Hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Basi unaposikia mdundo huo ni kwamba VOA Express ipo hewani hapa Washington DC. Kutoka studio namba 15, naitwa mkamiti kibayasi. Mimi naitwa Idi Ligongo. Kwa moyo mkunjufu kabisa nakuambia karibu, karibu, karibu katika hili eh, chukwa la VOA Express, tukiangazia masuala muhimu ambayo yanakuhusa eh, wewe kijana, lakini hata kama si kijana, ndani ya nafsi yako ukiwa na unaamini kabisa wewe ni kijana, naamini Eh, utakuwa tunakwenda sambamba kabisa maanake, hapa mambo ya muziki ni kwenda mbele na kuangazia yale ambayo tunaamini yatakufurahisha. Leo tunayo mengi, Mkamiti Kibasi haswa, lakini kwanza hivi, mm -hmm, utajuaje kama wewe ni kijana? Ah, kujua kama wewe ni kijana, kwanza kuwa na furaha eh, moyoni na vilevile vile kuwa na <laughs> matamanio <laughs> ya kufanya mambo mengi kwa wakati ujao <laughs> unajua, kuna ya busara, eh. Sio mambo, mambo, Ae, sio mambo ni mambo mambo tu sio ni mambo tu. Basi tukianza huo mjadala mm, tutamaliza dakika 30 tukijadili kwani kijana ni, ni mtu aina gani. Inabidi siku moja turudi nyuma tujiulize kijana ni nani? <laughs> Haya basi, hapa Washington makubwa zaidi nitakupeleka katika mji wa Massachusetts ambapo mm, leo kuna lile shindano au tukio linaitwa Boston Marathon. kuna mm vijana kutoka afrika mashariki wacha nitumie neno vijana hmm. kutoka afrika mashariki kipchoge gabriel anawakilisha tanzania kipchoge kenya wapo massachusetts kule katika jiji la boston ambapo boston marathon hiyo tutaiangazia lakini mwishoni mwa juma unajua shirika eh, la fedha ulimwenguni imf limetoa ile orodha ya mataifa yenye uchumi mkubwa eh, kumi kusini mwa jangwa la Sahara. Afrika Mashariki wametisha kwelikweli. Sasa tutaangalia hali ikoje, haya mambo ni namba tu hizi au yana akisi hali halisi? lakini kumbuka kwamba Vyo Express inakwenda sambamba na muziki, na leo eh, Aida Isa ametuandalia ngoma kali, kali, kweli kweli, yani kali kali alafu kweli kweli. Tutazisikiliza, kwa hiyo kuwa nasi mpaka mwisho. Sasa tuanze na hili swala la maswala ya kiuchumi mwishoni mwa juma. Kama nilivyokudokeza eh, shirika la fedha duniani eh, IMF au la kimataifa hilo limetoa orodha ya mataifa kumi ambayo yana uchumi mkubwa, mataifa ya kusini mwa la Sahara. Ikumbukwe, Nigeria ndiyo taifa ambalo lina e, uchumi mkubwa barani Afrika ki ujumla, e, likiwa na e, zile dola bilioni mia tano e, na ushehe. Yeah, lakini kwa Afrika Mashariki naweza nikasema kwamba mataifa manne yameingia katika orodha hiyo, katika mataifa kumi. Manne yote ni ya wanachama eh, wa Jumuiya ya Afrika Mashariki: Kenya, Tanzania, eh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pamoja na Uganda. Sasa je, haya masuala huu eh, hu, uchumi kuonekana kwamba ni mkubwa kwa sehemu nyingine, je, vijana wa maeneo haya E, wananufaika na huu uchumi, na je hii ina maana yoyote kwa hali ya maisha na uchumi wa vijana? Nimezungumza hapa na mchambuzi wa masuala like ya kiuchumi e, Goodluck Ngingo, na nikawataka kujua kwamba yeye anaonaje hii ina maana yoyote kwa hali ya maisha na uchumi kwa vijana wa eneo hilo. Ukitazama hiyo hali ya uchumi haiwezi uh, kureflect maisha ya vijana, kwa sababu uh, zaidi wameangalia mapato ya wa ndani, na ukitazama katika hizi nchi zote, ukuwa kwake kwa uchumi kumezingatia mfano ugunduzi wa madini ambayo yamekuwa uh, na uhitaji mkubwa kwenye teknolojia zinazobadilika nje. Umekuwepo na ugunduzi wa kama nikeli, lithium ambao zimekuwa na uhitaji mkubwa, lakini kikubwa vilevile miradi uh, mikubwa uh, ya uwekezaji ambayo haitoi ajira za moja kwa moja kwa, kwa vijana. Kwa hiyo labda vijana wanaweza kutumia fursa kama hiyo kwenye kuangalia namna gani sasa wanaweza wakatumia uwepo wa miundombinu hiyo kuweza kuwasaidia wao kuweza kufanya shughuli zao za kiuchumi, lakini aina bali fraction ya moja kwa moja katika maisha ya vijana haya. Basi sasa, kingine ambacho tungependa kufahamu ama kukielewa, eh, nini vijana wanapaswa kufanya kuwa sehemu ya uchumi huu unaokua kwa mataifa haya ya Afrika ya Mashariki? good luck Kikubwa e, kwa mfano kama ambao tumesema ya kwamba ukitazama uh, kuwa kwenyewe kwa uchumi hasa kuna kwenda kwenye sekta hasa hizi kama za madini na uwekezaji wa, wa wa sekta ya utalii labda, sasa kwa hiyo vijana ni lazima wajiandae, wajiandae kuwa sehemu ya ushiriki wa mnyororo, kwa tafsiri ya kwamba kutumia fursa na mazingira yaliyopo kuweza kujiwezesha wao, lakini vilevile kuweza kuwa na elimu stahiki, kwa sababu ukitazama mojawapo ya changamoto kubwa katika nchi ambazo uh, umezitaja ni uwepo wa mitaala ambayo haiakisi mabadiliko ya mifumo ya kiuchumi ama haiakisi mienendo ya mabadiliko ya kiuchumi, ambayo unakuta mara kadhaa vijana wamekuwa wanaachwa nyuma, kwa sababu ukumbuku ya kwamba mtaji pekee ambao vijana wanaweza kuwa nao ni elimu stahiki ama uh, utaalam na na, na uelewa wa mabadiliko yenyewe na kwa namna gani unaweza kushiriki. Lakini wengi uh, wa vijana wanakuwa tuna elimu zile ambazo wameweza kuzipata katika mashule, kwa hiyo unakuta mabadiliko mara kadhaa amekuwa akiwaacha kando, amekuwa akiwaacha nyuma. Haya, umesikia mm-hmm. hayo mambo hayo, eh, Good Langingo anaeleza kwamba kweli hizi ni namba tu, lakini wakati mwingine zinaweza zikawa haziashiri ama hazimgusi moja kwa moja kijana, na ni jambo ambalo mara nyingi vijana wamekuwa wanasema, bwana tuna, tunaambiwa kwamba uchumi unakuwa, lakini mbona sisi tuna maisha kwetu ngoma bado ni ngumu? mm-hmm. Haya, huyu ni Tommy Flavor akiwa na Mario, wanasema wanakuja ama nakuja sasa, tusikilize wanakuja wapi. na VOA Express, mm -hmm. uh, wanakuambia anakuja sasa. Mario, unajua sasa hivi anakimbiza kweli kweli, maanake watu wanasema, bwana, mbona kama vile baadhi ya wanamuziki ama wasanii fulani fulani hivi wamepunguza kasi, kama kina Diamond Platnumz pengine Diamond. mm -hmm. Sasa hivi anajikita sana kwenye mambo ya biashara, unajua alidai kwamba anataka kuanzisha shirika la ndege. mm -hmm. watu wanasubiri kwa hamu lakini katika nyanja ya muziki kwa kweli Mario anakimbiza kweli kweli, sasa tuende Boston eh? Tuende Boston. Haswa katika jimbo. Kwanza kabla tuenda Boston, unajua kwenye Netflix wametoa kuna ile e, mfululizo wa vipindi ambavyo vinaangazia lile tukio la Boston Marathon ambapo walipanga bomu lile. Mm -hmm. Na ni miaka kumi ehe, miaka kumi sasa ina imefika, eh? Haswa ni miaka kumi mm hasa, -hmm. Lakini leo vile vile unajua ni Patriots Day. Mmm -hmm. Siku ya, ya wazalendo. Siku kuu hii Bwana Eddie inaadhimisha vita vya Lexington na Concord ambayo ni mapigano yaliyochochea vita vya mapinduzi ya Marekani. Mm -hmm. Na wakati hili likiendelea huko katika Jimbo la Massachusetts mambo ni mambo, mambo hayatoshi, unaambiwa pale hakuna atakayeshikwa mtu, kwani kama unavyofahamu basi Massachusetts pia ni moja kati ya majimbo kumi na tatu ya Marekani ya mwanzo, yale yaliyounga United States of America. Sasa basi leo kuna mbio za Boston Marathon zinafanyika kwa mara 127, huku wakimbiaji bora wa mbio za masafa marefu duniani wakishuka katika, eh, katika mji wa Boston wakitarajia kupata ushindi katika mbio kongwe zaidi za marathon duniani. Mbio za mwaka huu basi Idi, zina umuhimu wa kipekee. Unajua ni kwa nini? mm -hmm, kama ulivyosema hapo awali ni maadhimisho ya miaka kumi ya bomu la Boston Marathon, shambulio la kigaidi la ndani ambalo lilitokea mwaka 2013 ambalo lilishuhudia watu watatu wakiuawa na mamia walijeruhiwa, kwa mbio za marathon ambazo hufanyika vizuri siku ya wazalendo hapa Marekani ambayo ni Patriots Day. Shambulizi hilo la bomu litakumbukwa kwa wale ambao waliuawa wakipewa heshima kwa maandamano ya kijeshi. Kwa hivyo basi, kabla ya kuanza hizi mbio za Boston Marathon, kutakuwa kuna gwaride maalum la kijeshi kutoa heshima kwa wale ambao walipoteza maisha katika siku hii. Naikumbuke tukio hili lilifanywa na ndugu wawili, haswa kaka wawili, makaka wawili, eh, kaka mkubwa na Alifar alifariki, alifariki dunia. Na mmoja, mm -hmm, yeye alipata kifungo cha maisha Hivi nilikuwa ni kifungo cha maisha au cha kifo, ile sikumbuki vizuri haya, lakini kiujumla, historia ndio hiyo ya Boston Marathon, na naamini kabisa kwamba Afrika Mashariki itafanya vizuri. Sawa, basi katika, uh, katika hizi uh, mbio za Boston Marathon kuna, kuna viwanja vipo vingi vikubwa tu ambavyo vinahusisha mbio, um, za wanaume mbio za wanawake na walemavu ambao wanakimbia kupitia wheelchair, kiti cha magurudumu. Wataanza mbio hizo zenye changamoto kubwa ya kilomita 26.2, na ikumbukwa kwamba anayeshikilia rekodi ya dunia ya marathon kwa wanaume ni Eliud Kipchoge mwenye miaka 38. Huyu ni raia wa Kenya, kwa mara ya kwanza anashiriki katika mbio hizi za Boston, na inaelezwa kwamba takriban watu elfu 30 wanatarajia jua kushuhudia mbio hizo na maelfu zaidi wakishangilia wakiwa kando ya barabara. Unajua, basi pale wakati watu wanakimbia, mm -hmm, wengine wanakaa pembeni kushangilia, kuwapigia makofi, mambo mengi ya burudani yanaendelea, alafu baada ya hapo kwenye viwanja sasa vya mpira kutakuwa kuna timu zile mbili maarufu Boston Red Sox Mm-hmm. Ambayo sasa yenyewe itachuana na Los Angeles Angels. Mm -hmm. Mambo yatakuwa mswano, wenyewe wanakwambia. Basi wale wapenzi wa baseball huko watakuwa wamejikita hasa. Lakini sasa kwa wale mashabiki wanaopenda riadha mm, wanasema sasa, ili Kipchoge ashinde atalazimika kufanya nini? Wengine wanasema katika mitandao ya kijamii sasa kwenye Twitter, wanakwambia itabidi aangalie mara mbili apunguze kasi, kwani yeye kashazoea kukimbia katika maeneo tambarare huko mm, London, Berlin, lakini Boston anafahamu kwamba kuna milima, panda shuka, panda shuka. Sasa hizo maili ishirini na sita tutaziona Kipchogi. Siku zote mzoefu huwa anafanya mambo. Basi moja kwa moja Mkamiti, namtakia kila la heri nam moja kwa moja Mkamiti. Basi tuelekee katika habari za dunia. Marekani siku ya Jumatatu ilitoa wito wa kusitishwa kwa mapigano nchini Sudan, Sudan huku mji wa Khartoum ukishambuliwa kwa siku tatu katika mapigano makali kati ya makundi hasimu ya kijeshi ambayo yanatishia kuyumbisha taifa hilo katika hatua ya kubadilika kutoka utawala wa kimda hadi utawala wa kiraia. Takriban raia 97 wameuawa na wengine 365 kujeruhiwa tangu mapigano nchini Sudan yaanze mapema Jumamosi kulingana na idadi iliyotangazwa na kamati kuu ya madaktari wa Sudan, kikundi cha wanaharakati. Serikali bado haijatoa idadi yoyote. Maafisa kaskazini magharibi mwa Pakistan walithibitisha Jumapili kuwa walimkamata mhandisi wa China kwa madai ya kutusi Uislamu na kumaliza maandamano ya hasira ya usiku kucha ambayo yalitaka hatua za kisheria dhidi ya raia huyo wa kigeni. Polisi walimtaja mshukiwa huyo aliyeko hivi sasa kizuizini ni Tian, mkuu wa uchukuzi katika kampuni ya China Gezuba Crop inayojenga mradi wa kufua umeme wa Dasu takriban kilomita 350 kaskazini mwa mji mkuu wa Pakistan, Islamabad. Shida ilitokea Jumamosi wakati msimamizi wa mradi, raia wa China, alipojaribu kuwasukuma wafanyakazi wake kazini wakati wa swala ya alasiri. Yeye alitaka kuongeza kasi ya kazi badala ya swala. Hali ngumu ya ufadhili wa kimataifa inaweka shinikizo kwa mifumo ya benki inayoibuka huku benki za Uturuki na Tunisia zikiwa hatarini zaidi, shirika la ukadiriaji la S&P Global limesema katika ripoti yake leo Jumatatu. S&P ilisema katika hali hiyo benki za Uturuki zitaendelea kupata ufadhili kutoka nje, lakini kwa kushuka kwa wastani kwa viwango vya malipo, mradi tu serikali iweze kudumisha malipo yake. Tunazingatia kuwa benki za Uturuki ziko hatarini zaidi kwa hisia hasi za soko, kuongezeka kwa ugumu na kuepuka hasara, kupunguzwa kwa ukwasi wa kimataifa na gharama kubwa za ukopaji, wachambuzi wa SNP waliandika katika kidokezo. Kansela wa zamani wa Ujerumani Angela Merkel atapewa heshima ya juu zaidi ya Ujerumani kwa kutambua karibu rekodi yake ya miaka 16 katika uongozi wa nchi hiyo. Rais wa Ujerumani leo Jumatatu anapanga kukabidhi Grand Gross of the Order of Merit kwa mafanikio maalum kwa kansela wa mihula minneatakuwa. kiongozi watatu wa zamani pekee kupokea kiwango hicho cha heshima. Mcro alikuwa mwanamke wa kwanza kuiongoza Ujerumani na alijiuzulu Disemba 2021. Basi huyo mwenyewe anajiita king eh, of Afrobeat Davido amesema kwamba amerejea mm -hmm. Eh, amekaa kimya kwa muda mrefu, ameacha vijana wapitepite eh, wakasema kwamba bwana huyu jamaa eh, kule sehemu za Tanzania kule wanakwambia amefulia. Ukikwambia amefulia maana yake kwamba mm -hmm. uwezo wako umekwisha, yani kwisha kazi. Aha, umefulia. Umefulia, eh. Hai. Kwa hiyo wakadhani kwamba Davido amefulia, lakini hapa amekuja anakuambia, no. Mambo mazuri hayo unayapata ndani ya VOA Express leo, ikiwa ni April 17 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu. Barazani ni msanii yupi wa Afrika Mashariki hukuvutia zaidi na kwa nini? nam basi e, wakati tunaangalia tunasubiri kuona line ya simu iwake kitaa kile ili tukuunganishe moja kwa moja tuanze kusoma e, kwa wale ambao umetuandikia kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Mimi nikianza na Eliudi D e, Nandi yeye anasema e, kwamba e, Bahati Bukuku kwa vile sauti yake inamvutia mno, anatamani e, awe anaomba na yeye huyu ni e, si Eludi kama alivyokuambia Dinandi. Huyu ni Rose Malima, Rose malima, e, Malima huyu. Haya, basi, ni kija kwake huyu, Eric, Eric Biregei ahadi. Yeye anapatikana DRC. Yeye anasema anamkubali sana kijana Harmonize na King Kiba hawa ni vijana kutoka Tanzania. Hmm, Armando Leonardo huyu, eh, Armando Leonardo huyu unaweza kukuta iko kule maeneo ya karibu na Msumbiji. <laughs> Make haya majina inanikumbusha eh, Rais mmoja wa Msumbiji, Armando Guebuza. Sasa eh, Armando Leonardo Delgado hayo <laughs> <laughs> ndo majina ya huko eh, anakwambia Harmonize eh, impressiona na ameandika kabisa hii Kiportugizi. Huyu lazima atakuwa anatokea kule maeneo ya Msumbiji, na ukitaja majina yao basi ni lazima kama umekula mrenda uh -huh. Kabisa, armando Armando leonardo delgado haswa <laughs> bien, kutoka Kenya mmepongezwa hmm. na huyu Emedinho baba Akbar yeye anasema nyinyi bien, mtunzi mzuri na ana sauti nzuri hapa ha, naona Ali Kiba anatisha ana, kwelikweli. Peter Isangya anakuambia yeye anapatikana kule Arusha, Tanzania, anamkubali sana Ali Kiba, king of the music. Elias Elis Dor Igunzi yeye amesema pia ni Ali Kiba hop Abraham Ali Kiba huyu hapa ndaka yei saba mm -hmm. eh, Jean Cloud eh, anapatikana kule maeneo ya Burundi anakuambia yeye, big fizo from Burundi, anaimba vizuri sana mm -hmm. eh. Haya, Salim Leli yeye anasema anapatikana Tanzania, anasema wote bora, lakini j Juma yeye anapatikana TZ, anasema Ali Kiba. hmm. Haya, <laughs> Dionis Rimisho Swai anasema Ali Kiba anaimba vizuri mm. Sasa mbona anatisha sasa. Hey, haya basi, ndio mambo ya msikilizaji maoni tuliyoyapokea, lakini hebu tupate burudani ya muziki, kwani VO Express bila ya muziki bado haijakamilika. Ni Willy Paul akishirikiana na Gucci anakuambia yu love like you <laughs> <laughs> Will Paul Will Paul Will Paul Will Paul, ah, anatisha sana, sijua nani anampa mawazo haya yote ya kuandika vitu vikali uh -huh. kwa kiwango hicho. Basi katika masuala ya ushauri tunaye Silas KM Ntonja anapatikana mm -hmm. na Nairobi, Kenya. Yeye kwa siku ya leo katika VOA Express anazungumzia vijana kuhusu umuhimu wa kuwa na subra, ustahimilivu Eh, hasa kwenye mapenzi ili kujiepusha na mauaji ambayo yameongezeka mno eh, siku za karibuni huko nchini Kenya na duniani kwa ujumla. Unajua, penzi linauma idi, penzi linauma kwelikweli. Ushawahi kuachwa? Mbona vitu vya kawaida unaacha, tusiende mbali, unaachwa na kuacha. Tumsikilize Silas yeah, Ntonja na ushauri wake kuhusu subra na ustahmilivu katika penzi. Ushauri wangu kwa vijana ni kwamba njia ambazo wanajaribu kusuluhisha maneno ni njia ambazo nisaa hasiendi vile ambavyo inapatikana, na kwa hivyo basi, ingekuwa vyema siku zote wakati watu wanakosana, watafute njia na watafute watu ambao wamekomaa kiasi, na pia kufuata maadili ambayo yalikuwa tangu mwanzo kidini, na ushauri kwa watu ambao wanaendeleza shughuli za dini kama sisi, mara mingi tunashauri vijana, hata sisi na kwamba mara nyingi wakati wanajipata kwenye njia panda, haswa kwa wakati wa kushughulika maneno, washughulika na njia ambayo inaweza waletea tija na wasia kwa njia ambayo isahihi shinde iliyomo ni kwamba sio maneno ya wivu asiwa. Kwanza siku hizi vijana hata wana mapenzi, ile kitu wako nayo ndia wanaingia kwenye mahusiano sana sana, hata Kenya ni wengine ni wale wanakuna matumizi mbaya ya meandaraza. Hili ni jambo limeongelelea kwa muda mrefu, kwanza wasiwako ni katika maeneo ya mijini tunakoishi. Sasa vijana wanaendeshwa na mambo ya miandarasi, watu wameingililia maisha ya vijana, wamesambaza miandarasi kila kona. Kwa hivyo mara mingi mnapoona mauaji yanatokea, sio jambo la kukosa hela ama kukosa vitu vingine, kukosa maandili kwa njia ya, ya kawaida ambayo ni kutoka zamani ile tulikuwa nayo ya yani, nicha ni jambo ambalo linasababishwa na ukosefu wa jamii wa, imepotelea kwenye miandarati. Namba kubwa ya vijana wale tuko nao kwa sasa ni wale wanatumia miandarati kulewa pombe hiyo basi, hata kufika kwenye familia zao wawezi kusuluhiza mambo vile wasee wetu walisuluhiza mbeleni, kwa njia ambayo ngeita mtu mmoja wawili na mkaa chini mjaribu kushughulika maneno vile kupiana mikono hiyo basi, jambo ambalo linafaa kushughulikiwa kwa haraka ni jambo la miandarati na matumizi mbaya ya mandawa ya kulevia na pombe, hapa hasa sehemu zote za Afrika Mashariki, sio Kenya peke yake, kwa sababu nimetembeatembea nchi za Afrika Mashariki, Tanzania, Burundi, Vurundi na mataifa mengine. Ah, umesikiliza ushauri huo eh, kwa mm -hmm. Bwana Silasi eh, e anakuambia hali jinsi ndivyo inavyokwenda. Sasa tuelekee moja kwa moja katika yanayovuma katika mitandao hivi sasa. Aha, basi mi nikajua mm. tuwasomee kwanza wasikilizaji swali so, la leo, leo. Ah, tuende kwenye vuma afu tutamalizana na hawa upu kwenye eh, maanake naona muda kidogo tutupa mkono kutosha mm -hmm. eh. Sasa Simba na Yanga kwa kweli ngoma imekuwa ngumu sana kwa... ngumu kisa e, si Yanga amefungua. Mashabiki wa Yanga yaani wanalalamika kwelikweli, wanasema kwamba ndio tunaelekea kwenda kupata ubingwa, lakini ubingwa haunogi kama haujamfunga haujamfunga Simba na posti yangu hapo umeiona, maanake umeniona leo nilivyovaa, nimekuona umepiga e, ngoma ya kijani na nyeusi, rangi hizo za yanga hizo. Haya, <laughs> swala so, lingine ambalo linavuma kwelikweli ni mapigano nawe yanayoendelea ya kule, uh, nchini Sudan na watu wengi wanakuambia kwamba jamani, eh, wale ambao mmepewa dhamana ya kushikilia usalama <laughs> <laughs> haya basi, um, pole Idi, asante sana, ndio ubin adam. uh, kumradhi msikilizaji, naona kidogo mambo yamekuwa magumu. Sasa wanasema hii katika kuisema Yanga na Simba au hii nafikiri katika kuisema Yanga na Simba. Haya, endelea uh -huh. Ya basi. Sasa wanasema Sudan kule wanawaomba watu ambao wanasimamia amani kulinda vizuri wananchi sasa tuelekee moja kwa moja katika swali letu la leo. Sheria kali zinazotungwa dhidi ya LGBTQ katika nchi za Afrika Mashariki zitadhibiti ushoga? Emmanuel Joseph anasema kwanza, neno zitadhibiti ndiyo sahihi na si zitadhibiti. Haya, hmm. kimsingi yeye ameandika, nadhani zitadhibiti <laughs> yote ni mambo ya namna mtu anavyotamka lugha yake hmm. alivyoizoea. Basi tuendelee na huyu Mesanga Albinus wa Biharamulo Tanzania yeye ameandika zitadhibiti kwani utamaduni wa ushoga Afrika Mashariki haupo. Hassan Kingalu yeye anapatikana Tanzania anasema ni kuwafinya kimya kimya, wenyewe wataacha baada ya kuona wanapotea mmoja mmoja. Marco Nyanda anapatikana Izumba, Tanzania anasema endapo zitazingatiwa zimeweza kusaidia ushoga basi na huku pia zitabadilika. Asante sana Mani Simba Stanley, Lokiando, shukran. John Simon, Michael Gutenburg, Matthias Mohale, Noah Msuya, Daniel Magembe, Baraka Paul na kuacha basi na kibao cha siku hii ya leo katika Oa Express. Nilikuwa mimi Mkamiti Kibayasi, nashirikiana na Ed na Gongo. Mzalishaji alikuwa ni Aida Isa, msimamizi Mary Mgawe. Shukran kusikiliza VO Express kutoka Washington DC.