Me, no. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express nam barabara kabisa. Msikilizaji, ukisikia hivyo, basi ujue ni wakati wa VOA Express hapa studio za Washington. Imekusha gonga saa tatu na nusu za asubuhi, ni kumi na nusu alasiri kule Afrika ya mashariki na tisa na nusu afrika ya kati msikilizaji nakukaribisha sana kwenye View Express tayari nimekusha jia tele kama pishi la mchele langu jina ni sandei shomari msikilizaji mimi naitwa hidi ligongo na kukaribisha na namshukuru mungu angalau leo kidogo sauti yangu imerejea ah, kwa <laughs> kweli leo mzee una afadhali sana sana sana maana jana hali ilikuwa ni tete kidogo inabidi tuongee na aida imekuwaje mbona hii sauti yangu inaondokaondoka ondoka. Hivi. Sasa leo tuna mengi sana ya kuangazia. Tutaangazia maandalizi ya sikukuu ya Idd el Fitr. Hali kadhalika eh, kuna suala ambalo linatishia kidogo eh, ustawi wa watoto ulimwenguni, kwamba shirika eh, la watoto la Umoja wa Mataifa UNICEF la onya eh, juu ya hali ambayo inaweza kuwakuta watoto wengi vilevile, eh, vile ikisababisha na vifo vingi vya watoto kutokana na kusuasua kwa chanjo mbalimbali mbali na magonjwa yanaweza kujitokeza kwa watoto hao, magonjwa ambayo yanazuilika kwa chanjo kabisa. Tutaangalia ripoti ambayo imetolewa hiyo, alafu tutaangazia vilevile mambo mengine ndani ya matangazo haya ya VOA Express, bila kusahau Id Ligongo anasema Express bila muziki hujasukuma liye gurudumu lake. Tutagonga ngoma hapa na pale na vilevile vile. Basi msikilizaji, naomba usikose kuungana nasi kwenye wakati ule wa wewe kuzungumza, unaitwa wakati wa barazani. Kibaraza chetu leo kinauliza, Je, ni muda gani sahihi wa kijana kurudi nyumbani kutoka matembezini, hasa anapokuwa amesha kufikisha miaka kumi na nane? Wengi wametiririka kwenye Facebook, lakini pia tutaongea na nyinyi kwa njia ya simu, mtueleze nini ambacho mnataka kusikia. Haya basi moja kwa moja basi, uh -huh. tuanzie wapi? Nafikiri kama unavyosema Idi hmm. inakaribia Mm-hmm. Eh, Idi nakaribia tayari, watu wanajiandaa katika maeneo mengi ya Afrika ya Mashariki na ya Kati na kwingine kokote duniani. Eh, tutajua hapo itakapotangazwa kama ni kesha au kesha kutwa, lakini maandalizi ndo yako njiani. Basi bila shaka eh, wengi wakiwa wanajiandaa katika eneo ni letu, nimezungumza eh, kule nchini Kenya maeneo ya Mombasa hali iko vipi? Tunaye momo ana, ambaye anatueleza jinsi yeye anavyoona na anavyojiandaa kwa siku kuu ya Idi el Fitri. Leo kama alhayana na tunatarajia labda kesho inshallah itakuwa Eid. Toka jana nimeenda shopping tumenunua vitu vya wa watoto nguo, japo mwaka huu vitu vimekuwa ghali kushinda miaka ya nyuma, nguo kila unaoshika ni hali, lakini alhamdulillahi, tunanunulia nguo watoto, nimewapeleka kuchora, kujipamba, kuna hiyo kuchora hina kuna mimi mwenyewe kwenda salun kujitengeza kujipamba kunua mapazia nyumba kupamba. Na saa hii na ngojea kama muda ya saa tisa saa kumi hivi tuanze kuandaa. Kuna keki itapikwa, donasi, vishete au mapochopocho ambao huwa tunakula sikiaidi asubuhi, na wageni wakija, tunawakaribisha nao. Bila shaka, bila shaka, maandalizi ya Idi ni mazito huko Mombasa, mm -hmm. Kenya eh, lakini si huko tu Idi maandalizi ni mengi katika maeneo mbalimbali, hata kule Tanzania pia. Tunaye msikilizaji ambaye pia na yeye kwa upande wake anajiandaa, huyu anaitwa Ali Ramadhani. Karibu Ali Ramadhani, tueleze mejiandaa vizuri tu. Mimi nafahami yangu hapa, tumeandaa maandalizi kwa ajili ya kwamba ya siku ya kufungua, kwa sababu kufunga siku thelathini muda mrefu sana kwa, kwa tunahitaji vumivu sana kwa hiyo nawasihi kwa waislamu wa, wenzangu ambao wako kwenye mfungo wa ramadhani nawasihi kwamba jamani kumtumikia mungu ni kazi ngumu sana lakini tujipe moyo ili ya kwamba, ilia, kwamba mungu, tuli, tuya malengo ambayo tulionayo ambayo tukiwa tumewekea kia mwezi wa nne tarehe hizi kama mwezi wa nne tarehe hizi lazima tufunge kifungo ambacho kwa kujitesa mbele za Mwenyezi Mungu. Kwa hiyo mimi kwenye maandalizi nyumbani hapa niandaa kama maandalizi ya kwamba nitaka nichinje mbuzi pilau, sasa mambo ya kula kwao, nawakaribisha majirani pamoja na ndugu jamaa pamoja na hapo studio hapo Voice Swahili nawakaribisha sana. Asante sana kwao. Eio sherekee kwa pamoja sana, bila shaka Ali Ramadhani anasema hata studio atukaribisha. Basi nakushukuru sana Ali Eh, tunashukuru kwa mwaliko huo. Mambo ni mazuri kweli kweli, katika maandalizi ya Idd el Fitri. Haya basi, msikilizaji, wakati unaendelea kujiandaandaa hivyo tena, eh, tupate kitu chake. Mario anakuambia akishirikiana naye ananipenda Basi unaambiwa ana nipenda eh? Goma, mm -hmm. hiyo tulivu kabisa, tulivu kwelikweli, hasa huyo Mario mm -hmm. na platform wanakupa vitu vizuri kabisa hivyo. Msikilizaji eh, ukiwa ndohivoca unajiandaa eh, na shughuli sasa unajua, kuna hili shirika la watoto la Umoja wa Mataifa UNICEF, limeonya kwamba watoto wengi wana uwezekano wa kupoteza maisha kutokana na magonjwa yanayoweza kuzuilika na chanjo kwa sababu ya kushuka kwa zile programu za kawaida za kutoa chanjo na hili limejitokeza sana wakati wa janga la Covid 19. Sasa taarifa mpya zinaonyesha kwamba e, katika ripoti hiyo ambayo inaelezwa kuwa ni ya hali ya watoto ulimwenguni kwa mwaka 2023 2023 inaonyesha kwamba kuna kiwango kikubwa sana cha kushuka kwa watu kuwaamini umuhimu wa chanjo kwa watoto katika nchi hamsini na mbili kati ya nchi 55 ambazo utafiti huo ulifanyika, na kugusia kwamba kiwango cha kushuka eh, kimeshuka kwa, ki, kwa, kwa, kwa kufikia kiwango cha theluthi tatu katika mataifa ya Korea Kusini, Papua New Guinea, Ghana, Senegal pamoja na Japan. Lakini ni mataifa matatu tu ambayo ni China, India na Mexico ambapo taarifa zinaonyesha kwamba bado watu wana imani kuhusiana na, na manufaa ya kiafya yanayotokana na chanjo. Sasa katika mataifa mengi ambayo utafiti huu umefanyika, inaelezwa kwamba watu ambao wako chini ya umri wa miaka 35 na wanawake, kwa kiwango kikubwa wako katika uwezekano mkubwa sana wa kutokuwa na imani kuhusiana na chanjo kwa watoto baada ya kuanza tu kwa janga la COVID-19. Na hali hii ya kutoa wasiwasi inaonyesha kwamba watoto milioni 67, e, ikiwa ni takriban nusu ya watoto, wa, uh, watoto waliopo katika bara la Afrika walishindwa kupata chanjo moja au zaidi kutokana na muingiliano wa hali ilivyokuwa ya pilikapilika -pilika wakati wa janga la Covid 19 katika zile huduma za kutoa chanjo no. E, na kipindi hiki chochi cha miaka mitatu ya janga hili mm. Hali hii imefanya imekuwa kubwa sana. Kwa hiyo wale ambao wameandika ripoti wanasema kwamba kitisho cha watu kutokuwa na imani na uh, chanjo inaweza kuongezeka sana kutokana na masuala mbalimbali ikiwemo mbali, ya taarifa ambazo zisizo sahihi eh, kuhusu usalama wa chanjo zenyewe na vilevile vile kushuka kwa imani ya wataalamu wa afya kwa jamii mbalimbali mbali. Unajua watu sasa hivi pia wameanza kuwa kidogo na, mbona, na mashaka, mashaka na wataalamu wa afya na chanjo zenyewe. Kwa hiyo ndio hayo ambayo UNICEF wanatueleza wana wana kwenye ripoti yao ya mwaka ya hali ya watoto ulimwenguni kwa mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu kwamba kuna uwezekano watoto wengi wakapoteza maisha na kwa sababu ya magonjwa ambayo yanapatiwa chanjo, na wakisema kwamba chanjo pia zinasaidia walao kupunguza vifo kwa kukinga eh, vifo milioni nne mm -hmm. kwa mwaka kila mwaka mm -hmm. ukiwa na chanjo basi milioni nne wanaokolewa sasa, unaweza ukaona ni kiasi gani hii ni athari kubwa sana ambayo na inatokea kwa kwa sasa. Sasa tuelekee moja kwa moja kupata habari zetu za dunia ambazo ni, wakumbushe tu ni wakumbushe tu wasikilizaji kabla ya kwenda huko kwamba wanaweza mm, kutupata kupitia mtandao mm, wetu wacom, na kule Kenya Mwananchi radio maeneo ya Nakuru, mwenedo radio kule Voi bila kusahau sasa radio kule Bungoma na kule Tanzania ni Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM kule Iringa, KFM ya Songea, halikadhalika FM Zanzibar, na Voice of Africa ya Korogwe, wakati DRC wapo rna kule Baraka redio Manyema namba a uh, kule Kindu hawa na redio rakumu kule Bunagana, redio Malaika na redio Dinamiki kote kule Lubumbashi, na live hd redio ya kalwezi Kalwezi, na redio Baraka eneo la Baraka DRC tunapatikana vilevile, msikilizaji. Basi moja kwa moja tugonge habari za dunia. Mahakama moja nchini Kenya imeamuru Alhamisi kwamba ina mamlaka ya kusikiliza pingamizi la karibu watu 200 wanaosema kuwa walifutwa kazi kinyume cha sheria na mkandarasi wa kampuni mama ya Facebook ya Meta. Kesi iliwasilishwa na wasimamizi 183 waliajiriwa jini Nairobi na Sama, mkandarasi mdogo wa Meta, iliwasilishwa Machi 17, katika mahakama ya eneo hilo huku wafanyakazi hao wakidai kufukuzwa kazi kinyume cha sheria na kampuni hiyo kubwa ya mitandao ya kijamii. Mawakili wa Meta wanasema kampuni hiyo ambayo pia inamiliki Instagram na WhatsApp haiwezi kushitakiwa, wakisema mahakama ya ajira na mahusiano ya kazi haina mamlaka ya kutoa uamuzi dhidi ya taasisi ambayo haiko nchini Kenya. Milipuko na milio ya risasi ilisikika katika mji mkuu wa Sudani leo Alhamisi, huku mapigano kati ya vikosi vya majenerali wawili wanaohasimiana vikikosa kuonyesha dalili zozote za kupungua kabla ya sherehe ya kumaliza mwezi mtukufu wa Ramadhani. Zaidi ya watu mia tatu wameuawa tangu mapigano yalipozuka Jumamosi, kati ya vikosi vinavyomtii mkuu wa jeshi la Sudan, Abdul Fatah Al Burhan, na makamu wake Mohamed Hamdan Daglo anayeongoza kikosi cha wanamgambo cha RSF. Mapigano makali zaidi yametokea katika mji mkuu wa Khartoum, jiji lenye takriban wakazi milioni tano wengi wao wakiwa wamezuiliwa kutoka, kutoka katika nyumba zao bila ya umeme, chakula na maji. Watu wasiopungua wawili waliuawa katika jimbo la Oklahoma hapa Marekani, wakati kimbunga na hali mbaya ya hewa zilikumba eneo hilo, maafisa walisema. Mamlaka ya usimamizi wa dharura wa kaunti ya McLain walithibitisha vifo hivyo kupitia ujumbe wa mtandao wa kijamii wa Facebook na kuongeza kuwa juhudi za kutafuta na kuwaokoa waathiriwa ziliendelea hadi usiku wa manane. Mamlaka zilionya kwamba idadi ya vifo inaweza kuongezeka kadri hali kamili ya uharibifu inavyoendelea kudhihirika na kufahamika zaidi. Katibu mkuu wa NATO Jens Stoltenberg leo Alhamisi amefanya ziara nchini Ukraine ambayo haikuwa inatarajiwa ikiwa ndiyo yake ya kwanza nchini humo tangu Russia ilipoanza uvamizi wake zaidi ya mwaka mmoja uliopita. Stoltenberg ametembelea kumbukumbu ya wanajeshi waliopoteza maisha yao na kukagua vifaa vya kijeshi vya Rusia vilivyoharibiwa ambavyo vinaonyeshwa katika mji mkuu wa Ukraine Kiev. Stoltenberg amekuwa akiunga mkono mara kwa mara wanachama wa NATO wanaotoa silaha kusaidia vikosi vya Ukraine na ameshuhudia muungano huo ukikuwa baada ya Finland kujiunga nao mwezi huu kama njia ya kujibu uvamizi huo that is, that is. Basi ngoma hiyo eh, Davido akiwa anakuambia ana available eh, Davido amerejea kwenye ngoma, amedai kwamba anarejea mm. kudai kiti chake cha king wa Afrobeat. Sasa sijue kwamba ataweza mbaraki, ukiangalia sasa, sasa hivi wakina Burna Boy, Wizkid wamefika mbali kulikweli Oh, yeah. Mm -hmm. Fika mbali kweli kweli kama ni safari lakini... basi unatoka Nairobi unaelekea Tanzania jamaana. <laughs> wenzake wanakaribia wana kuvuka mpaka wa Namanga uwe <laughs> ndo ba... anaanza safari wako <laughs> mbali kweli kweli na kazi ya kuwafukuza mm -hmm. kuwafukuza hapo, labda inabidi upande ndege tena, hiyo yu ndege iwe ni jet fighter. Sio ndege ya kawaida. Kwa sababu ndege ya kawaida ikiwa <laughs> inaondoka ikiwa mm -hmm. inafanya ile departure procedure <laughs> nayo vilevile inaweza ikachelewa <laughs> Hizi jet fighters zinavyokuwa zinakwajeidi hazitumii muda wote wa kupata, jet fighter yenyewe inakwenda moja kwa moja tu inafika kwenye naniyo kwenye ile afu najua, yenyewe inatumia max speed. Maanake nini max speed hiyo bwana? Hiyo max speed bwana ni speed kali kweli kweli, inakwenda kukaribia ama inafikia ile kasi ya sauti. Unajua sauti ndio inakimbia kwa kasi kuliko kabisa. Kama kitu kinafikia kasi ya sauti, sio mchezo, sio kitu cha mchezo bwana, kabisa. Haya, msikilizaji <laughs> basi kaa stand by, kama tulivyokwambia, tuingie kwenye mada yetu ya barazani. Barazani tumezungumza tukiuliza, je, ni muda gani sahihi wa kijana kurudi nyumbani kutoka matambizini anapokuwa amekushafikisha umri wa miaka kumi na nane? Ili naona watu wameanguka kwelikweli kueleza vitu humo ndani, sio? mm -hmm. Haya basi, tutapigia simu lakini, wakati tunaendelea kungoja wale wa simu, pengine tuangalie hapa kwenye Facebook wale ambao wametoa maoni yao. Mimi naanza hapa na Peter hmm. Ruwaichi anasema kwamba kama bado yupo kwangu, maanake tuliuliza, je, ni muda gani sahihi kijana kurudi nyumbani kutoka matembezini anapokuwa amefikisha miaka kumi na nane. E, Peter Ruwaichi anasema kama bado yupo nyumbani kwangu ni saa kumi na mbili jioni kwa sababu itanifanya nishindwe kuwa na amani, maana nitakuwa najiuliza kapatwa na nini. Hata akiniambia yupo salama, sitaamini mpaka nimwone ndani ya nyumba. Hata nikimvumilia ni kwa shida sana, na akifika nitamweleza ninavyojihisi akiwa nje usiku. Haya, umemsikia Pita. Namsikiliza mwingine huyu, ni Yapamba Yasini anasema baba ndio mwisho kurudi nyumbani. Sasa anasema kabla ya baba hajarudi yeye, huyu kijana amekushafika nyumbani, tofauti na hapo, ajitegemee aniipishe, ni wale wadogo zake. Aya, huyu DRC mis anasema, yeye anatokea kule maeneo ya Virunga National Park, DRC anasema kufuatia, e, na kazi alizonazo nyumbani, ni vizuri isipite saa moja kamili. Aya, mwingine huyu ni Kibanzi Haruna ikiwa Morogoro, Tanzania anasema, matembezi gani hayo yasiyo na tija ambayo mzazi hayatambui Kijana akishafikisha miaka kumi na nane, alafu akawa bado yuko nyumbani kwa wazazi, huyo ataendelea kufuata sheria za nyumbani. Akitoka asubuhi kwangu, arudi saa saba mchana. Lazima pia ajue, mtoto wake mama yake ajue alienda wapi na kwa kazi gani, maana umri huo bado hajakomaa kiakili. Shuga jinja jinja my boo sauti akiongea tu mashala, mashala. Kitembea mwendo wa billions. Dola kama kaji bala, kajiongezea shepu akajipendelea mpaka au akiongea tu akitembea akikusogelea ju akikuchekea du yusana. Basi unaambiwa nobody bieng sauti kali kwelikweli, akiwa na mkali um, vilevile darasa eh, wanapanga mistari ise bieng. Hii sauti jamaa, umetisha brotha. <laughs> ila mara ya mwisho nilifanya naye mahojiano bwana, huu jamaa huyu bieng akaanza kunizingua, unajua bro, najua mi swahili yangu iko vile na nini at... Acha huo mpango bwana, mbona unaimba vizuri sana kwa kiswahili bwana. Mimi ndio nashangaa, inakwaje? Mtu anakwambia hawezi kuongea Kiswahili, lakini ukiangalia <laughs> kuimba, anaimba bila matatizo yoyote. Hii yani, hii inakuwaje? e, Idi inakuwa sio vipi, huo mpango uko vipi bwana? Haya, tunasonga mbele ndani ya matangazo mbele, lakini hidi hebu nielezee kwanza, wewe unafahamu ya mambo kama mfano mtu anazungumza lugha kama tatu nne, mm lakini ukija kwenye Kiswahili unawambia mtu aongee mm. inakuwa shida. Inakuwaje? mm. wadi, nini hapa kinawazingua watu? Ah, unajua kwenye mambo ya lugha kuna mambo mawili, kuna mambo la kwanza ile ya we, we mwenyewe binafsi kujiambia kwamba labda hauko vizuri, lakini inawezekana wanakusikiliza wanakusikiliza vizuri tu, lakini we unajiambia hapana. Sasa hiyo huwa inawagonga watu wengi kwelikweli kweli. na hasa inapokuwa kwenye mazungumzo rasmi kwa mfano, kama kwenye vyombo vya habari hivi na nini, kupiga stori za kawaida hmm. unaweza ukakuta mtu anapiga tu story, lakini kushamwambia bwana, sasa tunafanya mahojiano, anaanza kwambia <laughs> unajua bwana, mimi sasa basi, story nyingine, nyingine stori zinaanza nyingi. Namwambia bwana, mbona mbona uko poa tu, tunaongea hapa fresh na nini, wewe ongea unavyoweza kuongea, bila shaka watu watakuelewa tu, si yani lazima si uzungumze kama yule eh, mtu wa kutoka Lamu au kutoka kule Zanzibar E, kutoka paji la lahaja zote za Kiswahili <laughs> kama biaida, kwa mfano e, au ikiwa ni Kiingereza usitaki kuzungumza kama yule ambaye anazungumza kutoka pale Uingereza, maanake hata wale wa Uingereza nao ukiwasikiliza wana wanalafudhi fulani, ama kuna lahaja fulani ya Kiingereza ukienda Ireland kule, uh, Scotland ukienda uh, vile vile England unakuta mambo yako tofauti tofauti, an yaani, mtu wa London anazungumza tofauti, ni kama vile hapa hey, mtu wa kusini, kusini mashariki hey, kusini kaskazini magharibi mwa Marekani, katikati mwa Marekani wanakuwa na lugha ya Kiingereza tofauti tofauti. Kwa hiyo ni vitu vya kawaida sana kwenye mambo ya lugha, hiyo ndio lugha watu wanakwenda bila shaka. Naam, na vile vile unakuta watu pia wanafanya una, una, maandalizi yao hivi saidi kwenye masuala mazima ya huu ni wakati wa kufanya. Uh, Idi, watu wanakwenda kwenye mambo mbalimbali katika eneo letu hivi sasa. mm -hmm. Wakati wao wanajiandaa, zile burudani nazo ndio zinafanya nini, zinazidi zina, zina kutamba na unakuja Zisi na burudani, burudani, burudani. Yeah. <laughs> na mimi nakuja na mm. habari mm. za burudani wakati burudani zinatamba mm. Sasa kwenye habari za burudani, mwanamuziki wa afrobeat wa Nigeria Mr Easy ametangaza kuwa ameanzisha kundi jipya la muziki liitwalo Choplife Sound System akiwa DJ mzaliwa wa Kenya. Ngoja kwanza ngoja kwanza, Mr Easy anatokea Nigeria uh -huh. anatokea Ghana. Huyu bwana ambaye sisi tumezungumza naye mm. ni huyu jamaa wa nigeria. Aha. kuna mwingine wa Ghana okay. Sasa huyu amekuja na ushirikiano na DJ mwingine mzaliwa wa Kenya aitwa DJ Edu mm -hmm. na kulingana na ripoti yao, Mr Eazi anasema kwamba atazindua mpango uitwao Choplife Ministries ambao utapeleka tamasha la muziki wa dansi kielektroniki barani Afrika. Wekawa umezoea kuona muziki mwingine hasa unakuja kielektroniki, ndugu yangu. Na vilevile, kama unafahamu lile kundi la Uganda The Ghetto Kids, nafikiri walisama vizuri mm -hmm. eh, limetamba sana kwenye kipindi maarufu cha Uingereza cha Britain's Got Talent ambacho waliwaacha hoi majaji na watazamaji, akiwemo Simon Cole. Najua Simon Cole ni mkosoaji sana, lakini hapa alibaki hoi na wao mm -hmm. Vijana, na kama unakumbuka vijana hao walitamba sana wakiwa na Eddy Kenzo kwenye kitu cha Sitya Loss mm -hmm. walifanya vitu vizito sana, na vile vile basi, wameongeza kwenye orodha yao ushirikiano na French Montana kwenye wimbo Unforgettable. Hii ni kazi nyingine kubwa ya vijana kuwapaisha kwenye anga ya kimataifa. Vilevile vile kwenye habari za Netflix wametangaza kwamba wanapanua shughuli zao barani Afrika na hii ni kulingana na ripoti kwamba kampuni hiyo imewekeza takriban euro milioni 160 kwenye utengenezaji wa bidhaa barani Afrika na kuzalisha maelfu ya ajira nchini Kenya, Nigeria na Afrika Kusini tangu mwaka 2016. Kwa hiyo Idi, kuna mengi yanakuja hapa na hii Netflix. Netflix unajua, unakuta eh, mambo mengine yanakuwa ni tofauti kati ya eneo na eneo. Naam. Lakini wale wajanja, wajanja wale. Anasema, eh, lakini sasa kuna wale wajanja wajanja wale wakiwa nawajanja wanasema wanawapiga na, sasa na, wametangaza Netflix amba wanaanza kuja na mpango mpya mm -hmm, wa kuverify, wewe hivi mteja wetu uko wapi alafu kushaverifi pale ulipo kama wanataka kuongeza mtu mwingine basi ndio. Kila mtu anayemwongeza. Sasa, kama nasafiri, inakuwaje? Maanake nikitoka hapa nikienda Uingereza nataka nitumie akaunti yangu ya hey, hey. but mm, alafu vilevile hata kama si safiri si na, na, nasema tu kwamba kweli mi niko Uingereza, tuma kwenye eh, akaunti yangu ya mail ama namba yangu ya simu. Na siku hizi ukiwa unasafiri hamna haja ya kubadilisha namba za simu au kutumia mtandao mwingine, hii mitandao ya huku unakuta kwamba E, mtandao wako unafanya kazi <laughs> <wefili>. <laughs> Kadri, un, kadri unavyozidi kubana ndivyo watu wanavyofikiria namna gani ya kufungua haya. <laughs> Tunasonga mbele basi, tukaangazia yale ambayo yanavuma katika mitandao. Unajua uh, klabu bingwa barani Ulaya imemalizika uh -huh. Na kwa mara ya kwanza baada ya muda mrefu sana, timu za Italia e, zimeingia katika nusu fainali na nusu fainali itakuwa ni nzuri. Kuna uwezekano vilevile tukakutana na timu zote za Italia, AC Milan. uh-huh. Eh, wao watakutana uso kwa uso eh, na nafikiri, na Manchester City huku Inter Milan wakikutana na Real Madrid, hiyo itakuwa ni kazi kubwa sana. kazi kubwa kweli kwe, kwa hiyo kombe la klabu bingwa barani Ulaya likarejea Italia kwa msimu huu, bila shaka na watu wanasubiri kwelikweli. Na vilevile Idi, mapato ya mechi ya Simba na Yanga wanakuambia wameingiza trilioni mia nne na kumi Simba ikilamba milioni trilioni ama milioni, mapambano yote. <laughs> <laughs> Ni rekodi kubwa sana. Sasa twende kwenye uh, swali la leo. Waislam kote ulimwenguni wanajiandaa kusherekea sikukuu ya Idi el Fitri hiyo wiki hii. Je, umejiandaje katika eneo uliloko? Deusi Ngaya Lugando anasema nimejipanga vilivyo vyema kuipokea vyema Id Mubarak. Ali Mrangi Girigiri Mresa anasema eh, kwamba yeye yuko karibu kabisa. Shukuru Bahati Dastan Faraja au Mzungu wote nao anasema wako standby, yani mguu shoto mguu kulia kusherekea sikukuu ya Idi. Nobody, nobody bien darasa. Mi naitwa Idi Ligongo, Sande Shomari upande wa pili ya Ida Isa, Meri Mgawe alisimamia matangazo haya kutoka hapa