isla markana iyado faafaasan inoohayan ugu horeynba, hii ni idhaa like ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunaatangaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Mapigano katika mji mkuu wa Sudan yaliingia wiki ya pili leo Jumamosi wakati milio ya risasi ikivunja makubaliano ya muda ya sitisho la mapigano. Mapambano ya hivi karibuni kati ya vikosi vya majenerali hasimu tayari yamesababisha vifo vya mamia ya watu na maelfu kujeruhiwa. Usiku wa kuamkia Jumamosi, milipuko mizito ambayo awali iliutikisa mji katika siku za hivi karibuni ilikuwa imepungua, lakini Jumamosi asubuhi mapigano yalianza tena milio mizito ya risasi milipuko mikubwa na ndege za kivuta za kivita zilinguruma katika maeneo mengi ya mji mkuu Jumamosi asubuhi kulingana na mashuhuda. Ghasia ziliibuka April 15 kati ya vikosi vinavyomtii mkuu wa majeshi Abdel Fatah Al Burhan na naibu wake aliyegeuka kuwa hasimu wake Muhamed Hamdan Daglo, ambaye anaongoza vikosi vyenye nguvu vya Rapid Support Forces RSF. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani hakuweza kuthibitisha ripoti kwamba jeshi la Sudan limekubali kusaidia kuwaondoa raia wa Marekani na wa mataifa mengine kutoka mji mkuu wa Sudan, Khartum. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani aliambia VOA mapema Jumamosi, tunaendelea kuwasiliana kwa karibu na ubalozi wetu mjini Khartum na kuwa na uwajibikaji kamili wa wafanyakazi wetu kwa usalama wao. Siwezi kuzungumzia maelezo zaidi ya harakati zao au mahali walipo, alisema msemaji huyo. Shirika la habari la Associated Press limeripoti jeshi la Sudan limesema Jumamosi kuwa linaratibu juhudi za kuwahamisha wanadiplomasia kutoka Marekani, Uingereza, China na Ufaransa kwa ndege za kijeshi, wakati mapigano yakiendelea katika mji mkuu, ikijumuisha pia katika uwanja mkuu wa ndege. Jeshi la Sudan limesema mkuu wa majeshi Jenerali Abdel Fatah al Burhan amezungumza na viongozi wa nchi mbalimbali mbali, wakiomba kuondolewa kwa usalama raia wao na wanadiplomasia kutoka Sudan, nchi ambayo inashuhudia mapigano ya umwagaji damu kwa zaidi ya wiki moja iliyopita na kusababisha vifo vya zaidi ya watu mia nne. Huku uwanja mkuu wa ndege wa kimataifa nchini Sudan umefungwa, mataifa ya kigeni yameagiza raia wake kuchukua hifadhi hadi pale mipango ya kuwahamisha watu itakapokamilika. Wafungwa ambao bado wako katika kituo cha Marekani cha Guantanamo Bay nchini Cuba wanaonyesha dalili za kuzeeka kwa haraka, kulingana na afisa mwandamizi wa Kamati ya Kimataifa ya Msalaba Mwekundu Patrick Hamilton ambaye alishtushwa na hali ya kimwili na maisha ya wafungwa wakati wa ziara yake ya karibuni. Nilishangazwa sana na namna wale ambao bado wanashikiliwa hii leo wanavyokabiliwa na dalili za kuzeeka kwa kasi, ongezeko la athari za uzoefu wao wa miaka waliokaa kizuizini. Patrick Hamilton, mkuu wa ujumbe wa ICRC kwa Marekani na Canada, alisema katika taarifa. Ziara yake ya mwisho kabla ya ile ya karibuni ilikuwa mwaka elfu mbili na tatu. Kuna haja ya mtizamo wa kina zaidi kama Marekani itaendelea kuwashikilia wafungwa kwa miaka kadhaa ijayo, Hamilton alisema. Alitoa wito kwa wafungwa kupatiwa fursa ya kutosha kwa huduma za afya ambazo zinachangia kuzorota kwa hali ya afya ya akili na mwili, akiongezea kuwa miundombinu ya kituo hicho inapaswa kubadilishwa iendane na mahitaji ya wafungwa na izingatie mahitaji yao na ulemavu unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa inayotangaza kutoka hapa washington dc Washukiwa wanajihadi walishambulia kambi ya kijeshi katikati mwa Mali leo Jumamosi, maafisa wawili wa kieneo waliochaguliwa na chanzo kimoja cha kidiplomasia wameliambia shirika la habari la AFP, wakielezea eneo hilo kama kambi ya Rasia. Utawala wa Mali mwaka elfu mbili na ishirini na mbili ulianza kufanya kazi na kile inachokiita wakufunzi wa kijeshi wa Rasia. Wapinzani wanasema hao ni mamluki kutoka kundi la Wagner. Hatuna idadi kwa hivi sasa, hali bado inachanganya. Ni wanajihadi ambao waliulenga uwanja wa ndege na kambi ya Rasha iliyo karibu nao, afisa aliyechaguliwa wa eneo hilo aliliambia shirika la habari la AFP kwa sharti la kutotajwa jina. Maafisa wawili wa jeshi la Mali pia wamethibitisha kuwa shambulio hilo limetokea katika mji wa Sevare katika mkoa wa Mopti. Washukiwa wanamgambo wanaotaka kujitenga wamewaua polisi wanne wa Nigeria na raia wawili wakati wa mapambano ya bunduki walipokuwa wakifanya doria kusini mashariki mwa nchi hiyo, polisi imesema Jumamosi. Shambulio la mapema Ijumaa asubuhi lilifanyika katika eneo la Ngor Okpala katika jimbo la Imo, mahala ambako kundi la wazawa wa Biafra IPOB wanaotaka kujitenga na kitengo chake cha silaha Eastern Security Network ESN, bado wanaendesha harakati zao. Mashambulizi yanayolaumiwa kwa IPOB yamesababisha vifo vya maafisa kadhaa wa polisi katika kipindi cha miaka miwili iliyopita katika majimbo ya Kusini Mashariki mwa Nigeria ambako kundi hilo linawasumbua watu wa kabila la Igbo. IPOB mara kwa mara imekanusha kuhusika na mashambulizi dhidi ya polisi, ofisi za serikali za mitaa na majengo ya taasisi za uchaguzi. Kujitenga ni suala nyeti nchini Nigeria, ambako tangazo la jamhuri huru ya Biafra lililotolewa na maafisa wa jeshi la Igbo kusini mashariki mwa nchi hiyo mwaka 1967 lilisababisha vita vya wenyewe kwa wenyewe vya miaka mitatu ambavyo vilisababisha vifo vya zaidi ya watu milioni moja. Katika taarifa zake za kijasusi za kila siku kuhusu Ukraine, wizara ya ulinzi ya Uingereza ilisema Jumamosi kwamba Russia inajitahidi kudumisha uthabiti wa maelezo yake ya msingi inayoyatumia kuhalalisha vita nchini Ukraine. Maelezo ni kwamba uvamizi wa Ukraine ni sawa na uzoefu wa Sovieti katika vita kuu ya pili ya dunia. Mwisho wa habari za dunia kutoka hapa Washington. Msomaji wako nilikuwa mimi, Mkamiti Kibayasi. Na sekunde chache kutoka hivi sasa utasikiliza salamu na muziki, kipindi kilichoandaliwa na Id Ligongo. alaikum msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine tena tunapokukaribisha katika salamu maalum kabisa za sikukuu hii ya Eid, sikukuu ambayo inafanyika mara baada ya Waislamu duniani kote kumaliza ule mwezi mtukufu wa Ramadhani, mmoja kati ya ibada muhimu kabisa katika nguzo tano za Uislamu. Ninayekukaribisha mimi vilevile, jina langu ni Id Ligongo, na leo nakukaribisha katika salamu za Id tukiambatana na burudani ya muziki maridhawa kabisa Ludi, <muchas> anayetufungulia salam zetu zaidi EDC si mwingine ni Galigota Magabe Mkono. Yeye anasema zake salamu zimfikie Baraka Maganga, Mzee Josefu Sindano, James Tano, Thomas I Mayunga, Mwana Reulisa, vilevile amemkumbuka Muhamedi e Kachuru, Elias Range Magige, Letisia Shilogile, Revokatusi Rafaeli, Franki Shawa, Mama Sorongai, Mama Justina Fitina, Paul wa Katolo, Maiko Longa Lafeti, John Fund, bila kumsahau Maronga Shabani. Anasema ujumbe wazazi, wazazi walezi, tusomeshe watoto maana ndio taifa la kesho. Ni salamu zake huyu e, Galigota Magabe e, kupitia e, ule ujumbe ambayo ametutumia hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwa ajili ya kupeperusha salamu zake e maalum kabisa kwa ajili ya sikukuu hii ya Id. Na sasa moja kwa moja tunaelekea katika laini ya simu, tuna msikilizaji atatueleza jina lake na anapiga simu kutoka wapi. Kwenye laini ya simu, halo msikilizaji wangu, karibu sana katika salamu za Id kwa siku ya leo. Asante sana, mimi naitwa Bwana Pasasino Wafu, natokea Kugoma, Kenya, na ningependa tu kwanza kumshukuru Mungu kwa ajili ya nafasi ambayo imeibada yakipekee. Na ama kweli, siku kuu ya Iddi ni siku kuwa ambayo tunakumbuka tetu wa Islamu ambao wanafunga kwa ajili ya kuombea wanadamu. So ni siku nzuri sana ambayo inaleta watu pamoja, na ningependa tu kwamba kwa wakati huu watu watimishe amani mani sana nchini ya Kenya ambapo maisha kaii yamekuwa makumu, lakini watu waendelee kuombeana na kutimiza amani. Alafu pia ningependa kupitia katika hii siku sasa, hii serikali yetu kumbuke kwamba maisha yamepanda, na wakae kile wasunguze ili kuonekana kwamba pitia katika hii siku waone kwamba wataimarisha maisha ya wananchi, na mnatani ya yangu. Asante sana ndugu yangu uh, Steven Wafula kutoka kule Bungoma County nchini Kenya. Asante sana na uh, nikutakia kila la heri katika usikilizaji wa vipindi vingine vya Idhaa ya Kiswahili. Hali kadhalika eh, wakati huu wa uh, salamu hizi maalum kabisa za sikukuu ya Idi. Tukizidi kusonga mbele katika salamu zetu za Idi hivi sasa basi, nakamata eh, salamu yake huyu Ngalama Maluta anasema E, Ngalama Maluta mkungwe wa salam toka Isolo Magu Mwanza Tanzania, zake salam za leo ziende e, kwa mke wake mpendwa Sarah John amemkumbuka e, siku kuu hii ya Eid, mama yake mzazi Sofia Bugalama akiwa huko Mwanza Tanzania, familia ya Sosi Maluta wakiwa a, Maligisu Kwimba, familia ya Maluta wakiwa Isolo Magu Mwanza bila kuwasahau marafiki zake wakiwa Tanzania, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Kenya, Uganda na Rwanda. Ujumbe salamu hujenga undugu na tukumbukane wakati huu e, watu wakiwa wanasherekea sikukuu ya, ya Eid e, na kuheshimu kile ambacho kimetokana na mwezi mzima E, ambao ulikuwa ni mwezi mtukufu wa Ramadhan. Na tukizidi kusonga mbele hivi sasa, na kamata ujumbe, si wa mwingine huyo hapa ni e, Directors Charles Juma Jumanne wa Kagongwa anasema zake salamu, angependa zimfikie baraka Tito Mbise, salamu hizi zaidi Abubakar Ngeresi foji wa Mloka wa Nkunga Kiwira, Doto Kashanga, Masanja Kulwa, mzee wa Sola Majaliwa Bususu e, Machenji Lupembe Nazareti a Mwakipembe Joseph Sindano Joseph Maembe wa Igala Katavi Magembise Emmanuel Johni Machungwa Vincent J. J. Kaji, na Mala Jonas Firidario Gakala Dadit Deus Michael Paolo Nonga Aliyapenda Mwanyika Nkuhisilinde Ganzu Lukala Ngese Rutahiwa Busisi na Masanja Kayala. Uh, kama nilivyokuambia salamu hizi zinakwenda sambamba na burudani ya muziki. Huyo hapa basi ni Maher Zain eh, anakuambia rahmai rahmatun lil alamin, eh, rahmatun lil alamin. Kibao kizuri kabisa tukiwa tunaenda taratibu kabisa na hizi salamu za Eid, uh, baada ya kubariza mwezi mtukufu Tunasonga mbele vile vile hivi sasa tukamate hizi salamu ambazo eh, kutokea kule eh, nchini Tanzania ambapo eh, watu wanapeleka salamu zao. Tuanze na msikilizaji wetu huyo. Kwa majina naitwa Fikratulmuhibi. Napenda kutuma salamu zangu zaidi mwanzo kwa mwendani wangu penzi mamangu, lakini pia kwa mzee wangu na ndugu zangu wote ambao wako Tanga, lakini pia nitumie fursa hii kutuma salamu zangu kwa washabiki wangu wote wa Fikratulmuhibi nashi na shi. Na ujumbe ni kwamba tufurahike sote pamoja na majirani zetu. Mimi rehema amiri Swafeni, napenda kumtumia salamu ndugu yangu mkanga Swafeni akiwa mwarongo Tanga. Napenda kumtumia salamu ndugu yangu Menjele Swafeni akiwa Mikanjoni, Tanga. Namtumia salamu mwanangu akida Akida Abdala akiwa Sahare, Tanga, na mwanangu Kasisiri Mfaume akiwa Mombasa. Ujumbe, tumche Mwenyezi Mungu na tuogope siku ya mwisho. Kwa majina naitwa Kotoni Malewa nikiwa hapa mjini Morogoro. Ah, napenda kutuma salamu zangu kwa ndugu, jamaa, marafiki, nikianza na mdogo wangu Kretus Malewa aliyoko kule Mwanza, Tanzania. Pia salamu zangu za pili, ningependa kutuma salamu kwa mama yangu mzazi Isha aliyoko kule Rombo, Tanzania. Salamu zangu za tatu, napenda kumsalimia shangazi yangu aliyoko kule maeneo ya Dar es Salaam mjini. Salamu zangu za nne, napenda kutuma salamu kwa baba yangu mzazi, Bi Mzee Tobias Malewa aliyoko kule Rombo, Tanzania. Ujumbe, natakia sikukuu ya mwezi mtukufu wa Ramadhani, walisherekee salama. Kwa majina naitwa Jumbe Swafeni, napenda kutuma salamu kwa mama yangu mkubwa Kasha Saidi akiwa Mombasa Kisauni, napenda Salam kwa Sheha na Shufaa wakiwa Scotland. Napenda kutuma salamu kwa mwalimu wangu Muhammad Sharif maarufu Pampau akiwa alam Kizingitini, Kenya. Ujumbe wa mche Mwenyezi Mungu na tuyaishi mazuri tuliyokuwa tukiyaishi mwezi mtukufu wa Ramadhani tuyaendeleze. Kullu amin wa antum bi khair bikhair, Idi Mubarak. Kwa majina, anaitwa Suzana Ndegereki nikitokea katika wilaya ya Mkinga. Napenda kutuma salamu zangu za sikukuu kwa kaka yangu kipenzi Twaa Ali Tenga akiwa Dar es Salaam. Pia napenda kutuma salamu zangu za pili kwa mdogo wangu Nusra Ali akiwa huko Pemba Zanzibar. Tatu, napenda kutuma salamu zangu kwa mdogo wangu mpenzi Rahma Ali akiwa Lupa. Pia napenda kumtumia salamu zangu za zatu wifi yangu kipenzi Mariamu, popote pale uliko. Tukizidi kusonga mbele msikilizaji wangu wa salamu hizi za Idma eh, nakamata ujimbo wake si mwingine, huyu hapa ni Charles Jumanne fundi wa anasema zake salamu zimfikie Fikiri Dario Gakala, Deustedus Michael, Paulo Nonga aliyependa eh, Mwenyika Nkuhi Silinde na wengine popote pale wanaosikiliza idhaa hii ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nam, tukisonga mbele hivi sasa na salamu hizi za Idi. Nikiangalia hapa kwenye hii e, mashina yangu, naona line ya simu inawakawaka kutoka na msikilizaji e, kwenye line ya simu. Basi yeye atatueleza anapiga simu kutoka wapi na salamu zake anazipeleka wapi za sikukuu ya Idi. Msikilizaji kwenye line ya simu, karibu sana katika salamu hizi maalum kabisa kwa sikukuu ya Idi. Tueleze jina lako na unapiga simu kutoka wapi. Kwa majina anaitwa Mandela Msumuzi, niko Nairobi, soko la Kimii. Salamu zangu za idi Kwa hiyo shukran sana eh, kwa kujumuika nasi katika salamu hizi za Idi na nikutakie na wewe Idi njema uh, nakweni. Pia asante sana msikilizaji wangu kutoka kule eh, nchini Kenya ambaye wewe umepeleka zako salamu. Sasa moja kwa moja tuelekee katika burudani ya muziki hivi sasa na eh, tunamsikiliza si mwingine, ni Abdallah Isa anakuambia Eid Mubarak ndani ya hizi salamu na muziki kwa ajili ya sikukuu ya Idi. Yeah. Asante kabisa Abdallah Isa na kibao hicho kizuri kabisa uh, ukisema kwamba Eid Mubarak. Haya basi, msikilizaji, tukizidi kusonga mbele hivyo katika salamu na eh, muziki hizi za sikukuu ya Eid. Uh, moja kwa moja tunaelekea kwenye line ya simu hapa, naona kuna msikilizaji uh, atatueleza yeye anapiga simu kutoka wapi na jina lake ni nani. Msikilizaji wangu kwenye line ya simu, halo, karibu na tuambie unapiga simu kutoka wapi, e, na vilevile jina lako na salamu zako za sikukuu hii ya Eid ungependa ziende wapi? Karibu. Ndio, ndio. Sasa tunapiga simu kutokea Malawi kwa jina lakini, mimi ni mkongomano halisi vilevile mtangazaji, Idi njema kwa nyote, asante sana. Sii, tunashukuru sana kwa kutuma salamu zako, na tunakuambia wasalimie hapo nchini Malawi, hali kadhalika kule nyumbani Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na mimi nakuambia kwa niaba ya wenzangu wote hapa e, sikukuu njema ya Ida hapo Malawi. Tukiwa tunasonga mbele, muda ukiwa unakimbia kwelikweli. E, turudi tena kwa wasikilizaji wetu ambao e, wamepeleka salamu, salamu na moja kwa moja hivi sasa tunaungana e, naye simu nyingine ni Ngusa Mleba. E, Ngusa Mleba wa Igunga, Tabora, Tanzania anasema zali zake salamu e, zimfikie e. simu nyingine ni Abubakar Ingeresi, Leticia, Shilogile, Fitina, Paulo, Mbuga, Peter, Bucheyeki e, Mkankule wa Mkankule pamoja na Doto Kashanga, naamini salamu zao e, zimefika vyema kabisa kule maeneo ya Igunga Tabora. Tukiwa tunasonga mbele ndani ya matangazo haya e, ambapo leo hii tunaadhimisha sikukuu ya Eid e, mara baada ya Uislamu duniani kukamilisha mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani. Hivi sasa na kamata ujumbe wake huyu, si mwingine e, bali ni E, Ngalama Maluta anasema zake salamu za Id zimwende toka kule e, maeneo ya Mwanza ni Isolo uh, Magu e, huyu ni Ngalama, vilevile zake salamu zimfikie mke wake mpendwa Sara John e, bila kumsahau Sofia Bugalama a, Sosi Maluta wote wakiwa Miligisu na wasikilizaji wengine wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, kutoka hapa Washington DC. Tukiwa tuna kimbia kimbia kwelikweli, ndani ya hizi salamu unakamata ujumbe wake, si mwingine, ni Elias Range Magige. Anasema zake salamu za Id zingemfikia si mwingine, Jafe John Faundi, Michael Longa, Fitina Paul wa Katolo, Mama Jostina, Mama Sorongai, Franki Shaw na ndugu jamaa na marafiki anaendelea kusisitiza kwamba jamani, ye e, sikukuu ya hidi ni sikukuu muhimu. Watu waendelee kukumbukana na kupeana yale mema ambayo wanatakiana. Basi hivi sasa tunaelekea moja kwa moja kwake, si mwingine ni Muad kibao hiki cha e, ja, kizuri kabisa. Anakuambia naye eid eidun uh, mubarak. E, kibao hiki eidun mubarak, sikiliza kutoka hapa, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kwa kibao hiko, mimi ndo nakamilisha salamu hizi za Id kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya. E, mimi nakuambia Id Mubaraka na kila la heri popote pale ulipo, naendelea kudumisha amani, upendo na ninakutakia afya njema, e, mara baada ya kumaliza ule mwezi mtukufu wa Ramadhani. Shukran kwa kuwa nasi na asanteni sana. Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha salamu za Id Mubaraka kilichoandaliwa na Id Ligongo kutoka hapa VOA. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Sauti Amerika na hivi sasa ninakusomea muktasari wa habari. Mapigano katika mji mkuu wa Sudan yaliingia wiki ya pili Jumamosi, wakati milio ya risasi ikivunja makubaliano ya muda ya sitisho la mapigano. Mapambano ya hivi karibuni kati ya vikosi vya majenerali hasimu tayari yamesababisha vifo vya mamia ya watu na maelfu kujeruhiwa. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani hakuweza kuthibitisha ripoti kwamba jeshi la Sudan limekubali kusaidia kuwaondoa raia wa Marekani na wa mataifa mengine kutoka mji mkuu wa Sudan na Khartum. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani aliiambia VOA mapema hii leo. Wafungwa ambao bado wako katika kituo cha Marekani cha Guantanamo Bay nchini Cuba wanaonyesha dalili za kuzeeka kwa haraka, kulingana na afisa mwandamizi wa Kamati ya Kimataifa ya Msalaba Mwekundu Patrick Hamilton, ambaye alishtushwa na hali ya kimwili na maisha ya wafungwa hao wakati wa ziara yake ya hivi karibuni. Washukiwa wanajihadi walishambulia kambi ya kijeshi katikati mwa Mali leo Jumamosi, maafisa wawili wa kieneo waliochaguliwa na chanzo kimoja cha kidiplomasia wameliambia shirika la habari la AFP, wakielezea eneo hilo kama kambi ya Rusia. Washukiwa wanamgambo wanaotaka kujitenga wamewaua polisi wanne wa Nigeria na raia wawili wakati wa mapambano ya bunduki walipokuwa wakifanya doria kusini mashariki mwa nchi hiyo, polisi imeeleza hii leo. Mwisho wa muktasari wa habari kutoka hapo Washington. Msomaji wako nilikuwa mimi Mkamiti Kibayasi, na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandey Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC. <tikimu>