Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ukisikia sauti hiyo ya aligongo ni kwamba mambo yamekaribia kabisa, karibu sana ndani ya matangazo ya VOA Express. Mi naitwa Idi Ligongo, niko na mwenzangu hapa, Sande Simba Shomari. Tunakuambia Id Mubarak kwa wale ambao leo mmeiona, lakini kwa wale ambao hamjaiona hasa kule nchini Tanzania, tunawambia jiandaeni. Wee, hapo kesho mambo ni mengi kweli. Leo ambayo tumeangazia tunaangazia mambo ya hali kadhalika, tunaangalia mambo ya michezo, burudani E, jicho vile vile, eh, katika namna ambayo tunaendesha gurudumu hili lakini burudani ya muziki vile vile. Ha, ndio hidi. Unajua, hidi iwezi kusukuma express bila muziki. Unakwambia, burudani ya muziki ni lazima iwepo isukume gurudumu la express, hasa ukizingatia mjuma, uh, leo anakwambia ijumaa kule Mombasa, wengi wanasema mm -hmm, furahi furahi furahi day hai basi. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Yeah, tuanze, tuanze yeah, moja kwa moja kwenda mbele. Tunaanzia wapi Sande? Moja kwa moja Idi basi, bila kupoteza kati, tunaanzia huko Afrika ya Mashariki, na hasa tukilenga nchini Tanzania. Wamezungumza watu kule, kuhusiana na maswala yanayotokea wakati huu wa sikukuu Idi. Tunajua mengi yanatokea, na hasa tunalenga kuhusu mtoto. Mtu mzima anapata furaha yake, lakini pia mtoto anatakiwa apate furaha yake. Na wakati wa sikukuu, mtoto huyu, je, analindwa vipi? Kumekuwa na ripoti nyingi za watoto kuingia hatarini na hasa wakati huu wa sikukuu kuwajibika kwa wazazi kunatajwa kwamba kwa jambo la muhimu sana, kwa sababu kunakuwa ripoti mbalimbali eneo la Afrika Mashariki, watoto kunyanyaswa, kubakwa, kupigwa, kupotea na wengine hata kupoteza maisha kwenye kipindi cha sikukuu. Sasa digongo limezungumza na Rose Ruben, huyu ni mkurugenzi wa chama cha waandishi wa habari wanawake nchini Tanzania. Anasema hali kwenye kipindi hiki kuna mengi yanayotokea. Hebu tusikize mwanzo kabisa alipoeleza. Uh, mara nyingi inapokuwa ni wakati wa sikukuu kama hizi, kwa mfano uh, hivi sasa tuko katika sikukuu hizi za Idd el Fitri. Unakuta wazazi na watoto wanaosherekea sikukuu hizi, mara nyingine inatokea mgawanyiko kwamba kila mmoja anakuwa anataka kufurahia kwa namna yake, na hivyo wengine kusahau wajibu wa kuwalinda watoto. Kwa hiyo kwa kipindi kama hiki ndio kipindi cha wazazi pamoja na walezi kukumbusha wa kwamba wanaowajibu wa kuwalinda watoto, hasa watoto ambao wanaweza wakaanza kutoka kwenda kutembea, watembee sehemu salama na watu salama, na ninaposema sehemu salama na watu salama, kwa sababu mara nyingi zimekuwa zikiripotiwa kesi za kwamba pengine watoto wamezama baharini ama watoto wamepotea wameumia na hasa ukifuatilia unakuta kwamba ni wazazi ama walezi waliokuwa na wale watoto wakati wa kwenda kusherekea kwa namna ya matembezi, wamewaacha na kuwasahau. Sasa hapo hapo, hili nimetaka kumuuliza Rosi Ruben kuhusu kuachwa na kusahauliwa. Je, kuna jambo ambalo pengine yeye angependa kuona zaidi kutoka kwenye vyombo vya ulinzi na usalama? Vyombo vya ulinzi na usalama vinafanya kazi yake, na lazima kuanzia sasa, wanaweza wakatoa taarifa yao kuhusiana na ulinzi na usalama kipindi hiki cha cha cha sikukuu lakini bado majukumu ya wazazi na walezi ni kuwalinda watoto, hilo liko katika familia. Familia zisiachie vyombo vya ulinzi, zisiachilie serikali kuwalindia watoto wao. Tujue kwamba katika ngazi ya familia kuna wajibu na kuna haki, na mtoto ana haki ndio ya kucheza katika kipindi kama hiki, lakini pia ana haki ya kulindwa, kwa sababu mpaka chombo cha ulinzi kitakapomkuta, pengine kashaingia kwenye maji, yamezama ama uh, uh, kwa mtu anayefahamu ni kwamba hasa kwa jiji la Dar es Salaam pamoja na na mikoa mingi ya pwani, uh, fukwe ziko karibu na katika fukwe ndiko mahali ambako watoto wengi hupenda kwenda kucheza na kufurahia uh, maadhimisho ya sikukuu kama hizi. Ni kweli kabisa. Rose Ruben, huyo mkurugenzi wa chama cha waandishi wa habari Tanzania tamu, akizungumza ni kwamba hili waandishi wa habari wanawake mm -hmm. kipindi hiki Maeneo ya fukwe baharini Islam, Coco Beach, kule Dar es Salaam Coco Beach, ukienda kule Mombasa kwenye bahari yani, kule watoto wengi na wazazi wanakwenda wakati wa sikukuu hmm. Sasa kama wee, mzazi anakuambia ujamwangalia mtoto wako hmm. usitegemee serikali ndio ikae kulindie mtoto wako hicho hmm. kitu wakweli akiwezekani like sio kabisa, basi wazazi tuendelee kuangalia watoto wetu kipindi hiki cha sikukuu tukisherehekea Idlfitri e, na moja kwa moja basi namwona Mviri the storyteller Haya basi, mambo hayo. Sande Simba Shomari eh, unaambiwa mambo ya eh, pati leo ni pati. Na kweli Idi leo watu kwenye siku ya Idi kama jina lako, mm -hmm. <laughs> <di party watu laughs> la shirike sasa. Sande ni kwamba kuelekea mwishoni mwa juma eh, kule nchini Tanzania kuna timu zake mbili kubwa ambazo zinaingia uwanjani kwa ajili ya michezo ya kimataifa. Timu ya Simba Sports Club yenyewe itakipiga na Wydad Casablanca timu ya Morocco mm -hmm. mchezo utakaopigwa katika uwanja wa Benjamin Mkapa jijini Dar es Salaam. Lakini kwa upande wa timu ya d Young Africans yenyewe imeelekea kule nchini Nigeria eh, kukipiga na timu ya Rivers. Kwa hiyo ni mtanange ambao, ama michezo ambayo kwa kweli inasubiriwa kwa hamu ya hatua ya robo fainali. Ni nadra sana kukuta timu ama nchi moja, hasa kwenye ukanda huo wa Afrika Mashariki na Kati, kupeleka timu mbili kwenye hmm, mashindano mawili tofauti. Sasa nimeongea na mchambuzi wa masuala ya soka kutoka eh, kule eh, Dar es Salaam. Huyu ni Musa Musa Mwakisu, na kwanza nikamuuliza, Musa, hii michezo kiujumla iko vipi? Nafasi za Simba na Yanga kuelekea kwenye michezo hii, na haya ndio alikuwa akiyasema ya hidi ni, ni michezo migumu, ni michezo migumu sana kwa upande wa vilabu hivi vya Tanzania, kwa sababu vinakwenda kucheza katika timu ambazo zinatoka katika nchi zenye ubora mkubwa wa soka barani Afrika. Ukitazama timu ya Widad Kasablanka wenyewe wa Moroko, ndio wanaongoza katika ile rank ya timu bora za, za za soka barani Afrika. Kwa hiyo hii ni mechi ngumu sana baina ya Simba dhidi ya Widad, lakini ukiacha ugumu huo wa viwango vya soka timu ya Uidadi imetwaa taji hili la klabu bingwa barani Afrika mara mbili, ingawa Simba wana faida moja, wamekuwa wakicheza vizuri katika uwanja wa Benjamin William Mkapa. Lakini kwa upande wa Africans katika kombe la shirikisho barani Afrika, wanakwenda Nigeria, sehemu ambayo walikwenda na kutolewa na Rivers United. Kwa hiyo so hii ni mechi ngumu pia kwa upande wa Yanga, ingawa kwa siku za karibuni Yanga imeimarika ime ime sana. Jinsi ambavyo imekuwa ikicheza ugenini, angalau inaweza ikatoa matumaini, lakini bado inabakia kwa ni mechi ngumu, baina ya Young Africans, baby, Rivers United., Sasa Musa kile ambacho watu wengi wanataka kukiona ili Simba na Yanga wawezi kufanya vizuri eh, kuelekea katika michezo ya robo fainali ni nini hasa uh, timu hizi mbili zinapaswa kufanya ili kuweza kusonga mbele ni kucheza kwa nidhamu katika michezo yao hii ambayo wanacheza. Mchezo wa kwanza, kwa maana ya Simba wanacheza nyumbani, ni lazima wahakikishe kwamba wanapata mabao ya kutosha. Lakini kwa upande wa Young Africans, wanatakiwa wahakikishe kwamba angalau wanakwenda sare, lakini wakifungwa wafungwe kwa idadi ndogo ya mabao, lakini pia waweze kupata bao muhimu la ugenini, kwa sababu bado barani Afrika bao la ugenini linahesabika. Kwa hiyo faida kwa Yanga, wanacheza ugenini na wamekuwa wakicheza vizuri ugenini. Kwa hiyo wanachohitajika ni kuhakikisha kwamba wanapata angalau ubao muhimu la ugenini. Lakini kwa wekundu wa Msimbazi, Simba hapa katika uwanja wa Benjamin William Mkapa wanatakiwa washinde mabao ya kutosha. Ushindi wa bao tatu kwa sifuri inawezekana, ikawa kidogo ni mlima dhidi ya Widadi, ingawa bado Waarabu wamekuwa wakitumia uwanja wao wa nyumbani kwa kwa manufaa makubwa sana. Nje ya uwanja wamekuwa imara, ndani ya uwanja wamekuwa imara. Kama unavyofahamu Idi, soka la Afrika bado linachezwa nje ya uwanja. Kwa hiyo kutakuwa na visa vingi ambavyo Simba wanaweza kukutana navyo watakapokwenda kule nchini Moroko. Haya, unaambiwa Sande kwamba timu za Afrika wengi bado wanacheza mchezo nje ya uwanja, kwa hiyo shughuli <laughs> maana yake kucheza nje uwanja ni nini? E, mipango mazengwe manini kuhakikisha kwamba vitu vinakwenda jinsi vinavyotakiwa. Kwa hiyo kuna kazi kubwa pale, e, kuna kazi kubwa sana baina ya Simba E, na Yanga wanayo Nigeria ili kuweza kufuzu hatua ya... Kama mm, Tanzania na unajua wale wamezoea mm, kuwa na timu nyingi zinazofika hatua hii yeah. Haya basi, unasikiliza matangazo ya VOA, Express, na moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia Katika habari za dunia, watu kadhaa walijeruhiwa wakati dazeni za wahamiaji, wengi wao wakiwa ni raia wa Venezuela, walipojaribu kuvuka daraja la mpakani katika eneo la Matamoros, Tamaulipas kaskazini, wakitaka kuingia Marekani. Wahamiaji hao waliangusha uzio wa ofisi kwenye kivuko cha mpaka wakimkanyaga mvulana wa miaka kumi na miwili ambaye alipata majeraha kwenye mkono na mguu na wakala ambaye alipata majeraha kichwani. Naibu waziri mkuu wa Uingereza Dominic Raab alijiuzulu leo Jumaa baada ya uchunguzi huru kuhusu malalamiko kwamba aliwaonea watumishi wa umma. Tangazo la Raab hivi leo lilikuja siku moja baada ya waziri mkuu Rishi Sunak kupokea rasmi matokeo ya uchunguzi wa malalamiko nane kwamba Raab ambaye pia alikuwa waziri wa sheria, alikuwa manyanyasa wafanyakazi wakati wa uongozi wa hapo awali katika ofisi hiyo na wakati akihudumu kama waziri wa mambo ya nje na waziri wa mchakato wa Brexit. Milio ya bunduki na milipuko imeendelea kusikika katika mji wa Khartoum Ijumaa kukiwa na mapigano makali baina ya jeshi la Sudan na waasi wanamgambo kwa siku ya saba sasa. Sauti ya mapigano makali zilisikika wakati kukiwa na wito wa sala katika mji mkuu ambapo misikiti inatakiwa kufanya ibada za asubuhi ili kuwalinda waumini. Wanamgambo wa RSF walidai watatekeleza sitisho la mapigano la siku tatu kwa ajili ya sikukuu ya Idi Fitr baada ya kukamilisha mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani iliyoanza Ijumaa, kwa kuzingatia uelewa wa kimataifa na kieneo. Na waziri wa mambo ya nje wa China King Gang amepuuza shutuma za China kupinga utawala wa kimataifa na kubadilisha hali iliyopo katika mlango wa bahari wa Taiwan na kuziita hatari. Amesema si China bara bali ni vikosi vya Taiwan vinavyounga mkono uhuru na wale wanaounga mkono kutoka nje ndio wanavuruga amani na utulivu wa eneo hilo. Alisema Taiwan ni msingi muhimu wa maslahi ya China na Beijing haitakubali suala hilo, wala wanacheza na moto huko Taiwan hatimaye watajichoma, alisema. lty sinavumilivanga kijana huyo anaimba, nami najitahidi kwenda naye sambamba, unasikia eh, vitu vyake. Huyu kijana nani anaitwa? Kayumba. Kayumba, wanasema ana ghani. Unajua maana kuhani, eh, eh, Mohani, kuhani yani kuhani, hebu tueleze vizuri, yani kuelezea au kuimba kufanyaje? mm, bwana inatokana mm. na sana sana no. na pale watu wanapokuwa wanasoma eh, zile kasida. Eh, hili, eh, <tiny> anaposema, sidhani Jailu, anahani e, kayumba huyo eh, anafanya mambo tueleke eh, kwenye jicho letu, ambapo katika jicho letu leo eh, Lucy Patrick amefanya mahojiano na mtaalamu na mwanaharakati wa vijana eh, kutaka kujua anaanzaje kupambania ndoto zake bila ya kumjali yuko mahali gani, si ndio? mm -hmm. Ndicho ambacho unakwambia we, mm -hmm. Kijijini we mjini, basi mm. we unaweza ukapambana tu mm. Napenda kuongea na vijana ambao wanataka kufanikisha au kutimiza ndoto zao, uh, katika eneo lolote ambalo wapo, aidha ni mjini au kijijini. Kitu cha kwanza cha kuzingatia ni kwamba ndoto kuota ni bure kabisa, lakini uh, ule mchakato wa kuikamilisha ile ndoto ndo unakuwa una gharama fulani hivi, lazima uilipie itakuwa kuna kukataliwa, kudharauriwa, kuonekana ufai, kutopewa support, uh, mazingira ambayo sio rafiki, uh, kutokwa jasho, kukosa fedha huu wote huu ni mchakato mchakato wa kuhakikisha kwamba ile ndoto yako unaikamilika na, ni mchakato ambao kila mtu anaupitia katika swala so zima la mchakato wa kukamilisha ndoto tumeona kuna changamoto nyingi ambazo zinaweza zikajitokeza au kijana anaweza akazipitia na mara nyingi hapo ndipo wanapokatia tamaa unawaambiaje wale vijana ambao wanakusikiliza na, na yamkini saizi yupo katika huo mchakato anaona hapa ni ngumu haiwezekani kijana yoyote kama unasema mimi nataka kwamba nataka kuwa na kiwanda cha kuzalisha mborea ndani ya miaka mitano na hicho kiwanda kifahamike uh, Afrika nzima, basi ni lazima ujitengenezee mipango ya kwa kuhakikisha kwamba ile ndoto yako inakamilika. Bila mipango huwezi kukamilisha, bila kuanza huwezi kukamilisha, kwa sababu sisi vijana wengi ni wa maneno mengi sana, lakini vitendo uh, kidogo, pana sifuri kwa hiyo unavyoota, unavyojiwekea maono ni lazima viende sambamba na juhudi, kwa sababu bila hivyo inakuwa ni ngumu sana kukamilisha kile unachokianza. Uwe mjini au uwe kijijini, ni lazima ujue uh, ndoto yako inaenda kusaidia nini. Ni muhimu sana kwa sababu bila kujua hivyo, utajikuta kila siku unaota vitu ambavyo jamii havivihitaji. Tengeneza kitu ambacho wewe kwa mujibu wa experience, kwa mujibu wa research yako ni kitu ambacho watu wanakihitaji, na ndipo hapo itakurahisishia safari yako ya kukamilisha ndoto yako. Je, yeah, kuna kitu ambacho ulishawahi kuota na ukakifanya, lakini hakikuwa na matokeo chanya kwako? Mimi nakumbuka nimewahi kutengeneza application ambayo ilikufa baada ya muda mfupi, kwa sababu ilikuwa ni application ambayo ni mimi ndo nilihitaji, sio watu. Kwa hiyo lazima unavo fikia hatua uh, ya kutaka kuota, lazima pia uwote kitu ambacho kinahitajika uh, na jamii. Haya, umesikia mambo hayo ambayo mm. vijana wanaelezwa nini cha kufanya ili kupambana E, katika maisha maanake, unajua siku hizi mm. wanakuambia maisha ni kupambana. Idadi ya watu inaongezeka, idadi mm -hmm. ya vijana inaongezeka, fursa za ajira zinazidi kuwa finyu. Kwa hiyo lazima vijana wanaambiwa wafikirie nje mm. ya boksi au nje ya chumba, kujua kwamba okay. huko e, nje nikitoka nafanya mambo gani? Sasa tuelekee moja kwa moja moja, moja, katika muziki. Muziki kama, yeah. Unasema mzee, hujasukuma ile gurumbi la ngoma rafiki, mm hatari -hmm. nah. kweli kweli, unamuita nani? winyan... Bruce Melody eh. Uh -huh. eh yeah, anakuambia Celebura, Celebura, Celebura yeah? Celebura unajua nini, hata sele Celebura <laughs> <laughs> ah, twende <laughs> Basi Ayana. ni Bruce Melodies, na ukiangalia video yake utaona kwamba yuko mbele ya jengo lile ambalo limejengwa na bilionea mmoja kule nchini Uganda, ambao ni mfano e wa jengo la White House ya hapa Marekani <laughs> <laughs> ya eh, like Uganda bwana <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Burudani ya usiku sio mchezo, ha, mm. Ha, ni, mm. Manake sana. Nairobi na Dar es Salaam bwana, kuna sehemu ukienda Jumapili, ndugu yangu, unaondoka asubuhi Jumatatu <laughs> saa nne asubuhi. Mi <laughs> nikajiuliza hawa watu awafanyi kazi. <laughs> Sasa tuende kwenye mambo ya michezo ambapo Frida Kajala, mwanamitindo wa Tanzania E, ametembelea nchini Kenya, huku wanafunzi wa shule mbalimbali wakichuana Kenya kutafuta mwakilishi wa taifa hilo katika mashindano baina ya shule za msingi na upili Afrika Mashariki ambazo zinafanyika kule nchini Burundi, Bujumbura, buiza Bujumbura. <laughs> Asante sana. Mechi za soka ligi ya kitaifa Kenya zinatarajiwa kuendelea wikendi hii, timu zikiwa zimecheza takriban mechi 25 kila moja. Mechi iliyokuwa inangojewa sana dhuhuri hii mjini Mombasa kati ya vijana wa nyumbani Bandari FC na Madhari United kutoka Nairobi imeahirishwa kupisha sherehe za Idul Fitri. Hata hivyo mechi kati ya Kariobangi Sharks na City Stars, Wazito FC na Ulinzi Stars, Gor Mahia na Police bado zitaendelea hapo kesho jijini Nairobi. Mechi zingine zitahusisha Sofapaka dhidi ya Bidco United, Nzoia Shuga dhidi ya ya bingwa mtetezi wa ligi Tusker FC na Kakamega Homeboys dhidi ya Vihiga Bullets zitakazochezwa hapo kesho pia. AFC Leopards zinayokabiliwa na adhabu kali ya faini ya dola elfu tano na kucheza bila mashabiki kwa mechi nne zifuatazo kutokana na ukosefu wa nidhamu katika mechi ya wiki jana, watakutana na wanabenki KCB siku ya Jumaapili. Gor Mahia bado iko kileleni mwa ligi hiyo na alama 53 wakifuatiwa na Taska FC bingwa mtetezi ambaye ana alama 51 kisha Nzoia Shuga wana alama 48 wakiwa nafasi ya tatu. Tukiachana na hayo, ni kwamba wanafunzi katika shule za msingi na upili Kenya wanatarajiwa kumenyana katika fani mbalimbali mbali za michezo ya muhula wa kwanza, wenzao wakiwa likizoni. Kuanzia siku ya jumatatu wiki ijayo, wanafunzi wanakutana mjini Eldoret kwa ajili ya mechi za muhula wa kwanza inayohusisha raga, handiboli, magongo, riadha na uogeleaji. Washindi watawakilisha Kenya katika michezo baina ya shule za Afrika Mashariki itakayoandaliwa Bujumbura, Burundi, mwezi Agosti. Tuingie katika burudani ambapo wikendi hii ya Eid inakuja na mazuri yake. Wakazi wa pwani ya Kenya wameandaliwa burudani safi la jazz na afrofusion litakalopromoshwa na msanii Makadem, raia wa Kenya, lakini ana ya makao yake Uholanzi. Makadem anafahamika sana kuchanganya mziki wa asilia wa Kenya na mapigo ya miondoko ya kimagharibi akitumia ala za kienyeji za mziki pamoja na zile za kisasa. Burudani la wikendi hii analiita Nyatiti Jazz, kuandaliwa katika mgahawa wa Reef Hotel huku ayo akijiri mwanamitindo na mfanyabiashara kutoka Tanzania Frida Kajala yuko na kwa ajili ya show kadhaa wikendi hii. Kajala anatarajiwa kutia mikataba ya ushirikiano na kampuni kadhaa pamoja na wasanii, huku nyota yake ikiendelea kung'aa baada ya kuachana na mpenzi wake msanii Hamonize amukipenda ndeboy anatua Kenya baada ya kukamilisha ziara kama hiyo nchini Burundi, na anatarajiwa kuzuru mataifa mengine ya Jumuiya ya Afrika Mashariki anapoendelea kukutana na mashabiki wake. Wapenzi wa michapo ya miziki ya odi dance nchini Kenya watapata burudani safi la Wakadinali Ndovu Kuu, Butros Wangeshi, heavyweight. Grouch na Mutoria huko Thika Nairobi kwenye show wikendi hii kwa jina Taska Fest Jumamosi hii. Huu ni mpango mzima wikendi hii ambayo inaanza hivi leo na siku kuu ya Idulfitri. Tunawatakia Waislamu wote Afrika Mashariki Id njema. Mimi ni Collins ah, yeah. Liberty Adede nikiwa Mombasa kwenu Washington. Haya, Collins Liberty Adede, shukran kabisa kwa eh, kueleza hayo mambo mengi kweli kweli, ameangusha vitu vizito Kwao, na vizuri uko kimona, ha, Kajala namfahamu toka watu tunamwita njuka <laughs> pale jitegemee JKT <laughs> jeshini pale mguu kulia mguu mguu pande mguu kulia Yosue, inabidi, sio mchezo, bwana, utaki mchezo kabisa, ndio maana wakati mwingine nakuwa na mambo <laughs> <Bura. laughs> <laughs> <pande, mbude> <laughs> eh, na mambomambo ya kijeshi jeshi mguu pande mguu sawa. Sasa twende mbele, mambo yana trendi ya mengi kwelikweli. uh, Sunday Shomari, mwisho wa juma hili hmm. kikubwa zaidi ambayo kinavuma sasa hivi ni namna ambavyo Uh, kum... siwezi nikasema mm-hmm, ni mkanganyiko isipokuwa ni namna ya ibada na kutangazwa kwa sikukuu ya Id ilivyokuwa maanake, mm-hmm, sehemu nyingi duniani leo wanakula Idi, hata hapa Marekani mm-hmm, e, hata kule Saudia, Kenya wanakula Id leo No. Rwanda halikadhalika Id leo mm-hmm, lakini Tanzania wenyewe wakasema kwamba hapana, sisi hatujauona mwezi. Id Sh yetu rasmi ni kesho, shehe mkuu mufti kuna ya. watu wengine nawachanganya lakini ndio hivyo kwa mujibu wa vitabu vyenyewe vya, vina, vina, vinaeleza kwamba fungeni kwa kuuona, na vilevile vile fungulieni kwa kuuona, lakini ikitokea msipouona fungeni thelathini kamili. kwa hiyo mm. ndivyo mambo yanavyokwenda sasa. kwenye swali bila la shaka leo eh, ni kwamba baada ya kashfa ya mabati Uganda, kuto wafikia walengwa huku mawaziri wakigawana je, una imani na viongozi katika eneo lako? Ndilo swali ambalo tuliuliza Mabula Aya. Jisena Manyabili anasema tupo nanyi kwa matangazo ya VOA Swahili. Hakika ninayasubiri kwa hamu. Mazuri matangazo hayo. Oh, <laughs> uyu jamaa atajazungumza <laughs> chochote <ujema. laughs> nataka kusikia matangazo ya salamu zaidi. Hai, mm -hmm. pia asubiri zitakuja kesho mm. Gilbert Kwibe Prosper Kitebeka anasema kwa kweli eh, akiwa kule DRC anasema mi sina imani nao kabisa Veraso Romani, mkazi wa Nzega, Tabora, anakuambia eh, full respect pamoja sana studio. Hata hajazungumza chochote <laughs> yeah, sijui kama anawaamini au <laughs> vipi? Sawa. Juma Hassan Jack anasema kila mbuzi <laughs> <laughs> Hini mbuzi hula hula kwa urefu wa kamba yake <laughs> ah, ya <tato> iki, eh. <laughs> yani, kwa saa viongozi pia ni binadamu nao no, wanataa zao pia huyu. <laughs> Uh, hapa Josefu Kariuki Mwaniki anakwambia kwamba bwana, mimi nasoma maoni tu ila <laughs> uh, uh, mimi sina kwa kweli. <laughs>