Kutoka studio 15 hii ni VOA Express barabara kabisa. Msikilizaji, ukisikia basi kipenga hicho, manake ni kwamba ni wakati wa VOA Express. Na tayari msikilizaji, ijumaa hii ya leo ikiwa ni siku ya Ijumaa Aprili 14 2023 afrika ya mashariki saa kumi na nusu afrika ya kati tisa na nusu hapo washington ni saa za saa tatu na nusu za asubuhi basi moja kwa moja msikilizaji tuko pamoja nawe kufuatana nawe katika masuala yote yatakayojiri ndani ya VOA Express tukimulika pia rais wa marekani joe biden akiendelea ziara huko jamhuri ya ireland na vilevile vile, mengi mengine ambayo tutaangalia hii leo kule rwanda wakiadhimisha kuibuka maana yake kukumbuka mengi yanaendelea Anakumbuka ni? Wanakumbuka yale mauaji ya kimbari kuanzia oh. Aprili saba mpaka kumi na nne. Wanakumbukaaako oh. ah. yeah. Tunafahamu watu wengi walipoteza maisha. mm. Unaitwa nani? Jina langu lile la kawaida, kama kawaida, naitwa Sunday Shomari, nikiwa nimekushajia tele kama sijui. pishi la mchele. Ujui? sande <laughs> <laughs> yeah. kuna, kuna, kuna watu wanne katika kaunti ya Kilifi, Kenya, nafikiri kwa kina Amina kule naam. Amina chombo wamepatikana wamefariki, kisa na, na, na wengine wamelazwa hospitalini mm -hmm. kisa nini unasema? wameambiwa na pasta mhubiri mm huyo -hmm. sio kwamba wafunge hadi watakapokutana na Yesu yaani wasile chochote wasinywe chochote waombe tu hadi watakapokutana na Yesu. Taka, taka roho zao kabisa, wa ah, sasa hapa pakukata roho sidani, yes. kama aliwaambia lakini aliwaambia mm. wafunge wasali waimbe wainue imani zao sana hadi watakapokutana na Yesu. Sasa wanne wameaga dunia mm. Ya kufanya nini? <laughs> sijui nisemeje, maisha wo, unaona kuna shida, yeah, ya, ya kubadilisha imani za watu mle mm, mhubiri ako mikononi mwa polisi. Sasa polisi wanakosea, wanaingilia imani ya, ya mtu kwa mm. mm. si imani zangu kwenye swala hilo. Haya, <laughs> msikilizaji, ikiwa ni Ijumaa, basi mengi mengi yaendelea. Kama navyosema, uwezi kusukuma gurudumu la express bila muziki. Utapata burudani ya muziki mm. na vilevile tutaungana na Josephat Kioko katika maswala ya burudani leo Ijumaa, na michezo anayoendelea, atatupa habari vilevile, lakini tuanze na wewe. Bila shaka, tuelekee kule Rwanda mm. nam kwenye kuibuka au kukumbuka, wanaendelea nchini Rwanda huko na maadhimisho ya kuibuka, hii neno la Kinyarwanda lenye maana hiyo ya kukumbuka mm. Ikiwa naadhimisha siku mia moja kumbuka mauaji ya kimbari, na huu bwire ukiwa ni mwaka wa ishirini na tisa mpaka sasa eh, wanakuwa na wiki moja ya kukumbuka mm, ambako zinafanyika misa, zinafanyika ibada mbalimbali, bendera zinashusha zina nusu mlingoti mm. Alafu baada ya siku saba ambayo imekata leo, wanaendelea tena siku zingine zilizobaki tisini na tatu mpaka zinafika mia moja mambo mengine yanaendelea, lakini walikuwa ni matukio tu ya kukumbuka yale mauaji. Sasa unajua, Bwiri, wakati haya yanatokea, miaka ishirini na tisa ni mingi, wengi mm. hawa waliokwepo wamekuwa walikuwa watoto wadogo wakati haya yanatokea. Sasa miaka 29 wana miaka ishirini na tisa, wengi hawafahamu hii kitu ilikuwaje. Kwa hiyo ini historia, watu wanaisikia wakielezewa mm. na pia wako vijana wengi wameathirika kwa sababu walikuwa wadogo, halafu wakapoteza ndugu, pengine baba mm. mama wazazi mm. na wengi wamekuwa wakizungumza kwenye vyombo vya habari wiki hii huko kwa Rwanda eh, kwamba mimii mimi, baba yangu sijapata kumuona, nimeambiwa tu ilitokea hili na hili na hili sasa. Basi nimezungumza na mchambuzi mj na mjasiria mali kule Rwanda, Tijara Kabendera, na kwanza kutaka kujua vijana hawa wanasaidiwa vipi wakati huu wa haya maadhimisho vitendo vinavyofanyika ni maongezi kwa vijana, maongezi kwa kwenye serikali za mitaa. Lakini nikiangalia swali lako iliyouliza, vijana vijana wengi wanakuwa wanapewa elimu kuhusu genocide, kwa sababu kama sasa hivi imepita miaka ishirini na tisa, ni kwamba walio vijana wengi kuanzia miaka ishirini na tano kushuka chini hakuna aliyekutana na hayo mambo, kuanzia miaka ishirini na tisa kushuka chini hakuna aliyakuta. Kwa hiyo wengi walikuta genocide imeshafanyika. Kinachofanyika basi ni nini? Ni kutoa elimu kwa vijana ili wasije wakaingia katika ya, ya maswala ya ya ukabila maswala ya kuleta tena machafuzi nchini na vijana wana- wanaitika mwito kwa sababu kama uh, kila tarehe kila siku kwanzia tarehe saba mpaka ya jana, kila siku kunakuwa kuna vitendo vya kufanyika, kuna shughuli za kufanyika, kuna walk to remember kuna, kuna uh, mkaa fulani umekumbuka, wilaya fulani imekumbuka, uh, kitongoji fulani kimekumbuka, unakuta Vijana ndo wanakuwa wengi kuliko hata watu wazima. Eh, hilo ni swala la msingi sana kwa vijana. Pengine unachoweza kueleza kwa upande huu wa vijana, ulichochunguza kinachowafanya kuwa na hamasa zaidi na kuwepo zaidi kwa wakati huu ni nini hasa? Na vijana kinachowapeleka ni nini? Ni kwamba wana hamasa ya kujua kwa nini haya mambo yalitokea, na wana hamasa ya kufundishwa kwa nini hichi kitu kilitokea, kwa sababu kila mtu akiangalia kitu kilichotokea Rwanda mpye, anam, anam, anam, anam, anam, anam, e, limu, ni mambo ya kuogotesha sana. Unaangalia mtu anamua mwenzake kijana, unaambiwa mwanamke alimua mume wake ama watoto wake, stori zinatokea. Kitu kingine kinachofanyika ni vipindi, vipindi vinaendelea sana sana, vipindi vya kwenye YouTube channel vya kuelimisha. Wengi wanatoa wa ushuhuda, wale ambao waliokoka kwenye mauaji wengine hawana familia, wengine wazazi waliuawa, wengine wazazi waliuawa wao wakiwa wanaona na macho yao. Mwingine anakuambia mimi nilikuwa natafutwa na baba yangu au na mama yangu, kwa sababu anasema baba yangu ni mtoto, mama yangu ni kitu kitu kama hicho. Kwa hiyo vijana wengi wanaitikia wito katika kuangalia, je, tujitunze nini kupitia hayo. Asante sana, Tijara Kabendera, mchambuzi na mjasiriamali kutoka nchini Rwanda, kuzungumza na VOA Express. sante nakwambia, hizi lugha za kwetu hizi mm. Wakati mwingine tamu, unaambiwa mai abebo mm. Inakukumbusha lugha gani tamu yani? Hata ningemwomba Aida apandishe kidogo, daka sekunde thelathini. <laughs> Ametikisa kichwa amekataa mm. mm. Unasikia huko ah. Nasikia vizuri sana. Rekodi inaitwaje mai abebo mm. Na bahati Prince, kweli kweli, bahati prince Prince, huyu kijana kama unavyomsikia msikilizaji na kiti chake Abebo, nyimbo zimepangwa, sauti imepangwa, kapangika mm. ama kwa hakika Bwire, kama ulivyosema mm. nyimbo zetu kweli zinavutia, hata unapo, unapopiga densi hii nyimbo huwezi tokwa jasho kwa kweli, yani unapata kitu kizuri kabisa. Sasa Sande, ipo shida kubwa Kenya. Aha, shida gani tena kubwa Kenya? Profesa Kithure Kindiki huyu ni waziri wa mambo ya ndani wa Kenya. Leo alikuwa anaongoza hafla ya kupambana na madawa ya kulevya mihadarati, na vitu kama vingine hivyo kama pombe na nini kule, e, katikati mwa Kenya, katika kaunti ya Nyeri kule, alafu akasema kwamba matatizo ya dawa ya kulevya nchini Kenya ni makubwa, kwani huwa mnasema mno. Mm. wengine huwa tunasema sana kiasi kwamba inalostahili kuchukuliwa na serikali ni kupambana na uraibu wa madawa ya kulevya namna una, wanavyopambana na ugaidi na wizi wa mifugo. Najua ugaidi na wizi wa mifugo vinapambana kwa kutumia bunduki na silaha kwa hali ya juu sana. Sasa hao wamesema, wametangaza kwamba tatizo la madawa ya kulevya ni tatizo kubwa sana ambalo sasa linastahili kuangaziwa zaidi namna wanavyoangazia ugaidi na wizi wa mifugo, ambao sasa serikali inapambana na wizi wa mifugo kutumia wanajeshi na kwamba hata sehemu za kati mwa nchi sasa ndio zimeathirika zaidi. Watu wanakunywa pombe, wanatafuna miraa, wanatumia bangi, wanatumia madawa mengine, kokaini na nini hmm. Na akasema kwamba tena kuna watu wengi ambao ni wahusika, wengine wana nguvu sana katika serikali, alafu anajiingiza kwenye haya makazi madawa ah, wao sasa ndio wakupeleka wapate hela. Sasa mimi nimezungumza na Boniface Ndirangu. Ndirangu ni mwenyekiti rehabilitation tutahitaji mwenyekiti wa wale ambao wanajaribu kurudishwa kwenye maisha ya kawaida baada ya kuingia kwenye uraibu sasa, ni mwenyekiti wa hayo mashirika yote Kenya ambao mm, wanashughulika na hiyo kazi uliyosema. Akaniambia kwamba wale ambao wapo vitandani Kenya ambao wanapata msaada wa matibabu baada ya kutumia madawa ya kulevya ni zaidi ya elfu kumi. Hao hawajielewi kabisa zaidi ya elfu mia tatu wanapewa mawaida na nini na hawaruhusiwi kuondoka, yani wako pale, yani maisha yao mm. yapo katika hatari nyingine, na kwamba tatizo linaloendelea sasa ni kwamba wengi wanajiingiza katika uraibu huu kutumia madawa ya kulevya. Bonifas alikuwa na haya ya kunieleza. kweli kuna tatizo likubwa sana sana, nchi nzima, hata wasio peke yake, kuhusu Uh, madawa ya kulevya ulevi wa aina yoyote, na illicit alcohol. Tatizo hilo limechangia pakubwa mpaka central province. Population decline, wasule uh, hayana watoto watu, wanawake ndio hao wana complain kuhusu vijana wao, ni tatizo limekuwa, it's almost like a national problem, a national disaster. Wenye kuwa involved kwa mambo kama haya sana sana utapata ni watu powerful, security officials wengine wao, na wale wadogo katika the bottom end of the supply chain utapata ni raia wa kawaida ambao wanajaribu kupata faida kwa sababu ya klima sasnd wanakuambia kwamba nguvu za taifa zimo mikononi mwa vijana. Hata po wanapotaka kuajiri maafisa wa usalama, wanajeshi, vijana ndio wanatafutwa. Sasa hawa vijana ndio wameathirika zaidi na hizi dawa za kwamba, e uzalishaji wa taifa unaelekea pabaya, nabn na anasema kwamba heri mwizi anayetumia bunduki kuliko mwizi anayeleta dawa za kulevya ama kuliko mtu anayechukua dawa za kulevya na kuwapa vijana. Karibu 6% ya GDP ya Kenya ama nchi zozote ambazo zimeathiriwa sana na ulevi 6% ya, ya gross domestic product inapotea katika eh, maisha eh, inapotea katika ulezi. Sasa watu wakisema kwamba hii ni national disaster, mi nakubaliana naye kabisa, kwa sababu 6% of the GDP ni karibu 600 billion inapotea kwa maisha ambayo watu ambao wangeishi Contribute kwa economy, maisha yao yanakuwa half, na wanakuwa, utawaona brother, ukitembea ukizunguka zunguka utaona huko kwa matatu wengine wanasaidia watu kubeba, kubeba mizigo wakiwaingiza wakipata shilingi ishirini, amekimbia kwa pombe ya ya kulevya, madawa ya kulevya, 100 bob, amelewa muguka ambayo inafanya wengi wao wanakuwa ichao inapotea, mental health issues zimeongezeka, suicidal ideations zimeongezeka, marriage kwa ndiyo, so mingi hapa, kuna shida hapo, iko shida nasikia. Nasikia kwamba kuna shida kubwa shidauashida. Alafu siku chache zilizopita nilikuwa nasomasoma kwenye mitandao uh, walitoa ripoti huko Kenya kusema kwamba kuna shida nyingine changaa najua chang'aa, ile pombe kali, ile pombe kali ya kinyeji, ndio hiyo yeah, na choma maini kabisa, ndio hiyo chang'aa. Tanzania wanaita vipi? Mm, gongo. <laughs> Gongo. <laughs> Yaani jina lenyewe kama unafikiria linakutisha tu. <laughs> Nakutisha. habari za dunia, bila shaka tuelekee kwenye habari za dunia. Rais wa Marekani Joe Biden leo Ijumaa, anaendelea na ziara yake huko jamhuri ya Ireland ambako anahitimisha safari yake kwa hotuba huko Ballina, nyumbani kwa mababu zake kwenye pwani ya magharibi ya Ireland. Akiwasili Ireland katika kaunti ya Mayo, atazuru maeneo ya kiimani kihistoria na kutunga sheria. Baadaye huko Mayo kaskazini, Biden atatembelea kitengo cha utafiti wa historia ya familia cha North Mayo Heritage na Genealogical Center na kisha atazungumza katika kanisa kuu la Mtakatifu Murdak huko Balina. Rais Biden ataondoka kurejea Marekani siku juma no ya Jumamosi. Mabadilishano ya wafungwa yameanza ambayo yanahusiana na mzozo wa Yemen. Kamati ya Kimataifa ya Msalaba Mwekundu inasimamia mabadilishano kati ya waasi wa Kihuthi na muungano unaoongoza na Saudi Arabia unayounga mkono serikali, ambayo yalianza Ijumaa kwa ndege ya kwanza kuondoka Sanaa mjuu unaoshikiliwa na waasi kuelekea Eden unaodhibitiwa na serikali. Takriban no wafungwa 900 wataachiliwa na pande hizo mbili katika siku zijazo. China haitauza silaha kwa upande wowote katika vita vya Ukraini, waziri wa mambo ya nje wa nchi hiyo amesema hii leo Ijumaa, akijibu wasiwasi wa nchi za magharibi kwamba Beijing inaweza kutoa msaada wa kijeshi kwa Rusia. China imeshikilia kuwa haiegemei upande wowote katika mzozo huo, huku ikiunga mkono Rusia kisiasa, kimazungumzo na kiuchumi, wakati ambapo mataifa ya magharibi yameweka vikwazo vya kuiadhibu na kuitenga Mosko kwa uvamizi wake kwa jirani yake. King Gang ambaye ndiye afisa wa ngazi ya juu zaidi wa China aitoa taarifa hiyo ya wazi kuhusu uuzaji wa silaha kwa Russia. Na polisi katika jimbo la kaskazini mwa India la Uttar Pradesh wamewakamata wanachama wanne wa kundi la Wahindu wa mrengo wa kulia Jumatano baada ya kuwashtaki kwamba waliwachinja ng'ombe karibu na mji wa Agra na kujaribu kuwashutumu Waislamu katika kesi hiyo inayoonekana ni ya kuchochea uhasama kwa Waislamu. Uchinjaji wa ng'ombe ambaye anachukuliwa kuwa mtakatifu na Wahindu umepigwa marufuku katika majimbo mengi ya India pamoja na Uttar Pradesh, ambapo hukumu yake inaweza kufika mpaka kifungo cha miaka kumi gerezani na faini ya hadi dola elfu sita. Mindofundi, waraha zakera twanga na kukogoa. Alinikumbatia mkono wa kushoto kwenye gia, zikanipanda hisia na nilipochuchumia maji, akatoka amelowa amelowa. Ameloa, ameloa, amenyeshewa na mvua. Mtoto ameloa, ameloa, ameloa na mvua. Ameloa, ameloa, amenyeshewa na mvua. Kwenye chupa ndo mana natamba <coughs> <coughs> <coughs> Amelewa na mbua. Tunga ya kwako, kwanza mambo hayo yake Harmonize. Tunga ya, tunga ya kwako ndio niamini unaweza ukaimba. Umesikia? Mimi nimekuambia siku nyingi uimba. Mimi ninaweza, mimi naimba vizuri sana. Tu nijidai tu, mtu yote anaweza jidai kwamba anaweza. Amelewa na mbua, muulize Idi Gongo anajua jinsi anapiga vitu nikimba, atakueleza. Najua mahali alipo, amecheka tayari, na akishacheka najua mahali yake. Sijia zibishana naye, naangalia kicheko basi najijazia. Hapana, ni vitu vyake. Mchezaji huyo anaitwa Harmonize, akifanya vitu vyake kutokea kule Dar es Salaam Tanzania, na kitu chake hicho ameloa, ambacho kimetamba bwire. Ukiangalia hivi sasa kwenye Facebook hapo kwenye YouTube, kinaelekea views milioni nane nukta tisa. Sio kitu cha mchezo, ni kitu kizito, kitu kizuri. Video pia imependwa, naona eh, ina watu wengi sana wakiangalia. kwa hiyo Si mambo mabaya bure, ama unasemaje? Tuna Dokta Said ku ka anataje Kanenda ah, pole dokta kama nimetaja vibaya Dokta Said Kanenda anamulika swala la matumizi ya mipira kujikinga ya kujikinga dhidi ya maambukizi ya virusi vya ukimwi, HIV mipira hiyo inaitwa condom katika Kiingereza. Kama ilivyo ada, leo ni siku ambayo inakupa wasaa wewe wa kusikiliza jicho letu. Mwenyeji wako ni mimi Rahabu Fredi, na hapa jicho leo linaangaza swala la matumizi ya kondom. Kwa takwimu za maambukizi ya virusi vya ukimwi, kundi kubwa linaloathiriwa ni vijana. Kutokana na hilo, leo hapa kwenye jicho ninaye daktari Saidi Kanenda ambaye anatueleza kinaga ubaga matumizi ya kondom kuepuka maambukizi ya virusi vya UKIMWI. Kutumia kondom kunazuia um, uwezekano wa kupata maambukizi ya UKIMWI kwa kiasi kikubwa sana uh, kwa sababu tunapofanya uh, kazi, watu wanafanya na utafiti na tafiti zinaonyesha kwa kiasi kikubwa uh, watu wanaotumia wana, uh, kondom hawapati maambukizi na hawaambukizi wenzao. Kwa mfano mtu tu kama akiweza kufanyiwa toara kama mwanaume akafanyiwa circumcision tunapunguza maambukizi ya virusi vya ukimwi karibia asilimia hamsini na tatu. Kwayo, kwa hiyo ina maana ya kwamba ukivaa kondom unapunguza zaidi. Kwahiyo, ukifanya kisayansi zaidi ni kwamba kinachotokea ili uweze kupata maambukizi ya ukimwi ni michubuko kwao unapokuwa umepata mchubuko ukagusana na yale majimaji yenye, e, maambukizi, ndio rahisi zaidi kupata maambukizi ya virusi vya ukimwi. Kwa hiyo hiyo inaonyesha kwamba hata kutumia kondomu ni kwa kiasi kikubwa inazuia maambukizi ya ukimwi pamoja na magonjwa mengine ya zinaa pamoja na, na kuzuia mimba. Kondomu sio tu kwamba inavaliwa tu hivi hivi nakunanii, kwa unaweza kujikuta ume, umevaa kondom lakini ukaendelea kupata maambukizi uh, ya ukimwi uh, uh, kwa sababu matumizi ambayo unaoyatumia au ulivyovaa au ulivyoitumia wewe sio sahihi. Kwa hiyo tunachosema tu sisi ni kwamba lazima utumie kiusahihi na udumu katika uh, kuitumia kondom kwa kila wakati unapotaka kufanya tendo la ndoa. Shukrani Daktari Saidi Kanenda kwa darasa hilo ambalo umelitoa leo, hususani kwa kundi la vijana katika matumizi ya kondom kuepuka maambukizi ya virusi vya ukimwi, hali kadhalika mimba ambazo hazijatarajiwa. Jicho letu limeweka nukta hapo kwa leo. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Asante Rahad, ameweka yote pamoja kweli, siyo virusi vya ukimwi tu, magonjwa mengine yote ya zinaa, na kama hupo tayari kumpata mtoto, basi hiyo ndiyo njia y rahisi sana kujikinga na mambo hayo. Sijui ukaitwa mama ama baba kama hujakuwa tayari o mwana, yani mtoto ni rekodi ambayo imeimbwa na Juliana Kanyamuzi, ninga wa miziki huyu, anaimba kwa ustaarabu kwa mapenzi yote, jina limetamba sana Afrika Mashariki, akakuwa jaji pale Juliana wakati inahusiana na kimapenzi mapenzi hivi, mm -hmm. Lakini pia anamsifu tu aliyempata, lakini pia tutilie manani kwamba baada ya kumpoteza kijana wake Juliana alikuwa na mtoto mmoja tu ule mm -hmm. Mtoto alipoaga dunia mm -hmm. Akapata ujauzito na akajifungua mtoto mwingine pia kwa hivyo, mm -hmm. Tunaweza sema anamwimba mpenzi wake, kumbe anamwimba mtoto wake, kwa vyote vinakaribiana, hajaweka wazi kabisa. Bila shaka. Tuzame kule Mombasa Yeah. Maanake <laughs> ni mtaalam, nikisema mzee wa kazi Kioko, sio kama umezeeka unaanguka, una ni mtaalam manake katika hiyo mambo. Sasa Kioko, tuambie. yeah. um, na, na, naona hapo umetuandalia mambo kabisa na mambo mazito wato, ya Omanyala huko. Kuna watu wanatimuka mita mia moja ni kama eh? Twambie yakwendaje. Ferdinand Omanyala amekuwa tisho sana kwa Wajamaika na Waamerika kwa sababu sasa hivi barani Afrika anaongoza tangu mwaka jana. Miaka miwili iliyopita amekuwa akipambana wa na wamarekani na wajamaika katika ule ulingo wa dunia. Sasa hivi yuko Afrika Kusini, na juzi Jumatano amekimbia akachukua nambari moja, na kuna shindano lingine linakuja hii wiki tunaanza, anajiandaa kuvunja rekodi ya mita mia moja tena. Kwa sasa anashikilia rekodi hiyo akiwa na muda wa kasi zaidi barani Afrika, sekunde tisa nukta saba saba na hii yote ni kujiandaa kuelekea Budapest, Hungary katika mbio za dunia mwaka huu, na amesema iko tayari hata kuweka rekodi mpya tena. Yaani unasema, ja, unas, unasema jamaa analenga tu kuvunja vunja rekodi yaani, anakwenda kuvunja rekodi sikushindana tena, ama kushinda. Lengo lake <laughs> <laughs> <Nangolake laughs> ni kuweka muda bora chini ya ule aliotimua mwaka jana, na una, unafahamu kwamba mwaka jana alikuwa Birmingham, Uingereza akatoa taji la jumuia ya madola dhidi ya Waafrika kusini wale wote walioshinda naye, akanyakua dhahabu katika mbio za mita mia moja. Hiki ni kitu akijaonekana Kenya miaka ya jadi, lakini miaka michache iliyopita, mitatu hivi, huyu kijana amekuwa juu ya ulimwengu katika mbio za mita mia moja na kubadilisha taswira. Ferdinand Omanyala, ama kwa hakika watu wa Bongo wanasema anatisha, Omanyala anatisha. Nimeambiwa kwamba sande, nimeambiwa kwamba anakotoka <laughs> huyu jamaa Omanyala kuna katoto pia, sijui miaka kumi na sita nimekaona, wakiandika Athletics Kenya hapa, kamefanyiwa mazoezi pia, kamewakilisha Kenya uh, Tanzania tena. Sijui kanaenda kuwakilisha wapi. Kioko atatuambia siku nyingine. Kanaitwa mtu ajiambo, nafikiri kutoka kule na kutoka Umanyala pia, kanatimuka sio mchezo kwa kutimuka mm -hmm, hapo wametisha, najigamba kwamba wanatoka kaunti yangu ya Busia. Aya basi, kaunti yako ya Busia nimekuambia. mm. <laughs> <laughs> <Zawabuye. laughs> <Aya, tuambia>. Kioko <laughs> Naambua kuna konseti nzito ya unplugged, Kigali unplugged. Hii vipi? Konseti Kigali unplug inafanyika Nairobi, inakuwaje? Ushirikiano wa Kenya na Rwanda unaonekana sasa baada ya marais wawili kukutana juzi, umeelekezwa katika mziki, kwa sababu wale wanamziki kutoka Kigali na wale wa Kenya wanakutana jumapili hii. Konseti kubwa sana inaitwa Kigali unplugged iko Nairobi pale mana na, um, inaongozwa na mwanamziki wa Rwanda, Mike Kaura huyu mm. ni mwandishi wa nyimbo na pia ni mwimbaji mzuri sana kijana. Sasa hiyo kwanza limevutia wanamuziki kutoka sehemu mbalimbali za Afrika Mashariki na wa Kenya wanafurika pale Jumapili hii kuona hiyo Kigali anaplug. Asante sana Joseph Kioko, kwa muda wetu unakimbia, nikushukuru sana kuletea mambo mazito yanaendelea huko. Nimwambie tu Kenya Kioko kwamba ah, huyo mtoto mwanariadha anaitwa Selfa Jambo. Nafikiri Kioko atakuja na kutuambia stories zake baadaye. Asante, tumtafute zaidi baadaye bila shaka. Mtapata zaidi kumhusu kweli. Mm -hmm. Asante sana. Haya, Ijumaa njema, turudi studio, muda unakimbia, tukamilishe. Bwire, unakamilisha na kitu gani kimoja cha haraka ambacho unaona kina tamba na kutrend? Hebu tuambie, wewe naona hiyo orodha yako hapa. Mimi naona orodha yangu hapa ni Ashraf Hakimi. Jamaa wangu huyo kafanya nini? Mke wake ameomba kuachana naye na kutaka nusu ya mali zake mm -hmm. Lakini kilichotokea unajua ni nini? mm. Bwana huyu ni milionea lakini akaambua hana chochote kwa sababu mali zake zote ziko chini ya jina la mama yake Ashraf Hakimi, kwa hiyo Imekuwa nini, imekula kwako. Ndoa ziheshimiwe sana e, ndoa ziheshimiwe Tanzania pia, bila sawa. Kesho Simba na Yanga Jumamosi, jabi kubwa, matokeo tutayazungumza Jumatatu msizaji husika, ambayo a redio yako. Nikushukuru sana kuwa nasi kwenye express langu. Jina Sunday Shomari, tunahemahema na kuaga kwa nyimbo hiyo. Bwire upande wa pili, Idasa na Merio mongozi, asante sana, sana. Ijumaa njema. Pata vitu