Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni siku nyingine tena ya Alhamisi, tunapokukaribisha katika matangazo ya VOA Express, ambapo kama kawaida huwa na mambo lukuki ambayo yatakugusa kwa namna moja ama nyingine. Kama haitakugusa habari, basi muziki utakugusa, na kama si muziki, basi barazani itakugusa. Mimi naitwa Idi Ligongo, nakukaribisha karibu msikilizaji, pia mimi hapa, jina langu ni BMJ Murithi, tukiwa tumejiandaa vilivyo kukujuza mengi yanayoendelea kote duniani na vilevile kuwa na burudani. Na kama ilivyo desturi yetu, tutaku, e, tutaangalia pia masla e, pale mwisho tutaangalia nini ambacho kinavuma katika mitandao ya kijamii e, kwa hivyo tuna mengi. Idi Ligongo, sijui siju, unataka tuanzie wapi? Maanake wasikilizaji wanasubiri kwa hamu. Uh, tuanzie labda kuangazia masuala ya vijana na siasa mm -hmm. Eh, kile ambacho uh, kipo mjadala bado unaendelea wakati huu, ambapo harakati mbalimbali mbali za kisiasa zikiendelea katika eh, eneo la ukanda wa Afrika Mashariki, na kile ambacho kinajadiliwa ni nafasi ya vijana kuingia kwenye siasa, na wengine wakisema wanasiasa ni walewale wa wale, miaka ileile, miaka nenda rudi, majina ni yaleyale Leo anakuwa hapa kesho anakuwa pale, na vijana wanaonekana kama vile hawana hizo nafasi. Sasa eh, kikubwa ambacho kinaulizwa je, uwanja upo rafiki wa kuruhusu vijana kushiriki ama kuingia kwenye siasa? Ninaye hapa Dastan Mponzi ambaye yeye anatokea kwenye taasisi ya vijana eh, anaweka bayana hali halisi, je ni rafiki au la? Kiujumla ni kwamba mm, uwanja wa siasa kwa nchi za Afrika Mashariki hususan kwa vijana bado umekuwa na mbinyo mpa- mbinyo mkubwa sana kwa namna ya kupenya na kuweza kufanya siasa. Sababu kubwa inaweza kawa moja, siasa za Afrika Mashariki zinahitaji fedha kwa kiwango kikubwa sana ili uweze kuingia kwenye siasa. Mfano, uwe mbunge, unahitaji kuwa na mikakati ya fedha na kuwa na timu kubwa sana ya watu ambao wanaweza kakusaidia ili uweze kupenya kuweza kuingia kwenye uongozi. Kwa hiyo changamoto kubwa inakuwa ni changamoto ya fedha. Lakini ukija kuangazia eh, eneo jingine, changamoto ya uelewa wa vijana wenyewe. Kuna baadhi ya vijana bado, tuna idadi chache ya vijana ambao wao wanaweza kathubutu na kuingia kwenye siasa wakidhani siasa ni sehemu ambayo u, u, watu wakubwa au watu wenye fedha nyingi au watu wenye mamlaka makubwa ndio wanaweza kuendelea kubaki kwenye siasa hizo. Lakini sasa Bwana Mponzi e, tatizo liko wapi ambalo linasababisha yote haya kujitokeza? Aina ya viongozi wa Afrika Mashariki waliopo wanataka wao wenyewe, wanajitengenezea mazingira ya kuendelea kubaki madarakani tu wao wenyewe. Wanashindwa kutengeneza mfumo wa kuwaendeleza vijana ambao hapo baadaye watakuja kushika madaraka na kuwa chachu katika maisha ya baadaye kwa sababu tukitaka tutizame, kwa mfano miaka ya nyuma, kulikuwa na vyuo vya uongozi ambavyo vilikuwa vinawanoa kwa ajili ya kuja kushika nyadhifa mbalimbali tofauti na siku hizi, ndio maana unaweza kuona hata viongozi kada nyingine wanakosa kuwa waadilifu kwa sababu hawana ile kariba ya uongozi. Kwa hiyo swala la siasa imekuwa ni changamoto kubwa kwenye maeneo, kwa mfano kwa Afrika Mashariki. Naam, basi huyo eh, ni Dasan Mponzi umemsikia BMJ akisema mm -hmm. uh, kwamba uwanja kwa wa siasa kwa vijana hauko rafiki sana katika eneo la ukanda wa Afrika ya Mashariki. Na unajua hili ukiangalia pale hata ingawa watu hutoa mfano kama kule Uganda kwa sababu inajulikana rais Yoweri Museveni kaka kakaa pale amekaa kwelikweli. <laughs> <laughs> Na hapo jirani yake pia kuna Paul Kagame. mm -hmm. Lakini ukiangalia mazingira ni kama sawa tu, hata hizi nchi zingine huenda mm -hmm. isiwe ni pale juu, lakini kwa siasa, kwa ujumlajumla ujumla, wanasiasa waliokuwepo unakuta ni wale wale tu. E, jana nilikuwa naangalia kipindi fulani kule katika mm -hmm. e, moja ya vituo vya televisheni nchini Kenya na jamaa mmoja ameandika kitabu mm -hmm. alikuwa anasema mfano Raila Odinga ambaye anajulikana ni Eh, ni mwanasiasa mkongwe, watu wata umuogopa hmm. kumwambia chochote kwa sababu anaonekana kwa kuketi tu ana hekima nyingi hmm. Sasa inakuwa vijana hata wanaogopa kumuuliza mzee, mimi ninaweza kufanya hivi, kwa sababu labda nionyeshe umahiri wangu katika siasa. Kwa hiyo so, ni swala ambalo ni muhimu sana kulizungumza nam. Basi tuende kwenye mambo ya muziki. e, Ntibizongere Kubaho e, akiwa Bila shaka jina la mwanamuziki huyo linamkanganya mwenzangu hapa Idi Ligongo, na ni Mnyazoza, Mnyashoza doa. Turudi kwanza, mbona mwenye... mwenye... mi inasema Munyanshoza. Umelitamka vizuri sasa Munyanshoza, eh, Diodone Mibirizi. Yeah. Na wimbo huu una umuhimu fulani kwa sababu wanaoimba wakati ambapo Rwanda wanaadhimisha ama nikumbukumbu ambayo tunakumbuka mwaka 1994. 1994 kulitokea e, hali ambayo ilikuwa ni janga kubwa kule e, mambo ambayo wasikilizaji wengi wanayajua, wana lakini wasilolijua baadhi ya watu ni kwamba wakati wa mauaji hayo ya kimbari ya mwaka 1994 dhidi ya Watutsi, ni muhimu ni, baadhi ya wanamuziki, washairi na pia waigizaji wengine wanaelezwa kwamba, kulingana na ripoti mbalimbali ambazo zimetoka tangu wakati huo, kwamba walitumia majukwaa yao kueneza propaganda za chuki na kuchochea vurugu. Ya jamii nyingine na kulingana na kulingana ripoti hizo, wasanii fulani hata walitunga nyimbo na mashairi ambayo yalitaka kuangamizwa kwa jamii fulani. Sasa hiyo ripoti ambayo inanukuliwa na gazeti la New Times huko Rwanda inaeleza kwamba ulikuwa, ilikuwa na na nafasi kubwa, yani mziki hasa ulikuwa na nafasi kubwa katika mauaji hayo ya kimbari. E, tulikuwa tu, tunamtafuta huyu huyu mwanamziki uh, Idi Ligongo Mnyanchonza Diodone Mbibirizi, lakini e, kidogo tunatatizika kumpata kwa sababu amekuwa akizungumza kuhusu nafasi ambayo ipo sasa kwa wasanii e, kutoa mchango ambao una ni mchango mzuri kuliko hayo ambayo yalitokea miaka hiyo ya nyuma e, kwamba wanahamasisha wanamuziki wenzao na wasanii wa namna nyingine, sio wanamuziki tu, watu wote ambao wanahusika kwa sanaa ya namna moja au nyingine katika e, kuhamasisha amani, kwa sababu bado kuna, e, e, kuna vidonda sugu ambavyo bado vipo baada ya yale yalitokea mwaka huo wa 1994 lakini inaelezwa kwamba sasa, kwa sababu ya yale ambayo yametokea, wakati huyu bwana akizungumza katika Twitter spaces hapo juzi, katika kipindi ambacho kiliandaliwa na Uh, huyu uh, Twitter mshawishi -musha, mmoja wa, wa Twitter anajulikana kama Godfather, kwa ushirikiano na, na kampuni ya Country Records, alisisitiza kwamba sanaa uh, baada ya kutumiwa kueneza itikadi za migogoro na mauaji ya laiki, sasa imeshika njia moja ambayo ni ya kuhamasisha na kuleta amani kama nilivyoeleza lakini pia uh, Idi Ligongo, kuna suala ambalo limeibuka kwamba kuna wasanii ambao katika kutunga nyimbo zao na kueneza eh, eh, injili ambayo ni ya amani, pia wamekutana na maafa. Wengine wamekamatwa, wengine hawajulikani waliko, wengine wamekufa katika mazingira tatanishi, akitajwa Loti Bizimana, eh, Rodrigue Karemera na Cyprian Rugamba pamoja na wasanii wengine mashuhuri ambao waliandika nyimbo nzuri tu ambazo zinaelezwa kwamba zilipelekea vifo vyao ghafla. Lakini huyu eh, mwanamziki ambayo tunasikia muziki wake sasa hivi, walipokuwa wakizungumza katika kipindi hicho, wamesema kunahitajika kuwa na njia ambazo ni ma mahususi za kuhakikisha usalama wao ili waendeleze injili hiyo ya kutafuta amani ni habari ambayo ni nzuri kwa katika mazingira ambapo bado wa, watu wana majonzi eh, kwa baadhi eh, ya maeneo huko Rwanda. Idi Ligongo nam, basi ni ripoti njema kabisa hiyo. uh, bmj Muridhi kuelezea hali halisi ya eh, mambo yanavyokwenda kule nchini Rwanda ya sanaa na uwajibikaji katika kufanya amani ina tamalaki moja kwa moja. Tuelekea katika habari za dunia kwa hivi sasa. Rais wa Umoja wa Falme za Kiarabu Sheikh Muhamed Bin Zayed aliwasili katika mji mkuu wa Misri Kairo siku ya Jumatano, shirika la habari la UAE liliripoti. Sababu za ziara yake haijajulikana mara moja. Umoja wa Falme za Kiarabu pamoja na majirani wa Guba Saudi Arabia na Kuwait walituma, walituma Misri mabilioni ya misaada ya fedha taslim na shehena za mafuta katika miezi kadhaa baada ya Rais Abdul Fatah Alsisi mkuu wa jeshi wa wakati huo kuongoza mapinduzi kwa mtangulizi wake Mohamed Morsi hapo 2013. Walinzi wa pwani wa Tunisia wamefanikiwa kupata mili 15 zaidi ya wahamiaji na kufanya idadi ya waliofariki kutokana na ajali ya meli kutoka e, nchi hiyo kufikia 25. Afisa wa usalama ameliambia shirika la habari la Reuters hii leo Alhamisi. Boti ya mbao ilikuwa na wahamiaji wapatao na na wa patao 110 ilizama Jumaatano kwenye ufukwe wa mji wa Sfax. Watu 76 waliokolewa, huku wengine wakiwa bado hawajapatikana. Ajali za kuzama majini kwenye pwani ya Tunisia zimeongezeka kwa kasi katika wiki za hivi karibuni na kusababisha dazani za watu kufariki dunia na kutoweka, huku kukiwa na ongezeko kubwa la boti za wahamiaji zinazoelekea Italia kutoka pwani ya nchi hiyo. Qatar na Bahrain zilitangaza Jumatano jioni kwamba zimekubali kumaliza uhasama wa muda mrefu wa kidiplomasia na kuanzisha tena uhusiano. Bahrein mwaka 2017 iliungana na Saudi Arabia, Umoja wa Falme za Kiarabu na Misri katika kuweka vikwazo vya kidiplomasia dhidi ya Qatar. Ushindani wa nchi hizo unarudi nyuma zaidi. Hata hivyo, Bahreni ndiyo ya mwisho kurejesha uhusiano. Chanjo ya malaria inayofuatiliwa kwa makini kutoka chuo kikuu cha Oxford nchini Uingereza imepata kibali chake cha kwanza nchini Ghana, huku nchi ya Afrika uh, magharibi ikiimarisha juhudi za kukabiliana huo, na ugonjwa huo unaoenezwa na mbu na ambao unaua mtoto kila dakika. Juhudi hizo ni mojawapo ya juhudi zinazolenga kukabiliana na ugonjwa huo unaoua zaidi ya watu laki sita kila mwaka, wengi wao wakiwa ni watoto barani Afrika. Muundo wa kipekee wa mzunguko wa maisha wa vimelea vya malaria kwa muda mrefu umezuia juhudi za kutengeneza chanjo. Haya basi, ni papa Mopayo eh, akiwa na Sindi mwimbaji, kwa kweli anayempenda kwelikweli eh, katika lile kundi la Nrat. Huu wimbo kwa jina la Kifaransa, kwa kweli mtanisamehe, ila kile ambacho tafsiri yake inaitwa Promise you, promise you my heart eh, kwa mujibu wa mzalishaji hapa Nimemwambia Idaisa atusajie jina kwa Kifaransa militaje, ngamwambia bwana, inabidi uje ujehuku mimi, watanisame kidogo <laughs> sawa sawa kabisa, mradi wa wasikilizaji wanaelewa kwamba ni nim <mimics> <you my> ahadi <mimics> uh, uh, uh, uh, kwa moyo ama kwa roho yangu nafikiri mm -hmm. Mambo ndivyo yanakwenda. Basi msikilizaji, tunaingia katika kipengele cha barazani, ambapo nasikia wengi wasikilizaji tayari wako kwenye laini za simu. Tuna mmoja tayari, lakini barazani yenyewe tukuwa tunazungumza kuhusu nini? Tukasema Tanzania imetangaza usitishwaji wa matumizi ya kuni na mkaa ifikapo mwaka elfu mbili ishirini na tano. Unadhani utekelezwaji wake utakuwa rahisi? mm -hmm. Msikilizaji karibu, Tuambie uko wapi, jina lako, alafu changia mada ya leo. E, na niko maeneo ya Mozbi, Wasingishi County, Kenya. Haya, karibu basi. Uh, changia mada ya leo na jina. Uh, ha, jina haukutupa jina, jina pole tafadhali. Uh, tupe jina lako jina. Naitwa, hebu rudia? naitwa na, na krierikolendiwa. Okay, haya, endelea. So maoni yangu ni kwamba kufikia mwaka elfu mbili na ishirini na tano, ninaamini kwamba Tanzania wataweza kuwa wametimiza ahadi ya kwamba kuja kuni na makaa kwa sababu ukifunde wasa utumiaji wa kuni na makao labda, vile naona uongozi wa Tanzania unaendelea vizuri sana, naamini kabisa. Haya, huyu msikilizaji hidi ana imani, kwa sababu ya uongozi anasema kule Tanzania uongozi unakwenda vizuri, kwa hivyo yote akisema na serikali anaamini ya kwamba yatatekelezeka, itakuwa ni rahisi mm -hmm. Mimi naanza naye huyu Godana kesha yeye ye, anasema ni vigumu sana kufikia malengo hayo, maana ni muda mfupi sana, labda miaka kadhaa Uh, ni Godana kutoka Kitale, Kenya. Kunda Osman anasema hili jambo litawezekana. Rais kama John Pombe Magufuli anaweza tekeleza hayo, u, wajibu sana. Rest in peace. O, anasema kwamba kama ingekuwa Magufuli, mm, ati ni mchapa kazi sana angetekeleza tena kwa haraka zaidi. Haya, mm -hmm. Eh, mimi hapa anasoma ujumbe wake, si mwingine ni muhoja sita singia Ee, anasema wa Nyang'okolo wa Bariadi Tanzania, ukweli rasilimali tunazo, ila itakuwa ngumu mno muda mfupi na. Um, mama anaopiga mwingi mafisadi kuwaachia, wanachukua wanaweka, wa mradi hautokabilika. Thiofile Bashonga anasema hongera kwa Tanzania kwa mpango mzuri huo, ila sio rahisi kufikia hilo hapa kwetu Afrika. Mwaka elfu mbili ishirini na tano ni karibu sana kwa kukomesha utumizi wa kuni na makaa kwa sababu sababu ni nyingi. Kwanza anasema uhaba wa umeme, watu kuishi wakiwa distant, wakiwa mbali, teknolojia ingali nyuma. Anatoa hayo matatu akisema hizo ndizo sababu zake. Mpunga John anasema itakuwa ni vigumu kwa sababu Tanzania ina bahati mbaya ya kupata viongozi waongeaji tu wa binafsi na sio watekelezaji, kama alivyokuwa Magu, hivyo haitawezekana. Ni kushukuru sana Dzingaya Lugandu E, na vile vile mwingine nimemuona hapa mhoja sita nafikiri, huo tumesoma e, Godana Kesha, tumesoma faraja au mzungu feki, na we pia Kaisi Musa, kaisi labda nisome hili la Kaisi Musa kabla hatujaondoka hapa. Yuko Dar es Salaam, anasema najua nchi yangu ya Tanzania inatamani kuona matumizi ya mkaa na kuni ya gnaisha kabisa, ili kufanya mazingira, hususan miti inaendelea kuwepo kwa manufaa ya kizazi kijacho, lakini naona jambo hilo kwa sasa itakuwa ni vigumu sana kutekeleza kulingana na gharama za nishati mbadala ambayo wanataka itumike, yaani gesi na umeme. Ni maoni eh, mengi kweli kweli kutoka kwa wasikilizaji. Kumbuka kwamba unaweza kuchangia, ukienda hashtag yetu ni barazani pale kwenye Facebook utapata mengi, na wewe uongeze mengine mengi. Safi kabisa, ndivyo hali ilivyo katika VOA Express. Inasikia tunaingia kupata kibao cha muziki kama anavyosema Sandy Shomari kila wakati e, bila muziki tunakuwa kwamba kidogo tume hatujafanya justice kwa VOA Express. Okelo Max wakiwa na Ben Sow wanakuambia nakufa tuende kazi. Sema nikuje jioni nitanunua chupa mama lolo tupendane mpaka kufa hey! Oh sherihi mapenzi ya leo naogopa kwanza warembo wangolopa wameweka mitego kwenye mapa ulo ila ukinitega sitakata nitakopa eh, nitalima eh, mama Haya basi, Okelo Max akiwa na Ben Sol. Haya majina sasa yanaanza kututisha manake, eh, kuna Ben Paul vilevile, hapa tunaambiwa ni Ben Sol wanakuambia. Na kufa Sande Shomari namuona amesha eh, jaa hapa kama pishi la mchele anavyopenda mwenyewe kuzungumza, akituletea leo mambo ya burudani, ambapo vijana wa Uganda wanafundishwa kuwa wataalamu wa kupambana eh, sura za watu eh, kupamba E, maanake naona hapa mambo yalikuwa yanasemwa za kupambana tena. Imekuwaje kupamba sura za watu katika tasnia ya filamu, e, wakati wakitumia watayarishaji wa filamu za kigeni wanaotengeneza filamu zao barani humo kuwa wataacha kuwaleta wafanyakazi wao na badala yake waanze kuwaajiri watu wa ndani. Sande, karibu sana. Shukran sana Idi Ligongo, mzee wa kazi, ukiwa na mzee mwingine wa kazi BMJ Muridhi. Kama unavyosema, tayari nimekusha jaa hapa kama pishi la mchele. Moja kwa moja basi tuangalie huko Uganda kama ulivyosema Idi eh, soko la makeup artist hawa, kwa waingereza wanawaita, au watengeneza sura za watu kwenye filamu, ni kazi ambayo imekuwa ikiangaliwa sana kule nchini Uganda. Na mmoja wa wasanii hao Esther Nakaziba anasema kwamba alijifunza kazi hii ya ustadi wa hali ya juu yeye mwenyewe na anasema vijana wengi huko nchini Uganda wanaingia kwenye tasnia hii ili kujaza yale mahitaji makubwa ambayo yanahitajika kwenye tasnia ya filamu na burudani. Na Kaziba ni mwandaaji wa onyesho pia la usanii wa urembo ambalo onyesho eh, hilo linaunganisha vijana wengi kwa pamoja akieleza That want to be skilled na, kama mnavyomsikia hapo akieleza, este, anasema kwamba wako wachache sana nchini Uganda katika tasnia hiyo, na ni vigumu kujua kila mmoja wao. Kwa hivyo anasema hii ni nafasi ya pekee kuwaweka pamoja kwenye maonyesho maalum ambayo yanakusanya wote katika nafasi moja ili waweze kuungana na kuwapa ujuzi wale ambao wanataka kuwa na ujuzi wa kuwafundisha vijana wengine ili kujeza ili kuweza kujenga timu kubwa zaidi ya wataalam hawa wasanii hawa, basi wa kutengeneza nyuso za watu e, wanahitajika katika video za muziki, hali kadhalika kwenye filamu na vilevile, mwanadada mwingine Makisi Kankunzira, yeye anaeleza kwamba hii ni maudhui machache na ana matumaini kwamba e, siku zijazo au mustakbali wa kutengeneza nyuso za watu kwenye filamu e, utakuwa na mafanikio makubwa kwa vijana na ili kufanikisha hilo, basi kumekuwa na washa za tasnia za filamu na burudani zikiwa zinaandaliwa huko nchini Uganda. Na Kaziba ambaye hivi sasa ameweka jina lake kwenye tasnia ya filamu na muziki kule Uganda anafahamika. Na anasema anaku anaiomba serikali ya Uganda kutambua kazi yao ambayo anasema inaweza kusaidia kukabiliana na kiwango kikubwa cha ukosefu wa ajira. Uganda imeshuhudia filamu nyingi za hali ya juu kama vile Last King of Scotland ambayo walitengeneza sura hali kadhalika. Muda mrefu nchini humo hakukuwa na wasanii wa kutengeneza sura, kwa hiyo watayarishaji wa filamu wametafuta huduma hiyo kutoka sehemu nyingine za Africa pamoja na Hollywood. Hivi sasa basi, wasanii hao wanasema shukran kwa kundi hili la vipaji. Sasa hali nchini Uganda inabadilika. Kama unakumbuka BMJ na Idi, Last King of Scotland ilikuwa ni filamu kuhusu Idi Amin dada kamba raisi walikuwa dikteta wa kule Uganda, ilitengenezwa mm -hmm. E, kule kule. Kwa hiyo basi sana hii inaonekana kushika moto Uganda na mengi yanaweza e, kufanyika kuwasaidia vijana wa Uganda kufanikiwa. Najua sande hata uh, ukimalizia kwamba nilikuwa naangalia um, ile ni mpango wenyewe jinsi ambavyo wanafanya hizi makeup siku hizi, imefika levo nyingine kabisa kabisa. Eh, he, unaona kitu kimetengezwa mpaka usijue kama kweli, eh, ni kutengenezwa ama ni kile original. Unaweza usiseme tofauti yake iko wapi, asili kabisa eh, ni kwamba wanapeleka wanasema, kwenye levo ya juu au levo nyingine kabisa eh, ya kutengeneza. Sana hii vijana wa Uganda nafikiri, pia ii pengine na BMJ ya Afrika Mashariki nzima wataweza uh -huh, kuingia kwenye tasnia hii na kufanya vitu zaidi uh -huh. Na ta, ta, tasnia ya filamu inazidi kukua katika ukanda huo, watu wakiangalia Netflix utakuta Eh, filamu nyingi tu kutoka ukanda wa Afrika Mashariki. Tuambie wasikilizaji kwamba wanaweza kuangalia sasa, pamoja na picha hiyo, uh, stori ambayo umesikia kutoka kwa mwenzetu Sandi Shomari itakuwa kwenye eh, duniani leo katika kipindi chetu cha televisheni. Ili tumalizie na yanayovuma mitandaoni, una nini? Unaona, mimi ambayo nayaona ni michuano ama michezo ambayo imemalizika eh, ya klabu bingwa barani Ulaya ambapo eh, kwa kweli ilipata kipigo kibaya sana cha goli tatu kwa bila kutoka kwa Manchester City. E, hali kadhalika e, timu ya Real Madrid jana ikaitandika, e, timu ya Chelsea, e, jumla ya goli mbili kwa moja. Na watu wanatamani kuona endapo Manchester City itavuka basi, e, na endapo Madrid itavuka zitakutana uso kwa uso na ni mtanange ambao utakuwa ni mgumu kweli kweli wa nusu fainali ya klabu bingwa barani Ulaya. Na mimi naona kwamba moja mambo ya mambo ambayo ameanza kuzua hisia mseto tayari ni kauli ambayo imetolewa na kiongozi wa chama cha ODM nchini Kenya, Raila Odinga e, kwamba baada ya Ramadhani wataanza tena yale maandamano ambayo ya unakumbuka msikilizaji, yalikuwa yamesitishwa. Kwa hiyo anasema wakati mazungumzo yakiendelea maridhiano, wao wataingia barabarani tena. Baada ya mfungo wa Ramadhan, tutaona yataendelea vipi hayo, kwa sababu kumekuwa na vuta ni kuvute e kutoka pande zote mbili. Kenya Kwanza, Azimio la Umoja One Kenya, e zote, kila mtu akiwa na msimamo tofauti kuhusu maswala ambayo yameibua utata huko nchini Kenya. Msikilizaji, ni hayo tu ambayo tumekuwa nayo katika VOA Express hii leo e, ambapo ni matangazo yaliyosimamiwa na Mary Mgawe. Hapa studio nimeshirikiana na Idi Ligongo na pia tukuwa na mwenzetu Sandy Shomari. Mimi naitwa bmj Mridhi, bila kumsahau mwelekezi wetu Aida Isa, amefanya kazi nzuri sana kama ilivyo kawaida yake. Kwa upande wa pili, tunawaaga kutoka studio nambari 15. Tunakuacha na kibao hiki. Kwa heri, yeah.