibu, karibu katika salamu na muziki, ikiwa ni salamu maalum kabisa hii, salamu za Jumatatu ya Pasaka msikilizaji kutoka hapa Washington DC, makao makuu, jiji kuu la Marekani moja kwa moja. Basi nami si mwingine nimekushujaa tele kama pishi la mchele langu, jina Sandey Shomari moja kwa moja. Basi mwenye bahati ya kufunga kipindi hiki cha salamu za Pasaka ya Jumatatu hii si mwingine ni wewe, Mako Bunyege. Uko wapi, Mako? Unasema uko kule nchini Tanzania zako salamu unapeezendikwako kwako ndugu zako na marafiki, akiwa Canada Pasto Charpin, akiwa wapi, Pasto Richard, Pasto Boagiriz akiwa Burundi, na Wakristo wote unasema wa wa remik ulimwenguni kote, ukiwatakia sikukuu njema ya Pasaka, bila shaka kutoka chuo kikuu cha limu Uvira, Jamhuri ya ya Kidemokrasia ya Kongo. Salamu zako za Pasaka apezani kwako kwa rafiki zako Rubuga, Mwalimu Jumapiru, he Kenya, tuliri nyakioyo na jama lote la bana kioyo, jamaa wote wa Banakioyo. Unasema bila kumsahau Rubuga Kigarama. Bila shaka, salamu yako Paul Sefa, ukiwa Tabora, Tanzania, unasema unawakilisha social media tim ya kule Miami. Zako salamu na pendezani kwake Joshua Ntango, hukumsahau Idi Migeto pia umemkumbuka Shabani Mduki, Kinda Amos, wote hawa unawambia ujumbe, unawatakia Pasaka njema. Seremani Mihambo, zamu yako ukiwa Ugamba, Tabora, Urambo kule Tanzania, unapea salamu zili kwake Mbaruku Rashidi, Mshod Daudi Majira na Umari Kamandwa. Sijali Shomari, unasemaje leo hii siku ya Pasaka ya Jumatatu? unapenda zamu zako ukiwa Sharif Shamba kule Ilala. Mambo vipi pale Sharif Shamba? Natumaini uko vizuri, unapata salamu zako ziende kwa Hamisi Shabani Churi Churi, Agata Mbale, Juma Dunga, Mudi Katai na Chelsea Ali Mrangi wa Gigiri Gigiri Mrese unamwita. Basi moja kwa moja tuelekea kwenye salamu za simu halafu tupate muziki kwa majina. Naitwa Johannes Bita Johni wa Kagogo Mreba, Tanzania. Salamu zangu za Pasaka naomba ziwaendee mama yangu mzazi Yustina Johni akiwa Kagogo, mke wangu Theodosia Kimaro akiwa Kagogo, mchungaji worta Kimaro akiwa Moshi, mchungaji Tyson Baruro akiwa Kagogo, Nelson Dwajula akiwa Kagogo, mchungaji Frank Silvesta na yeye akiwa Kabirizi, lakini pia bila kumsahau Philbert Jonathan Kenshambi na mke wake Dorika Thadeo namkumbuka. Um, pia iliyapenda Mwanyika ligi usikatombo, bila kumsahau wa mwisho kabisa Mapigano Jacobo, asante sana ujumbe. Nawaambia kwamba tukumbukane kupitia VOA, asante sana ndugu yangu, nikutakie Jumatatu ya Pasaka njema, asante sana. Baada ya salamu hizo za Simba si moja kwa moja, namwona mwanamuziki mchari wa Kongo anataka kusindikiza salamu zenu msikilizaji, si mwingine mzee wa kazi Fali Ipupa na giru chake block sana mzee wa kazi fali tupa huyo msikilizaji, kio chake block moja kwa moja kipindi salamu na muziki. Salamu hizi salamu za Pasaka zamani yako Ndovya Kasiki, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule maeneo ya Butembo, unapea salamu zako hii leo ziende kwa waandishi wote wa Sauti Amerika kwa niaba y wenzangu, anasema asante sana, pemkumbuka mpenzi wako Gentile Kahasha Kahambu akiwa Butembo, mama yako mzazi Masika Kikusa akiwa Kia Vinyunge. Memkumbuka pia mjomba Muhindo Shakuki Kikusa akiwa Butembo, Mamleki au Marie Terese Kikusa akiwa Butembo. Pia kumbuka Mamaleki Sifa Kahambu akiwa Butembo huku msahao pia Mamaleki Desange huyu unasema akiwa kule Kiavi Nyunge, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo moja kwa moja. Basi nikitoka huko, naelekea hadi kwako Dalali mtoto wampanda kule Ketavi zako salamu kutoka Katavi unapeneak kwa afiki zako wote na unasema unawatakia wote pasaka njema. Bila shaka Karabaga, mjukuu wa Malango wa Buziku, ukiwa wapi Bariadi, Tanzania, salamu zako kutoka kule. wapelezi wake wa kwake lenga chapati Filbert Jonathan, Kinshambi, Edward Mayenga huku msaa ufikiri Dario, tumkumbuka pia Masumbuko Elias na Ndalike Sonda bila kumsahau Alex Mchovu Adamu Msafiri na Mbogosh Jagira, ujumbe unaambia jamani, e, amani idumu, tusherekee siku ya Pasaka kwa amani. Moja kwa moja, msikilizaji, laini ya simu inawaka moto, naona iko tayari. Tuna kwenye laini ya simu kusikia salamu za njia ya simu kwa majina anaitwa Alfons Ntinda Mzindakaya, anapatikana Nsemulo Akwalakwacha, Mpanda, mkoa wa Katavi. Bwana, salamu zangu za Jumatatu ya Pasaka namtakia mtu pesa Mwanambuke, anapatikana Msisi Mlele Katavi, Mpanda Katavi, naambia atuko pamoja. Mbili ni kwa Jafeti mwana Maembe, anapatikana Ugalamtoni, kwa sasa huko Dar es Salaam, amwambia tuko pamoja. Tatu kama tatu ni mtakia, namwita Sadiki Joni mwanaharakati, anapatikana Mtwala, kwa sasa namwambia, tuko pamoja. Bwana nyingine zimkute gorigota magabe popote alipo mui, nawambia kaka tuko pamoja. Bana za mwisho kabisa ziende kwa Filibet Jonathan Kenshambi shamba shamba Mureba, Kagera, Tanzania, naambia kaka tuko pamoja. Asante sana. Basi kwa salamu za simu, msikilizaji, naona ni wakati tena kupata kibao kingine cha muziki. Mnamjua Kusa bila shaka, akiwa na mwanamuziki Pachacharibanaba na kiti chao ni bebe pata vitu usa akitoweka taratibu na banaba kusa na banaba na kitu ni bebe. Msikilizaji, kipindi salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC, moja kwa moja. Basi zamu niani ke Juma Idi Isa inasema habari za kazi mtangazaji. Nakwambia samu safi kabisa, niko salama, nimejaa tele hapa studio kama pishi la mchele. Salamu zako basi leo hii ya Pasaka ya Jumatatu napeleza kwa beba yako mzazi mzee Idi Isa Kimolo almaarufu nasema mzee Mkenya akiwa Masawi Kondoa, Miriam Loi akiwa Masawi Kondoa, Henry Kideule na Muhamed Saidi Khatib, bila kumsahau unasema rich matelefoni huyu na Omari Maguo almaarufu Ranjit wa Mnenia Kondoa, na Juma Michael mwanaharakati na mwisho uja ujawasawa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika wanasema tukumbane, tukumbukane kupitia hapa kwenye mtambo wa uhakika. Ama kwa hakika, juma hili Isa, huu kweli ni mtambo wa uhakika. Sante sana kutoka huko. Basi moja kwa moja nilekea hadi wapi? Zamuni yako Maige Mtemisemi, mzee wa shikamoo. Haya mzee wa kazi, ukiwa wapi? Nyabichune Nyamongo Tarime Tanzania. Mambo namna gani pale Tarime? nipe habari salamu zako kutoka pale Tarime, unapenza wake Mabere Marale, Filbert Jonathan, Kenshambi, Doto Mahona, Tunza Godfrey, makapenda Juma Yasini, Masanja Kulwa, au unasema mzee wa sola na Leticia Shilogile. Kutoka huko unapanda hadi kwake Geita, kwa Isuke John Ilangasika pale salamu zako, napenza wake Matiki Muhamed, Doto Mahona, uh, ukumsaa Mwanzalima, Mkinda Malimau, Ramadhani Shija wa Shija Bahati Okech shukuru nembo au baba Brighton Simon shauri rais wa wastaarabu unamuita huyu Tanzania, Peter Joseph Mbala na Maria Bura huku msahau, unasema pia Sefa zamoyuni moyoni, bila shaka, moja kwa moja. Basi tuelekee kwenye salamu kwa njia ya simu. Naona hapa wapo wasikilizaji wanasema eh, hey, tunataka na sisi bwana simu, mbona natusahau? Siwezi kuwasahau. Karibu pale salamu kwa njia ya simu. Wamajina naitwa Chakubuta Mau nikiwa katika mji wa DRC na hitaji salamu zangu za Pasaka ziwafikie ndugu zangu Faraja mu akiwa ukoka Marekani pamoja na familia yake pamoja na Ali mkiwatoo pamoja na watoto wote pamoja na baba yangu ukoapo Kazimia mama yangu pamoja Kazimia Rizik na wadogo zangu wote wakiwpo DRC na pamoja na baba yangu uko Marekani mili basi salamu zangu hizo za makum amezanimi za pataka ziwafikie popote pale walipo, na kuwanjoi kwa amani na salampada. Kupana salamu hizo basi, moja kwa moja nifike kwake uh, Marco Embassi wa Kagongwa kama Shinyanga, unapea salamu zako zili kwake Vincent JJ Kaji Doto Mahona furaha Lucas, ujumbe unawambia unawapenda sana. Zamuni yako Pascali Alex wa Morogoro zako salamu kutoka Morogoro na perazini kwake Power Family Grupu zimfikie muharama Mabruji, amemkumbuka gama Joseph Kiwuyo, Elias Kisinza, Andrew John, Cosmas Shija Jr. Ujumbe anawambia tumshukuru Mungu kwa kila jambo. Bila shaka nam basi, nakufikia hapo nakamilisha kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, salamu maalum za Pasaka ya Jumatatu. Tunafunga naye Christian Bela Na msikilizaji, mpaka hapa ndio tunakamilisha kipindi cha salamu za Jumatatu ya Pasaka na VOA Swahili kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya, mwongozaji Abdu Shakur Abod imeshirikiana na BMJ Muridhi. Msimamizi wa matangazo ni Aida Isa anaitwa Mkamiti Kibayasi. Shukran kwa kutusikiliza. Ifuatayo ni tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya Marekani. Serikali ya Marekani bado ina wasiwasi mkubwa kutokana na matukio ya hivi karibuni nchini Tunisia. Rais wa Tunisia Kais Saied Februari alitoa hotuba ya hotu kuwashutumu wahamiaji kutoka mataifa ya Afrika kusini mwa jangwa la Sahara. Baada ya matamshi yake, wahamiaji walianza kushambuliwa na baadhi ya makundi, huku mamia ya wahamiaji wakikamatwa. Mwezi Machi, benki ya Dunia ilitangaza kwamba ingesitisha muundo wake wa ushirikiano na Tunisia. David Malpass, rais wa benki hiyo, alisema matamshi ya hadharani yanayochochea ubaguzi, mashambulizi na ghasia za kikabila hayakubaliki kamwe. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa Marekani Ned Price alikubaliana na maneno hayo akisema kwamba matamshi ya Said Haya ndani katika kuiweka historia ndefu ya Tunisia kwa ukarimu, ukaribisho na ulinzi wa wakimbizi, waomba hifadhi na wahamiaji, na tuna wasiwasi kuhusu ripoti za ghasia dhidi ya wahamiaji hawa. rais Ayed alitoa matamshi hayo wakati taifa lake likikabiliwa na hali ngumu ya kiuchumi. Kuongezea hilo, nafasi kwa jamii ya kiraia inazidi kupungua huku haki za kujieleza kwa amani pamoja na kutangamana zikisitishwa. Februari, takriban watu tisa ambao walikuwa wakosoaji wakubwa wa Rais Said waliripotiwa kukamatwa huku wengine wakiwekwa kizuizini, wakiwemo wapinzani waki wa kisiasa, waandishi wa habari na viongozi wa biashara. Kamishina wa Umoja wa Mataifa kwa haki za binadamu Volkatuk ameelezea wasiwasi wake juu ya kile msemaji wake amekitaja kuwa msako mkali unaoendelea dhidi ya wale wanaodhaniwa kuwa wapinzani wa kisiasa na asasi za kiraia nchini Tunisia, zikiwemo hatua za serikali za kuingilia kati uhuru wa mamlaka. Ni mwaka mmoja tangu Rais Said alivunja baraza huru la mahakama ambalo lilikuwa na jukumu la kusimamia uteuzi wa majaji. Hatua hiyo ni kufuatia hatua nyingine kadhaa alizochukua katika kujitwika mamlaka yote ikiwemo kusitisha ghafla shughuli za bunge, kumfukuza kazi waziri wake mkuu, pamoja na kutawala kimabavu vitisho kwa demokrasia ambayo imejitokeza tunisia ni maumivu makubwa hasa ikizingatiwa uongozi kujitolea na pia hatua za watu wa tunisia wakati na baada ya maandamano ya kuunga mkono demokrasia nchini humo wakati wa mapinduzi ya kiarabu maarufu kama arab spring ambayo alianza tunisia mwaka wa 2010 msemaji Price amesema marekani na wasiwasi wasi, kwa sababu sisi na ulimwengu tumeshuhudia kadri miaka inavyokwenda kwamba matarajio ya watu wa tunisia ya kufikia viwango vya juu vya demokrasia kwa kuwa na mahakama huru na yenye uwezo wa kulinda haki za msingi wa watu wote wa Tunisia. Hayo siyo mambo pekee tunayounga mkono ndani ya Tunisia, hizo ni haki za kimataifa ambazo tunazingatia kuzilinda na kuhamasisha kote ulimwenguni. Hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya Marekani.